GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วย ราชินีแห่งป่าไม้ ไม่พอกับผู้เล่นที่จะ จุติ ช่วยกันคอมเม้นท์หน่อยคับ  (อ่าน 1950 ครั้ง)
SchwarzerHare (กระต่ายป่าสีดำ)
Asura Tester
Hero Member
*

♂ Rikku เทสเตอร์ดาวเดียว

Re: ว่าด้วย ราชินีแห่งป่าไม้ ไม่พอกับผู้เล่นที่จะ จุติ ช่วยกันคอมเม้นท์หน่อยคับ
« ตอบ #75 เมื่อ: 21-04-2011, 18:06:05 »

เรื่องทำเควสจุติโดยการกำจัดบอสนี่ อยากเสนอรูปแบบทำเควสตอบคำถามกับ npc ถ้าผ่านเงื่อนไขวาปไปห้องพิเศษที่มีบอส(ไว้ทำเควส)รออยู่
โดยลดความสามารถบอสลง โดยไม่มีการดรอปไอเท่มรวมถึง Exp  แล้วเพิ่มเงื่อนไขระยะเวลาในการกำจัดบอส โดยถ้าไปแบบปาร์ตี้ ปาร์ตี้เราก็ต้องทำเควส ตอบคำถามให้ผ่านด้วยจึงจะถูกวาปส่งไปช่วยได้เหมือนกัน

ปล.หลังจากได้ไปเล่นทริคเตอร์(ค่ายใหม่เอามาทำต่อ)แล้วมีระบบทำเควสในการพบบอสเอา ลดการเสียเวลารอบอสกับปัญหาแย่งล่าบอสไปอีกทาง
ถ้าหากทีมงานยังไม่เปลี่ยนแปลงกลุ่มมอนเตอร์ประเภทบอสและมินิบอสที่ต้องใช้ทำเควส ภายใต้เงื่อนไขการจุติที่เป็นแบบปัจจุบันอยู่

ภัทรภณ พระป่วนแบท
Jr. Member
**

รักภาษาไทยนะจ๊ะเด็กไทย

Re: ว่าด้วย ราชินีแห่งป่าไม้ ไม่พอกับผู้เล่นที่จะ จุติ ช่วยกันคอมเม้นท์หน่อยคับ
« ตอบ #76 เมื่อ: 21-04-2011, 19:55:07 »

ให้เวลาบอสทุกตัวที่เป็นบอสเกิดจากวิธีปกติเวลาใครฆ่าได้ให้ประกาศตัวเหลืองทั่วเซิฟด้วย

และก็เวลาบอสเกิดก็ให้ประกาศตัวเหลืองด้วย(ตัวเหลืองแบบกดเด็กเส้นอะไรประมาณนี้อะ)

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
เอมิโกะ ฮิคารุ
Sr. Member

« ตอบ #77 เมื่อ: 21-04-2011, 20:25:33 »

อีกหน่อยทีมงานจะทำกล่องโซลมาขาย
กล่องเปิดยังไงก็ได้บอสราชินี
หรือไม่ก็
กล่องเปิดยังไงก็จุติได้

<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #78 เมื่อ: 21-04-2011, 20:32:28 »

อ้างจาก: เอมิโกะ ฮิคารุ ที่ 21-04-2011, 20:25:33
อีกหน่อยทีมงานจะทำกล่องโซลมาขาย
กล่องเปิดยังไงก็ได้บอสราชินี
หรือไม่ก็
กล่องเปิดยังไงก็จุติได้

กล่องบอสยังไง ก็ได้บอสราชินี มันก็จะเสียรสในการเล่น หยั่งงี้ล่าบอสมันส์เลยครับ

ปล่องเปิดยังไงก็จุติได้ แล้วจะมีเควส ไว้ทำ  บ๊ะบ๊ะ อะไร  laugh

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
Unlike all Post !
Jr. Member
**

If you hate me or love me ?

« ตอบ #79 เมื่อ: 22-04-2011, 02:16:32 »

เคยสังเกตุไหมว่าเกมนี้ไม่เคยมีอะไรที่เหมือนกับชาวบ้าน =_=

เกมนี้เน่าตั้งแต่มีทักษะ Class 3 แล้ววว มันทำให้เหนความแตกต่างของอาชีพมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

แล้วต่อมาเรื่อยๆ ก็เอาผอบเข้าเกม ซึ่งผอบเนี่ยน๊า มีประโยนช์แต่สายเรนเจอร์เจ้าค่ะ

เคยเหนแอสตีบอสแล้วโป๊ะ 20K+ ไหม ไม่สาปด้วยนะ อ่ะมันเว่อไปหรือเปล่า ?

แต่จะว่าไปเรื่อผอบก็มีผลต่อทุกสายอาชีพแต่เราเหนสายเรนเจอร์นี่แหละค่ะได้ผลประโยชน์เยอะที่สุด เราไม่ยอม Angry Angry

แล้วตอนนี้ ! ปัญหาใหญ่ บอสไม่พอจำนวนคนจุ โอ้โห เล่นเกมแนวนี้มาไม่เคยเจออะไรแบบนี้

ถ้าคุณไม่มัวแต่รอเงินนะค่ะ เกมไปไกลแล้วค่ะ ไม่มัวดองงานไปทำเกม Godwar ไรนั่นซึ่งเกมนั่นมีอะไรที่แตกต่างจาก asura ไหม็ asura ยังเน่าจนจะระเหยเปนธาตุอากาศไปหมดแล้ว

เชื่อไหมว่า ผู้คนที่เลิกเล่นเพราะอะไร

40% เลิกเล่นเพราะจุติ
45% เลิกเล่นเพราะเบอเซอร์เกอร์สายระเบิดละเตรียมความพร้อม
อีก 15% เลิกเพราะเหตุผลอื่นๆ

แล้วที่บอกให้รอๆ เราก็จะรอค่ะ แต่ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่
กว่าระบบที่ว่าจะเข้า คงเลิกเล่นพอดี ฮิฮิ

A kooly @ Pang
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #80 เมื่อ: 22-04-2011, 02:20:41 »

ระเบิดแล้วเซนเตรียมเห็นด้วยอย่างแรง  Evil Evil

NeeD not to know

DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #81 เมื่อ: 22-04-2011, 03:57:10 »

Angry Angry

คิวบิ โนะ โยโกะ
Sr. Member

« ตอบ #82 เมื่อ: 22-04-2011, 05:53:29 »

มาสวรรค์กันสิจ๊ะ
~o~JomManNoi~o~
Jr. Member
**

« ตอบ #83 เมื่อ: 24-04-2011, 07:20:43 »

รับเควสจุติรอบที่2มา 1อาทิตย์แล้ว ติดตรงนี้อีกแล้ว
เดือดร้อนจริงๆๆๆๆ   
เติมโซลจุไปเลย รอนานๆๆ
ไม่ไหว
อารมณ์ เซงมากๆ

♥♫~PгЇnсЄ~♪♥
Sr. Member

“ | THE | End | ‚ƒ†”

« ตอบ #84 เมื่อ: 24-04-2011, 20:25:21 »

เวลาคนตีเราก็เดินไปใกล้ๆรานี ใช้สกิลทำให้มึนเเล้วยิงซ้ำมันกะหันมาหาเราเองละ(มั้ง)  Smiley Smiley

please ForGet Me
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #85 เมื่อ: 24-04-2011, 23:29:24 »

เง้อ... เค้ายังมีงานดองรออีกเยอะครับ ทนเล่นต่อไปเถอะ ถ้าทนไม่ไหวก็ต้องขออำลา Cool Cool Cool Cool

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
หวานบริสุทธิ์ :P
Full Member

พิมพ์ผิดมาตลอดเลยหรอ tt*

« ตอบ #86 เมื่อ: 24-04-2011, 23:34:58 »

อ้างจาก: อรอินทร์ ! ที่ 22-04-2011, 02:16:32
เคยสังเกตุไหมว่าเกมนี้ไม่เคยมีอะไรที่เหมือนกับชาวบ้าน =_=

เกมนี้เน่าตั้งแต่มีทักษะ Class 3 แล้ววว มันทำให้เหนความแตกต่างของอาชีพมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

แล้วต่อมาเรื่อยๆ ก็เอาผอบเข้าเกม ซึ่งผอบเนี่ยน๊า มีประโยนช์แต่สายเรนเจอร์เจ้าค่ะ

เคยเหนแอสตีบอสแล้วโป๊ะ 20K+ ไหม ไม่สาปด้วยนะ อ่ะมันเว่อไปหรือเปล่า ?

แต่จะว่าไปเรื่อผอบก็มีผลต่อทุกสายอาชีพแต่เราเหนสายเรนเจอร์นี่แหละค่ะได้ผลประโยชน์เยอะที่สุด เราไม่ยอม Angry Angry

แล้วตอนนี้ ! ปัญหาใหญ่ บอสไม่พอจำนวนคนจุ โอ้โห เล่นเกมแนวนี้มาไม่เคยเจออะไรแบบนี้

ถ้าคุณไม่มัวแต่รอเงินนะค่ะ เกมไปไกลแล้วค่ะ ไม่มัวดองงานไปทำเกม Godwar ไรนั่นซึ่งเกมนั่นมีอะไรที่แตกต่างจาก asura ไหม็ asura ยังเน่าจนจะระเหยเปนธาตุอากาศไปหมดแล้ว

เชื่อไหมว่า ผู้คนที่เลิกเล่นเพราะอะไร

45% เลิกเล่นเพราะเบอเซอร์เกอร์สายระเบิดละเตรียมความพร้อม

แล้วที่บอกให้รอๆ เราก็จะรอค่ะ แต่ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่
กว่าระบบที่ว่าจะเข้า คงเลิกเล่นพอดี ฮิฮิ

ใช้ เลย ๆ ตรงC3 เห้นด้วยอย่างมากค่ะ !!

Credit By : ...WhiteTea...
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #87 เมื่อ: 25-04-2011, 01:46:30 »

อ้างจาก: หวานบริสุทธิ์ :P ที่ 24-04-2011, 23:34:58
อ้างจาก: อรอินทร์ ! ที่ 22-04-2011, 02:16:32

ใช้ เลย ๆ ตรงC3 เห้นด้วยอย่างมากค่ะ !!
ผมเห็นด้วยนะ แต่ที่ผมว่าคนเลิกเล่นกันเยอะเพราะระบบเกมห่วย เกรียนเยอะ สังคมไม่ดีมากกว่านะครับ ส่วนเรื่องซีสามนี่ยอมเลยจริงๆ ไม่ปรับซะที

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
Unlike all Post !
Jr. Member
**

If you hate me or love me ?

« ตอบ #88 เมื่อ: 25-04-2011, 17:51:02 »

สงสารคนที่เล่น อาชีพ พระ  Cry Cry

Ps. เราก็เปนหนึ่งในนั้นที่เคยเล่น

A kooly @ Pang
____★P L E и G T ii Z
Jr. Member
**

« ตอบ #89 เมื่อ: 26-04-2011, 19:12:49 »

= =" เครียดกับเกมส์นี้ เริ่มๆเบื่อๆแล้วละ 
ป้าย:
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7