GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ทีมงานช่วยปรับให้แอสแซซซิน ดีขึ้นกว่านี้  (อ่าน 811 ครั้ง)
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

Re: อยากให้ทีมงานช่วยปรับให้แอสแซซซิน ดีขึ้นกว่านี้
« ตอบ #30 เมื่อ: 18-04-2011, 09:52:41 »

แต่ละอาชีพย่อมมีจุดด้อยและจุดเด่นต่างกันไป  Smiley

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
█ⒶⓇⓉ-ⓇⒶⓎⓄⓃⒼ█
Jr. Member
**

พระกากๆคนนึงเท่านั้น

Re: อยากให้ทีมงานช่วยปรับให้แอสแซซซิน ดีขึ้นกว่านี้
« ตอบ #31 เมื่อ: 18-04-2011, 09:55:29 »

อย่างงี้ก็ดีอยู่แล้วขืนปรับ มันก็เกรียนมากกว่าเดดิมเยอะเลยอะดิ ดูอย่างพันขั้น 5-10 ไรเงี้ย หนีไวกว่าสวนอีก แทบสู้ไม่ได้ เบลดผ่า 3 หลบทุกดอกเงี้ย ทำไงอะ  Huh?

✖ ερ_иoω"
Hero Member

คนไม่ใช่ขยะ ที่ผ่านมา แล้วจะทิ้ง

« ตอบ #32 เมื่อ: 18-04-2011, 09:56:43 »

มันดีคนละอย่าง คุณอย่าเอามาเทียบกันแบบมั่ว ๆ สิครับ

ผมว่านะ ช่วงระหว่างเวล 41 - 60 อ่ะ แอสเวลง่ายกว่าเบลดเยอะ ผมไปเข้วันนึงกะ 60 ละแอสละ

เบลดผมไปตั้ง 3 -4 วันกว่าจะ 60 เพราะอะไร เบลดมันโดนมอนเข้าทุกดอกไง ( ถึงจะน้อย แต่มาก ๆ ก้อดับนะเออ )

แต่แอสผมเวลได้สบายมาก เพราะแอสมันหลบ เอาพระบัพหลบไปเวลสบายละ -*-

ถ้าในแบท แอสพุ่งแทงละติดโป๊ะเช๊ะไงก็ดับครับ ( ถ้าโป๊ะสัก 3 k แล้ว 4 -6 ดอกอ่ะนะ  Evil)

เบลด ผ่าไปบางทียังวือเลยครับ มันแค่ติดมึน ผมว่า จขกท. ไม่เชี่ยวชาญมากกว่าครับ

ถ้า จขกท . เล่นจริง ๆ อ่ะ แอสสบายกว่าเบลดเยอะ เวลง่ายกว่า มอนรุมเยอะก็พรางได้

รองฝึกเล่นไปเรื่อย ๆ สิครับ แล้วจะรู้เอง ว่่าสองอาชีพนี้ต่างไงครับ

แต่ในฐานะความคิดผมนะ แอสเล่นสนุกกว่าเกือบทุกอาชีพที่ผมเล่นครับ

Café >: ~๏ Fl2€€ DOM ๏~ ♥

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 18-04-2011, 10:09:02 »

ก็อย่างที่คุณอำนาจ บอกนั่นแหละ การเปรียบเทียบ อย่าเปรียบเทียบเพียงด้านเดียว ต้องเปรียบเทียบด้วยภาพรวม เกมส์นี้ไม่ใช้สตีสไฟเตอร์ที่ให้เลือกตัวละครไปสู้กันอย่างเดียว  ต้องมองถึงการเวล  การล่าบอส การหาของ ฯลฯ  

ถ้าเกิดสมมุติว่า GM ปรับ แอสให้เก่ง สู้ชนะทุกอาชีพ และเด่นไปซะทุกด้าน  แล้วถามหน่อยว่าอาชีพอื่นๆใครจะไปเล่น  ไม่เป็นแอสกันทั้งเกมส์เหรอ  จริงๆแล้วแอสเด่นในเรื่อง ฆ่าบอสและเวลมาก  อยู่ในระดับดีมากเมื่อเทียบกับอาชีพอื่นๆ  

ถ้ามองโดยรวมแล้ว การดูว่าอาชีพไหนด้อย อาชีพไหนดี มันก็มีวิธีดูอยู่ คือจำนวนคนเล่น คนที่เล่นแอส ไม่ได้น้อยกว่าอาชีพเลยถือว่าค่อนข้างเยอะซะด้วยซ้ำ  ถ้ามันไม่ดีจริงก็คงไม่มีคนเล่นเยอะขนาดนี้หรอก  

ปล. ผมก็เล่นมาเกือบหมดทุกอาชีพแล้ว ผมว่าโดยพื้นฐานผมว่าก็สมดุลดีแล้วตรงที่ ไม่อาชีพไหนเด่นไปซะทุกด้าน ถึง วิจะดูดีสุดแต่ก็ไม่ได้เด่นกว่าอาชีพอื่นมากนัก  สิ่งที่ผมว่าควรปรับคือ C3 มากกว่า  ปรับให้ C3 แต่ละอันมีประโยชน์และควรใช้น่าจะดีกว่า  และทำ C3 ของแต่ละอาชีพให้ครบซะก่อน  เพราะตอนนี้บางอาชีพ C3 มี อันเดียวด้วยซ้ำ หรือบางอาชีพมีครบแต่ไร้ประโยชน์เหมือนไม่มี ก็มีเยอะแยะ  เมื่อเปรียบกับบางอาชีพ  C3 มีประโยชน์แทบทุกอัน มันก็น่าน้อยใจอยู่  ผมว่าควรลงลึกให้ปรับ C3 ที่ด้อยให้มีประโยชน์มากกว่านี้จะซะกว่า

ปล.2  ถ้าคิดว่าอาชีพไหนเก่ง ก็ต้องลองไปเล่นอาชีพนั่นเป็นตัวหลักดู  แล้วคุณจะเข้าใจข้อดีข้อเสียของแต่ละอาชีพเอง  มันอาจไม่ดีอย่างที่คุณรู้สึกก็ได้

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #34 เมื่อ: 18-04-2011, 11:42:48 »

เบลดไม่ได้เวลง่ายไปกว่าแอสเลย เวลยากกว่าด้วย เวล61ลงถ้ำหมี แอสเวลยาวได้เลยเพราะมีหลบเยอะ มอนตบไม่โดน(ยกเว้นโป๊ะ โป๊ะทีแอสสลบเลยครับ) แต่เบลด ทำเกราะถ้าไม่อัพวิทยังไงก็ไม่เกิน 500 ต่อให้เกิน500ก็โดนดาร์คกริซซี่ตบโดนอยู่ดี มันตบแรงมาก ผมเกราะ300กว่า ไร้บัพ มันยังตบเข้า500 Wink

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
FiraLia
Jr. Member
**

« ตอบ #35 เมื่อ: 18-04-2011, 14:04:22 »

ดันอีกที อยากได้แค่นี้แหละคับ อย่างอื่นไม่ต้องการและ  ใช่

1 เอาดีเลย์ตอนเปิดสกิลพันธมิตรออก
2 เพิ่มแถบบัพเวลาและชนิดของสกิลร่างกายพิษ ถ้ามีจะมีประโยชน์มากๆครับ เพราะปัจจุบันบัพไปก็ไม่มีเวลา แถมไม่รู้ด้วยว่าสุ่มได้พิษชนิดไหน
3 ทำลายเวทน่าจะมีประโยน์มากกว่านี้ ให้สมเป็นสกิลc3
7—•D3STROY3[R]•—7
Hero Member

วันนี้คุณ " ซั่ม หรือยัง ?์

« ตอบ #36 เมื่อ: 18-04-2011, 19:51:03 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 18-04-2011, 09:25:16
อ้างจาก: 'mmmmmmmmm (*.*)b ที่ 18-04-2011, 08:53:19
มันดีคนละอย่างนะ เซิฟ PK คิดนอกเเบท

เเอส มีอะไรดี ??
1. เเอส มีอ้อมกอด ผ่าไม่มึน มีบัฟ มีคนฟูไห้
2. เเอส ตีเซน + เบอ สบาย เพราะ 2 สายนี้เเม่นน้อย เบลดถึกเเค่ไหนเจอเซนเเทงก็ร้องคับ เข้า ไม่คิดป้องกัน
3. เเอส พุ่งวิทีเดียว มีโอกาศดับ เบลด ผ่ามิติ ผ่า 3 วิบางคน เเทบไม่สะท้านเลย
4. เเอส มีพัน เเทงข้างหลัง ตีพาลาเข้า ง่าย เบลดเจอพาลากัน 1XXX+9X นี่ไม่ต้องพูดถึงเลยคับ เหมือนตีกองทรายคนอื่น
5. เเอส ไม่ต้องบัฟก็ลุยได้ เเต่เบลดต้องกด ฟันไว สมาธิ เร่ง ฯลฯ
6. เเอส มีทำลายเวทยิ่งตีนาน เวทยิ่งลด เคยโดนจนเวทเหลือ 1/1 ด้วย -*-

เบลดมีอะไรดี
1. เบลด มีสวนกลับ สวนติดมึนทุกดอก ถึงมีบัฟกะเหอะ
2. เบลด มี C3 ดาบทาด ช่วย เพิ่มป้องกัน กันเวท โจมตี มีเเอสที่ำไหนเล่นสายถึกไหมละ เบลดก็ไม่เล่นหลบเหมือนกัน
3. เบลด มี ความเเม่นยำสูง เเต่ตีกัน ยังไงก็ต้องมี บทเพลง + เเม่น + หลบ + กำลัง อยุ่เเล้ว
4. พระฟูตลอด ก็โออยุ่ เเต่เจอเเอส ฟูตลอดเหมือนกัน เเดสเดี๋ยวนี้เลือด 10k เเล้ว มีเชียร์ เเอสโป๊ะรัว เบลดตีอาจติดพัน โดนเเทงหลังร่วงอีก
5. เบลด สายดาบคู่ ของไม่ถึงจริง ๆ บอกตรง ๆ กากมาก ดาบใหญ่ มังกร 10 ก็ต้องวิ่งรอดีเล ไม่มีมังกร ก็หมาตัวนึง

เเึ่ค่นี้ละ เท่าที่จะเปรียบได้
สรุป ว่ามันดีคนละเเบบ
ถ้าคุนคิดว่าเบลดดีจริง เเล้วไปเเพ้เบอ - เซน
ก็มาตั้งกระทู้ไหม่นะ ผมจะมาตอบอีก
Cool Cool Cool Cool Cool Cool

ตรงข้อนี้สำหรับทหารผมขอเถียงนิดนะครับ ทหารที่เล่นสายปืนที่เน้นโป๊ะ แอสเจอ แอสตีไม่เข้าก็มีครับ เพราะเกราะทหารหนา และอัตราโป๊ะทหารสามารถทำได้มากกว่า 35% โดยไม่ได้ลง luk เลยด้วยซ้ำ และผมเคยเจอทหารที่ทำอัตราโป๊ะได้มากกว่า 40% แล้วเรื่องความแม่น ทหารสายปืนมีกลั้นหายใจที่เพิ่มอัตราแม่นมากพอที่จะยิงแอสโดนครับ แล้วก็ยิงชุดเดียวแอสก็ดับได้ครับ ส่วนเบอ ระวังไปเจอเบอสายยืนหยัดและมีสกิลลดความไวนะครับ ยืนหยัดแล้วลดความไว สับแรงๆ ทีเดียวแอสก็ตายได้ครับ

ผมบอกถึงเซิฟ PK ครับ  ใช่

เล่น PK หรือป่าวคับ มาเเพ่มงี้  Smiley

Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #37 เมื่อ: 18-04-2011, 20:22:16 »

^
^
เค้าเล่นนรกมั้งครับ เค้าเป็นเทสเตอร์นี่นา เห็นว่าดองตัวเซิร์ฟหลักด้วย Evil

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #38 เมื่อ: 18-04-2011, 20:40:52 »

แอสกับทหารถ้าเลเวลไม่ห่างกันมากนัก ไม่มีคนบัฟผมว่าทหารสายปืนสู้ได้ครับ เบอสายยืนหยัดที่มีสกิลลดความไวก็สู้แอสได้ ถ้าเลเวลไม่ห่างกันเป็นรอบ
ถ้ากรรีไม่มีลุมยังไงก็สู้ได้ พราะผมก็เล่นพีเคมานานพอสมควร ก็ไม่เห็นค่าสถานะตัวละครจะต่างกับเซิฟอื่น มันก็ค่าสถานะเดียวกัน อยู่ที่การเล่นของคนมากกว่า
แต่พีเค พอสู้ไม่ได้ก็ตามพวกมาลุม  กรณีนี้ยังไงก็แพ้ครับ
แล้วคำพูดนะครับ ให้มันสุภาพหน่อย ผมมาคุยด้วยเหตุด้วยผล ถ้าคิดหาเหตุผล หรือหลักฐานข้อมูลมาอ้างอิงประกอบไม่ได้ นั่นก็อยู่ที่ความสามารถของคนเล่นครับ
ที่ผมยกขึ้นมาเพราะมันเป้นไปได้ครับ 

ความแม่นยำขนาดนี้ และอัตราโป๊ะเท่าที่เห็นพอจะตีแอสโดนใหมครับ แล้วโป๊ะแอสจะออกมากแค่ใหน ปืนก็ปืนเลเวล 36 ของที่ใส่ ไม่มีของแรร์ ส่วนวิธีการเล่นอื่นจุดดีและจุดด้อย ยังมีมากกว่าที่คุณ 'mmmmmmmmm (*.*)b บอกอีกมากครับ คนๆ เดียวใช่ว่าจะรู้ดีทุกอย่าง หลายๆ คนเล่นมา 5 ปี ยังไม่รู้ทุกอย่างเลย ส่วนตัวผมเล่นมาได้ประมาณ 4 ปี ยังมีอีกหลายเรื่องที่ผมไม่รู้และก็มีมากด้วยที่ยังไม่รู้ ก็พูดคุย แนะนำกันได้ แต่คำพูดที่ใช้ ให้ผ่านความยั้งคิดมาด้วยนะครับ เพราะมันส่อได้หลายอย่าง

Hero Member

« ตอบ #39 เมื่อ: 18-04-2011, 20:56:39 »

แล้วที่ว่าทหารกระบี่ใส่แว่นแล้วแทงกระบี่รัวๆ แว่นมันจะเข้าๆออกๆนี่จริงมั้ยครับ(เห็นคุณอำนาจเค้าโพสต์ไว้ ในกระทู้หมวกทหารฝึกหัด) Huh? ยังไม่เคยลองเพราะแว่นดำตีแตกไปแล้ว แง้ Cry

•`{ อะตอม.}
Jr. Member
**

« ตอบ #40 เมื่อ: 18-04-2011, 20:59:03 »

woon

kraDit : `artomblossom :]
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #41 เมื่อ: 18-04-2011, 21:07:29 »

อ้างจาก: White_-_ReaPer ที่ 18-04-2011, 20:56:39
แล้วที่ว่าทหารกระบี่ใส่แว่นแล้วแทงกระบี่รัวๆ แว่นมันจะเข้าๆออกๆนี่จริงมั้ยครับ(เห็นคุณอำนาจเค้าโพสต์ไว้ ในกระทู้หมวกทหารฝึกหัด) Huh? ยังไม่เคยลองเพราะแว่นดำตีแตกไปแล้ว แง้ Cry
มันเป็นบัคทางการแสดงผลอย่างหนึ่งครับ ไม่รู้ทีมงานแก้ไปยัง  laugh
7—•D3STROY3[R]•—7
Hero Member

วันนี้คุณ " ซั่ม หรือยัง ?์

« ตอบ #42 เมื่อ: 18-04-2011, 22:55:25 »

ลองได้นา PK เอาทหารมาเจอเเอสผมนี่  laugh

Slush
Full Member

۩۞۩ ⓈⓁⓊⓈⒽ۩۞۩

« ตอบ #43 เมื่อ: 18-04-2011, 23:14:41 »

แอสเก่งจะตายอยู่แล้ว (ไม่เข้าข้างนะ)

ลองไม่จุสิ แอส เหนือกว่าเบลดนะ ถ้าไม่สกิล

เบลดคงไม่โป๊ะกับแม่นแล้วก็ตีแรงตอนไม่จุหรอก

มันคิดได้ทั้งบวกกับลบอะ  woon woon
Hero Member

« ตอบ #44 เมื่อ: 18-04-2011, 23:42:31 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 18-04-2011, 21:07:29
อ้างจาก: White_-_ReaPer ที่ 18-04-2011, 20:56:39
มันเป็นบัคทางการแสดงผลอย่างหนึ่งครับ ไม่รู้ทีมงานแก้ไปยัง  laugh
อ้อ งั้นสนุกสิเซนตู Evil

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4