GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ : การจัดการดูแลความสงบสุขของบอร์ดและมารยาทในการใช้บอร์ด  (อ่าน 986 ครั้ง)
sarafeena
Jr. Member
**

รองสังหารมารดับเกรียน

เกี่ยวกับ : การจัดการดูแลความสงบสุขของบอร์ดและมารยาทในการใช้บอร์ด
« เมื่อ: 28-01-2011, 21:41:08 »

ขออนุญาตผู้ใช้บอร์ดและทีมงาน ขอสอบถามเล่นๆ แต่อยากให้ทำได้จริงนะคะ
อยากให้ทางทีมงานตั้งModeratorsของบอร์ด เพื่อจัดการดูแลบอร์ดค่ะ
ดูแลทั้งความสงบสุขเรียบร้อยและกฏกติกาในการโพสบอร์ดของอสุรา

สืบเนื่องจากเริ่มคันปากมาหลายกระทู้มากมาย นั่งมองอยู่เกือบหนึ่งอาทิตย์
ความอดทนเริ่มหมด แต่ยังไม่เห็นมีใครพูด งั้นขอฝ่าด่านนรกแตก เป็นหน่วยกล้าตายพูดเองก็ได้ค่ะ(ยอมตายในหน้าที่)

ช่วงนี้เริ่มมีกระทู้แปลกๆ จะเรียกว่ากระทู้ไร้สาระก็คงได้ จริงๆ ไม่ใส่ใจมันเสียก็คงจะได้
แต่เพราะว่ามันเริ่ม "เยอะไปแล้ว มากไปแล้ว" จนบางกระทู้ดีๆ ของเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่บางคนควรค่าต่อการอ่านมากมายดันถูกดันลงไปอยู่ข้างล่าง
หรือกระทู้ถามหาความช่วยเหลือหรือพูดคุยกันอย่างพี่น้องกันมันกลับตกหล่นไปไกล ส่วนกระทู้ไร้สาระ ตั้งได้ไร้สาระมากๆ กลับถูกขยันขุดกลับขึ้นมา "มาก" จนเกินงาม ล่าสุดก็หยาบคายมากขึ้นจนรู้สึกเหมือนเจอต่อมเกรียนแตก

แม้ว่ามันจะเป็นบอร์ด "เรื่องเล่า"
เรื่องเล่าอสุรา
สนทนาเกี่ยวกับข้อมูลในเกม เทคนิค เคล็ดลับ เสนอแนะ วิจารณ์ระบบ

แต่การใช้ประโยชน์จากบอร์ดในการโวยวายและทำให้เปลืองเนื้อที่ของบอร์ดไปเปล่าๆ ค่อนข้างเปลืองเนื้อที่
จึงอยากให้AdminหรือModeratorsช่วยมาสอดส่องดูแลสักนิดนะคะ

ตั้งModเอาจากทีมงานนั้นแหละค่ะ ไม่ต้องหาที่อื่น(ถ้ามีคนพอนะคะ) เอามาเป็นAdminหรือModertors
เพื่อเป็นด่านหน้าสำหรับทั้งตอบคำถามต่อผู้เล่นบนบอร์ดและสามารถเป็นทั้ง AdminหรือModertors
เพื่อไว้สำหรับจัดการกระทู้ไม่พึงประสงค์ หรือ IDและIPที่ไม่พึงประสงค์ด้วยค่ะ
เพื่อจะได้ไม่สร้างประชากรเกรียน ซึ่งไม่ว่าจะเป็น "เกรียนจริง" หรือ "เกรียนแก่" มันก็ไม่สมควรมาเกรียนหน้ากระทู้ทั้งนั้นค่ะ

ยังไงก็ขอฝากไว้พิจารณาเล่นๆ แต่ถามจริงนะคะ หากใครเห็นด้วยก็ว่ากันไป ไม่เห็นด้วยก็ว่ากันไปจ้า

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

ปล. ไม่รับดราม่า เป็นแค่กระทู้เปิดกว้างทางความคิด ถามความเห็นเพื่อต่อยอดเท่านั้นค่ะ

"ความสว่างบางครั้งก็คือด้านมืด แต่ความมืดบางครั้งก็คือด้านสว่างที่แท้จริง"

-.เบลล์เลต พระโฉด.-
Jr. Member
**

ไม่มีใครแก่เกินจะเรียนรู้แม้กระทั่งยามหมดลม

Re: เกี่ยวกับ : การจัดการดูแลความสงบสุขของบอร์ดและมารยาทในการใช้บอร์ด
« ตอบ #1 เมื่อ: 28-01-2011, 21:47:17 »

วันนี้วีนแตกก่อนขอบอก

อ้างจาก: -.เบลล์เลต พระโฉด.- ที่ 28-01-2011, 20:03:11
เคยไปทดสอบระดับไอคิวตัวเองเปล่า

เหมือนยิ่งนับวันไอคิวจะยิ่งต่ำลง  อ้อ อีคิวด้วยนะ(จะรู้จักหรือเปล่านะ)

Cool Cool Cool

ถ้าได้ขนาดนั้นก็ไม่ต้องไปเล่นมันละเกมส์อ่ะ หรือไม่ก็ไปจ้างโปรแกรมเมอร์ส่วนตัวสร้างเกมส์ให้เล่นมันคนเดียวเลยนะ จะเอาเทพ โคตรเทพขนาดไหนไม่มีใครว่า

แถมไม่ต้องไปตายในแบทแล้วมาโวยให้ทีมงานปรับโน่น ปรับนี่  รำคาญ ดูลักษณะการตั้งกระทู้แล้วเนี่ย เหมือนพวกโรคจิตกวนเมืองอ่ะ

ตั้งๆๆ ทิ้งๆๆ เรียกร้องความสนใจ ... เบื่อ ไม่ ไม่

จากความรู้สึกจริงๆ ถ้ามันคันมือขนาดนั้นก็ไปหาวิธีเล่นให้มันเทพเถอะ จะได้ไม่ต้องมาโวยวายว่ากากอย่างโน้นอย่างนี้ รำคาญมานานเต็มทนละ คงไม่ต้องบอกนะว่าใคร

พิมพ์ไม่รู้ไร้ สาระใจความจับยากมาก เลยเริ่มสงสัยว่าตกลงมันใช้ภาษาไทยสื่อสารรึเปล่า  ต้องใช้ไทยแปลไทยเรื่อย

ว่าจะมาหลังสอบเสร็จสักหน่อย แต่ไหนๆ ก็มีคนเริ่มละ ต่อเลยละกัน (มันเยอะจนเริ่มไม่ไหวละ)

70% ของการเรียนรู้อยู่นอกห้องเรียน

เด็กนิติศาสตร์เลือดสีขาว ไ่ม่เอาเปรียบใครและไม่ให้ใครเอาเปรียบ
.แ ม ว ดำ.!*
Hero Member

ป ล ง. !*

Re: เกี่ยวกับ : การจัดการดูแลความสงบสุขของบอร์ดและมารยาทในการใช้บอร์ด
« ตอบ #2 เมื่อ: 28-01-2011, 23:22:54 »

มันรกบอร์ด พวกกระทู้ไร้สาระ เรียกร้องความสนใจ
ตั้งทิ้งๆขว้างๆ ตั้งนี้ที่นู้นที่
พูดแล้วก็ไม่สำนึก
กระทู้ดีๆ ต้องไปนั่งขุดมาจากข้างท้ายบอร์ด
ก่อนตั้งกรุณาพิจารณาด้วยซิคะ
อย่ามาตั้งนู้นนิดนี้หน่อย กรุณาตั้งรวมกันทีเดียว  Angry

------

เห็นด้วยกับ จขกท. คะ
ควรมีคนดูแลบอร์ดแบบ
คอยเช็คความเรียบร้อยของกระทู้
กระทู้ไหนได้คำตอบแล้วก็ล็อคไปเลย
กระทู้ไหนตั้งมั่ว ไม่มีใจความ หาสาระไม่ได้
หรือเป็นการตั้งเพื่อก่อกวนเรียกร้องความสนใจ
ก็ล็อคหรือลบทิ้งได้
จะดีมาก

กระทู้ดีๆได้ไม่ต้องไปขุด
จะได้ไม่รกบอร์ดด้วย
:]

Myself
Ganderoom99
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 29-01-2011, 00:46:05 »

อ้างจาก: sarafeena ที่ 28-01-2011, 21:41:08
ขออนุญาตผู้ใช้บอร์ดและทีมงาน ขอสอบถามเล่นๆ แต่อยากให้ทำได้จริงนะคะ
อยากให้ทางทีมงานตั้งModeratorsของบอร์ด เพื่อจัดการดูแลบอร์ดค่ะ
ดูแลทั้งความสงบสุขเรียบร้อยและกฏกติกาในการโพสบอร์ดของอสุรา

สืบเนื่องจากเริ่มคันปากมาหลายกระทู้มากมาย นั่งมองอยู่เกือบหนึ่งอาทิตย์
ความอดทนเริ่มหมด แต่ยังไม่เห็นมีใครพูด งั้นขอฝ่าด่านนรกแตก เป็นหน่วยกล้าตายพูดเองก็ได้ค่ะ(ยอมตายในหน้าที่)

ช่วงนี้เริ่มมีกระทู้แปลกๆ จะเรียกว่ากระทู้ไร้สาระก็คงได้ จริงๆ ไม่ใส่ใจมันเสียก็คงจะได้
แต่เพราะว่ามันเริ่ม "เยอะไปแล้ว มากไปแล้ว" จนบางกระทู้ดีๆ ของเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่บางคนควรค่าต่อการอ่านมากมายดันถูกดันลงไปอยู่ข้างล่าง
หรือกระทู้ถามหาความช่วยเหลือหรือพูดคุยกันอย่างพี่น้องกันมันกลับตกหล่นไปไกล ส่วนกระทู้ไร้สาระ ตั้งได้ไร้สาระมากๆ กลับถูกขยันขุดกลับขึ้นมา "มาก" จนเกินงาม ล่าสุดก็หยาบคายมากขึ้นจนรู้สึกเหมือนเจอต่อมเกรียนแตก

แม้ว่ามันจะเป็นบอร์ด "เรื่องเล่า"
เรื่องเล่าอสุรา
สนทนาเกี่ยวกับข้อมูลในเกม เทคนิค เคล็ดลับ เสนอแนะ วิจารณ์ระบบ

แต่การใช้ประโยชน์จากบอร์ดในการโวยวายและทำให้เปลืองเนื้อที่ของบอร์ดไปเปล่าๆ ค่อนข้างเปลืองเนื้อที่
จึงอยากให้AdminหรือModeratorsช่วยมาสอดส่องดูแลสักนิดนะคะ

ตั้งModเอาจากทีมงานนั้นแหละค่ะ ไม่ต้องหาที่อื่น(ถ้ามีคนพอนะคะ) เอามาเป็นAdminหรือModertors
เพื่อเป็นด่านหน้าสำหรับทั้งตอบคำถามต่อผู้เล่นบนบอร์ดและสามารถเป็นทั้ง AdminหรือModertors
เพื่อไว้สำหรับจัดการกระทู้ไม่พึงประสงค์ หรือ IDและIPที่ไม่พึงประสงค์ด้วยค่ะ
เพื่อจะได้ไม่สร้างประชากรเกรียน ซึ่งไม่ว่าจะเป็น "เกรียนจริง" หรือ "เกรียนแก่" มันก็ไม่สมควรมาเกรียนหน้ากระทู้ทั้งนั้นค่ะ

ยังไงก็ขอฝากไว้พิจารณาเล่นๆ แต่ถามจริงนะคะ หากใครเห็นด้วยก็ว่ากันไป ไม่เห็นด้วยก็ว่ากันไปจ้า

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

ปล. ไม่รับดราม่า เป็นแค่กระทู้เปิดกว้างทางความคิด ถามความเห็นเพื่อต่อยอดเท่านั้นค่ะ

ตามนี้เลยครับ เห็นด้วยอย่างแรง สนับสนุนเต็มที่ครับ ใช่ ใช่ ใช่

จุดเริ่มต้นของการเปลี่ยนแปลง
-JaMbhalA-
Hero Member

สถานะ : I'm So Tired

« ตอบ #4 เมื่อ: 29-01-2011, 03:45:02 »

รบกวนทีมงานปักหมุดเอาไว้ให้ไอ้พวกปัญญาอ่อนมาอ่านก่อนตั้งกระทู้ครับ

เลสตัวแม่
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 29-01-2011, 07:06:05 »

เห็นด้วยอย่างแรงค่ะ

ถ้าจีเอ็มบอกไม่มีเวลา

ก็ตั้งเอาจากผู้เล่นในบอร์ดที่เชื่อถือได้ ไม่ก็เทสเตอร์ก็ได้
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #6 เมื่อ: 29-01-2011, 08:18:42 »

อ้างจาก: เลสตัวแม่ ที่ 29-01-2011, 07:06:05
เห็นด้วยอย่างแรงค่ะ

ถ้าจีเอ็มบอกไม่มีเวลา

ก็ตั้งเอาจากผู้เล่นในบอร์ดที่เชื่อถือได้ ไม่ก็เทสเตอร์ก็ได้

เทสเตอร์ไม่รับ เทสเตอร์จะเกรียน Evil laugh

ผมว่าจริงๆก็ไม่ได้จำเป็นอะไรมากมายหรอก
ถ้าเข้าไปดูแล้วมันไร้สาระ ก็แค่อดใจไม่ไปตอบด่ามันก็แค่นั้นแหละ
กระทู้ไหนดีๆ ก็ช่วยดันบ้างนิดหน่อย ไม่ได้ข้อมูลสำคัญ มีประโยชน์ตกลงไป
ส่วนพวกชอบเรียกร้องความสนใจ ก็ปล่อยมันพล่ามไป
ไม่มีคนสนใจมากๆ มันก็หยุดไปเอง หรือถ้าไม่หยุดหนักขึ้นก็แจ้งแบนไอดีบอร์ดม่างเลย

เอวังแค่นี้ล่ะคับพี่น้อง...

มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 29-01-2011, 09:07:09 »

ยากครับ วิธีแก้มี2ทาง 1. ปล่อยตกไป 2. ถล่มให้ราบด้วยการพิมพ์
ϟ __ м ᴉ ℓ ∂ ∂ ч ♥
Hero Member

โมเอะ ~

« ตอบ #8 เมื่อ: 29-01-2011, 11:57:15 »

เห็นด้วยคะแต่ถ้าไม่มี
ก็ไม่ต้องไปตอบกระทู้ไร้สาระพวกนั้น
ปล่อยตกไป

โมเอะเนาะ ~ >[]< !
จีเอ็มวอจัง
Full Member

วอจังสู้ๆ

« ตอบ #9 เมื่อ: 29-01-2011, 12:06:12 »

จัดให้ นะครับ พี่น้องๆ Smiley

สวัสดี! น้องใหม่ฝากตัวด้วยครับ
อะไรผิด บอกได้นะครับ จะนำไปเเก้ไข

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #10 เมื่อ: 29-01-2011, 12:10:58 »

อ้างจาก: จีเอ็มวอจัง ที่ 29-01-2011, 12:06:12
จัดให้ นะครับ พี่น้องๆ Smiley

แหล่ม จัดทันใจแบบนี้รักตายเลย  Evil laugh

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 29-01-2011, 12:14:18 »

หุหุ ปล่อยให้ตก ผมว่ายากนะ เพราะจากที่ดู  ก็จะมีประมาณ 2-3 คน (คงรู้ๆกันอยู่)  ที่คล้ายๆกันคอยมาตอบอะไรก็ไม่รู้  งงหนักกว่าเดิมอีก  
ตอบแบบไม่เกี่ยวอะไรกับกระทู้เลยแถมงงกว่าเดิมอีก  อ่านเนื้อหาของเจ้าของกระทู้งงยังไม่พอ มีคนมาตอบที่แบบว่าอ่านแล้วเพิ่มความงง เข้าไปอีก  
เดียวนี้จะอ่านกระทู้ไหนจะดูชื่อคนตั้งกระทู้ก่อนเลย จะมีอยู่ 2-3 คนที่ตั้งแล้วเราจะไม่เข้าไปอ่าน

ปล. ผมว่า GM น่าจะเปิดอบรมการใช้ภาษาไทยใน forum น่าจะดีนะครับ  ไม่รู้ว่าผมตีความภาษาไทยไม่เก่งหรือว่าคนเขียนกระทู้สื่อสารไม่เป็นก็ไม่รู้  
หลังๆมีกระทู้หลายอันเลยอ่านแล้วไม่เข้าใจว่าเจ้าของกระทู้ต้องการจะสื่ออะไร

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
MEŁA[И]CHOLIĈ’κ №MA[Ұ]
Sr. Member

Procopmer Rankking: 213 Point: 281,417,583,294

« ตอบ #12 เมื่อ: 29-01-2011, 13:53:00 »

เห็นด้วยมากเลยค่ะ ช่วงนี้ระอากับการเข้าเว็บบอร์ดมากเลย
มีอะรไร้สาระบ้าง อะไรบ้าง
ไม่รู้จะทำอะไร มีแต่เรื่องไร้สาระเดิมๆ
แค่เปลี่ยนคนมากวนประสาทแค่นั้นเอง
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #13 เมื่อ: 29-01-2011, 14:56:57 »

ปล่อยให้กฏจารีตจัดการสนุกกว่า กฏหมายไว้ขั้นสุดท้ายหลังจากนองน้ำลายกันเสดก่อน Evil

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
-JaMbhalA-
Hero Member

สถานะ : I'm So Tired

« ตอบ #14 เมื่อ: 30-01-2011, 01:01:39 »

ผมเบื่อกับพวกตั้งกระทู้ติ๊งต๊องเลยไม่เข้าบอร์ดมาเป็นอาทิตย์กลับมาเจอตัวใหม่อีก
ตัวเก่าสงสัยโดนกระแสสังคมกดดันหนีหายเข้าป่าไปแล้วมั๊ง แต่มีทายาทกำเนิดขึ้นมาใหม่

ป้าย:
หน้า: [1] 2