GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 14
ผู้เขียน หัวข้อ: ประจานทีมงาน ..เรื่องการประมูลของ  (อ่าน 2178 ครั้ง)
Beatrice ♥ Battler ,.* { Beato x Battler }
Jr. Member
**

สถานะ : My HusbanD Homare Kanakubo ~~ *

Re: ประจานทีมงาน ..เรื่องการประมูลของ
« ตอบ #60 เมื่อ: 22-05-2011, 14:54:53 »

เอาตรงๆนะค่ะจีเอ็มทุกท่าน
ตอนแรก ประทับใจเกมนี้มากค่ะ เพราะเป็นเกมส์คนไทย
แต่พอเล่นไปแล้ว เคยเติมตังมาซื้อเส้นต้องเก็บตังเองนะค่ะ
ขอพ่อแม่หรือ ไม่มีหวังหรอกมาเติมเกมส์ !! พอเราลองไปเล่นไอก้า
ของเอเซียซอฟ ประทับใจเกมส์นู่นมากกว่าจริงๆค่ะ มันเท่าเทียม
รวยไม่รวย คุณก็เทพเท่ากัน !! อันนี้ ต้องรวย บิลล่าต้องหนัก
โซลต้องตุง คุณทำแบบนี้ ใครจะอยากเล่นอีกไหมค่ะ น่าจะมีเควส แจกของ
แรร์ แบบในไอก้ามั่งก็ดีนะค่ะ ทำเควสไปเวลไปก็สนุกดี น่าจะลอง
ปฎิวัติระบบได้แล้ว เพราะเห็นจากที่คุณเอาเงินจากผู้เล่นไป
คุณไม่เคยทำอะไรให้กับผู้เล่นเลยค่ะ
แม้กระทั่งกิจวันวิสาขบูชา คุณก็ยังเอาดอกไม้ธูปเทียนมาขายเป้นเงินโซล
ประมาณว่าถ้ามันมีช่องทางไรห็หากินหมดแหละ = =* เกมส์นี้น่ะ สำรวจอายุจริงๆ
คนเล่น ยังเป็นเด็กอยุ่นะค่ะ
ปล.ความเห้นส่วนตัว !!!!!!!!!!!

♥StaTUS'♥; > Beato ♥ Battler {ป้าเบีย X แบท}  <
-.เบลล์เลต พระโฉด.-
Jr. Member
**

ไม่มีใครแก่เกินจะเรียนรู้แม้กระทั่งยามหมดลม

Re: ประจานทีมงาน ..เรื่องการประมูลของ
« ตอบ #61 เมื่อ: 22-05-2011, 15:19:23 »

เห็นจำนวนเงินแล้วช็อค ประมูลหมวกในเกมส์ 1 ใบ

มากกว่าค่าเทอมมหาลัย 1 เทอมที่ผมเรียนเลยนะ (15,000)

ตอนแรกก็คิดเหมือนกันว่าจะกี่พัน(ก็ว่าเยอะแล้วเพราะมันไม่ได้แรร์อะไรขนาดนั้นเลยแถม...) แต่นี่เป็นหมื่น เฮ้อ ~~ งานนี้พูดไม่ออกบอกไม่ถูก

ถึงจะบอกว่าประมูลก็เถอะ แต่ก็นะ นานาจิตตังครับ ว่ามากไม่ได้ตังใครตังมันด้วยสิเดี๋ยวจะหาว่าอิจฉาไปเืดือดร้อนอะไรกับคนอื่นด้วย

เห็นราคาแล้วก็เหมือน้ำท่วมปากจริงๆ เห้อ ทีอย่างอื่นไม่เอามาสร้างสรรค์ทีเรื่องแบบนี้ขยันหาจริงๆ นะ

บอกว่าเป็นเกมส์คนไทยก็จริงเพราะทีมงานเป็นคนไทย แต่จะคิดแบบคนไทย(ดีๆ) รึเปล่านี่ก็อีกเรื่องสินะ เฮ้อ~~~

70% ของการเรียนรู้อยู่นอกห้องเรียน

เด็กนิติศาสตร์เลือดสีขาว ไ่ม่เอาเปรียบใครและไม่ให้ใครเอาเปรียบ
I-jaMes
Full Member

งอนแล้วน้าาา

« ตอบ #62 เมื่อ: 22-05-2011, 15:32:26 »

ความจริงเราไม่ควรจะไปเดือดร้อนอะไรกับเรื่องนี้เลยนะครับ
เขาจะประมูลอะไรกันเขาก็ไม่ได้มาบังคับให้เราไปประมูลสักหน่อย เราก็ไม่ได้เดือดร้อนตรงไหน
ส่วนคนที่เขาไปร่วมประมูลก็เพราะเขาอาจมีเงินเหลือใช้ ซึ่งก็ไม่เกี่ยวกับเราอีกอยู่ดี

ความจริงหยุดว่าทีมงานแล้วก็มองดูที่ตัวเองบ้างว่าไปบ่นไปว่าเขาเพื่ออะไรเพราะที่ผมมองดูแล้วมาโวยเพราะอะไรกันเดือนร้อนกันมากแล้วหรือยังไงทั้งๆที่การประมูลไม่ได้มีการบังคับให้ไปประมูลกันเลย

และถ้าผมมีเงินเหลือใช้ผมก็คงเข้าร่วมประมูลอย่างแน่นอน และไม่กลัวใครมองว่ารวยแต่โง่ด้วยหรอกนะครับ เพราะผมจะมองว่าผมไม่ได้ไปขอเงินใครมาประมูล และก็ไม่เดือดร้อนใคร จะมีแต่ความคิดที่ว่า ตูมีตังประมูลอะ แค่นี้แหละ

✖ ερ_иoω"
Hero Member

คนไม่ใช่ขยะ ที่ผ่านมา แล้วจะทิ้ง

« ตอบ #63 เมื่อ: 22-05-2011, 15:59:37 »

ไม่ได้เข้าข้างใครแต่อย่างใด แต่ผมมีความเห็นว่า

ใครจะประมูลก็เรื่องของเค้า รวยกะรวยไป จะเติมกะเติมไป

ผมไม่ได้อิจฉาอยู่แล้ว เพราะเงินที่ได้มา

ผมคิดเองนะ เอาไปซื้อหนังสือการ์ตูนอ่านเล่นยังจะดีซะกว่า

ไม่อยากมาจมกับเกม เพราะยังไง มันก็แค่เกม ไม่ใช่ชีวิตจริง

Café >: ~๏ Fl2€€ DOM ๏~ ♥

อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #64 เมื่อ: 22-05-2011, 16:16:01 »

จริงๆ แล้วผมก็ไม่เห็นด้วยกับการที่เอาหมวกพิฆาตจักพรรดิ มาประมูลนะครับ เพราะมันทำให้คุณค่าของไอเทมนั้นๆ ลดน้อยลงไปจากเดิมมากจะประมูลน่าจะสร้างไอเทมมาใหม่ ที่เป็นของจำกัดจำนวนมาประมูลซะยังดีกว่า แต่ก็นะ ในเมื่อยังมีคนยอมจ่าย เขาก็ยังหากินได้ครับ นั่นเพราะมีคนยอมจ่าย แล้วก็นะ พวกคนที่ไปว่าคนที่ยอมจ่ายโง่ ผมก็ไม่เห็นด้วย เพราะความสุขของคนเราไม่เท่ากัน ความสุขของคนมีเงิน เขาพอใจกับการที่จะให้ได้ของสิ่งหนึ่งมา เท่าไรก็ยอมจ่าย เพราะเขามีเงิน เขาซื้อได้ เกมนี้ไม่ได้มีแค่เด็กที่ขอเงิน พ่อแม่เล่นนะครับ คนทำงานมีรายได้เองก็เยอะครับ และคนรวยเล่นก็มีมาก ดังนั้นอย่าเอาตัวเองเป็นมาตรฐานในการวัดคนอื่นครับ ถ้าจะมาโวยก็โวยให้ตรงประเด็นครับ ประเด็นที่ของประมูลราคาแพงในความเห็นผมไม่สำคัญเท่า ประเด็นที่เอาหมวกพิฆาตจักพรรดิมาประมูลใหม่  การกระทำแบบนี้ เป็นการทำร้ายจิตใจผู้เล่นเก่าที่อยู่กันมานานมากจนเกินไป ของที่คิดว่าจะมีอยู่เพียงชิ้นเดียว วันดีคืนดี เอามาขายใหม่ ไม่ทราบว่าเอาอะไรคิด

ปล. ส่วนตัวผม  ความสุขคือการเล่นเกมโดยไม่เสียตัง laugh
ปล.2 ทุกเกมก็เป็นแบบนี้ครับ คนรวย ย่อมมีโอกาสได้ของที่ดีกว่า เกมนี้แค่หลักหมื่นเด็กๆ ครับ บางเกมเหยียบหลักแสนด้วยซ้ำไป Evil
อาจารย์ ยุ่น
Asura Game Planner
Jr. Member

« ตอบ #65 เมื่อ: 22-05-2011, 16:17:35 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 22-05-2011, 12:38:31
อ้างจาก: อาจารย์ ยุ่น ที่ 22-05-2011, 11:09:50
การประมูล ความหมายชัดเจนอยู่แล้วครับ คือการแข่งกันประมูลของ และขายให้ผู้ที่ให้ราคาสูงที่สุด
ที่ทำเป็นระบบในเกม เพราะว่าการประมูลตามงานต่างๆ นั้น คนที่อยู่ต่างจังหวัด หรือต้องเดินทางไกลไม่สามารถเข้าร่วมได้
สำหรับการประมูลด้วยเงินบิลล่านั้น สามารถทำได้ก็จริง แต่คงไม่เหมาะกับการประมูลไอเทมแรร์บางประเภทครับ รวมทั้งหมวกจักราศีด้วย

หมวกจักราศี ไม่เหมาะเป็นบิลล่าอย่างไรครับ ขยายความนิดนึง

จำนวนก็ควบคุมได้  ถ้าเกี่ยวกับเรื่องความสามาถก็ไม่ใช่ จะโซลจะบิลล่าก็เหมือนๆกัน  ถ้าจะบอกว่าเป็นการทำยอดขายละก็พอรับได้ครับ เข้าใจดีอยู่

ผมคิดว่า ของประมูลที่เป็นอุปกรณ์สวมใส่ ควรจะแบ่งแยกอย่างชัดเจนครับ
ชิ้นไหนที่เคยประมูลด้วยโซล ก็ควรจะต้องเป็นโซลเสมอไป เพราะถ้าปรับมาเป็นบิลล่า ก็จะทำร้ายจิตชัยผู้ที่เคยประมูลเปล่าๆ
ส่วนการประมูลด้วยบิลล่านั้น ควรจะมีแนวคิดเช่นเดียวกันว่า คนไม่มีบิลล่า จะต้องไม่มีสิทธิ์ได้ไป เพราะควรจะประมูลด้วยบิลล่าเสมอไปครับ

สรุป ไอเทมที่ประมูลด้วย โซล กับ บิลล่า ควรจะแยกกันชัดเจน เพื่อตอบสนองความต้องการของลูกค้าทั้ง 2 กลุ่มที่มีกำลังต่างกัน
และนั่นก็พื่อจุดประสงค์ของทีมงานที่แตกต่างกันด้วยนั่นเอง (โซล = ทำยอด, บิลล่า = ดูดเงินออกจากระบบ)
Hero Member
*

« ตอบ #66 เมื่อ: 22-05-2011, 16:22:08 »

แค่เอามาประมูลใหม่ก็ทำร้ายคนที่มีมาแต่เดิมไปแล้วครับท่าน
~๐ Ryan ๐~
Hero Member

วิทเอง....เดี๋ยวรู้จัก

« ตอบ #67 เมื่อ: 22-05-2011, 16:36:22 »

อ้างจาก: อาจารย์ ยุ่น ที่ 22-05-2011, 16:17:35
อ้างจาก: DarkEagle ที่ 22-05-2011, 12:38:31
อ้างจาก: อาจารย์ ยุ่น ที่ 22-05-2011, 11:09:50
การประมูล ความหมายชัดเจนอยู่แล้วครับ คือการแข่งกันประมูลของ และขายให้ผู้ที่ให้ราคาสูงที่สุด
ที่ทำเป็นระบบในเกม เพราะว่าการประมูลตามงานต่างๆ นั้น คนที่อยู่ต่างจังหวัด หรือต้องเดินทางไกลไม่สามารถเข้าร่วมได้
สำหรับการประมูลด้วยเงินบิลล่านั้น สามารถทำได้ก็จริง แต่คงไม่เหมาะกับการประมูลไอเทมแรร์บางประเภทครับ รวมทั้งหมวกจักราศีด้วย

หมวกจักราศี ไม่เหมาะเป็นบิลล่าอย่างไรครับ ขยายความนิดนึง

จำนวนก็ควบคุมได้  ถ้าเกี่ยวกับเรื่องความสามาถก็ไม่ใช่ จะโซลจะบิลล่าก็เหมือนๆกัน  ถ้าจะบอกว่าเป็นการทำยอดขายละก็พอรับได้ครับ เข้าใจดีอยู่

ผมคิดว่า ของประมูลที่เป็นอุปกรณ์สวมใส่ ควรจะแบ่งแยกอย่างชัดเจนครับ
ชิ้นไหนที่เคยประมูลด้วยโซล ก็ควรจะต้องเป็นโซลเสมอไป เพราะถ้าปรับมาเป็นบิลล่า ก็จะทำร้ายจิตชัยผู้ที่เคยประมูลเปล่าๆ
ส่วนการประมูลด้วยบิลล่านั้น ควรจะมีแนวคิดเช่นเดียวกันว่า คนไม่มีบิลล่า จะต้องไม่มีสิทธิ์ได้ไป เพราะควรจะประมูลด้วยบิลล่าเสมอไปครับ

สรุป ไอเทมที่ประมูลด้วย โซล กับ บิลล่า ควรจะแยกกันชัดเจน เพื่อตอบสนองความต้องการของลูกค้าทั้ง 2 กลุ่มที่มีกำลังต่างกัน
และนั่นก็พื่อจุดประสงค์ของทีมงานที่แตกต่างกันด้วยนั่นเอง (โซล = ทำยอด, บิลล่า = ดูดเงินออกจากระบบ)
ถ้าของที่นำมาประมูลระหว่างโซลกับบิลล่ามันมีค่าใกล้เคียงกัน เช่น ของโซลมีหมวกพิคาต ของเงินบิลล่ามีหมวกเจ้านรก หูเอลฟ์อะไรงี้ ที่มันหายากๆพอๆกันคงจะดี 
* ทำไมต้องดูดเงินบิลล่าออกจากระบบเอ่ย

pop_999
Jr. Member
**

« ตอบ #68 เมื่อ: 22-05-2011, 17:00:30 »

ผมว่าเกมส์นี้จะให้ดี คนรวยเงินโซล ไม่สมควรเทพกว่าคนที่มีความสามารถ ในการหาเงินบิลล่าได้นะคับ เพราะมันเป็นเกมส์ สิ่งของในเกมส์จึงน่าจะมีค่ามากกว่า ของที่ใช้เงินนอกเกมส์ซื้อมา ผมต่อต้านนะคับ การประมูลด้วยเงินโซล แต่ถ้าบิลล่าไม่ว่า เพราะมันเป็มเกมส์  Angry
Hero Member
*

« ตอบ #69 เมื่อ: 22-05-2011, 17:29:46 »

อ้างจาก: pop_999 ที่ 22-05-2011, 17:00:30
ผมว่าเกมส์นี้จะให้ดี คนรวยเงินโซล ไม่สมควรเทพกว่าคนที่มีความสามารถ ในการหาเงินบิลล่าได้นะคับ เพราะมันเป็นเกมส์ สิ่งของในเกมส์จึงน่าจะมีค่ามากกว่า ของที่ใช้เงินนอกเกมส์ซื้อมา ผมต่อต้านนะคับ การประมูลด้วยเงินโซล แต่ถ้าบิลล่าไม่ว่า เพราะมันเป็มเกมส์  Angry

เกมออนไลน์เกมอื่นๆ ทุกๆ เกมเขาก็ให้โอกาสเทพกับคนจ่ายตังเขาก่อนทั้งนั้นนะครับ อย่างเกม A...........ค่ายยักใหญ่ คนมีตัง เวล 60+ ใส่ปีกแรร์ ขี่พาหนะเทพๆ อาวุธ + เยอะๆ ชนะคนเวล 100 ที่มีของธรรมดาๆ สามัญได้สบาย เพราะของบางอย่าง ต้องใช้เงินจริงซื้อมา ตัวผมเองก็แพ้คนมีตังที่เลเวลน้อยกว่าผมเป็น 10 -20 เวล มาไม่รู้กี่ครั้งแล้ว แพ้จนตกดิวิชั่นเลยทีเดียว  laugh
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #70 เมื่อ: 22-05-2011, 17:37:01 »

อ้างจาก: อาจารย์ ยุ่น ที่ 22-05-2011, 16:17:35

อืม .... ก็เข้าใจน๊ะครับ ไม่ได้อยากไปขัดเคืองเรื่องทำมาหากิน ก็ปากท้องใครก็ต้องสำคัญ

งั้นหลังจากการประมูลนี้จบไป คาดว่าการประมูลครั้งหน้า ไอเทมที่นำมาประมูลคงจะชัดเจนว่าตัวไหนโซล ตัวไหนบิลล่า

แต่ถ้าเป็นผม ผมจะทำไอเทมใหม่ขึ้นมาเมื่อเป็นของโซล อย่างท่าน อำนาจ คนหมั่นว่าไว้ ไอเทมบางอย่างที่ตอบสนองลูกค้า 2 รูปแบบ แต่บางแบบก็ทำร้ายจิตใจคนมีอยู่ก่อนเกินไป  ทำเป็นของใหม่มาจะดีเสียกว่าครับ  ยังไงเสียทำอะไรออกมาแปลกใหม่มันก็ขายได้อยู่แล้ว ของแค่ต้นทุนทางปัญญา เอาใบไม้แปะหัวมาทำยังได้เลย เพิ่มโป๊ะ 20 แม่น 20 หลบ 20 ก็ขายได้ อนาคตผมก็ว่าท่านก็ต้องนำมันออกมาอีกถ้าไม่มีของใหม่มาแทนที่ และคนที่ได้ไปคราวนี้ก็จะบ่นงึมงัม  

คราวหน้าจะให้ดี ควรทำไอเทมสวมใส่ที่เป็นบิลล่าออกมาประมูลควบคู่ไปด้วยครับ อย่าทำให้ความสามารถห่วยกว่าของโซลเป็นพอ เพื่อลดดราม่า  อย่าทำให้ผู้เล่นรู้สึกถูกเมินครับ

จ้าเมืองบ่เอาจกอบในไพร่ลู่ทาง เพื่อนจูงวัวไปค้า ขี่ม้าไปขาย ใครจักใคร่ค้าช้างค้า ใครจักใคร่ค้าม้าค้า ใครจักใคร่ค้าเงือนค้าทองค้า...."

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
*.(xX Live For You Xx).*
Hero Member

รักกันแน่หรือเปล่า?

« ตอบ #71 เมื่อ: 22-05-2011, 17:54:54 »

ผมอยากบอกนะครับว่า ผมเสยความรู้สึกกับการประมูลครั้งนี้มาก  ไม่ใช่เสียใจเพราะผู้เล่นเสียเงิน แต่เสียใจที่ทีมงานเอาระบบประมูลบ้าๆ มาทำเรื่องหยั่งงี้เพื่อให้ทีมงานได้เงินโบนัส

ผมเห็นแล้ว อยากจะบอกว่า สร้างมาทำไม ระบบนี้ เอาระบบอย่างอื่นที่ไม่ใช่ดูดเงินผู้เล่นมั่งสิครับ

มีกี่เกมส์ ที่ทำเหมือนอสุรา มีกี่เกมส์ ที่ดราม่ามากขนาดเท่าอสุรา  มีกี่เกมส์ ที่Gm ต้องการ แต่เงิน แต่ไม่กลัวชื่อเสียงเกมส์ป่นปี้   มีกี่เกมส์ ที่เป็นแบบนี้ และปิดตัวไป?

ผมอยากถามแค่นี้นะครับ    ถ้ายังไง ขอทางทีมงาน ขอเอาระบบแบบอื่น ที่ไม่ใช่ระบบประมูลของอะไรพวกนี้นะครับ  เพือนๆ ผู้เล่นอีกมากมาย

เค้าใช้เงินเพื่อซื้อของพวกนี้ และหลังจากนั้น มันก็จะกลายเป็นไอเท็มโซลกระจอกๆๆ อันนึงสินะ

ถ้าทีมงาน ยังคงจะทำระบบนี้ผมก็เสียความรู้สึกกับเกมส์ไทยจริงๆนะครับ

~
FOOFA
Jr. Member
**

A simple guy

« ตอบ #72 เมื่อ: 22-05-2011, 18:22:28 »

เชื่อไหม.. เกมส์นี้ อาจจะเป็นเกมส์ที่คนอื่นบางคนมองว่า แย่ ไม่สนุก เพราะภาพไม่สวย..อะไรประมาณนี้

แต่ !! เำกมส์นี้ ดูดตัง+เปลืองตัง มากกว่าเกมส์ภาพสวยๆหลายๆเกมส์เลยนะ เชื่อไหม เกมส์บางเกมส์ที่คนเขาเล่นกันเยอะๆ เรายังไม่เห็นไอเทมที่ แพงหูฉี่ขนาดนี้ ไหนจะเรื่องประมูลจนราคา แพงขั้นเว่อร์ ทั้งๆที่จริงๆแล้ว มันก็แค่รูปภาพดีๆนี่เอง บางคนก็ว่ามันคือ อถรรสรสของเกมส์น่ะ แต่ผมว่า.. มันแพงเกินไปจริงๆ.. น่าจะประมูลเป็นเงินบิลล่าน่าจะเหมาะกว่านะครับ สงสารคนประมูลจัง..
*.(xX Live For You Xx).*
Hero Member

รักกันแน่หรือเปล่า?

« ตอบ #73 เมื่อ: 22-05-2011, 18:36:25 »

การพัฒนา (ถอยหลัง) อย่างต่อเนื่อง   Smiley

~
อาจารย์ ยุ่น
Asura Game Planner
Jr. Member

« ตอบ #74 เมื่อ: 22-05-2011, 18:58:37 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 22-05-2011, 17:37:01

อืม .... ก็เข้าใจน๊ะครับ ไม่ได้อยากไปขัดเคืองเรื่องทำมาหากิน ก็ปากท้องใครก็ต้องสำคัญ

งั้นหลังจากการประมูลนี้จบไป คาดว่าการประมูลครั้งหน้า ไอเทมที่นำมาประมูลคงจะชัดเจนว่าตัวไหนโซล ตัวไหนบิลล่า

แต่ถ้าเป็นผม ผมจะทำไอเทมใหม่ขึ้นมาเมื่อเป็นของโซล อย่างท่าน อำนาจ คนหมั่นว่าไว้ ไอเทมบางอย่างที่ตอบสนองลูกค้า 2 รูปแบบ แต่บางแบบก็ทำร้ายจิตใจคนมีอยู่ก่อนเกินไป  ทำเป็นของใหม่มาจะดีเสียกว่าครับ  ยังไงเสียทำอะไรออกมาแปลกใหม่มันก็ขายได้อยู่แล้ว ของแค่ต้นทุนทางปัญญา เอาใบไม้แปะหัวมาทำยังได้เลย เพิ่มโป๊ะ 20 แม่น 20 หลบ 20 ก็ขายได้ อนาคตผมก็ว่าท่านก็ต้องนำมันออกมาอีกถ้าไม่มีของใหม่มาแทนที่ และคนที่ได้ไปคราวนี้ก็จะบ่นงึมงัม  

คราวหน้าจะให้ดี ควรทำไอเทมสวมใส่ที่เป็นบิลล่าออกมาประมูลควบคู่ไปด้วยครับ อย่าทำให้ความสามารถห่วยกว่าของโซลเป็นพอ เพื่อลดดราม่า  อย่าทำให้ผู้เล่นรู้สึกถูกเมินครับ

จ้าเมืองบ่เอาจกอบในไพร่ลู่ทาง เพื่อนจูงวัวไปค้า ขี่ม้าไปขาย ใครจักใคร่ค้าช้างค้า ใครจักใคร่ค้าม้าค้า ใครจักใคร่ค้าเงือนค้าทองค้า...."

น้อมรับความเห็นที่เป็นประโยชน์ครับ คราวต่อไปเพื่อความชัดเจน อาจระบุที่ไอเทมประมูลไปเลยว่า
ได้จากการประมูลด้วยบิลล่าเท่านั้น,  และ ได้ากการประมูลด้วยเงินโซลเท่านั้น

ยืนยันเลยว่า ของประมูล ไม่ได้ทำออกมาประมูลครั้งเดียวจบนะครับ ขึ้นอยู่กับสถานการณ์ด้วยว่า มีความต้องการขนาดไหน
แต่คงไม่ออกมาบ่อยจนของประมูลไม่มีค่า ไร้ราคาอยู่แล้ว ขอให้วางใจ

ปล. อ่านทุกคอมเม้นนะครับ แต่ไม่สามารถตอบทุกกระทู้ได้ ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย  Sad
ป้าย:
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 14