GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4
ผู้เขียน หัวข้อ: ขุดกระทู้มาทำไมเยอะแยะครับ ปั๊มโหวตเหรอ - -*  (อ่าน 887 ครั้ง)
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

Re: ขุดกระทู้มาทำไมเยอะแยะครับ ปั๊มโหวตเหรอ - -*
« ตอบ #30 เมื่อ: 09-02-2011, 19:58:00 »

อ้างจาก: Sano_Farm วุ้นสวรรค์ ที่ 09-02-2011, 19:49:47
Smiley  Smiley  Smiley  Smiley ได้ปั้มเนียนๆหลายกระทู้เลยผม  Smiley  Smiley  Smiley

-ขอร้องอย่ามาเสร่อ ทำเอ๋อแถวนี้ ขอโทษที่แรง แต่หลายคอมเม้นละ ทนไม่ไหวละ

เป็นอีกไอดีของ คนที่กล่าวถึงเหรอเปล่าเนี่ยชักสงสัย เอ๋อๆเหมือนกัน

Sano_Farm วุ้นสวรรค์
Newbie
*

Re: ขุดกระทู้มาทำไมเยอะแยะครับ ปั๊มโหวตเหรอ - -*
« ตอบ #31 เมื่อ: 09-02-2011, 20:04:43 »

ดูได้ครับ ผมไม่เคยขุด ไม่เคยปั้มครับ

และก็ ถ้ามองโลกในแง่ดีมันผิดสำหรับคุณ แปลว่าคุณมองโลกในแง่ร้ายเหรอ  Wink น่ากลัวคนแบบนี้ คนเห็นแก่ตัว  Wink
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #32 เมื่อ: 09-02-2011, 20:13:32 »

เปน อาสา ซะเปล่า ไม่ได้เรื่อง Winkแถมมานั่งปั้มกระทู้ เฮ้อ

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
7—•D3STROY3[R]•—7
Hero Member

วันนี้คุณ " ซั่ม หรือยัง ?์

« ตอบ #33 เมื่อ: 09-02-2011, 20:18:02 »

อ้างจาก: ___indy___ ที่ 09-02-2011, 19:30:06
อ้างจาก: -DiaStar- ที่ 09-02-2011, 19:19:11
ทำอย่างกะเขาไป..เมียคุนซะอย่างนั้นเเละ  บอดใึครจะขุดก็ปล่อยมานขุดไป มันอยากขุดเอา ถ้วย เอาโล่ ก็ช่างมัน อยุ่ของเราเฉย ๆ มันมีสามัญสำนึก มันก็รุ้ตัวเองเเหละ อยุ่ ด้วยกัน ก็ต้องเึคารพซึ้งกันเเละกัน ไม่ไช่ จ้องจะจับผิด ไอ่คนขุดก็ จัง.. นะ ^^ บอดมันตกไปเเล้ว ยังจะขุดมา บอดไหม่มีเยอะเเยะ ขุดเเล้วพิมสาระไม่เท่าไหร่ มีเเต่วุ้น เป็นถึง Gm อาสา ทำตัวมีสาระม่าง ไม่ไช่ ไห้คนเขามาว่าิอยุ่อย่างนี้ ขี้เกียจพิมละ        วนไปวนมา ลาละครับ 

เหมือนจะยื่นดอกกุหลาบให้ แต่สุดท้ายมียาพิษ แถม Evil

กุหลายมันมีหนาม

sarafeena
Jr. Member
**

รองสังหารมารดับเกรียน

« ตอบ #34 เมื่อ: 09-02-2011, 20:24:59 »

เฮ้อ สงสัยคนตั้งกระทู้มันจะพูดไม่เข้าจุด ไม่ถูกเป้าเข้าประเด็น เพราะคนตั้งก็ยังรักษามารยาท สะกิดถามจั่วหัวไว้ว่า "จะขุดกระทู้เก่ามาทำไมไร"

เอาละ ขอแปลให้นะคะ เขาหมายถึง "จะขุดกระทู้เก่าๆ ที่ไร้สาระ หาสาระไม่ได้ ไม่เป็นเรื่องเป็นราวทั้งหลายนั้นน่ะ จะขุดมาทำเกลืออะไร"

ส่วนการจะอ่านกระทู้มัน60หน้า ไม่มีใครว่าอะไร อ่านไปเลย ให้มันเหมือนวิชาประวัติศาสตร์นั้นแหละ
อยากอ่านมัน 500รอบ เจ้าของกระทู้เขาก็ไม่ได้ห้าม แล้วในจุดนี้ไม่ใช่ว่าเจ้าของกระทู้เขาเสือก แส่ หรืออะไรหรอกค่ะ
เพียงแต่คงทนไม่ได้ ที่อะไรที่มีสาระดีๆ มันดันหายไป กลายเป็นวุ้นสามตัวมาแทน

อีกอย่าง "มารยาท" ในการใช้บอร์ดทั่วไปการขุดกระทู้เก่าขึ้นมา เป็นการทำให้รกบอร์ดโดยใช่เหตุค่ะ
ก็ไม่ได้โจมตีคุณอะไร ที่คห.ทั้งหลายเอ่ยถึง แต่พูดในมุมรวมๆ นะคะ สำหรับนักขุดทั้งหลาย ที่แทบจะเอ่ยเรียงลิสรายชื่อได้เลยเนี่ย ยังไงก็ถ้าเห็นความเห็นของคนอื่นแล้ว ก็ขอความกรุณาฟังบ้างนะจ๊ะ อย่าแถนัก สีข้างมันแสบไปหมดแล้ว อีกอย่างยังมีอีกบางประเภท เช่น ขุดมาเพื่อโชว์ลายเซ็น(ตัวอย่างลายเซ็นคนเลี้ยงหมู ไม่ขอเอ่ยนาม) หรือ อย่างเช่นขุดมาเพื่อโชว์โ...

ใครๆ อาจจะบอกว่า "ใครจะขุดก็ช่างมันดิ ไม่ใช่เรื่องของเราจะไปสนทำไม"
แต่เคยรู้มั้ยคะ ว่าระบบฟอรั่ม เมื่อคนเข้ามากๆ และมีการขุดกระทู้มาก การรันแบนวิชมากหรือมีการอ้างอิงภาพที่ใหญ่(เวลาตอบ)
จะทำให้เกิดอาการ "ล้น" ได้ ไม่ว่าฟอรั่มหรือเว็บจะมีพื้นที่เยอะมากมายแค่ไหน สุดท้ายก็น๊อคได้ค่ะ

เพราะฉะนั้น สรุปสั้นๆ จะขุดกระทู้อะไร ก็ให้มันมีสาระสักนิด กระทู้ที่เขาตอบได้คำตอบไปนานแล้ว ก็ไม่ต้องไปขุดมันหรอก

อ้อ อีกอย่างพวกชอบขุดกระทู้ของสมาคมนั้นอีก ประมาณว่าไปทักทายมันทุกสมาคม เช้า สาย บ่าย เย็น หัวค่ำ เที่ยงคืน กลางดึก รุ่งสาง
ยังไงก็เกรงใจสมาคมฯ นั้นๆ บ้างนะคะ เผื่อเขาจะมีข้อความอะไร คุยอะไรกับคนในสมาคมของเขา
การที่ไปทักทาย(แอบขุด) มันก็ออกจะเนียนน่ารักไป เอาแค่พองามก็พอนะจ๊ะ

laugh laugh laugh

"ความสว่างบางครั้งก็คือด้านมืด แต่ความมืดบางครั้งก็คือด้านสว่างที่แท้จริง"

-JaMbhalA-
Hero Member

สถานะ : I'm So Tired

« ตอบ #35 เมื่อ: 09-02-2011, 21:57:04 »

เป็นจีเอ็มอาสาแต่กลับทำผิดซะเอง
เมื่อไหร่จะหมดวาระล่ะครับทีมงานตอบที
อยากจะบอกว่าทีมงานอาสารุ่นนี้ทำงานกันไม่ค่อยมีประสิทธิภาพเลยจริง ๆ (ต้องขออภัยคนที่ตั้งใจทำงานด้วย)
ผมไม่อยากสาวไส้ให้กากินน่ะครับว่าท่านจีคนนี้เป็นยังไง
แต่ถึงไม่บอกไปใคร ๆ เขาก็หน้าจะรู้กันทั้งเซิร์ฟแล้วล่ะครับ

-JaMbhalA-
Hero Member

สถานะ : I'm So Tired

« ตอบ #36 เมื่อ: 09-02-2011, 21:59:37 »

อ้างจาก: Sano_Farm วุ้นสวรรค์ ที่ 09-02-2011, 18:46:28
Smiley อีกอย่าง1ครับถ้ามันดูไม่มีไม่ควร GM เค้าจะจัดการเองแหละผมว่า GMไม่เดือดร้อนเราก็อย่าไปสนเลยผมว่านะ  Smiley

เพราะมีคนแบบนี้ไง คุณเคยได้ยินคำที่ว่า สิ่งเดียวที่จะทำให้คนชั่วได้ดี ลอยนวล เพราะคนดีดีนิ่งดูดายไม่ทำอะไรไงล่ะครับ  Evil Evil

yaibua2xshot
Newbie
*

« ตอบ #37 เมื่อ: 10-02-2011, 17:50:43 »

อ้างจาก: Sano_Farm วุ้นสวรรค์ ที่ 09-02-2011, 18:46:28
Smiley อีกอย่าง1ครับถ้ามันดูไม่มีไม่ควร GM เค้าจะจัดการเองแหละผมว่า GMไม่เดือดร้อนเราก็อย่าไปสนเลยผมว่านะ  Smiley

ผมเห็นด้วยกับเค้ามากกว่านะครับ รอGMจัดการไม่ต้องมา สร้างกระทู้โวยวาย หลอกครับ ยังไงพวกคุณก็ได้แค่โวยวายแต่ โวยวาย ทำอย่างอื่นไม่ได้อยู่ดี
yaibua2xshot
Newbie
*

« ตอบ #38 เมื่อ: 10-02-2011, 17:52:08 »

Smiley งั้นผมจะลองไปขขุดกระทู้เก่าๆดูนะครับ ลองดูว่าพวกคุณโวยวายแบบนี้จะทำอะไรผมได้ถ้าไม่ไช่GM อิอิ ขอลองดูนะครับ
Jr. Member
**

Inu

« ตอบ #39 เมื่อ: 10-02-2011, 18:21:36 »

อ้างจาก: yaibua2xshot  ที่ 10-02-2011, 17:52:08
Smiley งั้นผมจะลองไปขขุดกระทู้เก่าๆดูนะครับ ลองดูว่าพวกคุณโวยวายแบบนี้จะทำอะไรผมได้ถ้าไม่ไช่GM อิอิ ขอลองดูนะครับ
นี่ไงคนขุด Angry Angry Angry
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #40 เมื่อ: 10-02-2011, 18:22:43 »

ไม่ทราบว่าจะเอาไอดีใหม่มาทำไม ใช้ไอดีใหม่ความผิดมันไม่ลดหายหรอกนะ

กรุณาใช้ก้อนเนื้อที่อยู่บนหัวหน่อยก็ดี ไม่ใช่ดีแต่ใช้ตรีนขุดไปวันๆ- -

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #41 เมื่อ: 10-02-2011, 18:25:48 »

ไม่ ไม่ ไม่ไม่อยากเชื่อ ว่านี่คือการกระทำของคนที่เป็นจีเอมอาสา ไปไหนก็ไปเหอะครับ น่าเบื่อ ไม่ ไม่ ไม่
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #42 เมื่อ: 10-02-2011, 18:37:44 »

อ้างจาก: yaibua2xshot  ที่ 10-02-2011, 17:50:43

ผมเห็นด้วยกับเค้ามากกว่านะครับ รอGMจัดการไม่ต้องมา สร้างกระทู้โวยวาย หลอกครับ ยังไงพวกคุณก็ได้แค่โวยวายแต่ โวยวาย ทำอย่างอื่นไม่ได้อยู่ดี

อ้างจาก: yaibua2xshot  link=topic=53038.msg1033733#msg1033733 date=1297335128

รอดูอยู่นะครับ รีบๆขุดหละ แต่ขอบอกอย่าให้น้อยกว่าอาสา คนนี้ที่เรากล่าวถึงนะครับ ขอย้ำว่าอย่าน้อยกว่าเขา Smiley Smiley

อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă ที่ 10-02-2011, 18:32:39
มันก็ไม่ใช่เรื่องที่เราจะว่าเขาผิด หรือ ใครถูกแต่ประเด็นมันคือ สาระคืออะไร ทำเพื่ออะไร คนเขาเข้ามาอ่านกระทู้เขาก็มีสมองและมีวิจารณญาณเองครับ

ว่าอันไหนสมควร อันไหนเขาเห็นเป็นเช่นไรเขาก็ตั้งกระทู้เพื่อบอกเล่ากันครับ

ยกตัวอย่างนะครับ

-คนไหนกระทู้ไหนมันตั้งไร้สาระ แบบบ้าๆ บอๆ

-คนไหนมันงี่เง่า ขุดกระทู้แบบบ้าๆ บอๆ

-คนไหนมันตอบ/คอมเม้น แบบไร้สาระ บ้าๆ บอๆ

-ฯลฯ
สิ่งเหล่านี้ คนอ่าน คนดูกระทู้เขาคิดและดูออกครับ ว่าใคร หรือคนไหนเป็นเช่นไร  แล้วคุณหละตอนนี้ปฏิบัติตัวแล้วให้คนมองคุณเช่นไร คำตอบคงไม่ต้องให้ผมบอกนะครับ Evil

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #43 เมื่อ: 10-02-2011, 18:49:20 »

มีดีก็จัดมาเลยจ้า อย่ามัวแต่พล่าม laugh

OniZuKaGT
Sr. Member

^KianG^

« ตอบ #44 เมื่อ: 10-02-2011, 19:32:04 »

อันนี้ผมไม่ทราบนะครับ ว่าใคร อะไรไอดีใหม่ไอดีเก่า

ผมมีไอดีเดียว คับ ไอดีนี้ ไม่เคยใช้ชื่ออื่นเข้ามาตอบนะคับ

ส่วนคนที่ ว่าผมปั๊ม หรืออะไรก็แล้วแต่ โปรดดู ครับ ถ้าผมจะปั๊ม จิงๆ ป่านนี้มีเป็น 1000 แล้วครับ นี่แค่ 300 ปั๊มตรงไหนครับ แล้ววุ้น 2-3 ตัวมันมีแปลกนิครับ เพราะผมไม่ได้ ทำ เป็นร้อย ผมเลือกอันที่ผมสนใจ

ส่วนคนอื่นอย่างดราม่าต่อก็เชิญนะครับ ผมพึ่งเข้าบอร์ด วันนี้ คนเม้นอื่นๆ ก่อนนน่านี้ไม่ใช่ผม ผมไม่เอาไอดีอื่นหรอกครับ อย่าเอา สิ่งที่คุณเคยทำมา เปรียบเทียบ กับผมนะคับ ตนเรามันต่างกันนะคับ ตามใจครับสำหรับคนที่ว่าผม นั่นเป็นความเห็นคับ ส่วนเกี่ยวอะไรกับจีเอ็มอาสา นั้น ผมว่าให้เป็นเรื่องภายในเกมส์ดีไหมครับ ผมรู้ว่าผมทำอะไร และ มีบางท่าน ก้อทำหน้าที่ได้ไม่ต่างจากผม อันนี้ทำไมไม่หันไป คอมเม้น บ้างคับ ก็มีแต่ผม ที่ให้พวก คุณๆ มาคอมเม้น มาด่ามาว่า อยู่ตั้งแต่เป็นจีมา นะครับ และสุดท้ายนี้ ผมขอโทษนะครับที่ทำให้ทุกคนคิดว่าผม ปั๊ม

และอาจจะมีบางคนมาพูดว่าผมพูดให้ตัวเองดูดี อันนี้ผมห้ามไม่ได้ครับ แต่ผมผิดจริงผม ขอโทษนะครับ และผมจะไม่เข้ามา ตอบหรืออ่านกระทู้ แบบนี้อีกนะครับ

ส่วนใครที่อยากดราม่าต่อ ก็เชิญเลยครับ  Wink Wink

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4