GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 13
ผู้เขียน หัวข้อ: ก็ช่วยตรวจสอบหน่อยไม่ได้หรอ ?  (อ่าน 1865 ครั้ง)
kalo25
Jr. Member
**

Re: ก็ช่วยตรวจสอบหน่อยไม่ได้หรอ ?
« ตอบ #105 เมื่อ: 10-03-2011, 16:36:01 »

อ้างจาก: DOmAkAjanG.CBZ ที่ 10-03-2011, 16:31:25
เอาไปเอา มา เริ่ม สับ สน ว่า ชิง นี้มันขึ้อยู่กับอะไร ดวง หรือ อัตรา

ส่วนใหญ่บอกดวง แล้วที่ผมชิงไป 105 ตัวไม่มีดวงเลยหรอ  Huh?

ม้าลาย
Jr. Member
**

ฮี้ๆ ก็อบๆ

Re: ก็ช่วยตรวจสอบหน่อยไม่ได้หรอ ?
« ตอบ #106 เมื่อ: 10-03-2011, 16:39:49 »

มารอดูบทสรุป woon

อยากดู เซนเซย่า ภาค ศึกปราสาท 12 ราศี ใครมี PM มาหน่อยครับ จักขอบคุณอย่างสูง
kalo25
Jr. Member
**

« ตอบ #107 เมื่อ: 10-03-2011, 16:41:37 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 09-03-2011, 18:30:30

ผมยืนยันครับ แต่เอาไว้ดูผลการเทส พร้อมรูปประกอบในวันพรุ่งนี้ดีกว่าครับ 

รออยู่นะ  รัก

kalo25
Jr. Member
**

« ตอบ #108 เมื่อ: 10-03-2011, 18:28:27 »

ไร้เสียง เงียบสงัด TOT

—> เลิกเล่น —> ไม่ได้แปลว่าเลิกรัก —>
Hero Member

คารมณ์มีเป็นเข่ง รถเก๋งเอาไปแดก

« ตอบ #109 เมื่อ: 10-03-2011, 18:29:39 »

ขึ้นอยู่กับอัตราดรอปครับ แล้วก็ดวงด้วย ช่วงที่มี ดรอป *100 ไม่สังเกตุเหรอคับว่าชิงง่าย

ลาออก
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #110 เมื่อ: 10-03-2011, 19:12:09 »

ปั้มกระทู้สุดยอดแห่งปี

7-8 หน้า มีแต่น้ำ - -)

ไม่รุ้ไปเอาคำว่า ดวง จากไหน

ถ้านิยามคำว่าดวง คือ การสุ่มจากโปรแกรมไปเจอแรร์

มันก็ค่อยฟังเป็นรูปธรรมหน่อย

นี้มันลอยๆ นึกภาพไม่ออกไงมิรู้

ทั้งดรอปทั้งชิง มันก็อยู่ที่อัตราดรอปซิ

ทำำไมกิจพสุธา เพิ่มอัตราดรอป 7 เท่า ถึงชิงดรอปได้มากกว่าปกติ

ทำไมนรกเพิ่มอัตราดรอป ถึงชิงกับดรอปกันได้หนุกหนาน

ทำไมปีใหม่ เพิ่มอัตราดรอปร้อยหน่วย

อาชีพอื่นที่ไม่ใช่เทร ถึงดรอปได้

ส่วนเทรตอนนั้น ชิงกระจาย ติดมือบ่อยสุดๆ

ในกระทู้ชิง เป็นหลักฐานยืนยันได้เป็นอย่างดี

นี้เรากำลังเล่นเกมหรือไสยศาสตร์ ถึงต้องพึงดวง

งั้นก่อนเล่นเกม ไปจุดธูปบนสิ่งศักดิ์สิทธิ์

ช่วยให้ข้าน้อยดรอปของดีๆ ชิงสมบัติบ่อยๆ ด้วยเถอะ

การอัพลัค มันก็คือการเพิ่มอัตราดรอปด้วยเหมือนกัน

แต่มันตันที่ 99 ก็ไปหาอัตราดรอปจากแหล่งอื่นมาเพิ่มซิ

มีตอนไหน ที่ทีมงาน

เค้าประกาศเพิ่มดวง หรอครับ

เห็นมีแต่เพิ่มอัตราดรอป

managonboy
Full Member

ถ้าเกิดอะไรขึ้นกับผม..

« ตอบ #111 เมื่อ: 10-03-2011, 19:14:19 »

แค่เสนอข้อคิดเห็นนะครับ

ว่า!!

ไม่มี ดวง    คือคำตอบสุดท้าย

ทำไมหละ??

๑๐๕ ตัวแล้วทำไมครับ???

การชิงแต่หละครั้ง คิดง่ายๆ แบบง่าวๆ (อย่างผม)

ชิง ๑ ครั้ง สมมุติว่า เปอเซ็นต์ที่จะได้มี แค่ ๒%

ทุกๆ ครั้งที่คุณชิง ก็ต้องเริ่มจาก โอกาศ พลาด ๙๘% ทุกครั้งใช่หรือไม่???

มัีนไม่เกี่ยวเลยที่คุณ ชิง ๑๐๕ อันแล้วต้องได้อย่างน้อย ๑ อัน???

ใครบัญญัติไว้หรือปล่าว???

โอกาศ พลาด ๙๘% ทุกครั้ง ชิงไม่ได้ ไม่เป็นไรเราไม่มี "ดวง" คิดแบบนี้สิ ไม่ได้ก็ไม่แปลก

ถ้าเราคิดว่า เห้ย!! ชิงมา ๑๐๕ ครั้งแล้วนะ ต้องได้ซักอันสิ "อันนี้แปลก" ไม่เข้าใจทำไมถึงคิดอย่างนั้น

เอากระดาษแผ่นเล็กๆ มาทาสี ๑๐๐ แผ่น เป็น สีน้ำเงิน ซัก ๒ แผ่น

คุณ คิดว่า คุณชิงกระดาษทุกครั้ง โอกาศได้กระดาษสีน้ำเงิน มันมากขึ้นงั้นเหรอ?

มันก็เท่าเดิมไม่ใช่ เหรอ Huh? อยู่ที่ดวงหรือไม่???

ยศของ ไอเทมของคุณ หรือผอบ อาจจะทำให้ การชิงของคุณเพิมจาก ๒ เป็น ๕%

แต่ทุก ๆ ครั้งที่คุณชิงก็ต้องเริ่มที่ความผิดพลาด ๙๕% อยู่ดี ?  มันมากกว่าเปอร์เซ็นต์ที่จะได้ไปมากมายเลย

คิดไปเหอะครับว่า   "ไม่มีดวง"

ปล. แค่ความคิดเห็นนะครับ  Smiley Smiley

ขอเสียงหน่อยครับ~!
☺NarmaL☻
Newbie
*

« ตอบ #112 เมื่อ: 10-03-2011, 19:26:34 »

ทนไม่ไหวและ ขอพูดด้วยคน
คุณลองคิดดูนะ ถ้าคุณเล่นเทรช่วงแรกๆ ดรอปได้บ่อยมาก บ่อยจนล้นอะคาเดมี่ แล้วเมื่อคุณเล่นจนรวยถึงจุดๆหนึ่ง แล้วต้องการจะไปล่าบอสเพื่อดรอปของ หรือออกล่ามินิบอสเพื่อดรอป คุณก็เลยทุ่มเงินทั้งหมดเพื่อซื้อของที่เพิ่มอัตราดรอปไห้มากที่สุดเท่าที่จะมากได้ โดยคิดว่าจะได้กำไรคืนมากับการที่ทุ่มเงินทั้งหมดเพื่อซื้อของ แล้วผลที่ออกมามันกลับแย่กว่าที่คิด ไม่ไช่แค่ดรอปของบอสกับมินิบอสไม่ได้ แต่ถึงกับดรอปของพื้นฐานอย่างใบไม้แปะหัว ที่ก่อนซื้อหน้ากากอุปราชขุมทรัพย์ มีดอุปราชลึกลับ หรืออย่างอื่นที่เพิ่มอัตราดรอปที่ราคาแพงๆ สมมุติว่าของไนตัวที่เริ่มเป็นเทรตอนแรกราคารวมที่ไส่ทั้งตัว ประมาณ1m กับตอนนี้ที่ของทั้งตัวรวมกันเกือบ100m
ของ1mดรอปไบไม้แปะหัวได้ร้อยกว่าใบ แต่ของ100mดรอปได้ไม่ถึง20ใบ คุณคิดว่าคนเล่นเทรที่อุตส่าทุ่มเงินไปเขาจะรุ้สึกยังไง
kalo25
Jr. Member
**

« ตอบ #113 เมื่อ: 10-03-2011, 19:32:34 »

อ้างจาก: managonboy ที่ 10-03-2011, 19:14:19

ว่า!!

ทำไมหละ??

การชิงแต่หละครั้ง คิดง่ายๆ แบบง่าวๆ (อย่างผม)

ชิง ๑ ครั้ง สมมุติว่า เปอเซ็นต์ที่จะได้มี แค่ ๒%

ทุกๆ ครั้งที่คุณชิง ก็ต้องเริ่มจาก โอกาศ พลาด ๙๘% ทุกครั้งใช่หรือไม่???

มัีนไม่เกี่ยวเลยที่คุณ ชิง ๑๐๕ อันแล้วต้องได้อย่างน้อย ๑ อัน???

โอกาศ พลาด ๙๘% ทุกครั้ง ชิงไม่ได้ ไม่เป็นไรเราไม่มี "ดวง" คิดแบบนี้สิ ไม่ได้ก็ไม่แปลก

ถ้าเราคิดว่า เห้ย!! ชิงมา ๑๐๕ ครั้งแล้วนะ ต้องได้ซักอันสิ "อันนี้แปลก" ไม่เข้าใจทำไมถึงคิดอย่างนั้น

เอากระดาษแผ่นเล็กๆ มาทาสี ๑๐๐ แผ่น เป็น สีน้ำเงิน ซัก ๒ แผ่น

คุณ คิดว่า คุณชิงกระดาษทุกครั้ง โอกาศได้กระดาษสีน้ำเงิน มันมากขึ้นงั้นเหรอ?

มันก็เท่าเดิมไม่ใช่ เหรอ Huh? อยู่ที่ดวงหรือไม่???

ยศของ ไอเทมของคุณ หรือผอบ อาจจะทำให้ การชิงของคุณเพิมจาก ๒ เป็น ๕%

แต่ทุก ๆ ครั้งที่คุณชิงก็ต้องเริ่มที่ความผิดพลาด ๙๕% อยู่ดี ?  มันมากกว่าเปอร์เซ็นต์ที่จะได้ไปมากมายเลย

ปล. แค่ความคิดเห็นนะครับ  Smiley Smiley

ชิงมาให้ผมดูสิครับ ใส่มีดอุป ใส่ซาอุป + ผอบขนของเลเวล 64 นะ

มาโชว์ผมดู คุณจะมีดวงหรือไม่ มาสิครับ รออยู่นะ  laugh

___indy___
Sr. Member

G-bo

« ตอบ #114 เมื่อ: 10-03-2011, 19:36:11 »

เรื่องนี้ประเด็นคือ ไอเทมเพิ่มอัตราดรอปของ มีผลต่อ การชิงสมบัติมั้ยนะครับ

ผมจำได้ว่าพูดไปแล้วหลายรอบในกระทู้นี้

ปัญหาที่พบคือ น้องผมชิงไป 105 ตัว ไม่ติด แต่คนอื่นชิงแล้วมันติด(ไม่ถึง 100 ตัวซักคน)

ทั้งที่ น้องผมมีของเพิ่มอัตราการดรอป มากกว่านะครับ

ทุกท่านที่เข้ามา"แถ" กันว่าดวงนั้น หมายความว่ายังไงกันครับ

แล้วทีคนอื่นมาชิง ลงบอร์ด ชิงสมบัติกันตูมตาม นี่แปลว่าดวงล้วนๆไม่เกี่ยวกับอย่างอื่นเหรอครับ

อธิบายมาให้เก็ทที

managonboy
Full Member

ถ้าเกิดอะไรขึ้นกับผม..

« ตอบ #115 เมื่อ: 10-03-2011, 19:53:34 »

อ้างจาก: kalo25 ที่ 10-03-2011, 19:32:34
อ้างจาก: managonboy ที่ 10-03-2011, 19:14:19

ว่า!!

ทำไมหละ??

ชิงมาให้ผมดูสิครับ ใส่มีดอุป ใส่ซาอุป + ผอบขนของเลเวล 64 นะ

มาโชว์ผมดู คุณจะมีดวงหรือไม่ มาสิครับ รออยู่นะ  laugh

ผมไม่มีปัญญามีของขนาดนั้นหรอกครับ  ไม่

เป็นแค่ผู้เล่นหน้าใหม่ กากๆ ธรรมดา แค่เสนอความคิดเห็น เพราะ คิดว่า "ดวง" คือคำตอบสุดท้ายของกรณีนี้

อ้างจาก: ___indy___ ที่ 10-03-2011, 19:36:11
เรื่องนี้ประเด็นคือ ไอเทมเพิ่มอัตราดรอปของ มีผลต่อ การชิงสมบัติมั้ยนะครับ

ผมจำได้ว่าพูดไปแล้วหลายรอบในกระทู้นี้

ปัญหาที่พบคือ น้องผมชิงไป 105 ตัว ไม่ติด แต่คนอื่นชิงแล้วมันติด(ไม่ถึง 100 ตัวซักคน)

ทั้งที่ น้องผมมีของเพิ่มอัตราการดรอป มากกว่านะครับ

ทุกท่านที่เข้ามา"แถ" กันว่าดวงนั้น หมายความว่ายังไงกันครับ

แล้วทีคนอื่นมาชิง ลงบอร์ด ชิงสมบัติกันตูมตาม นี่แปลว่าดวงล้วนๆไม่เกี่ยวกับอย่างอื่นเหรอครับ

อย่างอื่นผมก็บวก ไปให้แล้วไงครับ จาก ๒% เป็น ๕% เสียแต่ไม่มีดวงไง  woon

แต่ที่บอก ชิงไม่ถึง ๑๐๐ ตัวนี้ชิงกี่ตัวหละ ??

ในคนหนึ่งในกระทู้นี้บอก ๗๐ ตัวแหนะ ไม่ใช่น้อยๆ เลยนะนั้น เพราะเขามีดวงหรือปล่าว?? ถึงชิงแค่ ๗๐ ตัวได้

ผมขอจบการให้ความคิดเห็นแค่นี้หละกัน เพราะแค่เสนอก็โดนท้าให้ทำโน้นทำนี้ โดน ว่าแถอีก ทั้งๆที่บอกว่า "แค่เสนอความคิดเห็น"

ปล. ผมไม่เคยเล่น เทร ไม่เคยมีความรู้เรื่องดรอป ไม่เคยดรอป ไม่เคยชิง ไม่เคย บลาๆๆ ไม่เคยทั้งสิ้น แค่อยากลอง เสนอดูเท่านั้น?? ถ้าเสนอ อะไร เห-รี้ย ๆ ไป ก็ขอโทษหละกัน ขอโทษตรงนี้ ไม่มีว่ากันต่อหละนะ?

ปล๒. ถ้าจะทำตามที่ จขกท. ต้องการอะ มันเป็นงานหนัก ที่แค่ทดสอบก็เล่นเอาเหนื่อยเลยนะนั้น   งานนี้ผมว่ารอหน่อยดีกว่า ค่อยๆ เป็นค่อยๆ ไป

ปล.๓ ถ้าคุณคิดว่าเป็นเพราะ ของบัค ลอง ถอดของชุดนี้ แล้วใส่ชุดอื่น ชิงดูสิ ?? ว่าจะได้ง่ายอะปล่าว??

จะเพราะ ของ หรือ ดวง ก็ต้องดูกันต่อไป   ....

ขอเสียงหน่อยครับ~!
___indy___
Sr. Member

G-bo

« ตอบ #116 เมื่อ: 10-03-2011, 20:12:35 »

อ้างจาก: managonboy ที่ 10-03-2011, 19:53:34
อ้างจาก: kalo25 ที่ 10-03-2011, 19:32:34

ว่า!!

ทำไมหละ??

ผมไม่มีปัญญามีของขนาดนั้นหรอกครับ  ไม่

เป็นแค่ผู้เล่นหน้าใหม่ กากๆ ธรรมดา แค่เสนอความคิดเห็น เพราะ คิดว่า "ดวง" คือคำตอบสุดท้ายของกรณีนี้

อ้างจาก: ___indy___ ที่ 10-03-2011, 19:36:11

อย่างอื่นผมก็บวก ไปให้แล้วไงครับ จาก ๒% เป็น ๕% เสียแต่ไม่มีดวงไง  woon

แต่ที่บอก ชิงไม่ถึง ๑๐๐ ตัวนี้ชิงกี่ตัวหละ ??

ในคนหนึ่งในกระทู้นี้บอก ๗๐ ตัวแหนะ ไม่ใช่น้อยๆ เลยนะนั้น เพราะเขามีดวงหรือปล่าว?? ถึงชิงแค่ ๗๐ ตัวได้

ผมขอจบการให้ความคิดเห็นแค่นี้หละกัน เพราะแค่เสนอก็โดนท้าให้ทำโน้นทำนี้ โดน ว่าแถอีก ทั้งๆที่บอกว่า "แค่เสนอความคิดเห็น"

ปล. ผมไม่เคยเล่น เทร ไม่เคยมีความรู้เรื่องดรอป ไม่เคยดรอป ไม่เคยชิง ไม่เคย บลาๆๆ ไม่เคยทั้งสิ้น แค่อยากลอง เสนอดูเท่านั้น?? ถ้าเสนอ อะไร เห-รี้ย ๆ ไป ก็ขอโทษหละกัน ขอโทษตรงนี้ ไม่มีว่ากันต่อหละนะ?

ปล๒. ถ้าจะทำตามที่ จขกท. ต้องการอะ มันเป็นงานหนัก ที่แค่ทดสอบก็เล่นเอาเหนื่อยเลยนะนั้น   งานนี้ผมว่ารอหน่อยดีกว่า ค่อยๆ เป็นค่อยๆ ไป

ปล.๓ ถ้าคุณคิดว่าเป็นเพราะ ของบัค ลอง ถอดของชุดนี้ แล้วใส่ชุดอื่น ชิงดูสิ ?? ว่าจะได้ง่ายอะปล่าว??

จะเพราะ ของ หรือ ดวง ก็ต้องดูกันต่อไป   ....

จะสังเกตุว่า ช่วงดรอป +100 ชิงกันกระจุยกระจายนะครับ

ของ+ดรอปของน้องผมนั้นก็ไม่ใช่ว่าน้อยนะครับ

ยกตัวอย่างอย่างผมไปขิงวุ้นเกเรเมื่อวาน

ในตัวมีแค่ หมวกสำรวจ+คลุมสำรวจ+เข็มทิศ+กากซาบุตรขุม รวมๆแล้วไม่ถึง 20

ทำการทดลอง ชิงไปบ่นไป ได้แค่ 18 ตัวก็ชิงติดแล้ว

ปล.ที่ไม่บอกว่าชิงติดนั้นเพราะว่า อายของสวมใส่ Cry
ปล2. ผมจำได้ว่า ท่านเข้าบอดมาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้วนะครับ ไม่ใช่ว่าเพิ่งเข้ามา ความรู้เปนนิวบี้  ไม่ได้โกดอะไรท่านนะแต่ ถ้ายังจำ สไปดามะ(ด่าทุกกรณีที่ผิดได้แล้วละก็ ผมเองแหละ Evil
ปล3 .ความคิดเห็นของแต่ละคนสามารถผิดกันได้ ขนาดผมยังต้องเปลี่ยนชื่อหนีเลย Evil

kalo25
Jr. Member
**

« ตอบ #117 เมื่อ: 10-03-2011, 20:14:37 »

อ้างจาก: managonboy ที่ 10-03-2011, 19:53:34

ว่า!!

ทำไมหละ??

เป็นแค่ผู้เล่นหน้าใหม่ กากๆ ธรรมดา แค่เสนอความคิดเห็น เพราะ คิดว่า "ดวง" คือคำตอบสุดท้ายของกรณีน

ผมก็บอกแล้วไง ว่าผมทดสอบ 2 ตัว ผมก็เล่นทั้งสองตัว ทดสอบเอง ถ่ายรูปเอง ลงเอง ไม่ใช้สตันนะเอ่อ

LmQP_4 มีดอุปราชลึก+ซาอุปราชขุม ชิงวุ้นจ่าฝูง ไป 105 ตัวไม่ได้สักใบ

Feliona แส้สามัญชนลึก+ซาคหขุม ชิงวุ้นได้ใบไม้แปะหัวตัวที่ 5

ใน105 มันเป็น 2% หรือ 5% ใน 105 โชคเรามัน 0% หรอ

ที่นายว่าหรอ ทำไมเราเล่นตัวสองเราถึงชิงได้ ?

เพราะ เราดวงไม่ดีหรอ ? อืมอะนะ ไม่ได้เล่นเทรคงไม่รู้สึกหรอก

หรือว่าวันๆ เดินตลาดอิจฉา เทรที่ชิงได้บ่อยๆ กันนะ

Shinichi
Sr. Member

'' Nobody Perfect '' ไม่มีใครในโลกนี้สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #118 เมื่อ: 10-03-2011, 20:26:27 »

- -*

ลืมบอกไปเปลี่ยนจากมีดเสลึกลับเป็นหน้าไม้คหคลั่ง

กากซาเสขุมก้อขายไปแล้ว

เปลี่ยนเป็นบุตรขุม

นี่ดรอปนะคะ

มันคงแล้วแต่ดวงละมั้ง 555
 Evil Evil

ช่วงชีวิต ช่วงหนึ่ง ถึงวันนี้
ทุกเวลา นาที ที่เคยใกล้
จะยังคง งดงาม แม้ยามไกล
ชัดเจน และยิ่งใหญ่..... ในความทรงจำ
Lala-N
Newbie
*

« ตอบ #119 เมื่อ: 10-03-2011, 20:47:18 »

เค้าบอกว่าชิง ไม่ใช่ดรอป โปรดอ่านดีๆ
ป้าย:
หน้า: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 13