GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 14
ผู้เขียน หัวข้อ: ประจานทีมงาน ..เรื่องการประมูลของ  (อ่าน 2177 ครั้ง)
..BAD-BOY..
Sr. Member

เรามันเเย่เอง

Re: ประจานทีมงาน ..เรื่องการประมูลของ
« ตอบ #45 เมื่อ: 22-05-2011, 11:38:49 »

อ้างจาก: Shapshootter-SATAN ที่ 22-05-2011, 11:23:11
อ้างจาก: อาจารย์ ยุ่น ที่ 22-05-2011, 11:09:50
การประมูล ความหมายชัดเจนอยู่แล้วครับ คือการแข่งกันประมูลของ และขายให้ผู้ที่ให้ราคาสูงที่สุด
ที่ทำเป็นระบบในเกม เพราะว่าการประมูลตามงานต่างๆ นั้น คนที่อยู่ต่างจังหวัด หรือต้องเดินทางไกลไม่สามารถเข้าร่วมได้
สำหรับการประมูลด้วยเงินบิลล่านั้น สามารถทำได้ก็จริง แต่คงไม่เหมาะกับการประมูลไอเทมแรร์บางประเภทครับ รวมทั้งหมวกจักราศีด้วย

ทำไมใช้เงินบิลล่าถึงไม่เหมาะเอ่ย ทีมงานไม่ได้เงินผู้เ่ล่นใช่หรือไม่ Huh?
เอาเงินไปผมไม่ว่า แต่ขอให้เอาไปพัฒนาเกม เครื่องเซิฟเวอร์ทีแลค ระดับ แทบไม่ต้องเล่น ทุกแพทช์บัคชิบ ห า ย วายวอด
ปรับเหลือเกินเรื่องสกิล เรื่องดีๆไม่ปรับ วันๆ นั่งผลิตของโซลมาดื่มเงินผู้เล่น ของโซล  ของโซล ของโซล ของโซล ของโซล ของโซล ของโซล ของโซล ของโซล

ปล. สงสัยกลัวว่าอีกหน่อยจะไม่มีผู้เล่นเลยหาทาง สูบ  ดูด  ตูด เอ้้ย ผิด 555
ปลล. เป็นแค่ความคิดเห็นส่วนตัว

555555555555555 laugh laugh laugh laugh

เกิดที่เเคส สู้เพื่อเเคส ทำเพื่อเเคส
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

Re: ประจานทีมงาน ..เรื่องการประมูลของ
« ตอบ #46 เมื่อ: 22-05-2011, 12:17:55 »

อ้างจาก: อาจารย์ ยุ่น ที่ 22-05-2011, 11:09:50
การประมูล ความหมายชัดเจนอยู่แล้วครับ คือการแข่งกันประมูลของ และขายให้ผู้ที่ให้ราคาสูงที่สุด
ที่ทำเป็นระบบในเกม เพราะว่าการประมูลตามงานต่างๆ นั้น คนที่อยู่ต่างจังหวัด หรือต้องเดินทางไกลไม่สามารถเข้าร่วมได้
สำหรับการประมูลด้วยเงินบิลล่านั้น สามารถทำได้ก็จริง แต่คงไม่เหมาะกับการประมูลไอเทมแรร์บางประเภทครับ รวมทั้งหมวกจักราศีด้วย

ทำไมจะไม่เหมาะสม ทำไมคนที่ประมูลในราคาต่ำถึงไม่ได้ของปลอบใจ ทำไมคนที่อยู่ต่างจังหวัดแล้วทำไมไม่จัดต่างจังหวัดบ้าง? หมวกหายากแล้วไง? เอาลงโซลมันก็หาง่ายๆแล้ว เอามาทำเควสก็ได้แล้ว มันยากอะไรตรงไหนยังไง?

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #47 เมื่อ: 22-05-2011, 12:38:31 »

หมวกจักราศี ไม่เหมาะเป็นบิลล่าอย่างไรครับ ขยายความนิดนึง

จำนวนก็ควบคุมได้  ถ้าเกี่ยวกับเรื่องความสามาถก็ไม่ใช่ จะโซลจะบิลล่าก็เหมือนๆกัน  ถ้าจะบอกว่าเป็นการทำยอดขายละก็พอรับได้ครับ เข้าใจดีอยู่

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #48 เมื่อ: 22-05-2011, 12:41:18 »

อ้างจาก: Shapshootter-SATAN ที่ 22-05-2011, 11:23:11

ทำไมใช้เงินบิลล่าถึงไม่เหมาะเอ่ย ทีมงานไม่ได้เงินผู้เ่ล่นใช่หรือไม่ Huh?
เอาเงินไปผมไม่ว่า แต่ขอให้เอาไปพัฒนาเกม เครื่องเซิฟเวอร์ทีแลค ระดับ แทบไม่ต้องเล่น ทุกแพทช์บัคชิบ ห า ย วายวอด
ปรับเหลือเกินเรื่องสกิล เรื่องดีๆไม่ปรับ วันๆ นั่งผลิตของโซลมาดื่มเงินผู้เล่น ของโซล  ของโซล ของโซล ของโซล ของโซล ของโซล ของโซล ของโซล ของโซล

ปล. สงสัยกลัวว่าอีกหน่อยจะไม่มีผู้เล่นเลยหาทาง สูบ  ดูด  ตูด เอ้้ย ผิด 555
ปลล. เป็นแค่ความคิดเห็นส่วนตัว

ตอนเค้าประมูลครั้งแรก น่าจะใช้เงินจริงมั้งครับ

ตอนนี้ใช้โซลเหมือนกับใช้เงินบาท เพราะต้องเอาเงินบาทเติมถึงได้โซล

ถ้าบิลล่ามันหาเองได้ในเกม หรือเอาเงินบาทซื้อเอมมาก้ออีกเรื่อง

แต่ประมูลจริงๆคนที่ไมไ่ด้ไม่เีสียตังไม่ใช่หรอครับ เสียแค่ค่าเข้าไปนั่งประมูล ยกไปสิบล้านอีกคนสิบห้าล้าน

แล้วสิบล้านไม่ได้ก้อไมไ่ด้เสียอะไรนี่ (ถ้าเสียเค้าคงไม่ยกร้อยล้านพันล้านกันหรอก คนประมูลถ้าเกบทุกคนที่ยกได้ทีเปนแสนล้าน)

ควรจะคืนเงินที่ประมูลสำหรับคนไมไ่ด้หมวกด้วยนะ
 Cool Cool

NeeD not to know

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #49 เมื่อ: 22-05-2011, 12:47:14 »

อนาคตเกมส์มันยังไปอีกไกล ต้องมีไอเทมใหม่ๆความสามารถดีๆสูงขึ้นไปเรื่อยๆ  หมวกใบนี้ในอนาคตอาจจะเป็นของธรรมดาไปก็ได้ เพราะของโซลเค้าจะทำให้มีความสามารถสูงกว่าของดรอปในเกมส์อยู่แล้ว ก็รอวันเค้าใจดีเอามาเป็นบิลล่าบ้าง

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
pop_999
Jr. Member
**

« ตอบ #50 เมื่อ: 22-05-2011, 12:50:50 »

อนาคตยังอีกยาวไกล แต่ตอนนี้เอาเงินมาก่อน หรือ  Angry
‘‘‘•~FeeDomS€€D~•’’’
Jr. Member
**

ถึงเกรียนเเต่ก็รักนะ

« ตอบ #51 เมื่อ: 22-05-2011, 12:55:03 »

ทีมงานเอาไปกินหมดละจร้าเซิฟนรกกกกก

White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #52 เมื่อ: 22-05-2011, 13:14:23 »

อ้างจาก: ‘‘‘•~FeeDomS€€D~•’’’ ที่ 22-05-2011, 12:55:03
ทีมงานเอาไปกินหมดละจร้าเซิฟนรกกกกก

เซิร์ฟนรกเขาเทสประมูลกันครับ(แต่อาจจะมีบางคนประมูลจริงๆ Embarrassed พอเซิฟนรกรีไปก็น่ะ Evil)

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
INsTeLL[S.mint]
Jr. Member
**

INsTeLL

« ตอบ #53 เมื่อ: 22-05-2011, 13:18:11 »

อ้างจาก: MinIg4me ที่ 22-05-2011, 00:00:32
ทีแรก ไอ่เราก็ดีใจ นะ !
 นึกว่าจะเป็น บิลล่า เตรียมเงินมาพร้อม
 มาถึงวันนี้ ใจอ่อนเลยอ่ะ !
  100โซล = 1 บาท
  คิดดูนะ
  300,000 = 3000 บาท

ผมว่าเอาเงินจากนี้ไปซื้อ
 - สมุดเรียน
 - หนังสือเรียน
 - ความรู้เพิ่มเติม
 ยังคุ้ม กว่า ลงทุนเกมส์นี้นะ
 แต่ผม ก็ไม่ใช่ ว่าจะ "ปากดีนะครับ"
 คุณลอง คิดไปไกล ๆดูสิ
- คนที่กำลังเรียน แต่ .. ..ไม่มีเงินโซล เขาอยากได้หมวกนี้มาก [บางคนถึงกับ ขโมยเงินพ่อแม่]
 แล้วแค่ โปรโมชั้น นี้ยังไม่พอเหรอครับ ?
    ความหวังผมเริ่มจะไม่มีแล้วนะครับ ไม่วันนี้ก็พรุ่งนี้ละมั่งจะได้ ลาเกมส์นี้
  Cool

ถูกมากครับ  เกมนี้ทำร้ายคนไทยด้วยกันจริงๆ

.
‘‘‘•~FeeDomS€€D~•’’’
Jr. Member
**

ถึงเกรียนเเต่ก็รักนะ

« ตอบ #54 เมื่อ: 22-05-2011, 13:36:16 »

สำหรับอสุรา‘‘เงิน’’สำคัญที่สุดดด

ZzIBaryTzZ
Jr. Member
**

« ตอบ #55 เมื่อ: 22-05-2011, 13:46:08 »

Smiley ลองมาออนเที่ยงดู ครับเปิดเทอมคนหาย พืบๆ

“คำว่าเพื่อน”

http://www.lastchaos.in.th/community/bbs_view.asp?tbl=21&index=1465 เกมกําลังจะจบเเต่มิตรภาพเราจะคงอยู่

[SIZE
~๐ Ryan ๐~
Hero Member

วิทเอง....เดี๋ยวรู้จัก

« ตอบ #56 เมื่อ: 22-05-2011, 14:10:29 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 22-05-2011, 12:38:31

หมวกจักราศี ไม่เหมาะเป็นบิลล่าอย่างไรครับ ขยายความนิดนึง

จำนวนก็ควบคุมได้  ถ้าเกี่ยวกับเรื่องความสามาถก็ไม่ใช่ จะโซลจะบิลล่าก็เหมือนๆกัน  ถ้าจะบอกว่าเป็นการทำยอดขายละก็พอรับได้ครับ เข้าใจดีอยู่
เงินบิลล่า ทีมงานเอาไปซื้อข้าวหรือเติมน้ำมันไม่ได้ แป่วว

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #57 เมื่อ: 22-05-2011, 14:15:01 »

อ้างจาก: ~๐ Ryan ๐~ ที่ 22-05-2011, 14:10:29
อ้างจาก: DarkEagle ที่ 22-05-2011, 12:38:31

เงินบิลล่า ทีมงานเอาไปซื้อข้าวหรือเติมน้ำมันไม่ได้ แป่วว

อ้อ .... เข้าใจละ ก็น่าจะบอกแต่ทีแรก ไม่ได้ว่าไรสักหน่อย เรื่องปากท้องใครก็รักก็ห่วง  ก็นึกว่ามีประเด็นอื่นที่มันเป็นบิลล่าไม่ได้ ก็อยากจะเข้าใจ  อย่างน้อยๆคำอธิบายของทีมงานก็จะเป็นการจบปัญหาดราม่าเรื่องไอเทมประมูลได้ด้วยน๊ะ คราวหน้าหากมีไอเทมออกมาประมูลอีกคนจะได้ไม่ออกมาบ่น 

• Danube' •
Jr. Member
**

'un (:

« ตอบ #58 เมื่อ: 22-05-2011, 14:28:58 »

ขอนอกเรื่องถามทีมงานหน่อย

เมื่อไหร่จะเลิกเอาของที่มันมีค่ามาแจกซักที?
คำว่ามีค่าหมายถึง คุณค่าทางจิตใจ
คำว่าแจกหมายถึง ทั้งแจกฟรีและใช้เงินจริงซื้อ

งี้แปลว่าคนที่เงินจริงมีน้อย ไม่มีโอกาสรวยงั้นสิ?
อย่างหมวกราศีนี่ก็เริ่มละ แต่ยังไม่เท่าไหร่

•ผอบอัศวิน = รางวัลจากการเวลผอบได้ที่ 1 เซิฟอวตาล(close)
 กลายเป็นว่าแจกเกลื่อน เพราะรู้ว่าคนจะซื้อถึงได้มีโปรมาให้เติมกัน
•หูแบตตี้ = รางวัลที่ได้จากงานเกม > ราคาไม่ถึง 10m
•จ้าวเพ๊ดวอ เป็นไงมั่งล่ะตอนนี้?

ก็เข้าใจนะว่าต้องมีเงินเลี้ยงปากเลี้ยงท้อง
แต่อย่าออกนอกหน้าให้มันเกินเหตุ
มันจะดูไม่ดีเอานะจ๊ะ (:

ZzIBaryTzZ
Jr. Member
**

« ตอบ #59 เมื่อ: 22-05-2011, 14:38:44 »

อ้างจาก: • Danube' • ที่ 22-05-2011, 14:28:58
ขอนอกเรื่องถามทีมงานหน่อย

เมื่อไหร่จะเลิกเอาของที่มันมีค่ามาแจกซักที?
คำว่ามีค่าหมายถึง คุณค่าทางจิตใจ
คำว่าแจกหมายถึง ทั้งแจกฟรีและใช้เงินจริงซื้อ

งี้แปลว่าคนที่เงินจริงมีน้อย ไม่มีโอกาสรวยงั้นสิ?
อย่างหมวกราศีนี่ก็เริ่มละ แต่ยังไม่เท่าไหร่

•ผอบอัศวิน = รางวัลจากการเวลผอบได้ที่ 1 เซิฟอวตาล(close)
 กลายเป็นว่าแจกเกลื่อน เพราะรู้ว่าคนจะซื้อถึงได้มีโปรมาให้เติมกัน
•หูแบตตี้ = รางวัลที่ได้จากงานเกม > ราคาไม่ถึง 10m
•จ้าวเพ๊ดวอ เป็นไงมั่งล่ะตอนนี้?

ก็เข้าใจนะว่าต้องมีเงินเลี้ยงปากเลี้ยงท้อง
แต่อย่าออกนอกหน้าให้มันเกินเหตุ
มันจะดูไม่ดีเอานะจ๊ะ (:

เพ็ด วอ ณ PK 6-9เอมครับเเต่ มันสวยตรงไหน อิอิ  Smiley

“คำว่าเพื่อน”

http://www.lastchaos.in.th/community/bbs_view.asp?tbl=21&index=1465 เกมกําลังจะจบเเต่มิตรภาพเราจะคงอยู่

[SIZE
ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 14