GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ทีมงานช่วยปรับให้แอสแซซซิน ดีขึ้นกว่านี้  (อ่าน 811 ครั้ง)
Beam บีมมี่..
Jr. Member
**

หนู ชอบอยู่ใน" นรก "

Re: อยากให้ทีมงานช่วยปรับให้แอสแซซซิน ดีขึ้นกว่านี้
« ตอบ #45 เมื่อ: 19-04-2011, 00:24:09 »

อ้างจาก: Slush ที่ 18-04-2011, 23:14:41
แอสเก่งจะตายอยู่แล้ว (ไม่เข้าข้างนะ)

ลองไม่จุสิ แอส เหนือกว่าเบลดนะ ถ้าไม่สกิล

เบลดคงไม่โป๊ะกับแม่นแล้วก็ตีแรงตอนไม่จุหรอก

มันคิดได้ทั้งบวกกับลบอะ  woon woon

เบอลดความไว + โจมตีแผลเก่า + หลั่งเลือดสังหาร + สับเต็มแรง รอดมั้ยอ่ะคะ ^^

รักใครดี ?

" บางเรื่องที่อยากรู้ ลองไม่รู้มั้งก็ได้นะ "
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

Re: อยากให้ทีมงานช่วยปรับให้แอสแซซซิน ดีขึ้นกว่านี้
« ตอบ #46 เมื่อ: 19-04-2011, 00:29:14 »

อ้างจาก: น้องบีม ณ ดาวดึงส์ ที่ 19-04-2011, 00:24:09
อ้างจาก: Slush ที่ 18-04-2011, 23:14:41
แอสเก่งจะตายอยู่แล้ว (ไม่เข้าข้างนะ)

ลองไม่จุสิ แอส เหนือกว่าเบลดนะ ถ้าไม่สกิล

เบลดคงไม่โป๊ะกับแม่นแล้วก็ตีแรงตอนไม่จุหรอก

มันคิดได้ทั้งบวกกับลบอะ  woon woon

เบอลดความไว + โจมตีแผลเก่า + หลั่งเลือดสังหาร + สับเต็มแรง รอดมั้ยอ่ะคะ ^^
บางคนก็รอด บางคนก็ไม่รอด เพราะแอสบางคนเลือดเยอะ แถมโอกาสตีโดนสูงสุดก็ 95% เหลือ5%หลบได้ ต่อให้ถ้าหลบ400 80% หลบเหลือ80 ก็ยังพอรอดได้นะ ถ้าดวงดีๆวืดหมดนั่นเบอซวยไป Evil

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
Beam บีมมี่..
Jr. Member
**

หนู ชอบอยู่ใน" นรก "

« ตอบ #47 เมื่อ: 19-04-2011, 00:32:29 »

อ้างจาก: White_-_ReaPer ที่ 19-04-2011, 00:29:14
อ้างจาก: น้องบีม ณ ดาวดึงส์ ที่ 19-04-2011, 00:24:09

บางคนก็รอด บางคนก็ไม่รอด เพราะแอสบางคนเลือดเยอะ แถมโอกาสตีโดนสูงสุดก็ 95% เหลือ5%หลบได้ ต่อให้ถ้าหลบ400 80% หลบเหลือ80 ก็ยังพอรอดได้นะ ถ้าดวงดีๆวืดหมดนั่นเบอซวยไป Evil

หลบ 80 เบอแม่น 200 ก็โดนและ

รักใครดี ?

" บางเรื่องที่อยากรู้ ลองไม่รู้มั้งก็ได้นะ "
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #48 เมื่อ: 19-04-2011, 04:07:17 »

ผมว่าเกมนี้มันก็ดีนะ ที่แต่ละอาชีพต่างก็มีข้อดีข้อเสียต่างกันไป ตามที่เรปบนๆและหน้าก่อนหน้าพูดมา ผมแทบที่ที่พูดไม่เจอ (แต่ก็ยังมา ฮ่าๆ)

ผมว่าเล่นดีๆนะ ทั้งสองอาชีพเทพพอๆกันครับ ถ้าใส่ของดีๆเท่าๆกัน โอกาสชนะสูสีเลยนะ ผมว่า50:50 เลยนะ เพราะมันมีวิธีหลบหลีก และมีสเตปการเล่นของมันครับ ถ้าคุณเล่นเป็นอ่ะนะ ผมไม่เถียงว่าแอสเทพกว่าเบลด และผมก็ไม่เถียงว่าเบลดเทพกว่าแอสด้วย แต่ผมว่า คนเราที่จะเล่นน่ะ มันวัดกันที่ของและสเตตัสมากกว่าครับ จุเท่าไหร่ไม่สำคัญ ของสิสำคัญ

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
เดเหดหกด ดเดเพะดก
Newbie
*

« ตอบ #49 เมื่อ: 19-04-2011, 08:04:59 »

อ้างจาก: —PK— ที่ 16-04-2011, 15:11:55
1 โป๊ะเช๊ะ ก็ใช่ว่าจะแรง ก็พอๆกับเบลด
2 โอกาศโป๊ะเชะ ก็ใช่ว่าจะโป๊ะเช๊ะทุกดอก ดอกที่ไม่โป๊ะ ก็ตีธรรมดา (เบามาก)
3 เบลด โป๊ะน้อย แต่ก็แรงพอๆกับแอส ถ้าไม่โป๊ะ ตีธรรมดาก็แรงกว่าอยู่ดี
4 มีพุงแทง ก็ดี (พุ่งไปหาเบลดเจอตวัด หรือไม่ก็พิโรธ หลับอีก)
5 พรางตัว เจออาชีพที่ตีไกลแล้วใส่เทียนไขก็ไร้ประโยชน์
6 ได้ชื่อว่าเทพหลบ เจอเบลดโหดพิโรธ ก็หลับ เจอเบอสายแม่นก็หลับ
7 หลบเวทย์ก็ไม่ได้

Angry สรุป แอสมีดีอะไรบ้างครับ

ปล.ไปเล่นเบลดยังจะดีกว่าเลย  Angry

ถ้าคนคิดอย่างคุณทุกอาชีพไม่ต้องปรับ กันทุกอาชีพหรอไง เหอๆ
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #50 เมื่อ: 19-04-2011, 10:27:18 »

จะถือว่าเป็นความซวยของแอสก็ได้ที่คลาส 3 ของแอสดันไปในทางโจมทีและถูกทอนลงครึ่งนึง คือ  ทำลายเวท
  สวนกลับเบลด สวนติดมึนและโจมตี 100% ถูกทอนในวอร์ในแบทเหลือครึ่งนึงก็โอเค มันเท่ากันกับทุกอาชีพที่ถูกทอนพลังโจมตี
  สายอาชีพอื่นๆคลาส 3 ไปทางเพิ่มป้องกัน สนับสนุนตัวเอง อันนี้ในแบทในวอร์ไม่ได้ทอนเพราะไม่เกี่ยวกับพลังโจมตี ได้เต็มหมดจึงถูกต้อง และบางอาชีพสกิวแสดงผลเต็มเวลาในทักษะระดับทั้งขางนอกและในแบทในวอร์

เมื่อทำลายเวทแอสถูกทอนไปเหลือทำลายได้ครึ่งเดียว เห็นผลในแบทที่สุดก็เมื่อเราไปโกยตีคนอ่อนๆเล่นให้เวทเค้าหมด เอาฮา
 จากที่ผมเคยเอาแอสสู้มากับอาชีพที่ีมีระดับใกล้เคียง ยังไม่เคยมีใคร MP หมดในแบทเสียที (เล่นกันแบบไม่อาหารไม่ยาฟูเอมน๊ะ)
 ก็มันตีลดทีละ 23 ถูกทอนไปครึ่งไง ยกตัวอย่างคู่ต่อสู้มี MP กระจอกๆสัก 7-800 แอสตี 10 ครั้งลดได้ 200 กว่าๆ รวมกับคู่ต่อสู้ใช้ MP ในการตอบโต้ด้วยสกิวต่างๆสัก 3-4 สกิว ยังเหลือสบายๆ  (ขนาดเบอตอนนี้ MP ยังมีเป็นพัน แม้สกิวมันจะใช้เอมเยอะก็เหอะ) แล้วคุณว่า แอสตีเข้า 10 ครั้งที่ว่าจะลด MP ได้ 200 กว่าๆนั้น ใน 10 ครั้งนั้น คู่ต่อสู้ยังจะยืนอยู่หรือนอนไปแล้ว หรือเราอาจจะนอนไปแล้วก็ได้

ฉะนั้น จุดขายของอาชีพแอสยังคงเดิมคือ ทำโป๊ะให้แรง อัตราโป๊ะให้เยอะ + สกิวเก่าๆนี่หละ พุ่งแทง หมื่นมีด พรางแทงข้างหลัง ยังดีที่พันธมิตรกับร่างกายพิษยังพอจะมาช่วยอยู่บ้าง แต่อย่างที่ผมบอกครับท่าน จขกท. จุดขายแอสยังเหมิือนเดิมคือทำโป๊ะให้แรง อัตราโป๊ะให้เยอะ เท่านั้น  เท่านี้แหละของหากินของแอส 

ส่วนทำลายเวทอย่าไปคาดหวังผลอะไรกับมันถ้าสู้กันสดๆต่างคนต่างเต็มหลอด  ต้องไปไล่ตีคนที่เค้าสู้มาแล้วจนเอมเหลือน้อยพอได้ 555+ และอันที่จริงสกิวนี้ไม่มีเลยก็ไม่เดือดร้อน การต่อสู้ในเกมส์นี้มันจบลงด้วยสกิวที่ทำตามเมจรุนแรงมากๆจาก 1 -2 -3 สกิวเท่านั้น และตัวเลือดเองก็ไม่ได้มีเยอะขนาดบอสที่จะไปรองรับการต่อสู้ที่ยืดยาว  ทักษะของสายอาชีพบางอย่างก็เลยไม่ค่อยเห็นผล เราต้องหาจุดเด่นตรงอื่นเอามาเล่นครับเพื่อจะให้สู้เขาได้  ขนาดสายเวทด้วยกัน มีคลาส 3 ด้วยกัน ทำกันเวทกันหนาๆ ลงแบทไปอีกผ่ายเพิ่งเรียกสกิว ฝ่านนี้ลงสกิว 2 ทีตายแระ ยังไม่ได้ทันทำอะไรเลย ทั้งๆที่สู้ได้น๊ะ ผมว่าการต่อสู้มันไวไป ไม่ได้ยืนสู้กันเลย  ผมว่ามันไม่หนุกตงลงไปสู้กันฉึกสองฉึกก็ม่อง หายใจยังไม่ถึง 10 วิด้วยซ้ๆ 555+

แอสน่ะ เมื่อก่อนเคยแจ๋ว ตอนนี้ก็ยังพอแจ๋วอยู่ ลองหันไปเล่นลูกผสมบ้างครับ แอสมีดคู่ + ทำยาพิษ + ร่างกายพิษ + พันธมิตรเงา

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
newzazaza เซิร์พ ดาวดึงส์ จ้าาาาา
Jr. Member
**

« ตอบ #51 เมื่อ: 19-04-2011, 13:48:00 »

มันก็อยู่แล้วนะ อัพสเตผิดป่าว

ดูไม่ดีอาจเนียน แต่ถ้าดูดีดีเซนตัวนี้ไม่ได้จุติ มันยืนบังแอสอยู่
ตัวละครลับ
Jr. Member
**

!!! ชิงสุกก่อนห่าม !!!

« ตอบ #52 เมื่อ: 20-04-2011, 08:57:44 »

ถ้าคุณบอกว่า เบลดเทพกว่า ก็เล่นเบลดได้เลย

แอสถ้าคุณทำซี3 เทพอยู่ใช่ย่อยเลยนะ

ทำลายเวท 10 เวทหมด ทำอะไรได้ละครับ

ส่วนในแบท ติดใบ้ กดสกิลไม่ได้ จบเกมเดินรอความตาย

แอสมันสายหลบ โดนกายภาพโจมตีส่วนใหญ่จะวืด

ส่วนเบลดเข้าหมดนะครับนอกจากกันเยอะๆ

เก๋าตั้งแต่รุ่นพ่อ
ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4]