GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 4
ผู้เขียน หัวข้อ: +++อยากเล่นแอสแบบโหดๆๆอะครับ++++  (อ่าน 1368 ครั้ง)
พิชชาภา ภู่ริยะพันธ์
Jr. Member
**

+++อยากเล่นแอสแบบโหดๆๆอะครับ++++
« เมื่อ: 10-03-2011, 11:37:02 »

แอสอัพสกิลยังไง  อัพสเตตัสยังไง ถึงจะโหด  แล้วใส่เช็ตไรถึงจะโหดอะครับ
Jr. Member
**

Re: +++อยากเล่นแอสแบบโหดๆๆอะครับ++++
« ตอบ #1 เมื่อ: 10-03-2011, 12:16:29 »

ไม่มีใครมาตอบเลยง่า  ช่วยมาตอบหน่อยน่ะ    Sad Sad
___indy___
Sr. Member

G-bo

Re: +++อยากเล่นแอสแบบโหดๆๆอะครับ++++
« ตอบ #2 เมื่อ: 10-03-2011, 12:25:27 »

จขกท.ใจเย็นก่อนครับ Smiley

ช่วงนี้คือช่วงนอนของคนในเกม Evil

ส่วนเรื่องแอส ผมไม่ถนัดซะด้วยสิ ถนัดแต่เทร Cool

Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 10-03-2011, 16:14:26 »

อ้างจาก: ___indy___ ที่ 10-03-2011, 12:25:27
จขกท.ใจเย็นก่อนครับ Smiley

ช่วงนี้คือช่วงนอนของคนในเกม Evil

ส่วนเรื่องแอส ผมไม่ถนัดซะด้วยสิ ถนัดแต่เทร Cool
ก็นึกว่าไม่มีใครเทพๆๆเลยอะ
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 10-03-2011, 16:18:14 »

เห็นถามหาเทพ เลยไม่กล้าตอบ เพราะเราไม่เก่ง

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 10-03-2011, 16:36:36 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 10-03-2011, 16:18:14
เห็นถามหาเทพ เลยไม่กล้าตอบ เพราะเราไม่เก่ง
งั้นไม่เอาเทพ เอาแบบพอตัว   laugh laugh
-Assasin- PK
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 10-03-2011, 17:24:25 »

จะบอกให้ๆ  woon

แอสจะให้เทพก็ อัพ AGI+DEX ถ้าเล่นจุเยอะๆก็ลง VIT STR
ส่วนมีดก็ใส่มีดออฟคลั่งถ้าไม่รวยมากก็ใส่พวก มีด66(มีดพกเหล็กแกร่ง)หรือไม่ก็มีดสั้นนักฆ่า รวยหน่อยก็ เขี้ยวพยัค มีดสั้นผจญภัย รวยมากก็ เซ็ตนักค่าไปเลยโหดดี
ใส่เครื่องประดับถ้าไม่ใส่เซ็ตนักค่าก็ เครื่องรางโบราณ/เข็มกลัดคริสตัลที่แนะนำอ่านะ มัน+ดาเมจ 
รองเื้ท้าถ้าเวลเยอะก็เท้าโบราณออฟว่องซะ+หลบเยอะอยุ่แล้วส่วนถ้าเวลไม่ถึงก็จำไม่ได้อ่านะแต่น่าจะรองเท้าหลบshop38+หลบเยอะอยุ่
ชุดถ้าพวกจนๆหรือไม่อยากใช้อะไรแพงๆก็ เสือโคร่ง ดีสุด(ดูจากแพรดำแล้วเสือโคร่งดีกว่าเยอะ)+เลือดหรือหลบก็ตามใจ
หมวกแนะนำว่าใส่หมวกหมีแพนด้าออฟว่องซะก็หลบเยอะละ(ถ้าเทพแล้วจะใส่อย่างอื่นก็ได้)
ผ้าคลุมถ้าเวลไม่มากหรือมีงบน้อยแนะนำใส่คลุมวิหคไปถ้าเวลเยอะแล้วก็แนะนำใส่คลุมจักพรรดิ์หรือคลุมเทพธิดาก็ได้คลุมจักพรรดิ์+เลือดตั้ง1000 ถือว่าเยอะสำหรับแอส+เลือดซะก็เยอะใช้ได้ หน้ากากแนะนำว่าใช้กากกาดิซหรือว่าจะเป็นหน้ากากโบราณก็ได้(หน้ากากโบราณหาได้จากเควส)
อ้อๆลืมบอกไป ถ้าอยากให้ตีแรงมากขึ้นให้ใช้ผอบที่มีสกิวเชียรเพราะมันจะเพิ่มดาเมจเราด้วย หรือสกิวโชคที่+โอกาสโป๊ะกะความแรงโป๊ะมีประโยชน์มากๆเลยสำหรับแอสทุกคน

(เคล็ดลับตีของเน้อให้ตีตอนคนออนน้อยที่สุดไม่รุ้มันมีผลป่าวแต่เราใช้บ่อยติดบ่อยด้วยอย่าออฟที่ไซร์เด็ดขาดคนมันเยอะอาจจะไปออฟในปราสาทที่ครองเมืองมันจะ+พรตีสำเร็จอีก) Shocked Shocked

แค่นี้แหละครับคำแนะนำในการเล่นแอสของผม Smiley Smiley Smiley
ผิดพลาดประการใดบอกด้วยเน้อ
 Cool Cool Cool Cool
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 10-03-2011, 17:56:00 »

สำหรับผมเอาไว้เวล  สามารถเดินเวลโขนได้ถ้ามีพระ สาน+ฟูหมู่  แต่ของต้องดีระดับหนึ่ง 

โบนัสอัพ
Agi + Luk  ถ้ามีเงินเช่าเพิ่งพลังฮึดสู้  Agi ก็จะประมาณ 46 ไม่แน่ใจลองกดใช้แล้วให้ความต่อเนื่อง 216 ก็พอ  ถ้าไม่มีต้อง 92 ถึงจะ 216 (ความต่อเนื่องสำคัญมากขาดไม่ได้) เหตุผลที่ไม่อัพ Dex เพราะ มันจะโป๊ะเบา ถีงได้แม่นมาตีโดนก็จริง แต่ตีโดนไม่กี่ร้อย สู้เอาโป๊ะบ่อยหรือโป๊ะแรงไปเลยจะดีกว่าโป๊ะไม่กี่ทีตาย

ของที่ใส่
หมวก  หมวกกุล,  หมวกเทพธิดา
หน้ากาก  ซาดิส,  หน้ากากโบราณ
มีด  มีดขายร้าน,   มีดเขี้ยวพยัค,   มีดรัตติกาล+พยัคคำราม
เกราะ    เสือโคร่ง, เสื้อนอกจอมอสูร, เกราะเบาโบราณ,  เกราะแรร์แอส
ผ้าคลุม   วิหกเหิน,  เทพธิดา
เครื่องราง   สร้อยนำโชค, เครื่องรางโบราณ
รองเท้า  หลบ 38,  ผ้าโบราณ,  รองเท้าหลบแรร์

ใส่ตามลำดับครับ ผมเรียงจากพอใช้ได้ถึงขึ้นดีสุดในความคิดผม

ถ้าอยากเก่งแบบก้าวกระโดด หาผอบเชียร์มาใช้ มันทำให้เราโป๊ะแรงขึ้นมาก

ของออฟผมเน้นเลือด อันไหนอัพเลือดไม่ได้  ผมลงจิตใจหรือว่องไว  หน้ากากผมเอารอบครอบ  มีดคลั่งแน่นอน
เพราะถ้าตีมองเพิ่มแม่นมานิดเดียว ไม่เห็นผลเท่าไรสู้เอาไปเพิ่มป้องกันตอนเจอมอนสายเวทดีกว่า รอบครอบมันเพิ่มกันหลังเวท เห็นผลมากกว่า

สายผมสายเวลนะครับ  ไม่ใช่สายไว้สู้กับคน  เพราะในความคิดผมถ้าจะเอาไปแบท ไปเล่นอาชีพอื่นดีกว่า แอสเหมาะกับการเวลมากกว่า

ส่วนเรื่อง สกิล ลองดูกระทู้เก่าๆ ส่วนใหญ่เขาก็อัพเหมือนกันหมดแหละแอส ต่างกันก็นิดหน่อย

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 10-03-2011, 17:57:48 »

อ๋อลืมไปอย่างถ้าใส่ มีดพยัค+มีดรัตติกาลก็หาถุงมือนักฆ่ามาใส่ซะหละ

Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 10-03-2011, 20:03:34 »

^^^^^^^^^^
^^^^^^^^^^
^^^^^^^^^^
^^^^^^^^^^
^^^^^^^^^^

เห็นๆด้วย ใช่ ใช่ ใช่
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 10-03-2011, 20:10:45 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 10-03-2011, 17:56:00
สำหรับผมเอาไว้เวล  สามารถเดินเวลโขนได้ถ้ามีพระ สาน+ฟูหมู่  แต่ของต้องดีระดับหนึ่ง 

โบนัสอัพ
Agi + Luk  ถ้ามีเงินเช่าเพิ่งพลังฮึดสู้  Agi ก็จะประมาณ 46 ไม่แน่ใจลองกดใช้แล้วให้ความต่อเนื่อง 216 ก็พอ  ถ้าไม่มีต้อง 92 ถึงจะ 216 (ความต่อเนื่องสำคัญมากขาดไม่ได้) เหตุผลที่ไม่อัพ Dex เพราะ มันจะโป๊ะเบา ถีงได้แม่นมาตีโดนก็จริง แต่ตีโดนไม่กี่ร้อย สู้เอาโป๊ะบ่อยหรือโป๊ะแรงไปเลยจะดีกว่าโป๊ะไม่กี่ทีตาย

ของที่ใส่
หมวก  หมวกกุล,  หมวกเทพธิดา
หน้ากาก  ซาดิส,  หน้ากากโบราณ
มีด  มีดขายร้าน,   มีดเขี้ยวพยัค,   มีดรัตติกาล+พยัคคำราม
เกราะ    เสือโคร่ง, เสื้อนอกจอมอสูร, เกราะเบาโบราณ,  เกราะแรร์แอส
ผ้าคลุม   วิหกเหิน,  เทพธิดา
เครื่องราง   สร้อยนำโชค, เครื่องรางโบราณ
รองเท้า  หลบ 38,  ผ้าโบราณ,  รองเท้าหลบแรร์

ใส่ตามลำดับครับ ผมเรียงจากพอใช้ได้ถึงขึ้นดีสุดในความคิดผม

ถ้าอยากเก่งแบบก้าวกระโดด หาผอบเชียร์มาใช้ มันทำให้เราโป๊ะแรงขึ้นมาก

ของออฟผมเน้นเลือด อันไหนอัพเลือดไม่ได้  ผมลงจิตใจหรือว่องไว  หน้ากากผมเอารอบครอบ  มีดคลั่งแน่นอน
เพราะถ้าตีมองเพิ่มแม่นมานิดเดียว ไม่เห็นผลเท่าไรสู้เอาไปเพิ่มป้องกันตอนเจอมอนสายเวทดีกว่า รอบครอบมันเพิ่มกันหลังเวท เห็นผลมากกว่า

สายผมสายเวลนะครับ  ไม่ใช่สายไว้สู้กับคน  เพราะในความคิดผมถ้าจะเอาไปแบท ไปเล่นอาชีพอื่นดีกว่า แอสเหมาะกับการเวลมากกว่า

ส่วนเรื่อง สกิล ลองดูกระทู้เก่าๆ ส่วนใหญ่เขาก็อัพเหมือนกันหมดแหละแอส ต่างกันก็นิดหน่อย
แล้วเล่นอาชีพไรเอาไว้แบทดีอะครับอยากสู็กับคนอื่นเพราะเซิฟอวตารเกรียนเยอะ
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 10-03-2011, 20:28:38 »

วิสิครับถ้าพูดถึงเรื่องเกรียน เอาร่ายเร็วๆกะตีแรงๆโหดละ
 Smiley Smiley Smiley Smiley
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 10-03-2011, 20:45:53 »

อ้างจาก: -Assasin- PK ที่ 10-03-2011, 20:28:38
วิสิครับถ้าพูดถึงเรื่องเกรียน เอาร่ายเร็วๆกะตีแรงๆโหดละ
 Smiley Smiley Smiley Smiley
วิเจอแอสก็แพ้ไม่ใช่หรอ
aIzEe
Full Member

ทุกสิ่ง ทุกอย่าง คือ ..........

« ตอบ #13 เมื่อ: 10-03-2011, 20:53:41 »

มัน อยู่ ที่ ของ ครับ  Evil Evil Evil

III-arm-III ♥ SL.
Sr. Member

♥ ..13aMieYok.. <3

« ตอบ #14 เมื่อ: 10-03-2011, 21:00:25 »

มันอยู่ที่สเต็ปเกรียนครับ ., . - -+

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 4