GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 5 6 [7]
ผู้เขียน หัวข้อ: (ตามกระแส) ให้คำปรึกษาเกี่ยวกับเบรดมาสเตอร์ในอสุรา ด้วยประสบการณ์กว่า5ปี  (อ่าน 1821 ครั้ง)
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

Re: (ตามกระแส) ให้คำปรึกษาเกี่ยวกับเบรดมาสเตอร์ในอสุรา ด้วยประสบการณ์กว่า5ปี
« ตอบ #90 เมื่อ: 28-04-2011, 15:55:26 »

คีย์ไม่ได้มีแค่นั้นนะครับ มันมี 10 หน้า หน้าละ 10 ช่อง ใช้ปุ่ม alt+ลูกศรขึ้นลง เป็นการเปลี่ยนหน้าคีย์ลัดครับ โดยปกติที่ผมใช้ จะให้ประมาณ 3 หน้า ก็คือ 30 ช่องคีย์ลัด แต่เดี๋ยวนี้เริ่มแก่แล้วนิ้วไม่ค่อยไว แถมคอมก็ไม่แรง  laugh
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

Re: (ตามกระแส) ให้คำปรึกษาเกี่ยวกับเบรดมาสเตอร์ในอสุรา ด้วยประสบการณ์กว่า5ปี
« ตอบ #91 เมื่อ: 28-04-2011, 16:03:18 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 28-04-2011, 15:55:26
คีย์ไม่ได้มีแค่นั้นนะครับ มันมี 10 หน้า หน้าละ 10 ช่อง ใช้ปุ่ม alt+ลูกศรขึ้นลง เป็นการเปลี่ยนหน้าคีย์ลัดครับ โดยปกติที่ผมใช้ จะให้ประมาณ 3 หน้า ก็คือ 30 ช่องคีย์ลัด แต่เดี๋ยวนี้เริ่มแก่แล้วนิ้วไม่ค่อยไว แถมคอมก็ไม่แรง  laugh
เออจริง ลืมนึกไปเลย Shocked Shocked
ไม่ค่อยได้ใช้แหะ เล่นเบลดก็ตั้งแบบประหยัดๆ ยิ่งเล่นแอสดาวสกิลใช้น้อยมาก เลยไม่ชินกับการเปลี่ยนหน้าคีย์ลัด Wink Wink

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
Hero Member
*

« ตอบ #92 เมื่อ: 28-04-2011, 16:07:47 »

พอดีผมใช้หลายหน้าตั้งแต่เริ่มเล่นเมื่อประมาณ................นานแล้วนะ เพราะเล่นเบรดสายคอมโบมาตั้งแต่ต้นนะครับ จำเป็นต้องใช้คีย์ลัดเยอะ ถึงเยอะมากหากจะเรียงคอมโบไว้ครบทุกท่าแถมยังใส่ดาบ และชุดเกราะ กับเครื่องป้องกันไว้ที่คีย์ลัดอีก เวลาเปลี่ยนจะไวมากๆ ครับ เหมาะกับการประยุกต์ใช้ในการสู้ครับ   laugh
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #93 เมื่อ: 29-04-2011, 00:21:58 »

อืม มีของเบลด-วืแล้ว อยากให้มีของเซนด้วยแหะ Smiley Smiley
อยากลองระเบิดดูบ้างเห็นเพื่อนบอกว่าโหด c4 ดอกนึงเป็นหมื่น Huh?

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
Hero Member
*

« ตอบ #94 เมื่อ: 29-04-2011, 10:45:59 »

หาคนเปิดซิครับถ้ามีเวลาจะไปแจม เพาะทหารผมก็เล่นมาหมดทุกสาย ก็พอจะมีความเข้าใจในระดับพอสมควร แต่ให้ตั้งกระทู้เอง ก็ไม่มีเวลามาทำนะครับ เพราะจะเปิดกระทู้ต้องหาข้อมูลเบื้อต้นมาลงให้เป็นแนวทางก่อน เลยไม่อยากจะทำ เพราะใช้เวลา  Smiley
InW_Sura
Full Member

ไม่รู้จักฉัน ไม่รู้จักเธอ เราไม่เคยรู้จักกัน

« ตอบ #95 เมื่อ: 29-04-2011, 12:00:25 »

อ้างจาก: White_-_ReaPer ที่ 28-04-2011, 15:18:32
อ้างจาก: The kIP ที่ 28-04-2011, 13:52:25
อ้างจาก: White_-_ReaPer ที่ 28-04-2011, 11:48:43
อ้างจาก: The kIP ที่ 28-04-2011, 10:41:34
คนข้างบนเค้าของจริงครับ อิอิ
ปล.ผมไปไม่ถึงความฝันซักที
มองเห็นให้ไกล และวิ่งไปไม่ถึง เหนื่อยก็พัก วิ่งไม่ไหวก็เติม เดินไม่ไหวขี่มอไซค์เลย รัก รัก
ปล.อยากรู้เค้าฝึกกันยังไงหว่า เปลี่ยนดาบใหญ่เป็นดาบคู่ไวมาก Embarrassed
ไม่ยากหรอกจ้า แค่พุ่งไปกดเปลี่ยนดาบ กดสกิลต่อเลย รับรองดับ Evil
เสียวกดเบิ้ลแล้วไปถอดดาบออกอ่ะดิ แถมบางทีเน็ตไม่ดีด้วย(ยิ่งช่วงกลางคืน แลคมากกก) เอาเหอะ จะพยายามฝึก laugh
ปล.น่าเสียดาย คีย์ลัดมีแค่10ช่อง ถ้ามีหลายๆช่องมันก็ดีนะ(พวกปุ่มที่ไม่เกี่ยวกับการเปิดดูอะไรเนี่ย ไม่นับการพิมพ์ไม่ได้มีประโยชน์เลยTT)

เอาดาบใส่ไว้ในคีย์ลัดเลยครับ กดคีย์ลัดมาไว้ขอบจอขวามืออีกชุดนึง คีย์ลัดชุดบน ไว้ใช้กดต่อสู้ ส่วนคีย์ลัดชุดขวาสำหรับกดบัพตัว ใช้เม้ากดเอา

ชุดคีย์ลัดที่ใช้แล้วดีที่สุด คือเรียงสกิลตามนี้ครับ ผมเริ่มจาก F4ฟาดดาบ /F5ผ่าสามมิติ/F6ผ่าสามภพ/F7ดาบใหญ่/F8ดาบพิโรธ/F9ดาบเล็ก/F10ดาบเล็ก
ในแบท ผมจะลง F1ดาบน้ำหรือดาบไฟ /F2 -F3 เป็นอุปกรที่จะเปลี่ยนสำหรับสุ้กับอาชีพต่างๆ
ส่วนชุดคีย์ลัดที่ไว้จอขวาอีกชุด เป็นชุดสำหรับสกิลบัพ และดาบธาตุ /สวนกลับ ที่ใช้เม้ากดก็พอได้

ลองไปฝึกโดด ตีมอนเล่นเรื่อยๆ ครับ สักพักก็ชำนาญเอง

**เวลาสุ้กับแอส พิโรธ อาจจะวืด เพราะพันมิตรเงา ให้กด กลับมาเป็นดาบคู่ เพื่อจะได้สวนกลับ มังกรพิโรธจะโจมตีแอสได้ขนะที่แอสโดนสวนกลับและมึนอยู่ **

[center[/center]
PolarCat
Jr. Member
**

« ตอบ #96 เมื่อ: 07-05-2011, 19:52:39 »

กระทู้ดีๆแบบนี้ไม่อยากให้ตก Sad
Hero Member

« ตอบ #97 เมื่อ: 07-05-2011, 21:25:37 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 29-04-2011, 10:45:59
หาคนเปิดซิครับถ้ามีเวลาจะไปแจม เพาะทหารผมก็เล่นมาหมดทุกสาย ก็พอจะมีความเข้าใจในระดับพอสมควร แต่ให้ตั้งกระทู้เอง ก็ไม่มีเวลามาทำนะครับ เพราะจะเปิดกระทู้ต้องหาข้อมูลเบื้อต้นมาลงให้เป็นแนวทางก่อน เลยไม่อยากจะทำ เพราะใช้เวลา  Smiley
อ่าครับ ผมพอเล่นเซนได้งูๆปลาๆ ไม่ค่อยสันทัดเท่าไหร่ แต่เรื่องลากนี่ชอบสุดๆ ตายมั่งไม่ตายมั่ง สายไหนสายลากผมเล่นแทบหมดอ่ะ Smiley Smiley Smiley ไม่ต้องทำก็ได้ครับ ช่วยๆกันตอบในกระทู้ฝึกทหารเอาก็ได้ เซนจูเรี่ยนจงเจริญ(สาธุ มีc3ใหม่ไว้ๆเทิดดดดด)
ปล.ผมรีเบลดดาบใหญ่ไปเล่นสายผสมดีมั้ย ชักสนใจซะละ laugh

@-.-"Guy"-.-@
Jr. Member
**

Yo. my name is guy

« ตอบ #98 เมื่อ: 08-05-2011, 19:16:03 »

เบลดดาบคู่ใส่อะไรโหดครัฟมีงบเยอะครัฟ

-=-Stranger-=-
InW_Sura
Full Member

ไม่รู้จักฉัน ไม่รู้จักเธอ เราไม่เคยรู้จักกัน

« ตอบ #99 เมื่อ: 09-05-2011, 09:22:29 »

งบเยอะหรอ ใส่ของ แรร์ ให้หมดเลยสิ
เกราะแรร์เบลดหนัก 95
ดาบแรร์ 99
รองเท้าแรร์หนัก 98
ตะกรุดมหาอาคม
--*--

Wink

[center[/center]
Hero Member

« ตอบ #100 เมื่อ: 09-05-2011, 22:14:09 »

โอ้ว เบลดสายผสมก็ใช้ได้นะเนี่ย(ดัดแปลงการใช้อาวุธ+พลิกแพลงการเล่นได้หลายรูปแบบ เปลี่ยนอาวุธตามสถานะการได้) จากแต่ก่อนสู้แอสไม่ค่อยได้ เดี๋ยวนี้เล่นสายผสมไม่ค่อยกลัวแอสแล้วโว้ยยยย(แอสบางคนตายตั้งกะผ่าสาม Evil)
ปล.แต่เซ็งข้อผิดพลาดของเบลดสายผสม ตอนใช้ดาบคู่ฟันสดจนมอนตายแล้วเปลี่ยนดาบทันที มันก็ค้าง Sad

OniZuKaGT
Sr. Member

^KianG^

« ตอบ #101 เมื่อ: 10-05-2011, 00:59:40 »

เบรด ต้องเล่น ดาบใหญ่ หรือ ดาบเล็กครับ

แล้ว ของที่ใช้ ควรออฟ เลือด หรือ ออฟแกร่ง ครับ

พี่คับ บอกผมหน่อยนะครับ

OniZuKaGT
Sr. Member

^KianG^

« ตอบ #102 เมื่อ: 10-05-2011, 01:03:43 »

ลืมไป laugh แล้ว ถ้าเล่นสายผสม ควรอัพ สกิลยังไงครับ

ส่วนดาบใหญ่ ควรออฟ อะไรครับ และ ดาบเล็ก ออฟอะไรครับ การใส่ดาบถ้าใส่ ผิดข้าง ความแรงจะลดลงไหม ครับ เวลา ผ่า

อยากทราบมากครับ บอกผมหน่อยนะครับ Smiley Smiley

Hero Member

« ตอบ #103 เมื่อ: 14-05-2011, 08:54:22 »

อ้างจาก: OniZuKaGT ที่ 10-05-2011, 01:03:43
ลืมไป laugh แล้ว ถ้าเล่นสายผสม ควรอัพ สกิลยังไงครับ

ส่วนดาบใหญ่ ควรออฟ อะไรครับ และ ดาบเล็ก ออฟอะไรครับ การใส่ดาบถ้าใส่ ผิดข้าง ความแรงจะลดลงไหม ครับ เวลา ผ่า

อยากทราบมากครับ บอกผมหน่อยนะครับ Smiley Smiley
สายผสมก็ตามที่พี่ๆเค้าบอกไปแหละครับ แนะนำว่าไม่ควรใช้ของร้าน เพราะสายผสมจะตีเบากว่าสายเน้นไปด้านใดด้านหนึ่ง ส่วนผ่าสามพิภพผมว่าคิดข้างใครข้างมัน(เพราะผมอัพชำนาญดาบคู่แค่สาม มือหลักดาบนักรบโบราณ อีกข้างฟันเลื่อย ดาเมจมันไม่ได้ต่างกันมากเท่าไหร่) แนะนำออฟแม่นนะ เวลาเจอแอสหลบโหดๆจะได้ตีโดน(ไม่ใช่โดนแต่ผ่าสาม พิโรธไม่โดน จบสิครับ) หรือถ้าคิดว่าแม่นโหดแล้ว ก็ยัดทำลายไป ส่วนใส่ดาบผิดข้างผมไม่แน่ใจนะ ผมเล่นที่เซิฟนรก มือหลักผมใส่ดาบเขี้ยวทมิฬ มือรองใส่ดาบฝึกหัดเบลดมาสเตอร์ ปรากฏว่ามือรองตีแรงกว่า แถมออกโป๊ะบ่อยพอๆกับมือหลัก
อ้างจาก: OniZuKaGT ที่ 10-05-2011, 00:59:40
เบรด ต้องเล่น ดาบใหญ่ หรือ ดาบเล็กครับ

แล้ว ของที่ใช้ ควรออฟ เลือด หรือ ออฟแกร่ง ครับ

พี่คับ บอกผมหน่อยนะครับ
ตามแต่ชอบเลยครับ ถ้าเล่นดาบคู่ตามสถาณการณ์(เจอวิเปลี่ยนเป็นเลือด จเอเบอเปลี่ยนเป็นแกร่ง แนะนำพกทั้งสองแบบได้จะดีมาก) ส่วนดาบใหญ่ ถ้าลงแบทแนะนำเลือดนะครับ ถ้าจะเวลเองยัน99แนะนำของผสม(จิต-แกร่ง) โดยของสายจิตขแกร่งประมาณนี้ครับ
กุดจุ๊จิต เกราะปิศาจน้ำแข็งแกร่ง สนับขาเขี้ยวยักษ์แกร่ง หน้ากากซาดิสม์รอบคอบ คุมปฐพีแกร่ง แหวนมรกต(ถ้าใส่ระดับนี้ สักยศจักพรรดิ เกราะคงไม่ต่ำกว่า600 กันเวทคงไม่ต่ำกว่า400)

Hero Member

« ตอบ #104 เมื่อ: 15-05-2011, 15:04:05 »

ตกแล้ว ขุดดดดดดดด

ป้าย:
หน้า: 1 ... 5 6 [7]