GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 ... 7
ผู้เขียน หัวข้อ: (ตามกระแส) ให้คำปรึกษาเกี่ยวกับเบรดมาสเตอร์ในอสุรา ด้วยประสบการณ์กว่า5ปี  (อ่าน 1821 ครั้ง)
The kIP
Asura Tester
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

(ตามกระแส) ให้คำปรึกษาเกี่ยวกับเบรดมาสเตอร์ในอสุรา ด้วยประสบการณ์กว่า5ปี
« เมื่อ: 15-04-2011, 18:23:56 »

เห็นคนเค้าให้คำปรึกษากันจัง ก็เลยตามกระแสบ้าง
ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เล่นเกม เข้ามาอ่านแต่ในนี้ ไอ้เราก็กลัวควายรู้ เฮ้ย ความรู้ที่สั่งสมมาจะหายไป อยากจะกระจายความรู้สู่ชุมชนบ้าง
ยินดีให้แนวทางการเล่น แนวทางการเก็บเวล เทคนิคการแบท การหาของสวมใส่ สายการเล่นแปลกๆ
แต่ผมไม่สามารถบอกได้นะครับ ว่าเกรียนทำกันยังไง(ตั้งแต่เล่นมายังไม่ค่อยได้เกรียนเลยให้ตายเถอะ) อีกอย่างเรื่องราคาของไม่ต้องถามนะครับ
บอกตามตรงผมไม่ทราบ(ไม่ได้ค่อยเข้าเกมจะไปรู้ได้ไง) ถามมาเราตอบให้ ถามโดนใจเอาไปหนึ่งจุ๊ป
ปล.ไม่มีกั๊ก ไม่มีปกปิด ไม่มีปิดบัง  Evil

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
pop_999
Jr. Member
**

Re: (ตามกระแส) ให้คำปรึกษาเกี่ยวกับเบรดมาสเตอร์ในอสุรา ด้วยประสบการณ์กว่า5ปี
« ตอบ #1 เมื่อ: 15-04-2011, 19:35:35 »

เค้าจะเลิกเล่นเบลดกันหมดแล้วคับ เจอพาลาก็ฟันไม่เข้า ยืนแลกกับเบอก็ไม่ได้ ยิงเจอสายเวทย์ ก็โดนนอนก่อนได้ทำอะไร ที่เหลือเป็นเบลดจุ6 รอบก็มีแต่พวกพี่อะคับ เล่นมานาน เก่าๆ อาวุโส สูง พวกเด็กสมัยใหม่ คงไม่มี
The kIP
Full Member
*

Re: (ตามกระแส) ให้คำปรึกษาเกี่ยวกับเบรดมาสเตอร์ในอสุรา ด้วยประสบการณ์กว่า5ปี
« ตอบ #2 เมื่อ: 15-04-2011, 21:38:18 »

อ้างจาก: pop_999 ที่ 15-04-2011, 19:35:35
เค้าจะเลิกเล่นเบลดกันหมดแล้วคับ เจอพาลาก็ฟันไม่เข้า ยืนแลกกับเบอก็ไม่ได้ ยิงเจอสายเวทย์ ก็โดนนอนก่อนได้ทำอะไร ที่เหลือเป็นเบลดจุ6 รอบก็มีแต่พวกพี่อะคับ เล่นมานาน เก่าๆ อาวุโส สูง พวกเด็กสมัยใหม่ คงไม่มี
เพราะงี้ด้วยไงถึงมาสร้างกระแสใหคนกลับมาเล่นเบรดบ้าง
ปล.เมื่อก่อนมีลองกันตีสดบ้าง อะไรบ้าง เด๋วนี้หาเบรดในแบทแทบไม่ได้ Cry

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
MinIg4me
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 15-04-2011, 21:43:28 »

อ้างจาก: pop_999 ที่ 15-04-2011, 19:35:35

เห็นเบลด โป๊ะ 9-12k ยัง !!?

อำนาจ คนหมั่น
Hero Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 16-04-2011, 03:19:25 »

ถ้าคุณรักที่จะเล่นอาชีพอะไร ก็ต้องศึกษาให้หมดทุกอย่างที่อาชีพนั้นมี แล้วจะรู้ว่ามีอะไรมากกว่าที่คิดอีกเยอะ ไม่ใช่ยังไม่ทันคิดอะไรที่แปลก แหวกแนวออกไปก็บอกว่าไม่ได้ซะแล้ว
เกมนี้อยู่ที่ใครไวกว่า สามารถทำเกมได้ก่อน แต่ก็มีบางอาชีพที่แพ้ทางกันจริงๆ แทบทำอะไรไม่ได้เลย อย่างพาลา ที่เบรดแทบจะทำอะไรไม่ได้เลย และวอลอดที่มีสะท้อน
แต่นอกนั้นผมว่า อยู่ที่ฝีมือ การอัพสกิล และเทคนิคการเล่นครับ

ปล. เจ้าของกระทู้อายุมากแล้วซิเนี่ย เป็นรุ่นปู่เลยนะ ห้าปีนะ ผมเองพึงมาเล่นโปรเจควันบทที่สามเอง  Evil
The kIP
Full Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 16-04-2011, 06:15:28 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 16-04-2011, 03:19:25
ถ้าคุณรักที่จะเล่นอาชีพอะไร ก็ต้องศึกษาให้หมดทุกอย่างที่อาชีพนั้นมี แล้วจะรู้ว่ามีอะไรมากกว่าที่คิดอีกเยอะ ไม่ใช่ยังไม่ทันคิดอะไรที่แปลก แหวกแนวออกไปก็บอกว่าไม่ได้ซะแล้ว
เกมนี้อยู่ที่ใครไวกว่า สามารถทำเกมได้ก่อน แต่ก็มีบางอาชีพที่แพ้ทางกันจริงๆ แทบทำอะไรไม่ได้เลย อย่างพาลา ที่เบรดแทบจะทำอะไรไม่ได้เลย และวอลอดที่มีสะท้อน
แต่นอกนั้นผมว่า อยู่ที่ฝีมือ การอัพสกิล และเทคนิคการเล่นครับ

ปล. เจ้าของกระทู้อายุมากแล้วซิเนี่ย เป็นรุ่นปู่เลยนะ ห้าปีนะ ผมเองพึงมาเล่นโปรเจควันบทที่สามเอง  Evil
ผมว่าจริงๆ พาราเบรดก็ล้มได้นะครับ เพียงแต่ยากนิดนุง>Cheesy
ปล.ก็นานพอดูครับแต่ไม่ก้าวหน้าไปไหนแบบคนอื่นเค้าซักที  Cry

~ •n u a-ห นั ว• ~
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 16-04-2011, 06:18:48 »

ก็ไหนบอก ว่า เลิกเล่นมานาน แล้วจาบอกว่าใส่ของแบบไหนดี จาบอกได้ไง

เพราะเด๋วนี้มีของใหม่มาเยอะนะครับ หรือว่ายังเน้นของเก่าอยู่  ช่วยบอกที ไม่รุ้
The kIP
Full Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 16-04-2011, 06:37:20 »

อ้างจาก: ~ •n u a-ห นั ว• ~ ที่ 16-04-2011, 06:18:48
ก็ไหนบอก ว่า เลิกเล่นมานาน แล้วจาบอกว่าใส่ของแบบไหนดี จาบอกได้ไง

เพราะเด๋วนี้มีของใหม่มาเยอะนะครับ หรือว่ายังเน้นของเก่าอยู่  ช่วยบอกที ไม่รุ้
เลิกเล่นแต่ไม่ได้เลิกติดตามแน่นอนจ้า ผมเข้าไปอัพเดทตัวละครตลอดครับ แต่เลิกเก็บเวล เลิกวอ แบทนิดหน่อย แค่นั้นเองจ้า ใช่
ปล.ไม่กี่วันมานี้ผมเพิ่งได้ไปลองคิดสายต้านทานมึน100มาครับ(จากผ้าคุมคล๊อกโคเดี้ยน)

The kIP
Full Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 16-04-2011, 07:12:19 »

แต่คลาสสองมาได้ไม่ถึง5ปี Evil

<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #9 เมื่อ: 16-04-2011, 09:55:03 »

อ้างจาก: MinIg4me ที่ 15-04-2011, 21:43:28

เห็นเบลด โป๊ะ 9-12k ยัง !!?

14k ยังเคยเล้ยย

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
ตัวละครลับ
Jr. Member
**

!!! ชิงสุกก่อนห่าม !!!

« ตอบ #10 เมื่อ: 16-04-2011, 10:35:59 »

ทำยังไงให้เบลด ชนะ เบอ ในแบท ครับ  ขนาดเบลด จุ 6ของยศ จัก ยังไม่ไหว

แนะนำหน่อยนะะครับ

เก๋าตั้งแต่รุ่นพ่อ
Phamza
Jr. Member
**

ใครตดวะ!!!

« ตอบ #11 เมื่อ: 16-04-2011, 11:31:00 »

อ้างจาก: ตัวละครลับ ที่ 16-04-2011, 10:35:59
ทำยังไงให้เบลด ชนะ เบอ ในแบท ครับ  ขนาดเบลด จุ 6ของยศ จัก ยังไม่ไหว

มีคนเอาชนะได้นะมันมีอยู่ ใส่คอมโบประยุกต์ ไม่ก็ ท่าไม้ตาย Angry
สายดาบคู่ ผ่า มิติ โลกา จบด้วย ผ่า 3 ก็แรงเอาตัว เจอแอสคอมโบสุดท้าย จิตสังหาร Evil
สายดาบใหญ่ ไม่ได้เล่น ไม่รู้ Embarrassed
เบอเน้นโจมตีชิมิ ผ่า 3 ก็จบละ ( ห้ามโจมตีตอนโดนนะงับ ท่าไม้ตายของดาบคู่นะ จำๆๆ ) Smiley

ขณะที่ผู้เล่นลำบาก จีกำลัง -*-
เมือง
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 16-04-2011, 13:26:43 »

เบลดสายผสมเล่นยังไงครับ ที่ มีพุ่ง ผ่า มังกรพิโรธ อะครับ ที่วิเจอแล้วถึงตัวตายHA

White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #13 เมื่อ: 16-04-2011, 14:00:29 »

เบลดที่เค้าตวัดดาบ8พันขึ้นเค้าทำกันยังไงครับ ไม่เล่นผอบ ไม่บัพนะ เค้าทำได้ไงอ่ะ ผมตวัดใส่เข้แค่4.4kอยู่เลย ไม่บัพด้วย Shocked

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
The kIP
Full Member
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 16-04-2011, 20:51:28 »

อ้างจาก: ตัวละครลับ ที่ 16-04-2011, 10:35:59

อันนี้ต้องมองก่อนครับว่าเบอมาแนวไหน ถ้ามันระเบิดคลั่งมาก็เผ่นก่อนครับ ไม่ว่ายังไงก็สู้ไม่ได้แน่นอน
แต่ถ้าเป็นเบอปกติไม่ได้ระเบิดคลั่งมา พุ่งมังกรพิโรธแล้วตามด้วยฟาดดาบเป็นทางเดียวที่จะชนะได้ครับ(กับอีกทางคือทั้งผ่าสามพิภพและมังกรพิโรธทั้งสองสกิล)
ลองอัพสกิลตามนี้แล้วกันครับ
ไฟเตอร์
ความแข็งแกร่ง   10
ชำนาญดาบ  10
ฟันดาบเร็ว  10
ฟาดดาบ  10

เบรด
ใช้ดาบป้องกัน 2
สมาธิในการต่อสู้ 5
ชำนาญดาบคู่ 3
เร่งกำลังจู่โจม 3
ผ่าสามพิภพ 5
ดาบคู่ผ่ามิติ  5
ชำนาญดาบใหญ่ 3
เร่งจิตจู่โจม 3
ดาบพิโรธ 1
เส้นทางจอมดาบ 10

สกิลคลาส3
ตอนเวล70 มังกรพิโรธ
ตอนเวล80 ดาบธาตู
ตอนเวล90 ปัดดาบ

ถ้าจุหกรอบมาคงไม่ใช่ปัญหาในการลงสเตตัสแล้วล่ะครับ จัดไปตามนี้เลย str99 vit99 dex99 agi40 int66(อันนี้ใครจะเปลี่ยนไปลงlukก็ไม่ว่ากัน) luk1

สายนี้จะเน้นที่่ผ่าสามพิภพเป็นหลักปละมีต้านทานมึน100(จำเป็นต้องใส่ผ้าคุมคล๊อกโคเดี้ยนนะครับ) ดาบเอาแบบแรงไว้ก่อนทั้งดาบคู่ ดาบใหญ่เลยครับ
มีสกิลผ่าสามพิภพเป็นสกิลโจมตีหลัก ขณะผ่าออกดาบสุดท้ายนั้นให้เปลี่ยนดาบแล้วกดมังกรพิโรธต่อได้เลย(ความแรงมังกรพิโรธที่ระดับ10ก็1100%ถ้าอัพดาบพิโรธเวล1นะครับ) ดาเมทก็น่าจะถึงหลักสามหมื่นสบายๆนะครับ
สเตปหลักสายนี้คือ พุ่ง ผ่าสามพิภพ แล้วตามด้วยมังกรพิโรธ ไม่ตายก็เอาดาบใหญ่ฟาดตบหน้ามันเข้าไป ตับๆ ตับๆ ตับ ตับ ตับ
ปล.สกิลคลาสสามเป็นสิ่งสำคัญ ไม่10ก็ไม่เก่งนะค๊าบบบบ

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 ... 7