GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3]
ผู้เขียน หัวข้อ: จีเอ็มละเพื่อนๆมาอ่านและตอบด้วยน้า>>> เกมนี้จะโดน___ ไหม<<<  (อ่าน 739 ครั้ง)
~ผู้รับใช้สาวอึ๋ม~
Sr. Member

~หยุดตรงนี้ที่เธอ~

Re: จีเอ็มละเพื่อนๆมาอ่านและตอบด้วยน้า>>> เกมนี้จะโดน___ ไหม<<<
« ตอบ #30 เมื่อ: 09-02-2011, 17:28:58 »

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 09-02-2011, 16:28:09
ที่ผมบอกไปคือเกม TS1 ครับ ดันพิมพ์ผิด โถ่วว แล้วตอบคำถามของผมด้วยนะครับ  Cry

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 06-02-2011, 16:17:27
อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 06-02-2011, 14:51:52
อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 06-02-2011, 13:35:51
อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 06-02-2011, 12:06:49
ขอตอบตามที่คิดเองนะครับ(ถูกผิดไม่รู้ครับผม แต่น่าจะถูก)
ตราบใดที่มีเพื่อนๆ ยังเล่นเกมอสุราอยู่ แม้ไม่มีใครเติมเงิน เกมก็ยังคงอยู่ต่อไปครับ
แต่เมื่อใดเกมไม่มีคนเล่นเลย ก็คงต้องปิดตัวลงไปเหมือนหลายเกมที่เค้าทำกัน (เพราะไม่รู้จะเปิดให้ใครเล่นละน้า)
เพราะฉะนั้นถ้าเพื่อนๆยังคงเล่นเกมนี้ และสนับสนุนเกมนี้อยู่ ก็ไม่ต้องกลัวเรื่องนี้ครับ  Smiley Smiley

แล้วใครจะบริหารต่อไปอะครับถ้าสมมุด นะครับ " สมมุติ " จีเอ็มทั้งหมดตายไปโดยกระทันหัน ทั้ง บริษัทเลยอะครับ จะทำยังไง แล้วการเปิดเกมออนไลน์แต่ละวันมันก็ต้องใช้ตังไม่่ใช้หรอครับ  Huh?

แล่วถ้าไม่มีผู้เล่นจะปิด อันนี้เชื่อครับ

ป.ล. ตะก่อนผมติดเกมcs1 คนเล่นเยอะแยะ ทำไมเขาถึงปิดก็ไม่ทราบ  - -
เออ... เจอคำถามแบบนี้
ตอบง่ายๆละกันครับ ว่า จีเอ็มก็เป็นแค่พนักงานบริษัทครับ ถ้ามีอันล้มหายตายจาก ทางบริษัทก็ต้องหาคนมาแทนอยู่แล้วครับ เหมือนกับบริษัทอื่นที่หาพนักงานมาทำงานครับ
ว่าแต่ CS1 มันเกมอะไรหว่า  Huh? Huh?

อ๋อครับขอบคุณครับ

ป.ล.  ตะก่อน มันเปนเกมนี้ตอนนี้มันเปนไรไม่รู้แล้ว  - -

แล้วถ้ามีคนเล่นทั้งเซิฟคนเดียว เกมยังดำเนินต่อไปใช้ไหมครับ
แล้วถ้าไม่มีผู้เล่นเติมเงินเลยสัก 5 ปีละครับ แต่มีคนเล่น เกมก็จะยังอยู่ได้ใช้ป่าวครับ

คำถามเริ่มปัญญาอ่อน ตราบใดยังมีผู้บริโภคอยู่ ผู้ประกอบการก็ต้องทำกำไร และให้บริการกับผู้บริโภคต่อไปครับ อีกอย่างเกมส์นี้มันอยู่ตัวของมันแล้ว

ถ้าเป็นอย่างที่คุณบอก ไม่มีใครเติมเงินซัก 5 ปี แต่มีคนเล่น ผมว่าทางบริษัทคงไม่โง่พอให้คนไม่เติมเงินนานขนาดนั้่นหรอกครับ แผนการตลาดของเค้าต้องมีอยู่แล้ว

คงไม่ปล่อยให้ตัวเองตัองแบกรับภาระขาดทุนอย่่างนั้นหรอกครับ เอาคำถามที่ประเทืองปัญญาหน่อยดีกว่านะครับ ประมาณว่า ผลประกอบการของบริษัทหากขาดทุน

จะยังมีการให้บริการผู้เล่นต่อไปหรือเปล่า เพื่อเรียกความมั่นใจ และทางผู้เล่นเองจะมีการช่วยเหลือผู้ประกอบการยังไงดีกว่านะครับ ส่วนตัวผมเองยังเคืองเรื่องดรอปไม่หาย

ไม่ได้เติมมาจะ 3 เดือนละครับ 555

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

Re: จีเอ็มละเพื่อนๆมาอ่านและตอบด้วยน้า>>> เกมนี้จะโดน___ ไหม<<<
« ตอบ #31 เมื่อ: 09-02-2011, 21:00:30 »

อ้างจาก: มารศาสตรา ที่ 09-02-2011, 17:10:57
ผมว่าล็อคกระทู้เถอะ ไม่รู้เจ้าของกระทู้ต้องการอะไรกันแน่ เหมือนอยากให้เกมนี้ปิดจัง ถ้าคุณกลัวว่าเกมนี้จะปิดอย่าเล่นครับ

laugh

MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 09-02-2011, 21:03:26 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 09-02-2011, 21:00:30
อ้างจาก: มารศาสตรา ที่ 09-02-2011, 17:10:57
ผมว่าล็อคกระทู้เถอะ ไม่รู้เจ้าของกระทู้ต้องการอะไรกันแน่ เหมือนอยากให้เกมนี้ปิดจัง ถ้าคุณกลัวว่าเกมนี้จะปิดอย่าเล่นครับ

laugh

ขอกดด้วยคนสิ

Evil

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #33 เมื่อ: 09-02-2011, 22:49:23 »

เห้อหน่าย ทั้ง2ฝ่ายแหละ จขกท.กะจีเอ็ม= =

จขกท.ไหงอยู่ๆตั้งคำถามแบบนี้ ฮู้ย มันไม่ล่มหรอก~

ฝ่ายการตลาดของบริษัทเข้มแข็งจะตายไป (แต่ส่วนอื่นไม่ทราบ) ต่อให้เล่นน้อยก็ยังมีคนเติมให้อยู่ดีแหละ

ส่วนจีเอ็มก็ระวังไว้ให้ดี ถึงเป็นเกมไทยnoลิขสิทธิ์ ไม่เครดิตแดนโสมแดนฝรั่ง

ก็อย่าชะล่าใจว่าเกมชั้นรอดไปได้เรื่อยๆ อะเฮาะ~

ก็อยู่ทีพฤติกรรมทีมงานละกัน ว่าจะทำให้บริษัทและเกมเบนไปทางไหน (ดีขึ้น หรือ แย่ลง)

ส่วนพวกเรามีหน้าที่เตือน และ วิจารณ์(ด่า) กะสิง่ที่ไม่เหมาะสม(และพวกท่านชอบทำประจำ) ก็เท่านั้นเอง Evil

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
เทวดาคาเเคร์
Newbie
*

ปากหวานเป็นยา ปากหมาเป็นตีน

« ตอบ #34 เมื่อ: 10-02-2011, 09:53:34 »

ไม่โดนหร๊อก Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad SadSad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad SadSad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad
ตัวละครลับ
Jr. Member
**

!!! ชิงสุกก่อนห่าม !!!

« ตอบ #35 เมื่อ: 10-02-2011, 10:54:07 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 06-02-2011, 12:06:49
ขอตอบตามที่คิดเองนะครับ(ถูกผิดไม่รู้ครับผม แต่น่าจะถูก)
ตราบใดที่มีเพื่อนๆ ยังเล่นเกมอสุราอยู่ แม้ไม่มีใครเติมเงิน เกมก็ยังคงอยู่ต่อไปครับ
แต่เมื่อใดเกมไม่มีคนเล่นเลย ก็คงต้องปิดตัวลงไปเหมือนหลายเกมที่เค้าทำกัน (เพราะไม่รู้จะเปิดให้ใครเล่นละน้า)
เพราะฉะนั้นถ้าเพื่อนๆยังคงเล่นเกมนี้ และสนับสนุนเกมนี้อยู่ ก็ไม่ต้องกลัวเรื่องนี้ครับ  Smiley Smiley

จากอันนี้

ทีมงานกล้าเอาของโซลทุกเซิฟออกรึป่าว

ให้เหมือนอวตารเลย ของโซลทุกชิ้นถ้าอยากได้ต้องซื้อเป็นเงินบิลล่าเท่านั้น

เรื่องของการเติมเงินก็จะได้จบๆ

ตราบใดมีของโซลตราบนั้นมีผู้เติมเงิน ครับ

laugh laugh laugh

เก๋าตั้งแต่รุ่นพ่อ
ป้าย:
หน้า: 1 2 [3]