GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: อ้างคำพูด จีเอ้มจินนี่ อ้างแล้วอ้างอีก  (อ่าน 302 ครั้ง)
I-jaMes
Full Member

งอนแล้วน้าาา

อ้างคำพูด จีเอ้มจินนี่ อ้างแล้วอ้างอีก
« เมื่อ: 03-05-2011, 17:07:04 »

จากการที่ได้ไปสอบถามทางโปรแกรมเมอร์มา ทางโปรแกรมเมอร์ได้ให้รายการสกิลที่กราะสะท้อนของ warlock จะไม่ทำงานได้แก่
1. พลังเยือกแข็ง ถ้าเป็นการชี้ไปยังเป้าด้านข้างไม่ได้ชี้ไปที่ตัว  warlock
2. แสงอัสนีบาต ถ้าเป็นการชี้ไปยังเป้าด้านข้างไม่ได้ชี้ไปที่ตัว  warlock
3. แสงแห่งเทพ
4. คำสาปแห่งอาทรัม
5. ประกาศิตเทวะ
6. สาส์นแห่งชัยชนะ
7. เวทรูปแบบใหม่
8. บัญญัติแห่งความพินาศ
9. วงแหวนรัตติกาล
10. ปลดปล่อยวิญญาณ
11. สายลมแห่งเหมันต์

ส่วนข้อมูลที่ทางทีมงานได้แจ้งไปเป็นข้อมูลเก่าก่อนมีการอัพเดทแก้ไขบัคต่างๆ
ต้องขออภัยผู้เล่นในความไม่กระจ่างในข้อมูลค่ะ

คือผมมีข้อสงสัยอยู่ดีนะครับเกี่ยวกับสกิวแสงอัศนีบาตเงื่อนไขในการใช้สกิวก็เหมือนกับพลังเยือกแข็งนะครับ แต่ผมกลับ ลองใช้ดูแล้ว การโจมตีโจมตีเข้าครับแต่ก็ถูกสะท้อนกลับด้วยแถมแรงกว่าที่โจมตีไปด้วย ซึ่งผมคิดนะว่าเงื่อนไขมันเหมือนกับพลังเยือกแข็งแต่ทำไมการโจมตีถึงถูกสะท้อนกลับมาหล่ะครับ

ผมจะเปรียบเทียวง่ายๆให้เห็นภาพนะครับ
โจมตีด้วยพลังเยือกแข็ง เป้าหมายคือวอลอกระยะห่าง คือยืนชิดกัน ผลคือ โจมตีเข้า100% ผู้โจมตีไม่ถูกสะท้อน
โจมตีด้วยแสงอัศนีบาต เป้าหมายคือวอลอคระยะห่าง คือยืนชิดกัน ผลคือโจมตีเข้า 50% ผู้โจมตีถูกสะท้อนแรงด้วย

ผมมาถามก็เพราะอยากรู้ว่ามันคือบัคสกิวไหนกันแน่ เพราะดูจากเงื่อนไขแล้วเหมือนกันก็น่าจะมีผลเช่นเดียวกันนะครับ

ดูภาพกันนะ

ขอคำตอบดีๆด้วยครับผม

จีเอ็มจินนี่
Asura Supporter
Jr. Member

Re: อ้างคำพูด จีเอ้มจินนี่ อ้างแล้วอ้างอีก
« ตอบ #1 เมื่อ: 03-05-2011, 18:09:19 »

เดี๋ยวทางทีมงานจะเข้าไปให้ทำให้ดูนะคะ หรือว่าทางผู้เล่นจะถ่ายเป็นวิดีโอมาให้ดูก็จะดีมากๆ เลยค่ะ
ถ้าเป็นบัคจริงทางทีมงานก็จะมีรางวัลให้ค่ะ
I-jaMes
Full Member

Re: อ้างคำพูด จีเอ้มจินนี่ อ้างแล้วอ้างอีก
« ตอบ #2 เมื่อ: 03-05-2011, 22:07:58 »

พอดีผมอัดวีดีโอไม่เป็นนะครับ

แต่ก็มาแวะดูความคืบหน้าอะครับ

รบกวนด้วยครับ

I-jaMes
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 04-05-2011, 04:22:40 »

อ้างจาก: จีเอ็มจินนี่ ที่ 03-05-2011, 18:09:19
เดี๋ยวทางทีมงานจะเข้าไปให้ทำให้ดูนะคะ หรือว่าทางผู้เล่นจะถ่ายเป็นวิดีโอมาให้ดูก็จะดีมากๆ เลยค่ะ
ถ้าเป็นบัคจริงทางทีมงานก็จะมีรางวัลให้ค่ะ
ผมได้ถ่ายวีดีโอไว้แล้วนะครับ

แต่ผมมีปัญหาคือการเอามาโพสที่ผมทำไม่เป็น

ผมจึงไม่สามารถเอามาโพสให้ได้ครับ

แต่ถ้าจีเอ็มใจดีช่วยสอนวิธีเอาคลิปลงมาโพสในบอร์ดให้ผมด้วยก็จะดีมากๆครับ ขอบคุณ

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #4 เมื่อ: 04-05-2011, 06:36:00 »

อัพโหลดขึ้นยูทูบครับ ง่ายๆ   Smiley Smiley

NeeD not to know

<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #5 เมื่อ: 04-05-2011, 08:42:19 »

โปรแกรมอัดแบบหนัง คือfraps << ใช้ไงจำไม่ได้  และ อัพลงยูทูปยิ่งทำไม่เป็นใหญ่

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
Jr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 04-05-2011, 10:03:09 »

อ้างจาก: I-jaMes ที่ 04-05-2011, 04:22:40
อ้างจาก: จีเอ็มจินนี่ ที่ 03-05-2011, 18:09:19
ผมได้ถ่ายวีดีโอไว้แล้วนะครับ

แต่ผมมีปัญหาคือการเอามาโพสที่ผมทำไม่เป็น

ผมจึงไม่สามารถเอามาโพสให้ได้ครับ

แต่ถ้าจีเอ็มใจดีช่วยสอนวิธีเอาคลิปลงมาโพสในบอร์ดให้ผมด้วยก็จะดีมากๆครับ ขอบคุณ

เอาวิดีโอไปฝากไว้กับยูทูบ แล้วเอาลิงค์มาลงก็ได้ค่ะ
ตอนใช้สกิลต้องไม่ได้ชี้ไปที่ warlock นะคะ
I-jaMes
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 04-05-2011, 18:06:29 »

ผมเอามาให้ดูแล้วเปรียบเทียบกันเลยนะระหว่างการใช้ทักษะ เยือกแข็ง กับทักษะ แสงอัศนีบาต
อธิบายคร่าวๆว่า
เมื่อผมใช้ทักษะ แสงอัศนีบาต ใส่วอลอคไปนั้นโดยอยู่ในระยะห่างจะถูกสะท้อนกลับ และผม เลือดลดด้วย
เมื่อผมใช้ทักษะ แสงอัศนีบาต ใส่เป้าหมายข้างๆวอลอค ผมจะไม่ถูกสะท้อนกลับ และวอลอค เลือดลดลง
แต่เมื่อผมขยับตัวผมเข้ามาใกล้วอลอค แล้วใช้ทักษะแสงอัศนีบาต ใส่เป้าหมายวอลอค ผลคือ โจมตีวอลอคเข้าแต่ถูกสะท้อนกลับแรงกว่าที่โจมตีวอลอคไปด้วย

แต่ต่อมาผมใช้ทักษะ พลังเยืองแข็ง ใส่วอลอค โดยอยู่ในระยะห่างก็ถูกสะท้อนเช่นกัน แต่ผลปรากฏว่า เลือดผมไม่ได้ลดลงด้วย ทั้งๆที่เป็นสกิวที่ใช้เงื่อนไขเดียวกันก็น่าจะมีผลแบบเดียวกัน
ต่อมาผมใช้ทักษะ พลังเยือกแข็ง ใส่เป้าหมายข้างๆวอลอค ผลที่ออกมาคือ วอลอคเลือดลดลง ผมไม่ถูกสะท้อนกลับ
ต่อมาผมขยับตัวเข้าไปชิดวอลอค แล้วใช้ทักษะ พลังเยือกแข็ง ใส่เป้าหมายวอลอค ผลคือ โจมตีวอลอคเข้า แต่ตัวผมไม่ถูกสะท้อนกลับ ซึ่งก็ทำให้เห็นชัดว่า ไม่ทักษะใดทักษะนึงต้องมีข้อผิดพลาดแน่ๆ ระหว่าง แสงอัศนีบาตหรือพลังเยือกแข็ง เพราะเป็น ทักษะที่มีเงื่อนไขอย่างเดียวกัน แต่ผลของการใช้ทักษะไม่เหมือนกัน

ดูภาพนะครับ
อันแรกจะเป็นทักษะแสงอัศนีบาต ส่วนอันที่2จะเป็นทักษะพลังเยือกแข็ง
<a href="http://www.youtube.com/v/jw87i6LoeyI&amp;rel=1" target="_blank">http://www.youtube.com/v/jw87i6LoeyI&rel=1</a>
<a href="http://www.youtube.com/v/-Ommk_9xSLc&amp;rel=1" target="_blank">http://www.youtube.com/v/-Ommk_9xSLc&rel=1</a>

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #8 เมื่อ: 04-05-2011, 18:22:22 »

จิงๆ การที่วอได้รับดาเมจคือโดน 2สกิลนี้ชี้ไปอีกเป้าหมายแล้วตัวเองอยู่ข้างๆไปโดนเอง ถึงจะได้รับดาเมจ

แต่ถ้า สกิลนี้ชี้ไปที่วอล็อคแค่คนเดียวจะสะท้อน
 Huh? Huh?

NeeD not to know

Jr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 05-05-2011, 11:15:43 »

เมื่อใช้ทักษะเยือกแข็งและแสงอัสนีบาตกับวอลอคที่มีเกราะสะท้อน ทักษะก็จะสะท้อนกลับมาหาผู้ใช้
เนื่องจากทักษะที่ใช้เป็นทักษะแบบหมู่เมื่อสะท้อนกลับมาหาผู้ใช้ก็จะทำให้เป้าหมายรอบๆ ผู้ใช้โดนทักษะไปด้วย(รวมทั้งวอลอค)
ในกรณีนี้วอลอคก็จะโดนเหมือนการชี้สกิลใส่เป้าหมายที่อยู่ด้านข้างไม่ได้ชี้ไปที่วอลอค
I-jaMes
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 05-05-2011, 14:48:25 »

อ้างจาก: จีเอ็มจินนี่ ที่ 05-05-2011, 11:15:43
เมื่อใช้ทักษะเยือกแข็งและแสงอัสนีบาตกับวอลอคที่มีเกราะสะท้อน ทักษะก็จะสะท้อนกลับมาหาผู้ใช้
เนื่องจากทักษะที่ใช้เป็นทักษะแบบหมู่เมื่อสะท้อนกลับมาหาผู้ใช้ก็จะทำให้เป้าหมายรอบๆ ผู้ใช้โดนทักษะไปด้วย(รวมทั้งวอลอค)
ในกรณีนี้วอลอคก็จะโดนเหมือนการชี้สกิลใส่เป้าหมายที่อยู่ด้านข้างไม่ได้ชี้ไปที่วอลอค

ผมต้องการจะบอกว่า ใช้สกิวเยือกแข็งเวลาถูกสะท้อน เลือดผมไม่ลด แต่เวลาใช้แสงอัศนีบาตเวลาถูกสะท้อนแล้วเลือดลด

มันแปลกตรงที่เป็นทักษะคล้ายๆกันแต่ทำไมอันนึงสะท้อนแล้วเลือดลดอักอันนึงสะท้อนแล้วเลือดไม่ลด ผมต้องการคำตอบตรงนี้

นอกนั้นผมรู้หมดแล้ว

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Asura Tester
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #11 เมื่อ: 05-05-2011, 18:35:48 »

อ้างจาก: I-jaMes ที่ 05-05-2011, 14:48:25
อ้างจาก: จีเอ็มจินนี่ ที่ 05-05-2011, 11:15:43

ผมต้องการจะบอกว่า ใช้สกิวเยือกแข็งเวลาถูกสะท้อน เลือดผมไม่ลด แต่เวลาใช้แสงอัศนีบาตเวลาถูกสะท้อนแล้วเลือดลด

มันแปลกตรงที่เป็นทักษะคล้ายๆกันแต่ทำไมอันนึงสะท้อนแล้วเลือดลดอักอันนึงสะท้อนแล้วเลือดไม่ลด ผมต้องการคำตอบตรงนี้

พลังโจมตีธาตุลมน้อยรึเปล่า เลยเลือดไม่ลด  Huh?

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Asura Tester
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #12 เมื่อ: 05-05-2011, 18:37:52 »

อ้างจาก: เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น ที่ 05-05-2011, 18:35:48
อ้างจาก: I-jaMes ที่ 05-05-2011, 14:48:25

พลังโจมตีธาตุลมน้อยรึเปล่า เลยเลือดไม่ลด  Huh?

โทดที มะกี้ไม่ได้ดูคลิป ถือว่าไม่ได้ถามละกัน = ="

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
Jr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 05-05-2011, 18:47:16 »

จากการสอบถามโปรแกรมเมอร์มานะคะ
สรุปได้ว่าทักษะทั้งสองนั้นส่งผลไม่เหมือนกันค่ะ ซึ่งทักษะทั้งสองจะแบ่งการโจมตีเป็นสองชั้นค่ะ
ซึ่งเกราะสะท้อนของวอลอคจะสะท้อนกลับแต่พลังโจมตีชั้นแรกนะคะ จะไม่สะท้อนพลังโจมตีในชั้นที่ 2 นะคะ

เริ่มจากพลังเยือกแข็ง
การโจมตีชั้นแรกจะส่งแต่สถานะแช่แข็งออกไป ชั้นที่ 2 เมื่อกระทบเป้าหมายจะส่งทั้งพลังโจมตีและสถานะแช่แข็งออกไป
ลองดูภาพประกอบนะคะ(จากภาพให้ a เป็นอาชีพวอลอค และ b, c, d, e เป็นผู้เล่นอื่นๆ นะคะ)

ถ้า วอลอค(ในภาพคือ a) มีเกราะสะท้อนเมื่อโดนพลังเยือกแข็ง สิ่งที่สะท้อนกลับมาหาผู้ใช้ก็จะมีแต่พลังชั้นแรกคือสถานะแช่แช็ง

ต่อมาเป็นแสงอัสนีบาต
การโจมตีทั้งสองชั้นเมื่อกระทบเป้าหมายจะส่งทั้งพลังโจมตีและสถานะทำให้ตาบอดออกไป
ลองดูภาพประกอบนะคะ(จากภาพให้ a เป็นอาชีพวอลอค และ b, c, d, e เป็นผู้เล่นอื่นๆ นะคะ)

ถ้า วอลอค(ในภาพคือ a) มีเกราะสะท้อนเมื่อโดนแสงอัสนีบาต สิ่งที่สะท้อนกลับมาหาผู้ใช้ก็จะมีแต่พลังชั้นแรกคือพลังโจมตีและสถานะทำให้ตาบอด

สรุปได้ว่าเมื่อใช้พลังเยือกแข็งกับวอลอคที่มีเกราะสะท้อน การสะท้อนกลับของทักษะที่ผู้ใช้ได้รับจึงมีแต่สถานะแช่แข็งค่ะ
I-jaMes
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 05-05-2011, 21:58:36 »

อ้างจาก: จีเอ็มจินนี่ ที่ 05-05-2011, 18:47:16
จากการสอบถามโปรแกรมเมอร์มานะคะ
สรุปได้ว่าทักษะทั้งสองนั้นส่งผลไม่เหมือนกันค่ะ ซึ่งทักษะทั้งสองจะแบ่งการโจมตีเป็นสองชั้นค่ะ
ซึ่งเกราะสะท้อนของวอลอคจะสะท้อนกลับแต่พลังโจมตีชั้นแรกนะคะ จะไม่สะท้อนพลังโจมตีในชั้นที่ 2 นะคะ

เริ่มจากพลังเยือกแข็ง
การโจมตีชั้นแรกจะส่งแต่สถานะแช่แข็งออกไป ชั้นที่ 2 เมื่อกระทบเป้าหมายจะส่งทั้งพลังโจมตีและสถานะแช่แข็งออกไป

ถ้า วอลอค(ในภาพคือ a) มีเกราะสะท้อนเมื่อโดนพลังเยือกแข็ง สิ่งที่สะท้อนกลับมาหาผู้ใช้ก็จะมีแต่พลังชั้นแรกคือสถานะแช่แช็ง

ต่อมาเป็นแสงอัสนีบาต
การโจมตีทั้งสองชั้นเมื่อกระทบเป้าหมายจะส่งทั้งพลังโจมตีและสถานะทำให้ตาบอดออกไป

ถ้า วอลอค(ในภาพคือ a) มีเกราะสะท้อนเมื่อโดนแสงอัสนีบาต สิ่งที่สะท้อนกลับมาหาผู้ใช้ก็จะมีแต่พลังชั้นแรกคือพลังโจมตีและสถานะทำให้ตาบอด

สรุปได้ว่าเมื่อใช้พลังเยือกแข็งกับวอลอคที่มีเกราะสะท้อน การสะท้อนกลับของทักษะที่ผู้ใช้ได้รับจึงมีแต่สถานะแช่แข็งค่ะ
โปรดกลับไปดูคลิปแรกให้ดีๆ ผมถูกสะท้อนแต่ไม่ตาบอดเลยสักครั้ง
ผมไม่ได้สงสัยอะไรเรื่องชั้นแรกชั้น2อะไรเลย ผมสงสัยตรงที่ว่า สกิวทั้ง2นี้อะโจมตีไปถูกสะท้อนทั้ง2สกิว อันนี้เข้าใจ แต่ทำไมสกิวนึงโดนสะท้อนเลือดคนโจมตีลดแล้วอีกสกิวนึงสะท้อนแต่เลือดคนที่โจมตีไม่ลด และไม่ได้ติดตาบอดไรไรตามที่ได้ตอบมาด้วย
และช่วยอธิบายให้ผมเข้าใจมากกว่านี้ด้วยพลังโจมตีชั้นแรกกับชั้น2 ผมงงมาก ถ้าสมมุติว่า พลังเยือกแข็งมีการโจมตี2ชั้น ชั้น
แรกคือสถานะเยือกแข็ง ชั้นที่2 คือพลังโจมตี แล้วทำไมแสงอัศนีบาตถึงไม่เหมือนหล่ะเพราะมันก็น่าจะโจมตีชั้นแรกคือสถานะตาบอดและชั้นที่2คือพลังโจมตี ผมเข้าใจแบบนี้นะ และเข้าใจว่ามันน่าจะมีผลอย่างเดียวกันซิไม่น่าจะเป็นแบบนี้นะครับ
กรุณาตอบให้ตรงคำถามด้วยครับด้วยความเคารพ

ป้าย:
หน้า: [1] 2