GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิจารณ์ทักษะคลาส 3 ของแอสสักนิด  (อ่าน 996 ครั้ง)
เมือง
Sr. Member

Re: ขอวิจารณ์ทักษะคลาส 3 ของแอสสักนิด
« ตอบ #15 เมื่อ: 03-03-2011, 21:12:43 »

ร่างกายพิษกับพันธมิตร ยังมประโยชน์ ส่วนทำลายเวทตีวิ5-7 ทีกะตายแล้ว

DarkEagle
Sr. Member

Re: ขอวิจารณ์ทักษะคลาส 3 ของแอสสักนิด
« ตอบ #16 เมื่อ: 04-03-2011, 01:36:28 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 03-03-2011, 20:48:53
ส่วนตัวผมชอบทำลายเวทย์มากที่สุดอ่ะนะ
หลังทดสอบดูกับแอสธรรมดาเลเวล 74 ก็ค่อนข้างใช้งานได้ดีทีเดียวเลยสำหรับแบทและกิลวอร์
แต่ในส่วนของการเก็บเลเวล ก็ยังหาประโยชน์สูงสุดไม่เจอ เพราะไม่รู้ว่ามอนฯมัน mp เท่าไหร่ตีไป mp มันหมดรึป่าว ?
แต่ส่วนตัวชอบทักษะนี้มาก เกรียนดี Smiley

ป.ล. ผมเล่นสายปาดาวนะ มันส์สุดๆ laugh

อ๋อ สายปาดาวมันโป๊ะไม่แรง มันปาบ่อย ยิ่งบ่อยเวทยิ่งลดเยอะ  เมื่อก่อนผมก็เล่นปาดาวน๊ะแต่รีมามีดแล้ว ตอนนั้นไม่มีทำลายเวท

แต่ถึงยังไงผมก็ว่า สายปาดาว ลงวอร์ ลงแบท อาจจะไม่ทันได้ปาเยอะแยะ ม่องก่อนแน่นอน  ที่สำคัญถ้าปาไปติดเก๊งๆ ทำลายเวทก็ไม่ลดอีก  Smiley

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #17 เมื่อ: 04-03-2011, 02:21:30 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 04-03-2011, 01:36:28
อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 03-03-2011, 20:48:53
ส่วนตัวผมชอบทำลายเวทย์มากที่สุดอ่ะนะ
หลังทดสอบดูกับแอสธรรมดาเลเวล 74 ก็ค่อนข้างใช้งานได้ดีทีเดียวเลยสำหรับแบทและกิลวอร์
แต่ในส่วนของการเก็บเลเวล ก็ยังหาประโยชน์สูงสุดไม่เจอ เพราะไม่รู้ว่ามอนฯมัน mp เท่าไหร่ตีไป mp มันหมดรึป่าว ?
แต่ส่วนตัวชอบทักษะนี้มาก เกรียนดี Smiley

ป.ล. ผมเล่นสายปาดาวนะ มันส์สุดๆ laugh

อ๋อ สายปาดาวมันโป๊ะไม่แรง มันปาบ่อย ยิ่งบ่อยเวทยิ่งลดเยอะ  เมื่อก่อนผมก็เล่นปาดาวน๊ะแต่รีมามีดแล้ว ตอนนั้นไม่มีทำลายเวท

แต่ถึงยังไงผมก็ว่า สายปาดาว ลงวอร์ ลงแบท อาจจะไม่ทันได้ปาเยอะแยะ ม่องก่อนแน่นอน  ที่สำคัญถ้าปาไปติดเก๊งๆ ทำลายเวทก็ไม่ลดอีก  Smiley

เอาไว้ฆ่าก็คงไม่ทันจริงๆนั่นแหละคับ
แต่ของผมที่เล่นนี่ก็เอาไว้ป่วน เล่นปาดาวผสมยาพิษ เกรียนถึงใจจริงๆ
 laugh

(แต่ก็เปลืองถึงใจเช่นกัน) Cry

ภัทรภณ พระป่วนแบท
Jr. Member
**

รักภาษาไทยนะจ๊ะเด็กไทย

« ตอบ #18 เมื่อ: 04-03-2011, 09:10:24 »

อ้างจาก: หวานบริสุทธิ์ :P ที่ 03-03-2011, 18:44:54
เห็นด้วยกับเรปบนค่ะ  Shocked
thankyou

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
TGaew
Jr. Member
**

• TG. Forever •

« ตอบ #19 เมื่อ: 21-03-2011, 12:09:26 »

ขอค้านนะ เรื่องสกิลซี3แอสซาซิน

จากที่ผมเล่นมา จน สิบหมด ไล่ให้ฟังเลยละกัน

พันธมิตรแห่งเงา ข้อดีที่พุดมาถูกต้องทั้งหมด

ร่างกายพิษ ไม่ใช่ว่าไม่ดีนะครับ พิษบางชนิดติดทีละ สองนาที ลดทีละ สองร้อยกว่า บางชนิด ทำให้ลดต่อเนื่องคู่ต่อสุ้ บางชนิดทำให้ลดโจมตีและป้องกัน และ บางชนิดทำให้เดินช้า ซึ่งวิซาทติดพิษนี้จะทำให้แอสซาซินได้เปรียบเพราะพันธมิตรแห่งเงาใช้กับวิซาดไม่ได้ แต่พิษเดินช้าก้จะทำให้วิซาดโกยไม่ไปเหมือนกัน สำหรับเรื่องต้านเวทย์ ระดับสิบ เพิ่ม 300+0 ซึ่งไม่น้อยเลยนะครับ วิ ยิงทีละ 700-800 (เซทปราช+ไม้เกล็ด) และพระยิงยังไม่ค่อยเข้าเลย ยิ่งเป็นค้อน ไม่เข้าเลยครับ ไม่มีการกดอาหารนะครับ แล้วผมเลือด12k + มีสาสน์นะแล้วคิดดูว่าใครจะตายก่อนกัน

ทำลายเวทย์ ไม่ใช่สกิลกากนะ ใช้ดีสำหรับพวกเบอเซอเกอร์ เซนจูเรี่ยน ที่ชอบเอาพระมาตามฟู ถึงไม่ตายแต่เอมพีไม่เหลือ ก้ทำอะไรไม่ได้ ระดับ สิบ ลด คนทีละ 23 ไม่ใช่25 นะครับ ขอแก้ไข ว่าถึงในแบท ทำลายเวทย์ก้จะดีสำหรับเบอเซอเกอร์ที่สุดเพราะกดเนตรไม่ได้ ยิ่งแอส ใส่เซทฆ่า ก้จะทำให้ใบ้ กดสกิลไม่ได้ ถึงจะลดเอมพีไม่ทัน คู่ต่อสุ้ตาย แต่คิดดูว่าถ้าเกรียนกดยาล่ะครับ เรามีไว้ไม่ดีกว่าหรอ หรือจะให้เขาลบสกิลนี้ ถ้าจะเถียงหรือค้าน มาลองกับแอสผมได้ ในเซิฟ PK ได้ครับ ไม่เก่งไรมากแค่อยากให้รุ้ด้วยตัวเองนะ ^^"

Priestess of the Moon
Jr. Member
**

« ตอบ #20 เมื่อ: 21-03-2011, 12:24:27 »

เอางี้เลยมั้ย สกิลทำลายเวทย์ ให้ทำลายเอ็มพีเป็นเปอร์เซ็นไปเลย

ระดับ 1 ทำลาย x% ระดับ 2 ทำลาย x% ระดับ 3 ...

เพราะระดับ 10 ทำลายได้ 46 ใช่มั้ยครับ แต่ถ้าวิซาร์ดจุ พวกที่เทพๆ ใส่เซ็ตทำลายล้างงี้ เอ็มพี 1500+ สกิลนี้จะไร้ค่าทันที

เลยอยากให้ทำลายเป็นเปอร์เซ็นมากกว่าครับ

โปรดรับไปพิจารณาด้วยครับ     Smiley Smiley Smiley
Priestess of the Moon
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 21-03-2011, 12:26:52 »

อ้างจาก: TGaew ที่ 21-03-2011, 12:09:26
ขอค้านนะ เรื่องสกิลซี3แอสซาซิน

จากที่ผมเล่นมา จน สิบหมด ไล่ให้ฟังเลยละกัน

พันธมิตรแห่งเงา ข้อดีที่พุดมาถูกต้องทั้งหมด

ร่างกายพิษ ไม่ใช่ว่าไม่ดีนะครับ พิษบางชนิดติดทีละ สองนาที ลดทีละ สองร้อยกว่า บางชนิด ทำให้ลดต่อเนื่องคู่ต่อสุ้ บางชนิดทำให้ลดโจมตีและป้องกัน และ บางชนิดทำให้เดินช้า ซึ่งวิซาทติดพิษนี้จะทำให้แอสซาซินได้เปรียบเพราะพันธมิตรแห่งเงาใช้กับวิซาดไม่ได้ แต่พิษเดินช้าก้จะทำให้วิซาดโกยไม่ไปเหมือนกัน สำหรับเรื่องต้านเวทย์ ระดับสิบ เพิ่ม 300+0 ซึ่งไม่น้อยเลยนะครับ วิ ยิงทีละ 700-800 (เซทปราช+ไม้เกล็ด) และพระยิงยังไม่ค่อยเข้าเลย ยิ่งเป็นค้อน ไม่เข้าเลยครับ ไม่มีการกดอาหารนะครับ แล้วผมเลือด12k + มีสาสน์นะแล้วคิดดูว่าใครจะตายก่อนกัน

ทำลายเวทย์ ไม่ใช่สกิลกากนะ ใช้ดีสำหรับพวกเบอเซอเกอร์ เซนจูเรี่ยน ที่ชอบเอาพระมาตามฟู ถึงไม่ตายแต่เอมพีไม่เหลือ ก้ทำอะไรไม่ได้ ระดับ สิบ ลด คนทีละ 23 ไม่ใช่25 นะครับ ขอแก้ไข ว่าถึงในแบท ทำลายเวทย์ก้จะดีสำหรับเบอเซอเกอร์ที่สุดเพราะกดเนตรไม่ได้ ยิ่งแอส ใส่เซทฆ่า ก้จะทำให้ใบ้ กดสกิลไม่ได้ ถึงจะลดเอมพีไม่ทัน คู่ต่อสุ้ตาย แต่คิดดูว่าถ้าเกรียนกดยาล่ะครับ เรามีไว้ไม่ดีกว่าหรอ หรือจะให้เขาลบสกิลนี้ ถ้าจะเถียงหรือค้าน มาลองกับแอสผมได้ ในเซิฟ PK ได้ครับ ไม่เก่งไรมากแค่อยากให้รุ้ด้วยตัวเองนะ ^^"

ขอนอกเรื่องอีกนิด  ..  คุณเทม ใส่ันักฆ่าจักร / แรร์แอส  ของยศคง รัชขึ้นไปทั้งนั้น   ใช่มั้ย ( พาลาผมสู้ไม่ได้  Wink )

ปล. ของเค้าโหดจริง 
ลุงอ้วน
Jr. Member
**

« ตอบ #22 เมื่อ: 21-03-2011, 12:35:14 »

ขอพูดคำเดียว คุณเล่นเซิฟสวรรค์ใช่ไหม หึหึ ถ้าใช่เด๋วจะมาแจงลายละเอียดให้ฟัง

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 21-03-2011, 12:47:02 »

อ้างจาก: TGaew ที่ 21-03-2011, 12:09:26

ใช่ ใช่ ใช่ ใช่

อ่าครับ ข้อดีข้อเสีย เราเอาประสบการณ์มาวิจารณ์ผลของสกิวกันได้ ไม่จำเป็นต้องเห็นเหมือนกัน เห็นต่างกัน ได้เจอ ทดลองมาต่างกันแหละดี มันได้ความรู้แนวทางใหม่ๆเกิดขึ้นมา

ส่วนตัวผม แอส พัน 10 ร่างกาย 10 ทำลายเวท 10 เจอกับวิ  ผมพรางไปตีเพื่อติดโป๊ะแทงข้างหลัง วิหงายเลยครับ ถ้าเจอวิโหดๆเลือดตูมๆตีไปไม่ตายเค้าโกยหนีเราพุ่งแทงต่อ หงายเหมือนกัน ถ้าไม่หงายหันมายิงเราหงายครับ แต่แอสผมเลือด 8000+ เอง  ส่วนพระกับวิยิงเวทไม่ค่อยเข้านั้นสงสัยจะออฟจิตเยอะ ลำพังกันเวทหน้าของแอสที่ได้จากร่างกายพิษไม่พอรับวิ 2 สกิวได้ถ้า  2 ไม่อยู่วิต่อสกิวที่ 3 ได้อีกถ้าดีเลพุ่งใช้ได้ทันก็พุ่งใส่ได้อีกรอบ (สำหรับแอสผมอ่ะน๊ะ) เดี๋ยวมีเวลาจะหาออฟจิตลองบ้าง  ส่วนทำลายเวทกับสายเวทอันนี้ไม่พูดถึง ส่วนร่างกายพิษกับวิ ถ้าไม่ประชิดตัวหมดความหมาย สไตล์วิคือโกยยิงระยะไกลอยู่แล้ว

ส่วนทหารสายปืนที่ผมเจอ เจอยิงทีเป็นชุด แอสติดพรางก็ไม่พ้น จะได้ทีตอนเค้าบรรจะกระสุนเราเข้าทำเลย ตายแน่นอน (ทหารโหดๆยิง 2 ชุดแอสเลือดหมื่นไม่น่ารอด) กับเลดก็ต้องลุ้นว่าอย่าให้ติดสวน ถ้าติดมึนโดนผ่าไม่ตาย ฟาดดาบเราสวนก็มีตายกับตาย

สายที่ร่างกายพิษน่าจะมีผลสุดคงจะเป็นสายกาย โจมตีประชิดตัว เพราะที่ระดับ 10 แม้เราตายอาจจะทำให้เค้าตายตามได้ (กรณีไม่มีพระฮิลน๊ะครับ)

แอสผมโป๊ะในแบทแค่ 2000 หน่อยๆเอง ไม่ผอบไม่อาหาร ลองกับคนไม่อาหาร คำนวนแล้วจากสายอาชีพที่ทำเลือดได้หมื่นต้นๆ เวทไม่หมดแน่ถ้าเราโป๊ะได้ 2000 ยิ่งถ้าเวลาวอร์มีบัพด้วยตายไวมาก

ก็วิจารณ์กันมาได้ครับ ใครมีแนวทางใดแจ่มๆ ผมจะได้เอาไปเล่นมั่ง จากที่ผมวิจารณืมันมาจากการทดลองเล่นของผมคนเดียวซึ่งอาจจะไม่รู้โดยทุกด้าน  บางคนอาจจะมีวิธีเล่นให้มันเห็นผลของสกิวได้ดีเยี่ยม

(แต่ที่แน่ๆ แอสติดพันธมิตร อาการสวนมอนไม่ได้ยังไม่หาย เหอๆ)

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
:ซาหวัล:-P-o-R-
Jr. Member
**

O..O"

« ตอบ #24 เมื่อ: 21-03-2011, 14:01:33 »

แอสโหดอยู่แล้วนิ  Embarrassed

แว๊มาทัคทายกัลได้ณ๊จร๊า
-P-o-R- ณ สวรรค์ จร๊า
thonson
Jr. Member
**

จนสนิท

« ตอบ #25 เมื่อ: 21-03-2011, 16:37:43 »

ถ้าปรับให้ใส่เทียนได้ เฉพาะเทร แอส คงจะสนุกกว่านี้ล่ะครับ รัก

[IMG]C:\Documents and Settings\Administrator\My Documents\My Pictures[IMG]
ภัทรภณ พระป่วนแบท
Jr. Member
**

รักภาษาไทยนะจ๊ะเด็กไทย

« ตอบ #26 เมื่อ: 22-03-2011, 10:13:07 »

คือเท่าที่ผมอ่านจากข้อมูลความสามรถของทำลายเวท

มันนับจพนวนครั้งที่ตีโดนนี้ครับไม่ได้นับเปอร์เซ็นของพลังโจมตี

เพราะงั้นถ้าโกยไปตีมันก็ยังทำลายเวทเท่าเดิมหรือป่าว

ถ้าโกยแล้วยังลดเท่าเดิมก็น่าจะเกรียนในแบทได้สบายๆ

โกยแล้วตีวิวิเอ็มพีหมดเราฆ่าสบาย

เป็นแบบนี้หรือป่าวอะไม่มั่นใจเหมือนกันจีเอ็มมาแถลงที

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 22-03-2011, 10:49:26 »

อ้างจาก: ภัทรภณ พระป่วนแบท ที่ 22-03-2011, 10:13:07
คือเท่าที่ผมอ่านจากข้อมูลความสามรถของทำลายเวท

มันนับจพนวนครั้งที่ตีโดนนี้ครับไม่ได้นับเปอร์เซ็นของพลังโจมตี

เพราะงั้นถ้าโกยไปตีมันก็ยังทำลายเวทเท่าเดิมหรือป่าว

ถ้าโกยแล้วยังลดเท่าเดิมก็น่าจะเกรียนในแบทได้สบายๆ

โกยแล้วตีวิวิเอ็มพีหมดเราฆ่าสบาย

เป็นแบบนี้หรือป่าวอะไม่มั่นใจเหมือนกันจีเอ็มมาแถลงที

อ่าใช่ครับ โกยตีเวทก็ลดครับ ทำลายเวทลดเมื่อโจมตีเข้าครับ ถ้ากับพาลาติดเก๊งก็ไม่ลด จะลดเมื่อทำตาเมจได้ แต่ในความเป็นจริงจะไปไล่โกยตีวิมันไม่ง่ายอย่างนั้นสิครับ จะเจอวิโกยยิงเอาเสียมากกว่า 555+

ป้าย:
หน้า: 1 [2]