GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 13
ผู้เขียน หัวข้อ: ก็ช่วยตรวจสอบหน่อยไม่ได้หรอ ?  (อ่าน 1865 ครั้ง)
Lala-N
Newbie
*

Re: ก็ช่วยตรวจสอบหน่อยไม่ได้หรอ ?
« ตอบ #120 เมื่อ: 10-03-2011, 20:50:12 »

อ้างจาก: Shinichi ที่ 10-03-2011, 20:26:27

- -*

ลืมบอกไปเปลี่ยนจากมีดเสลึกลับเป็นหน้าไม้คหคลั่ง

กากซาเสขุมก้อขายไปแล้ว

เปลี่ยนเป็นบุตรขุม

นี่ดรอปนะคะ

มันคงแล้วแต่ดวงละมั้ง 555
 Evil Evil

ช่วยไปชิงให้ดูทีค่ะอย่าโทดแต่ดวง 105 นะคะ ไม่ใช่ 5 ตัว
kalo25
Jr. Member
**

Re: ก็ช่วยตรวจสอบหน่อยไม่ได้หรอ ?
« ตอบ #121 เมื่อ: 10-03-2011, 21:05:54 »

งั้นช่วยใส่ ของอุปแล้วไปชิงดูนะ

ผมสื่อถึงใส่ของอุป ไม่ใช่การครอป

หลงหมู่มาอีกตัวแหละ อยากเอาไปเก็บง่าว

ไม่เข้าใจที่ผมจะสื่อหรอ คุณ Shinichi

ผมหมายถึงมันบัคที่วุ้น อยากให้ตรวจสอบ วะ อารมณ์ไม่ดีแล้วนะ อะไรก็ดวง อะไรก็ครอป

กุบอกชิง ไม่ไหวแล้ว เบื่อ อยากตาย ไม่เข้าใจ ที่กุทำมา 4 - 5 ชั่วโมง หมายถึงการตีแล้ว มันตกหรอ

กุไม่ไหวแล้วนะ ขอหยาบหน่อยเหอะ ไม่ไหวแล้ว อะไรก็ดวง

ดวงบ้านนายหรอ 105 ตัวไม่ได้สักตัว เราคงไปฆ่าสัตว์ 100000 ตัวมาแล้วเข้าเกมมาชิงมั้ง

ต้องจุดธูป บูชา ไหว้พระ ก่อนมาเล่นเกมหรอ

กุไม่เข้าใจเว้ย ทำไมทำไมอะ

โอ้ว ดวงจงอยู่กับเรา โอ้ม ดวงอย่าไปไหนเลย

โอ้ม จงครอป งั้นหรอ

กุสื่อชิง ไม่ไหวแล้ว จะลบเม้นผมก็เชิญ จะแบนผมออกจากบอดก็ดี

ตามใจคับไม่ไหวแล้ว แถ อยู่ได้ ไม่เป็นผมไม่รู้หรอก วะ

kalo25
Jr. Member
**

« ตอบ #122 เมื่อ: 10-03-2011, 21:07:37 »

อ้างจาก: kalo25 ที่ 10-03-2011, 16:41:37
อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 09-03-2011, 18:30:30

ผมยืนยันครับ แต่เอาไว้ดูผลการเทส พร้อมรูปประกอบในวันพรุ่งนี้ดีกว่าครับ 

รออยู่นะ  รัก

รอต่อไป

III-arm-III ♥ SL.
Sr. Member

♥ ..13aMieYok.. <3

« ตอบ #123 เมื่อ: 10-03-2011, 21:11:41 »

laugh laugh

kalo25
Jr. Member
**

« ตอบ #124 เมื่อ: 10-03-2011, 21:12:17 »

อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ ภะคะวา
พุทธัง ภะคะวันตัง อะภิวาเทมิ (กราบ 1 ครั้ง)

สะวากขาโต ภะคะวะตา ธัมโม
ธัมมัง นะมัสสามิ (กราบ 1 ครั้ง)

สุปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ
สังฆัง นะมามิ (กราบ 1 ครั้ง)

พุทธะบูชา มะหาเตชะวันโต
ข้าพเจ้าขอบูชาพระพุทธ
ขอให้ข้าพเจ้ามีเดชเดชะ

ธัมมะบูชา มะหาปัญญะวันโต
ข้าพเจ้าขอบูชาพระธรรม
ขอให้ข้าพเจ้ามีปัญญาอันยิ่งใหญ่

สังฆะบูชา มะหาโภคะวะโห
ข้าพเจ้าขอบูชาพระสงฆ์
ขอให้ข้าพเจ้าอุดมด้วยอริยสมบัติ

ติโลกะนาถัง ระตะนัตตะยัง อะภิปูชะยามิ
วันทามิ เจติยัง สัพพัง สัพพัฏฐาเน สุปะติฏฐิตัง สารีริกะธาตุ
มะหาโพธิง ชินะโย จะ พุทธะรูปัง สะกาลัง สะทา

บูชาพระภูมิเจ้าที่
ทิสา ทิโส, เอหิ ภูมิโม, อม (มะ) ภูมมิมา, อาคัจ ฉันตุ

ผูกมิตรกับมนุษย์ เทวดาและสัตว์ทั้งปวง
มนุสสานัง สะหะยัง ปิโยเทวา สีหะราชา เอหิ จิตตัง ปิยังมะมะ

แผ่เมตตาให้สรรพสัตว์ทุกเวลาทุกสถานที่
สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ
สัตว์ทั้งหลายที่เป็นพื่อนทุกข์ เกิด แก่ เจ็บ ตาย จงอย่ามีเวรซึ่งกันและกันเลย
สุขี โหนตุ
จงเป้นสุข เป็นสุขเถิด
อัพพะยาปัชฌา โหนตุ
จงอย่าพยาบาทเบียดเบียนซึ่งกันและกันเลย
อะนีฆา โหนตุ
จงอย่ามีความลำบาก จงอย่ามีความเดือดร้อน จงอย่ามีความทุกข์กายทุกข์ใจเลย

แผ่เมตตาให้ตนเอง
อะหัง สุขิโต โหมิ
ขอให้ข้าพเจ้ามีความสุข
อะหัง นิททุกโข โหมิ
ขอให้ข้าพเจ้าปราศจากความทุกข์
อะหัง อะเวโร โหมิ
ขอให้ข้าพเจ้าปราศจากเวร
อะหัง อัพพะยาปัชโฌ โหมิ
ขอให้ข้าพเจ้าปราศจากอุปสรรคอันตรายทั้งปวง
สุขี อัตตานัง ปริหะรามิ
ขอให้ข้าพเจ้าจงมีสติสัมปชัญญะอยู่ทุกเมื่อ รักษากาย วาจา ใจ ให้พ้นจากความทุกข์ภัยทั้งปวงเถิด
ขอให้ข้าพเจ้าจงมีโชคลาภด้วยเถิด

kalo25
Jr. Member
**

« ตอบ #125 เมื่อ: 10-03-2011, 21:13:11 »

ท่องก่อน เข้าเกมอสุราไปชิง นะทุกคน

ดวง กับ โชค จะได้อยู่กับตัว ไม่หนีไม่หายแบบผม

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Asura Tester
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #126 เมื่อ: 10-03-2011, 21:14:44 »

อ้างจาก: kalo25 ที่ 10-03-2011, 21:05:54
งั้นช่วยใส่ ของอุปแล้วไปชิงดูนะ

ผมสื่อถึงใส่ของอุป ไม่ใช่การครอป

หลงหมู่มาอีกตัวแหละ อยากเอาไปเก็บง่าว

ไม่เข้าใจที่ผมจะสื่อหรอ คุณ Shinichi

ผมหมายถึงมันบัคที่วุ้น อยากให้ตรวจสอบ วะ อารมณ์ไม่ดีแล้วนะ อะไรก็ดวง อะไรก็ครอป

กุบอกชิง ไม่ไหวแล้ว เบื่อ อยากตาย ไม่เข้าใจ ที่กุทำมา 4 - 5 ชั่วโมง หมายถึงการตีแล้ว มันตกหรอ

กุไม่ไหวแล้วนะ ขอหยาบหน่อยเหอะ ไม่ไหวแล้ว อะไรก็ดวง

ดวงบ้านนายหรอ 105 ตัวไม่ได้สักตัว เราคงไปฆ่าสัตว์ 100000 ตัวมาแล้วเข้าเกมมาชิงมั้ง

ต้องจุดธูป บูชา ไหว้พระ ก่อนมาเล่นเกมหรอ

กุไม่เข้าใจเว้ย ทำไมทำไมอะ

โอ้ว ดวงจงอยู่กับเรา โอ้ม ดวงอย่าไปไหนเลย

โอ้ม จงครอป งั้นหรอ

กุสื่อชิง ไม่ไหวแล้ว จะลบเม้นผมก็เชิญ จะแบนผมออกจากบอดก็ดี

ตามใจคับไม่ไหวแล้ว แถ อยู่ได้ ไม่เป็นผมไม่รู้หรอก วะ

จะให้ตรวจอะไรบอกชัดๆหน่อยดิ

จะให้ตรวจว่าบั้คที่วุ้นจ่าฝูง ชิงไม่ได้ใบไม้แปะหัว

หรือที่ผอบเพิ่มอัตราดรอป ชิงแล้วไม่ได้ของ (อันนี้ไม่น่าใช่เพราะเห็นไปชิงดุ้กกี้ได้หมวกหนิ)

รึยังไง

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
kalo25
Jr. Member
**

« ตอบ #127 เมื่อ: 10-03-2011, 21:19:50 »

อ้างจาก: หลานผู้พันคาร์เตอร์ ที่ 10-03-2011, 11:03:28
อ้างจาก: kalo25 ที่ 10-03-2011, 10:32:55
ถ้ามัน ไม่บัค จริง

ผมขอให้ จีเอ็ม ไปชิงวุ้นจ่าฝูงให้ดูทีคับ ตอนทดสอบเรียกผมไปดูด้วยน่าจะดี นะ

มีดอุป + ซาอุป+เซ็ตสำรวจ + ผอบขนของเลเวล 64

ขอถามนิดนึงครับ ทดลองกับตัวอื่นได้มั้ยครับ

ผมเกรงว่ามัน อาจจะ เป็นแบบว่าบัคที่มอน แต่ไปตรวจสอบไอเท็ม-ผอบ

ถ้าไม่เป็นการรบกวนเกินไปอยากให้ท่าน kalo25 ลองชิงที่มอนตัวอื่น ให้ดูหน่อยได้มั้ยครับ

จากข้อมูลของพี่ เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น ที่ผมอ่านมา

"อัตราดรอปไม่น่าจะมีปัญหาอะไร น่าจะบั้คที่มอนมากกว่า เพราะที่ลอง ใส่มีดเทพลึกลับ กับเซ็ตนักสำรวจ ไปใช้โชคดี + ชิงสมบัติ กับวุ้น 186 ตัว

ไม่ดรอปใบไม้แปะหัวแม้แต่อันเดียว แต่พอไปชิงดุ้กกี้คลั่ง ตัวแรกได้หมวกเลย   

ปล. ลองในนรกงัฟ"

แล้วอยากทราบนิดนึง ว่าเพื่อนของท่านที่ชิงไป ใส่ของชุดเดียวกันหรือเปล่าครับ ใส่ผอบเหมือนกันหรือไม่ หรืออย่างไร

ถ้าใส่ของต่างกัน แต่มีผอบ ผมคิดว่าสิ่งที่เป็นไปได้สูง น่าจะเป็น ผอบ หรือมอนบัค หรือ"โชค"(กรณีตรวจสอบไอเท็มชิ้นอื่นหมดแล้ว แต่ผมไม่อยากพูดเรื่องโชคเท่าไร)

ถ้าใส่ของต่างกัน ไม่มีผอบ อาจสรุปได้ว่า มอนบัค หรือ..โชค(อีกแล้ว)

เข้าใจว่าที่ชิงวุ้นจ่าฝูงเหมือนกันตลอด เพราะว่าอยากจะกำหนดตัวแปรควบคุม แต่ถ้าทำแบบนี้ ถ้าตัวแปรนั้นผิดพลาดเอง

ผลการทดสอบทั้งหมดที่ทำมาก็เปลี่ยนนะครับ

ด้วยความเคารพ

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น SEE

แมวหลง
Jr. Member
**

« ตอบ #128 เมื่อ: 10-03-2011, 21:36:23 »

ยกยอดอันเก่ามาให้ดู เพื่ออะไรอ่า หรือเพื่อจะให้เห็นว่าต้องการเรื่องวุ้นจ่าฝูงจริงๆ อันนี้ไม่ว่ากัน

ตอนแรก บ่นเรื่องชิงไม่ได้เพราะใช้ยศอุป

ตอนที่สอง บ่นชิงไม่ได้เพราะผอบ

ตอนที่สาม กำลังบ่นเรื่องวุ้น
..... สินะ สินะ ....

ตอนต่อไป เราเกรงว่ามันจะยิ่งยาวกว่าเดิม แถมตอนหลังๆ เริ่มมีแต่เนื้อ กระทู้แรกๆก็ยังดีัหรอกนะ - -

มาบอกว่า มาหาว่า แถ แต่ลองมองดีๆ ปัญหามันของใคร ทุกคนพยายามแสดงความคิดเห็นตามที่แสดงได้ 

ทุกคนพยายามหาสิ่งที่พอช่วยได้ หรือแนะนำได้ ว่าไม่บัค หรืออาจจะบัคที่จุดอื่น แบบนี้แบบนั้น

ถ้ามองด้านการทำข้อมูลเชิงสถิติ 100 ตัว มันยังน้อยไป ถ้าเป็นการตีมอน หรือเปิดกล่อง ควรจะ 1000+ ยิ่งเยอะยิ่งแม่นยำ

ไม่มีใครพยายามจะเอาชนะ แต่อยากช่วยเหลือหรือทำให้เห็น  จนหลังๆมากระทู้เริ่มกลายพันธุ์ ตอนนี้ล่ะเริ่มน่ากลัวเพราะเริ่มมีการโต้แย้งกันนิดๆแต่พอควร(?!)

เรียนท่านจขกท.พกสติแทนของอุปฯ เข้าใจว่า ลงทุนทดสอบ ไปเยอะพอตัวเลยเครียดหนัก 

ด้วยความเคารพ !!  Evil

*ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน้า มือใหม่จ้า
*หา?! อย่าคิดแบบนั้นนะ!!แต่รู้แล้วก็ดี - -"
___indy___
Sr. Member

G-bo

« ตอบ #129 เมื่อ: 10-03-2011, 21:41:37 »

อ้างจาก: แมวหลง ที่ 10-03-2011, 21:36:23
ยกยอดอันเก่ามาให้ดู เพื่ออะไรอ่า หรือเพื่อจะให้เห็นว่าต้องการเรื่องวุ้นจ่าฝูงจริงๆ อันนี้ไม่ว่ากัน

ตอนแรก บ่นเรื่องชิงไม่ได้เพราะใช้ยศอุป

ตอนที่สอง บ่นชิงไม่ได้เพราะผอบ

ตอนที่สาม กำลังบ่นเรื่องวุ้น
..... สินะ สินะ ....

ตอนต่อไป เราเกรงว่ามันจะยิ่งยาวกว่าเดิม แถมตอนหลังๆ เริ่มมีแต่เนื้อ กระทู้แรกๆก็ยังดีัหรอกนะ - -

มาบอกว่า มาหาว่า แถ แต่ลองมองดีๆ ปัญหามันของใคร ทุกคนพยายามแสดงความคิดเห็นตามที่แสดงได้ 

ทุกคนพยายามหาสิ่งที่พอช่วยได้ หรือแนะนำได้ ว่าไม่บัค หรืออาจจะบัคที่จุดอื่น แบบนี้แบบนั้น

ถ้ามองด้านการทำข้อมูลเชิงสถิติ 100 ตัว มันยังน้อยไป ถ้าเป็นการตีมอน หรือเปิดกล่อง ควรจะ 1000+ ยิ่งเยอะยิ่งแม่นยำ

ไม่มีใครพยายามจะเอาชนะ แต่อยากช่วยเหลือหรือทำให้เห็น  จนหลังๆมากระทู้เริ่มกลายพันธุ์ ตอนนี้ล่ะเริ่มน่ากลัวเพราะเริ่มมีการโต้แย้งกันนิดๆแต่พอควร(?!)

เรียนท่านจขกท.พกสติแทนของอุปฯ เข้าใจว่า ลงทุนทดสอบ ไปเยอะพอตัวเลยเครียดหนัก 

ด้วยความเคารพ !!  Evil

ผมว่าผมสรุปประเด็นหลักไปแล้วนะครับ

ชื่อประเด็นนี้คือ  "การชิงเกี่ยวกับของเพิ่มอัตราการดรอปใช่หรือไม่"

นี่คือประเด็นเต็มๆของเรื่องนี้นะครับ

ถึงแม้น้องผมจะเสียเวลาไปชิงวุ้นตั้งชาตินึงก็ตาม Smiley

kalo25
Jr. Member
**

« ตอบ #130 เมื่อ: 10-03-2011, 21:50:18 »

kalo25
Jr. Member
**

« ตอบ #131 เมื่อ: 10-03-2011, 21:53:13 »

พอละ 110 ต่อไปจะไปลองอีกแผนที่หนึ่งมีวุ้นเหมือนกัน จ่าฝูง

kalo25
Jr. Member
**

« ตอบ #132 เมื่อ: 10-03-2011, 21:59:06 »

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Asura Tester
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #133 เมื่อ: 10-03-2011, 21:59:19 »

อ้างจาก: kalo25 ที่ 10-03-2011, 21:19:50
อ้างจาก: หลานผู้พันคาร์เตอร์ ที่ 10-03-2011, 11:03:28
อ้างจาก: kalo25 ที่ 10-03-2011, 10:32:55

ผมขอให้ จีเอ็ม ไปชิงวุ้นจ่าฝูงให้ดูทีคับ ตอนทดสอบเรียกผมไปดูด้วยน่าจะดี นะ

มีดอุป + ซาอุป+เซ็ตสำรวจ + ผอบขนของเลเวล 64

ขอถามนิดนึงครับ ทดลองกับตัวอื่นได้มั้ยครับ

ผมเกรงว่ามัน อาจจะ เป็นแบบว่าบัคที่มอน แต่ไปตรวจสอบไอเท็ม-ผอบ

ถ้าไม่เป็นการรบกวนเกินไปอยากให้ท่าน kalo25 ลองชิงที่มอนตัวอื่น ให้ดูหน่อยได้มั้ยครับ

จากข้อมูลของพี่ เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น ที่ผมอ่านมา

"อัตราดรอปไม่น่าจะมีปัญหาอะไร น่าจะบั้คที่มอนมากกว่า เพราะที่ลอง ใส่มีดเทพลึกลับ กับเซ็ตนักสำรวจ ไปใช้โชคดี + ชิงสมบัติ กับวุ้น 186 ตัว

ไม่ดรอปใบไม้แปะหัวแม้แต่อันเดียว แต่พอไปชิงดุ้กกี้คลั่ง ตัวแรกได้หมวกเลย   

แล้วอยากทราบนิดนึง ว่าเพื่อนของท่านที่ชิงไป ใส่ของชุดเดียวกันหรือเปล่าครับ ใส่ผอบเหมือนกันหรือไม่ หรืออย่างไร

ถ้าใส่ของต่างกัน แต่มีผอบ ผมคิดว่าสิ่งที่เป็นไปได้สูง น่าจะเป็น ผอบ หรือมอนบัค หรือ"โชค"(กรณีตรวจสอบไอเท็มชิ้นอื่นหมดแล้ว แต่ผมไม่อยากพูดเรื่องโชคเท่าไร)

ถ้าใส่ของต่างกัน ไม่มีผอบ อาจสรุปได้ว่า มอนบัค หรือ..โชค(อีกแล้ว)

เข้าใจว่าที่ชิงวุ้นจ่าฝูงเหมือนกันตลอด เพราะว่าอยากจะกำหนดตัวแปรควบคุม แต่ถ้าทำแบบนี้ ถ้าตัวแปรนั้นผิดพลาดเอง

ผลการทดสอบทั้งหมดที่ทำมาก็เปลี่ยนนะครับ

ที่เราชิง เราลองกะวุ้นธรรมดานะ ไม่ใชุ่วุ้นจ่าฝูง (ลองวุ้นจ่าฝูงแล้วตัวแรกได้เลย) ส่วนของก็ใส่ตามนั้น ไม่มีผอบ

ปล. เราไปลองตัวอื่นอีก ที่ชิงแล้วไม่ได้ของ (ซึ่งลองในนรกตอนคูณดรอปห้าร้อย มันน่าจะได้ 100% ด้วยซ้ำ เพราะดรอปได้ 100% ลองไปอย่างละ 10 ที) ก็มี คาร์เตอร์ บัตเตอร์ ไลแคน หนูท่อ

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
kalo25
Jr. Member
**

« ตอบ #134 เมื่อ: 10-03-2011, 22:00:41 »

อ้างจาก: เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น ที่ 10-03-2011, 21:59:19
อ้างจาก: kalo25 ที่ 10-03-2011, 21:19:50

ที่เราชิง เราลองกะวุ้นธรรมดานะ ไม่ใชุ่วุ้นจ่าฝูง (ลองวุ้นจ่าฝูงแล้วตัวแรกได้เลย) ส่วนของก็ใส่ตามนั้น ไม่มีผอบ

ปล. เราไปลองตัวอื่นอีก ที่ชิงแล้วไม่ได้ของ (ซึ่งลองในนรกตอนคูณดรอปห้าร้อย มันน่าจะได้ 100% ด้วยซ้ำ เพราะดรอปได้ 100% ลองไปอย่างละ 10 ที) ก็มี คาร์เตอร์ บัตเตอร์ ไลแคน หนูท่อ

ไหนรูป  Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh?

ป้าย:
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 13