GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 ... 5
ผู้เขียน หัวข้อ: ส.ค.ส. จากทีมงาน DEBUZ และ GAMEINDY ทุกคนแด่เพื่อนๆ ชาวอสุราทุกท่าน^^  (อ่าน 3135 ครั้ง)
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

ส.ค.ส. จากทีมงาน DEBUZ และ GAMEINDY ทุกคนแด่เพื่อนๆ ชาวอสุราทุกท่าน^^
« เมื่อ: 30-12-2010, 12:09:18 »

ในวาระดิถีขึ้นปีใหม่ปีนี้ นอกจากของขวัญที่ทางทีมงานมอบให้ภายในเกมตามกระทู้นี้ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=51212.0

ยังมีคำอวยพร ทั้งทีมงานที่เพื่อนๆ คุ้นเคย และไม่เห็นค่าตามาก่อน ซึ่งจะมาไว้ในกระทู้นี้ครับ Smiley Smiley

อาจารย์ ยุ่น
Jr. Member

Re: ส.ค.ส. จากทีมงาน DEBUZ และ GAMEINDY ทุกคนแด่เพื่อนๆ ชาวทุกท่าน^^
« ตอบ #1 เมื่อ: 30-12-2010, 12:20:14 »

อาจไม่ค่อยได้พบเจอกระผมบ่อยนัก เว้นแต่ช่วงกิจกรรมบอลโลก ที่เพื่อนๆ มานั่งคุยเป็นเพื่อนผมตลอด  Evil

แม้ว่าไม่ได้มีหน้าที่รับผิดชอบโดยตรง แต่ก็เฝ้าดูอยู่ใกล้ๆ เสมอมา ปีหน้าคาดว่าคงได้คุยกันบ่อยขึ้นครับ   laugh

ในโอกาสสำคัญเช่นนี้ ก็ขอให้ทุกท่านมีความสุขมากๆ สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยๆๆๆ
แรร์ในเกมอสุราดร็อปรัวๆ ซื้อง่าย ขายคล่อง กันถ้วนทั่วทุกคนครับ
ปล. กิจกรรมบอลพรีเมียร์ลีค คือโครงการต่อไปของผมครับ!!  อุฟส์ส์ส์ส์ส์...!! 5555+  รัก
เม่น
Asura Developer
Full Member

สบายมาก!!!

Re: ส.ค.ส. จากทีมงาน DEBUZ และ GAMEINDY ทุกคนแด่เพื่อนๆ ชาวอสุราทุกท่าน^^
« ตอบ #2 เมื่อ: 30-12-2010, 12:22:53 »

ชื่อเม่นนะครับ เป็น Programmer ครับ (จีเอ็มซามูไรเก่า และจีเอ็มซามูไรเบอร์เกอร์หมูเก่ากว่า)
ตอนนี้ไม่ได้ดูแลบอร์ดละครับ เพราะมีทีมจีเอ็มน้องใหม่ไฟแรงมาทำหน้าที่ตรงนี้แล้ว Smiley

สุดท้ายนี้ก็ขอขอบคุณเพื่อนๆ มากครับที่แจ้ง bug กันเข้ามาตลอด และขอให้เพื่อนๆ ทุกคน มีความสุขมากๆ จ้า
เล่นเกมแล้ว ก็พักผ่อนบ้างนะครับ  รัก

จินตนาการได้อีก จินตนาการจนไม่ไหวจะเคลียร์
จีเอ็มหลี่หมิง
Asura Supporter
Sr. Member

เกรียนตัวพ่อ ^^"

Re: ส.ค.ส. จากทีมงาน DEBUZ และ GAMEINDY ทุกคนแด่เพื่อนๆ ชาวอสุราทุกท่าน^^
« ตอบ #3 เมื่อ: 30-12-2010, 12:55:59 »

ดีจ้า กระผมหลี่หมิง อาจจะเกรียนบ้างอะไรบ้าง

แต่.......... นู๋รักทุกคนจ้า

ปีใหม่ปีนี้ ขอให้เพื่อนๆพบแต่ความสุข อยู่กับความสุข และมอบแต่ความสุขให้กับทั้งตัวเองและผู้อื่นนะครับ

สิ่งไม่ดีในปีเก่าๆ ต้องขออภัย สำหรับปีใหม่ ขอตั้งใจทำแต่สิ่งดีๆ

สาธุจ้า  รัก รัก รัก
Oatiz
Newbie

« ตอบ #4 เมื่อ: 30-12-2010, 13:06:00 »

สวัสดีครับ Oatiz ครับ เป็นโปรแกรมเมอร์ หน้าใหม่ฝากตัวด้วยครับ เจอกันในเกมก็ทักกันบ้างนะครับ

Evil ตามข้างบน

ปีใหม่แล้วขอให้มนุษย์โลกทุกคนมีความสุข และขอให้ผู้เล่นอสุราทุกคนมีสุขภาพแข็งแรงนะครับ

โอม มะรึก กึ๊กก๊อง มะรึก กึ๊กก๊อง มะรึก กึ๊กป่อย เช่ เช่ ก โอ้ เช่ เช่ ก โอ้ เช่ เช่ ก โอ้ โอ้.................. โอ้.................... Huh?
จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #5 เมื่อ: 30-12-2010, 13:09:45 »

สวัสดีเพื่อนๆ ชาวอสุรานะครับ

ผมจีเอ็มหนูนี่ เป็นจีเอ็มดูแลและช่วยเหลือเพื่อนๆ

จะมาอวยพรให้เพื่อนในวาระปีใหม่

ขอให้เพื่อนๆ มีความสุขทุกๆ คน และทุกๆ วัน

มีสุขภาพแข็ง แรง

และไม่มีโรคภัยไข้เจ็บทุกๆ คนนะครับ

Smiley

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
จีเอ็มความมืด
Asura Administrator
Jr. Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 30-12-2010, 13:09:56 »

โอม เพี้ยง !! มะ ปัฐ ติ เย มะ ปัฐ ติ เถ เถ นา มะ ปัฐ ติ ยา มะ ปัฐ ติ ฐา ปัฐ ติ โถ     ขอให้เพื่อนๆ ร่ำรวย เฮงๆๆ สมประสงค์ในปีใหม่

Smiley Smiley Smiley

จีเอ็มวอจัง
Full Member

วอจังสู้ๆ

« ตอบ #7 เมื่อ: 30-12-2010, 13:21:00 »

GM วอจัง Smiley
ใครกลับต่างจังหวัดเดินทางดีๆนะครับ ตรวจสอบสภาพรถ เเละสภาพคนขับ ด้วย จะได้ไม่เกิดอุบัติเหตุ
ปีหน้า ก็ไปร่วมสนุกกันที่งานTGS  7,8,9 นะครับ อยากให้ไปรวมสนุกกันเยอะๆ เเลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันได้นะครับ
เพื่อนๆอสุรา ยินดีตอบเสมอครับ  เจอกันในเกมก็ทักกันได้ตลอดๆนะครับ

สวัสดี! น้องใหม่ฝากตัวด้วยครับ
อะไรผิด บอกได้นะครับ จะนำไปเเก้ไข

จีเอ็มครูอุ้ย
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #8 เมื่อ: 30-12-2010, 13:23:08 »

จีเอ็มครูอุ้ยครับ(แต่ตำแหน่งจริงๆ เป็น GP แล้วเน้อ ) Smiley Smiley
หน้าที่หลักๆที่ผ่านมาก็ เป็นผู้คิดออกแบบกิจกรรม โปรโมชั่นต่างๆ ดูแลความเรียบร้อยภายในเกม และเป็นผู้ดูแลควบคุมเหล่าจีเอ็มผู้ที่ให้บริการเพื่อนๆ (มีอะไรไม่ชอบใจก็ต่อว่าผมโดยตรงเลยเน้อ อย่าไปว่าจีเอ็มเลย  Embarrassed Embarrassed)  
ผ่านมาอีกหนึ่งปีแล้วนะครับ สำหรับปีนี้ที่ผ่านถ้ามีสิ่งใดที่กระทำให้เพื่อนๆ ขุ่นข้องหมองใจอย่างไร กระผมก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ (ปีหน้าว่ากันใหม่เน้อ Evil Evil)

สำหรับคำอวยพรปีใหม่ ผมอยากให้เพื่อนๆ ชาวอสุราทุกคนมีความสุข ความเจริญ ยิ่งๆขึ้นไปครับ เดินทางกลับถึงบ้านปลอดภัยถึงที่หมายทุกท่านครับ^^

coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

« ตอบ #9 เมื่อ: 30-12-2010, 13:32:57 »

จีเอ็มโคอาล่าครับ (ตำแหน่งจริงๆเป็น Programmer ครับ ช่วงปีหลังๆเลยไม่เห็นกันเนาะ ^^)

ก็ได้รับหน้าที่เกี่ยวกับอสุราตั้งแต่ 2 ปีที่แล้วนะครับ หน้าที่สมัยยังเป็นจีเอ็มแต่ก่อนชอบจัดกิจกรรมรอบดึกๆ อาจจะสนุกบ้างไม่สนุกบ้าง แต่ทุกกิจกรรมที่จัดก็อยากให้เพื่อนๆได้สนุกกันครับ

มาพูดถึงหน้าที่หลักๆในช่วงปีนี้ อาจจะพบว่าหายหน้าไปนาน ก็ไปรับผิดชอบในส่วนของเกม GodsWar เกือบตลอดทั้งปีครับ และปลายปีนี้ก็รับผิดชอบในส่วนของ Asura Server Inter

ซึ่งหลายๆคนอาจจะพอได้เห็นไปบ้างแล้ว พวกเราจะนำอสุราออกไปต่างประเทศกันแล้วนะครับ อยากจะบอกว่าเราก้าวถึงจุดที่เราสามารถไปขายให้ประเทศอื่นได้แล้วก็รอติดตามกันต่อครับ

อย่างไรก็ดี ขอขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ และน้องๆ ที่สนับสนุนเกมอสุราเรื่อยมาครับ ตั้งแต่สมัยที่ผมทำงานใหม่ๆ ยังมีผู้เล่นไม่ถึง 500 คน จนมาตอนนี้ ทะลุ 3500 คนเข้าไปแล้วครับ

การที่เราก้าวมาจนถึงจุดนี้ได้ก็เพราะการสนับสนุนของเพื่อนๆทุกคน เหนือสิ่งอื่นใด ต้องขอบคุณพี่ๆน้องๆเทสเตอร์ทุกคนที่ช่วยเหลืองานทีมงานด้วยน้ำแรงที่ไม่หวังสิ่งใดตอบแทน

(เราคงจะมีบัคมากกว่านี้ถ้าไม่มีพวกเขา XD )  ขอขอบคุณจริงๆครับ

สุดท้ายขอให้เพื่อนๆทุกคนมีสุขภาพแข็งแรง ใช้ชีวิตอยู่บนพื้นฐานของความไม่ประมาท คิดสิ่งใดก็ขอให้ได้สิ่งนั้น มีความสุขตลอดปี 2554 ครับ ^^

If you want to be a hero. You need to have dreams.
GRITTO de Nanas
Newbie

« ตอบ #10 เมื่อ: 30-12-2010, 13:43:42 »

สวัสดีคับ Gritto คับ เป็นนาย(ออก)แบบของบริษัทดีบัสซ์นะคับ

ปีนี้กะลังจะผ่านพ้นไป ปีใหม่ก็กะลังจะเข้ามาแทน
ก็ขออวยพรให้ผู้เล่นทุกคนมีความสุขกันถ้วนหน้าทุกผู้ทุกคนนะคับ
คิดสิ่งใดก็ขอให้สมปรารถนา คิดเงินให้ได้เงิน คิดทองใหได้ทอง คิดถึงแฟนก็ให้ได้แฟน( อย่าลืมคิดถึงเหล่าทีมงานด้วยนะคับ laugh ) ตีบวกก็ขอให้ติด ตีวอร์ก็ขอให้ชนะ (สาธุๆๆ!!)

ผมหวังเป็นอย่างยิ่งว่าปีหน้าฟ้าใหม่ทีมงานของเราจะนำความสุข(ที่มากยิ่งกว่าเดิม) มาบริการให้ผู้เล่นทุกคนได้สนุกกันอย่างแน่นอน

ขอบคุณสำหรับทุกสิ่งที่ผ่านมาเราดีใจมากที่เห็นผู้เล่นมีความสุขกับเกมของเรา ผมดีใจจริงๆที่ได้ของขวัญชิ้นโตชิ้นนี้ ขอบคุณผู้เล่นทุกคนคับ
จีเอ็มซอส
Newbie

« ตอบ #11 เมื่อ: 30-12-2010, 13:49:55 »

จีเอ็มซอสครับ เป็น Pro-gamer เอ้ย!! Programmer ครับ กิจกรรมกว่า 90% ที่ครูอุ้ยคิดค้นวิจัยขึ้นมาจะไม่เกิดขึ้นได้หากไม่ผ่านมือผมคนนี้ แต่เหนือสิ่งอื่นใดกิจกรรมจะไม่สำเร็จได้ถ้าหากขาดเพื่อนๆทุกคนมาร่วมสนุกด้วยกัน
ปีใหม่นี้หยุดยาวก็อย่ามัวแต่เล่นอสุราเพลินจนลืมกินข้าวกินปลา ลองออกไปพักผ่อนข้างนอกจะได้เจออะไรใหม่ๆบ้าง แต่ถ้าไม่มีที่ไปจริงๆ จะมาเค้าท์ดาวน์ในอสุราออนไลน์ก็ไม่ว่ากันนะ  รัก
สุดท้ายนี้ขอให้เพื่อนๆทุกคนมีสุขภาพแข็งแรง ใช้ชีวิตอยู่บนพื้นฐานของความไม่ประมาท คิดสิ่งใดก็ขอให้ได้สิ่งนั้น มีความสุขตลอดปี 2554 ครับ  Smiley
_JonG_
Jr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 30-12-2010, 14:20:23 »

สวัสดีครับ ชื่อ จีเอ็มกระจงเป็น Programmer ครับ  laugh laugh

ก็ขออวยพรให้ผู้เล่นทุกคนมีความสุขกันถ้วนหน้า น่ะครับ
 รัก รัก รัก รัก รัก
ฉันทวิทย์ พงษ์ศิริ
Jr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 30-12-2010, 14:31:05 »

สวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับ ปีหน้ามีแม็ปใหม่มอสเตอร์ใหม่มากมายรอเพื่อนๆอยู่ครับ Smiley

Nize
Asura Administrator
Sr. Member
*

Re: ส.ค.ส. จากทีมงาน DEBUZ และ GAMEINDY ทุกคนแด่เพื่อนๆ ชาวทุกท่าน^^
« ตอบ #14 เมื่อ: 30-12-2010, 15:15:24 »

ก่อนจะอวยพรก็ขอขอบคุณผู้เล่นทุกท่านที่รักเกมของพวกเรา ไม่ยิ่งหย่อนไปกว่าพวกเราเลย สำหรับเพื่อนๆ บางคนเกมเป็นยิ่งกว่าส่วนหนึ่งของชีวิตเพื่อนๆ ซะอีก
พวกเราตระหนักดีว่า การทำงานของพวกเราแม้จะยังมีข้อบกพร่องอยู่บ้าง แต่เพื่อนๆ ก็คงจะเห็นด้วยว่าเราพยายามและทำได้ดีขึ้นเรื่อยๆ ในทุกๆ ปีที่ผ่านไป

ในปีใหม่ที่จะมาถึงเร็วๆ วันนี้ พวกเราทีมงานก็ขอให้เพื่อนๆ เดินทางปลอดภัย ห่างไกลจากเกรียน ขยันหมั่นเพียรทำงาน เงินงอกงามรวยๆ กันทุกคนนะครับ
สำหรับปีหน้าเป็นการครบรอบ 10 ปี Debuz ทีมงานเตรียมของขวัญสุดพิเศษให้เพื่อนๆ และสังคมไทย คอยติดตามต่อไปนะครับ

ไม่ว่าจะตัดสินใจแบบไหนก็โดนด่า ดังนั้นจงตัดสินใจทำสิ่งที่ถูกต้อง
อุปสรรคของความเปลี่ยนแปลง คือความเคยชิน
www.facebook.com/BankDebuz
www.twitter.com/BankDebuz
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 ... 5