GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้มีสังคมบ้างครับ  (อ่าน 452 ครั้ง)
maxnoiiz
Jr. Member
**

อยากให้มีสังคมบ้างครับ
« เมื่อ: 29-01-2011, 20:49:31 »

เบื่อครับไม่ได้แพ้แบทแล้วโวยแต่ขอความเป็นสังคมครับเรื่องแบทเทิล
คือเวลาแบทเทิลแล้วทำไมเกรียนจังครับชอบหาเรื่องตีตายไร้เหตุุลุมและอีกมากมาย
ขอให้ทีมงานตัดระบบแบทเทิ่ลให้เป็นระบบห้องแบทเทิลครับคือมีมอนบ้าบอสมินิเกิดมาตีครับพวกมัน
จะได้ไม่มีเหยื่อครับอีกอย่างตีมันเก็บของเก็บเปอร์ด้วยดีออก
◄lï Kuu ☼ Me ïl►
Hero Member

ขอโทษที่ทำตัวไร้สาระ แค่อยากให้คนมีสาระรู้ตัวบ้าง

Re: อยากให้มีสังคมบ้างครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 29-01-2011, 20:54:09 »

แบทเทิลเค้าเอาไว้สู้กันเกรียนให้เต็มที่ไม่ใช่เหรอคะ = =

ถ้าคุณเข้าไปในนั้นคุณก็คือมอสเตอร์ตัวหนึ่งเลยนั่นแหล่ะ

แล้วจะมามีมอนสเตอร์โผล่มาให้ดรอปบ้าเก็บเปอบออะไรกัน

อย่างงี้ให้เป็นแมพไปอีกแมพนึงเลยดีกว่า

ถึงแม้ว่าจะยิ่งใหญ่ในสายตาของใครหลายๆคน
มันก็ไม่มีค่าเท่ากับ การที่คนที่เรารักยังเห็นเราอยู่ในสายตา
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #2 เมื่อ: 30-01-2011, 09:07:46 »

ลานประลอง ไม่ใช่ห้องส่วนตัว  Evil
อยากได้ห้องส่วนตัวมีบอสมีมินิให้ตี แนะนำให้ไปเจรจาจ่ายค่าสัมปทานไปเลยคับ
 Smiley

เมือง
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 30-01-2011, 10:07:08 »

ไม่อยากตายก็ไม่ต้องลง

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 30-01-2011, 14:26:36 »

ในกฏของเกมส์มันไม่มีข้อห้ามเรื่องมารยาท ยิ่งถ้าเป็นในแบทหากโดนฆ่าต้องทำใจ บอกเค้าไปว่าไม่เล่นครับ มีเกรียนอยู่ไม่กี่คนหรอกที่ไม่ฟังเพราะเค้าถือระบบแบทอย่างเต็มที่ ลงไปคือฆ่าได้หมด แต่ก็มีบางส่วนที่ยังใช้ความเกรงใจกันอยู่ เล่นเป็นเล่น เกรียนเป็นเกรียน อันนี้คงห้ามกันไม่ได้

ถ้ารับไม่ได้ก็ไม่ต้องลงไปครับ แต่หากอยากมัน อยากลง ก็อย่าไปสร้างศัตรูในนั้น เพราะคราวหน้าคุณลงไปจะโดนยำตั้งแต่ยังไม่ก้าวขา

ผมแนะนำอะไรให้สักอย่างน๊ะ ก่อนตั้งกระทู้อะไรขึ้นมาสักอันเนี่ย ตรึกตรองดูหน่อย หาข้อมูลดูสักนิด ดูให้เป็นสาระบ้าง สาระแบบที่ตั้งแล้วคนจะไม่เข้ามาด่าอ่ะ  ระบบทุกอย่างที่คุณเสนอๆมาเนี่ย มันเป็นระบบสนองความต้องการคุณเองทั้งนั้น อยากให้มีแบบนั้น อยากได้แบบนี้เพราะผมโดนมาแบบนั้น เลยมาเสนอ แต่อันนี้มันเกมส์ออนไลน์ไม่ใช่เดอะซิมที่สร้างเมืองได้ตามใจนึก

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #5 เมื่อ: 30-01-2011, 14:28:54 »

ก้ไม่ต้องเข้า พอใจป่ะ- -

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
jeje-jeja-jeja
Newbie
*

สักวันฉันจะดีพอ

« ตอบ #6 เมื่อ: 30-01-2011, 15:17:18 »

อ้างจาก: maxnoiiz  link=topic=52575.msg1013014#msg1013014 date=1296308971
เบื่อครับไม่ได้แพ้แบทแล้วโวยแต่ขอความเป็นสังคมครับเรื่องแบทเทิล
คือเวลาแบทเทิลแล้วทำไมเกรียนจังครับชอบหาเรื่องตีตายไร้เหตุุลุมและอีกมากมาย
ขอให้ทีมงานตัดระบบแบทเทิ่ลให้เป็นระบบห้องแบทเทิลครับคือมีมอนบ้าบอสมินิเกิดมาตีครับพวกมัน
จะได้ไม่มีเหยื่อครับอีกอย่างตีมันเก็บของเก็บเปอร์ด้วยดีออก
  สู้ไม่ได้ ผมก็ยอมเขาไป ผมคนนึงและทีชอบเกรียนในแบท แต่ตอนนี้เลิกและ

ก็เพราะสู้ เขาไม่ได้นี้และ แต่ในแบทมันจะตีใครก็ได้ แล้วทีมงานก็ไม่ได้บังคับให้ลงด้วย

ลงเองตายเอง  Sad Sad ทำใจเถอะครับ   Wink Wink

เลิกเกรียนแล้ว อิอิ
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #7 เมื่อ: 30-01-2011, 16:05:16 »

ทำไม ทีมงานยังไม่แบนอีก - -)

๏Oaัคnี้~Lคโร๊:IO๏
Full Member

~::สาeaมแx่JAวามsัก::~

« ตอบ #8 เมื่อ: 30-01-2011, 16:42:01 »

เออ... แล้วยังมีหน้าบอกว่าไม่ได้โวยเพราะแพ้แบท เปิดPk อีกเนอะ
อาการหยั่งงี้ไปเล่นออฟไลน์เหอะครับ

ใครทำงาน SCG(SKK) ทักทายกันหน่อยนะครับ
~ผู้รับใช้สาวอึ๋ม~
Sr. Member

~หยุดตรงนี้ที่เธอ~

« ตอบ #9 เมื่อ: 30-01-2011, 17:15:20 »

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=52529.0  อ่านตรงนี้หน่อยนะคร๊าบ

-.เบลล์เลต พระโฉด.-
Jr. Member
**

ไม่มีใครแก่เกินจะเรียนรู้แม้กระทั่งยามหมดลม

« ตอบ #10 เมื่อ: 30-01-2011, 17:20:11 »

ไปเล่นแบบออฟไลน์หรือสร้างเกมส์ใหม่เล่นคนเดียวเหอะไป

ผมโวยเรื่องคาถาแปลงม่อนก็จริงนะแต่เพราะมันนอกแบทแล้วตายไง เสียเปอร์ เสียยา เสียเวลา เสียอารมณ์ แต่ในแบทต้องยอมรับ ว่าเข้าไปแล้วต้องเตรียมตัวในระดับนึงที่จะโดนฆ่า

เพราะชื่อก็บอกอยู่แล้วลานประลอง ไม่เก๋า ไม่เจ๋ง คิดว่าไปแล้วเป็นหมูในอวยให้เค้ายำไม่้ต้องลง

หรือจะไปฝึกทักษะ ไปลองสกิลอะไรถ้าไม่มีปัญญาสู้ชาวบ้านเค้าก็ไปลองกับม่อนไม่ต้องไปลองกับผู้เล่นด้วยกัน โดนฆ่าทีก็หางจุกตูดมาตั้งกระทู้ที

แล้วรบกวนเวลาตั้งกระทู้นะ ตรึงตรองใช้สมองกรองเป็นคำสื่อความหมายให้คนอื่นอ่านก่อน ไปหาพ่อแม่พี่น้องมาอ่านก่อนก็ได้ว่าถ้าพูดแบบนี้อ่ะ คนปกติไอคิวปกติเค้าจะเข้าใจหรือเปล่า

แล้วค่อยมาพิมพ์นะ ใช้ภาษาไทยแต่ไม่สื่อสารเนี่ยไม่ไหวจะเคลียร์ ถามหน่อยเคยสังเกตุบ้างรึเปล่า

ว่ากระทู้ไร้สาระที่คุณตั้งเนี่ยมันกี่กระทู้ละ ชาวบ้านชาวช่องเค้าจะไม่เข้าบอร์ดเพราะมีแต่กระทู้คุณเนี่ยแหละ

ด่าแบบผู้ดีนะ หวังว่าคงเข้าใจ ไม่นิยมคำหยาบ ถ้าอึดอัดมากคับข้องใจอะไร แนะนำโทรไปที่สายตรงสุขภาพจิต 1667 จะโวยจะพูดไม่รู้เรื่อง แพ้แบท ปรับโน่นปรับนี่ไปโวยได้เลย

เค้าไม่มีใครจะด่าคุณหรอก เผื่ออะไรมันจะดีขึ้น ตั้งกระทู้มันวันละหลายกระทู้ ตั้งมันทุกวัน คนอื่นที่เค้าจะเข้ามาดูข้อมูลเกมส์ อัพเดตใหม่ๆ ประเด็นใหม่ๆ ตกไปหน้าหลังๆ กระทู้ท้ายๆ หมด

ไม่ได้อ่านกระทู้อะไรดีๆ กับชาวบ้านเค้าหรอก มีแต่กระทู้โวยวายปรับโน่นนี่นั่น ด่าชาวบ้านชาวช่อง พูดไม่รู้เรื่องของคุณนี่แหละ

70% ของการเรียนรู้อยู่นอกห้องเรียน

เด็กนิติศาสตร์เลือดสีขาว ไ่ม่เอาเปรียบใครและไม่ให้ใครเอาเปรียบ
DIW
Sr. Member

เทร กากๆ ~~~ FB

« ตอบ #11 เมื่อ: 30-01-2011, 20:35:47 »

สังคมเกมส์ออนไลน์เดี๋ยวนี้มันเสื่อมลงทุกวันๆ. . . .

lightkung13
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 31-01-2011, 00:12:37 »

คนเดิมๆ นิสัยเดิมๆ ความรู้สึกเดิมๆ
 Angry Angry Angry
รกกระทู้เฟ้ย
 Angry
~•• P♥N ••~
Sr. Member

สุดท้ายนี้ขอจบเพียงคำว่าเพื่อน

« ตอบ #13 เมื่อ: 31-01-2011, 00:34:20 »

Angry Angry Angry Angry

♥•~ฟ้าลิขิตคนหลายๆคู่แต่ฉันขอลิขิตเอง~•♥
♥•~ชีวิตก็แค่สิ่งที่เราเดิมพันกับมัน
-JaMbhalA-
Hero Member

สถานะ : I'm So Tired

« ตอบ #14 เมื่อ: 01-02-2011, 01:00:42 »

ที่ออกมาตั้งกระทู้แต่ล่ะกระทู้นี่เอามาจากแบทเทิลทั้งนั้นเลยใช่ป่าวเนี่ย
เพียงเพราะแพ้แบทมาเล่นเป็นเอามาสิเนี่ย

ป้าย:
หน้า: [1] 2