GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ทีมงานช่วยปรับให้แอสแซซซิน ดีขึ้นกว่านี้  (อ่าน 811 ครั้ง)
ทีที้
Full Member

Re: อยากให้ทีมงานช่วยปรับให้แอสแซซซิน ดีขึ้นกว่านี้
« ตอบ #15 เมื่อ: 16-04-2011, 19:37:37 »

ตอนเปรียบเทียบ ก็เอาแอสเทพ เทียบกะเบรดเทพ จิ   อย่าเอาแอสธรรมาไปสู้กะเบรดเทพ ผลมันก็รู้ๆอยู่

ผมว่า  ถ้าของที่ใส่ พอๆกัน  การจุไกล้ๆกัน   แอสก็ไม่แพ้ เบรดง่ายๆนะครับ

-Muscle- อัศวินสีดำ
Newbie
*

Re: อยากให้ทีมงานช่วยปรับให้แอสแซซซิน ดีขึ้นกว่านี้
« ตอบ #16 เมื่อ: 16-04-2011, 20:07:07 »

อ้างจาก: ทีที้ ที่ 16-04-2011, 19:37:37
ตอนเปรียบเทียบ ก็เอาแอสเทพ เทียบกะเบรดเทพ จิ   อย่าเอาแอสธรรมาไปสู้กะเบรดเทพ ผลมันก็รู้ๆอยู่

ผมว่า  ถ้าของที่ใส่ พอๆกัน  การจุไกล้ๆกัน   แอสก็ไม่แพ้ เบรดง่ายๆนะครับ

ใช่เลยครับ แอสพุ่งก่อนแอสชนะ เบลดผ่าก่อนเบลดชนะ  แอสโป๊ะโหดๆมีเยอะแยะ ถึงว่าโป๊ะกันโป๊ะได้ก็เถอะ

แต่ถ้าเปรียบเทียบดูแล้วแอสมีโป๊ะ25%จากสกิลโจมตีจุดสำคัญ+ค่าโป๊ะพื้นฐานกับค่าLUX ยังไงก็มากกว่าเบลด

อีกอย่างแอสมีพันธมิตรแห่งเงา(ซึ่งตีแล้วหายตัว เบลดยืนงงเป็นไก่ตาแตก) ถ้าเบลดอยากเห็นแอสก็ต้องใส่เทียนไข ซึ่งเบลดป้องกันจะลดไป0+20  ใช่ไหมล่ะครับ

เปรียบเทียบเบลดกากกับแอสกาก  สมมุติจขกท.เป็นแอสกาก ที่หลบโคตรน้อย แล้วเบลดกากที่ไม่แกร่งแต่ก็แม่นแน่นอนเพราะเบลดแม่นสูง

ตีกันคุณคิดว่าใครจะชนะ ผมว่าเบลดกากชนะ นะครับ คุณน่ะ อยู่ในจำพวกแอสกากหรือเปล่าครับท่าน จขกท.

ปล. แอสจะเสียเปรียบอีกอันคืนสกิลสวนกลับของเบลด อันนี้ผมเชื่อว่าต้องมีคนพูดแน่ ผมเลยขอชิงพูดก่อน โอกาสสวนไม่100%

สกิลดาบป้องกันที่ระดับ5เพิ่มดาบป้องกัน 10% และจะเพิ่มอีกต่อเมื่อใส่คลุมปีกมังกร ดาบปีกค้างคาว และการลง VIT(โดยการกดสกิลสมาธิขั้นสูง)

ซึ่งก็แน่ๆอยู่แล้วจะสวนบ่อย  และแน่นอนคนที่ทำได้คงมีแต่คนที่เล่นมานานแล้ว และจุติมาพอสมควร แล้วคุณ จขกท. พอจะมีไรไปสู้กับเขาล่ะครับ

ผมไม่ได้ว่า จขกท.กากนะ แต่ผมแค่ถามว่า คุณของยศไร C3 ระดับไหน จุติกี่ครั้ง สเตตัสลงอะไรไปมั่ง 

เอิร์ธคุงขอรับกระผม
Hero Member

กุเบื่อ...

« ตอบ #17 เมื่อ: 16-04-2011, 20:12:14 »

เรปบนแทงใจดำผม Wink ผมเป็นแอสกาก Winkขนาดกากยังฆ่าเบรดได้ Evil

White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #18 เมื่อ: 16-04-2011, 21:57:47 »

อ้างจาก: เอิร์ธคุงขอรับกระผม ที่ 16-04-2011, 20:12:14
เรปบนแทงใจดำผม Wink ผมเป็นแอสกาก Winkขนาดกากยังฆ่าเบรดได้ Evil
ผมก็แอสกาก สายผสม มีด+ปาดาว(ปาดาวเน้นตีปกติเอา ดาวหมดใช้มีดเวลต่อ) โป๊ะดอกนึงไม่ถึง2พัน โดนเบลดดาบใหญ่พิโรธทีดับ เค้าพิโรธดอกละ3พัน4พัน เลือดเราแค่เกือบ3พัน จะเหลือ Evil
อ้างจาก: ทีที้ ที่ 16-04-2011, 19:37:37
ตอนเปรียบเทียบ ก็เอาแอสเทพ เทียบกะเบรดเทพ จิ   อย่าเอาแอสธรรมาไปสู้กะเบรดเทพ ผลมันก็รู้ๆอยู่

ผมว่า  ถ้าของที่ใส่ พอๆกัน  การจุไกล้ๆกัน   แอสก็ไม่แพ้ เบรดง่ายๆนะครับ
ใช่ ใช่
เดี๋ยวนี้แอสถ้าไม่ใช่สายเวลเค้าลงออฟเลือดกันทั้งนั้นแหละครับ น้อยคนจะออฟว่อง ดีไม่ดีมีแอสสายถึกด้วยนะ

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
FiraLia
Jr. Member
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 17-04-2011, 22:30:03 »

เทียบระหว่างc3 นะครับ
พันธมิตรกับสวนกลับ
พันธมิตร = มีดีเลย์ตอนเปิด1นาที
สวนกลับ = ไม่มีดีเลย์ตอนเปิด

พันธมิตร = หายตัว 2 วินาที
สวนกลับ = มึน 3 วินาที

พันธมิตร = ไม่มีของเพิ่มโอกาศ c3 เพิ่มโอกาศได้
สวนกลับ = มีของเพิ่มโอกาศ(ดาบปีกค้างคาว คลุมปีกมังกร) c3เพิ่มโอกาศได้

แอสแพ้ทางเบลดมาตั้งนานอยู่แล้วครับ แอสเก่งๆสู้กับเบลดเก่งๆ เทียบอัตราแพ้ชนะออกมาประมาณ 39-30ครั้งโดยประมาณ(อ้างอิงจาก maoonjang VS Fluxe)
เจอเบลดสวนกลับเทพๆสู้ยากครับ พันธมิตรระดับ9-10 เวลาติดจะโจมตีรอบตัว ดับ10โจมตี100% เวลาติดพันธมิตรแล้วโจมตีรอบตัว
โดนเบลดก็สวนกลับได้ครับ เด้งๆอยู่โดนสวน มึน ใครว่าพันธมิตรหลบเทพๆ เจอเบลดสวนกลับเทพๆก็สู้ยากเหมือนกันครับ

ส่วนแอสสายหลบ แทบไม่ค่อยจะมีคนเล่นแล้วครับ ทุนสูงมาก ของหลบธรรมดาๆ หลบไม่พ้น ต้องใส่ของแรร์ ออฟสูงๆถึงจะหลบพ้น
แถมใส่ของหลบ เลือดน้อยอีก โดนผ่า3พิภพ ก็รอดยาก ปัจจุบันเลยเห็นมีแต่แอสสายเลือด(อ้างอิงจากเซิฟสวรรค์) เลือดแอสบางคนเยอะกว่าเบลดด้วยซ้ำ

สำหรับผม ไม่มีปัญหาอะไรในการเล่นครับ
ที่อยากได้เล็กๆ คือ
1 เอาดีเลย์ตอนเปิดสกิลพันธมิตรออกไป
2 เพิ่มแถบบัพเวลาและชนิดของสกิลร่างกายพิษ ถ้ามีจะมีประโยชน์มากๆครับ เพราะปัจจุบันบัพไปก็ไม่มีเวลา แถมไม่รู้ด้วยว่าสุ่มได้พิษชนิดไหน
3 ทำลายเวทน่าจะมีประโยน์มากกว่านี้ ให้สมเป็นสกิลc3

สามอย่างแค่นี้ ถ้าทีมงานทำให้ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ ไม่เดือดร้อน ผมเล่นจะครบทุกอาชีพละ

Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #20 เมื่อ: 17-04-2011, 22:49:44 »

เออ จริงแหะ ของแอสไม่มีบวกโอกาสหลบไร้ลักษ์เลยอ่ะ Embarrassed
แอสสายมีดอาจจะแพ้เบลดดาบคู่ แต่อาจจะชนะเบลดดาบใหญ่ แต่แอสสายปาดาวอ่ะ 75:25 ครับ ปาบอลน้ำไปเบลดดาบคู่ก็ผ่ามิติได้ เบลดดาบใหญ่กดสมาธิก็แก้ได้ แอสมันเสียเปรียบจริงๆอ่ะ
แต่แอสก็มีข้อดีนะ สำหรับการเวลช่วง40-60
แอสโกยหนีก็ไม่โดนโจมตี เบลดทำได้มั้ย!
แอสลงเข้แดงได้โดยไม่กลัวตาย เพราะแอสมันสายหลบ แต่เบลดสายเกราะ ไม่เทพจริงก็โดนตีเข้าอยู่ดี เบลดเก่งเท่าแอสช่วงนี้มั้ย!!!!
แอสสายปาดาวพยุหดารา แล้วโกยหนีให้พยุหตีเอา เบลดทำได้มั้ย!!!
ตอนปาดาวผ้าพันคอแอสยังสะบัด เบลดทำได้มั้ย!(ไม่เกี่ยว- -*)
แล้วก็ลองมาเทียบแอสมีดกับแอสดาวที่เค้าว่ากากกัน(กากเฉพาะในแบทครับ ต้นทุนสูงก็จริงแต่เทพสุดๆ)
แอสปาดาวเวลง่ายมาก วางพยุห+โกยหนี แอสมีดทำได้มั้ย!
แอสปาดาวโกยเวลได้ แอสมีดทำได้มั้ย!
แอสปาดาวเวลาติดพันธมิตรก็วางพยุหได้ ยิ่งถ้ามีเซ็ตไร้เงายิ่งเทพ แอสมีดทำได้ม้ัย!
แอสปาดาวทำต่อเนื่องตันได้ตั้งกะใส่ดาว แอสมีดทำต่อเนื่องตันโดยเวลแค่41ไม่กดฮึดสู้ได้ไหม!
คิดได้แค่นี้แหละ เพราะเพื่อน(กวนตีน)ของผมมันเล่นสายปาดาว

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
FiraLia
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 17-04-2011, 23:16:19 »

อ้างจาก: White_-_ReaPer ที่ 17-04-2011, 22:49:44
เออ จริงแหะ ของแอสไม่มีบวกโอกาสหลบไร้ลักษ์เลยอ่ะ Embarrassed
แอสสายมีดอาจจะแพ้เบลดดาบคู่ แต่อาจจะชนะเบลดดาบใหญ่ แต่แอสสายปาดาวอ่ะ 75:25 ครับ ปาบอลน้ำไปเบลดดาบคู่ก็ผ่ามิติได้ เบลดดาบใหญ่กดสมาธิก็แก้ได้ แอสมันเสียเปรียบจริงๆอ่ะ
แต่แอสก็มีข้อดีนะ สำหรับการเวลช่วง40-60
แอสโกยหนีก็ไม่โดนโจมตี เบลดทำได้มั้ย!
แอสลงเข้แดงได้โดยไม่กลัวตาย เพราะแอสมันสายหลบ แต่เบลดสายเกราะ ไม่เทพจริงก็โดนตีเข้าอยู่ดี เบลดเก่งเท่าแอสช่วงนี้มั้ย!!!!
แอสสายปาดาวพยุหดารา แล้วโกยหนีให้พยุหตีเอา เบลดทำได้มั้ย!!!
ตอนปาดาวผ้าพันคอแอสยังสะบัด เบลดทำได้มั้ย!(ไม่เกี่ยว- -*)
แล้วก็ลองมาเทียบแอสมีดกับแอสดาวที่เค้าว่ากากกัน(กากเฉพาะในแบทครับ ต้นทุนสูงก็จริงแต่เทพสุดๆ)
แอสปาดาวเวลง่ายมาก วางพยุห+โกยหนี แอสมีดทำได้มั้ย!
แอสปาดาวโกยเวลได้ แอสมีดทำได้มั้ย!
แอสปาดาวเวลาติดพันธมิตรก็วางพยุหได้ ยิ่งถ้ามีเซ็ตไร้เงายิ่งเทพ แอสมีดทำได้ม้ัย!
แอสปาดาวทำต่อเนื่องตันได้ตั้งกะใส่ดาว แอสมีดทำต่อเนื่องตันโดยเวลแค่41ไม่กดฮึดสู้ได้ไหม!
คิดได้แค่นี้แหละ เพราะเพื่อน(กวนตีน)ของผมมันเล่นสายปาดาว

ใช่ เคยลองเล่นสายพยุหดารา กวนดีจริงๆครับ โกยไปวางๆๆ แล้ววิ่งหนี ฮามาก

เมื่อก่อนก่อนปรับทอน50% ปาค้างคาวแจ่มมากมาย ปาแรง แถมกระเด็นอีก

เดี๋ยวนี้แทบไม่เข้า เบาโหวงเลย = =
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #22 เมื่อ: 18-04-2011, 00:11:13 »

ลองดูปั้น แอส agi+dex ไม่ต้องจุ เอาพันให้ระดับ 9-10 อัพแทงข้างหลังด้วย น่าจะเก่งแล้วนะครับ แต่ว่าก็นั้นแหละ  ยังไง แอสก็๋หลบเบลดไม่ได้หลอก  laugh

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
PCU____________™
Full Member

ชิว ชิว สุดใน3โลก

« ตอบ #23 เมื่อ: 18-04-2011, 03:40:24 »

อ้างจาก: —PK— ที่ 16-04-2011, 15:11:55
1 โป๊ะเช๊ะ ก็ใช่ว่าจะแรง ก็พอๆกับเบลด
2 โอกาศโป๊ะเชะ ก็ใช่ว่าจะโป๊ะเช๊ะทุกดอก ดอกที่ไม่โป๊ะ ก็ตีธรรมดา (เบามาก)
3 เบลด โป๊ะน้อย แต่ก็แรงพอๆกับแอส ถ้าไม่โป๊ะ ตีธรรมดาก็แรงกว่าอยู่ดี
4 มีพุงแทง ก็ดี (พุ่งไปหาเบลดเจอตวัด หรือไม่ก็พิโรธ หลับอีก)
5 พรางตัว เจออาชีพที่ตีไกลแล้วใส่เทียนไขก็ไร้ประโยชน์
6 ได้ชื่อว่าเทพหลบ เจอเบลดโหดพิโรธ ก็หลับ เจอเบอสายแม่นก็หลับ
7 หลบเวทย์ก็ไม่ได้

Angry สรุป แอสมีดีอะไรบ้างครับ

ปล.ไปเล่นเบลดยังจะดีกว่าเลย  Angry

บ่นกันทุกอาชีพไปสมัคร GM เลยคร้าบ Evil

special edition X 3
special edition X  3
special edition X 3
____ ver.special mode ! __
I-jaMes
Full Member

งอนแล้วน้าาา

« ตอบ #24 เมื่อ: 18-04-2011, 04:36:25 »

อ้างจาก: FiraLia ที่ 17-04-2011, 22:30:03
เทียบระหว่างc3 นะครับ
พันธมิตรกับสวนกลับ
พันธมิตร = มีดีเลย์ตอนเปิด1นาที
สวนกลับ = ไม่มีดีเลย์ตอนเปิด

พันธมิตร = หายตัว 2 วินาที
สวนกลับ = มึน 3 วินาที

พันธมิตร = ไม่มีของเพิ่มโอกาศ c3 เพิ่มโอกาศได้
สวนกลับ = มีของเพิ่มโอกาศ(ดาบปีกค้างคาว คลุมปีกมังกร) c3เพิ่มโอกาศได้

แอสแพ้ทางเบลดมาตั้งนานอยู่แล้วครับ แอสเก่งๆสู้กับเบลดเก่งๆ เทียบอัตราแพ้ชนะออกมาประมาณ 39-30ครั้งโดยประมาณ(อ้างอิงจาก maoonjang VS Fluxe)
เจอเบลดสวนกลับเทพๆสู้ยากครับ พันธมิตรระดับ9-10 เวลาติดจะโจมตีรอบตัว ดับ10โจมตี100% เวลาติดพันธมิตรแล้วโจมตีรอบตัว
โดนเบลดก็สวนกลับได้ครับ เด้งๆอยู่โดนสวน มึน ใครว่าพันธมิตรหลบเทพๆ เจอเบลดสวนกลับเทพๆก็สู้ยากเหมือนกันครับ

ส่วนแอสสายหลบ แทบไม่ค่อยจะมีคนเล่นแล้วครับ ทุนสูงมาก ของหลบธรรมดาๆ หลบไม่พ้น ต้องใส่ของแรร์ ออฟสูงๆถึงจะหลบพ้น
แถมใส่ของหลบ เลือดน้อยอีก โดนผ่า3พิภพ ก็รอดยาก ปัจจุบันเลยเห็นมีแต่แอสสายเลือด(อ้างอิงจากเซิฟสวรรค์) เลือดแอสบางคนเยอะกว่าเบลดด้วยซ้ำ

สำหรับผม ไม่มีปัญหาอะไรในการเล่นครับ
ที่อยากได้เล็กๆ คือ
1 เอาดีเลย์ตอนเปิดสกิลพันธมิตรออกไป
2 เพิ่มแถบบัพเวลาและชนิดของสกิลร่างกายพิษ ถ้ามีจะมีประโยชน์มากๆครับ เพราะปัจจุบันบัพไปก็ไม่มีเวลา แถมไม่รู้ด้วยว่าสุ่มได้พิษชนิดไหน
3 ทำลายเวทน่าจะมีประโยน์มากกว่านี้ ให้สมเป็นสกิลc3

สามอย่างแค่นี้ ถ้าทีมงานทำให้ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ ไม่เดือดร้อน ผมเล่นจะครบทุกอาชีพละ

อยากบอกว่าการประลองครั้งนี้ผมได้รับหน้าที่เป้นผู้ตัดสิน เป็นการต่อสู้ที่ดุเดือดมากครับ แต่ก็ถือว่าแอสสู้ได้นะครับสูสีเลยครับ แต่เบรดจะได้เปรียบมากกว่าตรงสกิวไม่ต้องมีดีเลเวลาเปิดใช้ครับ

คิวบิ โนะ โยโกะ
Sr. Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 18-04-2011, 05:36:08 »

แอสเทพกับเบรดเทพมาสู้กันเบรดออกจะได้เปรียนนิดหน่อยมั้งครับ แต่แอสกับพาลาอย่าไปพูดถึงเลยครับแอสสู้ด้วยยาก
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 18-04-2011, 08:31:54 »

เล่นเบรดดีกว่าก็ไปเล่นเบรดซิครับ แต่ถ้าเรื่องสกิลคลาสสามของแอส อย่างทำลายเวทมันห่วยจริงๆ ส่วนสกิลสวนกลับ และกสิลพันธมิตร หากเปิดใช้เหมือนกันสวนกลับไม่ได้มีโอกาสสวนทุกครั้งนะครับ โอกาสสวนขึ้นอยู่กับอัตราการยกดาบป้องกันด้วย แล้วจริงๆ ต้องมองโดยรวมด้วยครับ ทั้งการแบท เก็บเวล การล่าบอส ผมว่าโดยรวมในทุกๆ ด้าน แอสดีกว่าเบรดครับ
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 18-04-2011, 08:47:59 »

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 18-04-2011, 00:11:13
ลองดูปั้น แอส agi+dex ไม่ต้องจุ เอาพันให้ระดับ 9-10 อัพแทงข้างหลังด้วย น่าจะเก่งแล้วนะครับ แต่ว่าก็นั้นแหละ  ยังไง แอสก็๋หลบเบลดไม่ได้หลอก  laugh
ใครว่าหลบไม่ได้ ขนาดผมเวล59ยังตีแอสเวล70ไม่ได้เลย =w=
* White_-_ReaPer เจอตบ
สายมีด agi-str โลด แรงกว่าเยอะ สายดาวนั่นแหละ agi-dex laugh(อัพครบเหลือ10เหรียญ ลงพิษเลยก็ดีมั้งนะ Evil)

7—•D3STROY3[R]•—7
Hero Member

วันนี้คุณ " ซั่ม หรือยัง ?์

« ตอบ #28 เมื่อ: 18-04-2011, 08:53:19 »

มันดีคนละอย่างนะ เซิฟ PK คิดนอกเเบท

เเอส มีอะไรดี ??
1. เเอส มีอ้อมกอด ผ่าไม่มึน มีบัฟ มีคนฟูไห้
2. เเอส ตีเซน + เบอ สบาย เพราะ 2 สายนี้เเม่นน้อย เบลดถึกเเค่ไหนเจอเซนเเทงก็ร้องคับ เข้า ไม่คิดป้องกัน
3. เเอส พุ่งวิทีเดียว มีโอกาศดับ เบลด ผ่ามิติ ผ่า 3 วิบางคน เเทบไม่สะท้านเลย
4. เเอส มีพัน เเทงข้างหลัง ตีพาลาเข้า ง่าย เบลดเจอพาลากัน 1XXX+9X นี่ไม่ต้องพูดถึงเลยคับ เหมือนตีกองทรายคนอื่น
5. เเอส ไม่ต้องบัฟก็ลุยได้ เเต่เบลดต้องกด ฟันไว สมาธิ เร่ง ฯลฯ
6. เเอส มีทำลายเวทยิ่งตีนาน เวทยิ่งลด เคยโดนจนเวทเหลือ 1/1 ด้วย -*-

เบลดมีอะไรดี
1. เบลด มีสวนกลับ สวนติดมึนทุกดอก ถึงมีบัฟกะเหอะ
2. เบลด มี C3 ดาบทาด ช่วย เพิ่มป้องกัน กันเวท โจมตี มีเเอสที่ำไหนเล่นสายถึกไหมละ เบลดก็ไม่เล่นหลบเหมือนกัน
3. เบลด มี ความเเม่นยำสูง เเต่ตีกัน ยังไงก็ต้องมี บทเพลง + เเม่น + หลบ + กำลัง อยุ่เเล้ว
4. พระฟูตลอด ก็โออยุ่ เเต่เจอเเอส ฟูตลอดเหมือนกัน เเดสเดี๋ยวนี้เลือด 10k เเล้ว มีเชียร์ เเอสโป๊ะรัว เบลดตีอาจติดพัน โดนเเทงหลังร่วงอีก
5. เบลด สายดาบคู่ ของไม่ถึงจริง ๆ บอกตรง ๆ กากมาก ดาบใหญ่ มังกร 10 ก็ต้องวิ่งรอดีเล ไม่มีมังกร ก็หมาตัวนึง

เเึ่ค่นี้ละ เท่าที่จะเปรียบได้
สรุป ว่ามันดีคนละเเบบ
ถ้าคุนคิดว่าเบลดดีจริง เเล้วไปเเพ้เบอ - เซน
ก็มาตั้งกระทู้ไหม่นะ ผมจะมาตอบอีก
Cool Cool Cool Cool Cool Cool

อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 18-04-2011, 09:25:16 »

อ้างจาก: 'mmmmmmmmm (*.*)b ที่ 18-04-2011, 08:53:19
มันดีคนละอย่างนะ เซิฟ PK คิดนอกเเบท

เเอส มีอะไรดี ??
1. เเอส มีอ้อมกอด ผ่าไม่มึน มีบัฟ มีคนฟูไห้
2. เเอส ตีเซน + เบอ สบาย เพราะ 2 สายนี้เเม่นน้อย เบลดถึกเเค่ไหนเจอเซนเเทงก็ร้องคับ เข้า ไม่คิดป้องกัน
3. เเอส พุ่งวิทีเดียว มีโอกาศดับ เบลด ผ่ามิติ ผ่า 3 วิบางคน เเทบไม่สะท้านเลย
4. เเอส มีพัน เเทงข้างหลัง ตีพาลาเข้า ง่าย เบลดเจอพาลากัน 1XXX+9X นี่ไม่ต้องพูดถึงเลยคับ เหมือนตีกองทรายคนอื่น
5. เเอส ไม่ต้องบัฟก็ลุยได้ เเต่เบลดต้องกด ฟันไว สมาธิ เร่ง ฯลฯ
6. เเอส มีทำลายเวทยิ่งตีนาน เวทยิ่งลด เคยโดนจนเวทเหลือ 1/1 ด้วย -*-

เบลดมีอะไรดี
1. เบลด มีสวนกลับ สวนติดมึนทุกดอก ถึงมีบัฟกะเหอะ
2. เบลด มี C3 ดาบทาด ช่วย เพิ่มป้องกัน กันเวท โจมตี มีเเอสที่ำไหนเล่นสายถึกไหมละ เบลดก็ไม่เล่นหลบเหมือนกัน
3. เบลด มี ความเเม่นยำสูง เเต่ตีกัน ยังไงก็ต้องมี บทเพลง + เเม่น + หลบ + กำลัง อยุ่เเล้ว
4. พระฟูตลอด ก็โออยุ่ เเต่เจอเเอส ฟูตลอดเหมือนกัน เเดสเดี๋ยวนี้เลือด 10k เเล้ว มีเชียร์ เเอสโป๊ะรัว เบลดตีอาจติดพัน โดนเเทงหลังร่วงอีก
5. เบลด สายดาบคู่ ของไม่ถึงจริง ๆ บอกตรง ๆ กากมาก ดาบใหญ่ มังกร 10 ก็ต้องวิ่งรอดีเล ไม่มีมังกร ก็หมาตัวนึง

เเึ่ค่นี้ละ เท่าที่จะเปรียบได้
สรุป ว่ามันดีคนละเเบบ
ถ้าคุนคิดว่าเบลดดีจริง เเล้วไปเเพ้เบอ - เซน
ก็มาตั้งกระทู้ไหม่นะ ผมจะมาตอบอีก
Cool Cool Cool Cool Cool Cool

ตรงข้อนี้สำหรับทหารผมขอเถียงนิดนะครับ ทหารที่เล่นสายปืนที่เน้นโป๊ะ แอสเจอ แอสตีไม่เข้าก็มีครับ เพราะเกราะทหารหนา และอัตราโป๊ะทหารสามารถทำได้มากกว่า 35% โดยไม่ได้ลง luk เลยด้วยซ้ำ และผมเคยเจอทหารที่ทำอัตราโป๊ะได้มากกว่า 40% แล้วเรื่องความแม่น ทหารสายปืนมีกลั้นหายใจที่เพิ่มอัตราแม่นมากพอที่จะยิงแอสโดนครับ แล้วก็ยิงชุดเดียวแอสก็ดับได้ครับ ส่วนเบอ ระวังไปเจอเบอสายยืนหยัดและมีสกิลลดความไวนะครับ ยืนหยัดแล้วลดความไว สับแรงๆ ทีเดียวแอสก็ตายได้ครับ
ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4