GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: จีอยู่ไม มีเรื่องจาแจ้ง  (อ่าน 513 ครั้ง)
0YoYo0
Newbie
*

จีอยู่ไม มีเรื่องจาแจ้ง
« เมื่อ: 15-04-2011, 02:06:38 »

ทามไมพวกปั้มเควสรดนํ้าดำหัวเข้าอยู่กานได้ทั้งวันเลยอา ข้ามวันข้ามคืนเลย ที่เดิมตลอด ไม่มีกดผิดหรืออาไรเลย เวลาเดิน ก็เดินเหมือนเดิมตลอดดด พอเวลาวาปกลับมาก็เท่าเดิมทุกวินาที เก่งไปรึป๊าวว เหมือนออโต้ไว้เลย จีเคยมาดูบ้างไมเอ้ย พอไปเปนเพื่อนก็จะหยุดเฉยๆ สงสัยขอเปนเพื่อนไปบังปุ้มออโต้ไว้ จีลแงทำดูน้าา ไม่ก็มาลองสังเกตุดู เอาเปรียบผู้เล่นอื่น   ดูง่ายๆเลย ใครที่มาโวยวาย คนนั่นแหละมีผลประโยชน์ ไม่งั้นจะออกมาโวยวายทำไม
PiiPla
Jr. Member
**

Re: จีอยู่ไม มีเรื่องจาแจ้ง
« ตอบ #1 เมื่อ: 15-04-2011, 02:32:00 »

Shocked

เคยเห็นเหมือนกันเซิฟดาวดึง

สาดน้ำวนกัน 3 คน

ฉลาดสุโก้ยย Cool

นัสสึมิ ยาโกชิม่า
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 15-04-2011, 09:10:47 »

มันเป็นระบบ ออโต้เมาส์น่ะ -*- พวกนั้นมันปั๊มใบประกัน กัน 
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #3 เมื่อ: 15-04-2011, 09:53:01 »

ใช่ อยู่ครับ ถ่ายรูป และแจ้งเซิร์พเข้ามาเลยครับ หรือ PM ส่งเรื่องถึงผมก็ได้ครับ..

ขออภัยในความไม่สะดวกนะครับ  ใช่

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

█ⒶⓇⓉ-ⓇⒶⓎⓄⓃⒼ█
Jr. Member
**

พระกากๆคนนึงเท่านั้น

« ตอบ #4 เมื่อ: 15-04-2011, 10:08:36 »

มีงี้ด้วย  Shocked

0YoYo0
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 15-04-2011, 23:22:28 »

เซิฟสวรรค์ เยอะ ขนาดคนในกิลดังๆยังทำเลย ใครจาถ่ายรูปทันอ่าจี พวกนี้มาเร็วไปเร็ว เพราะมานออโตนี้น่า
♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 16-04-2011, 01:46:04 »

ผิดด้วยหรอออโต้เม้า = =!!!

มันไม่มีผลอะไรต่อตัวเกมหนิ

ถ้าคนใช้ออโต้เม้าแล้วบอกว่าไม่ใช้ก็ยังได้เลยครับเพราะมันเหมือนคนเล่นปกติมันแค่กดให้แค่นั้นเอง

ผมก็ยังใช้เลยเอา เพราะใครมันจะไปบ้ากดวาร์ปเองทั้งวันทั้งคืนหละครับ

แล้วไออโต้เม้าปั๊มใบประกันนี่ก็นะใช้ความพยายามในการเซตพอสมควร

ต้องออนหลายๆจอ ทิ้งไว้ตามจุด แล้วก็ต้องมานั่งเซตให้มันกดวาร์ปไปนู่นนี่ตามที่เราต้องการ

ผมเซต 35 ขั้นตอน อย่าคิดว่ามันง่ายเนอะบางทีมันก็มึนๆในการเซต

ลองทำดูแล้วจะรู้อิสอิส อีกอย่าง ออโต้เม้ามันไม่มีผลเสียต่อตัวเกม

เพียงแค่มันสบายต่อการทำอะไรซ้ำๆซากๆโดยที่เราไม่ต้องไปกดเองแค่นั้นหละ

ลองใช้ลองทำดูแล้วจะรู้ว่ามันไม่ง่ายในการเซตให้มันปั๊มใบประกัน

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
ตัวละครลับ
Jr. Member
**

!!! ชิงสุกก่อนห่าม !!!

« ตอบ #7 เมื่อ: 16-04-2011, 10:40:23 »

ผิดข้อหาอะไรครับ

ก็ทำเควตกันปกติ

เค้าก็แค่ยืนที่เดิม ผิดด้วยหรอ

เก๋าตั้งแต่รุ่นพ่อ
---------IcezeicE
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 16-04-2011, 13:20:48 »

มันมี ผลเสีย ต่อ ของโซล  หนูขี้เกียจกดเม้าส์ Shocked Shocked Shocked

มันเลยผิด Angry Angry Angry

ออโต้เม้าส์ ใช้กับการงานได้ ดังนั้น Shocked หนูขี้เกียจกดเม้าส์ จึง ขายไม่ออก Embarrassed Embarrassed

มันเลยผิด กฎเกม ไปตามระเบียบ

ฮ่า ฮ่า   .. Smiley Smiley

ปล.นอกเรืองนิสนุง

Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #9 เมื่อ: 16-04-2011, 13:49:57 »

ใช่ ต่อไป อาจจะจัดตั้ง ทีมงานเฉพาะกิจ อาจจะเป็นผู้เล่นในเซิร์พเวอร์ และครับ

จะเป็น ผมขอตั้งชื่อว่า "หน่วยพิฆาต..ปราบออโต้เม้า" ขึ้นตรงต่อจีเอ็มท่านนั้นๆ จะมีสกิล วาร์ป ผู้เล่นที่ต้องสงสัยเข้าสู้ห้องทดสอบ เพื่อเช็คว่าเปิดออโต้เม้าหรือไหม..หากไม่ผ่าน ทดสอบก็ ถ่ายรูปเป็นหลักฐาน แล้วแจ้งเรื่องมาทางผมหรือจีเอ็มท่านอื่นๆ แล้วก็จะ ลงโทษผู้ที่กระทำผิดนั้นตามความผิด...โดยกลุ่มผู้เล่นหน่วยนี้ จะได้รับไอเทมพิเศษจากทางทีมงานเพื่อสินน้ำใจในการปฏิบัติหน้าที่ครับ

เพราะผมเชื่อเหลือเกินว่ายังมีผู้เล่น อีกมากที่เค้าเล่นด้วยตัวเองไม่พึ่งโปร พึ่งบอทใดๆ ทั้งสิ้น เพราะงั้นผู้เล่นที่ใช้จึงเปรียบเสมือนเอาเปรียบเพื่อนๆคนอื่นอยู่ เป็นความผิดครับ  Angry Angry

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 16-04-2011, 14:40:11 »

ระวังทีมงานเฉพาะกิจ เอาอำนาจไปกลั่นแกล้งผู้อื่นที่ตัวเองไม่ชอบหละ   ใครไม่ชอหรือกิลอริ ก็ลงโทษแล้วอ้างว่าเขาใช้ ออโต้  ตัวอย่างก็มีอยู่เช่นของอดีต GM ไม่ขอพูดถึงอะนะ

แล้วเรื่อง ออโต้ ขอพูดนิดหนึ่ง มันก็แค่เป็นโปรแกรมช่วยกดซ้ำๆ  จะว่าไปก็ไม่ต่างกันไปคนอื่นช่วยกด  แล้วคิดว่าถ้าจะปราบออโต้จริงๆคิดเหรอว่าจะทำได้  จะกลายเป็นว่า พวกที่มีปราสาทก็เปิดออโต้ในปราสาทฝึกกันในปราสาท  คนในกิลเดียวกันใครจะไปฟ้องกันเอง   มันจะกลายเป็นคนทั่วไปฝึกโดนลงโทษ คนมีปราสาทฝึกตามสบาย มันจะไม่เอาเปรียบไปเหรอ

พวกเกมส์ออนไลน์ของต่างประเทศเขายังแก้กันไม่ได้เลย  ทั้งที่เขามีโปรแกรมเมอร์เก่งๆเพียบความสามารถระดับโลกยังไม่สามารถกันได้เลย  ที่ว่ากันได้ก็กันได้ไม่ 100% มีวิธีใช้ วิธีแก้อยู่  แล้วคิดหรือว่าจะทำได้จริง  มันก็มีเทคนิกพลิกแพลงอยู่  ยกตัวอย่างเช่นถ้าเช็คสเต็ปในการกดโดยเช็คจากเวลา  ถ้าผมจะใช้จริงผมเขียน VB ขึ้นมาเอง ให้ random เวลา ในการกดโดยกำหนด max min เอา  แบบนี้จะจับยังไง  ตรวจ 7 สเต็ป ผมใช้ 16 สเต็ป แค่นี้ก็เช็คไม่ได้แล้ว 

ผมว่าจะใช้ก็ใช้ไป ตราบใดที่ใช้แล้วไม่ทำให้ใครเดือดร้อน  แต่ถ้าใช้แล้วทำให้คนอื่นๆเขาเดือดร้อนแบบนี้สิน่าจัดการ
มันก็แค่โปรแกรมช่วยกดไม่ได้มีอะไรมากไปกว่านั่น  ถ้าเกิดใช้ cheat engine แล้วไปเปลี่ยนค่าต่างๆในเกมส์ก็ว่าไปอย่าง

ถ้าจะบอกว่ามันเอาเปรียบคนอื่นก็จริง  แต่คนใช้ก็ต้องรับความเสี่ยงที่จะใช้ด้วย เพราะจากที่เคยฟังเรื่องต่างๆจากน้องๆที่รู้จัก 
เคยมีคนใช้โปรแกรม auto โดนแฮกค์เพราะมีคนแอบซ่อนโปรแกรมดักจับ password  ฝังไว้กับโปรแกรม auto 
เคยมีคนเมนบอร์ดไหม้ เพราะเปิด auto หาสมุนไพร หลายจอ 
เคยมีคนบอกว่าค่าไฟเพิ่มขึ้นเป็นเท่าตัว 
ฯลฯ

ปล.  และอีกอย่างที่รู้ๆกันอยู่ว่า GM เขามีวิธีใช้จัดการกับคนใช้ Auto อยู่ คือ ทำเซฟเวอร์หลุดเป็นระยะๆ  GM เขาก็ไม่ได้นิ่งเฉยนะเขามีทั้ง  ทั้งเซฟเวอร์หลุด โดนตัดออกจากระบบ  ค้างเป็นระยะๆ  เห็นไหม GM ก็ไม่ได้นิ่งเฉยนะ  (เอ๋ หรือว่าไม่ได้ตัังใจหว่า)

ระวังจะกลายเป็นเลือกปฎิบัติเอาหละ ท่าน GM  รู้จักคิด  วิเคราะห์ และแยกแยะ ก่อนทำอะไรก็จะดีมาก  จะได้ไม่มีปัญหาตามหลัง

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 16-04-2011, 14:44:03 »

ใช่ ขอบคุณในความคิด และข้อเสนอดีๆ นะครับ

*.(xX Live For You Xx).*
Hero Member

รักกันแน่หรือเปล่า?

« ตอบ #12 เมื่อ: 16-04-2011, 14:55:36 »

อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 16-04-2011, 13:49:57
ใช่ ต่อไป อาจจะจัดตั้ง ทีมงานเฉพาะกิจ อาจจะเป็นผู้เล่นในเซิร์พเวอร์ และครับ

จะเป็น ผมขอตั้งชื่อว่า "หน่วยพิฆาต..ปราบออโต้เม้า" ขึ้นตรงต่อจีเอ็มท่านนั้นๆ จะมีสกิล วาร์ป ผู้เล่นที่ต้องสงสัยเข้าสู้ห้องทดสอบ เพื่อเช็คว่าเปิดออโต้เม้าหรือไหม..หากไม่ผ่าน ทดสอบก็ ถ่ายรูปเป็นหลักฐาน แล้วแจ้งเรื่องมาทางผมหรือจีเอ็มท่านอื่นๆ แล้วก็จะ ลงโทษผู้ที่กระทำผิดนั้นตามความผิด...โดยกลุ่มผู้เล่นหน่วยนี้ จะได้รับไอเทมพิเศษจากทางทีมงานเพื่อสินน้ำใจในการปฏิบัติหน้าที่ครับ

เพราะผมเชื่อเหลือเกินว่ายังมีผู้เล่น อีกมากที่เค้าเล่นด้วยตัวเองไม่พึ่งโปร พึ่งบอทใดๆ ทั้งสิ้น เพราะงั้นผู้เล่นที่ใช้จึงเปรียบเสมือนเอาเปรียบเพื่อนๆคนอื่นอยู่ เป็นความผิดครับ  Angry Angry
ถามหน่อย ทีเ่อา หนูกดออโต้เมารมา เอามาทำไมคัรบ กลัวผู้เล่นจะไม่เติมเงินเกมส์คุรหรอครับ เกมส์อื่นๆส่วนใหญ่ เค้าก็ ยังำทให้เกมส์ตีอะไรแบบออโต้ได้เลย

แล้วทำไมอะ  ำทไมมันต้องซื้อด้วยครับจี    ?

แล้วไอหน่วยไรเนี่ย   มันเอาไว้จะให้ตั้งหน้าตั้งตา หาไอพวกคนกลุ่มนึงเนี่ยนะ   เอาเวลาว่างคิดเรื่องพวกนี้ไปพัฒนาเกมส์เถอะคัรบ  laugh laugh

~
---------IcezeicE
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 16-04-2011, 15:29:55 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 16-04-2011, 14:40:11
ระวังทีมงานเฉพาะกิจ เอาอำนาจไปกลั่นแกล้งผู้อื่นที่ตัวเองไม่ชอบหละ   ใครไม่ชอหรือกิลอริ ก็ลงโทษแล้วอ้างว่าเขาใช้ ออโต้  ตัวอย่างก็มีอยู่เช่นของอดีต GM ไม่ขอพูดถึงอะนะ

แล้วเรื่อง ออโต้ ขอพูดนิดหนึ่ง มันก็แค่เป็นโปรแกรมช่วยกดซ้ำๆ  จะว่าไปก็ไม่ต่างกันไปคนอื่นช่วยกด  แล้วคิดว่าถ้าจะปราบออโต้จริงๆคิดเหรอว่าจะทำได้  จะกลายเป็นว่า พวกที่มีปราสาทก็เปิดออโต้ในปราสาทฝึกกันในปราสาท  คนในกิลเดียวกันใครจะไปฟ้องกันเอง   มันจะกลายเป็นคนทั่วไปฝึกโดนลงโทษ คนมีปราสาทฝึกตามสบาย มันจะไม่เอาเปรียบไปเหรอ

พวกเกมส์ออนไลน์ของต่างประเทศเขายังแก้กันไม่ได้เลย  ทั้งที่เขามีโปรแกรมเมอร์เก่งๆเพียบความสามารถระดับโลกยังไม่สามารถกันได้เลย  ที่ว่ากันได้ก็กันได้ไม่ 100% มีวิธีใช้ วิธีแก้อยู่  แล้วคิดหรือว่าจะทำได้จริง  มันก็มีเทคนิกพลิกแพลงอยู่  ยกตัวอย่างเช่นถ้าเช็คสเต็ปในการกดโดยเช็คจากเวลา  ถ้าผมจะใช้จริงผมเขียน VB ขึ้นมาเอง ให้ random เวลา ในการกดโดยกำหนด max min เอา  แบบนี้จะจับยังไง  ตรวจ 7 สเต็ป ผมใช้ 16 สเต็ป แค่นี้ก็เช็คไม่ได้แล้ว 

ผมว่าจะใช้ก็ใช้ไป ตราบใดที่ใช้แล้วไม่ทำให้ใครเดือดร้อน  แต่ถ้าใช้แล้วทำให้คนอื่นๆเขาเดือดร้อนแบบนี้สิน่าจัดการ
มันก็แค่โปรแกรมช่วยกดไม่ได้มีอะไรมากไปกว่านั่น  ถ้าเกิดใช้ cheat engine แล้วไปเปลี่ยนค่าต่างๆในเกมส์ก็ว่าไปอย่าง

ถ้าจะบอกว่ามันเอาเปรียบคนอื่นก็จริง  แต่คนใช้ก็ต้องรับความเสี่ยงที่จะใช้ด้วย เพราะจากที่เคยฟังเรื่องต่างๆจากน้องๆที่รู้จัก 
เคยมีคนใช้โปรแกรม auto โดนแฮกค์เพราะมีคนแอบซ่อนโปรแกรมดักจับ password  ฝังไว้กับโปรแกรม auto 
เคยมีคนเมนบอร์ดไหม้ เพราะเปิด auto หาสมุนไพร หลายจอ 
เคยมีคนบอกว่าค่าไฟเพิ่มขึ้นเป็นเท่าตัว 
ฯลฯ

ปล.  และอีกอย่างที่รู้ๆกันอยู่ว่า GM เขามีวิธีใช้จัดการกับคนใช้ Auto อยู่ คือ ทำเซฟเวอร์หลุดเป็นระยะๆ  GM เขาก็ไม่ได้นิ่งเฉยนะเขามีทั้ง  ทั้งเซฟเวอร์หลุด โดนตัดออกจากระบบ  ค้างเป็นระยะๆ  เห็นไหม GM ก็ไม่ได้นิ่งเฉยนะ  (เอ๋ หรือว่าไม่ได้ตัังใจหว่า)

ระวังจะกลายเป็นเลือกปฎิบัติเอาหละ ท่าน GM  รู้จักคิด  วิเคราะห์ และแยกแยะ ก่อนทำอะไรก็จะดีมาก  จะได้ไม่มีปัญหาตามหลัง

กด Like+1

เอาเวลา ไปแก้ไขบัคดีก่า

ถ้าจี ทำแบบน้าน

คนที่ ใช้ ยา หนูขี้เกียจกดเม้าส์  แล้วไม่อยุหน้าจอ ละ มันตั้ง 3 ชม.

ถ่ายรูป ส่งหลักฐาน แล้วแบนถาวร เลยรึปล่าว Evil Evil

♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 16-04-2011, 18:12:46 »

ถ้าผมออโต้แล้วอยู่จอผมก็แถได้อยู่ดีใช่ไหม ? Evil

ออโต้เม้ามันก็ไม่ได้สงผลเสียอะไรแค่คนที่ทำไม่เป็นมันรู้สึกเสียผลประโยชน์

ง่ายๆก็เหมือนโง่แต่ ส. อยากทำเป็นแต่ไม่มีคนสอน

ก็เลยเป็นแบบว่า ก. ไม่ได้ ม. ก็อย่าได้เลย

อะไรแบบนี้มันเลยเกิดเป็นประเด็นต่างๆ บลาๆๆๆ

ดูๆแล้วไม่ต่างจากดูดราม่ารัฐสภาเล้ย

ฝากทีมงานไปลองคิดดูนะครับถ้าไม่อยากให้ออโต้ก็ทำเหมือนเกมอื่น

ที่มีป๊อบอัพเด้งขึ้นมาให้ใส่พาสเวิร์ดตามเวลาที่กำหนดไว้ เช่น 1 ชม. เด้งมาให้ใส่ทีนึง

หากตัวละครเราเคลื่อนที่อยู่หรือทำอะไรต่างๆอยู่(แต่จะไม่ขึ้นบางแมพเช่นแบทเทิล กิลวอ และอื่นๆ)

ถ้าหากตัวละครหยุดนิ่ง(เช่น ตั้งร้านขายของ ไม่ได้ใช้สกิล นั่งเฉยๆ)ป๊อบอัพนี้ก็จะไม่แสดงผลขึ้นมา

น่าจะเป็นทางแก้ที่ต้นเหตุที่ดีที่สุด ไม่ใช่อะไรๆก็เซฟรูปส่งๆ

แล้วถ้าสมมติผมหมั่นไส้ ไ คนนี้ผลก็เซฟรูปส่งทั้งๆที่มันไม่ได้ออโต้แต่มันกดสกิลเองแต่แค่มันทำตัวเหมือนออโต้ไว้

อย่างนี้ก็จะเกิดประเด็นดราม่าได้อีก แต่ก็ดีนะเกิดดราม่าผมจะได้เข้ามาปูเสื่อดูเพื่อ เสพ

laugh laugh laugh laugh laugh

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
ป้าย:
หน้า: [1] 2