GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 31 32 [33] 34 35 36
ผู้เขียน หัวข้อ: ชี้แจง:กรณียกเลิกโบนัสเพิ่มอัตราดรอปแรร์ 100 หน่วย  (อ่าน 13755 ครั้ง)
จูออน ขี้ติดรูตูด
Jr. Member
**

ตู่คือสัจจะของโลก

Re: ชี้แจง:กรณียกเลิกโบนัสเพิ่มอัตราดรอปแรร์ 100 หน่วย
« ตอบ #480 เมื่อ: 08-01-2011, 10:08:39 »

Evil Evil Evil Evil

เรียนสิพาสาไทอ่ะเเต่ที่ผมพิมมันคือพาสาเทพคนทำมะดาอ่านไม่ออกหรอก

ต้องคนเทพเทพเท่านั้น

ใครอ่านออกเเสดงว่าเทพ

Evil

เซงมาก,,
Hero Member

เซงมาก >,<

Re: ชี้แจง:กรณียกเลิกโบนัสเพิ่มอัตราดรอปแรร์ 100 หน่วย
« ตอบ #481 เมื่อ: 08-01-2011, 10:11:35 »

อ้างจาก: จูออน ขี้ติดรูตูด ที่ 08-01-2011, 10:08:39

เรียนสิพาสาไทอ่ะเเต่ที่ผมพิมมันคือพาสาเทพคนทำมะดาอ่านไม่ออกหรอก

Evil

พูดอย่างนั้น ก้อไม่ถูกน่ะค่ะ

ภาษา เป็นมาตรฐาน ของการสื่อสาร
เหมือนกับการที่หน่วยเมตร เป็นมาตรฐานของการวัดระยะทาง
ถ้าเราเขียนด้วยภาษาที่ไม่เป็นมาตรฐาน
คนที่มาอ่านอาจจะแปลความหมายผิดได้
ฉะนั้น การเขียนให้ถูก จึงสำคัญมาก
ภาษาประจำชาติ
 Angry

~ ต่อจากนั้นชั้นก้อล้มทั้งยืน ไม่มีเหลือเรี่ยวแรงที่จะเดิน ~
thonson
Jr. Member
**

จนสนิท

« ตอบ #482 เมื่อ: 08-01-2011, 11:00:08 »

ไม่ต้องเพิ่มดรอฟก็ได้คับทีมงาน
ขออย่างเดียวอย่าล็อคทู้นี้เลยคับ กะลังหนุกง่า รัก

[IMG]C:\Documents and Settings\Administrator\My Documents\My Pictures[IMG]
Jr. Member
**

« ตอบ #483 เมื่อ: 08-01-2011, 12:31:23 »

อ้างจาก: ม่ายรุดิ ที่ 08-01-2011, 10:11:35
อ้างจาก: จูออน ขี้ติดรูตูด ที่ 08-01-2011, 10:08:39

Evil

พูดอย่างนั้น ก้อไม่ถูกน่ะค่ะ

ภาษา เป็นมาตรฐาน ของการสื่อสาร
เหมือนกับการที่หน่วยเมตร เป็นมาตรฐานของการวัดระยะทาง
ถ้าเราเขียนด้วยภาษาที่ไม่เป็นมาตรฐาน
คนที่มาอ่านอาจจะแปลความหมายผิดได้
ฉะนั้น การเขียนให้ถูก จึงสำคัญมาก
ภาษาประจำชาติ
 Angry

นี่ผมจะบอกอาไลไห้น้าพาสาที่ผมเขียนมันก็คือพาสาไทนั้นเเหละเเต่ว่าเเค่เขียนไม่ถูกค้องเป็นไทเเท้เเค่นั้นเอง

จะไปเอาอะไลมากคับจะไปคิดอะไลมากคับไม่ได้ทำไห้พาสาไทยเสื่อมเสียซักหน่อย

ผมเขียนเทอก็รู้เทอก็อ่านออกเข้าใจนี่ถ้าไม่เข้าใจหรืออ่านไม่ออกเทอคงมาพิมตอบผมไมได้หรอก

laugh laugh laugh laugh laugh

เคยเล่นเว็บ     www.xat.com

ไม้คับลองไปเล่นดูนะมันเป็นบ๊อกเเชทที่เค้าเล่นกันทั่วโลกเป็นบ๊อกที่สามาดเอาไปติดบอดหรือเว็บของตัวเองได้

เเล้วลองไปหาบ๊อกของฝรั่งดูนะเเล้วเทอจะรู้ว่าฝรั่งเค้ายังไม่ได้ใช้อังกิดเเท้เลยเค้าก็พิมเข้าใจง่ายไม่ต้องเป็นราชชะกลานเมหือนผมนี่เเหละ

อย่างเช่นคำว่า  YOU ที่เเปลว่าคุนอ่ะนะฝรั่งเค้ายังเขียนว่า U เลย

ถ้าถามว่าทำไมเขียนเเบบนั้นมันก็เพราะว่าเค้าไมได้เน้นวิชาการเค้าเน้นเข้าใจง่ายก็พออ่านได้ก็พอ

อย่ามาทำ              ซินเดเร๊ะ

เดะเทอจะโดน

ถึงน้องปวดเยี่ยวพี่ก็จะดัน

อั่นเเหนะคงคิดว่าผมพูดจิงละสินะ

Jr. Member
**

« ตอบ #484 เมื่อ: 08-01-2011, 12:37:48 »

อ่ะเพลงนี้ผมมอบไห้เทอ

<a href="http://www.youtube.com/v/H_6yC-8UMKA&amp;rel=1" target="_blank">http://www.youtube.com/v/H_6yC-8UMKA&rel=1</a>

คายปากตาคร๊ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยบอกเเล้วชั้ยม้ายม้ายซีงอย่าปากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Evil Evil Evil

จากใจเลยนะเนี่ย

อ่ะจู๊บๆ

เซงมาก,,
Hero Member

เซงมาก >,<

« ตอบ #485 เมื่อ: 08-01-2011, 12:43:48 »

เหอะๆ

มันไม่เกินเลยหรอก ถ้ามีคนว่านายปัญญาอ่อน เพราะมันจิงอย่างว่า

แนะนำดีๆเล่นลามปาม

สงสารพ่อแม่เหลือเกิน คงกลุ้มน่าดูได้ลูกอัปปรีย์ เยี่ยงนี้ อานิจจัง

Cool

~ ต่อจากนั้นชั้นก้อล้มทั้งยืน ไม่มีเหลือเรี่ยวแรงที่จะเดิน ~
Jr. Member
**

« ตอบ #486 เมื่อ: 08-01-2011, 13:02:47 »

Evil Evil Evil Evil Evil Evil

โลกนี้ไม่มีใครเค้าสนใจผมหรอก

นี่ความอับปรีมันมีอยุในตัวกันทุกคนอยุที่ใครจะเเสดงออกมาไห้เห็น

Evil Evil

เเต่ผมจะบอกอะไลไห้นะก่อนจะมาสอนคนอื่นหัดดูตัวเองก่อนนะดูความอัปปรีของตัวเองอยุที่ในตัวอ่ะว่ามันคืออะไลเเล้วจงเเก้ไขมันซะ

ส่วนเรื่องคนอื่นไม่ต้องไปยุ่งหรอกถ้ามันไมได้มาทำอะไลไห้เดือดร้อน

เเล้วก็นะถ้าคนที่เค้าไม่ได้คิดอะไลมากมายเป็นคนสนุกๆเค้าก็จะมองว่าที่ตอบไปคือกวนตีนกวนเล่น

Evil Evil

เเต่ถ้าคนที่มองอะไลไม่เป็นเลยหรืออะไลก็ไมได้มันก็จะคิดเเบบเทอนั่นเเหละ

Evil Evil

Jr. Member
**

« ตอบ #487 เมื่อ: 08-01-2011, 13:10:26 »

อ้างจาก: -JaMbhalA- ที่ 07-01-2011, 03:06:47
ผมว่าคุณ....(จุด ๆ ไว้คงรู้ตัวน่ะ)ปัญญาอ่อนล่ะครับ ขอร้องอย่าป่วนกระทู้เลยครับ
ผมรอทีมงานเข้ามาตอบกระทู้เพื่อชี้แจ้งแนวทางการชดเชยต่อไป
ไม่ได้มาดูความปัญญาอ่อนน่ะครับ ขอร้องพอเถอะ
มองดูแล้วน่าสมเพชอ่ะ เหมือนคนไม่เต็มบาท ช่างน่าสงสาร
หรือเป็นหน้าม้าใครจ้างมาป่วนกระทู้หรือป่าวเนี่ย
อ้างจาก: ม่ายรุดิ ที่ 08-01-2011, 12:43:48
เหอะๆ

มันไม่เกินเลยหรอก ถ้ามีคนว่านายปัญญาอ่อน เพราะมันจิงอย่างว่า

แนะนำดีๆเล่นลามปาม

สงสารพ่อแม่เหลือเกิน คงกลุ้มน่าดูได้ลูกอัปปรีย์ เยี่ยงนี้ อานิจจัง

Cool

นี่ไงคับคนที่ว่าผมปันยาอ่อนเเล้วผมได้บอกไปเเล้วว่าผมปันยาอ่อนเทออ่านไห้หมดก่อนนะค่อยมาพูด

เเล้วผมได้บอกไปเเล้วว่าคนที่ว่าคนปันยาอ่อน = คนนั้นเเหละปันยาอ่อนกว่า

มีคนสติดีดีที่ไหนเค้ามาว่าคนปันยาอ่อนละคับ

เมหือนคนบ้าไงทำอะไลก็ไม่ผิดเพราะสติไม่สมปะกอบไม่รู้ว่าอะไลดีไม่ดี

เข้าใจป่าวเเม่หยิง

เเถมนิดนึง

จากการที่ผมได้สเเกนเรือนร่างของเเม่หยิงเเล้วผมจึงคิดว่าเพลงนี้มันเหมาะกับเเม่หยิงมาก

<a href="http://www.youtube.com/v/wZdk3s7eF6s&amp;rel=1" target="_blank">http://www.youtube.com/v/wZdk3s7eF6s&rel=1</a>

หนูจอเเบ๊นหนูจอเเบนหนูจอเเบนค่ะหนูจอเเบน

คงอยากด่าผมมากละสินะหลังจากได้ดูเพลงนี้เเล้ว

Evil Evil

ถึงไม่พูดก็รู้

อ่ะด่ามาเลยผมช๊อบชอบ

laugh laugh laugh laugh

เซงมาก,,
Hero Member

เซงมาก >,<

« ตอบ #488 เมื่อ: 08-01-2011, 13:56:59 »

นิสัยแก้ง่าย แต่สันดานอ่ะแก้ยาก
เราแค่บอกเรื่องใการใช้ภาษา ถึงจะยุ่งเรื่องของนายแต่เพราะเหงว่า พิมพ์ไม่ค่อยจะถูก
นายกลับลามปาม พ่อแม่สอนมาน้อย ก้อให้ไปหาเอาที่โรงเรียน อย่างที่เพ้อเจ้อว่าเรียนทุกวัน
คนที่เค้าเรียกทุกวัน เค้าน่าจะรู้น่ะว่า อะไรควรอะไรไม่ควร ติให้แก้ไข ไม่ได้จงเกลียดจงชัง
อย่างที่เค้าว่าเล่นกะหมา หมาเลียปาก อยากจะเห่าอะไรก้อเห่าไป จะถือซะว่าวันนี้วันเด็กให้เด็กเปตรได้ลามปามสักครั้ง

ZeroBank
Newbie
*

« ตอบ #489 เมื่อ: 08-01-2011, 14:01:05 »

อ้างจาก: ม่ายรุดิ ที่ 08-01-2011, 13:56:59
นิสัยแก้ง่าย แต่สันดานอ่ะแก้ยาก
เราแค่บอกเรื่องใการใช้ภาษา ถึงจะยุ่งเรื่องของนายแต่เพราะเหงว่า พิมพ์ไม่ค่อยจะถูก
นายกลับลามปาม พ่อแม่สอนมาน้อย ก้อให้ไปหาเอาที่โรงเรียน อย่างที่เพ้อเจ้อว่าเรียนทุกวัน
คนที่เค้าเรียกทุกวัน เค้าน่าจะรู้น่ะว่า อะไรควรอะไรไม่ควร ติให้แก้ไข ไม่ได้จงเกลียดจงชัง
อย่างที่เค้าว่าเล่นกะหมา หมาเลียปาก อยากจะเห่าอะไรก้อเห่าไป จะถือซะว่าวันนี้วันเด็กให้เด็กเปตรได้ลามปามสักครั้ง

อย่าไปต่อล้อต่อเถียงเลยครับ

เรื่องแบบนี้มันอยู่ที่ "จิตสำนึก"

มาด่าแบบนี้ไม่ได้ช่วยอะไรหรอกครับ อย่าไปว่าเค้าเลย

Jr. Member
**

« ตอบ #490 เมื่อ: 08-01-2011, 14:42:11 »

อ้างจาก: ม่ายรุดิ ที่ 08-01-2011, 13:56:59

Evil Evil Evil Evil Evil

ไม่เห็นจาสะเทือนผมเลยอ่ะ

นิสัยเเก้ง่านสันดาลเเก้ยาก

พอดีผมอ่ะนะตัวจิงๆชีวิดจิงๆกะในเกมมันไม่เมหือนกกานอ่ะ

ผมมีทั้ง 2 ด้านอยุในตัว

อยุที่ว่าอยากจะเอาด้านไหนออกมาใช้

บอกเรื่องการใช้พาสาผมก็ไม่ได้ว่าอะไลนะ

เเต่ว่าผมลามปามถ้าผมลามปามก็อย่ามายุ่งกับผมสิคับ

จะมายุ่งกับผมหาทั่นพ่อหรอ

จะโตไม่โตมันอยุที่ความคิดครับไม่ใช่อายุ

ผมนั้นรู้ว่าอะไลควนไม่ควรอะไลดีไม่ดีเเต่ในบอดในเกมมันไม่เหงน่ากันอ่ะคับ

ผมก็ไม่อาย

เเต่ถ้าชีวิดจิงผมคงต้องไห้สนิดก่อนถึงจะก้าเล่นก้าเเซว

ส่วนว่าเล่นกะหมาหมาเลียปากผมขอถามไหนนะคับหมาบ้าน...มี2ขาหรอคับเเล้วหมาที่ไหนเรียนหนังสือได้คับ

โง่จัง

เเล้วบอกพ่อเมเสอนมาน้อยถามหน่อยคับรู้หรอคับว่าพ่อเเม่ผมคนไหนเเล้วเค้าสอนอะไลผมบ้างไม่รู้ก็อย่ามาพูดมั่วๆคับว่าสอนมาน้อย

เเล้วขอโทดนะคับนี่ตัวหนังสือพวกเนี่ยผมพิมเอาคับไม่ได้ใช้การเห่าเพราะผมเห่าไม่เปงผมมี2ขาเป็นคนทำมะดาไม่ช่ายหมา4ขาที่จาเห่าได้

ถ้าเปงหมาหมาที่ไหนมานั่งเล่นคอมหรอคับ

ผมเกิดมายังไม่เคยเหงหมานั่งเล่งคอมเลยเคยเหงเเต่

คนเฮียๆ

หรือไม่ก็พวกปันยาอ่อนเตะนิดเเตะหน่อยไมได้สะดีดสะดึ้งทำเปงจะตายต้องมาโวยวาย

เเต่หมาเนี่ยผมว่ามันดีนะคับหมามันไม่เคยตอเเหลเหมือนคนเเล้วอิกอย่างความรักของหมาเนี่ยนะมันจะไม่ทิ้งเจ้าของมันจะรักเจ้าของมันไปจนตายมีเเต่มันรอวันที่เจ้าของจะทิ้งมัน

ไม่เมหือนคนอ่ะคับ

เเหลไปวันๆเอากันก็เบื่อเเล้วก็เลิกถ้าถึงขั้นมีลูกมีเต้าก็ลูกซวยเคยฟังเพลงบาปบอริสุดไม้คับ

Jr. Member
**

« ตอบ #491 เมื่อ: 08-01-2011, 14:52:12 »

อ้างจาก: ZeroBank ที่ 08-01-2011, 14:01:05

อย่าไปต่อล้อต่อเถียงเลยครับ

เรื่องแบบนี้มันอยู่ที่ "จิตสำนึก"

มาด่าแบบนี้ไม่ได้ช่วยอะไรหรอกครับ อย่าไปว่าเค้าเลย

ถูกต้องที่สุดอยุที่จิตสำนึกเเต่พอดีผมมีนะทั้งสามันสำนึกเเละจิดสำนึกเเต่พอดีมันไม่ช่ายชีวิดจิงมันก็เเค่โลกออนไลน์ผมเลยไม่ได้ไปสำนึกอาไลมาก

เเต่ผมก็ไม่เคยทำใครเสียหายหรือไปทำอะไลเดือดร้อนใคร

ใครเล่นกะผมผมก็เล่นผมคนไม่เครียดอยุเเล้ว

เเต่ผมมีสัจจะจาทุกคำพูด

ไม่ได้เเหลไปวันๆหรือขี้โม้

Evil Evil

Jr. Member
**

« ตอบ #492 เมื่อ: 08-01-2011, 14:57:52 »

<a href="http://www.youtube.com/v/ex9E__D5dJ0&amp;rel=1" target="_blank">http://www.youtube.com/v/ex9E__D5dJ0&rel=1</a>

ขอโทดนะคับผมหาmvเวอชั่นนี้ไม่ได้หรือมันไม่มีก็ไม่รู้

เเต่เวอชั้นนี้เพรา

เซงมาก,,
Hero Member

เซงมาก >,<

« ตอบ #493 เมื่อ: 08-01-2011, 15:10:14 »

เหอะๆ

มันส่อถึงชีวิตจริงด้วยหล่ะคำพูด กระกระทำในเกมบางครั้ง

อ้างจาก: Cawaii-z ที่ 08-01-2011, 09:58:54
Evil

ภาษาไทยเป็นสิ่งที่พึ่งดำรงณ์อยู่

ที่ว่านั่งเรียน ทุกวัน เรียนภาษาไทยหรือเปล่า

พิมพ์ให้มันถูกต้องหน่อย

Embarrassed

อันนี้ ยอมรับน่ะว่า ผิดที่ บอกผิดคน ไม่รู้ว่ามันจะไม่มีจิตสำนึก

เหอะๆ

ถ้าเราผิดที่บอก ก็ขอโทษด้วย

นายทำถูกทุกอย่างหล่ะ ถึงนายจะพิมพ์ผิด พิมพ์ถูกยังไงมันก็ชิวิตนาย ไม่รู้เราจะไป ส (ยุ่ง) กับนายทำไม

นายไม่ต้องสนใจหรอกว่าใครเป็นคนค้นคิดภาษาไทย เพราะมันเป็นสังคมเกมส์ออนไลน์

มันไม่ใช่ชิวิตจริงของนาย นายจะด่าใครว่าใครมันก็แค่ในเกม นายจะทะลึ่ง เพ้อเจ้ออะไรก็แค่ในเกม อย่าหยุด

ทำในสิ่งที่นายคิดว่ามันถูกต้อง เพราะเราคิดว่า นายเป็นคนดี มีจิตใต้สำนึกอันแรงกล้า

แค่ในเกม ในสังคมออนไลน์ เล่นคลายเคลียด

แปลให้กระจ่าง สังคมออนไลน์ี มันแปลว่าอะไร

เหอะๆ

wine cooler
Jr. Member
**

« ตอบ #494 เมื่อ: 08-01-2011, 15:54:39 »

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=33446.0
ป้าย:
หน้า: 1 ... 31 32 [33] 34 35 36