GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอร้องเรียน อาสา PI_enG ใช้สกิลใบ้โดยที่ผู้เล่นไม่มีความผิด  (อ่าน 310 ครั้ง)
ม้าLxน ยัJร้oJ
Jr. Member
**

Re: ขอร้องเรียน อาสา PI_enG ใช้สกิลใบ้โดยที่ผู้เล่นไม่มีความผิด
« ตอบ #15 เมื่อ: 15-05-2011, 01:31:16 »

ก็ส่อไปเองนี่หน่าไปดทษจีได้ไง

OopS!!!
Jr. Member
**

Re: ขอร้องเรียน อาสา PI_enG ใช้สกิลใบ้โดยที่ผู้เล่นไม่มีความผิด
« ตอบ #16 เมื่อ: 15-05-2011, 01:51:16 »

อ้างจาก: ❤ Anny◕‿◕❤ ที่ 15-05-2011, 01:09:07
เห็นวันนี้มีใบ้ผิดคนกันด้วยนะคะ แล้วเรื่องงงี้จะว่าไงดี

เป็นจังหว่ะที่จีจะใบ้แล้วเพื่อนวาปมาที่คนกำลังโดนใบ้พอดีป่าวค่ะ
เดี๋ยวคุณเพลงก็ออกมาชี้แจงเองหระค่ะใจเย็นๆๆ ค่ะ

Smiley Smiley Smiley Smiley

ดีชั่วoยู่ที่ตัวทำ...สูJต่ำoยู่ที่ทำตัว
อันธพานซ่า ! มิลินด้าถึงใจ
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 15-05-2011, 02:06:09 »

อ้างจาก: ทีที้ ที่ 15-05-2011, 00:52:07
อ้างจาก: ตีน! ที่ 15-05-2011, 00:49:42
จิงๆต้องตัวเหลืองเตือนก่อนนะครับเพื่อมิตรภาพที่ดีระหว่างอาสากับผู้เล่นไม่ใช่อยุ่ๆมาถึงใบ้ละก้อเงียบ ทำร้ายจิตใจไปปะ
 Smiley Smiley

+1 ใช่ ใช่

sarafeena
Jr. Member
**

รองสังหารมารดับเกรียน

« ตอบ #18 เมื่อ: 15-05-2011, 02:21:13 »

เหมือนอยากจะ "ทดสอบ" การทำงานของจี งั้นเหรอคะ?

ไม่เข้าข้างจีฯ นะคะ เพราะไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ เพราะงั้นจีฯ ก็มาอธิบายเหตุผลให้ฟังเป็นการแสดงความบริสุทธิ์ใจ

คนถามเขาจะได้ทำตัวเคลียร์เสียที แต่คลับคล้ายจังนะคะ ว่า The Zeed จะเป็นผู้ที่ชอบก่อวีรกรรม....อื่นๆ ไว้

"ความสว่างบางครั้งก็คือด้านมืด แต่ความมืดบางครั้งก็คือด้านสว่างที่แท้จริง"

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ
Hero Member

ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #19 เมื่อ: 15-05-2011, 03:33:16 »

ดิฉัน ว่าที่จีเอ็มอาสา PI_enG ค่ะ

ก่อนอื่นต้องขอโทษคุณ ThE-ZeeD ด้วยนะคะ ที่ทำงานผิดพลาดด้วยการใบ้คุณไป

ทุกอย่างดิฉันขอชี้แจง ในกระทู้นี้นะคะ

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=58256.0

และในตอนนั้นที่ดิฉันไม่ได้ขอโทษหรือชี้แจงอะไรไป

เหตุผลเพราะในเหตุการณ์ ณ ตอนนั้น ชุลมุนจริงๆค่ะ และต้องการไปหาข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับคำหยาบ จึงทำให้ไม่ได้ชี้แจงในเวลานั้น

จงภูมิใจที่ได้เกิดเป็นคน
I ♥ THAILAND

I-jaMes
Full Member

งอนแล้วน้าาา

« ตอบ #20 เมื่อ: 15-05-2011, 03:58:41 »

อ้างจาก: ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ ที่ 15-05-2011, 03:33:16
ดิฉัน ว่าที่จีเอ็มอาสา PI_enG ค่ะ

ก่อนอื่นต้องขอโทษคุณ ThE-ZeeD ด้วยนะคะ ที่ทำงานผิดพลาดด้วยการใบ้คุณไป

ทุกอย่างดิฉันขอชี้แจง ในกระทู้นี้นะคะ

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=58256.0

และในตอนนั้นที่ดิฉันไม่ได้ขอโทษหรือชี้แจงอะไรไป

เหตุผลเพราะในเหตุการณ์ ณ ตอนนั้น ชุลมุนจริงๆค่ะ และต้องการไปหาข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับคำหยาบ จึงทำให้ไม่ได้ชี้แจงในเวลานั้น
อย่าลืมกลับไปใบ้อาสาที่หยาบด้วยนะครับ ช่องกระซิปอะผมอ่านเจอคำหยาบของอาสาแต่รอดไม่ถูกใบ้ด้วยอะ เป็นอาสาแท้ๆยังจะหยาบเป็นตัวอย่างที่ไม่ดีอีก ถ้าเป็นผมนะใบ้ทั้งเมืองอะ แล้วให้เหตุผลว่าประกาศภาวะฉุกเฉิน บ้านเมืองจะได้สงบ ไม่ใช่คนนึงโดนอีกคนไม่โดนโดยเฉพาะคนที่คุยกันในช่องกระซิปและในช่องสมาคมหยาบบานตะไท  ความยุติธรรมมันวัดกันไม่รู้หรอกว่าอันไหนยุติธรรมหรืออันไหนไม่ยุติธรรมแต่ถ้าอยากจะให้คนมองว่ายุติธรรมมันก็ต้องให้รับสภาพเหมือนๆกันนะครับ ฝากไว้ด้วยจากที่ได้อ่านโดยไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์

mininote
Full Member

~เราหยุดแล้ว แล้วท่านล่ะหยุดหรือยัง~

« ตอบ #21 เมื่อ: 15-05-2011, 04:55:08 »

ดิฉัน ไม่ขอแก้ตัวนะค่ะ  ที่พูดหยาบคาย
แต่จะขออธิบายว่า ที่พูดคำว่า  สัส  นั่น   เป็นการบอกให้อาสาท่านอื่นรู้ว่า
มีคนพูดว่า สัส นะ ให้ใบ้เลย 

ยังไงก็ขอโทษด้วยละกัน หากภาพที่เซฟมานั้นมีคำหยาบของการพูดคุยกันในช่องจีเอ็มอาสา

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 15-05-2011, 05:03:26 »

โฮ๊ะๆๆๆ จีรุ่นนี้มีโดนลองของด้วย  Shocked

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
YAKOOSA
Jr. Member
**

« ตอบ #23 เมื่อ: 15-05-2011, 09:13:11 »

อ้างจาก: Cookiea ที่ 15-05-2011, 01:22:00
อ้างจาก: YAKOOSA ที่ 15-05-2011, 01:10:03
อ้างจาก: Cookiea ที่ 15-05-2011, 01:00:19
ผม ก็โดนนะคับ แต่ไม่รู้จีคนไหน

ผมพิม [น่าร้ากกก]   แต่  ถ้าพิมหยาบ มันจะเป็น [น่าร้ากก]

แต่ผมคงไม่มาบ่นมาอะรัย เพราะการที่พิมแบบนี้ มันเหมือนการที่เราจงใจ หรือเจตนาที่จะส่อถึงคำหยาบ

อย่างในภาพ [งอลเเล้วน้าา] ก็รู้ว่า ถ้าพิมหยาบจะเป็นยังไง  มันก็เหมือนเป็นการเจตนา ที่จะพิมถึงคำว่า  [งอลเเล้วน้าาา]

เอาเวลาไปทำประโยชดีกว่าคับ  อย่ามานั้งจับผิดคนอื่นแบบนี้เรย    Sad
ผมก็ว่าจะเอาเวลาไปทําอะไรที่มีประโยชน์ เเต่นี่ผมพูดไม่ได้เลย ทําไงดีละ ถ้าจีอาสามีสํานึก รู้ว่าทําผิดก็ควรขอโทด นี่ถามว่าใบ้ทําไมคับ ผมผิดอารัยหรอ เงียบ เเล้วก็บินหนีไปเลย
ถ้าทําขอโทดก็ให้อภัยคับ นี่เฉยไม่พูดอารัยเลย เเล้วอีกอย่างทําไมอีกคนไม่ใบ้ละคับ ตอบผมได้ไหม มันเเสดงว่า
1.จีอาสาคนนี้ไม่มีละเอียดความรอบคอบ  
2.ไม่รู้จักเเก้ปัญหา รู้ว่าทําผิดเเต่ไม่คิดจะทําอะไรเลย บินหนีไปซะงั้น
3.สองมาตราฐานไม่มีความเท่าเทียมกัน เห็นประโยชน์ของพวกพ้อง

ผมไม่รู้ทำไมจีถึงไม่ตอบนะคับ  แต่จากเหตุการณ์ในจังหวะนั้นมันมีการทะเลาะกันระหว่างกิล

แล้วก็มีคนถูกใบ้หลายสิบคน  แต่ผมก็คงไม่โทษจีเอ็มนะคับ เพราะผมสิ่งที่ผมละคุณพิม

มันก็มีเจตนาส่อไปในคำหยาบ ถ้าจะโทษจีเอ็มไม่รอบคอบ ผมว่าเรามาโทษตัวเองก่อนดีมั้ยคับ

แล้วจะเห็นแก่พวกพ้องมั้ย ผมก็เห็นจีเอ็มเค้าก็ใบ้ทุกคนที่ใช้คำหยาบหรือเจตนาที่จะส่อไปในคำหยาบนะคับ

ยังดีกว่าจีที่ผ่านๆมา ใบ้แต่คนอื่น แต่พวกพ้องตัวเองกลับนั้งดู
แล้วในรูปที่ผมลงละ เจตนานป่าวทําไมไม่ใบ้ เเต่ผมโดน คุณอย่าไม่รู้เลย คนอื่นที่ไม่ใบ้เพราะอะไรละ ในรูป
ผมรู้เเค่ว่าสองมาตราฐาน
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #24 เมื่อ: 15-05-2011, 09:14:56 »

อันนี้ก็มีความผิดนะ แต่คิดว่าจีอาสาใช้คำสั่งเร็วไป ยังไม่ผ่านขั้นเตือนก่อน=_=

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
นายพงษ์อนันต์ แดงสกล
Newbie
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 15-05-2011, 09:18:59 »

พิมม์ปุ๊บใบ้ปั๊บ เเต่ยังไงจีมาขอโทดเเล้ว ok คับ ล็อกเเล้วกันนะ
ป้าย:
หน้า: 1 [2]