GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3
ผู้เขียน หัวข้อ: ยุติธรรมแล้วหรอ ????  (อ่าน 785 ครั้ง)
kalo25
Jr. Member
**

Re: ยุติธรรมแล้วหรอ ????
« ตอบ #15 เมื่อ: 09-03-2011, 13:15:32 »

อ้างจาก: หลานผู้พันคาร์เตอร์ ที่ 09-03-2011, 12:47:54
อ้างจาก: kalo25 ที่ 09-03-2011, 11:08:08
นายก็มานั่ง ใส่ ยศอุปแล้วทดสอบแบบเรามั้ยจ๊ะ นั่ง2 ชั่วโมง ได้ 60 ตัว เอง

เอาไหมจ๊ะ ไม่ใช่ จีเทสเตอร์นะจ๊ะ รอคูลดาวอีกนะจ๊ะ เอาไหมจ๊ะ ลองปะ ถ้าเราชิงไป 1000 ตัวมันไม่ได้ไรเลย จะว่าไง

หะได้ รอเซิฟเวอร์เปิดเราจะไป ชิง ดูเรื่อยๆ ลงเรื่อยๆ

ถึงแม้เราจะพยายามลงบอดก็ไม่เข้าใจเราหรอก  เอาปะละ ลองมะ ลองปะ จีเทสเตอร์ต้องรอดีเลชิง กับ 777 ปะ

ต้องรอปะ เราคนธรรมดานะ อยากจะสื่อว่ามันบัค ถ้าไม่พอใจใน 60 ตัวเราจะลง เรื่อยๆ ละกัน รอดูเลย

ขอโทษน้า ตัวเทรในกรณีนี้ ผมเล่นเซิฟสวรรค์ ช่วงที่ปรับการตกของดีเบียมเป็นแมพๆ ไม่ได้ลองชิงแต่ดรอปดีเบียม(ไปขาย)ครับ

รอคูลดาวน์เหมือนกัน ปั้นเองกับมือตั้งแต่เลเวล 1 (ใช้ยาแชร์เป็นบางโอกาศ) ของออฟเองทั้งหมด ไม่ได้อยู่กิลด์ใหญ่ๆ ไม่รวย

ตายแล้วตายอีก ลองแล้วลองอีกในแมพวินเดิ้ลวูด กับมอนในนั้นที่ดรอปเบียมขุมทรัพย์ จนมีเกือบ5000ก้อน (สองคนช่วยกัน ผมกับเพื่อน)

ส่วนเรื่องชิงสมบัติ อันนี้เคยชิงได้ของสวมใส่จากมอนค่อนข้างเยอะ ส่วนใหญ่จะเป็นวิหกสุริยัน เพราะในช่วงที่ผมเล่น มันตายแล้วเกิดทันที

แรร์จากมินิบอส ออกไม่ยากหรอก พอๆกับฆ่าเลย บางครั้งชิงแล้วฆ่า ได้สองต่อ มีบางครั้งไปดูเค้าล่าดูลา ชิงได้ถุงมือแล้วตีตกของอีกก็มี

จะบอกว่าเป็นเทส ไม่ต้องรอคูลดาวน์ ไม่ต้องออฟของเอง อันนี้ก็ไม่ใช่เสมอไปนะ 

บางอย่างเราต้องได้มาด้วยความสามารถของเราเอง ถ้าไม่ได้เบิกมาเพื่อทดสอบ สกิลก็ไม่ได้โกงกว่าคนปกติจ้า = ="

สรุปละกัน อัตราดรอป เราขอการันตีว่ามีผลจริง แต่จะเพิ่มมากเพิ่มน้อยเราไม่ทราบ

เซนจูเรี่ยน กับเทรเชอร์ ตีมอนจำนวนตัวเท่ากัน ต่างกันที่อัตราดรอปขณะนั้นของตัวละคร และขณะนั้นเป็นช่วงที่ดีเบียมตกง่าย

เซนจูเรี่ยน เกือบทุกครั้งจะไม่ดรอปดีเบียม หรือดรอปก้อนเดียว

เทรเชอร์ เกือบทุกครั้งจะดรอปสองก้อน ##ไม่เคยที่จะไม่ดรอปเลย##

ย้ำอีกทีว่าตอนนั้นมันดรอปง่ายนะ

แต่อีกจุดสำคัญ คือดวง อัตราดรอปเยอะ แต่ดวงไม่มี มันก็อาจจะไม่ได้ของ เพราะเรื่องแบบนี้มันไม่้ใช่อะไรที่100%

เหมือนกับการแทงหวยนั่นละ ซื้อเยอะ(อัตราดรอปเยอะ)ก็โอกาสถูกเยอะ แต่ก็อาจจะไม่ถูกก็ได้

ถ้าซื้อน้อย(อัตราดรอปน้อย)ก็ถูกน้อย แต่ก็อาจจะถูกก็ได้

อันนั้นมันสมัยเก่า คุณลองใส่ของอุป ณ ตอนนี้ แล้ว + ผอบ ไปชิงให้ผมเป็นบุญตาสักตัว สิ ครับ ผมจะกราบงามๆ เลย

kalo25
Jr. Member
**

« ตอบ #16 เมื่อ: 09-03-2011, 13:16:14 »

อ้างจาก: ม้าลาย ที่ 09-03-2011, 13:13:57
ลองอ่านกระทู้ ตั้งแต่หน้าที่ 3 เป็นต้นไป

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=52886.30

จะเข้าใจว่าคุณ kalo25 มีความตั้งใจ ความพยายาม ขนาดไหน และต้องการสื่ออะไร

เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ต่อไป  Smiley

ขอบคุณครับ พอละ 105 ตัว เบื่อ ทำไปก็ ไม่มีใครเชื่อหรอกคับ ผมมันไร้ความสามารถคับ  Cry

___indy___
Sr. Member

G-bo

« ตอบ #17 เมื่อ: 09-03-2011, 13:33:02 »

อ้างจาก: kalo25 ที่ 09-03-2011, 13:16:14
อ้างจาก: ม้าลาย ที่ 09-03-2011, 13:13:57
ลองอ่านกระทู้ ตั้งแต่หน้าที่ 3 เป็นต้นไป

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=52886.30

จะเข้าใจว่าคุณ kalo25 มีความตั้งใจ ความพยายาม ขนาดไหน และต้องการสื่ออะไร

เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ต่อไป  Smiley

ขอบคุณครับ พอละ 105 ตัว เบื่อ ทำไปก็ ไม่มีใครเชื่อหรอกคับ ผมมันไร้ความสามารถคับ  Cry

น้องกอฟสู้ๆ พี่เจตจะรอที่ดอทเอ= = laugh

kalo25
Jr. Member
**

« ตอบ #18 เมื่อ: 09-03-2011, 13:59:53 »

อ้างจาก: ___indy___ ที่ 09-03-2011, 13:33:02
อ้างจาก: kalo25 ที่ 09-03-2011, 13:16:14

น้องกอฟสู้ๆ พี่เจตจะรอที่ดอทเอ= = laugh

จัดเลยพี่ ว่างอยู่  Evil

kalo25
Jr. Member
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 09-03-2011, 14:35:08 »

จี หายไปไหนหว่า  Smiley เม้นสิคับ ตอบหน่อย

ไม่รู้จักใครสักคน....แม้แต่ตัวเอง
Jr. Member
**

« ตอบ #20 เมื่อ: 09-03-2011, 14:36:45 »

ดันช่วย ๆ ๆ  ใส่รัชทายาทชิงมะติด T^T
หลานผู้พันคาร์เตอร์
Asura Tester
Hero Member
*

เลื่อนไม่สิ้นสุด .. นิยายฉัน

« ตอบ #21 เมื่อ: 09-03-2011, 14:49:45 »

โหลดตัวเกมใหม่ ไม่ได้เล่นนานจัด  = = แพทช์ไปไกลเกิน

เท่าที่ถามมา เพื่อนหลายๆคนบอกว่ามัน"เหมือนสมัยก่อน" ชิงมอนไม่ค่อยติดอยู่แล้ว ยกเว้นชิงบอสใหญ่ๆ ติดบ่อยแต่ไม่ทุกครั้ง

มอนทั่วไปไม่ต้องพูดถึง ฆ่าเอาดีกว่าไวกว่า ยกเว้นมอนเกิดน้อย  ส่วนมินิบอส นานๆจะติดที แต่มักจะเป็นแรร์ระดับล่าง

จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #22 เมื่อ: 09-03-2011, 15:00:41 »

Huh? Huh? ค่อนข้าง งง หน่อยๆ
ท่านผู้เล่นจะถามว่า.. Huh?

ประมาณว่าคนอื่น ดรอปได้ทั้งที่โอกาศชิง น้อยกว่า อย่างงี้ป่ะ
 ใช่ ใช่ ใช่

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

kalo25
Jr. Member
**

« ตอบ #23 เมื่อ: 09-03-2011, 16:10:56 »

อ้างจาก: หลานผู้พันคาร์เตอร์ ที่ 09-03-2011, 14:49:45
โหลดตัวเกมใหม่ ไม่ได้เล่นนานจัด  = = แพทช์ไปไกลเกิน

เท่าที่ถามมา เพื่อนหลายๆคนบอกว่ามัน"เหมือนสมัยก่อน" ชิงมอนไม่ค่อยติดอยู่แล้ว ยกเว้นชิงบอสใหญ่ๆ ติดบ่อยแต่ไม่ทุกครั้ง

มอนทั่วไปไม่ต้องพูดถึง ฆ่าเอาดีกว่าไวกว่า ยกเว้นมอนเกิดน้อย  ส่วนมินิบอส นานๆจะติดที แต่มักจะเป็นแรร์ระดับล่าง

งั้นช่วย เทสเตอร์ ให้ดูหน่อยสิครับ มีดยศอุป +ซายศอุป + ผอบขนของนะ + เซ็ตสำรวจ

ถ้า ! ไม่เดือดร้อนผมไม่นั่งทดสอบเอง 4 ชั่วโมงหรอก : "(

ขนาดใบไม้แปะหัว แรร์ 1 ดาว ยังชิงไม่ได้ นับอะไรกับ 7 8 ดาว

ก่อนหน้านั้น ใส่ มีดองค์ลึก + ซาเสขุม ชิงได้เรื่อยๆ เพราะอะไร ?

อุสาเก็บตังซื้อยศอุป พังหมดงั้นหรอ ?

ถ้าเดือดร้อนงี้ ไม่แก้ จะมีเทรไว้ทำไม จำกัดสิ เทรออฟลึกลับ / ขุมทรัพย์ ถึงยศเส นะ

ขึ้นยศเสไปบัค บอกสิ

จะได้ไม่ไปซื้อมาใส่ เปลืองเงิน

kalo25
Jr. Member
**

« ตอบ #24 เมื่อ: 09-03-2011, 16:13:03 »

อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 09-03-2011, 15:00:41
Huh? Huh? ค่อนข้าง งง หน่อยๆ
ท่านผู้เล่นจะถามว่า.. Huh?

ประมาณว่าคนอื่น ดรอปได้ทั้งที่โอกาศชิง น้อยกว่า อย่างงี้ป่ะ
 ใช่ ใช่ ใช่

ก็ขอให้ตรวจสอบหน่อยไงครับ หรือไม่ก็ เทสเตอร์ หน่อย มีดอุป + ซาอุป + ผอบขนของอะ มันชิงได้ปะ

ขอแค่ให้ตรวจสอบ ถ้ามันออฟเกินยศเสแล้วมันบัคก็บอกก่อนสิครับ จะได้ไม่ไปซื้อมาประดับบารมี

ไม่เข้าใจเหมือนกัน ทำไมชิงไม่ได้ ดวงหรอ

ถ้าทดสอบไป 500 ตัว ไม่ได้ ก็ หาว่าดวงไม่ดี

500 ตัวนี้ไม่มีสักตัวที่ดวงดีเลยหรอ ?

ถ้าทดสอบไป 1000 ตัว ก็หาว่าดวงไม่ดีอยู่ดี

ก็ไม่อยากทดสอบแล้ว เบื่อ

Hero Member
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 09-03-2011, 16:58:41 »

สรุปนี่ กำลังโวยว่า "ยศเสนาขึ้นไป บัค" ใช่มั้ยครับ?

ลองถามเพื่อนๆรอบตัวรึยังครับ ที่เขาตีบอสเป็นประจำน่ะ ว่ามีดออฟอะไรกัน แล้วดรอปบ่อยแค่ไหน

ยิ่งช่วงเพิ่มดรอปที่ผ่านมาไม่นานนี้ บางคนดรอปมาเกินสิบชิ้น ทั้งชิงทั้งฆ่า

ขอไม่เุถียง แต่ให้ความเห็นละกันนะครับ  ลองไปถามเพื่อนๆ หรือคนที่ล่าบอสบ่อยๆดู ว่ายังตกยังดรอปเหมือนเิดิมรึเปล่า

ถ้าไม่เป็นการรบกวน จากความพยายามที่เห็นมา ลองยืมมีดของเพื่อนที่ไม่ใช่ยศอุป แต่เป็นรัชฯขึ้นไป หรือว่าต่ำกว่า องครักษ์ มาชิงดู

แล้วถ้าผลเป็นยังไง ก็ลองแจ้ง ถ้าชิงได้มากจนผิดปกติ ไม่ใช่ว่า 100ได้ 2-3 (มอนชนิดเดิม) ก็อาจจะมองได้ว่า อาจจะบัค

เพราะอัตราดรอปมันไม่ใช่อะไรที่กำหนดแน่นอนได้ ว่าจะตกในตัวที่เท่าไร สำหรับผู้เล่นแบบผม หรือคุณ

อยากให้คิดเผื่อนิดนึง ว่าจริงๆแล้วมันอาจจะไม่ได้บัค แต่เป็นที่ความยากของไอเท็มชิ้นนั้นๆ หรือความห่างของเลเวล

ผมพยายามแสดงความคิดเห็นในเชิงที่เป็นไปได้ จากการสอบถาม หรือประสบการณ์ ที่ทำแบบนี้ไม่ใช่ว่าไม่สนใจนะครับ แ่ต่เพราะมันเป็นสิ่งที่ไม่แน่นอน

เกรงว่าจะสรุปไปแล้วมัน"เป็นอย่างนั้นอย่างนี้"ตามที่คุณบอกจริงๆ  อยากให้เข้าใจในส่วนนี้นะ ว่าผมมองในมุมมองคนเล่นเทรเหมือนกัน

เพียงแต่ตอนนี้ไม่ได้เล่นเป็นกิจกรรมหลักแบบเืมื่อก่อน เลยได้แต่เข้าไปถามให้

ลองไปถามคนตามกิลด์ใหญ่ๆที่่ล่าบอสประจำละกันครับ ว่าตอนนี้ ดรอป หรือชิงได้มั้ย มีดเค้าคงยศมากกว่าองครักษ์เป็นส่วนใหญ่

kalo25
Jr. Member
**

« ตอบ #26 เมื่อ: 09-03-2011, 17:04:38 »

อ้างจาก: kalo25 ที่ 09-03-2011, 11:10:11
อ้างจาก: Shinichi ที่ 09-03-2011, 11:06:51
อ้างจาก: kalo25 ที่ 09-03-2011, 11:03:16
Shinichi ลองยศอุปดูบ้างดิ จะได้ไรมั้ง

ไม่ก็ลองผอบขนของดูดิ ได้ไรมั้ง

มีแต่เส   Cry Cry Cry

ผอบขนของสุงสุดเวล 63 เอง Wink Wink

คงไม่ได้ไรเลย

เด๊ยวอัพลัคให้เหลือ30ลุย

เลิกเล่นดีกว่า  Smiley Smiley

ก็กะจะเลิกเหมือนกัน ถ้าแก้ไม่ได้ ก็อยากเลิก เพราะ อุสาเก็บเงินซื้อมากว่าจะได้

อาจจะบัคที่ ซาอุป หรือไม่ก็บัคที่ มีดอุป หรือไม่ก็ ผอบขนของ

ใครจะรู้ ผมไม่รู้ ถ้าพวกคุณไม่พอใจใน 60 ตัวของผมผมจะทดสอบต่อ แล้วลงเรื่อยๆ โอเคปะ

ุถ้ามันไม่บัคจริงๆผมไม่มานั่งทดสอบหรอกคับ

ผมเล่นเทรมาก็นานนะเข้าใจอยู่ มันอาจจะชิงไม่ได้ แต่ผมลองมาตั้งนาน มันอาจจะไม่ใช่ 60 ตัวในนั้นก็ได้

ผมจะทดสอบต่อ แล้วมาดูกันนะครับ

อ้างจาก: DOmAkAjanG.CBZ ที่ 09-03-2011, 15:23:59
ก็อย่าง ว่าแหละ คับ ท่าน เราเรา ก็มีหน้าที่เล่น กับเติมเงินเท่านั้นเอง งิ

น้องผมเล่น เบลด สาย โปะ ดรอปดี ก่า เทรผมอีกอะ(และตรูจาเล่นเทรเพื่ออะไร)

ความสามมารถไนการดรอปหวยอีก แล้ว เทร จะเอาอะไรแดก

พวกที่ดรอปได้ก็กรอปได้ดีเหลือเกิน มะเข้าใจ

อ้างจาก: ไม่รู้จักใครสักคน....แม้แต่ตัวเอง ที่ 09-03-2011, 14:27:38
งืมๆ เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้คะ  ก่อนนี้ ของ มีด66บุตรคลั่ง กากซากุลีขุม เสื้อเขียวลายใบไม้

หมวกสำรวจ คลุมสำรวจ  ชิงของได้เป็นว่าเล่น(เรื่องจริง) แต่พอมาใส่ กากซารัชทายาทขุม  มีดรัชทายาทลึกลับ เซ็ตสำรวจเสแกร่ง  ของไม่ดรอปเลย

เราเล่นเซิฟสวรรค์ ชื่อ lnwnan แต่ตอนนี้ขายของทิ้งมาใช้หน้าไม้ออฟคลั่งเล่นและ ชิงของได้บ่อยกว่ากันอีกแหนะ

อ้างจาก: DOmAkAjanG.CBZ ที่ 09-03-2011, 13:31:38
เห่อ ผม ละเหนื่อย ใจแทน จิง ๆ เลย

บ่นไปก็เท่านั้นแหละ คับ ท่าน

อย่างว่าแหละ เราก็ แค่ผู้เล่น ตัวเล็ก ๆ ตัว นึงจะมีสิทธิ์ มีเสียงอะไร ทำได้ก็แค่ บ่น ๆ ๆ ๆ ให้ผู้เล่นด้วยกันฟัง

อยากจะบอกว่า เทรผมที่ สวรรค์ ลบ ทิ้งเลยเพราะไม่เคยดรอป อะไรได้

และก็ย้ายมาเล่นเบลดที่ ดาวดึง

อ้างจาก: AlenNa~แนน~ ที่ 09-03-2011, 15:55:37
ปกติไม่เคยดอปได้อะไร จะดอปได้ก็ช่วง เพิ่มอัตราดอป เท่านั้นนะ งิ Sad
อยากรู้เหมือนกันว่า ตัว เองมีอัตรดอปเท่าไหร่
พี่ชาย แนนก็เล่น เทร ดอป ดี๊ดี ดอปเอาๆ อุดส่าอัพ สตาตัส ยศของ เหมือนเดะๆ ยังไม่ดอปเลย
 Sad เลยลองเอามีดออฟลึกลับตีดุ๊กกี้ดูว่าหมวกมันจะตกไหม? สรุป ไม่ตก Shocked
แต่พอใส่ มีด คลั่ง แหนะ มันตก Shocked
สรุปไม่ได้เลย ไม่

อ้างจาก: Lala-N ที่ 09-03-2011, 14:25:44
แรร์เทรไม่ช่วยอะไร เลย เสียทั้งเวลา เสียทั้งเงิน!!!!

อะไรอะไรก็โทษแต่ ดวงๆๆๆๆๆ  ชิงไปร้อยกว่าตัวอ่ะหรอไม่มีดวง

บ้าไปแล้ว อย่างน้อยมันก็ต้องได้บ้างล่ะ แต่นี้มันไม่ได้เลย

คิดกันดีๆนะคะ ว่าควรโทษดวงหรือโทษแรร์ [ย้ำว่าร้อยกว่าตัวใส่ของเทพไม่ได้ไรเลย]

kalo25
Jr. Member
**

« ตอบ #27 เมื่อ: 09-03-2011, 17:10:26 »

อ้างจาก: หลานผู้พันคาร์เตอร์ ที่ 09-03-2011, 16:58:41
สรุปนี่ กำลังโวยว่า "ยศเสนาขึ้นไป บัค" ใช่มั้ยครับ?

ลองถามเพื่อนๆรอบตัวรึยังครับ ที่เขาตีบอสเป็นประจำน่ะ ว่ามีดออฟอะไรกัน แล้วดรอปบ่อยแค่ไหน

ยิ่งช่วงเพิ่มดรอปที่ผ่านมาไม่นานนี้ บางคนดรอปมาเกินสิบชิ้น ทั้งชิงทั้งฆ่า

ขอไม่เุถียง แต่ให้ความเห็นละกันนะครับ  ลองไปถามเพื่อนๆ หรือคนที่ล่าบอสบ่อยๆดู ว่ายังตกยังดรอปเหมือนเิดิมรึเปล่า

ถ้าไม่เป็นการรบกวน จากความพยายามที่เห็นมา ลองยืมมีดของเพื่อนที่ไม่ใช่ยศอุป แต่เป็นรัชฯขึ้นไป หรือว่าต่ำกว่า องครักษ์ มาชิงดู

แล้วถ้าผลเป็นยังไง ก็ลองแจ้ง ถ้าชิงได้มากจนผิดปกติ ไม่ใช่ว่า 100ได้ 2-3 (มอนชนิดเดิม) ก็อาจจะมองได้ว่า อาจจะบัค

เพราะอัตราดรอปมันไม่ใช่อะไรที่กำหนดแน่นอนได้ ว่าจะตกในตัวที่เท่าไร สำหรับผู้เล่นแบบผม หรือคุณ

อยากให้คิดเผื่อนิดนึง ว่าจริงๆแล้วมันอาจจะไม่ได้บัค แต่เป็นที่ความยากของไอเท็มชิ้นนั้นๆ หรือความห่างของเลเวล

ผมพยายามแสดงความคิดเห็นในเชิงที่เป็นไปได้ จากการสอบถาม หรือประสบการณ์ ที่ทำแบบนี้ไม่ใช่ว่าไม่สนใจนะครับ แ่ต่เพราะมันเป็นสิ่งที่ไม่แน่นอน

เกรงว่าจะสรุปไปแล้วมัน"เป็นอย่างนั้นอย่างนี้"ตามที่คุณบอกจริงๆ  อยากให้เข้าใจในส่วนนี้นะ ว่าผมมองในมุมมองคนเล่นเทรเหมือนกัน

เพียงแต่ตอนนี้ไม่ได้เล่นเป็นกิจกรรมหลักแบบเืมื่อก่อน เลยได้แต่เข้าไปถามให้

ลองไปถามคนตามกิลด์ใหญ่ๆที่่ล่าบอสประจำละกันครับ ว่าตอนนี้ ดรอป หรือชิงได้มั้ย มีดเค้าคงยศมากกว่าองครักษ์เป็นส่วนใหญ่

เหอะๆๆๆ ใบไม้แปะหัว 1 ดาวนะท่้าน ไม่ใช่ 7 - 8 ดาว ไปดูกระทู้ที่ผมลงไว้นะที่ผมเคยชิงก่อน ใส่อุป

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=52886.75  ลงไว้แล้ว ก่อนใส่ของอุป

แล้วใบไม้แปะหัว 1 ดาว ชิงไป 105 ตัว จะหาว่าผมไม่มีโชคงั้นหรอครับ

ถ้างั้นช่วย เทสให้ดูหน่อยสิ ว่า ใส่มีดอุป + ซาอุป +เซ็ตสำรวจ + ผอบขนของ ชิงให้ผมดูหน่อยสิครับ

ต่างของระดับยังไง คับ

ที่ผมทดสอบจากกระทู้ดังกล่าว

ทดสอบจากเทร 2 ตัว ผมเล่นทั้งสอง

เทรตัวแรก ครบเซ็ต + มีดอุป+ซาอุป+ผอบขนของ ชิงไป 105 ตัวไม่ได้ไรเลย ? ไม่มีดวง

ถ้าเกิดผมชิงไป 500 ตัวแล้วไม่ได้ไรเลยคุณก็หาว่าไม่มีโชคแล้วจะเอาไงคับ

เทรตัวที่สอง แส้กุหลาบสามัญชนลึก + ซาคหขุม ไปชิงวุ้นจ่าฝูง ในวันเดียวกันตัวที่ 5 ติดเลย ?

เพราะ ผมลงรูปไว้ในกระทู้แล้ว เชิญไปดูก่อนที่จะมาให้ความเห็นครับ

ถ้ามันไม่เดือดร้อนผมไม่โวย ไม่มาันั่งทดสอบหรอกคับ

เสียเวลาทำมาหากินเทรหมด 4 ชั่วโมง หามินิ กับ บอสได้เยอะ

แล้วจะให้ผมทำไง ทำใจใช่ไหม ไม่แก้ใช่ไหม

ตรวจสอบก็ยังดี

หรือไม่ก็ให้คุณเทสให้ผมดูหน่อยสิ อยากเห็นอะ ? ? ? ? ? ? ? ?

ไม่แก้? หรือแก้ ?

Hero Member
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 09-03-2011, 17:36:08 »

ขออ้างอิงจากพี่ เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น ละกันนะครับ

พี่เค้าลองใน sv.นรก ใส่มีดเทพลึกลับ กับเซตนักสำรวจ ชิง+777 เป็นจำนวน 186 ตัว  ไม่ดรอปใบไม้แปะหัวแม้แต่อันเดียว

แต่พอพี่เค้าชิงดุ๊กกี้คลั่ง ตัวแรกดรอปหมวกเลย

ถ้าต้องการลองอีกจริงๆ อยากให้ลองกับมอนตัวอื่นดูก่อน

แล้วถ้าผลเป็นยังไง ลองแ้จ้งอีกทีครับผม

..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 09-03-2011, 18:07:34 »

อยากพูดเหมือนกัน เรื่องการดรอปนี้
ผมว่า มันแรนดอม มันสุ่ม หรือในความหมายของผมคือ มันมั่ว
อะไรก็ตาม ที่ไม่เป็น systematic ไม่สามารถตรวจวัดด้วยตัวเลขได้ ผมเรียกว่า ดวง หรือโชค ไม่ใช่อัตรา
มีอย่างที่ไหน ใส่กากขุม หน้าไม้ลึก ชิงบอส ดรอปบอส ไม่เคยได้
แต่มีครั้งที่ได้ ขี้เกียจเปลี่ยนของ เลยใส่กากมอง หน้าไม้คลั่ง ปรากฏว่า ชิงแล้วได้ของ
1 ครั้ง ก็ยังพอคิดได้ว่ามันฟลุค แต่นี่ 4 ครั้งเลยทีเดียว ที่ได้ของจากออฟมอง ออฟคลั่ง หมายความว่าไง
คิดไป ยังกะปาหี่แหกตาคนดูยังไงยังงั้น ให้ผู้เล่นตียศสูงๆกันเข้าไว้
ตอนนี้กากขุม หน้าไม้ลึก ไม่มีติดตัวละ ชิงไปตีไปงั้นๆแหละ คิดเสียว่า บอสตัวไหนมีของ แล้วเราไปตีมัน ยังไงมันก็ได้

ปล แต่เพื่อนบางคนเค้าก็บอกนะว่า รัชทายาท ดรอปดีมาก เราก็ไม่เคยเหมือนกัน ไม่มีปัญญาหามาใส่
ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3