GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: แฟนพันธ์แท้ อสุราชุดที่3(ถ้าคุณแน่จริงก็มาตอบนะ)  (อ่าน 219 ครั้ง)
ทีที้
Full Member

Re: แฟนพันธ์แท้ อสุราชุดที่3(ถ้าคุณแน่จริงก็มาตอบนะ)
« ตอบ #15 เมื่อ: 16-05-2011, 18:32:25 »

อ้างจาก: ฟ2 ที่ 15-05-2011, 21:24:13
1 สมัยก่อนชาร์ปชู๊ตเตอร์สร้างลูกศรใช้เองได้อยากรู้ส่วนผสมของการทำลูกศรธาตุมืดหน่อยครับ  ท่อนไม้โบราณกับใบของแมนเดรกสีม่วง
2 เกมส์ PROJECT ONE เก็บค่า Airtime แต่ถ้าสร้างไอดีใหม่ เล่นฟรีกี่วันกันนะ 7วัน
3 เพิ่มMax MP 200 , Def2+1 , น้ำหนัก0.1 เป็นคุณสมบัติของ หมวกชื่อว่าอะไรครับ หมวกเปิดปัญญา
4 ป๊อกกี้ยอดองครักษ์ ก่อนที่จะมากินซากแมลง  สมัยก่อนเขาเลี้ยงมันด้วยอะไรกันนะ หญ้าโพชั่น
5 เควสตีเกราะของช่างเหล็ก โกโต้ โอกาศได้เกราะเหล็กเข้ารูปชั้นดี(แบบ7วัน)คิดเป็นกี่%ครับ   10เปอเซน
6 ก่อนจุติคำถามทั้ง10ข้อที่เงาปริศนาถาม   มีคำถามใดบ้าง(แล้วคุณตอบว่าอะไรบอกด้วยก็ดีนะ)
ข้อ1 เกมที่ท่านเล่นอยู่นี้ชื่อเกมอะไร = ProjectONE
ข้อ2 เกมที่ท่านเล่นอยู่นี้บริษัทอะไรเป็นผู้ผลิต = debuz
ข้อ3 เกมที่ท่านเล่นอยู่นี้บริษัทอะไรเป็นผู้ผลิต = ดีบัส
ข้อ4 ท่านเกี่ยวข้ออย่างไรกับบริษัทนี้ = ไม่เกี่ยวข้องใดๆ
ข้อ5 ท่านรู้จักจีเอ็มหรือไม่ = รู้จัก
ข้อ6 หากท่านมั่นใจที่จะไปเกิดใหม่จริงๆท่านต้องตอบได้ว่าเมื่อท่านไปเกิดใหม่แล้วท่านจะเป็นอาชีพใด = คาเดท
ข้อ7 หากท่านได้รับอนุญาตให้กลับไปเกิดใหม่อีกครั้งท่านจะทำสิ่งใดเป็นสิ่งแรก = จัดการวุ้น
ข้อ8 หากท่านยืนยันว่าจะกลับไปเกิดใหม่แล้วขอให้ท่านปฏิญาณตนต่อข้าว่าท่านจะเป็นคนดี = ตกลง
ข้อ9 ข้าขอสัญญาว่า
ข้อ10 ข้าจะเป็นคนดี
7 NPCเทรนนิ่งกราวด์ที่แนะนำเกี่ยวกับอาชีพต่างๆรวมถึงแผงผังสกิลแต่ละอาชีพ  ชื่อว่าอะไร เซ็ท
8 อาชีพคลาส2ที่เปิดให้ผู้เล่นได้เปลี่ยนก่อนอาชีพอื่นๆ3อาชีพ มีอาชีพอะไรบ้าง(ห้ามตอบทหานนะ)  เบลดมาสเตอ วิซาด เเอสเเซสซิน
9 รู้ไหมทีมงานPROJECT ONEเคยคิดจะให้ผู้เล่นเปลี่ยนอาชีพเป็นทหานตอนเลเวลเท่าไรกันนะ(ก่อนตัดสินใจให้เป็น36,41เหมือนสมัยปัจจุบัน) 45
10 เกมส์PROJECT ONE คว้ารางวัลสาขาใดในงาน TGS2008  เกมไทยยอดเยี่ยว

1คะแนนข้อ3ครับ

ทีที้
Full Member

Re: แฟนพันธ์แท้ อสุราชุดที่3(ถ้าคุณแน่จริงก็มาตอบนะ)
« ตอบ #16 เมื่อ: 16-05-2011, 18:33:20 »

อ้างจาก: ○-! WaeNiiZ !-○ ที่ 15-05-2011, 22:51:09
5 เควสตีเกราะของช่างเหล็ก โกโต้ โอกาศได้เกราะเหล็กเข้ารูปชั้นดี(แบบ7วัน)คิดเป็นกี่%ครับ  4%
 รัก รัก

อีก1คะแนนสำหรับข้อ5ครับ

ทีที้
Full Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 16-05-2011, 18:34:17 »

อ้างจาก: เมือง ที่ 15-05-2011, 23:10:06
1 สมัยก่อนชาร์ปชู๊ตเตอร์สร้างลูกศรใช้เองได้อยากรู้ส่วนผสมของการทำลูกศรธาตุมืดหน่อยครับ  ท่อนไม้โบราณ ใบของแมนแรดสีม่วง สีแดง และเหลือง
2 เกมส์ PROJECT ONE เก็บค่า Airtime แต่ถ้าสร้างไอดีใหม่ เล่นฟรีกี่วันกันนะ  3วัน
3 เพิ่มMax MP 200 , Def2+1 , น้ำหนัก0.1 เป็นคุณสมบัติของ หมวกชื่อว่าอะไรครับ หมวกเปิดปัญญา(เช่า)
4 ป๊อกกี้ยอดองครักษ์ ก่อนที่จะมากินซากแมลง  สมัยก่อนเขาเลี้ยงมันด้วยอะไรกันนะ หญ้าโพชั่น
5 เควสตีเกราะของช่างเหล็ก โกโต้ โอกาศได้เกราะเหล็กเข้ารูปชั้นดี(แบบ7วัน)คิดเป็นกี่%ครับ  4%
6 ก่อนจุติคำถามทั้ง10ข้อที่เงาปริศนาถาม   มีคำถามใดบ้าง(แล้วคุณตอบว่าอะไรบอกด้วยก็ดีนะ)
ข้อ1 เกมที่ท่านเล่นอยู่นี้ชื่อเกมอะไร Projectone/ProjectOne/ ProjectONE ตอบว่าProjectONE
ข้อ2 เกมที่ท่านเล่นอยู่นี้บริษัทอะไรเป็นผู้ผลิต debium/debust/debuz ตอบว่าdebus
ข้อ3 เกมที่ท่านเล่นอยู่นี้บริษัทอะไรเป็นผู้ผลิต ดีเบี่ยม/ดีบัส/ดีบัสซ์  ตอบว่า ดีบัสซ์
ข้อ4 ท่านเกี่ยวข้ออย่างไรกับบริษัทนี้ เป็นเจ้าของ/เป็นพนักงาน/ไม่เกี่ยวข้องใดๆ  ตอบว่าไม่เกี่ยวข้อง
ข้อ5 ท่านรู้จักจีเอ็มหรือไม่ รู้จัก/ไม่รู้จัก/อะไรคือจีเอ็ม  ตอบว่า รู้จัก
ข้อ6 หากท่านมั่นใจที่จะไปเกิดใหม่จริงๆท่านต้องตอบได้ว่าเมื่อท่านไปเกิดใหม่แล้วท่านจะเป็นอาชีพใด คาเดท/ไฟเตอร์/เรนเจอร์/แคสเตอร์  ตอบว่า คาเดท
ข้อ7 หากท่านได้รับอนุญาตให้กลับไปเกิดใหม่อีกครั้งท่านจะทำสิ่งใดเป็นสิ่งแรก จัดการวุ้น/นั่งเศร้าในเมือง/ทำใจ  ตอบว่า จัดการวุ้น
ข้อ8 หากท่านยืนยันว่าจะกลับไปเกิดใหม่แล้วขอให้ท่านปฏิญาณตนต่อข้าว่าท่านจะเป็นคนดี ตกลง/ได้เลย/ไม่มีปัญหา  ตอบว่า ได้เลย
ข้อ9 ข้าขอสัญญาว่า/ข้าขอให้คำสัตย์ว่า/ข้าขอให้คำปฏิญาณว่า  ตอบว่า ข้อขอสัญญาว่า
ข้อ10 ข้าจะเป็นเด็กดี/ข้าจะเป็นคนดี/ข้าจะทำดี  ตอบว่า ข้าจะเป้นคนดี
7 NPCเทรนนิ่งกราวด์ที่แนะนำเกี่ยวกับอาชีพต่างๆรวมถึงแผงผังสกิลแต่ละอาชีพ  ชื่อว่าอะไร  เซ็ท
8 อาชีพคลาส2ที่เปิดให้ผู้เล่นได้เปลี่ยนก่อนอาชีพอื่นๆ3อาชีพ มีอาชีพอะไรบ้าง(ห้ามตอบทหานนะ)  เบลดมาสเตอตร์  วิซาดร์  แอสซาซิน
9 รู้ไหมทีมงานPROJECT ONEเคยคิดจะให้ผู้เล่นเปลี่ยนอาชีพเป็นทหานตอนเลเวลเท่าไรกันนะ(ก่อนตัดสินใจให้เป็น36,41เหมือนสมัยปัจจุบัน)  45(มั้ง)
10 เกมส์PROJECT ONE คว้ารางวัลสาขาใดในงาน TGS2008   เกมส์ออนไลน์ไทยยอดเยี่ยม

1คะแนนสำหรับข้อ6(สมบูรณ์สุดครับ)

ป้าย:
หน้า: 1 [2]