GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการนับเวลาของยาไม่เวล 3 วัน  (อ่าน 190 ครั้ง)
ปิศาจ
Full Member

สอบถามเรื่องการนับเวลาของยาไม่เวล 3 วัน
« เมื่อ: 21-05-2011, 12:51:06 »

อ้างอิงจากที่นี้
อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า ที่ 15-09-2010, 16:05:42

รายละเอียดไอเทม  :  เร่งการเพิ่ม EXP ขึ้น 2 เท่า 
สามารถใช้ได้เฉพาะผู้ที่ไม่ได้เข้าเล่นเกมนานเกิน หรือ เท่ากับ 3 วันขึ้นไปเท่านั้น
โดยหากท่านไม่ได้เล่นเป็นเวลา 3 วัน จะได้รับการ *EXP เป็นเวลา 1 ชม.
และหากมากกว่า 7 วันจะได้รับการ *EXP เป็นเวลา 2 ชม.

ผมไปเที่ยวน้ำตกลาวเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว วันศุกร์ที่ 13  ผมออกจากบ้านตอนเที่ยงตรง 12.00น.  กลับมาวันพุธ ผมเห็นว่าอีกไม่กี่วันก็ครบ 7 วัน ได้ตั้ง 2 ชม. เลยไม่เปิดตัวหลัก ไปเล่นไอดีอื่นเมื่อวานกลับถึงบ้าน (วันศุกร์ที่ 20 ตอน 6 โมงเย็น)  เข้ามาเวลเล่น พอตอนเช้าลองใช้ยา ปรากฎว่า มันได้แค่ 1 ชม. ซึ่งจากที่นับผมจะไม่ได้เล่นประมาณ  7 วัน 6 ชม.

ผมเลยสงสัยว่าคำว่ามากกว่า 7 วันนี้หมายถึง ต้อง 8 วันขึ้นไปหรือครับ Huh?

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
DarkEagle
Sr. Member

Re: สอบถามเรื่องการนับเวลาของยาไม่เวล 3 วัน
« ตอบ #1 เมื่อ: 21-05-2011, 12:54:11 »

มันจะเกี่ยวกับการโรลเมื่อวันนั้นรึเปล่าครับ เวลาเลยไปนับต่อจากของเก่า

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ปิศาจ
Full Member

Re: สอบถามเรื่องการนับเวลาของยาไม่เวล 3 วัน
« ตอบ #2 เมื่อ: 21-05-2011, 12:58:17 »

อันนี้ไม่ทราบเหมือนกัน นั่งงงกันไปพักหนึ่ง ตัวแฟนผมก็เป็นเพราะไปด้วยกัน  แต่ก็ต้องทนเวลไป เพราะว่าใช้ยาไปแล้ว  ก็เซงนิดหน่อยเพราะอุส่าห์อดทนไม่เข้าไอดีหลัก 2 วันแหนะ  แถมใช้ยาเทศ กับยา *2 ไปแล้วด้วย 

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
Cookiea
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 23-05-2011, 00:54:56 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 21-05-2011, 12:51:06
อ้างอิงจากที่นี้
อ้างจาก: จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า ที่ 15-09-2010, 16:05:42

รายละเอียดไอเทม  :  เร่งการเพิ่ม EXP ขึ้น 2 เท่า 
สามารถใช้ได้เฉพาะผู้ที่ไม่ได้เข้าเล่นเกมนานเกิน หรือ เท่ากับ 3 วันขึ้นไปเท่านั้น
โดยหากท่านไม่ได้เล่นเป็นเวลา 3 วัน จะได้รับการ *EXP เป็นเวลา 1 ชม.
และหากมากกว่า 7 วันจะได้รับการ *EXP เป็นเวลา 2 ชม.

ผมไปเที่ยวน้ำตกลาวเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว วันศุกร์ที่ 13  ผมออกจากบ้านตอนเที่ยงตรง 12.00น.  กลับมาวันพุธ ผมเห็นว่าอีกไม่กี่วันก็ครบ 7 วัน ได้ตั้ง 2 ชม. เลยไม่เปิดตัวหลัก ไปเล่นไอดีอื่นเมื่อวานกลับถึงบ้าน (วันศุกร์ที่ 20 ตอน 6 โมงเย็น)  เข้ามาเวลเล่น พอตอนเช้าลองใช้ยา ปรากฎว่า มันได้แค่ 1 ชม. ซึ่งจากที่นับผมจะไม่ได้เล่นประมาณ  7 วัน 6 ชม.

ผมเลยสงสัยว่าคำว่ามากกว่า 7 วันนี้หมายถึง ต้อง 8 วันขึ้นไปหรือครับ Huh?

ผมไม่เล่นประมาณ 10 วัน  ก็ได้ แค่ 1 ชม. อะคับ

อยากให้จีเอ็มไปทดสอบดูว่ายามันใช้ได้มั้ย ไอไม่เล่น 7วัน 2ชม. อะคับ

Huh? Huh?

อันธพานซ่า ! มิลินด้าถึงใจ
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 23-05-2011, 01:22:18 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 21-05-2011, 12:54:11
มันจะเกี่ยวกับการโรลเมื่อวันนั้นรึเปล่าครับ เวลาเลยไปนับต่อจากของเก่า

อาจเกี่ยวกับการ โรลของเซิฟ (น่าเบื่อจริง Embarrassed)

-.เบลล์เลต พระโฉด.-
Jr. Member
**

ไม่มีใครแก่เกินจะเรียนรู้แม้กระทั่งยามหมดลม

« ตอบ #5 เมื่อ: 23-05-2011, 01:37:37 »

7 วัน สอง ชม ผมไม่ได้ออนเป็นเดือน ได้แค่ 1 ชมเองอ่ะ

70% ของการเรียนรู้อยู่นอกห้องเรียน

เด็กนิติศาสตร์เลือดสีขาว ไ่ม่เอาเปรียบใครและไม่ให้ใครเอาเปรียบ
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 23-05-2011, 10:38:19 »

-*-  หงะ  แบบนี้จะเรียกว่าบัค หรือว่าความเพิกเฉยของ GM ดีหละเนี้ย

จีเอ็มจินนี่
Asura Supporter
Jr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 23-05-2011, 10:53:15 »

ขอเวลาในการทำการตรวจสอบก่อนนะคะ
มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 23-05-2011, 11:06:29 »

ถึงว่า ไม่ออนไอดีชาป มา7วัน อุส่าเอาไอดีเทร วิ่งเวียนเทียนแทน พอมากดยาคูณ3วัน มันก็ได้แค่ชั่วโมงเดียว นึกว่าเวลามันไม่ครบ 7วันเต็ม ตกลงไม่ออน 1เดือน ยังได้แค่ 1ชั่วโมง คงต้องไม่ออนสัก 7เดือน ถึงจะได้ 2ชั่วโมงกระมัง
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 23-05-2011, 12:09:17 »

อ้างจาก: มารศาสตรา ที่ 23-05-2011, 11:06:29
ถึงว่า ไม่ออนไอดีชาป มา7วัน อุส่าเอาไอดีเทร วิ่งเวียนเทียนแทน พอมากดยาคูณ3วัน มันก็ได้แค่ชั่วโมงเดียว นึกว่าเวลามันไม่ครบ 7วันเต็ม ตกลงไม่ออน 1เดือน ยังได้แค่ 1ชั่วโมง คงต้องไม่ออนสัก 7เดือน ถึงจะได้ 2ชั่วโมงกระมัง

ครั้งก่อนก็เป็น  ได้มา 1 ชม.  แต่ไม่เอะใจคิดว่าเราคงนับเวลาผิด  แต่คราวนี้นับแน่นอน -*-  กดออกมา 1 ชม. ทำลายกำลังใจในการเวลจริงๆ

I3.8I
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 23-05-2011, 12:10:24 »

ได้ถึง 2 ชั่วโมง ครับ  แต่ผมไม่ได้ออนเป็นเดือนเลยน่ะ ไม่รู้ว่ามันนับเวลายังไง

แต่ผมเพิ่งจะกด เมื่อคืน แล้วก็ไปเวลที่โขนน่ะ ครับ พอเวลได้เยอะแล้ว

ซักพัก เซิฟ(Pk) มันดับ น่ะครับ พอดี กำลังวิ่งด้วย คงไม่ต้องบอกนะครับ

ว่ามันจะเกิดอะไร  เวลลดครับ เสียดาย ยา 3 วัน + วี + ยาเฒ่า มั่กๆ

อนาคต : สิ้นหวัง
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 23-05-2011, 12:53:02 »

อ้างจาก: I3.8I ที่ 23-05-2011, 12:10:24
ได้ถึง 2 ชั่วโมง ครับ  แต่ผมไม่ได้ออนเป็นเดือนเลยน่ะ ไม่รู้ว่ามันนับเวลายังไง

แต่ผมเพิ่งจะกด เมื่อคืน แล้วก็ไปเวลที่โขนน่ะ ครับ พอเวลได้เยอะแล้ว

ซักพัก เซิฟ(Pk) มันดับ น่ะครับ พอดี กำลังวิ่งด้วย คงไม่ต้องบอกนะครับ

ว่ามันจะเกิดอะไร  เวลลดครับ เสียดาย ยา 3 วัน + วี + ยาเฒ่า มั่กๆ

หงะมีคนได้ด้วยเหรอ  เพิ่งเคยเห็นคนได้ 2 ชม. ถามใครๆก็ไม่เคยได้ แสดงว่าน่าจะเป็นที่ขั้นตอนนับเวลา ไม่ก็การเช็คของระบบ  หรือเป็นที่ตัวของยา
งั้นรบกวนสอบถามนิดหนึ่งครับ เผื่อจะพบสาเหตุ ช่วย GM หาสาเหตุ

1.  คุณได้ยาไม่เวล 3 วันจากไหนครับ  จากเติมจาก รหัสแจก Newslesster หรือ  ได้จากเพิ่งซื้อโดยตรงกับ อคาเดมี หรือว่าได้จาก กิจกรรม  (เพราะถ้าคุณได้ 2 ชม. จริง ไม่แน่ว่าอาจเกิดจาก ไอเท็มที่ได้จากแต่ละที่อาจไม่สมบูรณ์ )
2.  ยานี้คุณเพิ่งซื้อตอนมันประกาศ ว่าให้ซื้อได้ที่อคาเดมีเลยในการ Login ครั้งนั่น หรือว่าซื้อไว้นานแล้ว  (ไม่ทราบว่า GM ใช้เงื่อนไขยังไงว่าให้ 2 หรือ 1 ชม. เช็คจากอะไร แต่อาจเกิดจากตรงจุดนี้ว่า ซื้อไว้นานแล้วตอนที่ไม่ได้เกิน 7 วัน มันเลยบันทึกไว้ว่า เกิน 3 วันเลยได้ ชม.เดียว
3.  ระบบนับวันอาจจะผิด หรือว่าผลจากเซฟ โรล หรือหลุดมีผลกับการนับเวลา  เลยอยากทราบวันเวลา เอาแบบที่พอจำได้ก็ได้คับ ถ้าจะให้ดีเอาเวลาที่แน่นอนก่อนและหลังคุณ login จะดีมาก

มีใครเคยได้ 2 ชม. อีกบ้างไหม ช่วยรบกวนตอบคำถามด้วยนะครับ  อยากทราบให้แน่ชัดหนะครับ  วันหลังใช้จะได้ใช้ถูกหนะครับ (ย้ำว่าได้ 2 ชม. จริงๆนะ จะได้ข้อมูลที่ถูกต้อง)

เครือยีราฟอ้วน^^
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 23-05-2011, 13:56:44 »

เคยได้นานมาแล้วค่ะ

1. กิจกรรม หรือไม่ก็กล่องเหลืองตามตลาด(จำไม่ได้)
2. ซื้อไว้นานแล้วจำไม่ได้ค่ะ คือ อยู่ดีๆก็นึกขึ้นได้ว่ามีอยู่ในคลัง แต่ได้จากไหนไม่รู้นะคะ
3. ประมาณ6-7วันค่ะ ตอนใช้ได้ก็งงเหมือนกัน แต่ก็ไม่ทันคิดอะไร คิดว่าเราจำวันออนผิดมั้ง

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 23-05-2011, 14:10:03 »

อ้างจาก: เครือยีราฟอ้วน^^ ที่ 23-05-2011, 13:56:44

1. กิจกรรม หรือไม่ก็กล่องเหลืองตามตลาด(จำไม่ได้)
2. ซื้อไว้นานแล้วจำไม่ได้ค่ะ คือ อยู่ดีๆก็นึกขึ้นได้ว่ามีอยู่ในคลัง แต่ได้จากไหนไม่รู้นะคะ
3. ประมาณ6-7วันค่ะ ตอนใช้ได้ก็งงเหมือนกัน แต่ก็ไม่ทันคิดอะไร คิดว่าเราจำวันออนผิดมั้ง

อันนี้ได้กี่ชม. อะครับ

อ้างถึง
ใช่ จากการตรวจสอบ ไอเทม ดังกล่าวนั้น ปกติ นะครับ คือเมื่อ เกิน7วันขึ้นไป จะไ้ด้รับการคูณ EXP ให้2ชั่วโมงนะครับ ไม่ บัคครับ

*** คำว่าไม่ได้เล่น ในที่นี้คือ ไม่ได้ ล็อคอินเข้า ไอดี นั้นเลย ครับ แต่หากเข้าไอดีนั้น โดยเล่นตัวอื่นก็ถือว่า เข้ามาเล่นครับ  

ตอบแบบนี้สั้นๆง่ายๆอีกแหละ
ผมก็ไม่ได้ล็อกอินเข้าเล่นเลยนะไอดีนั่นหนะ    ผมเล่นอีกไอดี  ย้ำครับคนละไอดีครับ คนละ User และ Password ครับ

ผมอยู่ลาว  จะล็อกอินเข้ายังไงหละครับท่าน สงสัยจะมีมือดีมา Hack ไอดีผมมั๊ง  แล้วล็อกอินเข้าตัวผมเล่น  แต่ทำไมเขาไม่เอาของแรร์ในคลังผมไปหว่า เงินก็ยังอยู่ สงสัยจะมีคนแฮคใจดี  
มันมีหลายคนนะครับที่เป็นนะ  ลองตรวจสอบละเอียดหน่อยก็ดีนะครับ  หรือว่าเอาเงื่อนไขของไอเท็มมาดูก็ได้  เผื่อจะเกิดช่องโหว่ตรงไหน  เริ่มนับตอนไหน เซฟเงื่อนไขลงขวดหรือว่าเช็คที่ตัว ถ้าโรลแล้วมันเกิดปัญหากับส่วนนี้หรือไม่  อัพเดทแพทแล้วทำให้มีปัญหาหรือไม่ อะไรแบบนี้  

สงสัยต้องลองเอาไอดีที่สร้างไว้แต่ไม่ได้เล่นมาลองดูซะหน่อย เอาใช้ชัดเจนพอดีมีสร้างไว้เพียบ ไอดีที่ไม่ได้เล่น เป็นปีก็มี หุหุ

เครือยีราฟอ้วน^^
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 23-05-2011, 14:58:03 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 23-05-2011, 14:10:03
อ้างจาก: เครือยีราฟอ้วน^^ ที่ 23-05-2011, 13:56:44

อันนี้ได้กี่ชม. อะครับ

ได้2ชั่วโมงจ้า เราถึงได้ซื้อมาเพิ่มอีก2ขวด แต่ยังไม่มีโอกาสใช้สักที

ป้าย:
หน้า: [1] 2