GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: แนวคิดเกี่ยวกับสกิลสายค้อนของพาราดิน (ไม่สมดุลขออภัยด้วยครับ m- -m  (อ่าน 442 ครั้ง)
0.SPY.0
Jr. Member
**

มาจากแดนAvatar

แนวคิดเกี่ยวกับสกิลสายค้อนของพาราดิน (ไม่สมดุลขออภัยด้วยครับ m- -m
« เมื่อ: 03-04-2011, 18:14:22 »

แนวคิดเกี่ยวกับสกิลของพาราดินสายค้อน
ก่อนอื่นขอขอบคุณกระทู้นึงที่หามะเจอ   ที่ได้แนะนำเสนอทีมงานเกมอสุราเกี่ยวกับสายค้อนของพาราดินที่เป็นแรงบัลดาลใจให้ผมครับ 0  0+

สำหรับสกิลที่ผมคิดมีแค่  3 สกิลเพราะเอาหลักของตารางการอัพสกิลของอาชีพพาราดินมาโดยตรงอ่ะนะครับ (อธิบายมะถูกแหะ - -)  และผมใช้เกมอวตารเป็นบรรทัดฐานเกี่ยวกับความสมดุลนะครับ   ถ้าไม่พอใจหรือเห็นว่าไม่สมดุลอย่างไรขออภัยด้วยครับ

ปล. นี่เป็นเพียงแค่แนวคิดนะครับ   ย้ำว่าแนวคิด - -   

สำหรับสกิลสายค้อนพาราดินของผม  จะเน้นการโจมตีแบบปกติมากกว่าสกิล     ดังนั้นสกิลที่ผมคิดมาจะเน้นการป่วนและเพิ่มความสามารถแทนครับ

ซึ่งเหตุที่ไม่อยากให้สกิลทำดาเมจ  เพราะผมเห็นว่า  ค้อนเป็นอาวุธที่มีดาเมจในตัวของมันเยอะอยู่แล้วครับ

สกิลแรก  ชำนานค้อน

รูปแบบ ติดตัว

ความสามารถ เพิ่มอัตราการโจมตีสูงสุด  เพิ่มความแม่นยำ และเพิ่มโอกาสโป๊ะเชะเมื่อถือค้อน

ระดับ  1  เพิ่มอัตราโจมตีสูงสุด 2 %  เพิ่มความแม่นยำ 20 หน่วย และเพิ่มโอกาสโป๊ะเชะ 1 %
ระดับ  2  เพิ่มอัตราโจมตีสูงสุด 4 %  เพิ่มความแม่นยำ 40 หน่วย และเพิ่มโอกาสโป๊ะเชะ 2 %
ระดับ  3  เพิ่มอัตราโจมตีสูงสุด 6 %  เพิ่มความแม่นยำ 60 หน่วย และเพิ่มโอกาสโป๊ะเชะ 3 %
ระดับ  4  เพิ่มอัตราโจมตีสูงสุด 8 %  เพิ่มความแม่นยำ 80 หน่วย และเพิ่มโอกาสโป๊ะเชะ 4 %
ระดับ  5  เพิ่มอัตราโจมตีสูงสุด 10 %  เพิ่มความแม่นยำ 100 หน่วย และเพิ่มโอกาสโป๊ะเชะ 5 %

สกิลที่ 2  พรแห่งการจู่โจม  (อัพสกิลชำนานค้อนระดับ 1 ถึงจะอัพได้)
รูปแบบ  เปิด/ปิด
ต้องการ  อาวุธประเภทค้อน
ระยะร่าย  5  วินาที
ระยะหลังใช้  15  วินาที
ความสามารถ  เมื่อเปิดใช้จะได้รับสถานะ  จู่โจมไว ซึ่งจะทำให้ความต่อเนื่องตันทันที  และมีโอกาสโจมตีรอบตัวในขณะนั้นอีกด้วย

ระดับ 1  ใช้MP 25 ต่อ 5 วินาทีโอกาสโจมตีรอบตัว  2%
ระดับ 2  ใช้MP 20 ต่อ 5 วินาทีโอกาสโจมตีรอบตัว  4%
ระดับ 3  ใช้MP 15 ต่อ 5 วินาทีโอกาสโจมตีรอบตัว  6%
ระดับ 4  ใช้MP 10 ต่อ 5 วินาทีโอกาสโจมตีรอบตัว  8%
ระดับ 5  ใช้MP   5 ต่อ 5 วินาทีโอกาสโจมตีรอบตัว  10%

สกิลที่ 3  พรทันฑ์แห่งเทพ  (อัพสกิลพรแห่งการจู่โจมระดับ 5 และทันฑ์แห่งเทพระดับ 5)
รูปแบบ  สาปรอบตัวผู้ใช้
ต้องการ  อาวุธประเภทค้อนและMP 200
รัศมี  20 x 20 ช่อง
ระยะใช้  0.1-2  วินาที
ระยะหลังใช้  30  วินาที
ความสามารถ  เมื่อกดใช้จะทำให้ศัตรูที่อยู่ในรัศมีติดสถานะตามสกิลทันฑ์แห่งเทพและผู้ใช้ได้รับสถานะ  เทพปกป้อง  มีผลเพิ่มความต้านทานทุกอย่างเป็นเวลา   15  วินาที

ระดับ 1  พลังโจมตี 10  %และเพิ่มความต้านทานให้กับตนเอง  5 %
ระดับ 2  พลังโจมตี 20  %และเพิ่มความต้านทานให้กับตนเอง  10 %
ระดับ 3  พลังโจมตี 30  %และเพิ่มความต้านทานให้กับตนเอง  15 %
ระดับ 4  พลังโจมตี 40  %และเพิ่มความต้านทานให้กับตนเอง  20 %
ระดับ 5  พลังโจมตี 50  %และเพิ่มความต้านทานให้กับตนเอง  30 %

และสกิลนี้จะเป็นตัวกลบจุดอ่อนอีกข้อ    ซึ่งสามารถพาราดินสายค้อนสามารถเข้าถึงตัวคู่ต่อสู้ได้ง่ายดายขึ้น เพราะสกิลทันฑ์แห่งเทพจะกลายเป็นแบบสาบหมู่ด้วยสกิลนี้และยังทำให้พาราดินมีความต้านทานเยอะพอที่จะเข้าถึงตัวนักเวทย์อีกด้วย   ข้อเสียคือพลังโจมตีน้อย  ข้อดีคือ ทำให้คู่ต่อสู้ติดสถานะผิดปกติ 

จบล่ะครับ เกี่ยวกับแนวคิดพาราดินสายค้อนของผมครับ   m-  -m 

มาจากเกมAvatar Onlineครับ =W=
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

Re: แนวคิดเกี่ยวกับสกิลสายค้อนของพาราดิน (ไม่สมดุลขออภัยด้วยครับ m- -m
« ตอบ #1 เมื่อ: 03-04-2011, 18:15:45 »

น่าสนใจ แต่ผมว่าส่วนใหญ่ สายค้อนเอาไว้ ใช้สกิล ผ่า มากกว่า

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
—> เลิกเล่น —> ไม่ได้แปลว่าเลิกรัก —>
Hero Member

คารมณ์มีเป็นเข่ง รถเก๋งเอาไปแดก

Re: แนวคิดเกี่ยวกับสกิลสายค้อนของพาราดิน (ไม่สมดุลขออภัยด้วยครับ m- -m
« ตอบ #2 เมื่อ: 03-04-2011, 19:33:20 »

ค้อนใช้สกิลได้ 2สกิลครับ ทันเทพ กับ โดด มั้งนั

ลาออก
เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Asura Tester
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #3 เมื่อ: 03-04-2011, 19:37:57 »

เกร็งแขนฟาด  laugh

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

« ตอบ #4 เมื่อ: 03-04-2011, 19:44:03 »

เน้นโจมตีปกติ + ดีบัฟ คงจะแนวมาก  Evil

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
ทีที้
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 04-04-2011, 02:10:11 »

เอาค้อนเกมส์นี้ ออกไปเหอะ   เห็นขายได้ อยู่ แค่ ทลายภูผา  นอกนั้น   ตั้งขายเป็นเดือน ก็ไม่ออก  ทั้งของบอส ของมินิ ของแร่

—> เลิกเล่น —> ไม่ได้แปลว่าเลิกรัก —>
Hero Member

คารมณ์มีเป็นเข่ง รถเก๋งเอาไปแดก

« ตอบ #6 เมื่อ: 04-04-2011, 02:23:26 »

อ้างจาก: ทีที้ ที่ 04-04-2011, 02:10:11
เอาค้อนเกมส์นี้ ออกไปเหอะ   เห็นขายได้ อยู่ แค่ ทลายภูผา  นอกนั้น   ตั้งขายเป็นเดือน ก็ไม่ออก  ทั้งของบอส ของมินิ ของแร่

ไม่เห็นค่าก็อย่าทำลายครับ ...

ลาออก
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #7 เมื่อ: 04-04-2011, 02:28:17 »

ถ้าทีมงานก็อปdotaอีกคงไม่พ้น โอมินิคไนท์ชัว เพราะมันสายค้อน +ถึก+ฮิวและสกิลอัลติที่โดดเด่นฟูเลือดพร้อมเกราะ1000

ไล่ทุบๆๆๆๆ
 laugh laugh

NeeD not to know

<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #8 เมื่อ: 04-04-2011, 09:08:22 »

อ้างจาก: ทีที้ ที่ 04-04-2011, 02:10:11

ทลายภูผาของพระสายค้อน แต่ว่าไปผมคิดว่า ไม้เท้าฝึกหัดสำหรับเครลิก ยัง ดีกว่า ค้อนทลายภูผาเป็นไหนๆ  Embarrassed Embarrassed Embarrassed

น่าจะมีแบบว่า

ค้อนพุ่งแทง หมื่นค้อนทิ้มแทง ค้อนทุบข้างหลัง  ชำนานยาพิษใส่ค้อน

C3 ค้อนแห่งเหงา

C3 ค้อนยาพิษ

C3 ค้อนหยุดเวลา

เอ๊ะ! มันแปลกๆนะ  Evil Evil

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
winthas1
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 04-04-2011, 12:58:14 »

ความคิดดีครับแต่ผมว่าสกิลพรทัณฑ์แห่งเทพมันโหดเวอร์เกินไปนะ ระยะโจมตีกว้างมากแถมไม่สามารถใช้ต้านทานป้องกันได้ด้วย
เอาไปปล่อยในวอหรือแบทสัก5คนนี่ไม่ต้องทำอะไรกันเลยทีเดียว

คิดเหมือนกันว่าอยากให้ค้อนมีสกิลเป็นของตัวเองถึงเคลริคกับพาลาดินจะใช้ได้แต่กลับไม่มีสกิลเลยจนสงสัยว่าจะสร้างมาทำไม
ที่จริงน่าเอาไปให้เบอถือนะเพราะดูเป็นอาวุธเหมาะกับพวกบ้าพลังมากกว่า ทักษะเบอก็ซัพพอร์ตด้วย อย่างเช่น ทุบเต็มแรง,ชำนาญค้อน,
ค้อนคลั่ง,ทุบแผลเก่า,ทุบภูผา,หลั่งเลือดทุบสังหาร บลาๆๆๆๆ

ตรงช่วงท้ายล้อเล่น Smiley
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #10 เมื่อ: 04-04-2011, 14:46:44 »

อ้างจาก: -ZeeD- ที่ 04-04-2011, 02:28:17
ถ้าทีมงานก็อปdotaอีกคงไม่พ้น โอมินิคไนท์ชัว เพราะมันสายค้อน +ถึก+ฮิวและสกิลอัลติที่โดดเด่นฟูเลือดพร้อมเกราะ1000

ไล่ทุบๆๆๆๆ
 laugh laugh

สายอาชีพเดียวกันไง บัฟอึด บัฟถึก ฮีลได้นิสๆ Evil

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
หวานบริสุทธิ์ :P
Full Member

พิมพ์ผิดมาตลอดเลยหรอ tt*

« ตอบ #11 เมื่อ: 04-04-2011, 17:59:04 »

พระเราใช้ค้อนเป็นอาวุธหลักค่ะ ยิงโป๊ะ ๆ = =" ดีกว่าไม้เท้าเกล็ดน้ำเเข็งอีก

Credit By : ...WhiteTea...
naygue
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 04-04-2011, 18:22:09 »

สู้ยิบละไล่ทุบ  ใช่

อภิมหานันทนาการรูปและคำประพันธ์โดย —DэmønîcPrî€sŧ™—
sauvignon blanc
Jr. Member
**

โสดแบบมีสเต็บ แล้วก็ เจ็บแบบมสไตล์

« ตอบ #13 เมื่อ: 04-04-2011, 19:57:39 »

ความคิดดีนะ น่าสน แต่ผมเสริมนิดนึง ให้มีสกิลนี้ด้วย ชื่อสกิล (ตายหมู่) เป็นท่ากระโดดทุบพื้นแบบรุนแรง ทำลายคู่ต่อสู้ในระยะ 40-60ช่องรอบตัวระยะหลังร่าย 2นาที แต่ อัตราโจมตี 100%
ของ Hp คู่ต่อสู้ โดยผู้ใช้จะเสีย HP MP 95 % ของที่มีอยู่ แต่ คู่ต่อสู้ ตายหมด (ความแม่นยำมีผลต่อสกิลนี้ครับ)น่าสนมะ ให้เอ็ฟเฟ็ค ยิ่งกว่าระเบิดคลั้งเลยยิงดี ฝัน ฝัน  Smiley

ได้ครับพี่ ดี่ครับผม เหมาะสมครับท่าน
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #14 เมื่อ: 04-04-2011, 20:15:58 »

อ้างจาก: -ZeeD- ที่ 04-04-2011, 02:28:17

ไล่ทุบๆๆๆๆ
 laugh laugh

ถึก=พาลาเกราะเยอะ+เลือดเยอะ พระก็เลือดเยอะ Evil
ฮิว=พาลาและพระมีสกิลฟื้นฟู Evil
อัลติขั้นเทพ=ของพาลาก็พิทักษ์ร่าง ของพระก็กายทิพย์ Sad

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
ป้าย:
หน้า: [1] 2