GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 32 33 [34] 35 36
ผู้เขียน หัวข้อ: ชี้แจง:กรณียกเลิกโบนัสเพิ่มอัตราดรอปแรร์ 100 หน่วย  (อ่าน 13755 ครั้ง)
จูออน ขี้ติดรูตูด
Jr. Member
**

ตู่คือสัจจะของโลก

Re: ชี้แจง:กรณียกเลิกโบนัสเพิ่มอัตราดรอปแรร์ 100 หน่วย
« ตอบ #495 เมื่อ: 08-01-2011, 16:56:35 »

ZeroBank
Newbie
*

Re: ชี้แจง:กรณียกเลิกโบนัสเพิ่มอัตราดรอปแรร์ 100 หน่วย
« ตอบ #496 เมื่อ: 08-01-2011, 16:57:44 »

อ้างจาก: จูออน ขี้ติดรูตูด ที่ 08-01-2011, 14:52:12
อ้างจาก: ZeroBank ที่ 08-01-2011, 14:01:05
อ้างจาก: ม่ายรุดิ ที่ 08-01-2011, 13:56:59
นิสัยแก้ง่าย แต่สันดานอ่ะแก้ยาก
เราแค่บอกเรื่องใการใช้ภาษา ถึงจะยุ่งเรื่องของนายแต่เพราะเหงว่า พิมพ์ไม่ค่อยจะถูก
นายกลับลามปาม พ่อแม่สอนมาน้อย ก้อให้ไปหาเอาที่โรงเรียน อย่างที่เพ้อเจ้อว่าเรียนทุกวัน
คนที่เค้าเรียกทุกวัน เค้าน่าจะรู้น่ะว่า อะไรควรอะไรไม่ควร ติให้แก้ไข ไม่ได้จงเกลียดจงชัง
อย่างที่เค้าว่าเล่นกะหมา หมาเลียปาก อยากจะเห่าอะไรก้อเห่าไป จะถือซะว่าวันนี้วันเด็กให้เด็กเปตรได้ลามปามสักครั้ง

อย่าไปต่อล้อต่อเถียงเลยครับ

เรื่องแบบนี้มันอยู่ที่ "จิตสำนึก"

มาด่าแบบนี้ไม่ได้ช่วยอะไรหรอกครับ อย่าไปว่าเค้าเลย

ถูกต้องที่สุดอยุที่จิตสำนึกเเต่พอดีผมมีนะทั้งสามันสำนึกเเละจิดสำนึกเเต่พอดีมันไม่ช่ายชีวิดจิงมันก็เเค่โลกออนไลน์ผมเลยไม่ได้ไปสำนึกอาไลมาก

Evil Evil Evil

เเต่ผมก็ไม่เคยทำใครเสียหายหรือไปทำอะไลเดือดร้อนใคร

ใครเล่นกะผมผมก็เล่นผมคนไม่เครียดอยุเเล้ว

เเต่ผมมีสัจจะจาทุกคำพูด

Evil Evil Evil Evil

ไม่ได้เเหลไปวันๆหรือขี้โม้

Evil Evil

มันก็จริงนะครับ ที่ไม่ใช่ชีวิตจริงเป็นแค่โลกออนไลน์

แต่ถ้าคิดได้แค่นี้ ก็ไม่ควรเรียกตัวเองว่ามนุษย์หรอกครับ

จิตสำนึกทำให้มนุษย์ดูสูงกว่าสัตว์เดรัจฉานทั่วไป  แต่ถ้ามนุษย์คนใดไม่มี ก็มีค่าไม่ต่างจากเดรัจฉาน ทั่วไปหรอกครับ

สิ่งที่บรรบุรุษสอนล้วนแต่ดีงาม  แล้วเราเป็นลูกหลานจะมาทำใ้ห้เสื่อมเสีย หรือ ให้เค้ามาด่าว่า บรรพบุรุษสอนมาไม่ดี มันก็ไม่ควร

ฉะนั้น การทำอะไรอย่านึกถึงแต่คำว่า "สนุก" "มันก็แค่โลกออนไลน์" "ไม่มีใครเดือนร้อน" เพราะทุกการกระทำมันส่อทั้งนั้นว่า

คุณ ได้รับการอบรม ดีเพียงใด ในการใช้ชีวิต โดยการอบรม ส่วนใหญ่ก็มาจากครู อาจารย์ และบุพการีของคนนั้นๆ

ซึ่งการใช้ภาษาวิบัติ หรือการคิดว่าไม่ได้เดือนร้อนใคร ทำให้คนไทยติด เป็นปัญหาที่แก้ยากมาก เพราะ ปัจจุบัน สามัญสำนึกคนมันตกลงไปมาก

patinss
Newbie
*

สวัสดีชาวโลก

« ตอบ #497 เมื่อ: 08-01-2011, 17:04:57 »

== 0 ==

♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥
Jr. Member
**

« ตอบ #498 เมื่อ: 08-01-2011, 18:11:56 »

Jr. Member
**

« ตอบ #499 เมื่อ: 08-01-2011, 18:21:16 »

อ้างจาก: ZeroBank ที่ 08-01-2011, 16:57:44
อ้างจาก: จูออน ขี้ติดรูตูด ที่ 08-01-2011, 14:52:12
อ้างจาก: ZeroBank ที่ 08-01-2011, 14:01:05
อ้างจาก: ม่ายรุดิ ที่ 08-01-2011, 13:56:59
นิสัยแก้ง่าย แต่สันดานอ่ะแก้ยาก
เราแค่บอกเรื่องใการใช้ภาษา ถึงจะยุ่งเรื่องของนายแต่เพราะเหงว่า พิมพ์ไม่ค่อยจะถูก
นายกลับลามปาม พ่อแม่สอนมาน้อย ก้อให้ไปหาเอาที่โรงเรียน อย่างที่เพ้อเจ้อว่าเรียนทุกวัน
คนที่เค้าเรียกทุกวัน เค้าน่าจะรู้น่ะว่า อะไรควรอะไรไม่ควร ติให้แก้ไข ไม่ได้จงเกลียดจงชัง
อย่างที่เค้าว่าเล่นกะหมา หมาเลียปาก อยากจะเห่าอะไรก้อเห่าไป จะถือซะว่าวันนี้วันเด็กให้เด็กเปตรได้ลามปามสักครั้ง

อย่าไปต่อล้อต่อเถียงเลยครับ

เรื่องแบบนี้มันอยู่ที่ "จิตสำนึก"

มาด่าแบบนี้ไม่ได้ช่วยอะไรหรอกครับ อย่าไปว่าเค้าเลย

ถูกต้องที่สุดอยุที่จิตสำนึกเเต่พอดีผมมีนะทั้งสามันสำนึกเเละจิดสำนึกเเต่พอดีมันไม่ช่ายชีวิดจิงมันก็เเค่โลกออนไลน์ผมเลยไม่ได้ไปสำนึกอาไลมาก

เเต่ผมก็ไม่เคยทำใครเสียหายหรือไปทำอะไลเดือดร้อนใคร

ใครเล่นกะผมผมก็เล่นผมคนไม่เครียดอยุเเล้ว

เเต่ผมมีสัจจะจาทุกคำพูด

ไม่ได้เเหลไปวันๆหรือขี้โม้

Evil Evil

มันก็จริงนะครับ ที่ไม่ใช่ชีวิตจริงเป็นแค่โลกออนไลน์

แต่ถ้าคิดได้แค่นี้ ก็ไม่ควรเรียกตัวเองว่ามนุษย์หรอกครับ

จิตสำนึกทำให้มนุษย์ดูสูงกว่าสัตว์เดรัจฉานทั่วไป  แต่ถ้ามนุษย์คนใดไม่มี ก็มีค่าไม่ต่างจากเดรัจฉาน ทั่วไปหรอกครับ

สิ่งที่บรรบุรุษสอนล้วนแต่ดีงาม  แล้วเราเป็นลูกหลานจะมาทำใ้ห้เสื่อมเสีย หรือ ให้เค้ามาด่าว่า บรรพบุรุษสอนมาไม่ดี มันก็ไม่ควร

ฉะนั้น การทำอะไรอย่านึกถึงแต่คำว่า "สนุก" "มันก็แค่โลกออนไลน์" "ไม่มีใครเดือนร้อน" เพราะทุกการกระทำมันส่อทั้งนั้นว่า

คุณ ได้รับการอบรม ดีเพียงใด ในการใช้ชีวิต โดยการอบรม ส่วนใหญ่ก็มาจากครู อาจารย์ และบุพการีของคนนั้นๆ

ซึ่งการใช้ภาษาวิบัติ หรือการคิดว่าไม่ได้เดือนร้อนใคร ทำให้คนไทยติด เป็นปัญหาที่แก้ยากมาก เพราะ ปัจจุบัน สามัญสำนึกคนมันตกลงไปมาก

ขอโทดนะคับกรุนาอ่านไห้หมดก่อนเเละค่อยเเพร่มเพราะผมไม่เคยบอกว่าผมคือมนุด

ส่วนโลกออนไลน์โลกออนไลน์ทุกวันนี้มันก็มีคนตอเเหลคนจังไลเตมไปหมดคนเหียๆ

ทามไมไม่ไปว่ามั่งละคับ

จะมานั่งสาทะยายเรื่องพาสาซึ่งผมได้บอกไปเเล้วว่ามันอยุที่คนคนเรามันคิดไม่เมหือนกกัน

บางคนเค้าไมได้อะไลมากเค้าก็สื่อสารกันพอเข้าใจไมได้เคร่งอะไลผมว่าถ้าจะเคร่งพาสานะไปเคร่งดูสันดานของตัวเองดีหว่าคับว่าดีเเล้วหรือยังเเล้วค่อยมาว่าคนอื่นเค้า

ผมยังรุเลยว่าสันดาลผมอันไหนนิสัยผมอันไหนเเต่จะทั้งนิสัยหรือสันดานมันเปลี่ยนง่ายๆเเค่เพียงพิบตาเพราะมันอยุที่ใจ

ใช่ผมเขียนสาไทไม่ถูกต้องจิงผมยอมรับเเต่พวกคุนๆทั้งหลายที่ว่าผมเนี่ยทำไมเข้าใจละ

ก็เพราะว่าผปมสื่อสารพอเข้าใจไมได้ต้องมาถูกต้องทุกตัวถ้าต้องมานั่งพิมไห้ถูกทุกตัวปวดกะบาลตายเลย

มานั่งว่าคนอื่นอ่ะคับมานั่งเเพร่มเคยดูตัวเองรึป่าวว่าเวลาพูดสาไทอ่ะพวกคุนๆทั้งหลายพูดควบก้ำกันไม้อย่างเช่น ร หัน หรือคำที่ใช้ ล ลิง  ร เรือ

อ่ะโท่ก่อนจะมาว่าคนอื่นมาเเพรม่ดูตัวเองก่อนคับถ้าเวลาพุดคุนยางไม่ทำไห้ถูกคุนก็อย่ามาทำสอนคนอื่นทุเรสอ่ะคับ

เเล้วอิกอย่างถ้าคุนทำตัวคุนดีเเล้วคนอื่นจาเปงไงก็อย่าไปยุ่งกะเค้าเลยคับถ้าเค้าไมได้มาทำไรไห้มันเดือดร้อนคุน

เพราะไม่งั้นคุนจะโดนหาว่า ส

Evil Evil

Jr. Member
**

« ตอบ #500 เมื่อ: 08-01-2011, 18:27:06 »

Jr. Member
**

« ตอบ #501 เมื่อ: 08-01-2011, 18:28:12 »

Evil Evil Evil Evil Evil Evil
นี่ผมจะบอกอะไลไห้นะเเม่หยิง
ไม่ได้ผิดหรอกเเล้วก็ไมได้บอกคนผิดด้วย
จิดสำนึกอ่ะผมมีนะสามันสำนึกผมก็มี
ผมมะเคยบอกว่าสิ่งที่ผมทำมันถูกหรือไม่ถูก
เเล้วสิ่งที่เทอทำมันไม่ใช่การเสือกหรือยุ่งหรอกอย่าไปคิดมากมาย Evil Evil Evil Evil
ผมรู้ว่าเทอต้องการจะสอนไห้ผมพิมไห้ถูกหรือเขียนไห้ถูก
เเต่ผมรู้ว่าผมทำถูกหรือผิดถึงเทอม่ายสอนเเต่ผมก็ไมได้ว่านะที่เทอมาสอน
เเล้วผมก็รุว่าใครคิดค้นสาไทก็พ่อขุนรามไง
เเล้วการใช้พาสามันไม่เกี่ยวหริอกว่าสังคมอะไลนอกจากจะเปงพวกสังคมผู้ดีไฮโซ
เเล้วรุมั้ยว่าคำว่า กู [ท่านที่เคารพ] ไม่ใช่คำหยยาบคนเราเดะนี้ก็ปันยาอ่อนหาว่าเปงคำหยาบทั้งๆที่พ่อขุนรามส้างขึ้นมาเเล้วก็ใช้ด้วย
เหงมั้ย
บางคนพิมสาไทถูกต้องเเต่พอไปพูดเเบบนี้ก็ว่ากหยาบคายเเสดงว่ามันรู้ไม่จีง
เเล้วส่วนว่าผมเพ้อเจ้อเนี่ยผมไมได้เพ้อเจ้อเเล้วมันไม่ได้เกี่ยวกะในเกมหรือชีวิดจิงเลย
เเล้วการกะทำหรือคำพูดมันไมได้ส่อถึงชีวิดจิงหรอกนะเคยเหงมั้ยบางคนชีวิดจิงเงียบๆเเต่พออยุในเกมเฮฮากายเปงอิกคนเลย
Evil Evil Evil Evil Evil
เเล้วสิ่งที่ผมทำผมรุว่ามันถูกหรือผิดทุกอย่างเเล้วคนอย่างผมก็เปงคนที่ทำอะไลเอาใจเค้ามาใส่ใจเราด้วยยกเว้นคนบางคนผมก็ไมได้ทำเเบบนั้น
ไม่ได้เกี่ยวว่าเเค่ในเกมออนไลน์อะไลทั้งนั้น
ส่วนที่ถามว่าสังคมออนไลน์มันคืออะไล
ใครคิดยังไงผมไม่รุนะเเต่นี่คือความคิดของผม
สังคมออนไลน์คือสังคมที่มีคนจากทั่วทุกมุมโลกมาอยุในนี้มารวมกันเเล้วการที่จะอยู่ในสังคมนั้นก็เหมือนกับสังคมชีวิดจิงเรานั้นเเหละ
ต้องปับตัวไห้เข้ากับสังคมที่เรายอยู่
ถึงจะเข้ากะคนอื่นได้
เเต่พอดีสังคมมันมีหลายปะเพดมันมีทั้งบลาๆๆๆๆๆมาหมาย
จะยกตัวอย่าง
ถ้าสังคมผู้ดีไฮโซจะไห้ไปอยุกะสังคมของพวกเฮฮาทะลึ่งกวนตีนมันก็อยุกันไมได้นอกจากจะปับไห้เข้ากัน
นั่นคือโลกออนไลน์สังคมออนไลน์
เเต่ถ้าชีวิดจิงนี่สิ
มันอับปีกว่านั้น
ถ้าลองไห้คนเก็บขยะไปอยุในสังคมของพวกไฮโซถามหน่อยในกุ่มไฮโซนั้นจะยอมรับคนเก็บขยะไปอยุในสังคมนั้นไม้
ต่อไห้คนเกบขยะทำตัวมีมาดเมหือนพวกนั้นก็เถอะเเต่มันจนไม่มีเงิน
นี่ละชีวิดจิง
เเต่ถ้าในเกมมันไม่รุใครรวยใครจนเเค่นิสัยมันเข้ากันได้มันก็อยุกานได้เเละเลยเปงสังคมไง
ก็น่ะบอดนี้มันก็มีคนหลายสังคมมาอยุเมหือนกกันมาเล่นถ้าคนที่เค้าอารมดีไม่คิดมากมไครียดกะชีวิดเค้าเจอเเบบนี้โดนกวนเเบบนี้หรือเเซวเเบบนี้เค้าก็จะไม่คิดไลบางคนก็มาเล่นด้วยกันด้วยซ้ำ
พอดีสังคมกะผมกะของเทอมันไม่เมหือนกกันไม่สิอย่าไปว่าสังคม
พูดว่านิสัยดีกว่า
เทอเเตะนิดเเตะหน่อยก็ว่าๆๆเเต่ผมนี่ตบหัวยังไม่ว่าเลย
เหงมั้ยคนเรามันไม่เมหือนกกัน
ผมคือสัจจะของโลก
ความจิงมันก็คือความจิงต่อไห้หลอกตัวเองไปเเค่ไหนมันก็คือความจิง
เช่นกันถ้าถามว่าสัสชนิดใดเฮียที่สุดในโลกใบนี้
ก็คนไงคนเราชอบว่าตัวเองเปงสัสปะเสิดเเต่ผมว่านะไม่จี้งไม่จิง
เหงข่มเหงรังเเกสัสทุกชนิดบนโลกนี้
เเม้เเต่คนกันเองพวกเดียวกันมันยังรังเเกข่มเหงกันเลย
ดูสิคนเราค่าสัสเเล้วเอามากินสัสมันเคยค่าเราเเล้วเอาเราไปกินไม้ละ
ถ้าจะบอกว่าพวกเสือพวกสิงโตอะไลนั่นอ่ะผมก็อยากจะบอกนะว่าเเล้วเสรือกเข้าไปหามันทำไมไปกวนมันทำไมถก็เเค่ต่างคนต่างอยุก็จบ
คนเราน่ะอ่อนเเอไม่มีเขี้ยวไม่มีเล็บ
เเต่ทำไมคนเราถึ

❤ Anny◕‿◕❤
Hero Member

อย่ามากวนทีน !!!!!

« ตอบ #502 เมื่อ: 08-01-2011, 18:46:38 »

สงสัยแอนคงเข้ามาผิดกระทู้ - -"

Jr. Member
**

« ตอบ #503 เมื่อ: 08-01-2011, 18:46:57 »

[/quote]
นี่ผมจะบอกอาไลไห้นะว่าผมไม่เคยบอกว่าผมคือมนุดส่วนจะชีวิดจิงหรือโลกออนไลน์มันก็ไม่จำเปงต้องถูกเสมอไปทั้งนั้นละคับ
เเล้วที่นาบอกว่าจิดสำนึกทำไห้มนุดดูสุงกว่าสัสเดรัดฉานทั่วไปเนี่ยผมขอบอกตงตงนะคับเเล้วสัสที่พวกคุนเเดกอยุทุกวันเนี่ยคุนไปเเดกมันทำไมคับถ้าคุนมีจิดสำนึกเพราะถ้าคุนมีจิดสำนึกเนี่ยคุนจะคิดว่าถึงเราไมได้ค่ามันเราก็กินมันมันก็เปงสัสตัวนึงมันก็รักชีวิดมันมันตายยังต้องมาโดนเรากิน Evil Evil Evilงั้นก็เเดสงว่าคุนก็เดรัจฉานสิหรือคุนจะบอกว่าคุนไม่เคยเเดกเนื้อสัสตั้งเเต่เกิดมาเลยถ้าคุนจะมาอ้างว่าสัสมันเปงอาหารของมนุดอยุเเล้ว
ผมบอกตงตงเลยนะไม่จีงงั้นถ้าสัสเปงอาหารของมนุดเเล้วมนุดเปงอาหารของใครละ?ถ้าจะมาอ้างเรื่องห่วงโซอาหารอ่ะจะมาบอกว่ามนุดเปงอาหารเเบคทีเรียหรอ Evilปันยาอ่อนสิ้นดี
มนุดเราถึงไม่เเดกเนื้อสัสเอาโปตีนจากถั่วก็ได้นี่ทามไมไม่เเดกกันละงั้นเเบบนี้ใครที่เเดกเนื้อสัสเนี่ยก็เปงเดรัดฉานทุกตัวเลยสินะ Evil Evilคุนก็คงเปง1ในนั้น Evil
เเล้วอิกอย่างเนี่ยนะก็คือสมัยนี้เค้าคุยกันสื่อสารกันเค้าเอาเเค่พอเข้าใจไม่ต้องมานั่งทำไห้มันถูกต้องตลอดหลอกไม่งั้นมันจะปวดกบาลพิมก็ต้องมานั่งเช็คสิว่าถูกหมดมั้ยละเอียดไม้งั้นเวลาพูดก็ต้องมานั่งควบก้ำ ร หัน หรือว่า    ร เรือ ล ลิง ละสิเเบบนี้ถ้าไปคุยทุระกิดคนที่ฟังเค้าไม่ปวดหัวตายเลยหรอสื่อสารยากเค้าก็รำคาน Evil Evil

คิดมั่งสิคับ

เเล้วผมขอพูดอะไลหน่อยนะทำมาเปงสอนคนอื่นผมว่านะถ้าจะมาว่าคนที่พิมสาไทไม่ถูกเนี่ยผมว่าไปว่าพวกที่ทำสันดานเเย่ๆรกโลกไม่ดีกว่าหลอเช่นพวกที่มันจับผุหยิงมาข่มขืนหรือพวกที่มันชอบขโมยของชาวบ้านหรือว่าพวกเหียๆในเกมอะ

มานั่งว่าคนที่เค้าไมได้ทำอะไลผิดหรือผิดก็ไมได้มากมายทำไมเสียเวลา

ถ้าจะว่าจิงๆไปว่าพวกนั้นสิไม่ดีกว่าหรอเเล้วผมขอพูดอะไลหน่อยนะคุนมาว่าผมเเบบนุ้นเเบบนี้ใช่คุนอาจจะพิมสาไทถูกต้องหมดเเต่ถามหน่อยชีวิดจิงคุนพูดสาไทถูกรึป่าวพูด ร หัน ไม้เเล้วพูด ร เรือเปง ร เรือไม้เเล้วพูด ล ลิงเปง ล ลิง ไม้

อาะโท่

Evil Evil

อย่ามาพูดเล้ยทำมาเเพร่มสอนคนอื่นดูตัวเองก่อนเถอะคับ

Evil Evil

ดูว่าสันดาลตัวเองอันไหนไม่ดีเเล้วไปเเก้ไขมันซะดีกว่ามานั่งว่าคนอื่นปาวๆๆเเต่ตัวเองยังเฮียอยุผมไมได้ว่านะถ้าคุนคิดว่าคุนดีอยุเเล้วคุนก็ทำต่อไปเเต่อย่าไปว่าคนอื่นเลยถ้าเค้าไมได้มาทำไห้คุนเดือดร้อนหรือเจบช้ำน้ามใจ

ทำตัวคุนไห้ดีที่สุดนั้นละดีเเล้ว

Evil Evil

ชัดมั้ยคับ

Jr. Member
**

« ตอบ #504 เมื่อ: 08-01-2011, 18:52:48 »

ขอเเก้ไขเเร๊บบนเนื่องจากมีการผิดพาดนิดหน่อย
อ้างอิง

จิตสำนึกทำให้มนุษย์ดูสูงกว่าสัตว์เดรัจฉานทั่วไป  แต่ถ้ามนุษย์คนใดไม่มี ก็มีค่าไม่ต่างจากเดรัจฉาน ทั่วไปหรอกครับ
สิ่งที่บรรบุรุษสอนล้วนแต่ดีงาม  แล้วเราเป็นลูกหลานจะมาทำใ้ห้เสื่อมเสีย หรือ ให้เค้ามาด่าว่า บรรพบุรุษสอนมาไม่ดี มันก็ไม่ควร

ตอบ

นี่ผมจะบอกอาไลไห้นะว่าผมไม่เคยบอกว่าผมคือมนุดส่วนจะชีวิดจิงหรือโลกออนไลน์มันก็ไม่จำเปงต้องถูกเสมอไปทั้งนั้นละคับ
เเล้วที่นาบอกว่าจิดสำนึกทำไห้มนุดดูสุงกว่าสัสเดรัดฉานทั่วไปเนี่ยผมขอบอกตงตงนะคับเเล้วสัสที่พวกคุนเเดกอยุทุกวันเนี่ยคุนไปเเดกมันทำไมคับถ้าคุนมีจิดสำนึกเพราะถ้าคุนมีจิดสำนึกเนี่ยคุนจะคิดว่าถึงเราไมได้ค่ามันเราก็กินมันมันก็เปงสัสตัวนึงมันก็รักชีวิดมันมันตายยังต้องมาโดนเรากิน Evil Evil Evilงั้นก็เเดสงว่าคุนก็เดรัจฉานสิหรือคุนจะบอกว่าคุนไม่เคยเเดกเนื้อสัสตั้งเเต่เกิดมาเลยถ้าคุนจะมาอ้างว่าสัสมันเปงอาหารของมนุดอยุเเล้ว
ผมบอกตงตงเลยนะไม่จีงงั้นถ้าสัสเปงอาหารของมนุดเเล้วมนุดเปงอาหารของใครละ?ถ้าจะมาอ้างเรื่องห่วงโซอาหารอ่ะจะมาบอกว่ามนุดเปงอาหารเเบคทีเรียหรอ Evilปันยาอ่อนสิ้นดี
มนุดเราถึงไม่เเดกเนื้อสัสเอาโปตีนจากถั่วก็ได้นี่ทามไมไม่เเดกกันละงั้นเเบบนี้ใครที่เเดกเนื้อสัสเนี่ยก็เปงเดรัดฉานทุกตัวเลยสินะ Evil Evilคุนก็คงเปง1ในนั้น Evil
เเล้วอิกอย่างเนี่ยนะก็คือสมัยนี้เค้าคุยกันสื่อสารกันเค้าเอาเเค่พอเข้าใจไม่ต้องมานั่งทำไห้มันถูกต้องตลอดหลอกไม่งั้นมันจะปวดกบาลพิมก็ต้องมานั่งเช็คสิว่าถูกหมดมั้ยละเอียดไม้งั้นเวลาพูดก็ต้องมานั่งควบก้ำ ร หัน หรือว่า    ร เรือ ล ลิง ละสิเเบบนี้ถ้าไปคุยทุระกิดคนที่ฟังเค้าไม่ปวดหัวตายเลยหรอสื่อสารยากเค้าก็รำคาน Evil Evil
เเล้วผมขอพูดอะไลหน่อยนะทำมาเปงสอนคนอื่นผมว่านะถ้าจะมาว่าคนที่พิมสาไทไม่ถูกเนี่ยผมว่าไปว่าพวกที่ทำสันดานเเย่ๆรกโลกไม่ดีกว่าหลอเช่นพวกที่มันจับผุหยิงมาข่มขืนหรือพวกที่มันชอบขโมยของชาวบ้านหรือว่าพวกเหียๆในเกมอะ
มานั่งว่าคนที่เค้าไมได้ทำอะไลผิดหรือผิดก็ไมได้มากมายทำไมเสียเวลา
ถ้าจะว่าจิงๆไปว่าพวกนั้นสิไม่ดีกว่าหรอเเล้วผมขอพูดอะไลหน่อยนะคุนมาว่าผมเเบบนุ้นเเบบนี้ใช่คุนอาจจะพิมสาไทถูกต้องหมดเเต่ถามหน่อยชีวิดจิงคุนพูดสาไทถูกรึป่าวพูด ร หัน ไม้เเล้วพูด ร เรือเปง ร เรือไม้เเล้วพูด ล ลิงเปง ล ลิง ไม้
อาะโท่
Evil Evil
อย่ามาพูดเล้ยทำมาเเพร่มสอนคนอื่นดูตัวเองก่อนเถอะคับ
Evil Evil
ถ้าจะมานั่งว่าคนอื่นกับไปดูตัวเองก่อนเถอะคับว่าสันดานตัวเองดีรึยังตัวเองทำถูกต้องรึยังถ้าคุนคิดว่าคุนดีเเล้วคุนก็ทำต่อไปคับอย่ามาว่าคนอื่นเลยถ้าคนนั้นเค้าไมได้มาทำไห้คุนเจบช้ำน้ามใจหรือว่าเดือดร้อน

ชัดไม้คับ

Evil Evil

Jr. Member
**

« ตอบ #505 เมื่อ: 08-01-2011, 18:54:58 »

เเก้ไขคั้งสุดท้ายเพราะว่ามันออกมาไม่หมด

เเล้วอิกอย่างเนี่ยนะก็คือสมัยนี้เค้าคุยกันสื่อสารกันเค้าเอาเเค่พอเข้าใจไม่ต้องมานั่งทำไห้มันถูกต้องตลอดหลอกไม่งั้นมันจะปวดกบาลพิมก็ต้องมานั่งเช็คสิว่าถูกหมดมั้ยละเอียดไม้งั้นเวลาพูดก็ต้องมานั่งควบก้ำ ร หัน หรือว่า    ร เรือ ล ลิง ละสิเเบบนี้ถ้าไปคุยทุระกิดคนที่ฟังเค้าไม่ปวดหัวตายเลยหรอสื่อสารยากเค้าก็รำคาน Evil Evil
อาะโท่
Evil Evil
Evil Evil
ถ้าจะมานั่งว่าคนอื่นกับไปดูตัวเองก่อนเถอะคับว่าสันดานตัวเองดีรึยังตัวเองทำถูกต้องรึยังถ้าคุนคิดว่าคุนดีเเล้วคุนก็ทำต่อไปคับอย่ามาว่าคนอื่นเลยถ้าคนนั้นเค้าไมได้มาทำไห้คุนเจบช้ำน้ามใจหรือว่าเดือดร้อน
ชัดไม้คับ
Evil Evil

Jr. Member
**

« ตอบ #506 เมื่อ: 08-01-2011, 19:02:59 »

เนื่องจากคำตอบผมบ๊าวยาวมันจึงพิมไปเเล้วขึ้นไม่หมดเพราะสงสัยบอดรับไม่ถึงมั่งเนี่ยกะโลหกเเต้ผมจึงจะตัดเปงช่วงๆไม่งั้นงง Evil Evil

Jr. Member
**

« ตอบ #507 เมื่อ: 08-01-2011, 19:03:21 »

ตอบคำถามม่ายรุดิ
นี่ผมจะบอกอะไลไห้นะเเม่หยิง
ไม่ได้ผิดหรอกเเล้วก็ไมได้บอกคนผิดด้วย
จิดสำนึกอ่ะผมมีนะสามันสำนึกผมก็มี
ผมมะเคยบอกว่าสิ่งที่ผมทำมันถูกหรือไม่ถูก
เเล้วสิ่งที่เทอทำมันไม่ใช่การเสือกหรือยุ่งหรอกอย่าไปคิดมากมาย   
ผมรู้ว่าเทอต้องการจะสอนไห้ผมพิมไห้ถูกหรือเขียนไห้ถูก
เเต่ผมรู้ว่าผมทำถูกหรือผิดถึงเทอม่ายสอนเเต่ผมก็ไมได้ว่านะที่เทอมาสอน
เเล้วผมก็รุว่าใครคิดค้นสาไทก็พ่อขุนรามไง
เเล้วการใช้พาสามันไม่เกี่ยวหริอกว่าสังคมอะไลนอกจากจะเปงพวกสังคมผู้ดีไฮโซ
เเล้วรุมั้ยว่าคำว่า กู [ท่านที่เคารพ] ไม่ใช่คำหยยาบคนเราเดะนี้ก็ปันยาอ่อนหาว่าเปงคำหยาบทั้งๆที่พ่อขุนรามส้างขึ้นมาเเล้วก็ใช้ด้วย
เหงมั้ยบางคนพิมสาไทถูกต้องเเต่พอไปพูดเเบบนี้ก็ว่ากหยาบคายเเสดงว่ามันรู้ไม่จีง
เเล้วส่วนว่าผมเพ้อเจ้อเนี่ยผมไมได้เพ้อเจ้อเเล้วมันไม่ได้เกี่ยวกะในเกมหรือชีวิดจิงเลย
เเล้วการกะทำหรือคำพูดมันไมได้ส่อถึงชีวิดจิงหรอกนะเคยเหงมั้ยบางคนชีวิดจิงเงียบๆเเต่พออยุในเกมเฮฮากายเปงอิกคนเลย
เเล้วสิ่งที่ผมทำผมรุว่ามันถูกหรือผิดทุกอย่างเเล้วคนอย่างผมก็เปงคนที่ทำอะไลเอาใจเค้ามาใส่ใจเราด้วยยกเว้นคนบางคนผมก็ไมได้ทำเเบบนั้นไม่ได้เกี่ยวว่าเเค่ในเกมออนไลน์อะไลทั้งนั้น
ส่วนที่ถามว่าสังคมออนไลน์มันคืออะไล
ใครคิดยังไงผมไม่รุนะเเต่นี่คือความคิดของผม
สังคมออนไลน์คือสังคมที่มีคนจากทั่วทุกมุมโลกมาอยุในนี้มารวมกันเเล้วการที่จะอยู่ในสังคมนั้นก็เหมือนกับสังคมชีวิดจิงเรานั้นเเหละ
ต้องปับตัวไห้เข้ากับสังคมที่เรายอยู่
ถึงจะเข้ากะคนอื่นได้
เเต่พอดีสังคมมันมีหลายปะเพดมันมีทั้งบลาๆๆๆๆๆมาหมาย
Evil Evil>Cheesy Evil>Cheesy Evil

Jr. Member
**

« ตอบ #508 เมื่อ: 08-01-2011, 19:04:22 »

ตอบคำถามม่ายรุดิต่อจากเเร๊บบน
จะยกตัวอย่าง
ถ้าสังคมผู้ดีไฮโซจะไห้ไปอยุกะสังคมของพวกเฮฮาทะลึ่งกวนตีนมันก็อยุกันไมได้นอกจากจะปับไห้เข้ากันนั่นคือโลกออนไลน์สังคมออนไลน์เเต่ถ้าชีวิดจิงนี่สิมันอับปีกว่านั้น
ถ้าลองไห้คนเก็บขยะไปอยุในสังคมของพวกไฮโซถามหน่อยในกุ่มไฮโซนั้นจะยอมรับคนเก็บขยะไปอยุในสังคมนั้นไม้ต่อไห้คนเกบขยะทำตัวมีมาดเมหือนพวกนั้นก็เถอะเเต่มันจนไม่มีเงิน
นี่ละชีวิดจิงเเต่ถ้าในเกมมันไม่รุใครรวยใครจนเเค่นิสัยมันเข้ากันได้มันก็อยุกานได้เเละเลยเปงสังคมไง
ก็น่ะบอดนี้มันก็มีคนหลายสังคมมาอยุเมหือนกกันมาเล่นถ้าคนที่เค้าอารมดีไม่คิดมากมไครียดกะชีวิดเค้าเจอเเบบนี้โดนกวนเเบบนี้หรือเเซวเเบบนี้เค้าก็จะไม่คิดไลบางคนก็มาเล่นด้วยกันด้วยซ้ำ
พอดีสังคมกะผมกะของเทอมันไม่เมหือนกกันไม่สิอย่าไปว่าสังคม
พูดว่านิสัยดีกว่าเทอเเตะนิดเเตะหน่อยก็ว่าๆๆเเต่ผมนี่ตบหัวยังไม่ว่าเลย
เหงมั้ยคนเรามันไม่เมหือนกกันผมคือสัจจะของโลก
ความจิงมันก็คือความจิงต่อไห้หลอกตัวเองไปเเค่ไหนมันก็คือความจิง
เช่นกันถ้าถามว่าสัสชนิดใดเฮียที่สุดในโลกใบนี้
ก็คนไงคนเราชอบว่าตัวเองเปงสัสปะเสิดเเต่ผมว่านะไม่จี้งไม่จิง
เหงข่มเหงรังเเกสัสทุกชนิดบนโลกนี้
เเม้เเต่คนกันเองพวกเดียวกันมันยังรังเเกข่มเหงกันเลย
ดูสิคนเราค่าสัสเเล้วเอามากินสัสมันเคยค่าเราเเล้วเอาเราไปกินไม้ละ
ถ้าจะบอกว่าพวกเสือพวกสิงโตอะไลนั่นอ่ะผมก็อยากจะบอกนะว่าเเล้วเสรือกเข้าไปหามันทำไมไปกวนมันทำไมถก็เเค่ต่างคนต่างอยุก็จบ
คนเราน่ะอ่อนเเอไม่มีเขี้ยวไม่มีเล็บ
เเต่ทำไมคนเราถึงเหี่ยจังละเเล้วมานั่งพูดว่าตัวเปงเปงสัสปะเสิดทุเรสอ่ะคนเราโตไม่โตอยุที่ความคิดบางคนบอกว่าตัวเองโตเเต่ตัวเองยังขอตังเเม่อยุเลยวันๆเเดกเล้าไม่ทำอะไล

Evil Evil>Cheesy Evil>Cheesy Evil

Jr. Member
**

« ตอบ #509 เมื่อ: 08-01-2011, 19:05:51 »

เเต่ทำไมคนเราถึงเฮียจังละเเล้วมานั่งพูดว่าตัวเปงเปงสัสปะเสิดทุเรสอ่ะคนเราโตไม่โตอยุที่ความคิดบางคนบอกว่าตัวเองโตเเต่ตัวเองยังขอตังเเม่อยุเลยวันๆเเดกเล้าไม่ทำอะไล

ป้าย:
หน้า: 1 ... 32 33 [34] 35 36