GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4]
ผู้เขียน หัวข้อ: ขุดกระทู้มาทำไมเยอะแยะครับ ปั๊มโหวตเหรอ - -*  (อ่าน 887 ครั้ง)
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

Re: ขุดกระทู้มาทำไมเยอะแยะครับ ปั๊มโหวตเหรอ - -*
« ตอบ #45 เมื่อ: 10-02-2011, 19:40:26 »

อ้างจาก: OniZuKaGT ที่ 10-02-2011, 19:32:04
อันนี้ผมไม่ทราบนะครับ ว่าใคร อะไรไอดีใหม่ไอดีเก่า

ผมมีไอดีเดียว คับ ไอดีนี้ ไม่เคยใช้ชื่ออื่นเข้ามาตอบนะคับ

ส่วนคนที่ ว่าผมปั๊ม หรืออะไรก็แล้วแต่ โปรดดู ครับ ถ้าผมจะปั๊ม จิงๆ ป่านนี้มีเป็น 1000 แล้วครับ นี่แค่ 300 ปั๊มตรงไหนครับ แล้ววุ้น 2-3 ตัวมันมีแปลกนิครับ เพราะผมไม่ได้ ทำ เป็นร้อย ผมเลือกอันที่ผมสนใจ

ส่วนคนอื่นอย่างดราม่าต่อก็เชิญนะครับ ผมพึ่งเข้าบอร์ด วันนี้ คนเม้นอื่นๆ ก่อนนน่านี้ไม่ใช่ผม ผมไม่เอาไอดีอื่นหรอกครับ อย่าเอา สิ่งที่คุณเคยทำมา เปรียบเทียบ กับผมนะคับ ตนเรามันต่างกันนะคับ ตามใจครับสำหรับคนที่ว่าผม นั่นเป็นความเห็นคับ ส่วนเกี่ยวอะไรกับจีเอ็มอาสา นั้น ผมว่าให้เป็นเรื่องภายในเกมส์ดีไหมครับ ผมรู้ว่าผมทำอะไร และ มีบางท่าน ก้อทำหน้าที่ได้ไม่ต่างจากผม อันนี้ทำไมไม่หันไป คอมเม้น บ้างคับ ก็มีแต่ผม ที่ให้พวก คุณๆ มาคอมเม้น มาด่ามาว่า อยู่ตั้งแต่เป็นจีมา นะครับ และสุดท้ายนี้ ผมขอโทษนะครับที่ทำให้ทุกคนคิดว่าผม ปั๊ม

และอาจจะมีบางคนมาพูดว่าผมพูดให้ตัวเองดูดี อันนี้ผมห้ามไม่ได้ครับ แต่ผมผิดจริงผม ขอโทษนะครับ และผมจะไม่เข้ามา ตอบหรืออ่านกระทู้ แบบนี้อีกนะครับ

ส่วนใครที่อยากดราม่าต่อ ก็เชิญเลยครับ  Wink Wink

เข้าใจคับ ส่วนตัวผมไม่ได้ว่าคุณปั๊มกระทู้หรอกนะ ผมแค่โวยเรื่องขุดกระทู้เก่า Smiley
รวมถึงการทำงานในฐานะจีเอ็มอาสาด้วย

จีเอ็มคนอื่นก็ใช่ว่าจะไม่มีคนโวยนะคับ แต่เค้าจะโวยกันในเกม
แต่กรณีของคุณที่ต่างจากจีเอ็มอาสาคนอื่นๆในกรณีเดียวกันคือ

คุณเปิดสถานะจีเอ็มเอาไว้ แต่ไม่ได้ทำหน้าที่ ซึ่งคนอื่นที่ไม่ทำหน้าที่เค้าจะปิด
หวังว่าคงเข้าใจเจตนานะคับ ว่าถ้าเปิดสถานะคือพร้อมที่จะทำหน้าที่
ขอติด้วยความจริงใจตรงนี้เลยละกัน ไม่มีเจตนาจับผิดแม้แต่น้อย แต่เห็นได้ชัดมากคับ
 ใช่

___indy___
Sr. Member

G-bo

Re: ขุดกระทู้มาทำไมเยอะแยะครับ ปั๊มโหวตเหรอ - -*
« ตอบ #46 เมื่อ: 10-02-2011, 23:10:25 »

ไม่ชอบ ตรงที่ขุดกระทู้ที่มันจบไปแล้วและไม่มีการพูดถึงอีกเพราะว่าไม่มีอะไรจะพูดต่อจึงขุดขึ้นมาหาสาระมิได้

เอาเปนว่า นายมาแนว พลังโจมตีสุดแรงเกิดเลยอ่ะ "ถ้าผมผิดผมก็ขอโทด" แล้วอีก 2-3 วันก็กลับมาดังเดิม Cool

ปล.งงตัวเองหว่ะ Cry

-.เบลล์เลต พระโฉด.-
Jr. Member
**

ไม่มีใครแก่เกินจะเรียนรู้แม้กระทั่งยามหมดลม

« ตอบ #47 เมื่อ: 11-02-2011, 01:27:13 »

-0- โอ๊ะโอ เด๋วกระทู้เบลล์จะกลายพันธุ์ Evil Evil  ผมอาจจะผิดที่ดันไปตั้งว่าปั๊มโหวต ถ้าแก้หัวข้อได้จะเปลี่ยนใหม่ว่า "ขุดกระทู้เก่ามาทำไมครับ" เรื่องจะจบใช่เปล่า??

จะสำนึกไม่สำนึกไม่รู้ Evil จะเข้าใจไม่เข้าใจไม่รู้ Evil แต่ผมถือว่าผมทักท้วงขึ้นในฐานะคนใช้บอร์ดร่วมกันแล้ว

ว่ากระทู้เก่าๆ ที่ประเด็นมันเคลียร์เรื่องมันจบไปแล้วไม่ควรขุดเพราะถือว่าเป็นมรรยาทการใช้บอร์ด

แล้วก็ส่วนคุณที่เข้ามาป่วน ผมไม่ได้พูดว่ามีความเห็นแตกต่างคือสิ่งที่ผิด แต่คุณมาเม้นท์ในลักษณะแถ เลือดไหล สีข้างถลอกไม่ได้สาระหรือเหตุผลอะไรมาคุยกันเลยทำตัวแบบเด็กๆ

พอใครทักอะไรไม่พอใจเข้าหน่อยก็ประชดประชัน ซึ่งก็ไม่ได้ทำให้มองว่าดูดีเลยนะ ไม่รู้ว่าจะเกรียนแก่ หรือเกรียนเด็ก ส่วนร่างอวตานนะ เนียนกว่านี้ก็ได้นะ หึหึ

ถ้าคิดว่าความมีัปัญญาชน หรือสมองคิดได้แค่นั้นก็แล้วแต่ครับ อย่าลืมนะครับ ว่า "สำนวนส่อภาษา กิริยาส่อสกุล"  ทำอะไรอย่าให้เค้าด่าไปถึง....นะครับ

แล้วที่บอกว่าจีเอ็มไม่จัดการนะ งานวันๆ นึงของจีเกมส์นี้เยอะขนาดไหนครับ ทั้งแก้บัค ใส่ความสามารถแรร์ไอเทม(ที่ป่านี้ยังไม่เสร็จ) คิดโปรเติมเงิน ฯลฯ กับเรื่องกระทู้พวกนี้อ่ะ

จีเค้าไม่มาตั้งกระทู้หรอกครับ ว่า นาย.... ขุดบอร์ด หรือจีเค้าไม่มีเวลามานั่งล็อคกระทู้ที่คิดว่าประเด็นจบหรอกครับ นอกจากเรื่องมันจะร้ายแรงมากๆ สั่นคลอนถึงจีเอ็ม

ผมยังยืนยันว่าการตั้งกระทู้เรื่องขุดกระทู้เก่าที่ประเด็นจบแล้วไม่ใช่การว่าครับ เป็นการทักท้วงขึ้นมา

แต่แล้วก็มีคนมาเปิดประเด็นพอดี หึหึ ถ้าคุณคนขุดเข้ามารับทราบแล้วบอกว่ารู้เข้าใจมรรยาทการใช้บอร์ดส่วนรวมแล้วผมคงจะล็อคทันทีอ่ะไม่อยากให้มันมีประเด็นต่อ(แล้วก็มีจริงๆ)

แต่คำตอบที่ได้รับกลับมา ก็มีเสือกบ้างละ(อันนี้ผมไม่สน) ประชดประชันใส่มั่งละ

ซึ่งผมไม่ทราบว่าจะมาประชดทำไม คุณอายุเท่าไร?? ผิดแล้วมีคนบอกเนี่ยรับไม่ได้เหรอครับ หรือตกลงผมผิดที่บอก

คือไม่ได้ต้องการอะไรเลยนะสำหรับกระทู้นี้ แค่ทักท้วง ถาม ว่าจะขุดกระทู้เก่ามาทำไม กระทู้ใหม่ๆ มันตกไปหน้าอื่นซึ่งอย่างคนปกติเค้ามาดูบอร์ดกันน่ะ

เค้าก็อ่านหน้าแรกทั้งนั้นแหละ เพราะประเด็นส่วนใหญ่มันอยู่หน้าแรก

แต่พอกระทู้สองปีที่แล้วโดนขุดขุดมาแถมยังเป็นเรื่องไม่ใช่เรื่องซ่ะส่วนใหญ่ ประเด็นหลักๆ นะมันเลยตกไปอยู่หน้าอื่น ซึ่งถ้าคนไม่เข้าบอร์ดทุกวันนะใครเค้าจะไปค้น 

คืออันนี้มันบอร์ดเรื่องเล่าครับ อย่างที่ท่านแมวปีศาจบอก ขอไว้สักบอร์ด อย่างบอร์ดเรื่อยเปื่อย บอร์ดอื่นผมไม่เคยอ้างถึง

บอร์ดอื่นผมไ่ม่เคยยุ่ง แต่บอร์ดนี้ขอเถอะครับสำหรับหลายๆ คน เพราะข้อมูลที่มีประโยชน์ต่อคนอื่นมันมีเยอะ

อ้างจาก: yaibua2xshot  ที่ 10-02-2011, 17:50:43
อ้างจาก: Sano_Farm วุ้นสวรรค์ ที่ 09-02-2011, 18:46:28
Smiley อีกอย่าง1ครับถ้ามันดูไม่มีไม่ควร GM เค้าจะจัดการเองแหละผมว่า GMไม่เดือดร้อนเราก็อย่าไปสนเลยผมว่านะ  Smiley

ผมเห็นด้วยกับเค้ามากกว่านะครับ รอGMจัดการไม่ต้องมา สร้างกระทู้โวยวาย หลอกครับ ยังไงพวกคุณก็ได้แค่โวยวายแต่ โวยวาย ทำอย่างอื่นไม่ได้อยู่ดี

อ้างจาก: yaibua2xshot  link=topic=53038.msg1033733#msg1033733 date=1297335128
Smiley งั้นผมจะลองไปขขุดกระทู้เก่าๆดูนะครับ ลองดูว่าพวกคุณโวยวายแบบนี้จะทำอะไรผมได้ถ้าไม่ไช่GM อิอิ ขอลองดูนะครับ

ถ้้าคิดได้แค่นี้ก็เอาเถอะครับ จิตสาธารณะการอยู่ร่วมกับผู้อื่นคงจะตกต่ำน่าดู ถ้าคิดว่าทำตัวเกรียนแล้วมีความสุขก็ทำไปเถอะ

ย้ำอีกครั้ง "สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล" นะครับ  Evil Evil Evil

ปอลิง อ้อ ส่วนวุ้นเนี่ย ถ้าไม่ใช่คุยกันเล่นๆ ขำๆ ตามปกติตามมรรยาท เค้าจะโพสให้มีข้อความกันครับ ซักนิดก็ยังดี ยกเว้นแต่คุยกันแบบสบายๆ หรือตั้งใจให้ใช้วุ้นแทนความรู้สึก

ไม่ได้หมายความว่าใช้แล้วผิดนะครับ แต่การโพสข้อความ 40-50 ข้อความโดยใช้แต่วุ้นเนี่ย ตามวิจารณญาณของวิญญูชนทั่วไป เค้าจะเข้าใจครับว่ามันไม่ถูกต้อง

ปอลิง 2 เดี๋ยวจะไม่เข้าใจ วิญญูชน = บุคคลที่มีความคิด จิตสำนึก ความระมัดระวัง แบบบุคคลธรรมดาทั่วไปในสังคม อ้อ ไม่นับเกรียนนะครับ หึหึ

70% ของการเรียนรู้อยู่นอกห้องเรียน

เด็กนิติศาสตร์เลือดสีขาว ไ่ม่เอาเปรียบใครและไม่ให้ใครเอาเปรียบ
-.เบลล์เลต พระโฉด.-
Jr. Member
**

ไม่มีใครแก่เกินจะเรียนรู้แม้กระทั่งยามหมดลม

« ตอบ #48 เมื่อ: 11-02-2011, 01:28:13 »

ขออนุญาตล็อคกระทุ้เลยนะครับ

เดี๋ยวจะมีคนขุดขึ้นมาอีกผมถือว่าประเด็นที่ผมต้องการสื่อนั้นรับทราบกันแล้ว Evil Evil Evil

70% ของการเรียนรู้อยู่นอกห้องเรียน

เด็กนิติศาสตร์เลือดสีขาว ไ่ม่เอาเปรียบใครและไม่ให้ใครเอาเปรียบ
ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4]