GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3
ผู้เขียน หัวข้อ: เสนอ: ตุ๊กตาฝึกสกิลในแต่ละเมือง  (อ่าน 640 ครั้ง)
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

Re: เสนอ: ตุ๊กตาฝึกสกิลในแต่ละเมือง
« ตอบ #15 เมื่อ: 20-02-2011, 13:18:45 »

แน่นอนครับ...ความคืบหน้าหรือมีอะไรที่เราจะทำการเพิ่มหรือลดนั้น..ทางทีมงานย่อมต้องแจ้ง..แก้ท่านผู้เล่นอยู่แล้ว

แม้ไม่เรียกร้องก็แจ้งครับ..แต่สำหรับบางโครงการนั้นอาจจะอยู่ในขั้นทดสอบซึ่งอาจจะเป็นรูปเป็นร่าง หรือไม่สามารถทำได้เลยนั้นตรงจุดนี้ทางทีมงานย่อมไม่อาจจะแจ้งได้เพราะ...ผมเข้าใจดีครับว่าเหมือนเป็นการให้ความหวัง..แต่หากสุดท้ายทำไม่ได้นั้นก็ย่อมหนีไม่พ้นการวิพากษ์วิจารณ์จาก..เหล่าผู้เล่นอยู่ดี
แต่หากมีโอกาสผมก็จนำความคิดของทุกท่านที่แนะนำเข้ามาเสนอให้ทางทีมพัฒนารับทราบอยู่แล้วครับ

เราท่านทุกคนล้วนแต่อยากให้เกมส์นี้เป็นเกมส์ในฝันกันอยู่แล้วไม่ใช่เหรอครับ

ยังไงก็ขอบคุณทุกท่านที่ได้เสนอความคิดต่างๆเข้ามานะครับ

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

Re: เสนอ: ตุ๊กตาฝึกสกิลในแต่ละเมือง
« ตอบ #16 เมื่อ: 20-02-2011, 13:35:15 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 20-02-2011, 10:38:51
อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 20-02-2011, 10:09:20
Smiley Smileyถือว่าเป็นข้อเสนอและแนวคิดอย่างหนึ่งของท่านผู้เล่นครับผม...

ทางทีมงานพร้อมรับฟังเสมอครับ...ขอบคุณที่เสนอความคิดดีๆเข้ามานะครับ

ยังไงเดี้ยวจะเสนอเข้าที่ประชุมของฝ่ายพัฒนาเกมส์ให้นะครับ...ขอบคุณครับ  Wink Wink

โทษทีเคอะ อันที่แล้วๆที่บอก รับไปเสนอ รับไปเสนอ นี่มันกี่หัวข้อแล้ว?

อันที่ดีๆชาตินึงกว่าจะเสนอ อันที่ห่วยๆหรือเกีย่วกับเงินโซลนี่เสกได้ทันตาเห็น

ดินพอกหางหมูละรุ้มั้ย เอาแค่แก้บัค แก้เซิฟโรลแบบเกินเหตุให้ได้ก่อนเหอะ

ขืนเอาอะไรงี่เง่าๆไม่เป็นแก่นสารสำคัญของเกมเข้ามาอีกตอนนี้ได้ล่มกันทั้งเซิฟแน่ และก่อนทื่จะรับอะไรก็หัดพิจารณาเนื้อความด้วยก็ดี

ว่าอะไรสำคัญหรือไม่สำคัญ ไม่ใช่ศัพท์แต่ว่ารับไว้เอาหน้า พอถึงเวลาจริงทำไม่ไหว หรือโดนด่าปาเอกสารใส่หน้ากลางห้องประชุม
ถ้าเช่นนั้นไม่ต้องรับละครับ  สรุปไม่ทำแน่นอนครับ(สำหรับเรื่องนี้)

ปล. อยากให้รู้นิดนะครับว่า น้องเค้าตอบตามขั้นตอนและหน้าที่ครับ แล้วจึงมาบอกทีมงานที่เกี่ยวข้องพิจารณาครับ

หรืออยากให้น้องเค้าตอบปฏิเสธทันทีเลยครับ (เพราะยังไงจีเอ็มก็ไม่มีอำนาจในการทำสิ่งเหล่านี้อยู่แล้ว) ถ้าชอบอย่างนี้ผมจะได้กำชับให้ สนใจไหมครับ??

ในที่นี่ผมก็เห็นว่าน้องเค้าทำตามหน้าที่ของเค้าดีอยู่แล้ว แต่แปลกที่มีคนไม่ชอบใจแหะ นี่หนอมนุษย์

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #17 เมื่อ: 20-02-2011, 13:39:39 »

^
^
ขอดราม่านิดละกันครับ เพราะอ่านแล้วปี๊ด  Smiley Smiley Smiley

<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #18 เมื่อ: 20-02-2011, 16:15:11 »

น่าสงสาร จีเอ็ม  Wink ทำงานหนัก(หรือป่าว)บัคตรึม  Sad

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #19 เมื่อ: 20-02-2011, 17:38:15 »

แอบฮา laugh

ภัทรภณ พระป่วนแบท
Jr. Member
**

รักภาษาไทยนะจ๊ะเด็กไทย

« ตอบ #20 เมื่อ: 20-02-2011, 17:38:36 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 20-02-2011, 13:35:15
อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 20-02-2011, 10:38:51
อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 20-02-2011, 10:09:20
Smiley Smileyถือว่าเป็นข้อเสนอและแนวคิดอย่างหนึ่งของท่านผู้เล่นครับผม...

ทางทีมงานพร้อมรับฟังเสมอครับ...ขอบคุณที่เสนอความคิดดีๆเข้ามานะครับ

ยังไงเดี้ยวจะเสนอเข้าที่ประชุมของฝ่ายพัฒนาเกมส์ให้นะครับ...ขอบคุณครับ  Wink Wink

โทษทีเคอะ อันที่แล้วๆที่บอก รับไปเสนอ รับไปเสนอ นี่มันกี่หัวข้อแล้ว?

อันที่ดีๆชาตินึงกว่าจะเสนอ อันที่ห่วยๆหรือเกีย่วกับเงินโซลนี่เสกได้ทันตาเห็น

ดินพอกหางหมูละรุ้มั้ย เอาแค่แก้บัค แก้เซิฟโรลแบบเกินเหตุให้ได้ก่อนเหอะ

ขืนเอาอะไรงี่เง่าๆไม่เป็นแก่นสารสำคัญของเกมเข้ามาอีกตอนนี้ได้ล่มกันทั้งเซิฟแน่ และก่อนทื่จะรับอะไรก็หัดพิจารณาเนื้อความด้วยก็ดี

ว่าอะไรสำคัญหรือไม่สำคัญ ไม่ใช่ศัพท์แต่ว่ารับไว้เอาหน้า พอถึงเวลาจริงทำไม่ไหว หรือโดนด่าปาเอกสารใส่หน้ากลางห้องประชุม
ถ้าเช่นนั้นไม่ต้องรับละครับ  สรุปไม่ทำแน่นอนครับ(สำหรับเรื่องนี้)

ปล. อยากให้รู้นิดนะครับว่า น้องเค้าตอบตามขั้นตอนและหน้าที่ครับ แล้วจึงมาบอกทีมงานที่เกี่ยวข้องพิจารณาครับ

หรืออยากให้น้องเค้าตอบปฏิเสธทันทีเลยครับ (เพราะยังไงจีเอ็มก็ไม่มีอำนาจในการทำสิ่งเหล่านี้อยู่แล้ว) ถ้าชอบอย่างนี้ผมจะได้กำชับให้ สนใจไหมครับ??

ในที่นี่ผมก็เห็นว่าน้องเค้าทำตามหน้าที่ของเค้าดีอยู่แล้ว แต่แปลกที่มีคนไม่ชอบใจแหะ นี่หนอมนุษย์

ดุจังเลยอะ

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
naygue
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 20-02-2011, 21:49:40 »

เสนอแต่ไม่เอามั้ง=v='''

-------------

ความเห็นส่วนตัวเรียนชาวสวนปลูกผัก ฝึกเองจบ - -*

อภิมหานันทนาการรูปและคำประพันธ์โดย —DэmønîcPrî€sŧ™—
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #22 เมื่อ: 21-02-2011, 00:15:20 »

เข้าใจครับ ที่จีพูดมามันก็ถูก

แต่ก้โปรดเข้าใจทางผู้เล่นบ้าง จะไม่ได้ผู้เล่นมีข้อโต้แย้ง หรือ มีอารมณ์ก้ไม่ได้หรอก ในเมื่อมีแต่ออกมารับว่าจะพิจารณา ในหลายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เน้นว่าหลายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เรื่อง

เป็นดินพอกหางช้าง    เมื่อมันไม่ค่อยมีผลตอบ หรือเห็นผล ไม่เห้นเรื่องต่างๆ มีความคืบหน้า มันก็ต้องมีแย้งเป้นธรรมดา

แต่ตอบแบบนี้ ว่าทำ ไม่ทำ  ก็ดีครับ ส่วนตัวชอบ จะได้ไม่ต้องคอยหรือรออะไร  ในหมวดแจ้งปัญหา/เสนอแนะ เหมือนกัน อันไหนไม่ทำ ทำไม่ได้ก็เข้าไปตอบไปปิดหน่อย

อย่าตอบแต่พิจาณรา รับเรื่องแล้วก็ปิด

ทุกอย่างมันก็ต้องมีทั้งด้านยอมรับ เออออเห็นด้วย และ ด้านไม่ยอมรับ ไม่เห็นด้วย  เจอแต่ด้านแรก ไม่มีข้อโต้แย้ง หรือแรงผลัก เกมมันก็ไม่พัฒนาไปไหนกันพอดี

coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

« ตอบ #23 เมื่อ: 21-02-2011, 01:06:03 »

ไหนๆมาอ่านแล้ว ก็ขอตอบบ้างนะครับ ในฐานะโปรแกรมมั่ว เอ้ย!! โปรแกรมเมอร์

จริงๆทุกเรื่องที่ทาง GM รับมา ไม่ว่าจะเป็นข้อเสนอจากผู้เล่น ปัญหาต่างๆหรือว่าบัคนั้นจะอยู่ในคิวงานที่ทางโปรแกรมเมอร์ต้องทำครับ

แต่อย่างที่รู้กันครับ เมื่อจำนวนผู้เล่นเยอะขึ้นความต้องการและปัญหาก็จะต้องเยอะขึ้นตามมา รวมทั้งการพัฒนาในส่วนของระบบที่เราต้องพัฒนาอย่างต่อเนื่อง

แต่ทางโปรแกรมเมอร์เราไม่ได้มีเยอะขึ้นเลยครับ ขอเรียกได้ว่ามีจำนวนน้อยมากครับถ้าเทียบกันกับทีมพัฒนาเกม MMORPG ในระดับเดียวกัน

ซึ่งทางเราก็ยังรับสมัครกับเรื่อยๆครับ (แต่ยังไม่เห็นมาสมัครกันซะที เฮ้อ!)

ดังนั้นการที่เราจะพัฒนาฟีเจอร์ ระบบใหม่ๆขึ้นมา หรือแก้ไขระบบเก่าก็ต้องใช้เวลาและกำลังคนครับ ดังนั้นอาจช้าหน่อย ไม่ทันใจ ต้องขออภัยจริงๆ

แต่อยากให้ท่านๆเข้าใจกันว่า ทุกๆเรื่อง ทุกๆปัญหาที่ผู้เล่นแจ้งมาเราไม่ได้ละเลยอย่างแน่นอนครับ ปัญหาบางปัญหาเราก็ต้องจัดลำดับงานว่าอะไรสำคัญกว่า

ซึ่งในทางโปรแกรมเมอร์นั้น จะมองเรื่องของบัคมาก่อนนะครับ ส่วนเรื่องของขาย โปรโมชั่นและกิจกรรม บ่อยครั้งที่ทางทีมเราไม่อนุมัติก็มีเยอะไปครับ

อย่างไรก็ตาม ก็ต้องขออภัยอีกคร้ังนะครับเกี่ยวกับการทำงานของพวกเรา ที่อาจมีขาดตกบกพร่องอะไรไปบ้าง ซึ่งทางทีมงานจะพยายามปรับปรุงให้ดีที่สุดครับ

สำหรับข้อเสนอนี้เป็นข้อเสนอที่ดีครับ ซึ่งทางผมก็เห็นด้วยในการที่ผู้เล่นจะลองสกิล ลองทดสอบอะไรอย่างนี้นะครับ เพื่อจะได้เห็นตัวเลขที่เด่นชัดขึ้นผมก็เห็นด้วยนะครับ ^^

If you want to be a hero. You need to have dreams.
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #24 เมื่อ: 21-02-2011, 08:52:12 »

ก็เมื่อก่อนมี อสุราเกมส์เดียว

โปรแกรมมั่ว เอ๊ย โปรแกรมเมอร์ ก็พัฒนาได้อย่างเต็มที่

แต่เดียวนี้เปิดทั้ง อสุรา ก๊อดวอ ยังมีอสุราอินเตอร์อีก

โปรแกรมมั่วดูมัน สาม เกมส์ ด้วยจำนวนคนเท่าเดิม

หรือเพิ่มมาจึ้งนึงอะนะ

จา ปาย พัดทานา อาราย ด้าย

เงินเดือนน้อย ใช้งานหนัก

ัยังมีในเรื่องนโยบายอีก

อ้าว ลอยทะเลแล้วนี้หว่า 555555

ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #25 เมื่อ: 21-02-2011, 08:52:25 »

อ้างจาก: coalapanda ที่ 21-02-2011, 01:06:03

แต่ทางโปรแกรมเมอร์เราไม่ได้มีเยอะขึ้นเลยครับ ขอเรียกได้ว่ามีจำนวนน้อยมากครับถ้าเทียบกันกับทีมพัฒนาเกม MMORPG ในระดับเดียวกัน

ซึ่งทางเราก็ยังรับสมัครกับเรื่อยๆครับ (แต่ยังไม่เห็นมาสมัครกันซะที เฮ้อ!)

--มิน่าเห็นเปิดรับอยู่เรื่อย ไม่ปิดรับสักที......เฮ้อ ก็แปลกเน้อ งานก็ไม่ใช่ว่าหาง่ายๆ คนตกงานก็เยอะ ทำไมถึงไม่ค่อยมีคนสมัคร งงๆ

หรือต้องเพิ่มแรงจูงใจอีก *--*

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #26 เมื่อ: 21-02-2011, 09:53:45 »

งานโหด เงินน้อย วันหยุดน้อย ไง

ไ่ม่สงสัยหรอ ทำไมทีมงานหน้าใหม่มีมากันเรื่อยๆ

เข้ามา แล้วก็ออกไป  Evil

มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 21-02-2011, 10:03:42 »

ขอเสนอมั่ง ให้เจ้าของกระทู้ไปสมัครเป็นโปรแกรมเมอร์ซะ อยากจะได้อะไรก็เสนอทางบริษัทไปเลย เห็นขอมาหลายเรื่องละ อิอิ  Evil Evil Evil Evil
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #28 เมื่อ: 21-02-2011, 16:05:45 »

อ้างจาก: มารศาสตรา ที่ 21-02-2011, 10:03:42
ขอเสนอมั่ง ให้เจ้าของกระทู้ไปสมัครเป็นโปรแกรมเมอร์ซะ อยากจะได้อะไรก็เสนอทางบริษัทไปเลย เห็นขอมาหลายเรื่องละ อิอิ  Evil Evil Evil Evil

เออนั้นสิ เดี๋ยว จะลองถามจีเอ็มดูนะ  Smiley

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
What's My Name ?
Full Member

Positive Thinking

« ตอบ #29 เมื่อ: 21-02-2011, 16:14:27 »

กรี๊ดดด !!! แอบมาดูดราม่า
ชอบคำว่า วิพากษ์ กับ วิจารณ์ อ่ะ
พวกวิพากษ์มันเยอะเลยโดนทีมงานวิจารณ์ซะบ้าง
 Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

BC4ever
ป้าย: เสนอ 
หน้า: 1 [2] 3