GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเรื่องการสมัครไอดีค่ะ  (อ่าน 220 ครั้ง)
หมีทอดกรอบ!!
Jr. Member
**

อยากถามเรื่องการสมัครไอดีค่ะ
« เมื่อ: 28-12-2010, 07:28:34 »

คือว่า อยากได้พระอีกตัวอ่ะค่ะเลย ลองไปสร้างอีกไอดีนุงแต่สิ่งทีพบคือการสมัครมันไม่เหมือนแต่ก่อน
มันต้องร้องขอไอดีอะไรก็ไม่รู้ แล้วที่บอกว่าhotmailใช้ไม่ได้ให้ใช้พวกGmailแทนอ่ะค่ะ เราเลยไปสมัครGmail พอสมัครเสร็จก็ทำตามที่มันบอกไว้เราก็หรอก Gmailลงไปแล้วมันก็บอกว่าเดวข้อความจะส่งไป แต่เราลองเปิดGmailดูแล้วไม่เห้นมีไรเลย จะสมัครใหม่ทำไงดีอ่ะค่ะ ไม่รู้จริงๆ
DarkEagle
Sr. Member

Re: อยากถามเรื่องการสมัครไอดีค่ะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 28-12-2010, 11:24:06 »

อ่าว hotmail ใช้ไม่ได้แล้วเรอะ เพิ่งรู้เหมือนกัน เดี๋ยวรอทีมงานมาตอบดีกว่า อาศัยดูด้วยคน มันเป็นเรื่องของระบบ ให้ผู้ดูแลมาตอบ  Embarrassed

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ปิศาจ
Full Member

Re: อยากถามเรื่องการสมัครไอดีค่ะ
« ตอบ #2 เมื่อ: 28-12-2010, 12:23:13 »

ขณะนี้ไม่สามารถสมัครด้วย @msn.com ได้ชั่วคราว แนะนำให้ใช้ Gmail ทดแทน กรุณาใช้ใส่อีเมลล์ที่ใช้ได้จริง เช่น test@gmail.com

Hotmail สมัครได้แน่นอนครับ ผมเพิ่งลองไปเมื่อเดือนก่อน  ที่เขาบอกเขาบอกว่า MSN ที่ไม่ได้ครับ ไม่ใช่ Hotmail (มันคนละอันกันแต่ก็ชอบมีคนเข้าใจผิดว่าอันเดียวกัน) 
แล้วถ้าใช้ Gmail มันจะไปอยู่ใน email ขยะครับ เข้าไปดูใน email ขยะครับ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
จีเอ็มวอจัง
Full Member

วอจังสู้ๆ

« ตอบ #3 เมื่อ: 28-12-2010, 15:03:07 »

จำรหัสผ่านไม่ได้ ขอรหัสผ่านใหม่ ทำอย่างไร ? ไม่ได้รับเมลล์ใน In Box ทำอย่างไร ?

สวัสดี! น้องใหม่ฝากตัวด้วยครับ
อะไรผิด บอกได้นะครับ จะนำไปเเก้ไข

Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 29-12-2010, 07:19:27 »

ลองสมัครดูแล้วแต่ไม่มีเมลมาเลย สมัครไปตั้งหลายอีเมลไม่มีเมลจากทางทีมงานเลยหมายความว่าไงค่ะ  หรือว่าอู้งาน
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 29-12-2010, 10:11:50 »

ก็ได้หนิ ลองเมื่อเช้าทั้งสมัคร hotmail ใหม่ ทั้งสมัคร อสุราใหม่  ก็ได้ไม่เห็นมีปัญหา สมัครไม่เป็นเองหรือเปล่า

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 29-12-2010, 10:25:22 »

ไม่เชื่อดูเอา อย่าเพิ่งโทษคนอื่นนะจ๊ะ   Evil

มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 29-12-2010, 10:31:30 »

ถ้าเป็น Gmail ไปหาดูในถังขยะยัง
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 29-12-2010, 10:36:43 »

อะแถมให้

จีเอ็มวอจัง
Full Member

วอจังสู้ๆ

« ตอบ #9 เมื่อ: 29-12-2010, 13:17:35 »

ขอบคุณนะครับ ที่ช่วยตอบจ้า Smiley

สวัสดี! น้องใหม่ฝากตัวด้วยครับ
อะไรผิด บอกได้นะครับ จะนำไปเเก้ไข

Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 29-12-2010, 13:20:02 »

ยังไม่ได้เมลล์อยู่ดี
จีเอ็มวอจัง
Full Member

วอจังสู้ๆ

« ตอบ #11 เมื่อ: 29-12-2010, 13:23:41 »

กดดู จำรหัสผ่านไม่ได้ ขอรหัสผ่านใหม่ ทำอย่างไร ? ไม่ได้รับเมลล์ใน In Box ทำอย่างไร ?

ป้าย:
หน้า: [1]