GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วย ราชินีแห่งป่าไม้ ไม่พอกับผู้เล่นที่จะ จุติ ช่วยกันคอมเม้นท์หน่อยคับ  (อ่าน 1950 ครั้ง)
อาจารย์ ยุ่น
Asura Game Planner
Jr. Member

Re: ว่าด้วย ราชินีแห่งป่าไม้ ไม่พอกับผู้เล่นที่จะ จุติ ช่วยกันคอมเม้นท์หน่อยคับ
« ตอบ #45 เมื่อ: 18-03-2011, 18:20:35 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 18-03-2011, 18:03:35
อ้างจาก: อาจารย์ ยุ่น ที่ 18-03-2011, 13:52:40
อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 18-03-2011, 13:13:39
ให้สุ่มบอส มันโหดไปไหมครับ

ถ้าบางสายอาชีพไปเจอกับบอสบางตัว

ไม่ต้องจุติกันพอดี

สุ่มมินิ ก็น่าจะพอแล้ว

ทำเควสเขาดำยังสุ่มได้เลยละ

เอา มินิบอส เองเหรอครับ ผมไม่อยากดูถูกฝีมือผู้เล่นที่จะจุตินะคร้าบบ อิอิ

ส่วนตัวคิดว่า เป็นบอสน่าจะเหมาะสมแล้วครับ แต่เดี๋ยวลองปรึกษากันโปรแกรมเมอร์ดูอีกที

เพราะถึงยังไงโปรเจคนี้ก็อีกยาวไกล  Sad Sad

มินิบอส มันไมไ่ด้ยากที่การตีครับ
แต่มันยากที่การหาตัวเพื่อมาำทำเควส
นอกจากคนทำเควสจุติ
ยังมีเทรกับพวกตีเล่นมินิบอสอยู่อีก
การสุ่มรับเควสมินิบอส จะเป็นการกระจายผู้เล่นไปในที่ต่างๆ
ไม่ใช่กระจุกตัวเป็นคอขวดอยู่อย่างปัจจุบันนี้
พอเวล 99 แล้วก็มาค้างที่เควสจุติ
มีอยู่บ้างมากๆ ย้ำว่า มาก
อย่างซูลัน เกิดมาในถ้ำ คนเดินมาตีเล่นเฉยเลย
ไม่ได้ทำเควส ไม่ใช่เทร ไม่ได้ดรอป
เห็นก็ตี รักษาสิทธิ์ในการพบเห็น
อืม มันก็ถูกของเค้า  งั้นคนทำเควสก็ต้องรอและหากันต่อไป

แล้วถ้าสุ่มบอสนี้  วอล็อคไปเจอดูลา ไม่ตายกันเลยหรอครับ
ไม่เคยเล่นวอนะ แต่เห็นว่าธาตุมืดเจอธาตุมืด
ในบางอาชีพนั้นมันไ่ม่สามารถไปชนกับบอสบางชนิดได้
ทีมงานสร้างให้แต่ละอาชีพแพ้ทางกัน
และในอาชีพมันก็มีการแพ้ทางบอสกันอยู่อีก
อย่างปัจจุบัน บอสราชินีธาตุแสง
ก็เป็นที่ทราบกันดีว่า พาราดิน กับ พระ  นั้นแพ้ทางกันอยู่ ตีตายยาก
จากที่เวลกัน 21-99 ถือไม้เท้ากับหอก
พอมาทำเควสต้องถือค้อนแล้วกดสุ้ยิบตา ทุบบอสแทน - -*)

อีกอย่าง ทีมงานกำลังมองในมุมเดียวว่า
การทำเควสต้องช่วยกัน ต้องมีความสามัคคี
แต่คนที่เล่นคนเดียวก็ยังมีอีกเยอะแยะนะครับ
ตอนเปิดกล่องของขวัญปีใหม่
ทีมงานตั้งเวลาเปิดกล่องตอนเที่ยงคืน
ยังชี้แจงว่า มีผู้เล่นในหลายช่วงเวลา
บางคนทำงานกะดึก เลิกดึก มาเล่นดึก
อืม ผมอ่านแล้วก็ว่าดี เพราะตัวเองก็ลืมถึงบุคคลเหล่านี้
แต่พอมาเคสนี้ ทีมงานมองแต่ทำเควส ต้องมีพรรคพวก ??
รบกวนช่วยพิจารณาในหลายๆ มุมมอง
ไม่ใช่เอาตัวเองเป็นจุดศูนย์กลางแล้ววัดคนทั้งโลก

คนที่เก็บเวลเพื่อทำเควสจุติ
ผมเชื่อว่าร้อยละ 99.9 ติดเส้น ติดสุดคุ้ม ติดวีไอพี
ของโซลหมดเป็นร้อยเป็นพัน เพื่อให้ได้เลเวล 99
ถึงจะไม่ได้ซื้อโซลเองแต่ใช้บิลล่าซื้อกล่องเหลือง
นั้นก็ทำให้เกิดกลุ่มลูกค้าสำหรับคนที่มีกำลังทรัพย์ในการขายกล่องเหลือง
สรุปมันก็เป็นการทำให้บริษัทคุณมีรายได้อย่างสม่ำเสมอ
น่าจะตอบแทนในสิ่งที่เค้าต้องการบ้าง
เรื่องเควสจุติ ผู้เล่นขอร้องเป็นปีๆ แล้วว่า
ให้เปลี่ยนเอาบอสราชินีออก

ถ้ามันอ่านดูแรง  อันนี้ไม่ได้มาม่านะ
ภาษาผมเป็นอย่างนี้เอง

ผมแสดงความคิดเห็นส่วนตัวเฉยๆ ครับ พอดีเป็น player ประเภท สัตว์สังคม ชอบเล่นเป็นกลุ่มครับ   laugh laugh
ประเด็นที่ว่า มีผู้เล่นจำนวนมาก เล่นคนเดียวไม่เล่นกับใคร ผมไม่ได้เห็นต่างครับ แน่นอนว่ามีและมีเยอะด้วย
แต่ถ้าในความเห็นผม ผมเองก็อยากให้พวกเค้าเข้าสู่สังคมมากขึ้นครับ ไม่ได้ต้องการให้เป็นประเด็นอะไร

อย่างไรก็ตาม ผมก็ได้แจ้งไว้แล้วว่าได้เก็บข้อมูล เพื่อไปคุยกับทีมโปรแกรมเมอร์แล้วครับ ถึงเวลานั้นคงได้เห้นการเปลี่ยนแปลง  Smiley
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

Re: ว่าด้วย ราชินีแห่งป่าไม้ ไม่พอกับผู้เล่นที่จะ จุติ ช่วยกันคอมเม้นท์หน่อยคับ
« ตอบ #46 เมื่อ: 18-03-2011, 18:27:52 »

TT)

#. Mondayz' D : )
Sr. Member

# น้ำตาจะไหล :(

« ตอบ #47 เมื่อ: 18-03-2011, 23:52:01 »

อ้างจาก: อาจารย์ ยุ่น ที่ 18-03-2011, 18:20:35

ผมแสดงความคิดเห็นส่วนตัวเฉยๆ ครับ พอดีเป็น player ประเภท สัตว์สังคม ชอบเล่นเป็นกลุ่มครับ   laugh laugh
ประเด็นที่ว่า มีผู้เล่นจำนวนมาก เล่นคนเดียวไม่เล่นกับใคร ผมไม่ได้เห็นต่างครับ แน่นอนว่ามีและมีเยอะด้วย
แต่ถ้าในความเห็นผม ผมเองก็อยากให้พวกเค้าเข้าสู่สังคมมากขึ้นครับ ไม่ได้ต้องการให้เป็นประเด็นอะไร

อย่างไรก็ตาม ผมก็ได้แจ้งไว้แล้วว่าได้เก็บข้อมูล เพื่อไปคุยกับทีมโปรแกรมเมอร์แล้วครับ ถึงเวลานั้นคงได้เห้นการเปลี่ยนแปลง  Smiley

แต่ว่า ทั้งเกมส์มีเป็นหมื่น เป็นแสนคน (เดานะ คงไม่ถึงหรอก Smiley )
คนเราก็ต้องพัฒนากันบางใช่ไหมค่ะ
การพัฒนา เมื่อ 99 แล้วก็ต้องจุติ หรือบางคนก็ขี้เกียจไม่จุติก็ได้
แต่ส่วนมาก เขาก็ต้องการจะจุติกัน !
จะให้ผู้เล่นมาเกือบร้อยคนมาตีราชินีอย่างเดียวไม่ไหวหรอกค่ะ

แต่ทว่า ถ้าปรับเวลาการเกิดของราชินี ก็หมดปัญหา
รู้ไหมค่ะ ราชินีกว่าจะเกิดนานมาก มันดีเลย์ไปเกือบ 30 นาที
บางทีก็โชคดีหน่อย 1 ชั่วโมง
กว่าฉันจะได้เควสราชินีมา ก็เกือบไม่รอดนี่ !
ดิฉันก็อยากให้ปรับเวลาลงบางก็แค่นั้น Smiley
ปล . ขอบคุณสำหรับการเปลี่ยนแปลงที่แจ้งไปนะค่ะ ^^

ขอเสริมอีกนิดนึง ...
การมีเพื่อนเยอะ ๆ ไม่ใช่ประเด็นค่ะ
เราสามารถช่วยตัวเราเองได้
จะพึ่งเพื่อนอย่างเดียวก็ไม่ได้สิ

ลองคิดดูสิ สมมุติว่าเวลอยู่ มีเพื่อนเรียกไปช่วยราชินี น่ารำคาญมากค่ะ
ขอบอกตามตรงค่ะ ไม่ใช่ว่าเพื่อนเป็น ขี้ข้า เรานะค่ะ
ที่ทีมงานพูดถึงความสามัคคี รู้สึกว่ามันไม่เกี่ยวกับการจุติเลยนะค่ะ
เพื่อนไม่ได้จุติกับเรานี่ ?

PK ไม่อยากตายก็ซื้อ หนูไม่อยากสู้ มาใช้สิค่ะ มันไม่ได้ยากเย็นขนาดนั้นซะหน่อย

#. น้ำตาจะไหล จะไหล มันซึ้งน้ำใจของเธอ
คนอะไรจะทิ้ง อุตส่าห์ยังห่วงใย
เรื่องจริงบอกเลย หมดรัก อย่าเสียเวลารักษาน้ำใจ
ฉันเกลียดวิธีที่มักง่าย ของพวกผู้ชายที่พูดความจริงไม่เป็น
ภัทรภณ พระป่วนแบท
Jr. Member
**

รักภาษาไทยนะจ๊ะเด็กไทย

« ตอบ #48 เมื่อ: 19-03-2011, 09:10:22 »

อ้างจาก: อาจารย์ ยุ่น ที่ 18-03-2011, 18:20:35
อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 18-03-2011, 18:03:35
อ้างจาก: อาจารย์ ยุ่น ที่ 18-03-2011, 13:52:40
อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 18-03-2011, 13:13:39

ถ้าบางสายอาชีพไปเจอกับบอสบางตัว

เอา มินิบอส เองเหรอครับ ผมไม่อยากดูถูกฝีมือผู้เล่นที่จะจุตินะคร้าบบ อิอิ

ส่วนตัวคิดว่า เป็นบอสน่าจะเหมาะสมแล้วครับ แต่เดี๋ยวลองปรึกษากันโปรแกรมเมอร์ดูอีกที

เพราะถึงยังไงโปรเจคนี้ก็อีกยาวไกล  Sad Sad

มินิบอส มันไมไ่ด้ยากที่การตีครับ
แต่มันยากที่การหาตัวเพื่อมาำทำเควส
ยังมีเทรกับพวกตีเล่นมินิบอสอยู่อีก
การสุ่มรับเควสมินิบอส จะเป็นการกระจายผู้เล่นไปในที่ต่างๆ
ไม่ใช่กระจุกตัวเป็นคอขวดอยู่อย่างปัจจุบันนี้
พอเวล 99 แล้วก็มาค้างที่เควสจุติ
อย่างซูลัน เกิดมาในถ้ำ คนเดินมาตีเล่นเฉยเลย
ไม่ได้ทำเควส ไม่ใช่เทร ไม่ได้ดรอป
เห็นก็ตี รักษาสิทธิ์ในการพบเห็น
อืม มันก็ถูกของเค้า  งั้นคนทำเควสก็ต้องรอและหากันต่อไป

แล้วถ้าสุ่มบอสนี้  วอล็อคไปเจอดูลา ไม่ตายกันเลยหรอครับ
ไม่เคยเล่นวอนะ แต่เห็นว่าธาตุมืดเจอธาตุมืด
ในบางอาชีพนั้นมันไ่ม่สามารถไปชนกับบอสบางชนิดได้
ทีมงานสร้างให้แต่ละอาชีพแพ้ทางกัน
และในอาชีพมันก็มีการแพ้ทางบอสกันอยู่อีก
อย่างปัจจุบัน บอสราชินีธาตุแสง
ก็เป็นที่ทราบกันดีว่า พาราดิน กับ พระ  นั้นแพ้ทางกันอยู่ ตีตายยาก
จากที่เวลกัน 21-99 ถือไม้เท้ากับหอก
พอมาทำเควสต้องถือค้อนแล้วกดสุ้ยิบตา ทุบบอสแทน - -*)

อีกอย่าง ทีมงานกำลังมองในมุมเดียวว่า
การทำเควสต้องช่วยกัน ต้องมีความสามัคคี
แต่คนที่เล่นคนเดียวก็ยังมีอีกเยอะแยะนะครับ
ทีมงานตั้งเวลาเปิดกล่องตอนเที่ยงคืน
ยังชี้แจงว่า มีผู้เล่นในหลายช่วงเวลา
บางคนทำงานกะดึก เลิกดึก มาเล่นดึก
อืม ผมอ่านแล้วก็ว่าดี เพราะตัวเองก็ลืมถึงบุคคลเหล่านี้
แต่พอมาเคสนี้ ทีมงานมองแต่ทำเควส ต้องมีพรรคพวก ??
รบกวนช่วยพิจารณาในหลายๆ มุมมอง
ไม่ใช่เอาตัวเองเป็นจุดศูนย์กลางแล้ววัดคนทั้งโลก

ผมเชื่อว่าร้อยละ 99.9 ติดเส้น ติดสุดคุ้ม ติดวีไอพี
ของโซลหมดเป็นร้อยเป็นพัน เพื่อให้ได้เลเวล 99
ถึงจะไม่ได้ซื้อโซลเองแต่ใช้บิลล่าซื้อกล่องเหลือง
นั้นก็ทำให้เกิดกลุ่มลูกค้าสำหรับคนที่มีกำลังทรัพย์ในการขายกล่องเหลือง
สรุปมันก็เป็นการทำให้บริษัทคุณมีรายได้อย่างสม่ำเสมอ
น่าจะตอบแทนในสิ่งที่เค้าต้องการบ้าง
เรื่องเควสจุติ ผู้เล่นขอร้องเป็นปีๆ แล้วว่า

ถ้ามันอ่านดูแรง  อันนี้ไม่ได้มาม่านะ

อย่างไรก็ตาม ผมก็ได้แจ้งไว้แล้วว่าได้เก็บข้อมูล เพื่อไปคุยกับทีมโปรแกรมเมอร์แล้วครับ ถึงเวลานั้นคงได้เห้นการเปลี่ยนแปลง  Smiley

ผมเป็นคนนึงนะที่ไม่คิดจะจุเพราะเป็นพระอะไรก็ยากอยู่แล้ว

เลยปั้นพระตัวนี้ให้เทพไปเลยไม่ต้องจุซี3ครบใส่ของดีๆก็หมดปันหาแล้ว

ไม่คิดจะจุแต่ก็เห็นใจคนที่คิดจะจุเหมือนกันนะ

คิดดูผมเพิ่งเคยเห็นสังคมเถื่อนๆในPKอย่างแรงก็คราวนี้แหละ

ต่อให้เปิดPODไปก็โดนก๊อบเงาฆ่าอยู่ดี

วันก่อนเพื่อนบอกให้ไปช่วยกายฆ่ารานีให้หน่อยจะจุ

ผมก็กำลังจะไปแต่เพื่อนมันบอกว่าอย่าลืมเปิดPODก่อนมานะ

ผมก็เปิดไปยังไม่ทันทำอะไรเลยวิ่งเข้าวาปมาเจอแมนเดกสับเต็มแรงหัวแบะเลย

แถมฆ่าแล้วยังไม่พอมันวิ่งไล่ฆ่าทุกคนอีกเหอะๆอยากบอกว่าสังคมเถื่อนสุดๆตอนจะไปตีรานีนี้แหละ

จียังบอกอีกว่าไม่อยากให้ผู้เล่นใช้ความรุนแรงก็ทำเกมส์ให้มันไม่ต้องใช้ความรุนแรงสิ

ทำให้มันสะดวกสบายกว่านี้ผู้เล่นมาเล่นเกมส์ไม่ใช้ต้องการมาเพื่อเพิ่มความเครียดนะ

มาเล่นเกมส์เพื่อครายเครียดบางคนถึงกับเลิกเล่นเกมส์ของท่านไปเลยเพราะจุติไม่ได้

ผมคิดว่านะจุเอ็มเขาคงไม่ปรับหรอกเพราะระหว่างที่ผู้เล่นรอการเกิดขอรานีและกว่าจะตีมันได้เป็นเดือนๆนั้น

ผู้เล่นคงจะต้องเติม เส้น วี สุดคุ้ม ใช้กันอยู่แล้วเพราะถ้าไม่เติมพอถูกแมนเดกฆ่าตายเวลจะลดลงมหาสาร

ถ้าปรับให้ผู้เล่นสบายใจจีเอ็มคงจะขาดรายได้ไปมากเช่นกันเขาไม่ปรับให้ลูกค้าของเขาหรอกครับ

เห็นใจนะเป็นกำลังใจให้ผู้เล่นที่กำลังจะจุติแล้วกำลังผลานเวลาของเช่าทั้งหลายไปอย่างไร้ค่าเพราะขอการตีรานีเพียงตัวเดียว

และขอฝากทิ้งท้ายสำหรับจีเอ็มผมก็เห็นใจจีเอ็มเหมือนกันเรื่องที่ว่าตอนนี้งานล้นมือแต่ทำไมดปรโมชั่นเติมเงิน

โปรขายกล่อง กิจกรรมสมุด ถึงได้คิดได้รวดเร็วมากจังเลย

แต่ไอเท็มแรร์มันมีกี่ชิ้นหรอครับที่รอการลงข้อมูลอยู่เป็นชาติๆแล้ว

เป็นร้อยเป็นพันเป็นหมื่นชิ้นหรือป่าวครับถ้าถึงหมื่นชิ้นผมก็เอาใชช่วยจีเอ็มคิดไอเท็มแรร์ต่อไปนะครับ

จบและขอบคุณที่อ่านจนจบ

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #49 เมื่อ: 19-03-2011, 09:27:26 »

จีเอ็ม : ไม่อยากเจอสังคมถ่อยเถื่อนฆ่ากันเองก็ไปสวรรค์ ดาวดึงส์จิคระ มาอยู่เซิฟใต้ทำมัย
คำเตือนมันก็มีบอกอยู่แล้วไม่ใช่เหรอ ว่าผู้แข็งแกร่งเท่านั้ลล์ที่อยุ่รอสส์ อุฮิๆ งุงิ
Smiley

ก็จะพูดประมานทำนองนี้แหละ ประมานว่า "ไม่พอใจก้ไม่ต้องอยู่ จบ- -"

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #50 เมื่อ: 19-03-2011, 09:36:48 »

มะวาน เล่นเซิฟPK ยังเป็นไฟเตอร์ยุเลย ไป แมพ บอสเห็น ฆ่ากันมันส์เลยอะ ช่วงเวลาประมาณ 5 โมง Embarrassed Embarrassed

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
—> เลิกเล่น —> ไม่ได้แปลว่าเลิกรัก —>
Hero Member

คารมณ์มีเป็นเข่ง รถเก๋งเอาไปแดก

« ตอบ #51 เมื่อ: 19-03-2011, 11:37:57 »

อ้างจาก: Mondayz' D : ) ที่ 18-03-2011, 23:52:01

อย่างไรก็ตาม ผมก็ได้แจ้งไว้แล้วว่าได้เก็บข้อมูล เพื่อไปคุยกับทีมโปรแกรมเมอร์แล้วครับ ถึงเวลานั้นคงได้เห้นการเปลี่ยนแปลง  Smiley

แต่ว่า ทั้งเกมส์มีเป็นหมื่น เป็นแสนคน (เดานะ คงไม่ถึงหรอก Smiley )
คนเราก็ต้องพัฒนากันบางใช่ไหมค่ะ
การพัฒนา เมื่อ 99 แล้วก็ต้องจุติ หรือบางคนก็ขี้เกียจไม่จุติก็ได้
แต่ส่วนมาก เขาก็ต้องการจะจุติกัน !
จะให้ผู้เล่นมาเกือบร้อยคนมาตีราชินีอย่างเดียวไม่ไหวหรอกค่ะ

แต่ทว่า ถ้าปรับเวลาการเกิดของราชินี ก็หมดปัญหา
รู้ไหมค่ะ ราชินีกว่าจะเกิดนานมาก มันดีเลย์ไปเกือบ 30 นาที
บางทีก็โชคดีหน่อย 1 ชั่วโมง
กว่าฉันจะได้เควสราชินีมา ก็เกือบไม่รอดนี่ !
ดิฉันก็อยากให้ปรับเวลาลงบางก็แค่นั้น Smiley
ปล . ขอบคุณสำหรับการเปลี่ยนแปลงที่แจ้งไปนะค่ะ ^^

ขอเสริมอีกนิดนึง ...
การมีเพื่อนเยอะ ๆ ไม่ใช่ประเด็นค่ะ
เราสามารถช่วยตัวเราเองได้
จะพึ่งเพื่อนอย่างเดียวก็ไม่ได้สิ

ลองคิดดูสิ สมมุติว่าเวลอยู่ มีเพื่อนเรียกไปช่วยราชินี น่ารำคาญมากค่ะ
ขอบอกตามตรงค่ะ ไม่ใช่ว่าเพื่อนเป็น ขี้ข้า เรานะค่ะ
ที่ทีมงานพูดถึงความสามัคคี รู้สึกว่ามันไม่เกี่ยวกับการจุติเลยนะค่ะ
เพื่อนไม่ได้จุติกับเรานี่ ?

PK ไม่อยากตายก็ซื้อ หนูไม่อยากสู้ มาใช้สิค่ะ มันไม่ได้ยากเย็นขนาดนั้นซะหน่อย

คุณไม่มีเพื่อนเหรอครับ ถึงว่าอย่างนั้น การพึ่งตัวเองก็ใช่ครับเวลาผมจะจุ บางทีไม่ได้เรียกเพื่อนด้วย เค้ามากันเองครับนี่แหละที่เรียกว่าเพื่อน แล้วถ้าจุทีนึงนี่รวมคนตั้งตี้เวลได้ตี้ นึงเลยแหละครับต่างคนต่างมาช่วยกันเออ นี่แหละสังคมเกมส์คนไทยถึงระบบมันจะไม่ดีแต่คนในเกมส์ ส่วนใหญ่มันรักกันเป็นนิสัยคนไทยอยู่อล้วที่มีน้ำใจด้วย...

ลาออก
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #52 เมื่อ: 19-03-2011, 11:43:31 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 19-03-2011, 09:27:26
จีเอ็ม : ไม่อยากเจอสังคมถ่อยเถื่อนฆ่ากันเองก็ไปสวรรค์ ดาวดึงส์จิคระ มาอยู่เซิฟใต้ทำมัย
คำเตือนมันก็มีบอกอยู่แล้วไม่ใช่เหรอ ว่าผู้แข็งแกร่งเท่านั้ลล์ที่อยุ่รอสส์ อุฮิๆ งุงิ
Smiley

ก็จะพูดประมานทำนองนี้แหละ ประมานว่า "ไม่พอใจก้ไม่ต้องอยู่ จบ- -"

วิบัติ  Angry

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
~o~JomManNoi~o~
Jr. Member
**

« ตอบ #53 เมื่อ: 19-03-2011, 18:09:09 »

รอมา 7 วัน แล้ว  ของเช่า เวลาเดินไปเรื่อยๆๆ
แต่ก็ได้แค่รอ  เหนใจผู้เล่นบ้าง
เท่าที่เห็นมีหลายๆๆคนที่รอมา หลายวันแล้ว
เหมือนผม 

DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #54 เมื่อ: 19-03-2011, 18:43:17 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 18-03-2011, 11:28:01
ทางทีมงานได้ประชุมและคุยกันเรื่องนี้แล้วครับ

ได้ข้อสรุปว่าในตอนนี้ยังจะไม่ขอเปลี่ยนแปลงการจุติในตอนนี้ครับ

เนื่องจากภาระงานของทีมพัฒนาเยอะมากในช่วงนี้ครับ (เพราะถ้าแก้ต้องคุยกันยาว และวางระบบจุติกันใหม่)

ส่วนในระยะยาวคาดว่าจะมีการแก้ไขในอนาคตครับ ซึ่งต้องรอกันก่อนนะครับ

อ่านซิคับ ว่าเค้าว่าไง คือ เราก็ต้องรอไง เข้าใจกกันมัยอะคับพี่น้อง

sorcererassassin
Newbie
*

« ตอบ #55 เมื่อ: 19-03-2011, 20:15:24 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 19-03-2011, 09:27:26
Smiley

ประมาณว่าไม่รับผิดชอบ Embarrassed เราว่า ท่านจีเอ็มต่างๆโปรดระวังการติดนิสัยเถื่อนๆในเกมไปนอกเกมด้วยนะ ผมว่าเอาก๊อปเงาออกเถอะ ไม่รู้มีไว้ทำไม แค่เอาไว้ให้เกรียนใช้แค่นั้นเอง-.-

ขอยืมคุณ ตัวป่วนบอร์ด หน่อยนะครับ อิอิ
aIzEe
Full Member

ทุกสิ่ง ทุกอย่าง คือ ..........

« ตอบ #56 เมื่อ: 19-03-2011, 20:17:03 »

ยกเลิก การ จุติ ตัด ไฟ แต่ ต้น ลม ฮ่า ๆๆ

หลอก ๆ ๆใจเย็น ๆ ๆ

..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #57 เมื่อ: 19-03-2011, 20:20:32 »

Smiley Smileyเข้ามามุง ดูคนเทพๆเค้าบ่นกัน ไม่ได้จุติกะเค้าหรอก Smiley Smiley
ปล. น่าจะทำระบบแจกบัตรคิวตีรานี แบบตอนไปแบงค์ Evil
เมือง
Sr. Member

« ตอบ #58 เมื่อ: 19-03-2011, 20:35:33 »

งั้นในเมื่ออยากให้ผู้เล่นช่วยกันทำไมไม่ทำให้ได้ทัง้ตี้ละเพราะคนจะจุต้องมีหลายอาชีพแต่ทำเควสเดียวกันจะได้มีความสามัคคี

InW_Sura
Full Member

ไม่รู้จักฉัน ไม่รู้จักเธอ เราไม่เคยรู้จักกัน

« ตอบ #59 เมื่อ: 21-03-2011, 09:41:48 »

มันคือ อรรถรสของเกมนี้
มันคือ นิสัยส่วนลึกๆ ของคนในเกมที่จะแสดงออกมาตอนมารอตีบอส
มันคือ ความจริง ที่แก้ไม่ได้ หรือ ไม่คิดจะแก้

[center[/center]
ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7