GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: แฟนพันธ์แท้ อสุราชุดที่3(ถ้าคุณแน่จริงก็มาตอบนะ)  (อ่าน 219 ครั้ง)
ทีที้
Full Member

แฟนพันธ์แท้ อสุราชุดที่3(ถ้าคุณแน่จริงก็มาตอบนะ)
« เมื่อ: 15-05-2011, 19:27:41 »

มาแล้วครับคำถามชุดที่ 3  รอบนี้ กลับมาสู่คำถามกันอีกแล้ว

กติกา

1 ผมจะตั้งกระทู้คำถาม5กระทู้ๆละ10ข้อ  ใครตอบถูกก่อนได้คะแนนไป ตอบซ้ำอดคะแนนนะ
2 ในทุกๆกระทู้มีคำถามที่ผมเห็นว่ายาก(คนอื่นอาจง่าย)ผมให้คะแนนข้อนั้นไป 3คะแนน(คำถามสีแดง)ข้ออื่น1คะแนน
3 5กระทู้นับผลรวมใครได้คะแนนเยอะสุดได้รางวัลไป (มีที่1กับที่2)
4 กระทู้ตั้งเรื่อยๆนะครับช้าบ้างเร็วบ้างแล้วแต่ความขยัน  แต่สัญญาว่าตั้ง5กระทู้แน่ๆครับ
5 คำตอบผมอิงจากหนังสือเกมส์นะ ถ้าผิดไปโทษหนังสือนะครับ
6 ย้ำนะรางวัลมีแค่ที่1และ2แจก2รางวัลเท่านั้น แต่เลือกรับรางวัลตามเซิร์ฟได้นะครับ

รางวัลครับ

เซิร์ฟสวรรค์   ที่1. ให้ ดอกไม้คาบแท้(ตีบวกได้)  หมวกนักเล่นกิจกรรม ยาหวนกลับ
               ที่2.  ให้ ยาแชร์1ขวด  , โพชั้น พื้นสภาพชั้นเยี่ยม50ขวด

เซิร์ฟPK      ที่1.  ให้กรอบหูประหลาด(ตีบวกได้) หน้ากากงานTGS(เพิ่มดรอบ5)  หมวกไหมพรม
               ที่2. ให้โอสถเทพ50ขวด  ยาเรียนรู้เร็วเทศกาล1ขวด

เซิร์ฟดาว      ไม่มีอะไรให้  (ผมเล่นอยู่นิ)  เอาเป็นว่าเอา หน้าไม้แรร์59 ไปละกันถ้าได้ที่1ที่2อด  ฮาๆ

สรุปคะแนนตอนนี้นะครับ

1 White ReaPer                           2   คะแนน
2 ◄lï Kuu ☼ Me ïl►                      1   คะแนน
3 เมือง                                       4   คะแนน
4 ( แก้ไขชื่อยาวเกินไป )                    1   คะแนน
5 T0Nz                                      1    คะแนน
6 ○-! WaeNiiZ !-○                        4    คะแนน
ึ7 • @LoNE •                               12   คะแนน 
8 ♫13ANK♫                                 1    คะแนน

คำถามชุดนี้10ข้อเหมือนเดิมครับ  ตอบก่อนได้ก่อนสู้ๆครับ

1 สมัยก่อนชาร์ปชู๊ตเตอร์สร้างลูกศรใช้เองได้อยากรู้ส่วนผสมของการทำลูกศรธาตุมืดหน่อยครับ
2 เกมส์ PROJECT ONE เก็บค่า Airtime แต่ถ้าสร้างไอดีใหม่ เล่นฟรีกี่วันกันนะ
3 เพิ่มMax MP 200 , Def2+1 , น้ำหนัก0.1 เป็นคุณสมบัติของ หมวกชื่อว่าอะไรครับ
4 ป๊อกกี้ยอดองครักษ์ ก่อนที่จะมากินซากแมลง  สมัยก่อนเขาเลี้ยงมันด้วยอะไรกันนะ
5 เควสตีเกราะของช่างเหล็ก โกโต้ โอกาศได้เกราะเหล็กเข้ารูปชั้นดี(แบบ7วัน)คิดเป็นกี่%ครับ
6 ก่อนจุติคำถามทั้ง10ข้อที่เงาปริศนาถาม   มีคำถามใดบ้าง(แล้วคุณตอบว่าอะไรบอกด้วยก็ดีนะ)
7 NPCเทรนนิ่งกราวด์ที่แนะนำเกี่ยวกับอาชีพต่างๆรวมถึงแผงผังสกิลแต่ละอาชีพ  ชื่อว่าอะไร
8 อาชีพคลาส2ที่เปิดให้ผู้เล่นได้เปลี่ยนก่อนอาชีพอื่นๆ3อาชีพ มีอาชีพอะไรบ้าง(ห้ามตอบทหานนะ)
9 รู้ไหมทีมงานPROJECT ONEเคยคิดจะให้ผู้เล่นเปลี่ยนอาชีพเป็นทหานตอนเลเวลเท่าไรกันนะ(ก่อนตัดสินใจให้เป็น36,41เหมือนสมัยปัจจุบัน)
10 เกมส์PROJECT ONE คว้ารางวัลสาขาใดในงาน TGS2008

❤ Anny◕‿◕❤
Hero Member

อย่ามากวนทีน !!!!!

Re: แฟนพันธ์แท้ อสุราชุดที่3(ถ้าคุณแน่จริงก็มาตอบนะ)
« ตอบ #1 เมื่อ: 15-05-2011, 20:15:58 »

4 ป๊อกกี้ยอดองครักษ์ ก่อนที่จะมากินซากแมลง  สมัยก่อนเขาเลี้ยงมันด้วยอะไรกันนะ  หญ้าโพชั่นคะ

8 อาชีพคลาส2ที่เปิดให้ผู้เล่นได้เปลี่ยนก่อนอาชีพอื่นๆ3อาชีพ มีอาชีพอะไรบ้าง(ห้ามตอบทหานนะ)    เรนเจอร์  ไฟเตอร์ แคสเตอร์

10.เกมส์PROJECT ONE คว้ารางวัลสาขาใดในงาน TGS2008 รางวัลสาขาเกมออนไลน์ยอดนิยม 

6 ก่อนจุติคำถามทั้ง10ข้อที่เงาปริศนาถาม   มีคำถามใดบ้าง(แล้วคุณตอบว่าอะไรบอกด้วยก็ดีนะ)   

ข้อ1 เกมที่ท่านเล่นอยู่นี้ชื่อเกมอะไร  Asura Online

ข้อ2 เกมที่ท่านเล่นอยู่นี้บริษัทอะไรเป็นผู้ผลิต debuz

ข้อ3 เกมที่ท่านเล่นอยู่นี้บริษัทอะไรเป็นผู้ผลิต   ดีบัสซ์

ข้อ4 ท่านเกี่ยวข้ออย่างไรกับบริษัทนี้  ผู้ใช้บริการ

ข้อ5 ท่านรู้จักจีเอ็มหรือไม่ รู้จัก

ข้อ6 หากท่านมั่นใจที่จะไปเกิดใหม่จริงๆท่านต้องตอบได้ว่าเมื่อท่านไปเกิดใหม่แล้วท่านจะเป็นอาชีพใด คาเดท

ข้อ7 หากท่านได้รับอนุญาตให้กลับไปเกิดใหม่อีกครั้งท่านจะทำสิ่งใดเป็นสิ่งแรก จัดการวุ้น

ข้อ8 หากท่านยืนยันว่าจะกลับไปเกิดใหม่แล้วขอให้ท่านปฏิญาณตนต่อข้าว่าท่านจะเป็นคนดี ตกลง

ข้อ9 ข้าขอสัญญาว่า

ข้อ10 ข้าจะเป็นเด็กดี

7 NPCเทรนนิ่งกราวด์ที่แนะนำเกี่ยวกับอาชีพต่างๆรวมถึงแผงผังสกิลแต่ละอาชีพ  ชื่อว่าอะไร เซ็ท 

2. เกมส์ PROJECT ONE เก็บค่า Airtime แต่ถ้าสร้างไอดีใหม่ เล่นฟรีกี่วันกันนะ  7 วัน

○-! WaeNiiZ !-○
Sr. Member

กูไม่ใช่ "เซเว่น" ที่จะได้ให้มุงเดินเล่นไปวันๆ

Re: แฟนพันธ์แท้ อสุราชุดที่3(ถ้าคุณแน่จริงก็มาตอบนะ)
« ตอบ #2 เมื่อ: 15-05-2011, 20:20:20 »

1 สมัยก่อนชาร์ปชู๊ตเตอร์สร้างลูกศรใช้เองได้อยากรู้ส่วนผสมของการทำลูกศรธาตุมืดหน่อยครับ ท่อนไม้โบราณ ใบของแมนเดรกสีม่วง ใบของแมนเดรกสีแดง ใบของแมนเดรกสีเหลือง
2 เกมส์ PROJECT ONE เก็บค่า Airtime แต่ถ้าสร้างไอดีใหม่ เล่นฟรีกี่วันกันนะ     เก็บค่า Airtime เดือนละ79บาท สร้างไอดีเล่นฟรี3วัน
3 เพิ่มMax MP 200 , Def2+1 , น้ำหนัก0.1 เป็นคุณสมบัติของ หมวกชื่อว่าอะไรครับ  หมวกป๊อกกี้
4 ป๊อกกี้ยอดองครักษ์ ก่อนที่จะมากินซากแมลง  สมัยก่อนเขาเลี้ยงมันด้วยอะไรกันนะ  หญ้าโพชั่น
5 เควสตีเกราะของช่างเหล็ก โกโต้ โอกาศได้เกราะเหล็กเข้ารูปชั้นดี(แบบ7วัน)คิดเป็นกี่%ครับ   10%
                 ข้อ1 เกมที่ท่านเล่นอยู่นี้ชื่อเกมอะไร อสุรา
                 ข้อ2 เกมที่ท่านเล่นอยู่นี้บริษัทอะไรเป็นผู้ผลิต debuz
                 ข้อ3 เกมที่ท่านเล่นอยู่นี้บริษัทอะไรเป็นผู้ผลิต ดีบัสซ์
                 ข้อ4 ท่านเกี่ยวข้ออย่างไรกับบริษัทนี้ ผู้ใช้บริการ
                 ข้อ5 ท่านรู้จักจีเอ็มหรือไม่ ไม่รู้จัก
                 ข้อ6 หากท่านมั่นใจที่จะไปเกิดใหม่จริงๆท่านต้องตอบได้ว่าเมื่อท่านไปเกิดใหม่แล้วท่านจะเป็นอาชีพใด คาเดท
                 ข้อ7 หากท่านได้รับอนุญาตให้กลับไปเกิดใหม่อีกครั้งท่านจะทำสิ่งใดเป็นสิ่งแรก จัดการวุ้น
                 ข้อ8 หากท่านยืนยันว่าจะกลับไปเกิดใหม่แล้วขอให้ท่านปฏิญาณตนต่อข้าว่าท่านจะเป็นคนดี ตกลง
                 ข้อ9 ข้าขอให้คำปฏิญาณว่า
                 ข้อ10 ข้าจะเป็นคนดี

7 NPCเทรนนิ่งกราวด์ที่แนะนำเกี่ยวกับอาชีพต่างๆรวมถึงแผงผังสกิลแต่ละอาชีพ  ชื่อว่าอะไร  Npcฟีโอเน่ และNpcอินทร์
8 อาชีพคลาส2ที่เปิดให้ผู้เล่นได้เปลี่ยนก่อนอาชีพอื่นๆ3อาชีพ มีอาชีพอะไรบ้าง(ห้ามตอบทหานนะ) เบรดมาสเตอร์ แอสซาซิน วิซาร์ด
9 รู้ไหมทีมงานPROJECT ONEเคยคิดจะให้ผู้เล่นเปลี่ยนอาชีพเป็นทหานตอนเลเวลเท่าไรกันนะ(ก่อนตัดสินใจให้เป็น36,41เหมือนสมัยปัจจุบัน) เวล50
10 เกมส์PROJECT ONE คว้ารางวัลสาขาใดในงาน TGS2008   เกมส์ไทยยอดเยี่ยม

รักน๊ะอึ๊บๆ ยิ่งอึ๊บยิ่งรัก ถ้าไม่ให้อึ๊บน๊ะที่รัก จะไม่รักนะอึ๊บๆ
❤ Anny◕‿◕❤
Hero Member

อย่ามากวนทีน !!!!!

« ตอบ #3 เมื่อ: 15-05-2011, 20:22:09 »

ตอบผิดไปเยอะ  Evil

T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

« ตอบ #4 เมื่อ: 15-05-2011, 20:25:26 »

1 สมัยก่อนชาร์ปชู๊ตเตอร์สร้างลูกศรใช้เองได้อยากรู้ส่วนผสมของการทำลูกศรธาตุมืดหน่อยครับ = ท่อนไม้โบราณกับใบของแมนเดรกสีม่วง
2 เกมส์ PROJECT ONE เก็บค่า Airtime แต่ถ้าสร้างไอดีใหม่ เล่นฟรีกี่วันกันนะ = 3 วัน
3 เพิ่มMax MP 200 , Def2+1 , น้ำหนัก0.1 เป็นคุณสมบัติของ หมวกชื่อว่าอะไรครับ =
4 ป๊อกกี้ยอดองครักษ์ ก่อนที่จะมากินซากแมลง  สมัยก่อนเขาเลี้ยงมันด้วยอะไรกันนะ = หญ้า
5 เควสตีเกราะของช่างเหล็ก โกโต้ โอกาศได้เกราะเหล็กเข้ารูปชั้นดี(แบบ7วัน)คิดเป็นกี่%ครับ = 10 %
6 ก่อนจุติคำถามทั้ง10ข้อที่เงาปริศนาถาม   มีคำถามใดบ้าง(แล้วคุณตอบว่าอะไรบอกด้วยก็ดีนะ) =
ข้อ1 เกมที่ท่านเล่นอยู่นี้ชื่อเกมอะไร = ProjectONE
ข้อ2 เกมที่ท่านเล่นอยู่นี้บริษัทอะไรเป็นผู้ผลิต = debuz
ข้อ3 เกมที่ท่านเล่นอยู่นี้บริษัทอะไรเป็นผู้ผลิต = ดีบัส
ข้อ4 ท่านเกี่ยวข้ออย่างไรกับบริษัทนี้ = ไม่เกี่ยวข้องใดๆ
ข้อ5 ท่านรู้จักจีเอ็มหรือไม่ = รู้จัก
ข้อ6 หากท่านมั่นใจที่จะไปเกิดใหม่จริงๆท่านต้องตอบได้ว่าเมื่อท่านไปเกิดใหม่แล้วท่านจะเป็นอาชีพใด = คาเดท
ข้อ7 หากท่านได้รับอนุญาตให้กลับไปเกิดใหม่อีกครั้งท่านจะทำสิ่งใดเป็นสิ่งแรก = จัดการวุ้น
ข้อ8 หากท่านยืนยันว่าจะกลับไปเกิดใหม่แล้วขอให้ท่านปฏิญาณตนต่อข้าว่าท่านจะเป็นคนดี = ตกลง

7 NPCเทรนนิ่งกราวด์ที่แนะนำเกี่ยวกับอาชีพต่างๆรวมถึงแผงผังสกิลแต่ละอาชีพ  ชื่อว่าอะไร = เซท
8 อาชีพคลาส2ที่เปิดให้ผู้เล่นได้เปลี่ยนก่อนอาชีพอื่นๆ3อาชีพ มีอาชีพอะไรบ้าง(ห้ามตอบทหานนะ) = เบลดมาสเตอร์ วิซาร์ด แอสแซสซิน
9 รู้ไหมทีมงานPROJECT ONEเคยคิดจะให้ผู้เล่นเปลี่ยนอาชีพเป็นทหานตอนเลเวลเท่าไรกันนะ(ก่อนตัดสินใจให้เป็น36,41เหมือนสมัยปัจจุบัน) = 25
10 เกมส์PROJECT ONE คว้ารางวัลสาขาใดในงาน TGS2008 = สาขาเกมไทยยอดเยี่ยม

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

« ตอบ #5 เมื่อ: 15-05-2011, 20:26:19 »

โดนชิงตอบก่อน ไม่นะ  Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
นิuจา7ร้Lงา
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 15-05-2011, 21:18:10 »

1 สมัยก่อนชาร์ปชู๊ตเตอร์สร้างลูกศรใช้เองได้อยากรู้ส่วนผสมของการทำลูกศรธาตุมืดหน่อยครับ
ไม่รู้สิ
2 เกมส์ PROJECT ONE เก็บค่า Airtime แต่ถ้าสร้างไอดีใหม่ เล่นฟรีกี่วันกันนะ
7มั้ง
3 เพิ่มMax MP 200 , Def2+1 , น้ำหนัก0.1 เป็นคุณสมบัติของ หมวกชื่อว่าอะไรครับ
ไม่รู้
4 ป๊อกกี้ยอดองครักษ์ ก่อนที่จะมากินซากแมลง  สมัยก่อนเขาเลี้ยงมันด้วยอะไรกันนะ
หญ้า
5 เควสตีเกราะของช่างเหล็ก โกโต้ โอกาศได้เกราะเหล็กเข้ารูปชั้นดี(แบบ7วัน)คิดเป็นกี่%ครับ
10%มั้ง
 ข้อ1 เกมที่ท่านเล่นอยู่นี้ชื่อเกมอะไร  Asura Online

ข้อ3 เกมที่ท่านเล่นอยู่นี้บริษัทอะไรเป็นผู้ผลิต   ดีบัสซ์

ข้อ4 ท่านเกี่ยวข้ออย่างไรกับบริษัทนี้  ผู้ใช้บริการ

ข้อ5 ท่านรู้จักจีเอ็มหรือไม่ รู้จัก

7 NPCเทรนนิ่งกราวด์ที่แนะนำเกี่ยวกับอาชีพต่างๆรวมถึงแผงผังสกิลแต่ละอาชีพ  ชื่อว่าอะไร
เซท
8 อาชีพคลาส2ที่เปิดให้ผู้เล่นได้เปลี่ยนก่อนอาชีพอื่นๆ3อาชีพ มีอาชีพอะไรบ้าง(ห้ามตอบทหานนะ)
เบลดมาสเตอร์ วิซาร์ด แอสแซสซิน
9 รู้ไหมทีมงานPROJECT ONEเคยคิดจะให้ผู้เล่นเปลี่ยนอาชีพเป็นทหานตอนเลเวลเท่าไรกันนะ(ก่อนตัดสินใจให้เป็น36,41เหมือนสมัยปัจจุบัน)
26มั้ง
10 เกมส์PROJECT ONE คว้ารางวัลสาขาใดในงาน TGS2008
เกมไทยยอดเยี่ยม               

เร็วก็บอกล้ำหน้า      ช้าก็บอกอืดอาด
โง่ก็ถูกตะวาด          ฉลาดก็ถูกระแวง
ทำก่อนก็บอกไม่ได้สั่ง   ทำทีหลังก็บอกไม่มีหัวคิด
          นี่แหละพวกเรา จoมมาSสะท้านภพ
LD
Sr. Member

หล่อมั้ย

« ตอบ #7 เมื่อ: 15-05-2011, 21:24:13 »

1 สมัยก่อนชาร์ปชู๊ตเตอร์สร้างลูกศรใช้เองได้อยากรู้ส่วนผสมของการทำลูกศรธาตุมืดหน่อยครับ  ท่อนไม้โบราณกับใบของแมนเดรกสีม่วง
2 เกมส์ PROJECT ONE เก็บค่า Airtime แต่ถ้าสร้างไอดีใหม่ เล่นฟรีกี่วันกันนะ 7วัน
3 เพิ่มMax MP 200 , Def2+1 , น้ำหนัก0.1 เป็นคุณสมบัติของ หมวกชื่อว่าอะไรครับ หมวกเปิดปัญญา
4 ป๊อกกี้ยอดองครักษ์ ก่อนที่จะมากินซากแมลง  สมัยก่อนเขาเลี้ยงมันด้วยอะไรกันนะ หญ้าโพชั่น
5 เควสตีเกราะของช่างเหล็ก โกโต้ โอกาศได้เกราะเหล็กเข้ารูปชั้นดี(แบบ7วัน)คิดเป็นกี่%ครับ   10เปอเซน
ข้อ1 เกมที่ท่านเล่นอยู่นี้ชื่อเกมอะไร = ProjectONE
ข้อ2 เกมที่ท่านเล่นอยู่นี้บริษัทอะไรเป็นผู้ผลิต = debuz
ข้อ3 เกมที่ท่านเล่นอยู่นี้บริษัทอะไรเป็นผู้ผลิต = ดีบัส
ข้อ4 ท่านเกี่ยวข้ออย่างไรกับบริษัทนี้ = ไม่เกี่ยวข้องใดๆ
ข้อ5 ท่านรู้จักจีเอ็มหรือไม่ = รู้จัก
ข้อ6 หากท่านมั่นใจที่จะไปเกิดใหม่จริงๆท่านต้องตอบได้ว่าเมื่อท่านไปเกิดใหม่แล้วท่านจะเป็นอาชีพใด = คาเดท
ข้อ7 หากท่านได้รับอนุญาตให้กลับไปเกิดใหม่อีกครั้งท่านจะทำสิ่งใดเป็นสิ่งแรก = จัดการวุ้น
ข้อ8 หากท่านยืนยันว่าจะกลับไปเกิดใหม่แล้วขอให้ท่านปฏิญาณตนต่อข้าว่าท่านจะเป็นคนดี = ตกลง
7 NPCเทรนนิ่งกราวด์ที่แนะนำเกี่ยวกับอาชีพต่างๆรวมถึงแผงผังสกิลแต่ละอาชีพ  ชื่อว่าอะไร เซ็ท
8 อาชีพคลาส2ที่เปิดให้ผู้เล่นได้เปลี่ยนก่อนอาชีพอื่นๆ3อาชีพ มีอาชีพอะไรบ้าง(ห้ามตอบทหานนะ)  เบลดมาสเตอ วิซาด เเอสเเซสซิน
9 รู้ไหมทีมงานPROJECT ONEเคยคิดจะให้ผู้เล่นเปลี่ยนอาชีพเป็นทหานตอนเลเวลเท่าไรกันนะ(ก่อนตัดสินใจให้เป็น36,41เหมือนสมัยปัจจุบัน) 45
10 เกมส์PROJECT ONE คว้ารางวัลสาขาใดในงาน TGS2008  เกมไทยยอดเยี่ยว

ทีที้
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 15-05-2011, 21:39:11 »

Shockedหาข้อมูลตั้งนาน Angry ตอบกันไวจริงๆๆ Shocked Shocked เหลืออีกไม่กี่ข้อเอง Cry

○-! WaeNiiZ !-○
Sr. Member

กูไม่ใช่ "เซเว่น" ที่จะได้ให้มุงเดินเล่นไปวันๆ

« ตอบ #9 เมื่อ: 15-05-2011, 22:51:09 »

5 เควสตีเกราะของช่างเหล็ก โกโต้ โอกาศได้เกราะเหล็กเข้ารูปชั้นดี(แบบ7วัน)คิดเป็นกี่%ครับ  4%
 รัก รัก

รักน๊ะอึ๊บๆ ยิ่งอึ๊บยิ่งรัก ถ้าไม่ให้อึ๊บน๊ะที่รัก จะไม่รักนะอึ๊บๆ
เมือง
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 15-05-2011, 23:10:06 »

1 สมัยก่อนชาร์ปชู๊ตเตอร์สร้างลูกศรใช้เองได้อยากรู้ส่วนผสมของการทำลูกศรธาตุมืดหน่อยครับ  ท่อนไม้โบราณ ใบของแมนแรดสีม่วง สีแดง และเหลือง
2 เกมส์ PROJECT ONE เก็บค่า Airtime แต่ถ้าสร้างไอดีใหม่ เล่นฟรีกี่วันกันนะ  3วัน
3 เพิ่มMax MP 200 , Def2+1 , น้ำหนัก0.1 เป็นคุณสมบัติของ หมวกชื่อว่าอะไรครับ หมวกเปิดปัญญา(เช่า)
4 ป๊อกกี้ยอดองครักษ์ ก่อนที่จะมากินซากแมลง  สมัยก่อนเขาเลี้ยงมันด้วยอะไรกันนะ หญ้าโพชั่น
5 เควสตีเกราะของช่างเหล็ก โกโต้ โอกาศได้เกราะเหล็กเข้ารูปชั้นดี(แบบ7วัน)คิดเป็นกี่%ครับ  4%
ข้อ1 เกมที่ท่านเล่นอยู่นี้ชื่อเกมอะไร Projectone/ProjectOne/ ProjectONE ตอบว่าProjectONE
ข้อ2 เกมที่ท่านเล่นอยู่นี้บริษัทอะไรเป็นผู้ผลิต debium/debust/debuz ตอบว่าdebus
ข้อ3 เกมที่ท่านเล่นอยู่นี้บริษัทอะไรเป็นผู้ผลิต ดีเบี่ยม/ดีบัส/ดีบัสซ์  ตอบว่า ดีบัสซ์
ข้อ4 ท่านเกี่ยวข้ออย่างไรกับบริษัทนี้ เป็นเจ้าของ/เป็นพนักงาน/ไม่เกี่ยวข้องใดๆ  ตอบว่าไม่เกี่ยวข้อง
ข้อ5 ท่านรู้จักจีเอ็มหรือไม่ รู้จัก/ไม่รู้จัก/อะไรคือจีเอ็ม  ตอบว่า รู้จัก
ข้อ6 หากท่านมั่นใจที่จะไปเกิดใหม่จริงๆท่านต้องตอบได้ว่าเมื่อท่านไปเกิดใหม่แล้วท่านจะเป็นอาชีพใด คาเดท/ไฟเตอร์/เรนเจอร์/แคสเตอร์  ตอบว่า คาเดท
ข้อ7 หากท่านได้รับอนุญาตให้กลับไปเกิดใหม่อีกครั้งท่านจะทำสิ่งใดเป็นสิ่งแรก จัดการวุ้น/นั่งเศร้าในเมือง/ทำใจ  ตอบว่า จัดการวุ้น
ข้อ8 หากท่านยืนยันว่าจะกลับไปเกิดใหม่แล้วขอให้ท่านปฏิญาณตนต่อข้าว่าท่านจะเป็นคนดี ตกลง/ได้เลย/ไม่มีปัญหา  ตอบว่า ได้เลย
ข้อ9 ข้าขอสัญญาว่า/ข้าขอให้คำสัตย์ว่า/ข้าขอให้คำปฏิญาณว่า  ตอบว่า ข้อขอสัญญาว่า
ข้อ10 ข้าจะเป็นเด็กดี/ข้าจะเป็นคนดี/ข้าจะทำดี  ตอบว่า ข้าจะเป้นคนดี
7 NPCเทรนนิ่งกราวด์ที่แนะนำเกี่ยวกับอาชีพต่างๆรวมถึงแผงผังสกิลแต่ละอาชีพ  ชื่อว่าอะไร  เซ็ท
8 อาชีพคลาส2ที่เปิดให้ผู้เล่นได้เปลี่ยนก่อนอาชีพอื่นๆ3อาชีพ มีอาชีพอะไรบ้าง(ห้ามตอบทหานนะ)  เบลดมาสเตอตร์  วิซาดร์  แอสซาซิน
9 รู้ไหมทีมงานPROJECT ONEเคยคิดจะให้ผู้เล่นเปลี่ยนอาชีพเป็นทหานตอนเลเวลเท่าไรกันนะ(ก่อนตัดสินใจให้เป็น36,41เหมือนสมัยปัจจุบัน)  45(มั้ง)
10 เกมส์PROJECT ONE คว้ารางวัลสาขาใดในงาน TGS2008   เกมส์ออนไลน์ไทยยอดเยี่ยม

FOOFA
Jr. Member
**

A simple guy

« ตอบ #11 เมื่อ: 16-05-2011, 09:05:20 »

ท่อนไม้โบราณกับใบของแมนเดรกสีม่วง
7 วันครับ
หมวกเปิดปัญญา(เช่า)
หญ้าโพชั่นครับ
4 % ครับ

เซ็ท
เบลดมาสเตอร์ แอสแซสซิน วิซาร์ด
25
เกมส์ไทยยอดเยี่ยม
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #12 เมื่อ: 16-05-2011, 09:11:04 »

I don' Nooooooooooo !!!  Cry

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
ทีที้
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 16-05-2011, 18:26:43 »

อ้างจาก: ❤ Anny◕‿◕❤ ที่ 15-05-2011, 20:15:58
4 ป๊อกกี้ยอดองครักษ์ ก่อนที่จะมากินซากแมลง  สมัยก่อนเขาเลี้ยงมันด้วยอะไรกันนะ  หญ้าโพชั่นคะ

8 อาชีพคลาส2ที่เปิดให้ผู้เล่นได้เปลี่ยนก่อนอาชีพอื่นๆ3อาชีพ มีอาชีพอะไรบ้าง(ห้ามตอบทหานนะ)    เรนเจอร์  ไฟเตอร์ แคสเตอร์

10.เกมส์PROJECT ONE คว้ารางวัลสาขาใดในงาน TGS2008 รางวัลสาขาเกมออนไลน์ยอดนิยม 

2. เกมส์ PROJECT ONE เก็บค่า Airtime แต่ถ้าสร้างไอดีใหม่ เล่นฟรีกี่วันกันนะ  7 วัน

2คะแนนข้อ4,7 ครับ

ทีที้
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 16-05-2011, 18:30:16 »

อ้างจาก: ○-! WaeNiiZ !-○ ที่ 15-05-2011, 20:20:20
1 สมัยก่อนชาร์ปชู๊ตเตอร์สร้างลูกศรใช้เองได้อยากรู้ส่วนผสมของการทำลูกศรธาตุมืดหน่อยครับ ท่อนไม้โบราณ ใบของแมนเดรกสีม่วง ใบของแมนเดรกสีแดง ใบของแมนเดรกสีเหลือง
2 เกมส์ PROJECT ONE เก็บค่า Airtime แต่ถ้าสร้างไอดีใหม่ เล่นฟรีกี่วันกันนะ     เก็บค่า Airtime เดือนละ79บาท สร้างไอดีเล่นฟรี3วัน
3 เพิ่มMax MP 200 , Def2+1 , น้ำหนัก0.1 เป็นคุณสมบัติของ หมวกชื่อว่าอะไรครับ  หมวกป๊อกกี้
4 ป๊อกกี้ยอดองครักษ์ ก่อนที่จะมากินซากแมลง  สมัยก่อนเขาเลี้ยงมันด้วยอะไรกันนะ  หญ้าโพชั่น
5 เควสตีเกราะของช่างเหล็ก โกโต้ โอกาศได้เกราะเหล็กเข้ารูปชั้นดี(แบบ7วัน)คิดเป็นกี่%ครับ   10%
                 ข้อ1 เกมที่ท่านเล่นอยู่นี้ชื่อเกมอะไร อสุรา
                 ข้อ3 เกมที่ท่านเล่นอยู่นี้บริษัทอะไรเป็นผู้ผลิต ดีบัสซ์
                 ข้อ4 ท่านเกี่ยวข้ออย่างไรกับบริษัทนี้ ผู้ใช้บริการ
                 ข้อ5 ท่านรู้จักจีเอ็มหรือไม่ ไม่รู้จัก
                 ข้อ9 ข้าขอให้คำปฏิญาณว่า

7 NPCเทรนนิ่งกราวด์ที่แนะนำเกี่ยวกับอาชีพต่างๆรวมถึงแผงผังสกิลแต่ละอาชีพ  ชื่อว่าอะไร  Npcฟีโอเน่ และNpcอินทร์
8 อาชีพคลาส2ที่เปิดให้ผู้เล่นได้เปลี่ยนก่อนอาชีพอื่นๆ3อาชีพ มีอาชีพอะไรบ้าง(ห้ามตอบทหานนะ) เบรดมาสเตอร์ แอสซาซิน วิซาร์ด
9 รู้ไหมทีมงานPROJECT ONEเคยคิดจะให้ผู้เล่นเปลี่ยนอาชีพเป็นทหานตอนเลเวลเท่าไรกันนะ(ก่อนตัดสินใจให้เป็น36,41เหมือนสมัยปัจจุบัน) เวล50
10 เกมส์PROJECT ONE คว้ารางวัลสาขาใดในงาน TGS2008   เกมส์ไทยยอดเยี่ยม

7คะแนนครับ 1 ,2, 8,
9, 10

ป้าย:
หน้า: [1] 2