GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4
ผู้เขียน หัวข้อ: ขุดกระทู้มาทำไมเยอะแยะครับ ปั๊มโหวตเหรอ - -*  (อ่าน 887 ครั้ง)
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

Re: ขุดกระทู้มาทำไมเยอะแยะครับ ปั๊มโหวตเหรอ - -*
« ตอบ #15 เมื่อ: 09-02-2011, 17:56:23 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 09-02-2011, 16:54:45
ผมแจ้งไปตั้งแต่เมื่อคืนแระ Smiley

ในบอร์ดสมาคมหรือบอร์ดอื่นที่คนอื่นเค้าคุยกันอยู่ที่ยังไม่เก่าเท่าไหร่นี่ ผมยังพอรับได้นะ และไม่เคยไปว่าอะไร
แต่ไอขุดกระทู้เก่าเป็นปีเนี่ยแหละ ขอบอกเลยว่ารับไม่ได้ ขุดมาก็มีแต่วุ้น ไม่รู้ขุดมาทำไม
กระทู้ใหม่ๆ โดนดันตกลงไปหมด  จะเอาที่แจ้งมาให้ดูละกัน

อ่า อีกอย่างใครจะว่าอะไรก็ตามสบายนะ ผมแจ้งไประบายไปเกี่ยวกับเรื่องการเป็นอาสาด้วยอ่ะนะ Smiley

ปวดหัวกับจีเอ็มอาสาคนนี้เหลือเกิน

OniZuKaGT

ได้ตำแหน่งมาก็ไม่ค่อยได้ทำอะไรเลย ออนสถานะไว้ แต่ผู้เล่นซิบถามอะไรก็ไม่ตอบ ไม่รู้จะออนทำไม
พอคนโวยเข้ามากๆ ก็มาจัดกิจกรรมเอาหน้า 2-3 ครั้ง แล้วก็หายหัวไปเหมือนเดิม
หวังแค่รางวัลอาสาแต่ละเดือนรึป่าวเนี่ย จะมาเป็นอาสาทำไม เฮ้อ อาสาปั๊มโหวต โคตรเซ็ง

[รายงาน] การทำงานของผู้สมัครจีเอ็มอาสา OniZuKaGT @เซิร์ฟเวอร์ วุ้นสวรรค์ครับผม

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=30499.msg1031616#msg1031616
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=30530.msg1031610#msg1031610
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=30607.msg1031608#msg1031608
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=30469.msg1031606#msg1031606
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=30390.msg1031605#msg1031605
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=30432.msg1031604#msg1031604
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=30254.msg1031603#msg1031603

ถึงว่าทำไมเข้าไปเห็นเปิดออนสถานะแต่ถามอะไรไม่ตอบ ไม่ค่อยทำงาน ออนตัวทำการค้าอย่างเดียว
ขนาดในบอร์ดยังพูดไม่ค่อยจะเป็น วุ้นเริงร่าแทบทุกคอมเม้น
ในบอร์ดสมาคม ในบอร์ดใหม่ๆไม่เท่าไหร่ นี่ขนาดไปขุดบอร์ดเก่ามายิ้ม
เฮ้อ  หนักๆๆๆๆ ไม่

ใครจะว่าอะไรก็ตามสบายนะคับ ยินดีรับฟังทุกคำครหา Smiley

like ++++++++++++++++++++++++ สุดยอดตาอิฐ นี่แหละคือสิ่งที่ทุกคนเขาอยากจะบอก แต่เจ้าตัวก็ไม่ยักกะยอมรับ แถมยังทำเอ๋อ ผู้หญิงเขาเรียกแอ๊บแบ้ว แต่ ดช. คนนี้ผมเรียกว่าเอ๋อ

Sano_Farm วุ้นสวรรค์
Newbie
*

Re: ขุดกระทู้มาทำไมเยอะแยะครับ ปั๊มโหวตเหรอ - -*
« ตอบ #16 เมื่อ: 09-02-2011, 18:42:14 »

Huh? อย่าไปเดือดร้อนเลยครับ มันไม่ได้ทำให้เราได้เงิน หรือ เสียเงิน ใครจะขุดจะปั้มช่างเค้าเถอะ เราไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย ผมว่านะ อ่านกระทู้ที่ต้องการอ่าน อ่านและจดจำแต่ข้อความที่ต้องการนอกนั้นอย่าไปสนเลย [ อย่าไปเจือกเค้า ] แล้ว เราจะมีความสุขครับ  Smiley
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 09-02-2011, 18:46:28 »

Smiley อีกอย่าง1ครับถ้ามันดูไม่มีไม่ควร GM เค้าจะจัดการเองแหละผมว่า GMไม่เดือดร้อนเราก็อย่าไปสนเลยผมว่านะ  Smiley
-.เบลล์เลต พระโฉด.-
Jr. Member
**

ไม่มีใครแก่เกินจะเรียนรู้แม้กระทั่งยามหมดลม

« ตอบ #18 เมื่อ: 09-02-2011, 19:09:58 »

อ้างจาก: OniZuKaGT ที่ 09-02-2011, 12:26:58
ผมนั่งอ่านเล่นๆ พอถูกใจก้อเลย กด คอมเม้นให้ มีคนห้ามไม่ให้ ขุดกระทู้ ขึ้นมาหรอครับ แล้วจะมี ไว้ทำไม 60หน้า  laugh laugh laugh

อ้างจาก: OniZuKaGT ที่ 09-02-2011, 12:43:15
อีก อย่าง ผมก้อพึ่งเล่น บอร์ด พอดีนั่งว่างๆ อ่านไปอ่านมา แต่ถ้ามีคนไม่พอใจผมก็ขอโทษนะครับ  Smiley Smiley ต่อไปนี้ผมจะอ่านแึึ่ค่ วันนี้ และมะวานนี้ นะครับ

อย่าว่าผมอีกเลยผมกลัว แล้ว Smiley Smiley

ไม่ได้ว่าครับแต่มันเป็น มรรยาท ที่พึงกระทำที่คนใช้บอร์ดเค้ารู้

มี 60 หน้าก็จริงอต่อันไหนที่มันเก่าเกินเนี่ย ไม่มีใครเค้าขุดมาหรอกครับเรื่องมันตกไปเป็นชาติแล้ว แล้วก็ไม่ต้องกลัวผมหรอก ไม่ได้ทำอะไรคุณนิ?? ทักขึ้นมาว่าทำแบบนี้ไม่ดีแค่นั้นแหละ กลัวทำไม

ถ้าคิดว่าทำดีแล้วแล้วทำไมต้องกลัว

อ้างจาก: Sano_Farm วุ้นสวรรค์ ที่ 09-02-2011, 18:42:14
Huh? อย่าไปเดือดร้อนเลยครับ มันไม่ได้ทำให้เราได้เงิน หรือ เสียเงิน ใครจะขุดจะปั้มช่างเค้าเถอะ เราไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย ผมว่านะ อ่านกระทู้ที่ต้องการอ่าน อ่านและจดจำแต่ข้อความที่ต้องการนอกนั้นอย่าไปสนเลย [ อย่าไปเจือกเค้า ] แล้ว เราจะมีความสุขครับ  Smiley

เน้นครับ มันเป็น มรรยาท การใช้บอร์ด

ผมยอมรับคำด่าว่าเสือกครับ ถ้าจะทำให้สังคมบอร์ดมันดีขึ้นกว่าเดิม จะด่าว่าเสือกหรืออะไรก็ยอมครับ

ถ้าสมมติว่ามีผู้เล่นเค้ามาโพสต้องการถาม หรือประเด็นดีๆ ต้องตกไปเพราะการขุดเนี่ย มันก็ถือว่าได้รับความเดือดร้อนนะครับ

อย่านิ่งดูดายเพราะเห็นว่าเป็นเรื่องเล็กๆ น้อยๆ ครับ แค่เรื่องที่เราว่าเล็กแต่สำหรับคนอื่นมันอาจใหญ่ก็ได้ ผมเข้าบอร์ดทุกวันอันนี้เป็นการถามครับ ไม่ใช่ด่า ยังไม่มีคำด่าออกมาซักคำเลยนะ

และส่วนความสุขเนี่ย ผมถือว่าไม่มีความสุขครับถ้าเจอแบบนี้เลยมาท้วงว่าทำแบบนี้มันไม่ดีแค่นั้นแหละครับ

ขอบคุณ

70% ของการเรียนรู้อยู่นอกห้องเรียน

เด็กนิติศาสตร์เลือดสีขาว ไ่ม่เอาเปรียบใครและไม่ให้ใครเอาเปรียบ
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #19 เมื่อ: 09-02-2011, 19:12:04 »

อ้างจาก: Sano_Farm วุ้นสวรรค์ ที่ 09-02-2011, 18:46:28
Smiley อีกอย่าง1ครับถ้ามันดูไม่มีไม่ควร GM เค้าจะจัดการเองแหละผมว่า GMไม่เดือดร้อนเราก็อย่าไปสนเลยผมว่านะ  Smiley
ไม่เคยยเค่อะ สันติราชแห่งเกมไม่ได้มาจากจีเอ็มหรอก จีเอ็มมีสิทธิ์แค่ใช้แบน

แต่กว่าจะลากตัวผู้ต้องหาไปรุ้มะพวกใคร ผู้เล่นเราๆเองทั้งหมดแหละ- -

ถึงอีจีคนนี้ สงสัยอยากจะรื้อฟื้นความเก่า

ที่ได้เป็นจีมีมีตัวเหลืองเพราะปั๊มโหวตเข้ามา ต๊าย น่าภูมิใจเนอะ

ทำตัวให้มันสมจีอาสาหน่อยสิ ยังกะพวกนิวบี้ไม่มีสมองแอนด์วุฒิภาวะไงไม่รุ้?

แล้วก็ที่บอกอานเล่น คุณแค่อ่านได้ป่ะ ไม่มีใครขอให้คุณขุดมันขึ้นมา

ถ้าคุณยังเห็นว่าพ่อแม่คุณยังเป็นมนุษย์สัตว์ประเสริฐ ไม่ได้มี4ตรีน ชอบอาศัยอยู่ในดิน และก็ขุดดินด้วยเป็นกิจ
ก็น่าจะรู้ตัวเสียบ้างก็ดี Smiley

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
7—•D3STROY3[R]•—7
Hero Member

วันนี้คุณ " ซั่ม หรือยัง ?์

« ตอบ #20 เมื่อ: 09-02-2011, 19:19:11 »

ทำอย่างกะเขาไป..เมียคุนซะอย่างนั้นเเละ  บอดใึครจะขุดก็ปล่อยมานขุดไป มันอยากขุดเอา ถ้วย เอาโล่ ก็ช่างมัน อยุ่ของเราเฉย ๆ มันมีสามัญสำนึก มันก็รุ้ตัวเองเเหละ อยุ่ ด้วยกัน ก็ต้องเึคารพซึ้งกันเเละกัน ไม่ไช่ จ้องจะจับผิด ไอ่คนขุดก็ จัง.. นะ ^^ บอดมันตกไปเเล้ว ยังจะขุดมา บอดไหม่มีเยอะเเยะ ขุดเเล้วพิมสาระไม่เท่าไหร่ มีเเต่วุ้น เป็นถึง Gm อาสา ทำตัวมีสาระม่าง ไม่ไช่ ไห้คนเขามาว่าิอยุ่อย่างนี้ ขี้เกียจพิมละ        วนไปวนมา ลาละครับ 

___indy___
Sr. Member

G-bo

« ตอบ #21 เมื่อ: 09-02-2011, 19:30:06 »

อ้างจาก: -DiaStar- ที่ 09-02-2011, 19:19:11
ทำอย่างกะเขาไป..เมียคุนซะอย่างนั้นเเละ  บอดใึครจะขุดก็ปล่อยมานขุดไป มันอยากขุดเอา ถ้วย เอาโล่ ก็ช่างมัน อยุ่ของเราเฉย ๆ มันมีสามัญสำนึก มันก็รุ้ตัวเองเเหละ อยุ่ ด้วยกัน ก็ต้องเึคารพซึ้งกันเเละกัน ไม่ไช่ จ้องจะจับผิด ไอ่คนขุดก็ จัง.. นะ ^^ บอดมันตกไปเเล้ว ยังจะขุดมา บอดไหม่มีเยอะเเยะ ขุดเเล้วพิมสาระไม่เท่าไหร่ มีเเต่วุ้น เป็นถึง Gm อาสา ทำตัวมีสาระม่าง ไม่ไช่ ไห้คนเขามาว่าิอยุ่อย่างนี้ ขี้เกียจพิมละ        วนไปวนมา ลาละครับ 

เหมือนจะยื่นดอกกุหลาบให้ แต่สุดท้ายมียาพิษ แถม Evil

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #22 เมื่อ: 09-02-2011, 19:35:00 »

รัก รัก

NeeD not to know

๏Oaัคnี้~Lคโร๊:IO๏
Full Member

~::สาeaมแx่JAวามsัก::~

« ตอบ #23 เมื่อ: 09-02-2011, 19:36:59 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 09-02-2011, 19:12:04
อ้างจาก: Sano_Farm วุ้นสวรรค์ ที่ 09-02-2011, 18:46:28
ไม่เคยยเค่อะ สันติราชแห่งเกมไม่ได้มาจากจีเอ็มหรอก จีเอ็มมีสิทธิ์แค่ใช้แบน

แต่กว่าจะลากตัวผู้ต้องหาไปรุ้มะพวกใคร ผู้เล่นเราๆเองทั้งหมดแหละ- -

ถึงอีจีคนนี้ สงสัยอยากจะรื้อฟื้นความเก่า

ที่ได้เป็นจีมีมีตัวเหลืองเพราะปั๊มโหวตเข้ามา ต๊าย น่าภูมิใจเนอะ

ทำตัวให้มันสมจีอาสาหน่อยสิ ยังกะพวกนิวบี้ไม่มีสมองแอนด์วุฒิภาวะไงไม่รุ้?

แล้วก็ที่บอกอานเล่น คุณแค่อ่านได้ป่ะ ไม่มีใครขอให้คุณขุดมันขึ้นมา

ถ้าคุณยังเห็นว่าพ่อแม่คุณยังเป็นมนุษย์สัตว์ประเสริฐ ไม่ได้มี4ตรีน ชอบอาศัยอยู่ในดิน และก็ขุดดินด้วยเป็นกิจ
ก็น่าจะรู้ตัวเสียบ้างก็ดี Smiley

ตรงดี ไม่อ้อมค้อม  5555

ใครทำงาน SCG(SKK) ทักทายกันหน่อยนะครับ
Newbie
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 09-02-2011, 19:39:24 »

Angry กระทู้ที่ขุดมาบางกระทู้อาจทำให้คนเล่นใหม่ๆ ได้รู้สิ่งที่ไม่เคยรู้มาก่อนก็ได้ จริงมั๊ยครับจริงมั๊ย

Smiley จงมองโลกในแง่ดีแล้วชีวิตท่านจะมีความสุข  จริงไหมจริงไมย   Smiley
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #25 เมื่อ: 09-02-2011, 19:43:07 »

อ้างจาก: -DiaStar- ที่ 09-02-2011, 19:19:11

คืออย่างนี้อ่ะมีน มันไม่ใช่ว่าจับผิดอ่ะนะ แต่มันเห็นอยู่ชัดๆเลย
ขุดกระทู้ข้อมูลดีๆ ไม่มีใครว่าหรอก อย่างกระทู้ข้อมูลพาลาดิน ที่เค้าไปขุดมา ผมก็ไม่เอามาอ้าง
เพราะเห็นว่าเป็นข้อมูลที่ดี ขุดมาก็มีประโยชน์ สามารถใช้ศึกษาอ้างอิงได้อยู่
แต่บางกระทู้ที่จบเรื่องไปแล้ว จะขุดมาให้มันได้อะไร ขุดมาก็ไม่มีผลอะไรในปัจจุบัน

ที่ผมอ้างมาก็บอร์ดเก่าที่ไม่เป็นประโยชน์อะไรแล้วและอยู่ในหมวดเรื่องเล่าทั้งนั้น
จะไปขุดบอร์ดเก่าในเรื่อยเปื่อย ผมไม่เคยเอามาอ้างซักนิดอ่ะนะ
 Smiley

อ้างจาก: Sano_Farm วุ้นสวรรค์ ที่ 09-02-2011, 18:42:14

ยอมรับคับว่า เสือ  Smiley
เค้าขุดเค้าปั๊มผมไม่ได้ตัง ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียก็จริง แต่มันมีผลกระทบไงคับ ใครว่าไม่เดือดร้อน
ขุดกระทู้เก่าไร้ประโยชน์แล้ว ให้ดันกระทู้ข้อมูลใหม่ๆลงไปด้านล่าง
ทำให้หาข้อมูลมาอ่านมาศึกษามาอัพเดทลำบาก อย่างนี้ไม่เดือดร้อนเหรอคับ Smiley

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 09-02-2011, 19:12:04

แรงไปนะ เบาๆลงหน่อยก็ได้ ธรรมดาก็พอ คงเข้าใจกันได้ไม่ต้องแรงหรอก

อ้างจาก: ✎ⓖªⓜëⓢ❀ ที่ 09-02-2011, 08:41:40
ขอทีเพื่อมันมาอ่าน

คุณเคี้ยงค่ะ  คุณจะปั้มกระทู้ หาญาติคุณหรอค่ะ   laugh laugh laugh

ขอชื่นชมเลยเกม ไม่เข้าข้าง แถมมีตักเตือนด้วย สุดยอดๆ Smiley

อ้างจาก: Sano_Farm วุ้นสวรรค์ ที่ 09-02-2011, 19:39:24
Angry กระทู้ที่ขุดมาบางกระทู้อาจทำให้คนเล่นใหม่ๆ ได้รู้สิ่งที่ไม่เคยรู้มาก่อนก็ได้ จริงมั๊ยครับจริงมั๊ย
                                                                 Smiley จงมองโลกในแง่ดีแล้วชีวิตท่านจะมีความสุข  จริงไหมจริงไมย   Smiley

จะไปแ่ข่งแฟนพันธุ์แท้เหรอคับ  laugh
กระทู้ถามเรื่องตัวรี เรื่องไอเทมเก่าๆ เรื่องการงานที่จบไปแล้ว จะรู้เพื่ออะไรคับ Smiley

What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

« ตอบ #26 เมื่อ: 09-02-2011, 19:45:13 »

อ้างจาก: Sano_Farm วุ้นสวรรค์ ที่ 09-02-2011, 19:39:24

Smiley จงมองโลกในแง่ดีแล้วชีวิตท่านจะมีความสุข  จริงไหมจริงไมย   Smiley

ข้อมูลเก่าบางอย่างมันบิดเบือนไม่ตรงกับข้อมูลปัจจุบันครับ
ขุดขึ้นมาทำให้ผู้เล่นใหม่เข้าใจผิดได้
อย่าไปว่าเค้าเลยครับ
เค้าแค่ทำไปเพราะความหวังดีหนะ

Smiley จงมองโลกในแง่ดีแล้วชีวิตท่านจะมีความสุข จริงมั้ย  Smiley

Who am I...?
นามใน Asura - คิล(คิว)
นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 09-02-2011, 19:48:25 »

งั้นเราจะเรียน ประวัติศาสตร์ไทย เพื่ออะไร ทั้งที่มันผ่านไปหลายปีแล้ว และจบไปนานแล้วจะเรียนทำไม ถ้าท่านจะบอกว่ามันจบไปนานแล้วอะ
Newbie
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 09-02-2011, 19:49:47 »

Smiley  Smiley  Smiley  Smiley ได้ปั้มเนียนๆหลายกระทู้เลยผม  Smiley  Smiley  Smiley
๏Oaัคnี้~Lคโร๊:IO๏
Full Member

~::สาeaมแx่JAวามsัก::~

« ตอบ #29 เมื่อ: 09-02-2011, 19:53:13 »

Smiley จงมองโลกในแง่ดีแล้วชีวิตท่านจะมีความสุข  จริงไหมจริงไมย   Smiley

นั่นสินะ มองโลกแง่ดี
ทุกวันนี้ก็เลยเป็นยิ่งกว่าสิ่งชีวิตที่มีเขากินธัญญาพืชเป็นอาหารไงครับ
แง่ดีมองได้ แต่มองแบบปิดหูปิดตาเค้าเรียกว่า โง่ ครับผม
ควายยังลืมตาดูทางเวลาเดินเลย  เป็นคนแท้ๆทำไมไปปิดตาตัวเองซะล่ะครับ

ใครทำงาน SCG(SKK) ทักทายกันหน่อยนะครับ
ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4