GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 25
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ สำหรับวิซาร์ด ถาม / ตอบ โดยผู้มีประสบการณ์อย่างยาวนานสำหรับวิซาร์ด  (อ่าน 5433 ครั้ง)
FiraLia
Jr. Member
**

Re: กระทู้ สำหรับวิซาร์ด ถาม / ตอบ โดยผู้มีประสบการณ์อย่างยาวนานสำหรับวิซาร์ด
« ตอบ #45 เมื่อ: 17-04-2011, 22:09:07 »

<เกรียนเทพ> โจ้  Evil Evil
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

Re: กระทู้ สำหรับวิซาร์ด ถาม / ตอบ โดยผู้มีประสบการณ์อย่างยาวนานสำหรับวิซาร์ด
« ตอบ #46 เมื่อ: 17-04-2011, 22:17:02 »

มันต้องลอง เพลิงอัสนีบาต 60k Evil

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
I-jaMes
Full Member

งอนแล้วน้าาา

« ตอบ #47 เมื่อ: 18-04-2011, 00:34:36 »

อ้างจาก: เลดี้ มายาโกะ ที่ 17-04-2011, 21:33:41
ขอถามหน่อยครับ วิซาร์ดนี่จะใส่ของอย่างไงดีครับ เอาเเบบ เวลได้ เเบทได้ ขอคำตอบเเบบละเอียดเลยนะครับ พร้อมยศพร้อมออฟได้ยิ่งดีครับ

ขอบคุณมากครับ Smiley Smiley Smiley
เอาแบบละเอียดเลยหรอ
มันมี 3 แบบ นะ 1.ใช้ทุนไม่เกิน10M 2.ใช้ทุนไม่เกิน100M 3.ใช้ทุนมากกว่า100M
แบบที่ 1 -หมวกผีเสื้อ -แว่นตาอสุรา06 -ไม้เท้าแห่งแสง -เสื้อคลุมเจ้าภิภพ/เสื้อหนังอาคม -ผ้าคลุมจอมเวทย์ -แหวนมรกต/สร้อยนำโชค/ถุงมือแสงอาทิตย์ -รองเท้าอัญมณี
แบบที่ 2 -กุดไอซี่/หมวกเทพ -แว่นตาอสุรา06/หน้ากากวิญญานแค้น -ไม้เท้าเกล็ดนํ้าแข็ง/ไม้เท้าประกายเพลิง(แล้วแแต่สายครับ) -เสื้อคลุมเจ้าภิภพ/เสื้อหนังอาคม -ผ้าคลุมนักปราชญ์ -แหวนนักปราชญ์ -รองเท้าอัญมณี(ทั้งหมดนี้ยศไม่ค่อยสูงนะไม่งั้นจะแพง)

แบบที่ 3 หมวกเทพ/กุดไอซ์(ยศจักขึ้นไป) -หน้ากากอสูรทองคำ(ยศจักขึ้นไป) -ไม้เท้าเกล็ดนํ้าแข็ง/ไม้เท้าแรร์99/ไม้เท้าประกายเพลิง(ยศอุปขึ้นไป) -เสื้อคลุมเจ้าภิภพ/เสื้อหนังอาคม/เกราะแรร์วิซาร์ด95(ยศจักขึ้นไป)  -ผ้าคลุมนักปราชญ์(ยศจักขึ้นไป) -แหวนนักปราชญ์ -รองเท้าอัญมณี(ยศจักขึ้นไป)

หมายเหตุ หมวกออฟพลังชีวิตหรือจิตใจแล้วแต่ความชอบ หน้ากาก ออฟรอบคอบ ไม้เท้า ออฟกาลเวลา เสื้อ ผ้าคลุม ออฟพลังชีวิตหรือจิตใจแล้วแต่ความชอบ รองเท้า ออฟผู้นําหรือจิตใจแล้วแต่ความชอบ

<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #48 เมื่อ: 18-04-2011, 01:01:37 »

อ้างจาก: I-jaMes ที่ 18-04-2011, 00:34:36
อ้างจาก: เลดี้ มายาโกะ ที่ 17-04-2011, 21:33:41
ขอถามหน่อยครับ วิซาร์ดนี่จะใส่ของอย่างไงดีครับ เอาเเบบ เวลได้ เเบทได้ ขอคำตอบเเบบละเอียดเลยนะครับ พร้อมยศพร้อมออฟได้ยิ่งดีครับ

ขอบคุณมากครับ Smiley Smiley Smiley
มันมี 3 แบบ นะ 1.ใช้ทุนไม่เกิน10M 2.ใช้ทุนไม่เกิน100M 3.ใช้ทุนมากกว่า100M
แบบที่ 1 -หมวกผีเสื้อ -แว่นตาอสุรา06 -ไม้เท้าแห่งแสง -เสื้อคลุมเจ้าภิภพ/เสื้อหนังอาคม -ผ้าคลุมจอมเวทย์ -แหวนมรกต/สร้อยนำโชค/ถุงมือแสงอาทิตย์ -รองเท้าอัญมณี
แบบที่ 2 -กุดไอซี่/หมวกเทพ -แว่นตาอสุรา06/หน้ากากวิญญานแค้น -ไม้เท้าเกล็ดนํ้าแข็ง/ไม้เท้าประกายเพลิง(แล้วแแต่สายครับ) -เสื้อคลุมเจ้าภิภพ/เสื้อหนังอาคม -ผ้าคลุมนักปราชญ์ -แหวนนักปราชญ์ -รองเท้าอัญมณี(ทั้งหมดนี้ยศไม่ค่อยสูงนะไม่งั้นจะแพง)

แบบที่ 3 หมวกเทพ/กุดไอซ์(ยศจักขึ้นไป) -หน้ากากอสูรทองคำ(ยศจักขึ้นไป) -ไม้เท้าเกล็ดนํ้าแข็ง/ไม้เท้าแรร์99/ไม้เท้าประกายเพลิง(ยศอุปขึ้นไป) -เสื้อคลุมเจ้าภิภพ/เสื้อหนังอาคม/เกราะแรร์วิซาร์ด95(ยศจักขึ้นไป)  -ผ้าคลุมนักปราชญ์(ยศจักขึ้นไป) -แหวนนักปราชญ์ -รองเท้าอัญมณี(ยศจักขึ้นไป)

หมายเหตุ หมวกออฟพลังชีวิตหรือจิตใจแล้วแต่ความชอบ หน้ากาก ออฟรอบคอบ ไม้เท้า ออฟกาลเวลา เสื้อ ผ้าคลุม ออฟพลังชีวิตหรือจิตใจแล้วแต่ความชอบ รองเท้า ออฟผู้นําหรือจิตใจแล้วแต่ความชอบ

ถามหน่อยดิครับ แว่นตาอสุรา 06 มันเป็นยังไง แล้วก็๋หาได้จากไหนคุณสมบัติมันเป็นยังไงพอดีหาไม่เจออ่ะ

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
I-jaMes
Full Member

« ตอบ #49 เมื่อ: 18-04-2011, 01:14:40 »

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 18-04-2011, 01:01:37
อ้างจาก: I-jaMes ที่ 18-04-2011, 00:34:36

ถามหน่อยดิครับ แว่นตาอสุรา 06 มันเป็นยังไง แล้วก็๋หาได้จากไหนคุณสมบัติมันเป็นยังไงพอดีหาไม่เจออ่ะ
แว่นตาอสุรา06หาได้จากเปิดกล่องสมบัติระดับ1 หรือซื้อตามตลาดครับไม่กี่ร้อยk หรือว่าถ้าหาไม่ได้ก็ใส่แว่นกันแดดอะครับหาง่ายๆ
พลังป้องกันเวทของแว่นตาอสุรา06 5+3 ส่วน แว่นกันแดดนั้น4+2 ผมเลยแนะนำให้ใส่อันที่ป้องกันเยอะกว่าครับ

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #50 เมื่อ: 18-04-2011, 01:16:01 »

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 18-04-2011, 01:01:37

ระดับที่ต้องการ : 26
พลังป้องกัน : 5+2
พลังป้องกันเ วทย์ :5+3
อาชีพที่ใส่ได้ : ทุกอาชีพ

ตอนนี้ยังไม่มีดรอป หาได้จากกล่องสุ่มทุกชนิด ทั้งกล่องสมบัติ กล่องปริศนาต่างๆ หรือแม้กระทั่งกล่องพิศวง woon

• Porpangz •
Hero Member

• แคสเปอร์' ณ จ๊ะ

« ตอบ #51 เมื่อ: 18-04-2011, 03:03:16 »

อยากจะถามว่า ทำยังไงถึงจะเกรียนเท่า จขกท . อ่ะคะ กรั่กๆ

ฉันยังเหมือนเดิม.. สิ่งเหล่านั้นยังเหมือนเดิม*
กฏการเวล P.1377
I-jaMes
Full Member

« ตอบ #52 เมื่อ: 18-04-2011, 03:05:51 »

อ้างจาก: • Porpangz • ที่ 18-04-2011, 03:03:16
อยากจะถามว่า ทำยังไงถึงจะเกรียนเท่า จขกท . อ่ะคะ กรั่กๆ
เค้าไม่ได้เกรียนนะ แค่ตัดผมทรงเปิดข้าง 2 ข้างเอง

เฟี้ยวสุดๆไปเลยอะ  Evil

I-jaMes
Full Member

« ตอบ #53 เมื่อ: 18-04-2011, 15:10:43 »

สวัสดีครับ วันนี้มีเทคนิคพื้นฐาน มากฝากนิดนึง

คือการจัดคีย์ลัดพื้นฐาน สำหรับวิซาร์ด

วิซาร์ดเป็นอาชีพที่ต้องใช้สกิวอยู่แล้วและก็มักจะต้องมีสเต็ปที่ดีในการใช้สกิวและการเลือกใช้สกิวที่เหมาะสม ผมเลยเอาเทคนิคง่ายๆมาฝากสำหรับคนที่พึ่งเล่นหรือว่าแนะนำไว้เป้นแนวทางครับ

ประเด็นสำคัญของคีย์ลัดนั้นคือ F1 ให้ตั้งสกิวโกยแน็บไว้ เพื่ออะไรเพื่อนๆคงจะรู้ดีเพราะ คือใกล้มือเรามากที่สุดแล้วใช้ประจำ
จากนั้นเมื่อตั้งสกิวเสร็จแล้ว เราก็คงต้องตั้งสกิวไว้โจมตีบ้างแล้ว คือ F2-F5 ให้เลือกสกิวที่ใช้บ่อยที่สุด 4 อันดับของตัวเราเองที่ใช้บ่อยเพื่อความสะดวกและความคล่องนิ้วมือ เมื่อตั้งเสร็จแล้ว ลองฝึกใช้ดูครับ แรกๆอาจจะยังไม่ชำนาญก็ทนฝึกไปก่อนครับพอนานๆเข้านิ้วเราจะจดจำสกิวในคีย์ลัดได้และจะเกิดขึ้นเป็นสเต็ปในการต่อสู้ แค่นี้ก็สามารถจะเอาชนะคนอื่นๆได้บ้างแล้ว

^^ เอามาฝากแค่การจัดสกิวบนคีย์ลัดขั้นพื้นฐานนะครับ การจัดสกิวบนคีย์ลัดขั้นเทพคงบอกไม่ได้ต้องคิดค้นกันเอาเองครับ
ใครที่ไม่ชอบก็ไม่ต้องจัดสกิวแบบที่ผมแนะนำก็ได้นะครับ เพราะบางคนอาจถนัดไม่เหมือนกัน แต่ที่ผมแนะนำไปนั้น
มีข้อดี คือ 1.สกิวใกล้มือ 2.ใช้งานบ่อยจึงต้องวางสกิวให้ใกล้กันถ้าหากสกิวที่ใช้บ่อยวางไกลกันรับรองว่าคุณจะสบสนในการใช้สกิวเลยหละ

White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #54 เมื่อ: 18-04-2011, 15:16:12 »

ผมเห็น พระชื่อเหมือน จขกท. สายค้อน Evil

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
I-jaMes
Full Member

« ตอบ #55 เมื่อ: 18-04-2011, 15:44:03 »

อ้างจาก: White_-_ReaPer ที่ 18-04-2011, 15:16:12
ผมเห็น พระชื่อเหมือน จขกท. สายค้อน Evil
ผมขอทำความเข้าใจหน่อย กับพระที่ชื่อเหมือนผมที่เซิฟ PK นะ
ผม อยู่เซิฟสวรรค์ ชื่อ I-jaMes เป็นวิซาร์ด จุติ 6รอบ
ส่วน พระที่เซิฟใต้ ชื่อ _I-jaMes_ เป็นเคลลิก จุติ 5รอบ
สมัยก่อนทั้ง 2 ตัวนี้เป็นของผม แต่ผมได้เลิกเล่นเซิฟ PK มานานแล้ว และได้ยกตัวละครให้คนคนนึงไปแล้ว และตอนนี้ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกันนะครับ
ส่วนไอเจ้าของตัวนั้นตอนนี้จะไปเกรียนอย่างไรก็วอนขอให้เข้าใจว่าคนละคนกันครับ

ตอนนี้ผมเล่นอยู่เซิฟสวรรค์เป็นเซิฟหลัก และเล่นตัว วิซาร์ดเป้นตัวหลักด้วย จึงมาอธิบายให้คนเข้าใจกันครับ

หมายเหตุ มักมีคนชอบถามผมว่าคนเดียวกันหรือปล่าว ขอบอกว่าคนละคน และมักจะมีการด่าแถมซะด้วย ซึ่งผมก็งงอะแหละ

FieLdRiDer-pokefield
Full Member

I love yellow !!!(น่ารักอะ-..-)

« ตอบ #56 เมื่อ: 19-04-2011, 20:56:19 »

เพื่อนฝากถาม(อีกแล้ว-*-)ตอนเปลี่ยนชีพเส็ดลงสกิลไรดีมี4เหรียญอะ

อิจฉาปิกาจูอะ-*-
I-jaMes
Full Member

« ตอบ #57 เมื่อ: 19-04-2011, 22:41:14 »

อ้างจาก: FieLdRiDer-pokefield ที่ 19-04-2011, 20:56:19
เพื่อนฝากถาม(อีกแล้ว-*-)ตอนเปลี่ยนชีพเส็ดลงสกิลไรดีมี4เหรียญอะ

ครับ 4 เหรียญแรกยังไม่จำเป็นต้องไปลงสกิวโจมตีครับเพราะใช้สกิวของแคสเตอร์ก็ได้
เพราะฉนั้นเราจึงควรเรียนสกิวพื้นฐานตามเงื่อนไขเพื่อให้ได้สกิวเกราะเวทย์ก่อนเป็นอันดับแรก
คือ 1.ต้องเรียนศาสตรา์มหาเวทย์ 2
    2.ต้องเรียนสะกดเวลา 2
เมื่อเลเวลอัพก็ไปลงเกราะเวทย์ครับ หลังจากได้เกราะเวทย์แล้วก็มาลง 2 อันแรกให้เต้มแล้วค่อยไปเรียนสกิวโจมตีครับ
ลองคิดดูเป้นแนวทางนะครับ

FieLdRiDer-pokefield
Full Member

I love yellow !!!(น่ารักอะ-..-)

« ตอบ #58 เมื่อ: 20-04-2011, 00:11:58 »

กำเผลอไปลงลดร่ายให้เพื่อน4เลย Shocked Shocked
อ้างจาก: I-jaMes ที่ 19-04-2011, 22:41:14
อ้างจาก: FieLdRiDer-pokefield ที่ 19-04-2011, 20:56:19

ครับ 4 เหรียญแรกยังไม่จำเป็นต้องไปลงสกิวโจมตีครับเพราะใช้สกิวของแคสเตอร์ก็ได้
เพราะฉนั้นเราจึงควรเรียนสกิวพื้นฐานตามเงื่อนไขเพื่อให้ได้สกิวเกราะเวทย์ก่อนเป็นอันดับแรก
คือ 1.ต้องเรียนศาสตรา์มหาเวทย์ 2
    2.ต้องเรียนสะกดเวลา 2
เมื่อเลเวลอัพก็ไปลงเกราะเวทย์ครับ หลังจากได้เกราะเวทย์แล้วก็มาลง 2 อันแรกให้เต้มแล้วค่อยไปเรียนสกิวโจมตีครับ
ลองคิดดูเป้นแนวทางนะครับ
จะเปนไรไหมอะ-..-

อิจฉาปิกาจูอะ-*-
GoGoz
Full Member

« ตอบ #59 เมื่อ: 20-04-2011, 10:59:32 »

กระทู้มีสาระมากมาย กด Like ให้ 10 ที ผมวิอ่อนๆ ณ ดาวดึงห์ขอคาราวะท่าน I-jaMes

Smiley
ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 25