GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 ... 25
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ สำหรับวิซาร์ด ถาม / ตอบ โดยผู้มีประสบการณ์อย่างยาวนานสำหรับวิซาร์ด  (อ่าน 5432 ครั้ง)
I-jaMes
Full Member

งอนแล้วน้าาา

กระทู้ สำหรับวิซาร์ด ถาม / ตอบ โดยผู้มีประสบการณ์อย่างยาวนานสำหรับวิซาร์ด
« เมื่อ: 02-04-2011, 01:19:59 »

ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนว่าผมเล่นวิซาร์ดมานาน
และก็มักจะมีคนมาถามบ่อยๆว่าเล่นไงหรอหรือใส่ของอะไรดีอัพสกิวยังไง
บางทีผมก็ตอบไปบางทีก็ไม่ได้ตอบ ก็เลยอยากจะทำกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่อว่าคนที่มีข้อสงสัยเกี่ยวกับวิซาร์ดเขาได้มาอ่านหรือมาถามได้ในนี้

ใครมีไรจะถามเกี่ยวกับวิซาร์ดก็เชิญถามได้เลยครับ
เดี่ยวจะเเวะมาให้คำตอบบ่อยๆครับ

<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

Re: กระทู้ สำหรับวิซาร์ด ถาม / ตอบ โดยผู้มีประสบการณ์อย่างยาวนานสำหรับวิซาร์ด
« ตอบ #1 เมื่อ: 02-04-2011, 07:06:25 »

ใส่ของ / เล่นสายไรดี เน้นเกรียนแบท เวล 60  ขอ ของแบบ ยาจก งบ ไม่เกิน 5 M  Sad Sad

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
✖ ερ_иoω"
Hero Member

คนไม่ใช่ขยะ ที่ผ่านมา แล้วจะทิ้ง

Re: กระทู้ สำหรับวิซาร์ด ถาม / ตอบ โดยผู้มีประสบการณ์อย่างยาวนานสำหรับวิซาร์ด
« ตอบ #2 เมื่อ: 02-04-2011, 08:49:49 »

^

ดินไฟโหดดี ส่วนของไม่รู้ รู้แต่ว่า ดินไฟโหด เหมาะสำหรับเกรียน - -

Café >: ~๏ Fl2€€ DOM ๏~ ♥

บอกก้รู้สิ!!
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 02-04-2011, 09:07:22 »

ผมไม่เก่งหลอกนะ แต่พอรู้ว่า  วิ  มันมีหลากหลาย พลิกแพลง ได้ตลอดไม่มีสูตรตายตัว ไปคิดเอา

โจ๊ะพรึม ๆ ๆ
I-jaMes
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 02-04-2011, 14:46:22 »

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 02-04-2011, 07:06:25
ใส่ของ / เล่นสายไรดี เน้นเกรียนแบท เวล 60  ขอ ของแบบ ยาจก งบ ไม่เกิน 5 M  Sad Sad
ถ้าเอางบไม่เกิน 5M มันก็ยากหน่อยที่จะเกรียนเทพๆนะ แล้วเวลก็น้อยด้วย เพราะเวลแค่60 ลง Int Dex ได้ยังไม่เต็ม

ถ้าอยากเกรียนก็ขอแนะนำว่าเล่นสายไฟ-ดิน หรือ นํ้า-ดินก็ได้ครับ ของใส่ถ้าจะไม่เกิน5M ก็คงต้องใส่ หมวกผีเสื้อ แว่นตาอสุรา06 ไม้เท้าเจ้าอัคคี
เสื้อคลุมเจ้าภิภพ/เสื้อคลุมหนังอาคม ผ้าคลุมจอมเวท รองเท้าอัญมนี แหวนมรกต รวมราคาคงประมาน5M หรือมากกว่านั้นหน่อยๆ

แต่ถ้ามีตังขึ้นมาหน่อยก็ แนะนำให้ใส่เซ็ตปราชครับ ไม้เพลิง หมวกเทพ/กุดไอ ออฟยศสูงๆ นิดนึงก็เกรียนได้แล้วครับ

แต่ทางที่ดีควรเก็บเลเวลให้มากๆเพื่อการลงสเตตัส ให้ตันการใส่ของก็จะเปลี่ยนไปครับ

~•² cнιиsσ•~
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 13-04-2011, 21:35:21 »

แล้วถ้าเล่น น้ำ-ดิน เฉยๆอ่าคับ แบบเวลงี้ อัพสกิลยังไงดีอ่า  Huh?  Smiley
I-jaMes
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 13-04-2011, 21:46:03 »

อ้างจาก: ~•² cнιиsσ•~ ที่ 13-04-2011, 21:35:21
แล้วถ้าเล่น น้ำ-ดิน เฉยๆอ่าคับ แบบเวลงี้ อัพสกิลยังไงดีอ่า  Huh?  Smiley
การอัพสกิวสายนี้ไม่ยุ่งยากครับ อัพตามนี้เวลสบายครับ แต่ของใส่ในตัวแนะนำว่าใส่เซ็ตปราชญ์นะครับ

สกิวแคสเตอร์
ศาสตราเวทย์ 7
พฤษาพัทนาการ 3
พสุทาทลาย 5
ปรัญญาแห่งเทอร่า 5
พลังนํ้าแข็ง 10
เยือกแข็ง 5
ปรัญญาอควา 5

สกิววิซาร์ด
ศาสตรามหาเวทย์ 5
สะกดเวลา 5
เกราะเวทย์ 1
พลังแห่งเทอร่า 1
พลังแห่งอควา 1
สัมผัสแห่งเทอร่า 3
ธรณีพิโรธ 5
พสุทากัมปนาถ 5
หอกวารี 5
สัมผัสแห่งอควา 5
สายลมเหมัน 4

อัพประมานนี้ครับไว้เก็บเลเวลเน้นสกิวหมู่เยอะๆแต่ถ้าลงแแบทคงต้องเลือกเอาว่าจะเน้นให้ธาตุไหนแรงก็เลือกเอาแล้วแต่ความชอบครับ

~•² cнιиsσ•~
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 13-04-2011, 21:48:38 »

ครับ ขอบคุณครับ
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #8 เมื่อ: 13-04-2011, 23:51:25 »

ถามๆลุงเจมส์ ถามว่าทำไมวิถึงเทพกว่าอาชีพอื่นละเออ สกิลหมู่ก็เยอะ สกิลก็แร๊งแรง แถมเวลาอาชีพอื่นตีเข้าจะน้อยกว่าด้วย (เช่นแอสตีแอสด้วยกันโป๊ะ1000 แต่ตี

กับวิโป๊ะแค่600)

ปล. ไมได้ด่านะว่าวิเทพเกินให้ปรับ มิได้อยากให้เกิดดราม่า

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
I-jaMes
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 14-04-2011, 02:11:10 »

อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 13-04-2011, 23:51:25
ถามๆลุงเจมส์ ถามว่าทำไมวิถึงเทพกว่าอาชีพอื่นละเออ สกิลหมู่ก็เยอะ สกิลก็แร๊งแรง แถมเวลาอาชีพอื่นตีเข้าจะน้อยกว่าด้วย (เช่นแอสตีแอสด้วยกันโป๊ะ1000 แต่ตี

กับวิโป๊ะแค่600)

ปล. ไมได้ด่านะว่าวิเทพเกินให้ปรับ มิได้อยากให้เกิดดราม่า
อาชีพวิไม่ได้เทพกว่าอาชีพอื่นหรอกครับผม ที่ว่าสกิวหมู่เยอะมันก็จริงเพราะมันมีหลายสาย ดิน นํ้า ลม ไฟ  แต่ว่ามันไม่สามารถเรียนได้หมดทุกสกิวหรอกครับอย่างมากก็ได้สกิวหมู่มาแค่ 2 สกิวเท่านั้น นอกนั้นก็เป็นสกิวของแคสเตอร์ ที่ว่าสกิววิแรงๆนั้นมันก็ไม่ใช่ว่าจะแรงกันได้ทุกคนครับ มันมีปัจจัยที่ทำให้สกิวมันแรง อาจเนื่องจาก กดอาหาร เปิดผอบที่เพิ่มความสามารถให้เจ้าของ แล้วเหตุที่ถูกตีเข้าน้อยกว่านั้นเป้นความสามารถของสกิวเกราะเวทย์ที่เมื่อถูกโจมตีจะดูดซึมความเสียหายจาก MP ของวิซาร์ดเอง ก็คือ หากโดนตี HP ก็จะลดแต่จะลดน้อยกว่าคนอื่น แต่ MP ก็จะลดลงไปด้วยยิ่งถ้าถูกตีแรงมากเท่าไหร่ MP ก็จะลดลงมากขึ้นบางทีอาจหมดหลอดได้ เพราะฉนั้นจะสังเกตุได้ว่าทำไมชุดสวมใส่ของวิซาร์ดถึงเพิ่ม MP เยอะก็เพราะเหตุนี้เอง
แต่ถ้าวิซาร์ดเอ็มหมดเมื่อไหร่ถึงจะมีเกราะเวทย์อยู่ก็จะถูกโจมตีแรงเท่ากับคนอื่นๆครับ

- เรื่องความเทพนั้น มันก็เทพได้ทุกอชีพครับผมขึ้นอยู่กับว่าเราจะทำให้มันเทพได้หรือปล่าว
- ทางที่จะเอาชนะเทพได้ก็คือการลุมมันครับยิ่งมากยิ่งได้เปรียบ
- ถ้ายังไม่ละเอียดถามมาได้อีกนะครับผม

เมือง
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 14-04-2011, 10:11:12 »

เล่นวอลอคสิครับทำเกราะสะท้อน10ชนะวิสบายๆ

White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #11 เมื่อ: 14-04-2011, 13:03:09 »

ทักษะ ปรัชญาแห่ง(ที่เพิ่มพสุธาอ่ะ) อัพแค่4จะเป็นไรมั้ยครับ เพราะผมเห็นมันเพิ่มต่ำสุด เพราะพสุธาระดับ1มันสุ่ม 1-5 บวกแค่4มันก็เพิ่มให้แล้ว4 ต่ำสุดก็5แล้ว อัพปรัชญาแแค่4จะเป็นไรมั้ยครับ รัก

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
I-jaMes
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 14-04-2011, 15:07:34 »

อ้างจาก: White_-_ReaPer ที่ 14-04-2011, 13:03:09
ทักษะ ปรัชญาแห่ง(ที่เพิ่มพสุธาอ่ะ) อัพแค่4จะเป็นไรมั้ยครับ เพราะผมเห็นมันเพิ่มต่ำสุด เพราะพสุธาระดับ1มันสุ่ม 1-5 บวกแค่4มันก็เพิ่มให้แล้ว4 ต่ำสุดก็5แล้ว อัพปรัชญาแแค่4จะเป็นไรมั้ยครับ รัก
อัพได้ครับ แต่โอกาศที่พสุทาทลายมันจะออกหลายทีมันจะน้อยกว่าขั้น5ครับผม แต่ถ้าไม่ค่อยเน้นสายดินก็อัพแค่ 4 ได้ครับ แต่ถ้าเน้นสายดินละก็แนะนำว่าต้องอัพให้เต้มครับเพื่อว่ามันจะได้ออกต่อเนื่องครับ  Smiley Smiley

White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #13 เมื่อ: 14-04-2011, 15:15:52 »

อ้างจาก: I-jaMes ที่ 14-04-2011, 15:07:34
อ้างจาก: White_-_ReaPer ที่ 14-04-2011, 13:03:09
อัพได้ครับ แต่โอกาศที่พสุทาทลายมันจะออกหลายทีมันจะน้อยกว่าขั้น5ครับผม แต่ถ้าไม่ค่อยเน้นสายดินก็อัพแค่ 4 ได้ครับ แต่ถ้าเน้นสายดินละก็แนะนำว่าต้องอัพให้เต้มครับเพื่อว่ามันจะได้ออกต่อเนื่องครับ  Smiley Smiley
ไม่ค่อยเน้นดิน ยกเว้นจะไปเวลเข้เกราะอะครัย เน้นพลังน้ำแข็งเป็นส่วนใหญ่(ขนาดเอาคาเดทไปลากป่านกยังใช้สกิลธาตุน้ำเล้ยยย) แต่ถ้าการสุ่มต่ำสุดไปดันสุ่มสูงสุดขึ้นมาได้ก็ว่าไปอย่าง Evil

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
mickydekdee
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 14-04-2011, 15:17:55 »

ขอถาม คือเราใส่เซตปราชย์ แต่ไม่รุ้จะใส่เกราะอะไรดี แนะนำหน่อย แล้วเล่นเปน ออฟ จิต ผสมเลือดไปดีไหม ลองๆคำนวนดู ถ้า จุ3 วิท 99 จะได้ เลือด 6500 อ่ะ

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 ... 25