GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 13
ผู้เขียน หัวข้อ: ก็ช่วยตรวจสอบหน่อยไม่ได้หรอ ?  (อ่าน 1864 ครั้ง)
kalo25
Jr. Member
**

Re: ก็ช่วยตรวจสอบหน่อยไม่ได้หรอ ?
« ตอบ #90 เมื่อ: 10-03-2011, 13:58:26 »

คนไม่เล่นเทรตัวหลัก ไม่รู้หรอกครับ เห็นด้วยกับ  DOmAkAjanG.CBZ

เรามันหัวอกเดียวกันงับ  Cry

DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

Re: ก็ช่วยตรวจสอบหน่อยไม่ได้หรอ ?
« ตอบ #91 เมื่อ: 10-03-2011, 14:00:34 »

ท้อเท้ กับ เทรเหลือเกิน จะสู้ใครก็ไม่ได้

ชิงก็ไม่ดี ดรอปก็ไม่เคยได้

จนสุดท้ายย้ายมาเล่นเบลดเลย แต่ก็ยังปั้นเทรไว้เพราะ ใจรักเทร จิง ๆ

~::เนเน่::~
Full Member

::ชาติ::ศาสนา::พระมหากษัตริย์::

« ตอบ #92 เมื่อ: 10-03-2011, 14:03:18 »

สงสัยของมันเลือกนายอ่ะค่ะ จขกท.
เข้าใจเหมือนกันค่ะว่าคาดหวังกับยศของที่ใส่
บางทีไปคาดหวังมากมันกดดันอ่ะ  สเตปที่เคยใช้แต่เดิมเลยเคลื่อนๆอ่ะค่ะ
เราเคยเป็นตอนซื้อ มีดผจญภัยรัชลึกลับมาใช้ แล้วเป็นคล้ายๆกันเลย
พอไปใช้อันเดิม ปล้นได้เหมือนเดิม

ปล.เริ่มรู้สึกเหมือนกันว่าปล้นยากกว่าเดิม
ขนาดใส่จักรทั้งตัวยังชิงว่าวเลยค่ะ 
เพราะช่วงนี้ไม่ค่อยได้ออนเทร(เซิร์ฟหลัก)ปล้นของค่ะ
สเตปมือไปเทรสายหน้าไม้เซิร์ฟทดสอบไปแระ  อิอิ

ปล.ทำวิทยานิพนธ์อยู่นะค่ะ เวลาออนไม่เยอะแต่จะพยายามมาวอร์นะจ๊ะ
___indy___
Sr. Member

G-bo

« ตอบ #93 เมื่อ: 10-03-2011, 14:19:00 »

ปันหาของกระทู้นี้ คือ "ชิงสมบัติ เกี่ยวกับของ เพิ่มอัตราดรอปมั้ย"
ไม่
ใช่
เรื่อง

ชิง
ติด
หรือ
ไม่
ติด

นะครับ

อย่ามาอ้างดวง ถ้าอย่างนั้น ท่านชิงติด 10 ตัว ต้องชิง มอนทั้งหมดกี่ตัว สรุปมาให้ผมดูหน่อยสิครับ ว่ามันมีค่าเท่ากันหรือไม่(ในเรื่องเกี่ยวกับ ของสวมใส่)

darksv2
Jr. Member
**

« ตอบ #94 เมื่อ: 10-03-2011, 14:52:56 »

อ้างจาก: kalo25 ที่ 10-03-2011, 13:52:29
อ้างจาก: DOmAkAjanG.CBZ ที่ 10-03-2011, 13:47:07
อ้างจาก: darksv2  link=topic=54263.msg1083319#msg1083319 date=1299739247
อ้างจาก: kalo25 ที่ 10-03-2011, 13:31:34
อ้างจาก: หลานผู้พันคาร์เตอร์ ที่ 10-03-2011, 13:28:50
แต่ถ้ามองว่าวุ้นบัคจริงๆ ก็มีอีกหนึ่งข้อที่ผมสนใจ  ทำไมเทรที่สวมใส่อุปกรณ์ระดับอื่นถึงชิงได้ นั่นล่ะ ... ที่น่าแปลกใจ

ไม่แน่ วุ้นอาจจะไม่ได้บัคอ่าครับ แต่ดรอปยากอยู่แล้ว เพราะข้อมูลในวิกิ ก็ใช่ว่าจะผิดเพี้ยนไม่ได้นะครับ

บางครั้ง โชคก็สำคัญนะครับ  ผมเคยใช้เซนจูเรี่ยนสดอินเฟอนอสได้ดาบมา (เอ หรือเบอเซิกนะ น่าจะเซน เพราะเบอลุยเดี่ยวไม่ได้)

แต่บางครั้งใช้เทรปิดเกือบตลอด ก็ไม่ได้ของ ทั้งๆที่ 777แล้ว ใส่ของแล้ว  คิดซะว่าถ้ามีดวง มันก็ได้ล่ะครับ  แต่อัตราดรอปยิ่งทำให้ได้ง่ายขึ้นในระดับนึง

แล้วโชคของผม 105 ตัวไม่มักสักตัวเลยเรอะ  Huh? สักตัวก็ไม่มีเรอะ

ผมบอกว่าการชิงสมบัติครับ ไม่ได้ บอกว่า การครอป

ผมสื่อแบบนี้ ท่านเข้าใจผมผิดรอบที่เท่าไหร่แล้วนะ

laugh laugh laugh ถ้าพูดถึงดรอบก้ได้เยอะแยะเลยหละแต่ชิงแทบไม่ติดเลยนี่สิเนอะปัญหาหุๆ(รึชิงขึ้นอยู่กับดวงอย่างเดียวโดยไม่ต้องสนใจอัตราดรอบหว่าหุๆเพราะของสวมใส่ก็เขียนบอกว่า "เพิ่มอัตราดรอบ" *ปอลิงอีกที ดรอบในที่นี้หมายถึงไอเท่มที่ตกอย่างเดียวหุๆ) (คิดเล่นๆนะคับอิอิ)  laugh laugh laugh

ดรอปก็ไม่เคยได้ไรเลย
ยิ่งชิงยิ่งไม่เคยได้ไรเลย

รอจีใส่ของอุปไปชิงวุ้นจ่าฝูงดีกว่า  รัก + ผอบด้วยนะจีนะเลเวล 62
รอดูผลด้วยคนอิอิ มาทายกันมะว่าจีจะชิงได้ตัวที่เท่าไหร่หุๆ
~ผู้รับใช้สาวอึ๋ม~
Sr. Member

~หยุดตรงนี้ที่เธอ~

« ตอบ #95 เมื่อ: 10-03-2011, 15:01:48 »

ก็นึกว่าการชิง แล้วแต่ LUK อย่างเดียวซะอีก มันเกี่ยวกะของที่ใส่ แล้วเพิ่มดรอปด้วยเหรอเนี่ยยยยย

ประเด็นกระทู้นี้กำลังสื่อว่า......ชิงสมบัติ มันมีความเกี่ยวพันหรือเกี่ยวข้องกับอัตราการดรอป หรือเปล่า ใช่อ่ะป่าว

ถ้าเรื่องชิงสมบัติ เหมือนเคยได้ยินจากจีว่ามันแล้วแต่ดวง และค่้า Luk มีผลต่อทักษะชิง

แต่ก็มีความเชื่ออีกคือ ค่าLuk จะนำสูตรคำนวณการชิงไปรวมกับอัตราดรอปในตัวของผู้เล่น ทำให้

ผู้เล่นบางคนที่ใ่ส่แรร์หรือของเทพๆ ชิงได้ง่ายกว่าคนอื่น?Huh?

สำหรับผมเองมีเทร 2 ตัว ตัวนึงไม่จุ เวล 96 อีกตัวไม่จุเหมือนกันเวล 81

ใส่เซตเหมือนกัน ทุกอย่างเหมือนกัน แต่เทรเวล 96 ชิงติดมากกว่า

แต่ไม่ค่อยดรอป ส่วนเทร 81 ชิงไม่เคยได้เลย แต่ดรอปบ่อย  Evil Evil Evil Evil

kalo25
Jr. Member
**

« ตอบ #96 เมื่อ: 10-03-2011, 15:12:52 »

อ้างจาก: ~Araiwa~ ที่ 10-03-2011, 15:01:48
ก็นึกว่าการชิง แล้วแต่ LUK อย่างเดียวซะอีก มันเกี่ยวกะของที่ใส่ แล้วเพิ่มดรอปด้วยเหรอเนี่ยยยยย

ประเด็นกระทู้นี้กำลังสื่อว่า......ชิงสมบัติ มันมีความเกี่ยวพันหรือเกี่ยวข้องกับอัตราการดรอป หรือเปล่า ใช่อ่ะป่าว

ถ้าเรื่องชิงสมบัติ เหมือนเคยได้ยินจากจีว่ามันแล้วแต่ดวง และค่้า Luk มีผลต่อทักษะชิง

แต่ก็มีความเชื่ออีกคือ ค่าLuk จะนำสูตรคำนวณการชิงไปรวมกับอัตราดรอปในตัวของผู้เล่น ทำให้

ผู้เล่นบางคนที่ใ่ส่แรร์หรือของเทพๆ ชิงได้ง่ายกว่าคนอื่น?Huh?

สำหรับผมเองมีเทร 2 ตัว ตัวนึงไม่จุ เวล 96 อีกตัวไม่จุเหมือนกันเวล 81

ใส่เซตเหมือนกัน ทุกอย่างเหมือนกัน แต่เทรเวล 96 ชิงติดมากกว่า

แต่ไม่ค่อยดรอป ส่วนเทร 81 ชิงไม่เคยได้เลย แต่ดรอปบ่อย  Evil Evil Evil Evil

งั้นคุณช่วย ไปชิงวุ้นจ่าฝูง ให้ผมดูหน่อย

เอามาลงด้วยนะ ถ้าชิงได้  laugh

banggieez
Jr. Member
**

« ตอบ #97 เมื่อ: 10-03-2011, 15:15:11 »

เรื่อง  ดวงดี
ถ้าเกี่ยวที่ดวง แสดงว่าตอนที่ผมเล่น เซิฟ นรก ที่ตอนที่เค้าปรับดรอป 500 ในช่วง 17.00- 23.00 แสดงว่าผมดวงดีเฉพาะช่วง 17.00 - 23.00 ผมดวงตลอด แต่พอหมดช่วงเวลานี้ไป ไม่เคยชิงได้อีกเลย  มันคงจะเกี่ยวกับ ดวงดี ละมั้ง

อยากรู้แค่ว่า

ใส่ของยศอะไร ถึงจะ ชิงสมบัติ ได้ 1 ใน 10

แต่ถ้าเรื่อง ดรอป ถ้าเวลเกินมอนเตอร์  ประมาณ 20 เวลมันไม่ค่อยจะดรอป
เพราะผมลองดรอป มีดพก จาก บวาล์วูฟ  ผมมีเลเวล  10-39 ได้ตลอด  แต่พอเวล 44 ขึ้นไป ดรอป  มีดพก ไม่ได้อีกเลย
นี่คือ เรื่องดรอป ที่  งงๆๆๆๆ Huh?

ว่าทำไมเวลห่างจากมอนเตอร์มากๆดรอปไม่ได้เลย  เกมนี้ เข้าใจยากมากๆ

Sr. Member

« ตอบ #98 เมื่อ: 10-03-2011, 15:22:20 »

อ้างจาก: kalo25 ที่ 10-03-2011, 15:12:52
อ้างจาก: ~Araiwa~ ที่ 10-03-2011, 15:01:48

งั้นคุณช่วย ไปชิงวุ้นจ่าฝูง ให้ผมดูหน่อย

เอามาลงด้วยนะ ถ้าชิงได้  laugh
ผมกำลังบอกถึงประเด็นชิงที่เคยได้ยินมาน่ะครับ สำหรับตัวผมเองก็ไม่รู้หรอกว่าคิดคำนวณยังไง

และก็เคยตั้งคำถามแบบนี้กับทางทีมงาน และได้รับคำตอบว่า สกิลชิงสมบัติ ขึ้นอยู่กับค่า Luk และดวงล้วนๆ

ส่วนประเด็นที่ผมบอก ก็คือว่า การดรอปหรืออัตราการเพิ่มดรอป มันมีผลเกี่ยวเนื่องกับสกิลชิงสมบัติหรือไม่นั้น

อันนั้นแหล่ะที่ผมไม่ทราบ ส่วนประเด็นที่จะให้ผมไปชิงวุ้นจ่าฝูง เพื่อทำการทดสอบ คงไม่ทำอ่ะครับ

ที่มานั่งตอบกระทู้หรือติดตามกระทู้ีนี้ เพื่อ "ต้องการทราบคำตอบเช่นกันครับว่าชิงสมบัติใช้การเพิ่งอัตราดรอปในการคำนวณการชิงด้วยหรือไม่" เท่านั้นเอง

เพราะผมก็มีข้อสงสัยเกี่ยวกับเรื่องนี้เหมือนกัน ดังที่จะเห็นในกระทู้ชิงสมบัติ ทำไมถึงมีแค่คนเดิมๆที่ชิงได้บ่อย บางทีก็ชิงติดๆกันได้

พอสอบถามก็พอทราบได้ว่า ใส่เซตที่มียศสูงๆ แต่กลับกัน เจ้าของกระทู้ชิงสมบัติ กลับบอกว่าทุกอย่างแล้วแต่ดวง และความขยันหาและขยันชิง

ผมคงไม่ได้มาทำตัวขวางโลก หรือ ไม่ได้เห็นด้วยกับคุณ ในทางกลับกันผมกลับเห็นด้วย และอยากให้ทางทีมงานชี้แจงด้วยครับว่า

การใส่ยศนั้นนำมาคำนวณกับสกิลชิงสมบัติ จริงหรือไม่ หรือตอบแบบฟันธงไปเลยว่า ชิงสมบัติดวงล้วนๆ ส่วนการดรอปเกี่ยวกับอัตราดรอปภายในตัวละคร

ของผู้เล่นเอง ... เท่านั้นแหล่ะครับ

ßặċķĜяớunÐ ☆ ☆ îÑÐýBØý
Full Member

˙·٠•●♥★» งง? «★♥●•٠·˙ .......——≈ชีวิ๓นี้น่าเบื่อโว้€≈—

« ตอบ #99 เมื่อ: 10-03-2011, 15:24:34 »

โทษนะครับที่ถาม คือผมเองไม่ได้อ่านทุกหน้าแต่ถ้าตอบไว้แล้วหรือยังไม่ได้ตอบไว้รบกวนตอบใหม่ให้หน่อยน้อ

คือมอนเตอร์ที่ใช้สกิวเทรฯ ชิงมาเนี้ยมันตัวเดียวกันแต่ชิงหลายๆครั้งอย่างนี้รึเปล่า หรือตัวเดียวชิงแค่ครั้งเดียวหรอครับ

สวยไม่จริง อย่าหยิ่งนะน้อง สวยกว่าน้องพี่ลองมาแล้ว!
banggieez
Jr. Member
**

« ตอบ #100 เมื่อ: 10-03-2011, 15:35:24 »

คนที่นาย ไปดู ในกระทู้   ว่าด้วยเรื่องการชิงสมบัติ

คนที่ชิงได้บ่อยๆๆอะ

เค้าใส่แรร์เทร 95  กัน ไม่ต้องขยันหรอก

_Mini-Any_  ไช่ปะ เค้าใส่  แรร์เทร 95

วันนั้นเห้น  _Mini-Any_ ไปชิง ดาร์กี้ ในแมพจตุ

1 ใน 3 เลยหละ   

_Mini-Any_   ได้รับ หูแมวจิ๋วจำนวน  1 ชิ้น  เป็นรางวัล    ขึ้นแบบนี้ ไม่รุ้กี่ครั้ง ในช่วง เวลา แปปเดียว

วันนั้นไม่ไช่วัน  เพิ่มดรอปหรืออะทั้งนั้น  เป็นวันธรรมดานี่แหละ

ก็คือ  ใครมีใส่ของ ยศ  จัก  ขึ้นไป  จะชิงได้บ่อยมากกๆๆๆๆๆ
kalo25
Jr. Member
**

« ตอบ #101 เมื่อ: 10-03-2011, 15:47:41 »

อ้างจาก: banggieez  ที่ 10-03-2011, 15:35:24
คนที่นาย ไปดู ในกระทู้   ว่าด้วยเรื่องการชิงสมบัติ

เค้าใส่แรร์เทร 95  กัน ไม่ต้องขยันหรอก

_Mini-Any_  ไช่ปะ เค้าใส่  แรร์เทร 95

วันนั้นเห้น  _Mini-Any_ ไปชิง ดาร์กี้ ในแมพจตุ

_Mini-Any_   ได้รับ หูแมวจิ๋วจำนวน  1 ชิ้น  เป็นรางวัล    ขึ้นแบบนี้ ไม่รุ้กี่ครั้ง ในช่วง เวลา แปปเดียว

วันนั้นไม่ไช่วัน  เพิ่มดรอปหรืออะทั้งนั้น  เป็นวันธรรมดานี่แหละ

ก็คือ  ใครมีใส่ของ ยศ  จัก  ขึ้นไป  จะชิงได้บ่อยมากกๆๆๆๆๆ

ผม บอกว่า วุ้นจ่าฝูง ไม่เข้าใจหรอ ครับ

kalo25
Jr. Member
**

« ตอบ #102 เมื่อ: 10-03-2011, 15:48:16 »

อ้างจาก: ßặċķĜяớunÐ ☆ ☆ îÑÐýBØý ที่ 10-03-2011, 15:24:34
โทษนะครับที่ถาม คือผมเองไม่ได้อ่านทุกหน้าแต่ถ้าตอบไว้แล้วหรือยังไม่ได้ตอบไว้รบกวนตอบใหม่ให้หน่อยน้อ

คือมอนเตอร์ที่ใช้สกิวเทรฯ ชิงมาเนี้ยมันตัวเดียวกันแต่ชิงหลายๆครั้งอย่างนี้รึเปล่า หรือตัวเดียวชิงแค่ครั้งเดียวหรอครับ

ตัวเดียวชิงได้ครั้งเดียวครับ ชิงต่ออีกไม่ได้  Wink

Sr. Member

« ตอบ #103 เมื่อ: 10-03-2011, 16:11:15 »

อ้างจาก: banggieez  link=topic=54263.msg1083458#msg1083458 date=1299746124
คนที่นาย ไปดู ในกระทู้   ว่าด้วยเรื่องการชิงสมบัติ

_Mini-Any_   ได้รับ หูแมวจิ๋วจำนวน  1 ชิ้น  เป็นรางวัล    ขึ้นแบบนี้ ไม่รุ้กี่ครั้ง ในช่วง เวลา แปปเดียว

ถ้าเป็นตามที่คุณบอก แบบนี้ก็แสดงว่าสกิล ชิงสมบัติ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับดวงหรือค่าLuk อย่างเดียวสินะครับ

แสดงว่าการชิงสมบัติ ขึ้นอยู่กับค่าของที่ใส่และเพิ่มอัตราดรอปด้วย ใช่หรือไม่?

ยิ่งใส่ยศสูงๆ โอกาสชิงออกง่ายด้วย ใช่หรือไม่?

แบบนี้สกิลชิงสมบัติ ก็ไม่ได้ขึ้นตรงหรือมีผลโดยตรงกับค่า Luk ใช่หรือไม่?

งงเหมือนกันนะเนี่ย 555+

DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #104 เมื่อ: 10-03-2011, 16:31:25 »

เอาไปเอา มา เริ่ม สับ สน ว่า ชิง นี้มันขึ้อยู่กับอะไร ดวง หรือ อัตรา

ป้าย:
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 13