GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ค่าพลังโจมตี ตามอาวุธ สมดุลกันตามเหตุตามผลหรือไม่  (อ่าน 217 ครั้ง)
pop_999
Jr. Member
**

ค่าพลังโจมตี ตามอาวุธ สมดุลกันตามเหตุตามผลหรือไม่
« เมื่อ: 06-03-2011, 06:48:30 »

ผมสังเกต พลังค่าโจมตีของอาวุธ แรร์ พวกหน้าไม้ กับธนู เวล 99 แล้วเอามาเปรียบเทียบกับกระบี่ เวล99 แล้วผมงงคับ ทำไม ค่าพลังโจมตีของธนู กับหน้าไม้ ถึงได้เยอะกว่ากระบี่เยอะจัง ผมว่า ถ้าคนจริงๆ คิดเอา นะ คับ ว่าเวลาโดนกระบี่แทง น่าจะมีบาดแผลหรือสาหัส มากกว่าโดน แผลจากธนูหรือหน้าไม้นะคับ ผมอยากรู้ว่า ค่าโจมตี พวกนี้ทีมงานคิดเอาตามหลักการของอาวุธจริงมาเปรียบเทียบเอาหรือคิดและทำเอาตามที่ตัวเองชอบ ในแต่ละอาชีพคับ (อัพ ความสามารถ ของแรร์เดือนละ 4 ชิ้นน้อยไปครับ ปีหน้าก็อัพไม่หมด ขยันกันหน่อยคับทีมงานนี่ก็ดองมาปีนึงแล้วคับ)
MEŁA[И]CHOLIĈ’κ №MA[Ұ]
Sr. Member

Procopmer Rankking: 213 Point: 281,417,583,294

Re: ค่าพลังโจมตี ตามอาวุธ สมดุลกันตามเหตุตามผลหรือไม่
« ตอบ #1 เมื่อ: 06-03-2011, 08:29:11 »

ทุกอย่างมีสูตรคำนวณเป็นอย่างดีแล้วค่ะ
อย่าใช้ความรู้สึกส่วนตัวมาตัดสินคนอื่นนะคะ
ถ้าอยากรู้ว่าทำไมธนูถึงยิงแรงกว่ากระบี่
ก็ลองไปโดนยิงให้ลูกธนูทะลุหน้าอกดูค่ะ
จะได้รู้ว่าอะไรเจ็บกว่ากัน

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=25569.0
pop_999
Jr. Member
**

Re: ค่าพลังโจมตี ตามอาวุธ สมดุลกันตามเหตุตามผลหรือไม่
« ตอบ #2 เมื่อ: 06-03-2011, 09:34:57 »

แล้วถ้ากระบี่แทงทะลุ อก บ้างละ จะแรงกว่า โดนธนูไหม เราว่า น่าจะสาหัสกว่านะ ขอบคุณนะสำหรับความคิดเห็น
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #3 เมื่อ: 06-03-2011, 10:50:30 »

ของแรร์ไม่มี ก็ด่าว่าหายากไม่กระจายให้คนใหม่ๆ

มีของแรร์ก็ด่า ไม่มีความสามารถสู้ของเก่าไม่ได้

คิดความสามารถให้เดือนละ4 ก็ยังด่าอีกว่าน้อยไป

ได้คืบจะเอาศอกจริงๆ

เป็นคนที่ไ่ม่รู้จักคำว่า "พอ" ซินะ

จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #4 เมื่อ: 06-03-2011, 11:38:20 »

Sad คือจะมีพี่ๆ ทีมงาน คิดและพัฒนาในส่วนตรงนี้นะครับผม  ใช่

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

.-DookiE-.
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 08-03-2011, 12:52:06 »

อ้างจาก: pop_999 ที่ 06-03-2011, 06:48:30
ผมสังเกต พลังค่าโจมตีของอาวุธ แรร์ พวกหน้าไม้ กับธนู เวล 99 แล้วเอามาเปรียบเทียบกับกระบี่ เวล99 แล้วผมงงคับ ทำไม ค่าพลังโจมตีของธนู กับหน้าไม้ ถึงได้เยอะกว่ากระบี่เยอะจัง ผมว่า ถ้าคนจริงๆ คิดเอา นะ คับ ว่าเวลาโดนกระบี่แทง น่าจะมีบาดแผลหรือสาหัส มากกว่าโดน แผลจากธนูหรือหน้าไม้นะคับ ผมอยากรู้ว่า ค่าโจมตี พวกนี้ทีมงานคิดเอาตามหลักการของอาวุธจริงมาเปรียบเทียบเอาหรือคิดและทำเอาตามที่ตัวเองชอบ ในแต่ละอาชีพคับ (อัพ ความสามารถ ของแรร์เดือนละ 4 ชิ้นน้อยไปครับ ปีหน้าก็อัพไม่หมด ขยันกันหน่อยคับทีมงานนี่ก็ดองมาปีนึงแล้วคับ)

กฎของนิวตัน ผลรวมของเเรง=มวล*ความเ่ร่ง  หน้าไม้ต้องเเรงกว่าสิความเร่งเยอะกว่า Smiley Smiley
มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 08-03-2011, 13:50:24 »

เมื่อไหร่ จขกท จะไปสร้างเกมเล่นเองสะที โน่นก็ไม่ดีนี่ก็ไม่เอา ไปทำเกมเล่นเองไป ไม่ก็ไปเล่นเกมออฟไลน์หรือออนไลน์เถื่อนไป
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #7 เมื่อ: 08-03-2011, 14:02:02 »

อาวุษแต่ละสายอาชีพ เขาคำนวนในหลายๆด้าน เพื่อให้สมดุลเวลาแต่ละสายอาชีพใช้งาน เพราะแต่ละสายอาชีพสกิลและสเตตัสความแรงไม่เหมือนกัน

จะเอามาเทียบกับอาวุษจริงได้ไง

ปล.เทียบอาวุษจริง พวกสายเวท นายรู้เหรอว่ามันควรแรงเท่าไหร่ ชีวิตจริงมันมีให้ทดสอบไหม Huh?

จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #8 เมื่อ: 09-03-2011, 02:58:19 »

อ้างจาก: PeT2YoU ที่ 08-03-2011, 12:52:06
อ้างจาก: pop_999 ที่ 06-03-2011, 06:48:30

กฎของนิวตัน ผลรวมของเเรง=มวล*ความเ่ร่ง  หน้าไม้ต้องเเรงกว่าสิความเร่งเยอะกว่า Smiley Smiley

ยกหลักฟิสิกส์ กันเลยทีเดียว...อ่านะ  Evil

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

ป้าย:
หน้า: [1]