GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: ยุติธรรมแล้วหรอ ????  (อ่าน 785 ครั้ง)
kalo25
Jr. Member
**

ยุติธรรมแล้วหรอ ????
« เมื่อ: 09-03-2011, 02:35:19 »

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=52886.30

ขอให้ท่านตัดสินตั้งแต่กระทู้ "ปฏิวัติอัตราการครอปหน้าที่ 3 ไป"

ซึ่งเราก็ได้ทำการทดสอบ ดังหน้าที่ 3 ไปถึงหน้าที่ 5

ขอให้ท่านพิจารณาด้วย ? ทำไมถึงชิงไม่ได้ กรุณาพิจารณาด้วย

ด้วยความเคารพ

kalo25
Jr. Member
**

Re: ยุติธรรมแล้วหรอ ????
« ตอบ #1 เมื่อ: 09-03-2011, 02:37:34 »

ได้ทำการทดสอบไป 2 ชั่วโมง + เวลาอัพรูป ลง รูป

ได้ผลดังกระทู้ดังกล่าว

ม้าลาย
Jr. Member
**

ฮี้ๆ ก็อบๆ

« ตอบ #2 เมื่อ: 09-03-2011, 02:40:47 »

มันอาจต้องอาศัยเวลาหน่อยครับ  ไม่มีอะไรยากเกินความพยายาม เป็นกำลังใจให้ครับ ยิ้มเข้าไว้   Smiley  Smiley

อยากดู เซนเซย่า ภาค ศึกปราสาท 12 ราศี ใครมี PM มาหน่อยครับ จักขอบคุณอย่างสูง
kalo25
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 09-03-2011, 02:53:53 »

อ้างจาก: ม้าลาย ที่ 09-03-2011, 02:40:47
มันอาจต้องอาศัยเวลาหน่อยครับ  ไม่มีอะไรยากเกินความพยายาม เป็นกำลังใจให้ครับ ยิ้มเข้าไว้   Smiley  Smiley

เทรที่ใช้ในการทดสอบ 2 ตัว

เทรตัวแรก เซ็ตสำรวจ +มีดอุปลึก+ซาอุปขุม+ผอบขนของ ชิงไป 60 ตัวไม่ได้ไรเลย ? ? ? ? ? ? ? ? ? ?  ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ?? ? ? ?

เทรตัวที่สอง แส้กุหลาบสามัญชนลึกลับ+ซาคหขุม+ไม่มีผอบ ชิงได้ตัวที่ 5 ใบไม้แปะหัว (อ้างอิงวิกิอสุรา 1 ดาว)

ผมเล่นทั้งสองนะ  .......

ถ้ามันได้จริงๆ ผมไม่นั่ง 2 ชั่วโมง อัพภาพ ลง ภาพ นั่งทดสอบหรอกคับ

ผมไม่มานั่งทดสอบหรอก ถ้าไม่เดือดร้อนอะ

ถ้าดวงผมไม่มี ทำไม เทรตัวที่สองที่ผมเล่นถึงชิงได้ละคับ ?

จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #4 เมื่อ: 09-03-2011, 03:58:55 »

จะพยายามเสนอให้ ครับผม  ใช่

เข้าใจในความสงสัยอยากรู้ให้กระจ่างของเพื่อนๆครับ.. ใช่

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Asura Tester
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #5 เมื่อ: 09-03-2011, 05:08:21 »

โอกาสชิงได้ มันก็เท่ากับโอกาสดรอปตอนมอนตายน่ะแหละ (รวม 777 ด้วย)

ถ้าอยากรู้ว่าบั้คมั้ย ลองฆ่าวุ้นด้วยเทรสองตัวนั้น ซักตัวละพันครั้ง เปรียบเทียบกันดูสิ ว่ามีใบไม้แปะหัวออกมาตัวละกี่ครั้ง ตัวไหนได้มากกว่า

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
kalo25
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 09-03-2011, 08:34:09 »

อ้างจาก: เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น ที่ 09-03-2011, 05:08:21
โอกาสชิงได้ มันก็เท่ากับโอกาสดรอปตอนมอนตายน่ะแหละ (รวม 777 ด้วย)

ถ้าอยากรู้ว่าบั้คมั้ย ลองฆ่าวุ้นด้วยเทรสองตัวนั้น ซักตัวละพันครั้ง เปรียบเทียบกันดูสิ ว่ามีใบไม้แปะหัวออกมาตัวละกี่ครั้ง ตัวไหนได้มากกว่า

(ชิงคับ ชิง คับ ชิงคับ ชิงคับ ชิงคับ ที่ทดสอบผมไม่ได้ดูที่การตีตายแล้วไอเท็มตกไหม ชิงคับ ชิงคับ ชิงคับ ชิงคับ )

kalo25
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 09-03-2011, 08:37:18 »

ทั้งๆ ที่ เทรสองตัวนี้ คนเล่นคนเดียวกัน

เทรตัวแรกมีอัตราการครอป มีดอุป(13ครอป) ซาอุป (13ครอป) ชายเล (11ครอป) หมวกนักสำรวจ (2ครอป) ผ้าคลุมนักสำรวจ (2ครอป)

เข็ททิศโบราณ (5ครอป) + ผอบเลเวล64 ขนของ (6.4%)

รวมแล้ว 13+13+11+2+2+5 = 51+ขนของ (6.4%) ครอป

เทรตัวที่สอง ซาดิสคหขุม(9 ครอป)+แส้สามัญชน (8 ครอป ) ไม่มีเซ็ตสำรวจ ไม่มี ผอบ รวม = 17 ครอป

มันต่างกัน 3 เท่าตัว ทำไมเทรตัวแรกชิงไป 60 ตัวถึงไม่ได้ใบไม้แปะหัวเลยทั้งๆที่ ยศแรรใบไม้แปะหัว 1 ดาว (ชิงนะ เฉพาะชิง)
เทรตัวที่สอง ชิงไป 5 ตัว ตัวที่ 5 ได้ ใบไม้แปะหัว 1 ดาว Huh?

มันยังไง บัคที่มีดอุปหรือบัคที่ซาอุปหรือบัคที่ผอบขนของ

ช่วยกรุณาบอกข้อเท็จจริงให้ทราบที

ชิงคับชิงคับ ชิง ชิง ชิง ชิง ไม่่ใช่ครอป ผมต้องการสื่อว่าทำไมชิงไม่ได้ ทั้งๆที่เทร 2 ตัวผมเล่นทั้งสอง

ชิงคับ ชิงนะคับ ไม่ใช่ครอป

หลานผู้พันคาร์เตอร์
Hero Member
*

เลื่อนไม่สิ้นสุด .. นิยายฉัน

« ตอบ #8 เมื่อ: 09-03-2011, 08:58:40 »

พี่ เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น ต้องการจะสื่อว่า โอกาสชิงได้ มีเท่ากับการฆ่ามอนตายแล้วดรอป

ถึงให้นายลองฆ่า 1000 ครั้ง(ในระหว่างผลของ777) แทนการชิง เพราะการชิงสมบัตินั้น มีคูลดาวน์

สำหรับผม ผมคิดว่ามัน(ควรจะ-น่าจะ)ไม่บัคทั้งของสวมใส่หรือสกิล แต่มันขึ้นกับโชคจริงๆ

อยากให้เข้าใจว่าการจะทำข้อมูลอะไรเป็นเชิงสถิติแบบนี้ เราว่าต้องใช้เวลาค่อนข้างนานกว่านี้

ทำด้วยความสนุกดีกว่า อย่าทำแบบเคร่งเครียด ถ้าต้องการจะทดสอบการชิงจริงๆอ่ะนะ

เทรเชอร์ฮันเตอร์ของผม ขณะเลเวลประมาณ68 ใส่มีด66องค์ กากซาเสนาขุม (เป็นช่วงเบียมขุมหาง่ายสุดๆ วินเดิ้ลตี8-9ตัว ดรอป2ก้อนตลอด)

จะชิงจะฆ่าก็ได้ของเหมือนกัน - -" ยิ่งเลเวลใกล้ยิ่งได้เยอะด้วย แต่เบียมเหมือนจะจำกัด ว่าไม่เกิน3-4ตัว จะดรอปได้ก้อนเดียว

(ลาก8 แล้วฆ่าทีไร ก็ดรอปมากสุดสองก้อนตลอดในสมัยนั้น   ตอนนี้หากมีการปรับเปลี่ยน ขออภัย)

ในขณะเดียวกัน ช่วงเวลาเดียวกัน เซนจูเรี่ยนเลเวล 84 (84ตลอดกาล) ลาก8 ยิงกราดบ้าง C4 บ้าง ตามความสนุก

แทบไม่ดรอปดีเบียมเลย หากไม่มี 777 (ปืนเสนาเร็วเสียง หน้ากากอุปราชมอง) แล้วพอตี้กับเทรอีกตัว ใช้777 ก็ใช่ว่าจะได้2ก้อนเกือบตลอดแบบนั้น

นัสสึมิ ยาโกชิม่า
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 09-03-2011, 10:42:30 »

งง งั้นแรร์เทร 95 -0- ที่มี ก็ไม่มีความหมายเลยอ่าดิ -0-
เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #10 เมื่อ: 09-03-2011, 10:49:50 »

อ้างจาก: kalo25 ที่ 09-03-2011, 08:37:18
ทั้งๆ ที่ เทรสองตัวนี้ คนเล่นคนเดียวกัน

เทรตัวแรกมีอัตราการครอป มีดอุป(13ครอป) ซาอุป (13ครอป) ชายเล (11ครอป) หมวกนักสำรวจ (2ครอป) ผ้าคลุมนักสำรวจ (2ครอป)

เข็ททิศโบราณ (5ครอป) + ผอบเลเวล64 ขนของ (6.4%)

รวมแล้ว 13+13+11+2+2+5 = 51+ขนของ (6.4%) ครอป

เทรตัวที่สอง ซาดิสคหขุม(9 ครอป)+แส้สามัญชน (8 ครอป ) ไม่มีเซ็ตสำรวจ ไม่มี ผอบ รวม = 17 ครอป

มันต่างกัน 3 เท่าตัว ทำไมเทรตัวแรกชิงไป 60 ตัวถึงไม่ได้ใบไม้แปะหัวเลยทั้งๆที่ ยศแรรใบไม้แปะหัว 1 ดาว (ชิงนะ เฉพาะชิง)
เทรตัวที่สอง ชิงไป 5 ตัว ตัวที่ 5 ได้ ใบไม้แปะหัว 1 ดาว Huh?

มันยังไง บัคที่มีดอุปหรือบัคที่ซาอุปหรือบัคที่ผอบขนของ

ช่วยกรุณาบอกข้อเท็จจริงให้ทราบที

ชิงคับชิงคับ ชิง ชิง ชิง ชิง ไม่่ใช่ครอป ผมต้องการสื่อว่าทำไมชิงไม่ได้ ทั้งๆที่เทร 2 ตัวผมเล่นทั้งสอง

ท่าทางจะอธิบายน้อยไป ถึงไม่เข้าใจจุดประสงค์ที่เราจะสื่อ - -"

คือที่ให้ลองฆ่่ามอนเปรียบเทียบกันพันตัว เพื่อจะให้ดูว่า โอกาสดรอปมันมีแค่ไหน ตัวไหนดรอปได้มากกว่ากัน และการชิงร้อยตัวจะมีโอกาสได้ประมาณแค่ไหน เช่นสมมติคุณใช้เทรตัวแรกฆ่าวุ้นไปพันตัว ดรอปใบไม้มาหกอัน กับ ใ้ช้เทรตัวที่สองฆ่าไปพันตัว ดรอปใบไม้มาสามอัน อันนี้ถือว่าค่อนข้างปกติ เพราะของดรอปสัมพันธ์กับอัตราดรอป แต่ก็มีสิทธิ์วืดหมดทั้งพันตัวเช่นกัน เพราะโอกาสมันแยกคิดทีละตัวๆ ไม่ได้เอามาบวกกัน (คือไม่ใช่ว่าตีพันตัวจะตกอันนึงแน่ๆ อะไรทำนองนี้ อาจไม่ดรอปซักอันเลยก็ได้) และถ้าฆ่าไปพันตัวแล้ว มันดรอปแค่ 3-6 อันจริง เท่ากับว่าการทดสอบชิงไปแค่หกสิบตัว แล้วไม่ได้ของเลยนั้น ถือว่าปกติ เพราะเฉลี่ยแล้ว จะต้องชิงอย่างน้อย 167 ถึงจะได้อันนึง (ซึ่งก็ไม่แน่นอนอีก อาจไม่ได้ก็ได้)

แต่การทดสอบแบบนี้ ยิ่งทดสอบเยอะมันยิ่งแม่นยำน่ะ (เพราะโอกาสสุ่มมันเป็น % ยังไงมันก็ต้องมีความเที่ยงตรงบ้าง) ที่ต้องการจะสื่อคือ ไอร้อยตัวแรกนั่น มันอาจสุ่มแล้วไม่ได้ของเลย พอมาตัวที่ 65 (จากเทรตัวที่สอง) มันอาจสุ่มลงล้อคพอดีก็ได้

พูดง่ายๆ ลองแค่นี้อย่าเพิ่งสรุปว่าบั้ค ให้ลองซ้ำๆกันเยอะๆก่อน (หรือไม่ก็ขอข้อมูลจากเทรคนอื่นด้วยก็ได้ ว่าทำแบบนี้แล้วมันไม่ได้ของจากการชิงจริงรึเปล่า)

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
kalo25
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 09-03-2011, 11:08:08 »

อ้างจาก: เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น ที่ 09-03-2011, 10:49:50
อ้างจาก: kalo25 ที่ 09-03-2011, 08:37:18

ท่าทางจะอธิบายน้อยไป ถึงไม่เข้าใจจุดประสงค์ที่เราจะสื่อ - -"

คือที่ให้ลองฆ่่ามอนเปรียบเทียบกันพันตัว เพื่อจะให้ดูว่า โอกาสดรอปมันมีแค่ไหน ตัวไหนดรอปได้มากกว่ากัน และการชิงร้อยตัวจะมีโอกาสได้ประมาณแค่ไหน เช่นสมมติคุณใช้เทรตัวแรกฆ่าวุ้นไปพันตัว ดรอปใบไม้มาหกอัน กับ ใ้ช้เทรตัวที่สองฆ่าไปพันตัว ดรอปใบไม้มาสามอัน อันนี้ถือว่าค่อนข้างปกติ เพราะของดรอปสัมพันธ์กับอัตราดรอป แต่ก็มีสิทธิ์วืดหมดทั้งพันตัวเช่นกัน เพราะโอกาสมันแยกคิดทีละตัวๆ ไม่ได้เอามาบวกกัน (คือไม่ใช่ว่าตีพันตัวจะตกอันนึงแน่ๆ อะไรทำนองนี้ อาจไม่ดรอปซักอันเลยก็ได้) และถ้าฆ่าไปพันตัวแล้ว มันดรอปแค่ 3-6 อันจริง เท่ากับว่าการทดสอบชิงไปแค่หกสิบตัว แล้วไม่ได้ของเลยนั้น ถือว่าปกติ เพราะเฉลี่ยแล้ว จะต้องชิงอย่างน้อย 167 ถึงจะได้อันนึง (ซึ่งก็ไม่แน่นอนอีก อาจไม่ได้ก็ได้)

แต่การทดสอบแบบนี้ ยิ่งทดสอบเยอะมันยิ่งแม่นยำน่ะ (เพราะโอกาสสุ่มมันเป็น % ยังไงมันก็ต้องมีความเที่ยงตรงบ้าง) ที่ต้องการจะสื่อคือ ไอร้อยตัวแรกนั่น มันอาจสุ่มแล้วไม่ได้ของเลย พอมาตัวที่ 65 (จากเทรตัวที่สอง) มันอาจสุ่มลงล้อคพอดีก็ได้

พูดง่ายๆ ลองแค่นี้อย่าเพิ่งสรุปว่าบั้ค ให้ลองซ้ำๆกันเยอะๆก่อน (หรือไม่ก็ขอข้อมูลจากเทรคนอื่นด้วยก็ได้ ว่าทำแบบนี้แล้วมันไม่ได้ของจากการชิงจริงรึเปล่า)

นายก็มานั่ง ใส่ ยศอุปแล้วทดสอบแบบเรามั้ยจ๊ะ นั่ง2 ชั่วโมง ได้ 60 ตัว เอง

เอาไหมจ๊ะ ไม่ใช่ จีเทสเตอร์นะจ๊ะ รอคูลดาวอีกนะจ๊ะ เอาไหมจ๊ะ ลองปะ ถ้าเราชิงไป 1000 ตัวมันไม่ได้ไรเลย จะว่าไง

หะได้ รอเซิฟเวอร์เปิดเราจะไป ชิง ดูเรื่อยๆ ลงเรื่อยๆ

ถึงแม้เราจะพยายามลงบอดก็ไม่เข้าใจเราหรอก  เอาปะละ ลองมะ ลองปะ จีเทสเตอร์ต้องรอดีเลชิง กับ 777 ปะ

ต้องรอปะ เราคนธรรมดานะ อยากจะสื่อว่ามันบัค ถ้าไม่พอใจใน 60 ตัวเราจะลง เรื่อยๆ ละกัน รอดูเลย

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 09-03-2011, 11:26:52 »

มันคือการ random ถ้าเปอร์เซนต์น้อย  หากใช้จำนวนครั้งที่ไม่มากพอ ผลอาจไม่ตรงตามที่เขาได้กำหนดไว้ได้
ยกตัวอย่างเช่น ถ้าเกิด โอกาสได้  1 %  
ถ้าหากคนทดสอบ ทดสอบ  100 คน  โดยคนละ 100 ครั้ง บางคนอาจไม่ได้เลย หรือบางคน อาจได้เป็น 10 ก็เป็นไปได้
แต่ถ้าทดสอบเพิ่มขึ้นพันครั้ง  ความแปรปรวนก็จะน้อยละ อาจใกล้เปอร์เซนจริงขึ้นเรื่อยๆ หากทดสอบมากขึ้นเรื่อยๆ

แต่มันก็ยังคือการ Random  เหมือนกำไลพื้นฐานที่เคยมีคนทดสอบเปิด 100 กล่อง ออกมาได้ 3  กล่อง
จริงๆแล้ว GM อาจตั้งไว้ไม่ตรงตามนั้นก็เป็นได้แล้วแต่ คนเปิดดวงดีหรือโชคร้ายก็แล้วแต่อาจทำให้ไม่ตรงก็เป็นได้  

ผมเคยเจอคนรู้จักเปิด 5 กล่อง ได้กำไลพื้นฐานมา 2 อันก็ยังมี  ถ้าอยากให้ใกล้เคียงก็ต้องทดสอบจำนวนมากๆครั้งครับ  
ใกล้เคียงแต่ก็อาจไมตรงเป๊ะๆหรอก ต่อให้ทดสอบ 1 ล้านครั้งบางคนอาจได้ไม่เท่ากันก็ได้

การ random เกิดจากอะไร ...  http://guru.google.co.th/guru/thread?tid=5f938212f2fb8498

ปล. ผมว่าทดสอบไปก็ยังไม่รู้แน่ชัดหรอก เพราะเราไม่รู้ว่าแต่ละดาวของของนั่น เปอร์เซนต์จริงมันเป็นเท่าไร  แล้วค่าของของที่เราใส่ที่ว่าเพิ่มดรอปเท่าไรนั่นติดคำนวน 1 ดรอปเท่ากับเท่าไรของสูตรคำนวนจริงเวลาเอาไป เทียบกับของ   ถ้าเกิด 100ดรอป โปรแกรมเมอร์คิดให้เป็นเพิ่ม 1 เปอร์ในการคำนวนดรอปของ ความสามารถของของก็แทบไม่มีประโยชน์เลย  มันก็แล้วแต่โปรแกรมเมอร์เขาขี้นสูตรไว้นั่นแหละ  แต่ผมว่ามันก็คงไม่มากไม่น้อยเกินไปหรอกผมว่ากำลังดี

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
หลานผู้พันคาร์เตอร์
Hero Member
*

เลื่อนไม่สิ้นสุด .. นิยายฉัน

« ตอบ #13 เมื่อ: 09-03-2011, 12:47:54 »

อ้างจาก: kalo25 ที่ 09-03-2011, 11:08:08
นายก็มานั่ง ใส่ ยศอุปแล้วทดสอบแบบเรามั้ยจ๊ะ นั่ง2 ชั่วโมง ได้ 60 ตัว เอง

เอาไหมจ๊ะ ไม่ใช่ จีเทสเตอร์นะจ๊ะ รอคูลดาวอีกนะจ๊ะ เอาไหมจ๊ะ ลองปะ ถ้าเราชิงไป 1000 ตัวมันไม่ได้ไรเลย จะว่าไง

หะได้ รอเซิฟเวอร์เปิดเราจะไป ชิง ดูเรื่อยๆ ลงเรื่อยๆ

ถึงแม้เราจะพยายามลงบอดก็ไม่เข้าใจเราหรอก  เอาปะละ ลองมะ ลองปะ จีเทสเตอร์ต้องรอดีเลชิง กับ 777 ปะ

ต้องรอปะ เราคนธรรมดานะ อยากจะสื่อว่ามันบัค ถ้าไม่พอใจใน 60 ตัวเราจะลง เรื่อยๆ ละกัน รอดูเลย

ขอโทษน้า ตัวเทรในกรณีนี้ ผมเล่นเซิฟสวรรค์ ช่วงที่ปรับการตกของดีเบียมเป็นแมพๆ ไม่ได้ลองชิงแต่ดรอปดีเบียม(ไปขาย)ครับ

รอคูลดาวน์เหมือนกัน ปั้นเองกับมือตั้งแต่เลเวล 1 (ใช้ยาแชร์เป็นบางโอกาศ) ของออฟเองทั้งหมด ไม่ได้อยู่กิลด์ใหญ่ๆ ไม่รวย

ตายแล้วตายอีก ลองแล้วลองอีกในแมพวินเดิ้ลวูด กับมอนในนั้นที่ดรอปเบียมขุมทรัพย์ จนมีเกือบ5000ก้อน (สองคนช่วยกัน ผมกับเพื่อน)

ส่วนเรื่องชิงสมบัติ อันนี้เคยชิงได้ของสวมใส่จากมอนค่อนข้างเยอะ ส่วนใหญ่จะเป็นวิหกสุริยัน เพราะในช่วงที่ผมเล่น มันตายแล้วเกิดทันที

แรร์จากมินิบอส ออกไม่ยากหรอก พอๆกับฆ่าเลย บางครั้งชิงแล้วฆ่า ได้สองต่อ มีบางครั้งไปดูเค้าล่าดูลา ชิงได้ถุงมือแล้วตีตกของอีกก็มี

จะบอกว่าเป็นเทส ไม่ต้องรอคูลดาวน์ ไม่ต้องออฟของเอง อันนี้ก็ไม่ใช่เสมอไปนะ 

บางอย่างเราต้องได้มาด้วยความสามารถของเราเอง ถ้าไม่ได้เบิกมาเพื่อทดสอบ สกิลก็ไม่ได้โกงกว่าคนปกติจ้า = ="

สรุปละกัน อัตราดรอป เราขอการันตีว่ามีผลจริง แต่จะเพิ่มมากเพิ่มน้อยเราไม่ทราบ

เซนจูเรี่ยน กับเทรเชอร์ ตีมอนจำนวนตัวเท่ากัน ต่างกันที่อัตราดรอปขณะนั้นของตัวละคร และขณะนั้นเป็นช่วงที่ดีเบียมตกง่าย

เซนจูเรี่ยน เกือบทุกครั้งจะไม่ดรอปดีเบียม หรือดรอปก้อนเดียว

เทรเชอร์ เกือบทุกครั้งจะดรอปสองก้อน ##ไม่เคยที่จะไม่ดรอปเลย##

ย้ำอีกทีว่าตอนนั้นมันดรอปง่ายนะ

แต่อีกจุดสำคัญ คือดวง อัตราดรอปเยอะ แต่ดวงไม่มี มันก็อาจจะไม่ได้ของ เพราะเรื่องแบบนี้มันไม่้ใช่อะไรที่100%

เหมือนกับการแทงหวยนั่นละ ซื้อเยอะ(อัตราดรอปเยอะ)ก็โอกาสถูกเยอะ แต่ก็อาจจะไม่ถูกก็ได้

ถ้าซื้อน้อย(อัตราดรอปน้อย)ก็ถูกน้อย แต่ก็อาจจะถูกก็ได้

ม้าลาย
Jr. Member
**

ฮี้ๆ ก็อบๆ

« ตอบ #14 เมื่อ: 09-03-2011, 13:13:57 »

ลองอ่านกระทู้ ตั้งแต่หน้าที่ 3 เป็นต้นไป

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=52886.30

จะเข้าใจว่าคุณ kalo25 มีความตั้งใจ ความพยายาม ขนาดไหน และต้องการสื่ออะไร

เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ต่อไป  Smiley

อยากดู เซนเซย่า ภาค ศึกปราสาท 12 ราศี ใครมี PM มาหน่อยครับ จักขอบคุณอย่างสูง
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3