GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่อง สกิลชิงสมบัต เทรทีคะ(ข้องใจอย่างแรง)!  (อ่าน 409 ครั้ง)
GU_Inw_MAN
Jr. Member
**

แรงไม่มีขีดกำจัด(จำกัด)

ขอถามเรื่อง สกิลชิงสมบัต เทรทีคะ(ข้องใจอย่างแรง)!
« เมื่อ: 07-03-2011, 02:43:28 »

Huh?  Huh?   Huh?  Huh?

งง มาก(ยังไม่รู้อ่า)

ชิงนี่ เวลาเราชิง ของจะเข้าตัวเลยหรอ(โดยไม่ต้องตี)

หรือว่าตี+777+ชิง แล้วตีให้ตายถึงจะด้ของ

แล้วที่ขึ้นตัวหนังสือสีทอง หมายความว่าเราชิงได้งั้นหรอ???

ปล. งงมากมาย Sad
Pinkeya ณ ดาวดึงส์
Jr. Member
**

Re: ขอถามเรื่อง สกิลชิงสมบัต เทรทีคะ(ข้องใจอย่างแรง)!
« ตอบ #1 เมื่อ: 07-03-2011, 02:51:21 »

ถ้าชิงได้จะขึ้นประกาศสีทอง
เเต่ถ้าดรอปได้จะขึ้นประกาศสีเขียว
ถ้าจะชิงให้กดโชคดี เเละก็กดชิงสมบัติเลย
1ตัว ชิงได้1 ครั้งเท่านั้น
Jr. Member
**

Re: ขอถามเรื่อง สกิลชิงสมบัต เทรทีคะ(ข้องใจอย่างแรง)!
« ตอบ #2 เมื่อ: 07-03-2011, 02:52:25 »

ถ้าชิงสมบัติเเละขึ้นตัวสีเหลือง มันก็จะดุดเข้าตัวเลย ไม่ต้องตี เเต่ถ้าดรอปต้องตีคะ เกทนะ  Smiley
GU_Inw_MAN
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 07-03-2011, 03:21:03 »

ขอบคุณมากๆจ้า  รัก

ตอนนี้เล่นตัวไรหรอจ๊ะ  Huh?

Cool   Cool
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 07-03-2011, 03:26:39 »

เอส พระ คะ  Smiley
GU_Inw_MAN
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 07-03-2011, 03:52:20 »

จ้า เซฟไหนอ่า

แนนยุ สวรรค์จ้า

ถามต่อนะ เวล 56 ลัค 76 ลองชิงแล้วไม่ได้ไรเลย

วอลเคนัส-อัลโฟ่-วุ้น
£ úóM ↔™♥My Princess ◕‿◕。
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 07-03-2011, 03:54:44 »

ยุทีโชค ห้าๆ Cry Evil
GU_Inw_MAN
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 07-03-2011, 03:57:15 »

Embarrassed  Embarrassed

ขอวิธีชิงหน่อยคะ  Embarrassed
£ úóM ↔™♥My Princess ◕‿◕。
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 07-03-2011, 04:00:06 »

บอกเเล้วไง มันอยู่ ทีดวง ครับ   Evil Evil Evil
GU_Inw_MAN
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 07-03-2011, 04:00:51 »

ที่ดวงหรอ ตี้แซมไป 40 ก่าตัวแล้ว  Embarrassed
___indy___
Sr. Member

G-bo

« ตอบ #10 เมื่อ: 07-03-2011, 08:49:39 »

มันอยู่ที่ดวงกับของครับ(ของเพิ่มการดรอป) แล้วก็โอกาสดรอปไอเทม ชนิดนั้นๆ

ถ้าเราฆ่าบอสก็มีโอกาสดรอปของเข้าตัวเช่นกันนะครับ(จะประกาศชื่อสีทองทั้งแมพ)

ถ้าของเต็มตัว เวลาชิงแล้วจะไม่ประกาศแต่จะขึ้นคำว่า ช่องเก็บของเต็มแทนครับ(อันตรายมากถ้าท่านตี้กับคนอื่นอยู่ แล้วของตกลงพิ้นอาจจะมีคนเก็บไปได้)

จีเอ็มหมูอ้วนน่ารักจัง
Asura Supporter
Jr. Member

สวยที่สุดในสามโลก

« ตอบ #11 เมื่อ: 07-03-2011, 10:05:29 »

ก็เป็นอย่างที่เพื่อนๆ หลายคนพูดมาค่ะ
ถ้าชิงสมบัติได้ ไอเท็มที่เราได้รับจากมอนสเตอร์จะประกาศเป็นตัวสีเหลือง
(กดเชียร์ โชคดี 777 ชิงสมบัติ) แต่บางคนอาจตีให้มันใกล้ตายแล้วถึงจะชิงก็มี
เช่น จีเอ็มหมูอ้วนน่ารักจัง ได้รับ เปลือกหอย จำนวน 1 ชิ้น เป็นรางวัล (ไอเท็มดูดเข้าตัวเลย)
ส่วนไอเท็มที่ไม่ได้ชิง แต่ตีได้หลังจากที่มอนสเตอร์ตาย มันจะลงพื้นตามปกติ ต้องตามเก็บของเอาเองจ้า
GU_Inw_MAN
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 07-03-2011, 18:10:16 »

Wink คือตอนนี้มีสกิล โชค-ชิง เอง

เมื่อวานตีแซม 40 ก่าตัว(โชค+ชิง ทุกตัวเยย)  Cry

ไม่ได้ไร - -

แล้วก็ โชค+ชิง มินิ อัลโฟ่-วอเคนัส-นักบุญผู้หวนคืน-น่อถู เจ้าแห่งหนู-ผู้เฒ่าเห็ดหอม-ปูเป้-วุ้นใหญ่ 2 สี (โชค+ชิงทั้งหมด เมื่อวาน คนเดียว)

เวลาประมาณ 2 ทุ่ม ถึง ตี 5 คะ T-T  Cry

ไม่ได้ไรซักอย่างเลย ชิง ม้อนในแมพ ไซ

รวมทั้งหมด ก็ไมได้ซักกะอย่างเลย Cry  Cry  Cry

ขอวิธีหน่อย ว่าใส่ของไรบ้าง ตีบวกของไรบ้าง แล้วอัพไรบ้าง

(ขอข้อมูลอย่างละเอียดยิปคะ) จะได้ชิงแล้วขึ้นสีทองเหมือนเขาบ้าง เพราะตั้งแต่เล่นเทรมายังไม่ขึ้นสีทองเลยสักครั้งเดียว

Cry  Cry

Cool  Cool
..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 07-03-2011, 18:35:10 »

ดูเหมือนจะเพิ่งหัดชิงหัดดรอป ใจเย็นๆคับ ขยันดรอปขยันชิง มันก็ได้เรื่อยๆ
คิดจะเอาแบบชิงปุ๊บติดปั๊บ เทรก็คงรวยกันหมดละ
ของสวมใส่เขาว่า ให้เน้นหน้ากากขุมทรัพย์ อาวุธออฟลึก
แต่ผมเริ่มไม่เชื่อเรื่องออฟของพวกนี้ละ อันนี้เปนความเชื่อส่วนตัวนะ
ช่วง 3 อาทิตมานี้ผมพยายามไล่ตีบอส ชิงบอสมาตลอด
ซึ่งโดยปกติถ้าไม่เร่งรีบจนเกินไป ก็จะใส่หน้ากากเสขุม หน้าไม้องลึก แล้ววิ่งเข้าไปหยุดเวลาเพื่อชิงก่อนตี
แต่ เชื่อไหมคับ ว่า ผมชิงได้ 4 ครั้ง มีแผ่นวิญญานไกเซอ ดาบพิคาด กุดไอซ์ โล่ไกอา
ซึ่งทั้ง 4 ครั้งที่ชิงได้เนี่ย ใส่หน้ากากเสมอง กับหน้าไม้เสคลั่ง(รีบจัด ลืมเปลี่ยนของ)
ตอนนี้หน้ากากออฟขุมทรัพย์ หน้าไม้ออฟลึก เก็บยัดคลังเีรียบร้อยละ ถือไว้ก็หนัก ไม่เคยช่วยดรอป ช่วยชิงได้เลย
GU_Inw_MAN
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 07-03-2011, 19:13:13 »

อ้างจาก: ..TEERAK.. ที่ 07-03-2011, 18:35:10
ดูเหมือนจะเพิ่งหัดชิงหัดดรอป ใจเย็นๆคับ ขยันดรอปขยันชิง มันก็ได้เรื่อยๆ
คิดจะเอาแบบชิงปุ๊บติดปั๊บ เทรก็คงรวยกันหมดละ
ของสวมใส่เขาว่า ให้เน้นหน้ากากขุมทรัพย์ อาวุธออฟลึก
แต่ผมเริ่มไม่เชื่อเรื่องออฟของพวกนี้ละ อันนี้เปนความเชื่อส่วนตัวนะ
ช่วง 3 อาทิตมานี้ผมพยายามไล่ตีบอส ชิงบอสมาตลอด
ซึ่งโดยปกติถ้าไม่เร่งรีบจนเกินไป ก็จะใส่หน้ากากเสขุม หน้าไม้องลึก แล้ววิ่งเข้าไปหยุดเวลาเพื่อชิงก่อนตี
แต่ เชื่อไหมคับ ว่า ผมชิงได้ 4 ครั้ง มีแผ่นวิญญานไกเซอ ดาบพิคาด กุดไอซ์ โล่ไกอา
ซึ่งทั้ง 4 ครั้งที่ชิงได้เนี่ย ใส่หน้ากากเสมอง กับหน้าไม้เสคลั่ง(รีบจัด ลืมเปลี่ยนของ)
ตอนนี้หน้ากากออฟขุมทรัพย์ หน้าไม้ออฟลึก เก็บยัดคลังเีรียบร้อยละ ถือไว้ก็หนัก ไม่เคยช่วยดรอป ช่วยชิงได้เลย

ขอขอบคุณมากๆจ้า Smiley

จะลองไปใส่ดูนะคะ รัก  Cool  Cool
ป้าย:
หน้า: [1] 2