GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 25
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ สำหรับวิซาร์ด ถาม / ตอบ โดยผู้มีประสบการณ์อย่างยาวนานสำหรับวิซาร์ด  (อ่าน 5434 ครั้ง)
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

Re: กระทู้ สำหรับวิซาร์ด ถาม / ตอบ โดยผู้มีประสบการณ์อย่างยาวนานสำหรับวิซาร์ด
« ตอบ #60 เมื่อ: 20-04-2011, 11:03:12 »

อ้างจาก: FieLdRiDer-pokefield ที่ 20-04-2011, 00:11:58
กำเผลอไปลงลดร่ายให้เพื่อน4เลย Shocked Shocked
อ้างจาก: I-jaMes ที่ 19-04-2011, 22:41:14
อ้างจาก: FieLdRiDer-pokefield ที่ 19-04-2011, 20:56:19
เพื่อนฝากถาม(อีกแล้ว-*-)ตอนเปลี่ยนชีพเส็ดลงสกิลไรดีมี4เหรียญอะ

ครับ 4 เหรียญแรกยังไม่จำเป็นต้องไปลงสกิวโจมตีครับเพราะใช้สกิวของแคสเตอร์ก็ได้
เพราะฉนั้นเราจึงควรเรียนสกิวพื้นฐานตามเงื่อนไขเพื่อให้ได้สกิวเกราะเวทย์ก่อนเป็นอันดับแรก
คือ 1.ต้องเรียนศาสตรา์มหาเวทย์ 2
    2.ต้องเรียนสะกดเวลา 2
เมื่อเลเวลอัพก็ไปลงเกราะเวทย์ครับ หลังจากได้เกราะเวทย์แล้วก็มาลง 2 อันแรกให้เต้มแล้วค่อยไปเรียนสกิวโจมตีครับ
ลองคิดดูเป้นแนวทางนะครับ
จะเปนไรไหมอะ-..-
ไม่เป็นไรครับ ยิ่งร่ายไวยิ่งดี มอนตายง่ายๆ เพียงแต่จะมีเกราะเวทย์ช้าลงหน่อยแค่นั้นเอง-..-
อ้างจาก: I-jaMes ที่ 18-04-2011, 15:44:03
อ้างจาก: White_-_ReaPer ที่ 18-04-2011, 15:16:12
ผมเห็น พระชื่อเหมือน จขกท. สายค้อน Evil
ผมขอทำความเข้าใจหน่อย กับพระที่ชื่อเหมือนผมที่เซิฟ PK นะ
ผม อยู่เซิฟสวรรค์ ชื่อ I-jaMes เป็นวิซาร์ด จุติ 6รอบ
ส่วน พระที่เซิฟใต้ ชื่อ _I-jaMes_ เป็นเคลลิก จุติ 5รอบ
สมัยก่อนทั้ง 2 ตัวนี้เป็นของผม แต่ผมได้เลิกเล่นเซิฟ PK มานานแล้ว และได้ยกตัวละครให้คนคนนึงไปแล้ว และตอนนี้ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกันนะครับ
ส่วนไอเจ้าของตัวนั้นตอนนี้จะไปเกรียนอย่างไรก็วอนขอให้เข้าใจว่าคนละคนกันครับ

ตอนนี้ผมเล่นอยู่เซิฟสวรรค์เป็นเซิฟหลัก และเล่นตัว วิซาร์ดเป้นตัวหลักด้วย จึงมาอธิบายให้คนเข้าใจกันครับ

หมายเหตุ มักมีคนชอบถามผมว่าคนเดียวกันหรือปล่าว ขอบอกว่าคนละคน และมักจะมีการด่าแถมซะด้วย ซึ่งผมก็งงอะแหละ

โอเคครับ ผมก็ว่า ทำไมเสต็ปการพูดมันต่างกัน Smiley(ไม่ใช่รู้จักกันนะ แค่เล่นสวรรค์แล้วเคยเห็นท่านนั่งคุยกับเพื่อน)

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
เมือง
Sr. Member

Re: กระทู้ สำหรับวิซาร์ด ถาม / ตอบ โดยผู้มีประสบการณ์อย่างยาวนานสำหรับวิซาร์ด
« ตอบ #61 เมื่อ: 20-04-2011, 11:23:19 »

อ้างจาก: I-jaMes ที่ 15-04-2011, 14:12:51
วันนี้มีเกล็ดความรู้สำหรับ วิซาร์ด มาฝากครับ
บางคนก็รู้แล้วบางคนก็ยังไม่รู้ก็ถือว่ามาแบ่งปันเล่าสู่กันฟังแล้วกันครับ
เป็นเรื่องจริงที่วิซาร์ดควรรู้
1.วิซาร์ดเป็นอาชีพที่สามารถสังหารบอสต่างๆภายในเกมโดยใช้เวลาเพียงไม่กี่วินาทีแต่กับบอสไอซี่ ต้องใช้เวลานานมากเลยทีเดียว ใช่เพราะมันมีใบ้
2.วิซาร์ดจะไม่สามารถยกไม้เท้าร่ายได้ถ้าถูกแช่แข็งรัวๆ ใช่เพราะโดนมาแล้ว
3.สกิวที่วิซาร์ดใช้บ่อยที่สุดก็คือ พลังนํ้าแข็ง ใช่ที่สุดเพราะใช้อยู่
4.วิซาร์ดไม่ว่าจะเก่งแค่ไหนก็ต้องยอมเมื่อเจอกับวอลอกกากๆที่มีเกราะสะท้อนระดับ10 ของเทพทั้งตัวสู้ของทาสเกราะสะท้อน10ยังไมไ่ด้เลย
5.C3 ที่วิซาร์ดทุกคนควรจะมีคือ แรงโน้มถ่วง เพราะได้ใช้งานบ่อยที่สุด  เอาไว้เวลและแบท
6.วิซาร์ดสามารถมี MP ได้มากกว่า 5500 ไม่น่าเชื่อเลย  เรามี2000เอง *-*
7.วิซาร์ดสามารถสังหารศัตรูหลายๆคนได้ในครั้งเดียวที่ปล่อยสกิวไปแต่อาชีพอื่นต้องสังหารทีละคน  เจอวอสะท้อน10ก็จอด
8.ไม่ว่าคุณจะตีไม้เท้าถึงยศเทพก็ยังร่ายเวทไม่ไว เพราะมันก็ยังเห็นหลอดร่ายเวทย์อยู่ดี หอกวารีไงร่าย0วิ
9.เป็นประจำที่ในแบทเทิ้ล สกิวหมู่ของวิซาร์ดจะเป็นที่รังเกียจของทุกๆคน เราไม่รู้เราเกรียนเวลาสกิลโดนเพื่อนโดนด่า55+
10.สกิวสัมผัสแห่งอควาของวิซาร์ด จะมีโอกาศทำให้ศัตรูติดสถานะคำสาปแห่งนํ้ามีผลทำให้ขยับตัวไม่ได้และร่ายเวทย์ไม่ได้อีกด้วย ความรู้ใหม่เดียวไปลอง

วันนี้เอามาฝาก 10 ข้อวันหลังเอามาฝากใหม่

เมือง
Sr. Member

« ตอบ #62 เมื่อ: 20-04-2011, 11:40:25 »

วิซาดร์ ควรจุติกี่รอบครับ ตอนนี้ผมจุ3อยากจุอีกแต่ขี้เกียจเวล

I-jaMes
Full Member

งอนแล้วน้าาา

« ตอบ #63 เมื่อ: 20-04-2011, 14:15:40 »

อ้างจาก: เมือง มนูญผล ที่ 20-04-2011, 11:40:25
วิซาดร์ ควรจุติกี่รอบครับ ตอนนี้ผมจุ3อยากจุอีกแต่ขี้เกียจเวล
ความจริงจุติ3รอบจะลงสเตตัสตัน99ได้ครบ3ช่องครับแต่ต้องเงื่อนไขต้องเลเวล 99 และส่วนใหญ่ก็จะลงวิทกันแน่นอน ก็ถือว่าถูกต้องครับ
แต่ถ้าจะให้เทพเลยก็ควรจุ6รอบแล้วก็เลเวล99ด้วยเพราะว่าจะได้เอาสเตตัสไปลงค่าลัคให้เต็ม เพื่ออัตราโป๊ะสูงขึ้นหากไม่ลงค่าลัคแล้วเมื่อสู้วิซาร์ดจุติ6รอบก็มักจะเสียเปรียบอยู่นิดหน่อยครับ เพราะเขาจะมีอัตราโป๊ะที่สูงกว่า และเลเวลยิ่งมากอัตราโป๊ะก็เพิ่มมากตามไปด้วยครับ ถ้าเก้บเลเวลไม่ไหวก็ 3 รอบก็พอครับ มือไวก็โอเคแล้วครับ เปิดก่อนได้เปรียบ
 Smiley Smiley

มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #64 เมื่อ: 20-04-2011, 14:24:44 »

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 02-04-2011, 07:06:25
ใส่ของ / เล่นสายไรดี เน้นเกรียนแบท เวล 60  ขอ ของแบบ ยาจก งบ ไม่เกิน 5 M  Sad Sad

งบแค่นั้นเกรียนบอร์ทต่อไปเถอะ  Evil Evil Evil Evil
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #65 เมื่อ: 20-04-2011, 14:28:53 »

อ้างจาก: มารศาสตรา ที่ 20-04-2011, 14:24:44
อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 02-04-2011, 07:06:25
ใส่ของ / เล่นสายไรดี เน้นเกรียนแบท เวล 60  ขอ ของแบบ ยาจก งบ ไม่เกิน 5 M  Sad Sad

งบแค่นั้นเกรียนบอร์ทต่อไปเถอะ  Evil Evil Evil Evil
ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่
 Evil Evil Evil Evil Evil

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
เมือง
Sr. Member

« ตอบ #66 เมื่อ: 20-04-2011, 18:12:55 »

อ้างจาก: I-jaMes ที่ 20-04-2011, 14:15:40
อ้างจาก: เมือง มนูญผล ที่ 20-04-2011, 11:40:25
ความจริงจุติ3รอบจะลงสเตตัสตัน99ได้ครบ3ช่องครับแต่ต้องเงื่อนไขต้องเลเวล 99 และส่วนใหญ่ก็จะลงวิทกันแน่นอน ก็ถือว่าถูกต้องครับ
แต่ถ้าจะให้เทพเลยก็ควรจุ6รอบแล้วก็เลเวล99ด้วยเพราะว่าจะได้เอาสเตตัสไปลงค่าลัคให้เต็ม เพื่ออัตราโป๊ะสูงขึ้นหากไม่ลงค่าลัคแล้วเมื่อสู้วิซาร์ดจุติ6รอบก็มักจะเสียเปรียบอยู่นิดหน่อยครับ เพราะเขาจะมีอัตราโป๊ะที่สูงกว่า และเลเวลยิ่งมากอัตราโป๊ะก็เพิ่มมากตามไปด้วยครับ ถ้าเก้บเลเวลไม่ไหวก็ 3 รอบก็พอครับ มือไวก็โอเคแล้วครับ เปิดก่อนได้เปรียบ
 Smiley Smiley
เกราะควรใส่อะไรครับ - - เกราะแรร์ 90หรือ95

เมือง
Sr. Member

« ตอบ #67 เมื่อ: 20-04-2011, 18:13:29 »

พิมไม่ิติด ขอบคุณครับ

myragnarok
Newbie
*

« ตอบ #68 เมื่อ: 20-04-2011, 18:13:47 »

ขอถามสามคำถามค่ะ
1.สายไฟฟ้า-น้ำ หรือสายดิน-น้ำ อันไหนดีกว่ากันคะ ชอบท่าพลังเยือกแข็งของแคสเตอร์มากเลยเอาน้ำเป็นหลัก แต่มีคนบอกสกิลกงล้อของสายฟ้ามันดี เลยเลือกไม่ถูกแล้วอ่ะคะ (ไม่สนใจสกิลผสมนะคะ อันที่มันรวมดิน+น้ำ ไฟ+สายฟ้าอ่ะค่ะ)

2.เลเวลประมาณ 60 ใส่แค่ชุดกับคทาที่ซื้อจากแมพเอลฟ์ได้ไหมคะ ชุดเพิ่มพลังโจมตีธาตุกับคทาเพิ่มพลังโจมตีธาตุอ่ะคะ (ยังเลเวลไม่ถึงแต่อยากรู้ไว้ก่อน)

3.สกิลขุมพลังเวทย์นี่ จะช่วยฟื้นฟูmpให้พอจะหาสมุนไพรทั้งวันไหมคะ กว่าจะหาผอบให้ได้สดชื่นคงนานอ่ะค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ และขอโทษที่ถามยาวไปหน่อยค่ะ
เมือง
Sr. Member

« ตอบ #69 เมื่อ: 20-04-2011, 18:25:33 »

อ้างจาก: myragnarok ที่ 20-04-2011, 18:13:47
1.สายไฟฟ้า-น้ำ หรือสายดิน-น้ำ อันไหนดีกว่ากันคะ ชอบท่าพลังเยือกแข็งของแคสเตอร์มากเลยเอาน้ำเป็นหลัก แต่มีคนบอกสกิลกงล้อของสายฟ้ามันดี เลยเลือกไม่ถูกแล้วอ่ะคะ (ไม่สนใจสกิลผสมนะคะ อันที่มันรวมดิน+น้ำ ไฟ+สายฟ้าอ่ะค่ะ)  ส่วนใหญ่เล่นแต่ดินนํ้านะครับเพราะดินมีสกิลยิงคือพสุทาทลาย

2.เลเวลประมาณ 60 ใส่แค่ชุดกับคทาที่ซื้อจากแมพเอลฟ์ได้ไหมคะ ชุดเพิ่มพลังโจมตีธาตุกับคทาเพิ่มพลังโจมตีธาตุอ่ะคะ (ยังเลเวลไม่ถึงแต่อยากรู้ไว้ก่อน)  ใส่ไปก่อนก็ได้ครับถ้ามีเงินก็หาเซทปราชมาใส่ หรือไม่ก็เซทเวททำลายล้าง

3.สกิลขุมพลังเวทย์นี่ จะช่วยฟื้นฟูmpให้พอจะหาสมุนไพรทั้งวันไหมคะ กว่าจะหาผอบให้ได้สดชื่นคงนานอ่ะค่ะ  ไม่พอครับต้องใช้ผอบสดชื่นอย่างเดียว ผมเคยลองอัพแล้วไม่เป้นผลครับ

ขอบคุณมากนะคะ และขอโทษที่ถามยาวไปหน่อยค่ะ
  ตอบแทนเจ้าของกระทู้ตอนนี้กำลังแบทอยู่

myragnarok
Newbie
*

« ตอบ #70 เมื่อ: 20-04-2011, 21:19:22 »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

แล้วก็ขอบคุณสำหรับกระทู้แนวทางการเล่นแคสเตอร์ด้วยค่ะ ช่วยได้มากเลย Smiley
I-jaMes
Full Member

งอนแล้วน้าาา

« ตอบ #71 เมื่อ: 20-04-2011, 23:54:12 »

อ้างจาก: myragnarok ที่ 20-04-2011, 18:13:47
1.สายไฟฟ้า-น้ำ หรือสายดิน-น้ำ อันไหนดีกว่ากันคะ ชอบท่าพลังเยือกแข็งของแคสเตอร์มากเลยเอาน้ำเป็นหลัก แต่มีคนบอกสกิลกงล้อของสายฟ้ามันดี เลยเลือกไม่ถูกแล้วอ่ะคะ (ไม่สนใจสกิลผสมนะคะ อันที่มันรวมดิน+น้ำ ไฟ+สายฟ้าอ่ะค่ะ)

2.เลเวลประมาณ 60 ใส่แค่ชุดกับคทาที่ซื้อจากแมพเอลฟ์ได้ไหมคะ ชุดเพิ่มพลังโจมตีธาตุกับคทาเพิ่มพลังโจมตีธาตุอ่ะคะ (ยังเลเวลไม่ถึงแต่อยากรู้ไว้ก่อน)

3.สกิลขุมพลังเวทย์นี่ จะช่วยฟื้นฟูmpให้พอจะหาสมุนไพรทั้งวันไหมคะ กว่าจะหาผอบให้ได้สดชื่นคงนานอ่ะค่ะ

1.ตอบ แนะนำว่าควรเล่นสายดิน-นํ้า ครับ เพราะว่าสกิวกงล้อมันดีก็จริงครับแต่ว่ามันเป้นสกิวชิ่งครับ ถ้าศัตรูอยู่คนเดียวก็ถูดโจมตีแค่ครั้งเดียว ถ้าอยู่หลายคนถึงจะชิ่งไปชิ่งมานะครับ
2.ตอบ ใส่ได้ครับแล้วแต่งบเลยครับ ของที่เมืองเอลบางอย่างก็คุณสมบัติดีเลยครับ
3.ตอบ ไม่ได้ทั้งวันครับ เพราะว่า MP เด้งไม่ทันหรอก ต้องลงทุนหน่อยครับกับผอบสดชื่น

Hero Member

« ตอบ #72 เมื่อ: 21-04-2011, 00:01:49 »

ขุมพลังเวทย์มันฟูทุก 8วินาทีใช่มั้ยครับ หาสมุนไพรมันร่าย5วิ ใช้mp2 ยังไงก็ฟูทันอยู่แล้ว(แต่แนะนำเอาเซน strตัน ใส่กระเป๋าทหารช่าง มีผอบสดชื่นหาดีกว่านะ หาได้เป็นวันๆ laugh)

เมือง
Sr. Member

« ตอบ #73 เมื่อ: 21-04-2011, 12:42:19 »

อ้างจาก: White_-_ReaPer ที่ 21-04-2011, 00:01:49
ขุมพลังเวทย์มันฟูทุก 8วินาทีใช่มั้ยครับ หาสมุนไพรมันร่าย5วิ ใช้mp2 ยังไงก็ฟูทันอยู่แล้ว(แต่แนะนำเอาเซน strตัน ใส่กระเป๋าทหารช่าง มีผอบสดชื่นหาดีกว่านะ หาได้เป็นวันๆ laugh)
รู้สึกยืนจะไม่ฟูนะครับ

Teiliz
Hero Member

« ตอบ #74 เมื่อ: 21-04-2011, 13:02:04 »

ผมเล่น สายไฟ + สายฟ้า อ่าครับ +(มีพสุธา ไม่รู้หลงมาจากไหน= =)
ควรเวลที่ไหนดีครับ ตอนนี้ เวล 95 (อยากได้แบบไวไวอ่าครับ)[ของมีพร้อม คอมก็พร้อมเปิดหลายจอได้]

แนะนำทีนะครับ ขอบคุณครับ

ป้าย:
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 25