GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 ... 14
ผู้เขียน หัวข้อ: ประจานทีมงาน ..เรื่องการประมูลของ  (อ่าน 2176 ครั้ง)
*.(xX Live For You Xx).*
Hero Member

รักกันแน่หรือเปล่า?

ประจานทีมงาน ..เรื่องการประมูลของ
« เมื่อ: 21-05-2011, 22:59:36 »

ผมว่าทีมงาน น่าจะใช้อะไรคิดมั่งนะครับ  ว่าอะไรควรไม่ควร

รู้ไหมครับ กะอีแค่แย่งของกันไปกันมา มันใช้เงินจริงถึง 15,000 เพื่อไอของบ้าๆๆ อย่างเงี้ย

รู้ไหมเงินจริงคือ  เสียเยอะ เสียกว่าค่าเล่าเรียนอีก อยากรู้ ทีมงานจะเอาระบบนี้มาทำไม??

ผมไม่เข้าใจครับ ว่าทีมงานอยากได้เงินจากผู้เล่นไปไหนห้ะ ??   คราวนี้คงเป็นโบนัสเลยสินะ

ปิดบริษัทเลี้ยงเลยสิครับ ผมอยากรู้มากว่าจะสร้างระบบนี้เพื่อให้เอาของอะไรไม่รุ้ไปโชว์ทำไม

เพราะอีกเดี๊ยว มันก็คงจะเอาลงเซิฟเป็นของกากๆ  200-300 ก็คงจะซื้อได้แล้วมั้ง

ถ้ามันดีขนาดนั้น   ผมไม่ว่าเลย แต่นี้อะไร  ให้ผู้เล่นแย่งชิงกันไปกันมา    ซึ่งเงินจริงสามารถให้ผู้เล่นคนๆหนึ่งทำอะไรได้อีกตั้งเยอะ

ผมรู้นะครับว่าเป็นสิทธิของเค้าที่จะเอาหรือไม่เอาก็ได้ แต่ผมเป็นผู้เล่นอีกคนนึงนะครับไม่พอใจ    ซึ่งทีมงานทำงี้ เสียใจเลยครับ ไม่คิดว่าอยากจะได้เงินจากผู้เล่นมากขนาดนี้เลยหรือ

ราคามันมากเกินไปหน้ะครับ          ถ้ายังไง กรุณาเอาเงินบิลล่ามั่งซิครับ   คุณจะได้หเ็นหลักล้าน ร้อยล้าน พันล้านไรงี้ 

หรือว่าเอาเงินเข้าบริษัทไมไ่ด้  แล้วจะไม่ทำหรอครับ       Huh? Huh? Huh?

ขอความกรุณาอย่างสูงที่อ่าน และโปรดตอบด้วยครับ   

เกมส์ไทย ไม่ดี เพราะอย่างงี้หรือเปล่า??

~
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

Re: ประจานทีมงาน ..เรื่องการประมูลของ
« ตอบ #1 เมื่อ: 21-05-2011, 23:13:27 »

ช่าย

คือเข้าใจว่าต้องหาเงินเข้าบริษัทนะ แต่แค่ยาคูณเทศ ค่าโหวตจีเอ็ม ค่าVIPทั้งเดือน ค่าเส้นขั้นเมพสารพัด

ถ้าหากมีใครบ้าเติมจริงๆปีนึงคงหมดให้เป็นหลักแสนต่อหัวละ

และย้ำว่านี่เกมเด็กเล่นนะ จำนวนน้อยมากที่ผู้ใหญ่ยังเล่นอยู่ (ถ้ายังอยู่ก็สิงบอร์ดแทนละ)

กว่าเด็กมันจะขอเงินพ่อแม่เติม ก็รู้สภาพเศรษฐกิจมันเปนยังไง

ส่วนตัวไม่ค่อยเห็นด้วยกับประบบประมูลเท่าไหร่เพราะ

1.ขัดกับจรรญาบรรณที่จีเคยพูดไว้ จึงทำให้ข้อแก้ตัวทุกกรณีกลายเป็นสีข้างถลอก

เพราะตอนนั้นที่มีการโวยเรื่องเอายาแชร์ออกทำไม จีบอกว่าเพื่อความสนุกของผู้เล่น ให้ผู้เล่นได้ใช้ฝีมือเอง

แต่ตอนนจีเอ็มกลับเอาจรรญาบรรณของจีที่เคยกล่าวมากระทืบแล้วหาเงินจากสิ่งที่จีเองเคยเกลียดนักอยากเอาออกหนา

2.ไม่ควรค่าแก่การสะสม

เพราะไอเทมส่วนใหญ่จะมีมาจากหลังงานTGSไม่กี่สัปดาห์ แค่เพิ่มออฟให้มันเมพขึ้นแล้วก็เอามาผประมูล

ทำให้มันดูไม่เลิศเลอสะดุดตาเหมือนหมวกtestต่างๆในนรกสักเท่าไหร่

3.ขูดรีดเงินเกินความจำเป็น

เทียบกับเกมอื่น เกมอื่นเขาจะเอามาประมูลเฉพาะในงานเกมอย่างพวกเอเชียซอฟพวกนั้น ไม่มีการประมูลในเกมรายสัปดาห์รายเดือน

เดือนนึงประมูลของได้หมื่นอัพต่อชิ้น สงสัยปีนึงแค่ค่าประมูลคงเป็นหลักแสน

อ่ะ ถ้ามีระบบยังงี้ก้น่าจะเพิ่มโบนัสให้แก่ทีมงานต่อหัวหลายพันเลยทีเดียว แต่สิ่งที่อยากให้เพิ่มไปพร้อมโบนัสด้วยคือ

'ประสิทธิภาพในการทำงาน' เห็นตอนต้นเป็นยังไง ตอนต่อมาก็ยังอยู่กับที่ (และถอยหลังไปเรื่อยๆด้วย)

และเราไม่เถียงว่ามันก็อีกช่องทางทำมาหากินผุ้เล่นอยากโง่มาเติมเองซื้อเอง แต่ก็ขอให้คำนึงถึงหลักจรรญาบรรณด้วย

เพราะคนที่เล่นเกมอื่นเขาอาจจะมองเกมเราเป็นเกมไทยแท้ผสมลาวหน่อยๆ เพราะอะไรเหรอ?

จากสโลแกนท่อนหนึ่งในคลิปที่เคยบอกว่า 'คนไทยไม่สามารถขาดจากการรับประทานส้มตำได้'

อาจถูกเปลี่ยนเป็น 'คนไทยไม่สามารถขาดจากการรับประทานน้ำตกลาบเลือดได้'

ก็ดูจากพฤติกรรมการบริหารงานของจีเอ็มละกันว่าทำไม- -

ป.ล.ความเห็นส่วนตัว มิได้บอกให้ถอดระบบแสนรักแสนหวงของจีออกแต่อย่างใด=_=

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
rfpreokdl,gtrfg
Newbie
*

Re: ประจานทีมงาน ..เรื่องการประมูลของ
« ตอบ #2 เมื่อ: 21-05-2011, 23:30:32 »

พิพบถุกจนงง ราคาเเค่320k
aIzEe
Full Member

ทุกสิ่ง ทุกอย่าง คือ ..........

« ตอบ #3 เมื่อ: 21-05-2011, 23:32:26 »

ถ้าประมูล แล้วไม่โดนด่า ผม ว่า  เงินบิลล่า จะ แจ๋ม เลยนะ  เรื่องจริง   laugh

เปลี่ยนชื่อหนีคดี
Jr. Member
**

ขอแม่น ๆ ซักดอก

« ตอบ #4 เมื่อ: 21-05-2011, 23:34:27 »

ลองเอาเงินของคนที่ร่วมประมูลทั้งหมดมารวมกันดูดิแล้วจะรู้ว่ามูลค่าที่แท้จริงที่ได้จากการประมูลมันเท่าไหร่กันแน่ รับเยอะกว่าประมูลตามงานแบบมองไม่เห็นฝุ่นเพราะประมูลตามงานได้เฉพาะของคนชนะแต่นี่ได้ทุกคนที่ร่วมประมูล แต่ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรหรอกมันคงเป็นความสุขของคนมีกะตังค์แต่อยากให้มีไอเทมใหม่ ๆ บ้าง

ถ้าจะอ้างอิงข้อความของผมโปรดงดใช้คำพูดไม่สุภาพเพราะไม่ใช่เพื่อนเล่น
..BAD-BOY..
Sr. Member

เรามันเเย่เอง

« ตอบ #5 เมื่อ: 21-05-2011, 23:37:54 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 21-05-2011, 23:13:27
ช่าย

คือเข้าใจว่าต้องหาเงินเข้าบริษัทนะ แต่แค่ยาคูณเทศ ค่าโหวตจีเอ็ม ค่าVIPทั้งเดือน ค่าเส้นขั้นเมพสารพัด

ถ้าหากมีใครบ้าเติมจริงๆปีนึงคงหมดให้เป็นหลักแสนต่อหัวละ

และย้ำว่านี่เกมเด็กเล่นนะ จำนวนน้อยมากที่ผู้ใหญ่ยังเล่นอยู่ (ถ้ายังอยู่ก็สิงบอร์ดแทนละ)

กว่าเด็กมันจะขอเงินพ่อแม่เติม ก็รู้สภาพเศรษฐกิจมันเปนยังไง

ส่วนตัวไม่ค่อยเห็นด้วยกับประบบประมูลเท่าไหร่เพราะ

1.ขัดกับจรรญาบรรณที่จีเคยพูดไว้ จึงทำให้ข้อแก้ตัวทุกกรณีกลายเป็นสีข้างถลอก

เพราะตอนนั้นที่มีการโวยเรื่องเอายาแชร์ออกทำไม จีบอกว่าเพื่อความสนุกของผู้เล่น ให้ผู้เล่นได้ใช้ฝีมือเอง

แต่ตอนนจีเอ็มกลับเอาจรรญาบรรณของจีที่เคยกล่าวมากระทืบแล้วหาเงินจากสิ่งที่จีเองเคยเกลียดนักอยากเอาออกหนา

2.ไม่ควรค่าแก่การสะสม

เพราะไอเทมส่วนใหญ่จะมีมาจากหลังงานTGSไม่กี่สัปดาห์ แค่เพิ่มออฟให้มันเมพขึ้นแล้วก็เอามาผประมูล

ทำให้มันดูไม่เลิศเลอสะดุดตาเหมือนหมวกtestต่างๆในนรกสักเท่าไหร่

3.ขูดรีดเงินเกินความจำเป็น

เทียบกับเกมอื่น เกมอื่นเขาจะเอามาประมูลเฉพาะในงานเกมอย่างพวกเอเชียซอฟพวกนั้น ไม่มีการประมูลในเกมรายสัปดาห์รายเดือน

เดือนนึงประมูลของได้หมื่นอัพต่อชิ้น สงสัยปีนึงแค่ค่าประมูลคงเป็นหลักแสน

อ่ะ ถ้ามีระบบยังงี้ก้น่าจะเพิ่มโบนัสให้แก่ทีมงานต่อหัวหลายพันเลยทีเดียว แต่สิ่งที่อยากให้เพิ่มไปพร้อมโบนัสด้วยคือ

'ประสิทธิภาพในการทำงาน' เห็นตอนต้นเป็นยังไง ตอนต่อมาก็ยังอยู่กับที่ (และถอยหลังไปเรื่อยๆด้วย)

และเราไม่เถียงว่ามันก็อีกช่องทางทำมาหากินผุ้เล่นอยากโง่มาเติมเองซื้อเอง แต่ก็ขอให้คำนึงถึงหลักจรรญาบรรณด้วย

เพราะคนที่เล่นเกมอื่นเขาอาจจะมองเกมเราเป็นเกมไทยแท้ผสมลาวหน่อยๆ เพราะอะไรเหรอ?

จากสโลแกนท่อนหนึ่งในคลิปที่เคยบอกว่า 'คนไทยไม่สามารถขาดจากการรับประทานส้มตำได้'

อาจถูกเปลี่ยนเป็น 'คนไทยไม่สามารถขาดจากการรับประทานน้ำตกลาบเลือดได้'

ก็ดูจากพฤติกรรมการบริหารงานของจีเอ็มละกันว่าทำไม- -

ป.ล.ความเห็นส่วนตัว มิได้บอกให้ถอดระบบแสนรักแสนหวงของจีออกแต่อย่างใด=_=

ผมเห็นด้วยกับ ข้อนี้นะ

เอาออกเเต่กลับมาขายอีก ผมว่านะคิดจะขายเเล้วเอาวางไว้เเบบเดิมไม่ดีเหรอ เเละ ยา*200 อีก มะก่อนราคาเท่าไรกัน ทีมงานทำให้มันหายากขึ้น เเละเอามาขายเเพงๆๆ

เกิดที่เเคส สู้เพื่อเเคส ทำเพื่อเเคส
..BAD-BOY..
Sr. Member

เรามันเเย่เอง

« ตอบ #6 เมื่อ: 21-05-2011, 23:40:46 »

กินเงินไปเยอะๆ ก็ขอให้พัฒนาเกมหน่อยเหอะๆๆ

เกิดที่เเคส สู้เพื่อเเคส ทำเพื่อเเคส
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #7 เมื่อ: 21-05-2011, 23:42:09 »

เป็นการฉวยโอกาศได้เลวมากครับ...(ด่าทีมงาน....)

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
เมือง
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 21-05-2011, 23:58:23 »

ขอบอกว่าเป็นวิธีการที่น่าเกลียดมาก แต่ ทีมงานเค้าก็ไม่ได้บังคับให้มาประมูล ผู้เล่นแข่งกันเอง หรือทีงานส้รางตัวมาแข่งกับผู้เล่นให้อัดเงินสูงๆจะได้ได้ตังเยอะๆหว่า

MinIg4me
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 22-05-2011, 00:00:32 »

ทีแรก ไอ่เราก็ดีใจ นะ !
 นึกว่าจะเป็น บิลล่า เตรียมเงินมาพร้อม
 มาถึงวันนี้ ใจอ่อนเลยอ่ะ !
  100โซล = 1 บาท
  คิดดูนะ
  300,000 = 3000 บาท

ผมว่าเอาเงินจากนี้ไปซื้อ
 - สมุดเรียน
 - หนังสือเรียน
 - ความรู้เพิ่มเติม
 ยังคุ้ม กว่า ลงทุนเกมส์นี้นะ
 แต่ผม ก็ไม่ใช่ ว่าจะ "ปากดีนะครับ"
 คุณลอง คิดไปไกล ๆดูสิ
- คนที่กำลังเรียน แต่ .. ..ไม่มีเงินโซล เขาอยากได้หมวกนี้มาก [บางคนถึงกับ ขโมยเงินพ่อแม่]
 แล้วแค่ โปรโมชั้น นี้ยังไม่พอเหรอครับ ?
    ความหวังผมเริ่มจะไม่มีแล้วนะครับ ไม่วันนี้ก็พรุ่งนี้ละมั่งจะได้ ลาเกมส์นี้
  Cool

☺F[i]E♣R•1900☺
Full Member

~♥ASURA♥~

« ตอบ #10 เมื่อ: 22-05-2011, 00:12:22 »

ระบบนี้..... Cool
ผมแอบเนียนไปประมูล(เงินโซลที่เหลือทั้งหมดจากตอนที่เล่นเมื่อราวๆ1ปีก่อน Evil)
แค่ครั้งเดียว ลบเกมสืทิ้งครับมาสิงบอร์ด woon
แล้วช็อคกับ 500000 โซล Shocked
เอาเงินพวกนี้ไปเรียนไม่ดีกว่าหรอครับ ใช่
ระบบนี้ทำให้เกมส์เน่ามากกกกกกกกก Shocked
บางคนถึงกับขโมยตังพ่อแม่มาเล่นก็มี Angry Angry Angry
ถ้าเป็นผม เอาบิลล่าไม่ดีกว่าหรอครับ หรือบิลล่าแล้วไม่ได้ตังเข้า บริษัทครับ Huh?
---------IcezeicE
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 22-05-2011, 00:20:09 »

ส่วนไหย่ เด้ก อายุ 12-20 ทั้งนั้น วึ่ง ขอตังพ่อแม่ เปนส่วนไหย่ออะนะ

แต่ันก้อ สิททิของเค้า เราได้แค่นั่งมองอะนะ

ตังส่วนนี้ สามารถ ทำอะไรได้อีกมากมาย

ช่วยเลือคนพิการ บริจากการกุศล อะนะ

ทำบุผ ซึ้ง ความคิดของเรา

มันไม่คุ้มอย่างแรง แค่ไอเทม ไนเกม

ซึ้ง เซิฟจะปิดเมืือไรก้อไม่รุ

ถึง จีเอ็มอะนะ เงินที่ได้ ก้อขอ ให้พันา ตัวเกม หน่อย

ไม่ใช่ปล่อยบัค ที่ดองมาแรมปี ปานนี้ยังไม่แก้

ทดสอบแล้วไม่พบ บลาๆ

ไห้สม กับทีพุดไว้หน่อย

DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #12 เมื่อ: 22-05-2011, 00:20:46 »

แพงจิงอะไรจิง รวยเลยทีมงาน
แต่ เรา ๆ ต้องเข้าใจคนบางคนด้วยว่าเค้ารวยมาตั่งแต่เกิด
ก็ต้องเข้าใจด้วย ว่า ไม่ไช้รวยอย่างเดียว คับ งานนี้ (ต้องโง่ด้วย)
+ - * / แล้วถ้าเราเอาตังไปทำอย่างอื่นคุ้มก่ามัย แต่ก็อีกนั้นแหละ
ใจใครใจมัน คนรวยทำอะไรก็ไม่ผิด (อีกอย่างเรื่องของคนรวยเค้า)
คนจนจนอย่างผม เงินแต่ละบาทยากเย็นนะ ไช้ให้คุ้มค่าที่สุดดูความสำคัญ
ก่อนที่จะจ่ายออกไปซักบาท แต่ก็อีกนั้นแหละคนรวยหรือจะเข้าใจคนจน อย่างผม
และก็อีกอย่าง อยู่อย่างพอเพียง ตามพระราชดำริ ของพระเจ้าอยู่หัว

☺F[i]E♣R•1900☺
Full Member

~♥ASURA♥~

« ตอบ #13 เมื่อ: 22-05-2011, 00:24:06 »

อ้างจาก: DOmAkAjanG.CBZ ที่ 22-05-2011, 00:20:46
แพงจิงอะไรจิง รวยเลยทีมงาน
แต่ เรา ๆ ต้องเข้าใจคนบางคนด้วยว่าเค้ารวยมาตั่งแต่เกิด
ก็ต้องเข้าใจด้วย ว่า ไม่ไช้รวยอย่างเดียว คับ งานนี้ (ต้องโง่ด้วย)
+ - * / แล้วถ้าเราเอาตังไปทำอย่างอื่นคุ้มก่ามัย แต่ก็อีกนั้นแหละ
ใจใครใจมัน คนรวยทำอะไรก็ไม่ผิด (อีกอย่างเรื่องของคนรวยเค้า)
คนจนจนอย่างผม เงินแต่ละบาทยากเย็นนะ ไช้ให้คุ้มค่าที่สุดดูความสำคัญ
ก่อนที่จะจ่ายออกไปซักบาท แต่ก็อีกนั้นแหละคนรวยหรือจะเข้าใจคนจน อย่างผม
และก็อีกอย่าง อยู่อย่างพอเพียง ตามพระราชดำริ ของพระเจ้าอยู่หัว

LIKE ขั้นเทพ(ประโยคสุท้าย)
What's My Name ?
Full Member

Positive Thinking

« ตอบ #14 เมื่อ: 22-05-2011, 00:31:06 »

ไม่เข้าใจ ทำไมต้องด่าว่า รวยแล้วต้องโง่ อะไรทำนองนี้ด้วย
นั่นอาจจะเป็นความสุขของพวกเขา
แล้วความสุขของเขาเป็นเรื่องโง่ๆ งั้นเรอะ เหอะๆ
ไม่ได้จะว่าใครนะ แต่แค่ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงพูดแบบนั้นกัน ช่วยอธิบายให้ที T T

Huh? Huh? Huh?

BC4ever
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 ... 14