GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานการทำงานของว่าที่จีเอ็มอาสา [SiSKiN_ChiC] Sv. ดาวดึงส์  (อ่าน 706 ครั้ง)
• @LoNE •
Sr. Member

รายงานการทำงานของว่าที่จีเอ็มอาสา [SiSKiN_ChiC] Sv. ดาวดึงส์
« เมื่อ: 10-05-2011, 17:34:08 »

สวัสดีค่ะ ตัวละครชื่อ SiSKiN_ChiC

ชื่อเล่นว่า เมย์

ก็แค่เกรียนน้อยๆ ธรรมดานะคะ ไม่ได้วิเศษมาจากไหน

ยังไงก็ติ หรือ ชม ได้นะคะ

ส่วนกระทู้นี้เป็นกระทู้รายงานการทำงาน การจัดกิจกรรมและลงโทษ

หรือกระทู้รายงานความประพฤติของเมย์ค่ะ

มีอะไรสงสัยหรือ ข้องใจในตัวเมย์ก็ถามได้นะคะ พร้อมจะชี้แจ้งและน้อมรับคำติค่ะ

jomjonkids
Jr. Member
**

jomjonkids

Re: รายงานการทำงานของว่าที่จีเอ็มอาสา [SiSKiN_ChiC] Sv. ดาวดึงส์
« ตอบ #1 เมื่อ: 10-05-2011, 18:58:16 »

สวัสดีครับจีอาสา ทุกท่านที่ยอมเสียสละเวลาอันมีค่าของท่านทั้งหลายเพื่อผู้เล่น ยังไงก็จัดกิจกรรมเล่นบ่อยๆนะครับ
โดยเฉพาะกิจกรรมฆ่าจีเอ็ม Evil(อยากให้ดีฝากเอากล่องในแบทออกด้วยละกัน
ปล. สุดท้ายนี้ข้อให้จีเอ็มอาสาทุกท่านจงตั้งใจทำหน้าที่นี้ของท่านให้สุดความสามารถด้วยนะครับ

ระยะทางมอบความห่วงใย...ไม่ใช่ความห่างไกล
jomjonkids
Jr. Member
**

jomjonkids

Re: รายงานการทำงานของว่าที่จีเอ็มอาสา [SiSKiN_ChiC] Sv. ดาวดึงส์
« ตอบ #2 เมื่อ: 10-05-2011, 18:59:15 »

Angry Angry Angry

ระยะทางมอบความห่วงใย...ไม่ใช่ความห่างไกล
GoGoz
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 10-05-2011, 22:24:35 »

อาสาหน้าเก่าสมัครใหม่ ที่คอยมาช่วยเหลืออาสามือใหม่ทุกคนใจกว้างจริงๆ แปะๆ รอบนี้ก็สู้ๆนะครับ

Smiley
• @LoNE •
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 12-05-2011, 02:53:44 »

กิจกรรมยามดึกกับน้องเมย์

ชื่อกิจกรรม : คิดเลข คิดยาก คิดมาก 

ของรางวัล  : เหรียญรางวัล 10 เหรียญ และอาการปวดหัวอีก หลายนาที  [เผลอลบรูปตอนแจกรางวัล]

คำถาม     : 10 ข้อ

วันที่จัดกิจกรรม   : 12  พฤษภาคม 2554

เวลาที่จัดกิจกรรม :
00.55 น. - 01.31 น.

ข้อที่ 1  ถามว่า [ 5 x 9 - 1 = ? ]

คำตอบคือ 44 ผู้ที่ตอบถูกและไวที่สุด..   SeVeNDaRk

ข้อที่ 2 ถามว่า [ ? + 22 = 97 ]

คำตอบคือ  75 ผู้ที่ตอบถูกและไวที่สุด.. okaka

ข้อที่ 3 ถามว่า [ 1+3+2+4+5+6+8+9 = ? ]

คำตอบคือ  38  ผู้ที่ตอบถูกและไวที่สุด.. man-monlapid

ข้อที่ 4 ถามว่า ไข่ปลาคาเวียร์ นิยมนำมาจากปลาชนิดใด

คำตอบคือ ปลาสเตอร์เจียน ผู้ที่ตอบถูกและไวที่สุด.. Nikolaos

ข้อที่ 5 เขาใด ที่ไม่ใช่ชื่อภูเขา [ เขาทราย เขาใหญ่ เขาเทียนจื่อซาน  ]

คำตอบคือ เขาใหญ่ ผู้ที่ตอบถูกและไวที่สุด.. fron_sa

ข้อที่ 6 The tide is high But I'm holding on I'm gonna be your #1

คำตอบคือ เพลง The Tide Is Hide (Get The Feeling)  ผู้ที่ตอบถูกและไวที่สุด..  Nikolaos ซ้ำค่ะ เลยถามใหม่

ข้อ 6 (ใหม่) ถามว่า เมย์ ชื่อเล่นว่าอะไร

คำตอบที่ถูกคือ เมย์  ผู้ที่ตอบถูกและไวที่สุด.. CuTTeRil7li

ข้อที่ 7  i'll be your pussycat licking at your milk Right now down, down, down

คำตอบคือ เพลง Sexy Silk ผู้ที่ตอบถูกและไวที่สุด..  Earn6625

ข้อที่ 8 ฉู่ฉี่คางคก ล่ะทั้งจิ้งจกปิ้ง ทั้งตุ๊กแกผัดขิง ลิงยัดไส้ ลูกปืนแกงส้มรสกลมกล่อม

คำตอบคือ เพลง กับข้าวเพชฌฆาต – แม่ขวัญจิต ผู้ที่ตอบถูกและไวที่สุด..  Taemy

ข้อที่ 9 กรุงเทพมหานครมีทั้งกี่จังหวัด

คำตอบคือ มี 1 จังหวัดนะคะ  นับแค่ตัวมันเอง ผู้ที่ตอบถูกและไวที่สุด..  Lizzie

ข้อที่ 10 เพลง กับข้าวเพชฌฆาต ถูกขับร้องโดยใคร

คำตอบคือ แม่ขวัญจิต ศรีประจันต์  ผู้ที่ตอบถูกและไวที่สุด..  PoWerToP_Gentlemen

ขอบพระคุณเพื่อนๆที่ร่วมกิจกรรมนะคะ

มีอะไร ติ - ชม ได้นะคะ

แล้วร่วมสนุกกันใหม่นะคะ

• @LoNE •
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 12-05-2011, 19:14:25 »

กิจกรรมยามเช้ากับน้องเมย์

ชื่อกิจกรรม : ยำรวมมิตรเพลงนานาชาติ

ของรางวัล  : เหรียญรางวัล 10 เหรียญ

คำถาม     : 7 ข้อ + ข้อแถม

วันที่จัดกิจกรรม   : 12  พฤษภาคม 2554

เวลาที่จัดกิจกรรม :
08.15 น. - 08.45 น.

ข้อที่ 1 

ข้อที่ 2

ข้อที่ 3

ข้อที่ 4

ข้อที่ 5

ข้อที่ 6

ข้อที่ 7 

ข้อที่แุถม

การแจกรางวัล + แจกย้อนหลัง

ขอบพระคุณเพื่อนๆที่ร่วมกิจกรรมนะคะ

• @LoNE •
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 15-05-2011, 01:59:06 »

กิจกรรมวัดดวง.. ด๊วง ดวง

ชื่อกิจกรรม : วัดดวง ดวงล้วนๆ

ของรางวัล  : เหรียญรางวัลรวมทั้งสิ้น 110 เหรียญ   

โดยแบ่งเป็น รอบแรก คนละ 5 เหรียญ

รอบที่สอง คนละ 5 เหรียญ 

รอบที่สามคนละ 10 เหรียญ   

และผู้ชนะ 15 เหรียญ คือคุณ Neko_Me-o  [ไม่ได้บันทึกรูปตอนแจกรางวัล ขออภัยค่ะ]

วันที่จัดกิจกรรม   : 14  พฤษภาคม 2554

เวลาที่จัดกิจกรรม :22.13 น.

เซงมาก,,
Hero Member

เซงมาก >,<

« ตอบ #7 เมื่อ: 16-05-2011, 01:15:48 »

รูปยืนยัน 2 กิจกรรมแรกไม่เห็นมีเลย

เหอะๆ

ฟลัดตัวเลืองเบาๆ ลงมั่ง คนอื่นเค้าตาลาย และลายตา

เหงโดนด่าในตลาด มะเข็ดๆ

Angry

~ ต่อจากนั้นชั้นก้อล้มทั้งยืน ไม่มีเหลือเรี่ยวแรงที่จะเดิน ~
• @LoNE •
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 16-05-2011, 13:48:23 »

อ้างจาก: เซงมาก,, ที่ 16-05-2011, 01:15:48
รูปยืนยัน 2 กิจกรรมแรกไม่เห็นมีเลย

เหอะๆ

ฟลัดตัวเลืองเบาๆ ลงมั่ง คนอื่นเค้าตาลาย และลายตา

Angry

ได้กดดูหรือยังค่ะ ว่าได้ทำการลิ้งค์รูปไว้แล้ว

แต่ถ้าไม่ทราบก็ไม่เ็ป็นอะไรค่ะ ขออภัยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า

ส่วนตัวเหลืองที่บอกว่าฟลัด จากที่เมย์เข้าใจ เมย์ประกาศจากกิจกรรมในบอร์ดทั้งนั้น

แจ้งเตือนเรื่องต่างๆ ให้เพื่อนๆทราบ
แต่ถ้านำไปสู่ความรำคาญก็ขออภัย
เซงมาก,,
Hero Member

เซงมาก >,<

« ตอบ #9 เมื่อ: 16-05-2011, 19:36:05 »

อ้างจาก: • @LoNE • ที่ 16-05-2011, 13:48:23
อ้างจาก: เซงมาก,, ที่ 16-05-2011, 01:15:48

เหอะๆ

Angry

ได้กดดูหรือยังค่ะ ว่าได้ทำการลิ้งค์รูปไว้แล้ว

แต่ถ้าไม่ทราบก็ไม่เ็ป็นอะไรค่ะ ขออภัยที่ไม่ได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า

ส่วนตัวเหลืองที่บอกว่าฟลัด จากที่เมย์เข้าใจ เมย์ประกาศจากกิจกรรมในบอร์ดทั้งนั้น

แจ้งเตือนเรื่องต่างๆ ให้เพื่อนๆทราบ
แต่ถ้านำไปสู่ความรำคาญก็ขออภัย

แจ้งเตือนในเรื่องต่างๆ ทุกตัว แบบนี้ ก้อเท่ากะ ว่ามีผู้หวังดีที่ต้องการแจ้งเตือนให้ผู้เล่นได้ทราบ

ด้วยวิธีการประกาศตัวเหลือง 3-5 ตัวอ่ะสิ แล้วแบบนี้ ประกาศแต่เรื่องเดิมๆ ทุกวัน มันไม่น่ารำคาญตรงไหน

อีกอย่าง เรื่องที่ประกาศ + กับการจัดกิจกรรม โคตรน่ารำคาญเลย อ่ะ

รู้ตัวบ้างหรือป่าวเนี่ยยยย แป่วจิงๆ

เป็นแค่ว่าที่ยังขนาดนี้ ถ้าสมมุติว่าได้เป็นจะขนาดไหน

ตัวไรอ่ะ

~ ต่อจากนั้นชั้นก้อล้มทั้งยืน ไม่มีเหลือเรี่ยวแรงที่จะเดิน ~
~LolitaKaren~
Full Member

"คนที่รัก"กับ"คนที่แคร์"มันต่างกันความสำคัญจึงลดลง

« ตอบ #10 เมื่อ: 16-05-2011, 21:44:15 »

จีค่ะ วันนี้จัดกิจลุกนั่งกับเผ่าอสุราภาษาไรค่ะ Angry ไม่ได้เรื่องอะ Angry ไม่ เรานั้งตามที่สั่งแต่กลับส่งเรากลับจุดเซฟเฉยเลย Angry Angry แล้วเราก้มั่นใจว่าเราเล่นกิจลุก-นั่งไม่พลาดด้วย ไม่ เราเล่นทุกครั้งได้รางวัลทุกครั้ง จีมั่วมากอะ อีกอย่างนะ คนในตี้เราก้โดนไม่ใช่เราคนเดียว Embarrassed บอกทำตามจีแล้วแต่อยู่ดีๆจีก้ส่งกลับจุดเซฟเฉยเลยอะ Angry Angry Angry

ยังโสดๆอยู่ทางโน้นก็โสดๆถ้าเธอพร้อมก็โดดๆเข้ามารักกันฉันไม่โหดๆ
น้องใจดีถ้าพี่ไม่เจ้าชู้พี่ดูๆแล้วท่าทางโอเคน้องใจดีถ้าพี่ไม่โลเลพี่เกเรน้องก็คงเซยโน
• @LoNE •
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 16-05-2011, 21:45:21 »

รัก รัก กิจกรรม เพื่อชาวเผ่าอสุรา รัก รัก

ประจำวันที่ 16 พฤษภาคม 2554 เวลา 16.00 น.

ว่าที่จีเอ็มอาสาร่วมที่จัดกิจกรรม

ว่าที่จีเอ็มอาสาชื่อ : มาย ชื่อตัวละคร : mineeeee

ว่าที่จีเอ็มอาสาชื่อ : เมย์ ชื่อตัวละคร : SiSKiN_ChiC

ว่าที่จีเอ็มอาสาชื่อ : จ๊ะจ๋า(น้องเป้ย) ชื่อตัวละคร : Sweet_berry

ว่าที่จีเอ็มอาสาชื่อ :วาย ชื่อตัวละคร : Xx_AnGeL_xX

ว่าที่จีเอ็มอาสาชื่อ : เอ้ ชื่อตัวละคร : ohaay

ผู้โชคดี 11 ท่านคะ รางวัลคือ เหรียญรางวัล คนละ 20 เหรียญ

ผู้โชคดี 8 ท่านคะ รางวัลคือ เหรียญรางวัล คนละ 10 เหรียญ

บรรยากาศตอนร่วมกิจรรม ลุก - นั่ง

บรรยากาศตอนร่วมกิจรรม เลขอันตราย

• @LoNE •
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 16-05-2011, 21:46:23 »

อ้างจาก: ~LolitaKaren~ ที่ 16-05-2011, 21:44:15
จีค่ะ วันนี้จัดกิจลุกนั่งกับเผ่าอสุราภาษาไรค่ะ Angry ไม่ได้เรื่องอะ Angry ไม่ เรานั้งตามที่สั่งแต่กลับส่งเรากลับจุดเซฟเฉยเลย Angry Angry แล้วเราก้มั่นใจว่าเราเล่นกิจลุก-นั่งไม่พลาดด้วย ไม่ เราเล่นทุกครั้งได้รางวัลทุกครั้ง จีมั่วมากอะ อีกอย่างนะ คนในตี้เราก้โดนไม่ใช่เราคนเดียว Embarrassed บอกทำตามจีแล้วแต่อยู่ดีๆจีก้ส่งกลับจุดเซฟเฉยเลยอะ Angry Angry Angry

ถ้าไม่ผิดแต่ถ้าช้า ก็ส่งนะคะ

อีกอย่างคนจัดกิจกรรมหลายคน ผิดพลาดประการใด ขออภัยค่ะ
~LolitaKaren~
Full Member

"คนที่รัก"กับ"คนที่แคร์"มันต่างกันความสำคัญจึงลดลง

« ตอบ #13 เมื่อ: 16-05-2011, 21:49:02 »

อ้างจาก: • @LoNE • ที่ 16-05-2011, 21:46:23
อ้างจาก: ~LolitaKaren~ ที่ 16-05-2011, 21:44:15

ถ้าไม่ผิดแต่ถ้าช้า ก็ส่งนะคะ

อีกอย่างคนจัดกิจกรรมหลายคน ผิดพลาดประการใด ขออภัยค่ะ

เราว่าเราไม่ช้านะค่ะ คนอื่นยังมีช้ากว่าเราอีก เหอะๆ

ยังโสดๆอยู่ทางโน้นก็โสดๆถ้าเธอพร้อมก็โดดๆเข้ามารักกันฉันไม่โหดๆ
น้องใจดีถ้าพี่ไม่เจ้าชู้พี่ดูๆแล้วท่าทางโอเคน้องใจดีถ้าพี่ไม่โลเลพี่เกเรน้องก็คงเซยโน
• @LoNE •
Sr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 16-05-2011, 21:56:51 »

กิจกรรมยาม...

ชื่อกิจกรรม : วัดดวง กับ น้องวุ้น 

ของรางวัล  : เหรียญรางวัล 20 เหรียญ แจก 8 คน

วันที่จัดกิจกรรม   : 16  พฤษภาคม 2554

เวลาที่จัดกิจกรรม :19.40 น.

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3