GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: จีเอ็มละเพื่อนๆมาอ่านและตอบด้วยน้า>>> เกมนี้จะโดน___ ไหม<<<  (อ่าน 739 ครั้ง)
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

จีเอ็มละเพื่อนๆมาอ่านและตอบด้วยน้า>>> เกมนี้จะโดน___ ไหม<<<
« เมื่อ: 06-02-2011, 10:16:21 »

คืออยากทราบว่า เกมนี้จะโดนยุติใหม ถ้าไม่มีผู้เล่นเติมเงินเลย  Cry

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
ม้าลาย
Jr. Member
**

ฮี้ๆ ก็อบๆ

Re: จีเอ็มละเพื่อนๆมาอ่านและตอบด้วยน้า>>> เกมนี้จะโดน___ ไหม<<<
« ตอบ #1 เมื่อ: 06-02-2011, 10:24:29 »

คนไทยไม่สนับสนุนเกมคนไทย จะเอาเงินให้เกมต่างชาติอย่างเดียวเหรอครับ   Sad Sad

อยากดู เซนเซย่า ภาค ศึกปราสาท 12 ราศี ใครมี PM มาหน่อยครับ จักขอบคุณอย่างสูง
ϟ __ м ᴉ ℓ ∂ ∂ ч ♥
Hero Member

โมเอะ ~

Re: จีเอ็มละเพื่อนๆมาอ่านและตอบด้วยน้า>>> เกมนี้จะโดน___ ไหม<<<
« ตอบ #2 เมื่อ: 06-02-2011, 10:42:21 »

มั่นใจหรอค่ะ จะไม่มีคนเติม  laugh Evil

โมเอะเนาะ ~ >[]< !
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #3 เมื่อ: 06-02-2011, 10:57:58 »

ถ้ามันมีวันนั้นจริงๆ  Wink

ASURACLUP06
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 06-02-2011, 11:29:34 »

วันนั้นจะมีหรือไม่มีมันไม่ได้ขึ้นอยู่ที่ผู้เล่น มันขึ้นอยู่กับการบริหารการตลาดของทีมงานเองครับ
 ผู้เล่นถึงสภาวะเงินฝืดเงินเฟ้อขนาดไหน ถ้าเค้าพอใจเค้าก็เติม มีของออกมาขายเค้าก็ซื้อ
 ดูโปรเป็นพันๆ หมื่นๆ เค้าก็ยังซื้อกันได้ เพราะในนั้นมีของที่ต้องการ ซึ่งมันก็เป็นการตลาดของผู้เล่นเองด้วย
 แต่การที่ผู้เล่นจะเติมเงินน้อยลง ซื้อน้อยลง มันอยู่ที่การตลาดเค้าเองว่าจัดมายังไง จัดมาแบบไหน เท่านั้นเอง

เพราะถ้าผู้เล่นรู้สึกไม่พอใจ เค้าก็ไม่ซื้ออีก ตอนนี้มีแต่คนหาเงินในเกมส์เพื่อรอซื้อของแถมจากโปรเงินโซล เพราะเค้ารู้ว่าของโซลบางอย่างลงทุนซื้อไป ประเดี๋ยวก็เอามาลงอีก เค้าก็ไม่จำเป็นต้องไปซื้อเงินจริง

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
§ ReFRezZinG ☼
Jr. Member
**

ของเบรด
« ตอบ #5 เมื่อ: 06-02-2011, 11:32:46 »

ชอบมองโลกในแง่ร้าย
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #6 เมื่อ: 06-02-2011, 12:06:49 »

ขอตอบตามที่คิดเองนะครับ(ถูกผิดไม่รู้ครับผม แต่น่าจะถูก)
ตราบใดที่มีเพื่อนๆ ยังเล่นเกมอสุราอยู่ แม้ไม่มีใครเติมเงิน เกมก็ยังคงอยู่ต่อไปครับ
แต่เมื่อใดเกมไม่มีคนเล่นเลย ก็คงต้องปิดตัวลงไปเหมือนหลายเกมที่เค้าทำกัน (เพราะไม่รู้จะเปิดให้ใครเล่นละน้า)
เพราะฉะนั้นถ้าเพื่อนๆยังคงเล่นเกมนี้ และสนับสนุนเกมนี้อยู่ ก็ไม่ต้องกลัวเรื่องนี้ครับ  Smiley Smiley

~..Firelock..~
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 06-02-2011, 13:14:47 »

Smiley Smiley Smileyขอสนับสนุนเกมส์ไทยตลอดชีวิตครับ ขอเป็นกำลังใจให้จีเอ็มทุกๆท่านช่วยกันพัฒนาเกมส์จนก้าวสู้ที่1ของเกมส์ไทยนะครับสู้ๆ Smiley Smiley

Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 06-02-2011, 13:35:51 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 06-02-2011, 12:06:49
ขอตอบตามที่คิดเองนะครับ(ถูกผิดไม่รู้ครับผม แต่น่าจะถูก)
ตราบใดที่มีเพื่อนๆ ยังเล่นเกมอสุราอยู่ แม้ไม่มีใครเติมเงิน เกมก็ยังคงอยู่ต่อไปครับ
แต่เมื่อใดเกมไม่มีคนเล่นเลย ก็คงต้องปิดตัวลงไปเหมือนหลายเกมที่เค้าทำกัน (เพราะไม่รู้จะเปิดให้ใครเล่นละน้า)
เพราะฉะนั้นถ้าเพื่อนๆยังคงเล่นเกมนี้ และสนับสนุนเกมนี้อยู่ ก็ไม่ต้องกลัวเรื่องนี้ครับ  Smiley Smiley

แล้วใครจะบริหารต่อไปอะครับถ้าสมมุด นะครับ " สมมุติ " จีเอ็มทั้งหมดตายไปโดยกระทันหัน ทั้ง บริษัทเลยอะครับ จะทำยังไง แล้วการเปิดเกมออนไลน์แต่ละวันมันก็ต้องใช้ตังไม่่ใช้หรอครับ  Huh?

แล่วถ้าไม่มีผู้เล่นจะปิด อันนี้เชื่อครับ

ป.ล. ตะก่อนผมติดเกมcs1 คนเล่นเยอะแยะ ทำไมเขาถึงปิดก็ไม่ทราบ  - -

ASURACLUP06
MNL60
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 06-02-2011, 13:48:11 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 06-02-2011, 12:06:49

ท่ามีคนเล่นทั้งเซิฟคนเดียวเกมก็ยังดำรงอยู่ต่อไปสินะ  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley  Smiley   Smiley

ชีวิตไม่สิ้นก้ดิ้น(กระเด๋ว)กันไป (ปลาหมอกลับชาติมาเกิด*-*)
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 06-02-2011, 14:08:24 »

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 06-02-2011, 13:35:51

แล้วใครจะบริหารต่อไปอะครับถ้าสมมุด นะครับ " สมมุติ " จีเอ็มทั้งหมดตายไปโดยกระทันหัน ทั้ง บริษัทเลยอะครับ จะทำยังไง แล้วการเปิดเกมออนไลน์แต่ละวันมันก็ต้องใช้ตังไม่่ใช้หรอครับ  Huh?

แล่วถ้าไม่มีผู้เล่นจะปิด อันนี้เชื่อครับ

ป.ล. ตะก่อนผมติดเกมcs1 คนเล่นเยอะแยะ ทำไมเขาถึงปิดก็ไม่ทราบ  - -

ไปแช่งให้เค้าตายอีก  Evil Evil

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
Sano_Farm วุ้นสวรรค์
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 06-02-2011, 14:11:21 »

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 06-02-2011, 10:16:21
คืออยากทราบว่า เกมนี้จะโดนยุติใหม ถ้าไม่มีผู้เล่นเติมเงินเลย  Cry

Smiley ถ้าเกิดไม่มีคนเติมเกมส์ก็ต้องปิดอยู่แล้ว จะมีไหม ถ้าเป็นคุณขายของขาดทุน คุณจะยังยากขายของต่อไหมละ
☆บิวตี้จอมป่วนโลก>0<☆
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 06-02-2011, 14:33:04 »

เห็นด้วยๆๆถ้าไม่มีคนเติมเกมไม่ไม่ปิดตัวลง5555+   คนไทยต้องหนับหนุนเกมไทย Wink Wink

ความทุกข์ของการรอนั้น.......เหมือนเชือดที่พันร่างกายอยู่
......ยิ่งดิ้นเท่าไร ยิ่งมัดแน่นขึ้นเท่านั้น .... แล้วมันก็มีแต่ความทุกข์
ความเจ็บปวดทั่วร่างกายร้อยเท่าพันเท่า......
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #13 เมื่อ: 06-02-2011, 14:51:52 »

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 06-02-2011, 13:35:51

เออ... เจอคำถามแบบนี้
ตอบง่ายๆละกันครับ ว่า จีเอ็มก็เป็นแค่พนักงานบริษัทครับ ถ้ามีอันล้มหายตายจาก ทางบริษัทก็ต้องหาคนมาแทนอยู่แล้วครับ เหมือนกับบริษัทอื่นที่หาพนักงานมาทำงานครับ
ว่าแต่ CS1 มันเกมอะไรหว่า  Huh? Huh?

OniZuKaGT
Sr. Member

^KianG^

« ตอบ #14 เมื่อ: 06-02-2011, 15:02:27 »

Smiley Smiley Smiley Smiley

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3