GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิจารณ์ทักษะคลาส 3 ของแอสสักนิด  (อ่าน 996 ครั้ง)
DarkEagle
Sr. Member

ขอวิจารณ์ทักษะคลาส 3 ของแอสสักนิด
« เมื่อ: 03-03-2011, 01:46:51 »

ขออนุญาตวิจารณ์ทักษะพิเศษของแอสสักนิ เอาจากประสบการณ์ที่ใช้งานจริงที่ได้เล่นมา เป็นความเห็นส่วนตัวน๊ะ
 ทุกสกิวอ้างอิงที่ระดับ 10

พันธมิตรแห่งเงา      ผลของทักษะจาการใช้งานจริงถือว่ามีประโยชน์ใช้ได้เลยจากการพรางตัวเมื่อถูกโจมตีพร้อมทั้งโจมตีเมื่อติดสถานะพราง  อย่างน้อยๆก็มีโอกาสที่จะหลบการโจมตีของสายกายภาพได้ มันชาวยได้ถ้าคนจะเล่นออฟเลือด เพราะทักษะนี้เพิ่มหลบไร้ลักษณ์ แต่กับสายเวทเองไม่สามารถหลบได้ก็ถือว่าเป็นจุดเด่นจุดด้อยของแต่ละสาย สรุปสกิวนี้คุ้มค่าการฝึก

ร่างกายพิษ          ทักษะแสดงผลเมื่อถูกโจมตีและสะสมได้ เมื่อเวลาใช้งานจริง สำหรับการเก็บเวลแทบไม่มีประโยชน์ สำหรับ แบท วอร์ ก็ไม่มีผลอะไรเท่าไหร่นัก ถึงเค้าติดพิษ เต็มที่ก็เลือดลดตามดีเลแต่ไม่ติดสถานะใดๆ เมื่อมีการต่อสู้กันแทบไม่มีผล  ถึงเราตายและเค้าติดพิษตายตามก็เถอะ แต่มันดูไม่สมกับเป็นทักษะพิเศษเลยสักนิด และบางทีคนติดพิษไม่ตายด้วย ผมว่าสกิวนี้ไร้ประโยชน์เมื่อใช้งานจริง

ทำลายเวท           สกิวนี้บอกตรงๆว่าจะเรียกว่าไร้ค่าที่สุดในบรรดา 3 ทักษะของแอสเลยก็ได้ ถ้าใช้ในการเก็บเวล ทำลายเวทมอนได้แล้วมีประโยชน์อะไร ถ้าในแบท ในวอร์  แอสไม่มีทางทำลายเวทคู่ต่อสู้ได้จนเอมพีหมด ทำให้คู่ต่อสู้ไม่มีเอมใช้สกิว ผมลองแล้วไม่มีทาง อย่าลืมว่าแอสเป็นสายอาชีพที่โจมตีโป๊ะแรง และการต่อสู้กับสายอาชีพอื่น แอสตีคู่ต่อสู้ไม่ถึง 10 -15 ครั้ง เค้าก็ตายแล้ว  ถ้าเค้าไม่ตายเราก็ตาย แล้วทำลายเวทมีประโยชน์อะไร  ตายก็เกิดเอมพีก็เต็ม แต่ในขณะต่อสู้ทักษะนี้ไม่ได้ช่วยอะไรเลย ผมต่อให้คู่ต่อสู้อาชีพใดก็ตามยืนนิ่งๆให้เราตีเลย ทีมงานว่าเอมพีเค้าจะหมดก่อนหรือเค้าจะตายก่อน

ใน 3 สกิวที่มี ผมว่า ทำลายเวทห่วยสุด ใช้งานจริงเหมือนไม่ผลอะไร ผมว่าเบลดใส่เกราะดูลาดูดเลือด 50 ยังแจ่มกว่ามากมาย ยังไงก็ฝากไปถึงทีมงานพัฒนาตรงนี้ด้วยน๊ะครับ อาชีพแอสเป็นอาชีพที่โจมตีหนักหน่วง โป๊ะแรง สามารถฆ่าคู่ต่อสู้ได้ในการโจมตีไม่กี่ครั้ง แต่ทักษะบางอย่างมันไม่เหมาะสมเลย  ผมว่า พุ่งแทงของแอสมันยังดีกว่าทักษะตัวนี้มากมาย ฝากพิจารณาอีกทีน๊ะครับ 

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

Re: ขอวิจารณ์ทักษะคลาส 3 ของแอสสักนิด
« ตอบ #1 เมื่อ: 03-03-2011, 06:36:33 »

ร่างกายพิษระดับอะไรครับ ผมเห็นแอสเทพๆ ใช้ร่างกายพิษแล้วพอผมไปตีดันติดขาชาเป็นเพราะอะไรไม่รู้

หรือเค้าใช้สกิลเคลือบพิษก้อไม่รู้

แต่ทำลายเวทนี่เวิร์กนะครับผมชอบ ระดับ10ลดในแบท25 แถมลดmpmaxอีก ถ้าสมมุติมานา500 พุ่งไปอย่างน้อยกะติด3ที ลดเหลือปะมาณ470
 laugh laugh

พอมันตายเกิดมามาก้อไม่เต็มหลอดเสียเปรียบอีก
 Evil Evil

NeeD not to know

Rape...
Newbie
*

Re: ขอวิจารณ์ทักษะคลาส 3 ของแอสสักนิด
« ตอบ #2 เมื่อ: 03-03-2011, 07:36:40 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 03-03-2011, 01:46:51
              ขออนุญาตวิจารณ์ทักษะพิเศษของแอสสักนิ เอาจากประสบการณ์ที่ใช้งานจริงที่ได้เล่นมา เป็นความเห็นส่วนตัวน๊ะ

พันธมิตรแห่งเงา      ผลของทักษะจาการใช้งานจริงถือว่ามีประโยชน์ใช้ได้เลยจากการพรางตัวเมื่อถูกโจมตีพร้อมทั้งโจมตีเมื่อติดสถานะพราง  อย่างน้อยๆก็มีโอกาสที่จะหลบการโจมตีของสายกายภาพได้ มันชาวยได้ถ้าคนจะเล่นออฟเลือด เพราะทักษะนี้เพิ่มหลบไร้ลักษณ์ แต่กับสายเวทเองไม่สามารถหลบได้ก็ถือว่าเป็นจุดเด่นจุดด้อยของแต่ละสาย สรุปสกิวนี้คุ้มค่าการฝึก

ร่างกายพิษ          ทักษะแสดงผลเมื่อถูกโจมตีและสะสมได้ เมื่อเวลาใช้งานจริง สำหรับการเก็บเวลแทบไม่มีประโยชน์ สำหรับ แบท วอร์ ก็ไม่มีผลอะไรเท่าไหร่นัก ถึงเค้าติดพิษ เต็มที่ก็เลือดลดตามดีเลแต่ไม่ติดสถานะใดๆ เมื่อมีการต่อสู้กันแทบไม่มีผล  ถึงเราตายและเค้าติดพิษตายตามก็เถอะ แต่มันดูไม่สมกับเป็นทักษะพิเศษเลยสักนิด และบางทีคนติดพิษไม่ตายด้วย ผมว่าสกิวนี้ไร้ประโยชน์เมื่อใช้งานจริง

ทำลายเวท           สกิวนี้บอกตรงๆว่าจะเรียกว่าไร้ค่าที่สุดในบรรดา 3 ทักษะของแอสเลยก็ได้ ถ้าใช้ในการเก็บเวล ทำลายเวทมอนได้แล้วมีประโยชน์อะไร ถ้าในแบท ในวอร์  แอสไม่มีทางทำลายเวทคู่ต่อสู้ได้จนเอมพีหมด ทำให้คู่ต่อสู้ไม่มีเอมใช้สกิว ผมลองแล้วไม่มีทาง อย่าลืมว่าแอสเป็นสายอาชีพที่โจมตีโป๊ะแรง และการต่อสู้กับสายอาชีพอื่น แอสตีคู่ต่อสู้ไม่ถึง 10 -15 ครั้ง เค้าก็ตายแล้ว  ถ้าเค้าไม่ตายเราก็ตาย แล้วทำลายเวทมีประโยชน์อะไร  ตายก็เกิดเอมพีก็เต็ม แต่ในขณะต่อสู้ทักษะนี้ไม่ได้ช่วยอะไรเลย ผมต่อให้คู่ต่อสู้อาชีพใดก็ตามยืนนิ่งๆให้เราตีเลย ทีมงานว่าเอมพีเค้าจะหมดก่อนหรือเค้าจะตายก่อน

ใน 3 สกิวที่มี ผมว่า ทำลายเวทห่วยสุด ใช้งานจริงเหมือนไม่ผลอะไร ผมว่าเบลดใส่เกราะดูลาดูดเลือด 50 ยังแจ่มกว่ามากมาย ยังไงก็ฝากไปถึงทีมงานพัฒนาตรงนี้ด้วยน๊ะครับ อาชีพแอสเป็นอาชีพที่โจมตีหนักหน่วง โป๊ะแรง สามารถฆ่าคู่ต่อสู้ได้ในการโจมตีไม่กี่ครั้ง แต่ทักษะบางอย่างมันไม่เหมาะสมเลย  ผมว่า พุ่งแทงของแอสมันยังดีกว่าทักษะตัวนี้มากมาย ฝากพิจารณาอีกทีน๊ะครับ 

เห็นด้วยครับ ... ที่สำคัญสกิลพุ่งเเทง นี้สิ ดีเลย์ตั้ง 4 วิ ลดเหลือสัก 3 วิ ก็ยังดี เพราะสกิลโจมตีมีน้อยนิด เเต่ดีเลย์นี้ไม่เเมชกันเลย
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 03-03-2011, 07:55:51 »

อ้างจาก: -ZeeD- ที่ 03-03-2011, 06:36:33
ร่างกายพิษระดับอะไรครับ ผมเห็นแอสเทพๆ ใช้ร่างกายพิษแล้วพอผมไปตีดันติดขาชาเป็นเพราะอะไรไม่รู้

หรือเค้าใช้สกิลเคลือบพิษก้อไม่รู้

แต่ทำลายเวทนี่เวิร์กนะครับผมชอบ ระดับ10ลดในแบท25 แถมลดmpmaxอีก ถ้าสมมุติมานา500 พุ่งไปอย่างน้อยกะติด3ที ลดเหลือปะมาณ470
 laugh laugh

พอมันตายเกิดมามาก้อไม่เต็มหลอดเสียเปรียบอีก
 Evil Evil

อ้างอิงระดับ 10 ครับ ทุกสกิวครับ

ทำลายเวท ที่ผมวิจารณ์ไป วิจารณ์จากผลรวมของการใช้งานจริงครับ ผมลองเล่นกับทุกสายอาชีพ เค้าตายก่อน กับเราตายก่อนครับ อัดกันจริงๆ แทบไม่มีผลครับ ทุกสายอาชีพมีสกิวเด็ดๆที่จะพิชิตคู่ต่อสู้ และ MP อย่างน้อยๆก็ 6 ถึง 700 (กับสายกาย) ไม่มีผลถึงเอมหมดครับ เพราะคู้่ต่อสู้ไม่ได้อยู่เฉยให้เราทำลายเวท เค้าก็ใช้สกิวสวนกลับมา และสู้กันจริงไม่มีคำว่าเวทหมดครับ มีแต่ตายก่อนกับเค้าตายเท่านั้น เหมือนไม่ได้ช่วยอะไรเลย (ผมไม่คุยถึงสายเวทน๊ะ เพราะทำลายเวทกับสายเวท ยิ่งหนักเข้าไปใหญ่)

ต้องเข้่าใจว่า การต่อสู้ในเกมส์นี้ การตายจบลงด้วยสกิวไม่กี่ท่า และแอสไม่สายอาชีพที่โจมตีแบบตอดจนเวทหมดได้ หรือโจมตีทำลายเวท + คู่ต่อสู้ใช้สกิวจนเวทหมดได้  มันจบลงแค่ระยะเวลาอันสั้น เราไม่ตายเค้าตาย เราตายเค้าไม่ตาย แต่เวทเค้าไม่ได้หมดทำให้มีผลให้เราได้เปรียบ

หรือท่านไหนมีประสบการณ์๋จากที่โดนสกิวทำลายเวททำให้ท่านรู้สึกว่าสกิวนี้มีผลอย่างดี รบกวนให้ข้อมูล พร้อมทั้งบอกเวลของท่านและสกิว สายที่เล่น และเล่าเหตุการณ์ที่โดนให้ฟังกันบ้างครับ แชร์ๆกัน

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
โลลิต้าร์ เลิฟเวอร์
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 03-03-2011, 10:24:13 »

ไม่มีอะไรที่สมบูรณ์เพอเฟ็คไปเสียทุกอย่างหรอกจ้า
ปล.จำไม่ได้ว่า จขกท. ดราม่าเรื่องนี้ไปกี่ครั้งแล้วน้า...  Evil Evil Evil
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 03-03-2011, 10:43:56 »

อ้างจาก: โลลิต้าร์ เลิฟเวอร์ ที่ 03-03-2011, 10:24:13
ไม่มีอะไรที่สมบูรณ์เพอเฟ็คไปเสียทุกอย่างหรอกจ้า
ปล.จำไม่ได้ว่า จขกท. ดราม่าเรื่องนี้ไปกี่ครั้งแล้วน้า...  Evil Evil Evil

ก็หลายกระทู้ครับ แต่ยังไม่เป็นทางการ อันนี้วิจารณ์ส่วนตัวเลย

ส่วนความเพอเฟคผมไม่ได้ต้องการแบบนั้นที่วิจารณ์ไป ไม่มีอาชีพใดขอความเพอเฟคให้ตัวเองได้ครับ แต่ที่วิจารณ์ไปก็เอาตามจากที่ได้ทดลองมา สกิวที่วิจารณ์มันใช้งานจริงแล้วดูไร้ค่าครับ  ต่างจากของอาชีพอื่นที่มันกลับมีผลทางการต่อสู้มากกว่าเห็นได้ชัด

นัสสึมิ ยาโกชิม่า
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 03-03-2011, 10:54:57 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 03-03-2011, 01:46:51

เห็นด้วย นอกจากเสียว่าทักษะทำลานเวท มีผลต่อกายทิพย์ ท่าวิกายทิพย์มาแล้วสามารถ ตีลดเวทได้ขณะกาย ถือว่าสกิวนี้ ก็ น่าเรียนมากกว่า ว่าม่ะ
-_panda_-
Jr. Member
**

แพนด้าน่ะไม่ใช่แพนเค็ก อย่าทักผิดล่ะ

« ตอบ #7 เมื่อ: 03-03-2011, 11:17:19 »

ผมมีแอสอยู่ตัวนึง คลาสเต็ม10 ทั้งหมด
     พันธมิตร  ดีมากเมื่อเจอสายกายภาพด้วยกัน แต่ไร้ผลสิ้นดีกับสายเวท     
     ร่างกายพิษ  ดีแค่ระดับนึงเท่านั้น มันจะสุ่มติดสถานะต่างในระยะแค่5x5ช่อง ให้กับผู้ที่มาโจมตีเราและเพื่อนๆรอบตัว และยังเพิ่มป้องกันโจมตีเวทให้อีก 300+0 แต่ก็ไม่ค่อยมีผลอะไรกับความแรงของผู้ใช้เวททั้งหลาย
     ทำลายเวท ตีมอนลดเอ็มพี ครั้งล่ะ 46 ในแบทหรือในกิลวอร์ ทอนครึ่งนึง น้อยครั้งมากครับที่สกิลนี้ จะเห็นผลได้เต็มที่ เต็มที่ในความหมายของมันคือ ศัตรูเอ็มพีหมดจนไม่สามารถใช้สกิลต่างๆได้ เพราะเนื่องจาก คู่ต่อสู้ตายก่อน และเราตายก่อนคุ่ต่อสู้ สกิลนี้เหมือนเอาไว้โชว์เฉยๆ ใช้แบบจริงจังหวังผลอะไรไม่ได้เลย

แอสตัวนี้ผมเลิกเล่นไปแล้วครับ น้อยใจกับสกิลเสียเวลาฝึกนานมาก แต่ไม่ได้มีประโยชน์ในการเล่นเท่าไหล่เลย แถมบางสกิล ยังรกไปด้วยซ้ำ

.-DookiE-.
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 03-03-2011, 12:34:28 »

ไว้ทำลายเวทเพื่อเเกล้งคนมั้ง หุหุ
เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Asura Tester
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #9 เมื่อ: 03-03-2011, 13:35:00 »

ทำลายเวทย์ มันใ้ช้กะบอสได้ปะอะ แบบใช้ทำให้บอส mp หมดใช้สกิลไม่ได้อะ  Huh?

ปล. ใครรู้บอกหน่อยจิ

ปล.2 ความเห็นส่วนตัว คิดว่าสกิลทำลายเวทย์ ควรจะเป็นสกิลกดใช้มากกว่า  Cry

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
~::เนเน่::~
Full Member

::ชาติ::ศาสนา::พระมหากษัตริย์::

« ตอบ #10 เมื่อ: 03-03-2011, 13:45:41 »

เคยเจอพิษชนิดใหม่อ่ะ ตอนกิลล์วอ
แอสพุ่งมาเจอสวนกลับตายเอง  แต่ไมเรายังติดพิษด้วยหว่า

ปล.ทำวิทยานิพนธ์อยู่นะค่ะ เวลาออนไม่เยอะแต่จะพยายามมาวอร์นะจ๊ะ
-_panda_-
Jr. Member
**

แพนด้าน่ะไม่ใช่แพนเค็ก อย่าทักผิดล่ะ

« ตอบ #11 เมื่อ: 03-03-2011, 13:55:07 »

อ้างจาก: ~::เนเน่::~ ที่ 03-03-2011, 13:45:41
เคยเจอพิษชนิดใหม่อ่ะ ตอนกิลล์วอ
แอสพุ่งมาเจอสวนกลับตายเอง  แต่ไมเรายังติดพิษด้วยหว่า

พิษจะมีระยะกระจายตัว5x5ช่องจ้า เมื่อโดนโจมตีระยะนี้ ไม่ว่าจะกายภาพหรือเวทพิษจะแตกตัวออกรอบตัวและติดในระยะ5x5ช่อง
  และจะสุ่มติดสถานะต่างๆเช่น ลดป้องกัน ลดป้องกันเวท เดินช้า ลดต่อเนื่อง ลดโจมตี ลดโจมตีเวท และทำให้เลือดออกทุกๆ 5 วินาที ความนานของพิษและความแรง ขึ้นอยู่กับระดับของผู้ใช้ร่างกายพิษด้วยจ้า

ภัทรภณ พระป่วนแบท
Jr. Member
**

รักภาษาไทยนะจ๊ะเด็กไทย

« ตอบ #12 เมื่อ: 03-03-2011, 18:06:17 »

อย่างน้อยก็ดีกว่าแสงจู่โจมของพระอะครับ

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
หวานบริสุทธิ์ :P
Full Member

พิมพ์ผิดมาตลอดเลยหรอ tt*

« ตอบ #13 เมื่อ: 03-03-2011, 18:44:54 »

เห็นด้วยกับเรปบนค่ะ  Shocked

Credit By : ...WhiteTea...
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #14 เมื่อ: 03-03-2011, 20:48:53 »

ส่วนตัวผมชอบทำลายเวทย์มากที่สุดอ่ะนะ
หลังทดสอบดูกับแอสธรรมดาเลเวล 74 ก็ค่อนข้างใช้งานได้ดีทีเดียวเลยสำหรับแบทและกิลวอร์
แต่ในส่วนของการเก็บเลเวล ก็ยังหาประโยชน์สูงสุดไม่เจอ เพราะไม่รู้ว่ามอนฯมัน mp เท่าไหร่ตีไป mp มันหมดรึป่าว ?
แต่ส่วนตัวชอบทักษะนี้มาก เกรียนดี Smiley

ป.ล. ผมเล่นสายปาดาวนะ มันส์สุดๆ laugh

ป้าย:
หน้า: [1] 2