GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4]
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งคนใช้โปรแกรมช่วยเล่น  (อ่าน 1085 ครั้ง)
POLtemple
Jr. Member
**

Re: แจ้งคนใช้โปรแกรมช่วยเล่น
« ตอบ #45 เมื่อ: 29-03-2011, 22:55:46 »

อ้างจาก: woopert ที่ 29-03-2011, 22:49:36

เช้าวันหนึ่ง คุณชาย A เดินบอทแสงแห่งเทพ ไปทั่วแมบถํ้าใต้นํ้าที่มีปลาดาวอาศัยอยู่ เพื่อเอา เกลือ ขวด เศษหนังอ่อน ไปขายและทำการงาน Smiley ขณะเดียวกันนั้น เจ้าหญิง Z  กำลังตามหาซูลันเพื่อทำเควสจุติอยู่ แต่...บังเอิญซูลันเจ้ากรรมดันเกิดใกล้ๆกับคุณชาย A ที่บอทแสงแห่งเทพอยู่พอดี ซูลันก็ติดคุณชาย A  ไม่ยอมปล่อย เจ้าหญิง Z วิ่งเข้ามาเจอพอดี  Shockedแล้วตะโกน “อย่าตีๆ หนูขอทำเควสจุติ”  คุณชาย A ไม่รู้เรื่อง(ปกติคนบอทจะไม่อยู่หน้าจอ) เดินกระดืบกระดืบไป แสงแห่งเทพที่ติดตัวซูลันก็ทำงานไปด้วย  สักพักซูลันสิ้นลม   Cry  Angry

ไม่ได้มาถามว่าใครผิดหรือ ใครถูก
แต่การกระทำของคุณชาย A สมควรหรือไม่ 
ถ้าคุณเป็นเจ้าหญิง Z จะรู้สึกอย่างไร

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ทำอะไรดูสถานที่ด้วย เอาใจเขามาใส่ใจเราบ้าง ถ้าอ้างมันไม่ผิดกฎ มันก็ไม่จบไม่สิ้น มีน้าใจให้กัน สังคมจะน่าอยู่กว่านี้
เหมือนดาบสองคม มีประโยชน์และโทษ ขึ้นอยู่กับใช้มันอย่างไร  ไม่ให้เดือนร้อนตนเอง และผู้อื่น     
ปล.เหตุการณ์และตัวละครสมมุติขึ้นทั้งหมด ไม่ต้องมาร้อนตัว
ปล.ไม่ต้องสนใจ นิวบี้มาโพสเพียงแค่ต้องการเตือนสติใครบ้างคน และไม่อยากโดนรังควาน

สังคมจะดีได้ ต้องเริ่มที่ตัวเองก่อน

นี่แหละคำตอบที่รอคอย นึกว่าจะเลวกันทั้งบอร์ดซะแล้ว

เลิกตอบบอร์นี้ ไม่อยากต่อเรื่อง

POLtemple
นายพงษ์อนันต์ แดงสกล
Newbie
*

« ตอบ #46 เมื่อ: 29-03-2011, 23:08:36 »

อ้างจาก: woopert ที่ 29-03-2011, 22:49:36

เช้าวันหนึ่ง คุณชาย A เดินบอทแสงแห่งเทพ ไปทั่วแมบถํ้าใต้นํ้าที่มีปลาดาวอาศัยอยู่ เพื่อเอา เกลือ ขวด เศษหนังอ่อน ไปขายและทำการงาน Smiley ขณะเดียวกันนั้น เจ้าหญิง Z  กำลังตามหาซูลันเพื่อทำเควสจุติอยู่ แต่...บังเอิญซูลันเจ้ากรรมดันเกิดใกล้ๆกับคุณชาย A ที่บอทแสงแห่งเทพอยู่พอดี ซูลันก็ติดคุณชาย A  ไม่ยอมปล่อย เจ้าหญิง Z วิ่งเข้ามาเจอพอดี  Shockedแล้วตะโกน “อย่าตีๆ หนูขอทำเควสจุติ”  คุณชาย A ไม่รู้เรื่อง(ปกติคนบอทจะไม่อยู่หน้าจอ) เดินกระดืบกระดืบไป แสงแห่งเทพที่ติดตัวซูลันก็ทำงานไปด้วย  สักพักซูลันสิ้นลม   Cry  Angry

ไม่ได้มาถามว่าใครผิดหรือ ใครถูก
แต่การกระทำของคุณชาย A สมควรหรือไม่ 
ถ้าคุณเป็นเจ้าหญิง Z จะรู้สึกอย่างไร

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ทำอะไรดูสถานที่ด้วย เอาใจเขามาใส่ใจเราบ้าง ถ้าอ้างมันไม่ผิดกฎ มันก็ไม่จบไม่สิ้น มีน้าใจให้กัน สังคมจะน่าอยู่กว่านี้
เหมือนดาบสองคม มีประโยชน์และโทษ ขึ้นอยู่กับใช้มันอย่างไร  ไม่ให้เดือนร้อนตนเอง และผู้อื่น     
ปล.เหตุการณ์และตัวละครสมมุติขึ้นทั้งหมด ไม่ต้องมาร้อนตัว
ปล.ไม่ต้องสนใจ นิวบี้มาโพสเพียงแค่ต้องการเตือนสติใครบ้างคน และไม่อยากโดนรังควาน

สังคมจะดีได้ ต้องเริ่มที่ตัวเองก่อน

อ่านรึยัง http://forum.asura.in.th/index.php?topic=45381.0 เกมนี้ไม่มีบอทนะ ถ้ามีคุณไปรับห้าพันเลยคับ คุณไม่เชื่อจีเอ็มหรอ
Newbie
*

« ตอบ #47 เมื่อ: 29-03-2011, 23:12:00 »

อ้างจาก: POLtemple ที่ 29-03-2011, 22:55:46

นี่แหละคำตอบที่รอคอย นึกว่าจะเลวกันทั้งบอร์ดซะแล้ว

เลิกตอบบอร์นี้ ไม่อยากต่อเรื่อง

คุณเหละที่จะทําเดือร้อนกันทั้งเซอเวอร์ เพราะพวกออโต้เม้าใช้ฝึกสกิวกันใครๆก็รู้ ฝึกยากนะรู้ไหม หรือคุณใช้ไม่เปน เเล้วเเบบว่าอิจฉาหมั้นไส้คนใช้เปน ปมด้อยหรอ เปนเด็กมีปัญหาป่าว
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #48 เมื่อ: 29-03-2011, 23:22:08 »

อ้างจาก: duangkhae ที่ 29-03-2011, 21:12:10
ผมเล่นเกมนี้มานานละไม่เห็นจะมีโปรแกรมบอทเลย มีแต่ออโต้เม้า  ถ้ามันมีจริงๆๆผมกะอยากรู้ว่าทำไง
แล้วไอ้กานที่เขาลากม่อนนะ มันไม่ผิดหรอกจะตีไม่ตีจะทำไรกะเรื่องของเขา 
คุนไม่ชอบก้อย่าไปแมพนั้นจิ(ใช้หัวคิดหน่อย อย่ามีหัวใว้แต่ผมขึ้น)
  แล้วเขาไม่ตอบกะมันเป็นเรื่องของเขาอีกละ แล้วคุนจะทำเรื่องวุ้นวายทำไมละ
(มีหัวว่าใช้กั้นหูนะ) Smiley  เกมนี้มันปลอดบอทมานานละคับ Sad เกมนี้มันไม่เหมือนเกมส์อื่นที่มีการปล่อยบอท แระมีโปรนะคับ
แค่นี้ละมาตอบแค่จะบอกว่า  ช่วยเอาหัวคิดหน่อย Wink Smiley

เรื่องบอทผมเห็นด้วยคับ เพราะผมก็เล่นมานาน ไม่เคยเจอ จะเจอก็มีแต่ออโต้เม้าส์อย่างที่ว่ากันน่ะแหละ
เรื่องทักแล้วตอบไม่ตอบก็ว่ากันไป ผมเองบางทีก็ยังไม่ค่อยตอบเลยถ้าเป็นคนที่ไม่รู้จัก หรือไม่ได้ถามอะไรสำคัญมากมาย

แต่ตรงที่ทำสีแดงผมไม่เห็นด้วยอย่างแรง
ตอบได้สิ้นคิดมาก ไร้สมอง ไร้ความรับผิดชอบ
เข้าใจคำว่า มารยาททางสังคมมั้ยคับ รู้จักคำว่า น้ำใจ เอื้อเฟื้อ เห็นอกเห็นใจมั้ยคับ

มีความคิดแบบนี้สังคมมันจะเป็นยังไง สร้างตัวมาเกรียน ลากมอนมาดอง ไม่ตี ให้คนอื่นยืนดูมอนรุมคุณงั้นเหรอ
ไม่มีมอนให้ตี แล้วจะเก็บเวลยังไง ถ้าคนเยอะฆ่ามอนไว มอนเกิดไม่ทันว่าไปอย่าง แต่ไม่ใช่ดองมอนไว้

จะตอบอะไรก็ใช้หัวคิดถึงความรู้สึกคนอื่นบ้างซักนิดนะคับ อย่ามีหัวแค่เอาไว้กั้นหู

Newbie
*

« ตอบ #49 เมื่อ: 29-03-2011, 23:24:09 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 29-03-2011, 23:22:08
อ้างจาก: duangkhae ที่ 29-03-2011, 21:12:10
ผมเล่นเกมนี้มานานละไม่เห็นจะมีโปรแกรมบอทเลย มีแต่ออโต้เม้า  ถ้ามันมีจริงๆๆผมกะอยากรู้ว่าทำไง
แล้วไอ้กานที่เขาลากม่อนนะ มันไม่ผิดหรอกจะตีไม่ตีจะทำไรกะเรื่องของเขา 
คุนไม่ชอบก้อย่าไปแมพนั้นจิ(ใช้หัวคิดหน่อย อย่ามีหัวใว้แต่ผมขึ้น)
  แล้วเขาไม่ตอบกะมันเป็นเรื่องของเขาอีกละ แล้วคุนจะทำเรื่องวุ้นวายทำไมละ
(มีหัวว่าใช้กั้นหูนะ) Smiley  เกมนี้มันปลอดบอทมานานละคับ Sad เกมนี้มันไม่เหมือนเกมส์อื่นที่มีการปล่อยบอท แระมีโปรนะคับ
แค่นี้ละมาตอบแค่จะบอกว่า  ช่วยเอาหัวคิดหน่อย Wink Smiley

เรื่องบอทผมเห็นด้วยคับ เพราะผมก็เล่นมานาน ไม่เคยเจอ จะเจอก็มีแต่ออโต้เม้าส์อย่างที่ว่ากันน่ะแหละ
เรื่องทักแล้วตอบไม่ตอบก็ว่ากันไป ผมเองบางทีก็ยังไม่ค่อยตอบเลยถ้าเป็นคนที่ไม่รู้จัก หรือไม่ได้ถามอะไรสำคัญมากมาย

แต่ตรงที่ทำสีแดงผมไม่เห็นด้วยอย่างแรง
ตอบได้สิ้นคิดมาก ไร้สมอง ไร้ความรับผิดชอบ
เข้าใจคำว่า มารยาททางสังคมมั้ยคับ รู้จักคำว่า น้ำใจ เอื้อเฟื้อ เห็นอกเห็นใจมั้ยคับ

มีความคิดแบบนี้สังคมมันจะเป็นยังไง สร้างตัวมาเกรียน ลากมอนมาดอง ไม่ตี ให้คนอื่นยืนดูมอนรุมคุณงั้นเหรอ
ไม่มีมอนให้ตี แล้วจะเก็บเวลยังไง ถ้าคนเยอะฆ่ามอนไว มอนเกิดไม่ทันว่าไปอย่าง แต่ไม่ใช่ดองมอนไว้

จะตอบอะไรก็ใช้หัวคิดถึงความรู้สึกคนอื่นบ้างซักนิดนะคับ อย่ามีหัวแค่เอาไว้กั้นหู

ลากเเล้วตีไม่ได้ดองนะท่าน เข้าใจผิดเเล้วมั้ง
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #50 เมื่อ: 29-03-2011, 23:29:09 »

ชื่นชมกะความพยายามของคนหลายฝ่ายมั่กส์ มีเรื่องอะไรต้องเอาให้อีกฝ่าย

(ที่ตัวเองไม่ได้เดือดร้อน ย้ำว่าตัวเองไม่เดือดร้อน (เดือดแค่สังคม(มั้ง)))ให้ตายไปข้าง
อยู่สงบๆก็ดีแล้วหนอ~ Cool

ป.ล.พูดลอยๆ อย่ากระโดดรับกันให้ว่อน

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
woopert
Newbie
*

« ตอบ #51 เมื่อ: 29-03-2011, 23:32:03 »

เช้าวันหนึ่ง คุณชาย A เดินออโต้เม้าท์แสงแห่งเทพ ไปทั่วแมบถํ้าใต้นํ้าที่มีปลาดาวอาศัยอยู่ เพื่อเอา เกลือ ขวด เศษหนังอ่อน ไปขายและทำการงาน Smiley ขณะเดียวกันนั้น เจ้าหญิง Z  กำลังตามหาซูลันเพื่อทำเควสจุติอยู่ แต่...บังเอิญซูลันเจ้ากรรมดันเกิดใกล้ๆกับคุณชาย A ที่บอทแสงแห่งเทพอยู่พอดี ซูลันก็ติดคุณชาย A  ไม่ยอมปล่อย เจ้าหญิง Z วิ่งเข้ามาเจอพอดี  Shockedแล้วตะโกน “อย่าตีๆ หนูขอทำเควสจุติ”  คุณชาย A ไม่รู้เรื่อง(ปกติคนบอทจะไม่อยู่หน้าจอ) เดินกระดืบกระดืบไป แสงแห่งเทพที่ติดตัวซูลันก็ทำงานไปด้วย  สักพักซูลันสิ้นลม   Cry  Angry

ใช้คำผิดขออภัย
POLtemple
Jr. Member
**

« ตอบ #52 เมื่อ: 29-03-2011, 23:32:44 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 29-03-2011, 23:29:09
ชื่นชมกะความพยายามของคนหลายฝ่ายมั่กส์ มีเรื่องอะไรต้องเอาให้อีกฝ่าย

(ที่ตัวเองไม่ได้เดือดร้อน ย้ำว่าตัวเองไม่เดือดร้อน (เดือดแค่สังคม(มั้ง)))ให้ตายไปข้าง
อยู่สงบๆก็ดีแล้วหนอ~ Cool

ป.ล.พูดลอยๆ อย่ากระโดดรับกันให้ว่อน

อะไรทำให้คุณคิดว่าผมทำไม่เป็น เพียงแต่ผมไม่อยากทำ สังคมมันเสีย (เต็มที่แค่สมุนไพรกับเก็บ DB)

POLtemple
POLtemple
Jr. Member
**

« ตอบ #53 เมื่อ: 29-03-2011, 23:36:50 »

หยุดตอบบอร์ด ไอ้เวรออร์โต้คีย์ทั้งหลายผมจะฆ่าทิ้งเอง GM ไม่ต้องยุ่งไม่ต้องตรวจ

หยุดตอบบอร์ดนะครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ   Cry   ผมไม่อยากต่อเรื่อง มันติดบนมาทั้งวันแล้ว เดี๋ยวเขาจะจำชื่อผมไปด่า

POLtemple
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #54 เมื่อ: 29-03-2011, 23:42:37 »

จ้ะๆ ขอให้พวกบอทมันเข็ดบ้างก็แล้วกันนะ*-*

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
POLtemple
Jr. Member
**

« ตอบ #55 เมื่อ: 29-03-2011, 23:51:28 »

หยุดตอบก๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ ไม่อยากต่อเรื่อง  Cry

POLtemple
ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4]