GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอร้องเรียน อาสา PI_enG ใช้สกิลใบ้โดยที่ผู้เล่นไม่มีความผิด  (อ่าน 310 ครั้ง)
นายพงษ์อนันต์ แดงสกล
Newbie
*

ขอร้องเรียน อาสา PI_enG ใช้สกิลใบ้โดยที่ผู้เล่นไม่มีความผิด
« เมื่อ: 15-05-2011, 00:18:26 »

ไม่รู้ว่าใบ้ทําไมอ่าคับ ถ้าพิมพ์คําหยาบ มันจะเป็น [งอลเเล้วน้าาา]  แต่ว่าในรูปมันเป็น [งอลเเล้วน้าา] ซึ่งผมไม่ได้พิมคําหยาบ  เเต่วิอีกคนพิมพ์ [งอลเเล้วน้าาาาาา]
ทําไมไม่ใบ้อ่าครับ สองมาตราฐานหรอคับ เป็นจีอาสาทําไรให้เป็นกลางหน่อยนะคับ เเล้วผมคุยกับเพื่อนไม่ได้เลยเนี่ยใครจะรับผิดชอบ  Cry
Priestess of the Moon
Jr. Member
**

Re: ขอร้องเรียน อาสา PI_enG ใช้สกิลใบ้โดยที่ผู้เล่นไม่มีความผิด
« ตอบ #1 เมื่อ: 15-05-2011, 00:30:00 »

เป็นผม ผมก็ใบ้นะ พิมพ์อย่างนั้นเป็นใคร ใครก็คิดว่าเป็ำนคำหยาบ ไม่มีอะไรให้พิมพ์หรือไง  ถ้าคุยกับเพื่อน ทำไมไม่ซิบ / ตี้ / /f กันอะครับ

หรือคุณหมั่นไส้อาสาคนนี้เลยหาเรื่องลงบอร์ด   ไม่ได้เข้าข้างใครนะครับ ผมเล่นพิภพ แค่แสดงความคิดเห็นส่วนตัว

ทีที้
Full Member

Re: ขอร้องเรียน อาสา PI_enG ใช้สกิลใบ้โดยที่ผู้เล่นไม่มีความผิด
« ตอบ #2 เมื่อ: 15-05-2011, 00:30:18 »

ถ้าพิมพ์คําหยาบ มันจะเป็น [งอลเเล้วน้าาา]  แต่ว่าในรูปมันเป็น [งอลเเล้วน้าา] ซึ่งผมไม่ได้พิมคําหยาบ

[งงแล้วน้าา]    มันต่างกันยังไง อะครับ  บอกที

ปล. ทำไมในภาพ ปากแดงเยอะจัง

MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 15-05-2011, 00:45:45 »

อ้างจาก: ทีที้ ที่ 15-05-2011, 00:30:18
ถ้าพิมพ์คําหยาบ มันจะเป็น [งอลเเล้วน้าาา]  แต่ว่าในรูปมันเป็น [งอลเเล้วน้าา] ซึ่งผมไม่ได้พิมคําหยาบ

[งงแล้วน้าา]    มันต่างกันยังไง อะครับ  บอกที

ปล. ทำไมในภาพ ปากแดงเยอะจัง

มีมาม่านิดหน่อย
 Evil

YAKOOSA
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 15-05-2011, 00:47:14 »

อ้างจาก: Priestess of the Moon ที่ 15-05-2011, 00:30:00
เป็นผม ผมก็ใบ้นะ พิมพ์อย่างนั้นเป็นใคร ใครก็คิดว่าเป็ำนคำหยาบ ไม่มีอะไรให้พิมพ์หรือไง  ถ้าคุยกับเพื่อน ทำไมไม่ซิบ / ตี้ / /f กันอะครับ

หรือคุณหมั่นไส้อาสาคนนี้เลยหาเรื่องลงบอร์ด   ไม่ได้เข้าข้างใครนะครับ ผมเล่นพิภพ แค่แสดงความคิดเห็นส่วนตัว

เเล้วคนนี้ก็พิมเหมือนผม ทําไมไม่โดนใบ้อ่าคับ สองมาตราฐานหรอคับ หรือยังไง เพื่อนไม่ใบ้ ใบ้เเต่ศัตรู ประมาณนี้ป่าว
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #5 เมื่อ: 15-05-2011, 00:49:42 »

จิงๆต้องตัวเหลืองเตือนก่อนนะครับเพื่อมิตรภาพที่ดีระหว่างอาสากับผู้เล่นไม่ใช่อยุ่ๆมาถึงใบ้ละก้อเงียบ ทำร้ายจิตใจไปปะ
 Smiley Smiley

NeeD not to know

YAKOOSA
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 15-05-2011, 00:50:51 »

อ้างจาก: Priestess of the Moon ที่ 15-05-2011, 00:30:00

อีกอย่างนะคับ เขาเป็นจีเอ็มอาสามีสกิล ผมหมั้นไส้เค้าเค้าก็เลยใบ้ผมประมาณนี้ป่าว เพราะอีกคนไม่โดนนี่นา จีอาสาน่าจะมีความเป็นกลางมากกว่านี้นะคับ ไม่ใช่เหนเเก่พวกพ้อง เข้าใจที่ผมจะสื้อไหม
ทีที้
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 15-05-2011, 00:52:07 »

อ้างจาก: ตีน! ที่ 15-05-2011, 00:49:42
จิงๆต้องตัวเหลืองเตือนก่อนนะครับเพื่อมิตรภาพที่ดีระหว่างอาสากับผู้เล่นไม่ใช่อยุ่ๆมาถึงใบ้ละก้อเงียบ ทำร้ายจิตใจไปปะ

+1 ใช่ ใช่

Cookiea
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 15-05-2011, 01:00:19 »

ผม ก็โดนนะคับ แต่ไม่รู้จีคนไหน

ผมพิม [น่าร้ากกก]   แต่  ถ้าพิมหยาบ มันจะเป็น [น่าร้ากก]

แต่ผมคงไม่มาบ่นมาอะรัย เพราะการที่พิมแบบนี้ มันเหมือนการที่เราจงใจ หรือเจตนาที่จะส่อถึงคำหยาบ

อย่างในภาพ [งอลเเล้วน้าา] ก็รู้ว่า ถ้าพิมหยาบจะเป็นยังไง  มันก็เหมือนเป็นการเจตนา ที่จะพิมถึงคำว่า  [งอลเเล้วน้าาา]

เอาเวลาไปทำประโยชดีกว่าคับ  อย่ามานั้งจับผิดคนอื่นแบบนี้เรย    Sad

~•• P♥N ••~
Sr. Member

สุดท้ายนี้ขอจบเพียงคำว่าเพื่อน

« ตอบ #9 เมื่อ: 15-05-2011, 01:00:29 »

อ้างจาก: ตีน! ที่ 15-05-2011, 00:49:42

ไลค์ๆๆๆ +1000000

♥•~ฟ้าลิขิตคนหลายๆคู่แต่ฉันขอลิขิตเอง~•♥
♥•~ชีวิตก็แค่สิ่งที่เราเดิมพันกับมัน
mininote
Full Member

~เราหยุดแล้ว แล้วท่านล่ะหยุดหรือยัง~

« ตอบ #10 เมื่อ: 15-05-2011, 01:07:44 »

อ้างจาก: Cookiea ที่ 15-05-2011, 01:00:19
ผม ก็โดนนะคับ แต่ไม่รู้จีคนไหน

ผมพิม [น่าร้ากกก]   แต่  ถ้าพิมหยาบ มันจะเป็น [น่าร้ากก]

แต่ผมคงไม่มาบ่นมาอะรัย เพราะการที่พิมแบบนี้ มันเหมือนการที่เราจงใจ หรือเจตนาที่จะส่อถึงคำหยาบ

อย่างในภาพ [งอลเเล้วน้าา] ก็รู้ว่า ถ้าพิมหยาบจะเป็นยังไง  มันก็เหมือนเป็นการเจตนา ที่จะพิมถึงคำว่า  [งอลเเล้วน้าาา]

เอาเวลาไปทำประโยชดีกว่าคับ  อย่ามานั้งจับผิดคนอื่นแบบนี้เรย    Sad

+++

❤ Anny◕‿◕❤
Hero Member

อย่ามากวนทีน !!!!!

« ตอบ #11 เมื่อ: 15-05-2011, 01:09:07 »

เห็นวันนี้มีใบ้ผิดคนกันด้วยนะคะ แล้วเรื่องงงี้จะว่าไงดี

OniZuKaGT
Sr. Member

^KianG^

« ตอบ #12 เมื่อ: 15-05-2011, 01:09:11 »

ก.ร. อสุรา Smiley

YAKOOSA
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 15-05-2011, 01:10:03 »

อ้างจาก: Cookiea ที่ 15-05-2011, 01:00:19

ผมก็ว่าจะเอาเวลาไปทําอะไรที่มีประโยชน์ เเต่นี่ผมพูดไม่ได้เลย ทําไงดีละ ถ้าจีอาสามีสํานึก รู้ว่าทําผิดก็ควรขอโทด นี่ถามว่าใบ้ทําไมคับ ผมผิดอารัยหรอ เงียบ เเล้วก็บินหนีไปเลย
ถ้าทําขอโทดก็ให้อภัยคับ นี่เฉยไม่พูดอารัยเลย เเล้วอีกอย่างทําไมอีกคนไม่ใบ้ละคับ ตอบผมได้ไหม มันเเสดงว่า
1.จีอาสาคนนี้ไม่มีละเอียดความรอบคอบ  
2.ไม่รู้จักเเก้ปัญหา รู้ว่าทําผิดเเต่ไม่คิดจะทําอะไรเลย บินหนีไปซะงั้น
3.สองมาตราฐานไม่มีความเท่าเทียมกัน เห็นประโยชน์ของพวกพ้อง

Cookiea
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 15-05-2011, 01:22:00 »

อ้างจาก: YAKOOSA ที่ 15-05-2011, 01:10:03

ผมก็ว่าจะเอาเวลาไปทําอะไรที่มีประโยชน์ เเต่นี่ผมพูดไม่ได้เลย ทําไงดีละ ถ้าจีอาสามีสํานึก รู้ว่าทําผิดก็ควรขอโทด นี่ถามว่าใบ้ทําไมคับ ผมผิดอารัยหรอ เงียบ เเล้วก็บินหนีไปเลย
ถ้าทําขอโทดก็ให้อภัยคับ นี่เฉยไม่พูดอารัยเลย เเล้วอีกอย่างทําไมอีกคนไม่ใบ้ละคับ ตอบผมได้ไหม มันเเสดงว่า
1.จีอาสาคนนี้ไม่มีละเอียดความรอบคอบ  
2.ไม่รู้จักเเก้ปัญหา รู้ว่าทําผิดเเต่ไม่คิดจะทําอะไรเลย บินหนีไปซะงั้น
3.สองมาตราฐานไม่มีความเท่าเทียมกัน เห็นประโยชน์ของพวกพ้อง

ผมไม่รู้ทำไมจีถึงไม่ตอบนะคับ  แต่จากเหตุการณ์ในจังหวะนั้นมันมีการทะเลาะกันระหว่างกิล

แล้วก็มีคนถูกใบ้หลายสิบคน  แต่ผมก็คงไม่โทษจีเอ็มนะคับ เพราะผมสิ่งที่ผมละคุณพิม

มันก็มีเจตนาส่อไปในคำหยาบ ถ้าจะโทษจีเอ็มไม่รอบคอบ ผมว่าเรามาโทษตัวเองก่อนดีมั้ยคับ

แล้วจะเห็นแก่พวกพ้องมั้ย ผมก็เห็นจีเอ็มเค้าก็ใบ้ทุกคนที่ใช้คำหยาบหรือเจตนาที่จะส่อไปในคำหยาบนะคับ

ยังดีกว่าจีที่ผ่านๆมา ใบ้แต่คนอื่น แต่พวกพ้องตัวเองกลับนั้งดู

ป้าย:
หน้า: [1] 2