GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: สถาบันProject vs สถาบันAsura  (อ่าน 193 ครั้ง)
........
Jr. Member
**

สถาบันProject vs สถาบันAsura
« เมื่อ: 08-01-2011, 15:15:26 »

บทนำ~
ณ บอร์ด ติดประกาศ

''แว๊ก!!!!อะไรกันคลาส1 ทำไมเวลตั้ง21 เลยฟร่้ะTT แล้วฉันคนนี้จะมีปัญญาเก็บเวลไหมเนี๊ย Cry '' เสียงบ่นงึมงำๆ ของคาเดท

''หือ??? เป็นอะไรหรอ?เห็นโวยวายอยู่คนเดียว''

''ป้าก็ดูนี้ดิจะเปลี่ยนอาชีพตั้งเวล21!!''คาเดทตอบ แบบโมโหๆ

'' หึๆป้าบ้านแกจะสวยขนาดนี้หรอ ฟร่ะ!!!!! พูดให้มันดีๆหน่อยนะเป็นแค่คาเดท คิดหรอว่าฉันจะไม่กล้าลงไม้ลงมือ>Sad Angry''

''โด่เอ๊ย!! ป้าเวลเท่าไหร่กันเชียวจะมาลงไม้ลงมือกับฉันน น^^''

''ฮ่าๆๆ Smiley Smileyอยากหัวเราะเป็นภาษาวุ้น!! อะโด่! ฉันเวล 5แล้วโว้ย ไม่เหมือนแกเวลแค่ 0.5 ก็พอ!''

''เวลแค่ 5 ยังจะโชว์พาว ก็ป้าเข้ามาสถาบันก่อนนิเวลก็ต้องเยอะกว่าอยู่แล้ว ส่วนเราน่ะพึ่งลืมหูลืมตามีเลเวลให้ก็ดีขนาดไหนแล้ว''

''หนอย!! ไอ้อวดดี!!''

อะแฮ่ม ม ม~~หนุ่มๆ สาวๆ ตัวเล็กๆทั้งหลาย มายืนคุยไรกันแถวนี้จ๊ะ

''=[]=ครูเดียร์ Shocked Shocked''

''ใช่จ๊ะครูเอง แหม!โซระ มาโปรยเสน่ไรแถวนี้จ๊ะ??''

''หนูเปล่านะคะ!! ก็หนูเห็นคาเดท โง่ๆมายืมงงอยู่ตรงนี้เลยเข้ามาถาม''

''ไรฟร่ะ ป้าใครโง่ไม่ทราบ มาวัดIQกันเลยไหม!!''

''ยุ่งน่า!!ฉันก็ว่าแกนั่นละ ''

''พอๆๆ เลิก ทะเลาะกันได้แล้ว สรุปว่าเธอเป็นเด็กใหม่ใช่ไหมจ๊ะ?''

''คร้าฟ^^ครูคนสวย''

''จ๊ะแล้ว เธอชื่อไรหรือ?''

''ผมชื่อ เฟรดครับ^^''

''จ๊ะ ครูชื่อ เดียร์นะ ส่วนนั้นโซระ จ๊ะอืมม~เอาเป็นว่าตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไปเธอคือ นร.ของสถาบัน โปรเจ็ค นะจ๊ะ''

''สวยประจำโรงเรียนคะ Smiley''

''จัดไปอย่างสวยหรู ครับครู^^''

''หึหึ ^^ ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไปทำตามกฎของสถาบันทุกอย่างในเวลาเรียนก็ห้ามโดด ห้ามหลับ ห้ามส่งเสียงดัง และ ห้ามพาเพื่อนในปาร์ตี้โดดการสอบเก็บเวล!! เด็ดขาด!''

---------------------------------------------------------------------------------

บกพร่องประการใดก็บอกหน่อยนะครับ TT นักแต่งมือใหม่
ถ้าสนุก

หรือ

ไม่ สนุก ก็บอกหน่อยนะครับ

จะพยายามเขียนให้ดีที่สุด ครับ
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

Re: สถาบันProject vs สถาบันAsura
« ตอบ #1 เมื่อ: 08-01-2011, 15:33:52 »

ไม่รู้เรื่องอ่ะ ว่าตัวละครพูดกะตัวละครไหนอยู่- -

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
........
Jr. Member
**

Re: สถาบันProject vs สถาบันAsura
« ตอบ #2 เมื่อ: 08-01-2011, 15:48:02 »

Past 1

''โห้ววว!! ครูค่ะรับมันเข้าง่ายเกินไปรึเปล่าลองเอาหมอนี่ไปตีวุ้นดูสักตัวสิคะเผื่อหมอนี่อาจโดนวุ้นเอาค้อนทุบหัวตายแทน'' โซระเอ่ย

''แหม!!แบบนั่นก็โหดเกินไปสิจ๊ะ>!!<ร.ร.เราไม่มีมาตรการให้วุ้นพกอาวุธติดตัวนะจ๊ะ'' ครูเดียร์

''ครูก็ลองให้หมอนั่นไปตีดูก่อน สิTT''

''โด่!!เอาแบบนั้นก็ได้ ไหน วุ้น หนายยยยย วุ้นนนน พกอาวุธผมก็ไม่กลัว!!'' เฟรดก็ยังอวดไม่เลิก

''อืม~เอาเป็นว่าตอนเที่ยงเธอมาหาครูืที่ห้องพักครูนะ แล้วครูจะพาเธอไปทดสอบ''

''จัดหนักเลยครับครู!! รัก รัก'' เฟรดยังอวดตามเคย

''อี๊!!อวดเก่งเข้าไปเถอะ''โซระตอบโต้

''งั้นก็แยกย้ายกันได้แล้วจ๊ะ โซระก็ไปเรียนได้แล้วส่วนเธอก็ เดินดูทั่วๆโรงเรียนก็ได้จ๊ะ'' ครูเดียร์สั่งให้เด็กๆแยกย้าย

''= =ครับๆ ''

แล้ว ทุกคนก็เดินแยกย้ายกันไป เหลือเพียงเฟรดที่อยู่คนเดียว

''หูยยย~โรงเรียนกว้างขนาดนี้แล้วจะไปคบทุกที่ไหมเนี๊ยเหนื่อยตายกันพอดี จะไปที่ไหนที่แรกดีฟร่ะ แผนที่ก็ไม่มีหลงทางขึ้นมาแล้วจะมาถูกที่ไหมเนี๊ยเอาเป็นว่า สถานที่แรกที่จะไปก็คือ!!ห้องน้ำแล้วกันTTอูยยย ปวดมาตั้งแต่เช้าและไม่ได้เข้าสักที น้องรักของพี่อดใจรอแปบหนึ่งนะTTห้องน้ำอยู่ไหนคร้าฟ ผมอย่างเข้าด่วนๆ เลยฮือๆ ๆ''

ระหว่างนั้น ทางฝ่ายโซระ

โซระ : เฮ้!...จี๋ฟิง เธอพอมีอาวุธอะไรดีที่ วุ้นพอพกมือได้มั่ง?

จี๋ฟิง  : วู้ว..อาโซระวันนี้ลื้อมาแปลกๆ อยู่ๆมาขอซื้ออาวุธอั๊ว

โซระ : ก็ฉัน อยากจะรับน้องใหม่ไง^^

จี๋ฟิง  : ต้องการแบบไหนละ?

โซระ : เอาแบบ ไม่แรง มีควัน มี เสียงดังปัง!

จี๋ฟิง  : ง่ายๆ บ้านฉันเรียกระเบิดควัน

โซระ : นั่นแหละๆ

จี๋ฟิง  : ฉันไม่มีหรอก ลองไปเอากับพวกก็อบลิน  ดูสิเผื่อมี

โซระ : แต๊งกิ้วนะ จี๋ฟิง

้ขณะเดินไปหาก็อบลิน

เฮ้ย! มันอยู่ไหนฟร่ะจะเดินไปนู่นไปนี้ทำไม ตัีวก็เตี้ยอยู่และยังไม่อยู่กับที่อีก

------------------------------------------------------------------------------------------------------------

โปรดติดตามตอนต่อไป
● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #3 เมื่อ: 08-01-2011, 16:11:14 »

เอิ่ม ไม่แนะนำให้ใช้แบบ

ชื่อ : บลา ๆๆๆๆๆ

เพราะ คนในบอร์ดฟิคส่วนใหญ่รับไม่ได้อย่างแรง = ="

ฉากบรรยายน้อยเกินไป ควรบรรยายรูปร่างลักษณะของตัวละคร ท่าทาง สถานที่ และเหตุการณ์ให้มากกว่านี้(เยอะ)

และไม่แนะนำให้ใช้อิโมวุ้นด้วยนะ

แนะนำแค่นี้แหละ =w=" ไว้ดูบทต่อไปก่อน ค่อยมาแนะนำเพิ่มเติม

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #4 เมื่อ: 08-01-2011, 16:50:32 »

ครึ่งตอนแรกยังดีๆพอได้อยู่ แต่ทำไมครึ่งหลังมันเป็นเยี่ยงนี้!!! Angry

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
รัตติกาลอันบริสุทธิ์
Jr. Member
**

โลกจะดีหรือร้ายอยู่ที่เรามอง

« ตอบ #5 เมื่อ: 31-01-2011, 18:46:51 »

ไม่ควรใช้อิโมชั่นนะ( laughแล ^^)
แล้วเรารู้สึกว่าไม่รู้เรื่อง  ไม่น่าอ่าน  รีบหาจุดเด่นมาใส่เร็ว

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53116.0
กดหน่อย
สีขาวไม่ใช่ความดีเสมอ และสีดำไม่ใช่ความชั่วเสมอไป
ป้าย:
หน้า: [1]