GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 33 34 [35] 36
ผู้เขียน หัวข้อ: ชี้แจง:กรณียกเลิกโบนัสเพิ่มอัตราดรอปแรร์ 100 หน่วย  (อ่าน 13754 ครั้ง)
จูออน ขี้ติดรูตูด
Jr. Member
**

ตู่คือสัจจะของโลก

Re: ชี้แจง:กรณียกเลิกโบนัสเพิ่มอัตราดรอปแรร์ 100 หน่วย
« ตอบ #510 เมื่อ: 08-01-2011, 19:07:41 »

ตอบคำถามZeroBank
Evil Evil Evil Evil
นี่ผมจะบอกอาไลไห้นะว่าผมไม่เคยบอกว่าผมคือมนุดส่วนจะชีวิดจิงหรือโลกออนไลน์มันก็ไม่จำเปงต้องถูกเสมอไปทั้งนั้นละคับ
เเล้วที่นาบอกว่าจิดสำนึกทำไห้มนุดดูสุงกว่าสัสเดรัดฉานทั่วไปเนี่ยผมขอบอกตงตงนะคับเเล้วสัสที่พวกคุนเเดกอยุทุกวันเนี่ยคุนไปเเดกมันทำไมคับถ้าคุนมีจิดสำนึกเพราะถ้าคุนมีจิดสำนึกเนี่ยคุนจะคิดว่าถึงเราไมได้ค่ามันเราก็กินมันมันก็เปงสัสตัวนึงมันก็รักชีวิดมันมันตายยังต้องมาโดนเรากิน Evil Evil Evilงั้นก็เเดสงว่าคุนก็เดรัจฉานสิหรือคุนจะบอกว่าคุนไม่เคยเเดกเนื้อสัสตั้งเเต่เกิดมาเลยถ้าคุนจะมาอ้างว่าสัสมันเปงอาหารของมนุดอยุเเล้ว
ผมบอกตงตงเลยนะไม่จีงงั้นถ้าสัสเปงอาหารของมนุดเเล้วมนุดเปงอาหารของใครละ?ถ้าจะมาอ้างเรื่องห่วงโซอาหารอ่ะจะมาบอกว่ามนุดเปงอาหารเเบคทีเรียหรอ Evilปันยาอ่อนสิ้นดี
มนุดเราถึงไม่เเดกเนื้อสัสเอาโปตีนจากถั่วก็ได้นี่ทามไมไม่เเดกกันละงั้นเเบบนี้ใครที่เเดกเนื้อสัสเนี่ยก็เปงเดรัดฉานทุกตัวเลยสินะ Evil Evilคุนก็คงเปง1ในนั้น Evil
เเล้วอิกอย่างเนี่ยนะก็คือสมัยนี้เค้าคุยกันสื่อสารกันเค้าเอาเเค่พอเข้าใจไม่ต้องมานั่งทำไห้มันถูกต้องตลอดหลอกไม่งั้นมันจะปวดกบาลพิมก็ต้องมานั่งเช็คสิว่าถูกหมดมั้ยละเอียดไม้งั้นเวลาพูดก็ต้องมานั่งควบก้ำ ร หัน หรือว่า    ร เรือ ล ลิง ละสิเเบบนี้ถ้าไปคุยทุระกิดคนที่ฟังเค้าไม่ปวดหัวตายเลยหรอสื่อสารยากเค้าก็รำคาน Evil Evil
คิดมั่งสิคับ
 Evil Evil

Jr. Member
**

Re: ชี้แจง:กรณียกเลิกโบนัสเพิ่มอัตราดรอปแรร์ 100 หน่วย
« ตอบ #511 เมื่อ: 08-01-2011, 19:08:44 »

เเล้วผมขอพูดอะไลหน่อยนะทำมาเปงสอนคนอื่นผมว่านะถ้าจะมาว่าคนที่พิมสาไทไม่ถูกเนี่ยผมว่าไปว่าพวกที่ทำสันดานเเย่ๆรกโลกไม่ดีกว่าหลอเช่นพวกที่มันจับผุหยิงมาข่มขืนหรือพวกที่มันชอบขโมยของชาวบ้านหรือว่าพวกเหียๆในเกมอะ
มานั่งว่าคนที่เค้าไมได้ทำอะไลผิดหรือผิดก็ไมได้มากมายทำไมเสียเวลา
Evil Evil Evil
ถ้าจะว่าจิงๆไปว่าพวกนั้นสิไม่ดีกว่าหรอเเล้วผมขอพูดอะไลหน่อยนะคุนมาว่าผมเเบบนุ้นเเบบนี้ใช่คุนอาจจะพิมสาไทถูกต้องหมดเเต่ถามหน่อยชีวิดจิงคุนพูดสาไทถูกรึป่าวพูด ร หัน ไม้เเล้วพูด ร เรือเปง ร เรือไม้เเล้วพูด ล ลิงเปง ล ลิง ไม้
อาะโท่
Evil Evil

Jr. Member
**

« ตอบ #512 เมื่อ: 08-01-2011, 19:11:55 »

พวกเฮียๆในเกมอะ
มานั่งว่าคนที่เค้าไมได้ทำอะไลผิดหรือผิดก็ไมได้มากมายทำไมเสียเวลา
ถ้าจะว่าจิงๆไปว่าพวกนั้นสิไม่ดีกว่าหรอเเล้วผมขอพูดอะไลหน่อยนะคุนมาว่าผมเเบบนุ้นเเบบนี้ใช่คุนอาจจะพิมสาไทถูกต้องหมดเเต่ถามหน่อยชีวิดจิงคุนพูดสาไทถูกรึป่าวพูด ร หัน ไม้เเล้วพูด ร เรือเปง ร เรือไม้เเล้วพูด ล ลิงเปง ล ลิง ไม้
อาะโท่
Evil Evil

เซงมาก,,
Hero Member

เซงมาก >,<

« ตอบ #513 เมื่อ: 08-01-2011, 21:14:28 »

อ้างจาก: จูออน ขี้ติดรูตูด ที่ 08-01-2011, 19:03:21
ตอบคำถามม่ายรุดิ
นี่ผมจะบอกอะไลไห้นะเเม่หยิง
ไม่ได้ผิดหรอกเเล้วก็ไมได้บอกคนผิดด้วย
จิดสำนึกอ่ะผมมีนะสามันสำนึกผมก็มี
ผมมะเคยบอกว่าสิ่งที่ผมทำมันถูกหรือไม่ถูก
เเล้วสิ่งที่เทอทำมันไม่ใช่การเสือกหรือยุ่งหรอกอย่าไปคิดมากมาย   
ผมรู้ว่าเทอต้องการจะสอนไห้ผมพิมไห้ถูกหรือเขียนไห้ถูก
เเต่ผมรู้ว่าผมทำถูกหรือผิดถึงเทอม่ายสอนเเต่ผมก็ไมได้ว่านะที่เทอมาสอน
เเล้วผมก็รุว่าใครคิดค้นสาไทก็พ่อขุนรามไง
เเล้วการใช้พาสามันไม่เกี่ยวหริอกว่าสังคมอะไลนอกจากจะเปงพวกสังคมผู้ดีไฮโซ
เเล้วรุมั้ยว่าคำว่า กู [ท่านที่เคารพ] ไม่ใช่คำหยยาบคนเราเดะนี้ก็ปันยาอ่อนหาว่าเปงคำหยาบทั้งๆที่พ่อขุนรามส้างขึ้นมาเเล้วก็ใช้ด้วย
เหงมั้ยบางคนพิมสาไทถูกต้องเเต่พอไปพูดเเบบนี้ก็ว่ากหยาบคายเเสดงว่ามันรู้ไม่จีง
เเล้วส่วนว่าผมเพ้อเจ้อเนี่ยผมไมได้เพ้อเจ้อเเล้วมันไม่ได้เกี่ยวกะในเกมหรือชีวิดจิงเลย
เเล้วการกะทำหรือคำพูดมันไมได้ส่อถึงชีวิดจิงหรอกนะเคยเหงมั้ยบางคนชีวิดจิงเงียบๆเเต่พออยุในเกมเฮฮากายเปงอิกคนเลย
เเล้วสิ่งที่ผมทำผมรุว่ามันถูกหรือผิดทุกอย่างเเล้วคนอย่างผมก็เปงคนที่ทำอะไลเอาใจเค้ามาใส่ใจเราด้วยยกเว้นคนบางคนผมก็ไมได้ทำเเบบนั้นไม่ได้เกี่ยวว่าเเค่ในเกมออนไลน์อะไลทั้งนั้น
ส่วนที่ถามว่าสังคมออนไลน์มันคืออะไล
ใครคิดยังไงผมไม่รุนะเเต่นี่คือความคิดของผม
สังคมออนไลน์คือสังคมที่มีคนจากทั่วทุกมุมโลกมาอยุในนี้มารวมกันเเล้วการที่จะอยู่ในสังคมนั้นก็เหมือนกับสังคมชีวิดจิงเรานั้นเเหละ
ต้องปับตัวไห้เข้ากับสังคมที่เรายอยู่
ถึงจะเข้ากะคนอื่นได้
เเต่พอดีสังคมมันมีหลายปะเพดมันมีทั้งบลาๆๆๆๆๆมาหมาย
Evil Evil>Cheesy Evil>Cheesy Evil

ถ้าคิดได้แค่นี้ เราก็ขอให้เล่นเกมให้สนุก

~ ต่อจากนั้นชั้นก้อล้มทั้งยืน ไม่มีเหลือเรี่ยวแรงที่จะเดิน ~
เซงมาก,,
Hero Member

เซงมาก >,<

« ตอบ #514 เมื่อ: 08-01-2011, 22:19:15 »

อ้างอิงจากกระทู้ของ อำนาจ คนหมั่น
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=33446.0

สาเหตุที่ตั้งกระทู้นี้ เนื่องจากเห็นผู้เล่นหลายคน ใช้ภาษาวิบัติ และบางรายออกแนวทำตัวเหมือนน่ารัก
จนออกแนวกระแดะ หากจะพูดในกลุ่มเพื่อน พูดในกระทู้ของสมาคม ซึ่งเปรียบเสมือน
พื้นที่ส่วนบุคคล ก็ไม่เท่าไร แต่มาพูดในหัวข้ออื่นๆ ที่เปรียบเป็นพื้นที่สาธารณะ

หัดใช้หัวคิดซะบ้าง ภาษาไทยเป็นของคนไทย ควรมีความภูมิใจ
หากไม่เต็มใจใช้ภาษาไทย  ก็ไม่สมควรเกิดเป็นคนไทย

ไม่

~ ต่อจากนั้นชั้นก้อล้มทั้งยืน ไม่มีเหลือเรี่ยวแรงที่จะเดิน ~
~ผู้รับใช้สาวอึ๋ม~
Sr. Member

~หยุดตรงนี้ที่เธอ~

« ตอบ #515 เมื่อ: 08-01-2011, 22:54:32 »

อ่านแล้วปวดตับ ยังไงก็สู้ๆเน้อ จูออน  Cool Cool

เซงมาก,,
Hero Member

เซงมาก >,<

« ตอบ #516 เมื่อ: 08-01-2011, 22:57:29 »

โอ๋โอ้ มีกองเชียร์ ด้วย
 Cry

Jr. Member
**

« ตอบ #517 เมื่อ: 09-01-2011, 02:17:26 »

อ้างจาก: Cawaii-z ที่ 08-01-2011, 21:14:28
อ้างจาก: จูออน ขี้ติดรูตูด ที่ 08-01-2011, 19:03:21
ตอบคำถามม่ายรุดิ
นี่ผมจะบอกอะไลไห้นะเเม่หยิง
ไม่ได้ผิดหรอกเเล้วก็ไมได้บอกคนผิดด้วย
จิดสำนึกอ่ะผมมีนะสามันสำนึกผมก็มี
ผมมะเคยบอกว่าสิ่งที่ผมทำมันถูกหรือไม่ถูก
เเล้วสิ่งที่เทอทำมันไม่ใช่การเสือกหรือยุ่งหรอกอย่าไปคิดมากมาย   
ผมรู้ว่าเทอต้องการจะสอนไห้ผมพิมไห้ถูกหรือเขียนไห้ถูก
เเต่ผมรู้ว่าผมทำถูกหรือผิดถึงเทอม่ายสอนเเต่ผมก็ไมได้ว่านะที่เทอมาสอน
เเล้วผมก็รุว่าใครคิดค้นสาไทก็พ่อขุนรามไง
เเล้วการใช้พาสามันไม่เกี่ยวหริอกว่าสังคมอะไลนอกจากจะเปงพวกสังคมผู้ดีไฮโซ
เเล้วรุมั้ยว่าคำว่า กู [ท่านที่เคารพ] ไม่ใช่คำหยยาบคนเราเดะนี้ก็ปันยาอ่อนหาว่าเปงคำหยาบทั้งๆที่พ่อขุนรามส้างขึ้นมาเเล้วก็ใช้ด้วย
เหงมั้ยบางคนพิมสาไทถูกต้องเเต่พอไปพูดเเบบนี้ก็ว่ากหยาบคายเเสดงว่ามันรู้ไม่จีง
เเล้วส่วนว่าผมเพ้อเจ้อเนี่ยผมไมได้เพ้อเจ้อเเล้วมันไม่ได้เกี่ยวกะในเกมหรือชีวิดจิงเลย
เเล้วการกะทำหรือคำพูดมันไมได้ส่อถึงชีวิดจิงหรอกนะเคยเหงมั้ยบางคนชีวิดจิงเงียบๆเเต่พออยุในเกมเฮฮากายเปงอิกคนเลย
เเล้วสิ่งที่ผมทำผมรุว่ามันถูกหรือผิดทุกอย่างเเล้วคนอย่างผมก็เปงคนที่ทำอะไลเอาใจเค้ามาใส่ใจเราด้วยยกเว้นคนบางคนผมก็ไมได้ทำเเบบนั้นไม่ได้เกี่ยวว่าเเค่ในเกมออนไลน์อะไลทั้งนั้น
ส่วนที่ถามว่าสังคมออนไลน์มันคืออะไล
ใครคิดยังไงผมไม่รุนะเเต่นี่คือความคิดของผม
สังคมออนไลน์คือสังคมที่มีคนจากทั่วทุกมุมโลกมาอยุในนี้มารวมกันเเล้วการที่จะอยู่ในสังคมนั้นก็เหมือนกับสังคมชีวิดจิงเรานั้นเเหละ
ต้องปับตัวไห้เข้ากับสังคมที่เรายอยู่
ถึงจะเข้ากะคนอื่นได้
เเต่พอดีสังคมมันมีหลายปะเพดมันมีทั้งบลาๆๆๆๆๆมาหมาย
Evil Evil>Cheesy Evil>Cheesy Evil

ถ้าคิดได้แค่นี้ เราก็ขอให้เล่นเกมให้สนุก

ความคิดของเทอมันเเตกต่างจากผมก็เมหือนฝ่ายทำมะกะฝ่ายอทำทั้ง2ฝ่ายนี้ไม่มีฝ่ายไหนผิดเเค่ความคิดมันเตเกต่างกัน

เเต่ถ้าเทอคิดว่าเทอถูกก็เเล้วเเต่เถอะ

เเล้วไม่ต้องมาขอไห้ผมเล่นเกมสนุกหรอกผมเล่นเกมมีเเต่คนดีกับผม

นอกจากพวกที่ทำตัวสูงมันจะไม่สามาดลดตัวลงมาได้เพราะว่ามันดูถูกคนอื่น
พวกทำเปงหยิ่งเเต่ที่จิงตัวเองนั้นเเหละที่สถุน
สถุนตงจิดใจเเละน้ำใจ

Jr. Member
**

« ตอบ #518 เมื่อ: 09-01-2011, 02:19:36 »

อ้างจาก: ~Araiwa~ ที่ 08-01-2011, 22:54:32
อ่านแล้วปวดตับ ยังไงก็สู้ๆเน้อ จูออน  Cool Cool

เค้าเชียผมไมได้เชียเทอ

Evil Evil

ยัยงั่งเอ้ย

พูดมากเดะไห้ชาละวันจับดันเลย

laugh laugh

Jr. Member
**

« ตอบ #519 เมื่อ: 09-01-2011, 02:26:02 »

อ้างจาก: Cawaii-z ที่ 08-01-2011, 22:19:15
อ้างอิงจากกระทู้ของ อำนาจ คนหมั่น
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=33446.0

สาเหตุที่ตั้งกระทู้นี้ เนื่องจากเห็นผู้เล่นหลายคน ใช้ภาษาวิบัติ และบางรายออกแนวทำตัวเหมือนน่ารัก
จนออกแนวกระแดะ หากจะพูดในกลุ่มเพื่อน พูดในกระทู้ของสมาคม ซึ่งเปรียบเสมือน
พื้นที่ส่วนบุคคล ก็ไม่เท่าไร แต่มาพูดในหัวข้ออื่นๆ ที่เปรียบเป็นพื้นที่สาธารณะ

หัดใช้หัวคิดซะบ้าง ภาษาไทยเป็นของคนไทย ควรมีความภูมิใจ
หากไม่เต็มใจใช้ภาษาไทย  ก็ไม่สมควรเกิดเป็นคนไทย

ไม่

นี่ผมขอพูดอะไลอย่างนะคับถ้าเทอเนเจิงอย่าลอกความคิดคนอื่นมาเเน่จิงเก่งจิงเอาความคิดของเทอมาคับอย่าลอกคนอื่นมาทุเรสคับ

เเน่จิงพิมออกมาเลยเเบบผมเนี่ยยาวยาวเนี่ย

อย่าเอาของคนอื่นมาคับมันทุเรสคับอย่าทำเมหือนพวกดีเเต่ปากเเต่ตัวเองเอาของคนอื่นมาไห้ดูเเน่จิงเอาของตัวเองสิคับพิมเลย

เมหือนผมนี่ไง

Evil Evil Evil  Evil

เอาสิพิมมาเลยถ้าไม่พิมมาผมจะถือว่าดีเเต่ปากว่าผมอย่างนุ้นอย่างนี้เเต่ตัวเองไม่สามาดบอกได้พูดออกมาได้

ต้องไปเอาของคนอื่นมา

Evil Evil

ไม่ได้ดูถูกนะคับเเต่ผมกำลังท้าเทออยากเห็นความเเน่จิงของเทอ

เซงมาก,,
Hero Member

เซงมาก >,<

« ตอบ #520 เมื่อ: 09-01-2011, 03:14:37 »

อ้างจาก: จูออน ขี้ติดรูตูด ที่ 09-01-2011, 02:26:02
อ้างจาก: Cawaii-z ที่ 08-01-2011, 22:19:15

ไม่

นี่ผมขอพูดอะไลอย่างนะคับถ้าเทอเนเจิงอย่าลอกความคิดคนอื่นมาเเน่จิงเก่งจิงเอาความคิดของเทอมาคับอย่าลอกคนอื่นมาทุเรสคับ

เเน่จิงพิมออกมาเลยเเบบผมเนี่ยยาวยาวเนี่ย

อย่าเอาของคนอื่นมาคับมันทุเรสคับอย่าทำเมหือนพวกดีเเต่ปากเเต่ตัวเองเอาของคนอื่นมาไห้ดูเเน่จิงเอาของตัวเองสิคับพิมเลย

เมหือนผมนี่ไง

Evil Evil Evil  Evil

เอาสิพิมมาเลยถ้าไม่พิมมาผมจะถือว่าดีเเต่ปากว่าผมอย่างนุ้นอย่างนี้เเต่ตัวเองไม่สามาดบอกได้พูดออกมาได้

ต้องไปเอาของคนอื่นมา

Evil Evil

ไม่ได้ดูถูกนะคับเเต่ผมกำลังท้าเทออยากเห็นความเเน่จิงของเทอ

เหอะๆในความหมายคือ มีคนเค้าต้องการให้ใช้ภาษาไทยในบอร์ดสาธารณะให้ถูกต้องเราบอกนาย นายกลับหยอกย้อนนั้นนี้
ที่พิมพ์ไปคงไม่เข้าใจความหมายสิน่ะ เราไปเอาคำพูดใครมาเราว่าไม่ผิดน่ะ ถ้าเราอ้างอิงให้ เพราะใจความสำคัญของกระทู้ นั้นๆ
ต้องการให้ "คนไทย" ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ในความหมายของเราที่เราบอกนาย มันก็ความหมายเดี่ยวกันคืออยากให้นายพิมพ์ให้ถูก
เพราะถ้านายจะพิมพ์จิงๆแล้วมันก็พิมพ์ได้ แต่นายไม่ทำ เหมือนเป็นการล้อเลียน นายเห็นคนต่างชาติพิมพ์ You เป็น u นายเลยทำตามหรอ
แล้วที่บอกว่า กรุ มรึง เป็นภาษาไทยเดิม ใช้ในสมัยก่อน ถ้าใช้หาว่าหยาบคาย คิดได้ยังไง อ่ะ เป็นการหยอกย้อนไม่เข้าประเด็นสักนิด
ถามหน่อย จุดมุ่งหมายของเราคือ อยากให้นายพิมพ์ให้ถูกต้องตามหลักภาษาไทย เราผิดหรอ ถ้าเราผิด เราก็บอกไปแล้วว่าขอโทษ
แค่นายบอกมาว่า นายไม่พอใจที่จะพิมพ์ถูกแค่นั้น นายจะพิมพ์อย่างนี้ มันชีวิตนาย มันแค่้ในเกม สังคมในเกมไม่มีอิทธิพลต่อความเป็นอยู่ปัจจุบันของนาย

เราก็เข้าใจแล้ว

ที่ว่าคนอื่นทุเรส

คนอื่นที่ว่า เค้าหวังร้ายกับนายหรือป่าว แค่เค้าอยากให้นายพิมพ์ให้ถูกนายกลับส่อเสียดเค้าน่ะ

ตอนนี้เราไม่ไ่ด้ หวังน่ะ ให้นายพิมพ์ให้ถูก เราหวังว่านายคงรู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร

ที่ว่าเราบอกนายให้ใช้ภาษาไทยให้ถูก เป็นการกระทำของพวกที่ทำตัวสูง

นอกจากพวกที่ทำตัวสูงมันจะไม่สามาดลดตัวลงมาได้เพราะว่ามันดูถูกคนอื่น
พวกทำเปงหยิ่งเเต่ที่จิงตัวเองนั้นเเหละที่สถุน
สถุนตงจิดใจเเละน้ำใจ

จิตใจ น้ำใจ

ไม่ทราบว่าอะไรที่มัน บ่งบอก?

เราไม่เข้าใจจริงๆ นายพูดทุกครั้งว่านายมีสามัญสำนึก
สามัญสำนึกของคนไทยทุกคน เค้าเอาภาษามาเขียนผิดๆ แบบนี้หรอ
เค้าเอาภาษาไทย ที่เป็นภาษาประจำชาติมาพิมพ์แบบนี้หรอ
เค้าไม่อนุรักษ์ความเป็นไทย เอกลักษณ์ของภาษาไทยแล้วหรอ
เค้านิยมใช้ภาษาวิบัติกันแล้วหรอ
ที่เราบอกเพราะว่าเราเห็นว่านายพิมพ์ไม่ตรงกับกับภาษามาตรฐานตามหลักภาษาไทยในด้านการสะกดคำ
 ไม่

zerosssss
Newbie
*

« ตอบ #521 เมื่อ: 09-01-2011, 08:49:55 »

น่าจะล๊อกได้แล้วนะกระทู้นี้
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #522 เมื่อ: 09-01-2011, 09:21:18 »

จะเข้ามาดูข่าวคราวเรื่องอัตราดรอป ต้องกดย้อนออกไปใหม่เพื่อดูหัวข้อให้แน่ใจ  นึกว่าเข้ามาผิดกระทู้  Huh?

อ่านๆก็นึกขำในใจ และทีมงานก็ไม่มาดู  สมควรจะล๊อคได้แล้วกระมังถ้าไม่มีอะไรจะอธิบายเพิ่มเติม

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ZeroBank
Newbie
*

« ตอบ #523 เมื่อ: 09-01-2011, 10:56:05 »

เหอๆ กระทู้กลายพันธุ์ กลายไปไกลด้วยไม่เกี่ยวกับเรื่องตอนแรกเลย

คุณจูออนเค้าคงไม่ฟังอะไรหรอกครับ

เพราะสำหรับเค้า เค้าก็เป็นเพียง ขยะสังคม คล้ายแก๊งปาหิน คิดแต่ว่าสนุก คิดแต่ว่าข้าจะทำเอ็งมีปัญหาอะไรก็มา แต่ข้าไม่สนใจ

บรรพบุรุษคุณคงจะปลื้มใจนะครับ เพราะมีลูกหลานแบบนี้  Cry
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #524 เมื่อ: 09-01-2011, 13:41:58 »

ผมว่าไปเปิดกระทู้ เป็นการส่วนตัวกันเลยดีกว่า ข้องใจอะไรกันก็ไปเปิดคุยกันเป็นการส่วนตัว คนที่ไม่อยากรู้เขาเบื้่อแล้วครับ กระทู้นี้รอทีมงานมาคุยเรื่องดรอป หากจะนอกเรื่องไปตั้งกันใหม่ซะ หวังว่าจะรู้เรื่องนะครับ โตๆ กันแล้วพูดกันด้วยเหตุผลคงเข้าใจกันนะ
ป้าย:
หน้า: 1 ... 33 34 [35] 36