GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4]
ผู้เขียน หัวข้อ: +++อยากเล่นแอสแบบโหดๆๆอะครับ++++  (อ่าน 1368 ครั้ง)
ปิศาจ
Full Member

Re: +++อยากเล่นแอสแบบโหดๆๆอะครับ++++
« ตอบ #45 เมื่อ: 12-03-2011, 10:29:15 »

อ้างจาก: Pinkeya ณ ดาวดึงส์ ที่ 12-03-2011, 01:08:36
สเตตัสของเอสที่ควรอัพ Dex99 Agi99 ที่เหลือลง Str
ของเเอสที่ควรไส่สำหรับคนมีงบเยอะ

เซตนักฆ่า
หมวกเทพธิดา
หน้ากากซาดิส
มีดพยัคยสรัทคลั่ง
ชุดเเพรดำ
คลุมใบไม้
รองเท้าผ้าโบราณ +หลบ 27
ถุงมือนักฆ่า

ส่วนของที่ควรออฟ เเนะนำให้ออฟพลังชีวิต เพราะเเอสมีค่าหลบหลีกที่เยอะอยู่เเล้ว
ยิ่งถ้าไปสู้กับเเอสค่าหลบหลีกจะไม่ช่วยอาไรเลย เพราะใช้ค่าในการโป๊ะเเทน ใครเลือดหมดก่อนก็เเพ้

เอ่ออออ  อันอื่นๆก็ดีใช้ได้แหละนะ  ไหงใชัคลุมใบไม้   ใส่ผ้าคลุมวิหกเหิน  ผ้าคลุมเทพธิดาหรือผ้าคลุมจักพรรดิ์(อันนี้ไม่รู้ว่าแอสใส่ได้ไหม)ดีกว่าไหม  อีกอย่างถ้าเล่นแอส 
จุดเด่นของแอสคือการโปีะ  ผมว่า AGI + Luk หรือ AGI + Str หลักๆจะดีกว่า ถ้าอยากเล่น Dex เบลดจะเหมาะสมกว่า 

เราก็เคยเล่นแอสสาย AGI + Dex ไม่ดีเลย โป๊ะไม่แรงเลย ตีโดนเกือบทุกครั้งก็จริงแต่ทีละไม่กี่ร้อย  -*-  เวลหมีกว่าจะฆ่าได้แต่ละตัวเหนื่อย
แอสสาย AGI + Str  ก็พอใช้ได้โป๊ะแรงดี แต่กว่าจะโป๊ะ  ใช้เวลาในการฆ่ามอนแต่ละตัวนาน ต้องหวังดวงพึ่งโป๊ะ
แอสสาย AGI + Luk  ผมว่าดีสุด ถึงจะไม่โป๊ะแรงเท่า Str หรือไม่แม่นแบบ Dex แต่โป๊ะบ่อย ถึงจะเพิ่มขึ้นไม่กี่เปอร์ อาจดูไม่ค่อยเห็นผล แต่ถ้าลองเวลสัก ชม. จะพบว่าสายนี้เวลเร็วสุดอย่างเห็นได้ชัด

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 12-03-2011, 09:39:23
หมื่นมีดถึงจะไม่โป๊ะถ้าคอมโบกับพุ่งแทงจะดีมากครับ มันจะต่อเนื่องกันเลยครับ ทำให้สังหารศัตรูหรือมอนเตอร์ได้เร็วมาก ถ้าเราไม่อัพเราอัพพุ่งแทงเขาโกยหนี เราก็อดสังหารเขาแล้ว

ก็อย่างที่บอกแอส ไม่เหมาะกับลงแบท  ถ้าพุ่งแทงแล้วไม่ตายในทีเดียวก็ไม่รอด ผมเลยว่ามันไม่ค่อยมีประโยชน์ เพราะในแบทยิงกันแค่ทีเดียวก็ตายแล้ว  พวกเก่งๆเขาไม่ยืนเฉยๆให้ตีหรอก
วิเก่งๆ ยิ่งแรงโน้มถ่วงระดับ 10 รอบๆตัวกันพลาง  ใครพุ่งเข้ามายิ่งเปิดเกราะหรือสายลมทีเดียว ก็จบครับ วิมีเกราะเวทย์ทอนการโจมตี  ปกติไม่ตายทีเดียวอยู่แล้ว ถ้าอัพเลือดหมด อย่างต่ำๆพลังก็ 6000  โดนทอนไปอีก ไม่ตายง่ายๆหรอก

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
ปิศาจ
Full Member

Re: +++อยากเล่นแอสแบบโหดๆๆอะครับ++++
« ตอบ #46 เมื่อ: 12-03-2011, 11:26:48 »

เอางี้ พูดเฉยๆอาจไม่เห็นภาพ จากประสบการ์ที่เล่นแอสตั้งแต่เซฟ PK จนถึงตอนนี้ ผมเล่นประมาณ 4 ครั้ง หมายถึงเล่นแอสจนจุ 4 รอบ  ใน PK 3 รอบ 
ในดาวดึงห์ 1 รอบเพิ่งจุไปเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว  ถ้าในดาวดึงส์เห็นแอสเดินเวลโขนอยู่ ก็ผมนั่นแหละ อิอิ  เข้าเรื่องเลยดีกว่า  ผมขอพูดในสายที่คนเล่นส่วนใหญ่เขาเล่นกันนะครับ

แอส VS เบลดดาบคู่ (สมัยนี้เขามักเล่นสายโป๊ะกัน)
-  เจอกันจริงๆถึงแอสจะมีพัธมิตร แต่เบลดมีผ่าสาม กับเกราะ C3  แถมถ้าเบลดเล่นสายโป๊ะ มีหักล้างโป๊ะกันอีก ทำให้เบลดได้เปรียบค่อนข้างมาก
แอส VS เบลดดาบใหญ่
-  เจอกันจริงๆถึงแอสจะมีพัธมิตร แต่เบลดดาบใหญ่มีพิโรธ พิโรธทีเดียวแอสก็ไม่รอดเพราะบางทีเบอร์โดนมังกรพิโรธทีเดียวเลือดหมดก็เห็นมาแล้ว  หรือถ้าแอสหลบได้เบลดดาบใหญ่ก็ยังมีฟาดดาบ  เบลดดาบใหญ่มักแม่นเยอะ แอสสู้ยาก แถมยังมีเกราะ C3  ทำให้เบลดได้เปรียบค่อนข้างมาก
แอส VS พาลา
-  ไมว่าจะพาลาสายไหนก็ตาม พาลามีสกิลกัน โป๊ะ บางทีพาลายืนให้แอสตีเฉยๆ หลายนาทีกว่าจะตาย  สู้พาลายาก นี้ยังไม่พูดถึงพาลามีศาตรา กับผนีก C3 เลยนะ
แอส VS เบอร์เซอก
-  สายประชิดเจอเบอร์เซอกสู้ยากครับ เบอร์มีสกิลมึน แถมพลังมหาศาล  พวกสายประชิดแพ้ทางเบอร์ครับ
แอส VS ชาป
-  แอสถึงตัวก่อนก็จริงแต่ถ้าไม่ตายในทีเดียวโดนชาปรัตมีตวัน หรือเลงจุดตายก็รอดยาก  แต่ถ้าเจอชาบสายยิงแรง ก็น่าจะสูสีเพราะแอสพลางถึงตัวเลย ถ้าสวนด้วยรัศมีตะวันทีเดียวไม่ตายหรือหลบได้แอสก็ชนะ เพราะสกิลสายยิงแรงมีเวลาในการร่าย
แอส VS เทร
-  ไม่ต้องพูดถึงเลยเทรปล่อยให้แอสฆ่าก่อน แล้วหยุดเวล ถ้าหน้าไม้ก็ยืนยิงเรื่องๆอย่างสบายใจ ถ้ามีดก็ เอามีดจิ้มเรื่อยๆจนตาย
แอส VS วิ
-  ขอไม่พูดพูดไปแล้ว
แอส VS เคริค
-  พระมีพับแม่น แอสพลางไม่ได้  แถมถ้ามีกายหรือแสงแห่งเทพก็ไม่ต้องพูดถึงน่าจะสู้ยาก
แอส VS วอลลอค
-  วอลลอคเก่งๆพลังน้อยซะที่ไหน มีเซตไสย์เวทย์  ถ้าแอสไม่ตายก็ตายทั้งคู่

ก็น่าจะประมาณนี้ถ้าพูดถึงแบทในทัศนคติผมนะ
มันอาจไม่เป้นอย่างนี้ทุกครั้ง บางทีแอสโป๊ะขึ้นมาก็มีโอกาสชนะบ้าง แต่ส่วนใหญ่ก็จะเป็นแบบนี้
ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วย

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #47 เมื่อ: 12-03-2011, 11:32:57 »

ไม่รู้สิผมเน้นลงแบท กับเวล ผมก็ทำตาม นั้น โหดเลยครับ ชนะเกือบทุกอาชีพ ยกเว้นพวกวิ พวกพระ  Cry

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #48 เมื่อ: 12-03-2011, 11:37:28 »

เทคนิคในการเวลโขน ใส่ของดีๆ ทำหลบให้ได้ 400 ขี้นไป  ที่เหลือลงกันเวทย์เอาไว้กันโขนใหญ่เพราะโขนใหญ่เป็นปัญหาที่สุดแล้วสำหรับแอส

สร้างพระสานส์สักตัวแล้วให้มีฟูหมู่  เปิด 2 จอตี้กันเอาพระยืนที่สงบๆ  สานหมดก็สาน มีผอบเปิดผอบ ไม่มีก็เดินตีเป็นตัวๆไป เวลาโดนลุมถ้าไม่เยอะจนเกินไปก็ตีไปเรื่อยๆพลังลดก็สลับหน้าจอไปฟูหมู่  
แต่ถ้าเวลาโดนลุมให้ตีค้างคาวเป็นตัวสุดท้ายเพราะถ้าเรามึนเราจะหลบไม่ได้ ตีผิดไปตีค้างคาวก่อนอาจถึงตายได้  เตรียมปุ่มคาถาพากลับไว้ที่คีย์ลัดด้วยเพราะบางทีมีวิวิ่งในแมทเดียวกันกับเรามอนอาจเกิดทีเดียวเป็นฝูงท่าไม่ดีกดกลับก่อนแล้วค่อยขึ้นไปใหม่  ใช้ฟูเวทย์ฟูกาย กินหอมทอด ก็เวลสบายแหละ

ถ้าใส่หมวกเทพ พรเทพธิดาก็ช่วยได้ในระดับหนึ่ง  อย่าลืมใช้ซะหละ ก็ประมาณนี้แหละครับ

ของที่ตัวผมใส่
หมวกเทพ ออฟเลือด
หน้ากาก โบราณ ออฟรอบครอบ
มีดเขี้ยว ออฟคลั่ง 2 ข้าง
เสื้อนอกจอมอสูร  ออฟเลือด
ผ้าคลุมเทพธิดา  ออฟเลือด
เครื่องรางโบราณ
รองเท้าผ้าโบราณ ออฟว่องไว

ก็ประมาณนี้แหละครับ

Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #49 เมื่อ: 12-03-2011, 12:06:25 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 12-03-2011, 11:37:28
เทคนิคในการเวลโขน ใส่ของดีๆ ทำหลบให้ได้ 400 ขี้นไป  ที่เหลือลงกันเวทย์เอาไว้กันโขนใหญ่เพราะโขนใหญ่เป็นปัญหาที่สุดแล้วสำหรับแอส

สร้างพระสานส์สักตัวแล้วให้มีฟูหมู่  เปิด 2 จอตี้กันเอาพระยืนที่สงบๆ  สานหมดก็สาน มีผอบเปิดผอบ ไม่มีก็เดินตีเป็นตัวๆไป เวลาโดนลุมถ้าไม่เยอะจนเกินไปก็ตีไปเรื่อยๆพลังลดก็สลับหน้าจอไปฟูหมู่  
แต่ถ้าเวลาโดนลุมให้ตีค้างคาวเป็นตัวสุดท้ายเพราะถ้าเรามึนเราจะหลบไม่ได้ ตีผิดไปตีค้างคาวก่อนอาจถึงตายได้  เตรียมปุ่มคาถาพากลับไว้ที่คีย์ลัดด้วยเพราะบางทีมีวิวิ่งในแมทเดียวกันกับเรามอนอาจเกิดทีเดียวเป็นฝูงท่าไม่ดีกดกลับก่อนแล้วค่อยขึ้นไปใหม่  ใช้ฟูเวทย์ฟูกาย กินหอมทอด ก็เวลสบายแหละ

ถ้าใส่หมวกเทพ พรเทพธิดาก็ช่วยได้ในระดับหนึ่ง  อย่าลืมใช้ซะหละ ก็ประมาณนี้แหละครับ

ของที่ตัวผมใส่
หมวกเทพ ออฟเลือด
หน้ากาก โบราณ ออฟรอบครอบ
มีดเขี้ยว ออฟคลั่ง 2 ข้าง
เสื้อนอกจอมอสูร  ออฟเลือด
ผ้าคลุมเทพธิดา  ออฟเลือด
เครื่องรางโบราณ
รองเท้าผ้าโบราณ ออฟว่องไว

ก็ประมาณนี้แหละครับ

ถ้าแอสไปโขน หลบ ท่าทางไม่เวิก ต้องเลือดแล้วละ= = ^

ป.ล. มีแมพใหม่สำหรับแอสแล้วงับ อยู่ที่วินโดเนียเข้าตรงรถไฟ

ASURACLUP06
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #50 เมื่อ: 12-03-2011, 12:26:17 »

เอางี้ พูดเฉยๆอาจไม่เห็นภาพ จากประสบการ์ที่เล่นแอสตั้งแต่เซฟ PK จนถึงตอนนี้ ผมเล่นประมาณ 4 ครั้ง หมายถึงเล่นแอสจนจุ 4 รอบ  ใน PK 3 รอบ 
ในดาวดึงห์ 1 รอบเพิ่งจุไปเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว  ถ้าในดาวดึงส์เห็นแอสเดินเวลโขนอยู่ ก็ผมนั่นแหละ อิอิ  เข้าเรื่องเลยดีกว่า  ผมขอพูดในสายที่คนเล่นส่วนใหญ่เขาเล่นกันนะครับ

แอส VS เบลดดาบคู่ (สมัยนี้เขามักเล่นสายโป๊ะกัน)
-  เจอกันจริงๆถึงแอสจะมีพัธมิตร แต่เบลดมีผ่าสาม กับเกราะ C3  แถมถ้าเบลดเล่นสายโป๊ะ มีหักล้างโป๊ะกันอีก ทำให้เบลดได้เปรียบค่อนข้างมาก
แอส VS เบลดดาบใหญ่
-  เจอกันจริงๆถึงแอสจะมีพัธมิตร แต่เบลดดาบใหญ่มีพิโรธ พิโรธทีเดียวแอสก็ไม่รอดเพราะบางทีเบอร์โดนมังกรพิโรธทีเดียวเลือดหมดก็เห็นมาแล้ว  หรือถ้าแอสหลบได้เบลดดาบใหญ่ก็ยังมีฟาดดาบ  เบลดดาบใหญ่มักแม่นเยอะ แอสสู้ยาก แถมยังมีเกราะ C3  ทำให้เบลดได้เปรียบค่อนข้างมาก
แอส VS พาลา
-  ไมว่าจะพาลาสายไหนก็ตาม พาลามีสกิลกัน โป๊ะ บางทีพาลายืนให้แอสตีเฉยๆ หลายนาทีกว่าจะตาย  สู้พาลายาก นี้ยังไม่พูดถึงพาลามีศาตรา กับผนีก C3 เลยนะ = ไม่ต้องซี 3 หรอกครับพาลา ใส่โล่บิวแอสก็แทบง่อย แถมพาราลดโป๊ะอีก ผมให้แอสซี 3 10 ครบเซตด้วย ทำลายเวทเติดเก๊งๆก็หมดท่า 555+ พันธมิตรเจอตวัดหอกก็โดน แอสเลือดสัก 8000 เจอพาลาลงสกิวสัก 2-3 อย่าง หงายแล้ว  ถ้าเจอพาลาอ่อนๆ เกราะน้อยๆสู้ได้แน่ ถ้าเจอพาลาของดีๆกันเยอะต้องหวังโป๊ะอย่างเดียว และโป๊ะไม่บ่อยเสียด้วย ถ้าโป๊ะไม่แรงจริงพรางตีก็เอาไม่อยู่ พาลาเลือดเป็นหมื่น ถึงพันธมิตรแอสจะช่วยหลบได้แต่ไม่ได้ทุกดอก ทำลายเวทเค้าไม่ได้ เวทเราก็ลดเหมือนกัน สู้ยาก
แอส VS เบอร์เซอก
-  สายประชิดเจอเบอร์เซอกสู้ยากครับ เบอร์มีสกิลมึน แถมพลังมหาศาล  พวกสายประชิดแพ้ทางเบอร์ครับ = เบอมันสู้ซึ่งๆหน้าไม่เหมาะ ต้องหนีพุ่งแทง ถ้าจะสู้แบบยืนอัดกันผมว่า โอกาส 50-50 แต่ก็อีกนั่นแหละ แอสต้องโป๊ะให้แรง ไม่แรงก็เอาไม่อยู่
แอส VS ชาป
-  แอสถึงตัวก่อนก็จริงแต่ถ้าไม่ตายในทีเดียวโดนชาปรัตมีตวัน หรือเลงจุดตายก็รอดยาก  แต่ถ้าเจอชาบสายยิงแรง ก็น่าจะสูสีเพราะแอสพลางถึงตัวเลย ถ้าสวนด้วยรัศมีตะวันทีเดียวไม่ตายหรือหลบได้แอสก็ชนะ เพราะสกิลสายยิงแรงมีเวลาในการร่าย
แอส VS เทร
-  ไม่ต้องพูดถึงเลยเทรปล่อยให้แอสฆ่าก่อน แล้วหยุดเวล ถ้าหน้าไม้ก็ยืนยิงเรื่องๆอย่างสบายใจ ถ้ามีดก็ เอามีดจิ้มเรื่อยๆจนตาย
แอส VS วิ
-  ขอไม่พูดพูดไปแล้ว
แอส VS เคริค
-  พระมีพับแม่น แอสพลางไม่ได้  แถมถ้ามีกายหรือแสงแห่งเทพก็ไม่ต้องพูดถึงน่าจะสู้ยาก
แอส VS วอลลอค
-  วอลลอคเก่งๆพลังน้อยซะที่ไหน มีเซตไสย์เวทย์  ถ้าแอสไม่ตายก็ตายทั้งคู่

ก็น่าจะประมาณนี้ถ้าพูดถึงแบทในทัศนคติผมนะ
มันอาจไม่เป้นอย่างนี้ทุกครั้ง บางทีแอสโป๊ะขึ้นมาก็มีโอกาสชนะบ้าง แต่ส่วนใหญ่ก็จะเป็นแบบนี้
ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วย
[/quote]

แอสกับสายเวทแทบเป็นรองทุกสายเลย วิ พระ วอ ยิ่งวอไม่ต้องทำไรมาก ใส้เซตกับทำเลือดเยอะๆ แอสพุ่งใส่ แอสก็หงายเอง ไหนจะเจอสาปอีก ง่อยเลย 555+ 

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #51 เมื่อ: 12-03-2011, 12:34:51 »

มีผอบโชคเชียก็เทพแล้วละครับ  Smiley Smiley

NeeD not to know

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #52 เมื่อ: 12-03-2011, 12:35:13 »

ส่วนตัวผมเล่นสาย AGI - DEX  ผมว่ามันโป๊ะแรงน๊ะ เสถียรด้วย สาย AGI - STR ผมว่ามันแกว่ง แรงกว่าไม่เท่าไหร่ แต่ไม่รู้ว่าระหว่าง STR กับ DEX ถ้าเลือกลง อันไหนจะเพิ่มความแรงโป๊ะและอัตราโป๊ะให้มากกว่ากัน แต่ที่แน่ๆสาย AGI - DEX -STR ถ้าเลือกแบ่งลงให้พลังโจมต่ำสุดกับสูงสุดได้เท่ากันแรงแน่นอน เอจิสัก 92 เพื่อเอาต่อเนื่อง 216 ที่เหลือลง DEX ให้พลังโจมตีต่ำสุดของอาวุธเท่ากันก่อน ตามด้วย STR เพื่อเพิ่มโจมสูงสุดขึ้นไปอีก และก็ทำให้โจมต่ำเท่ากันอีก น่าจะแรงดี และเสถียรด้วย แต่ต้องพึ่งนอกอสูรและคลุมเทพอย่างท่านปีศาจว่า

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #53 เมื่อ: 12-03-2011, 12:35:21 »

ไม่เวิร์กตรงไหน  สายหลบนี้แหละเหมาอะสุด โดนผีเสื้อกับค้างคาวรุม 4-5 ยังตีสบาย  แค่คอยระวังโขนใหญ่กับโขนเล็กก็พอเพราะโขนใหญ่ยิงเข้าลดเยอะ โขนเล็กถ้าโดนลุมอยู่ถ้ามันตีเรามึนก็แพทบไม่รอดต้องกดกลับ  ผมกับแฟนเล่นกันสองคน แฟนเล่นวิผมเอาแอสเดินเวล ได้พอๆกับวิเลย  ทั้งตี๋นั่งดูดแอสกับวิ  เล่นดาวดึงส์ใช่ไหมลองขึ้นไปดูสิ ผมเวลแถมให้คนอื่นดูดด้วยนะแต่ตอนนี้จุแอสเป้นชาปไปแล้ว แต่ก็ยังเดินเวลโขนอยู่ดี อิอิ  เหมือนมีแอสอยู่อีกตัวเห็นเดินเวลโขนเหมือนกัน รู้สึกจะกิลมิกกี้ เดินส่วนกันบ่อยๆ

แล้วที่ว่าแมทวินโดเนียใหม่เป็นที่สำหรับแอส  ตอบเลยว่าไม่จริงเลย  ลองเข้าไปดูใหม่ครับ  แมทวินโดเนียใหม่มันร้างแล้วครับ วันก่อนผมกับแฟน เวลตัววิกับชาปไปกันสองคน
แมทมันร้างไปแล้วครับ ไม่มีใครอยู่เลยครับ  แอสเจอหมาเรียกหมาใหญ่มา ชุดละ 3-5 ตัว สองชุดก็ไม่ไหวแล้วครับ  แต่สำหรับวิ เวลสบายมากๆ แค่มีบทเพลงสรร กับโยเกิตร์ เดินคนเดียวได้สบาย  ผมเวลกับแฟนเมื่อวาน 1-2 ชม. จะเห็นก็แต่วอลลอควิ่งเข้าๆออกๆ หนีหมา อยู่แค่คนเดียวทั้งแมท  วันก่อนยังพอมีแต่ส่วนใหญ่จะเห็นนอนอยู่แล้วรอพระมาชุบ

Hero Member

« ตอบ #54 เมื่อ: 12-03-2011, 14:07:52 »

ผมเล่นแอสกับวอเป็นตัวหลักถ้าหยั่งงั้นก็สรุปว่าแอสกากเพราะแม่มแพ้ทุกอาชีพเลย  Evil

ASURACLUP06
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #55 เมื่อ: 12-03-2011, 14:14:55 »

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 12-03-2011, 14:07:52
ผมเล่นแอสกับวอเป็นตัวหลักถ้าหยั่งงั้นก็สรุปว่าแอสกากเพราะแม่มแพ้ทุกอาชีพเลย  Evil

หุหุ ก็ไม่ถึงขนาดนั่นหรอก แต่ละอาชีพมันก็โดดเด่นต่างกัน แค่แอสมันเหมาะกับการเวลและล่าบอสมากกว่า   ล่าบอสนี้โดดเด่นมากมีแอสสองตัวกับฝูงพระ บอสตัวไหนก็ฆ่าได้ครับต่อให้สลายกาย สลับกันไปตีสบายเลยหละ  แต่จะสู้กับใครเขาลำบาก  เพราะ C3 ของแอสดูจะอ่อนกว่าอาชีพอื่น  แต่ว่าความหวังแอสจะแบทเก่งก็ยังมีอยู่นะ รอดาวแรร์เปลี่ยนเป้นแบบใช้แล้วไม่หายก่อน  ผมจะลองไปเล่นดู อาจจะดีแบบก้าวกระโดดก็ได้  ถ้าได้ผลยังไงจะมารายงาน แต่ก็ต้องรอให้เขาปรับก่อนนั่นแหละ

ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4]