GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: จำรหัสผ่านไม่ได้ ขอรหัสผ่านใหม่ ทำอย่างไร ? ไม่ได้รับเมลล์ใน In Box ทำอย่างไร ?  (อ่าน 2569 ครั้ง)
จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

จำรหัสผ่านไม่ได้ ขอรหัสผ่านใหม่ ทำอย่างไร ? ไม่ได้รับเมลล์ใน In Box ทำอย่างไร ?
« เมื่อ: 27-10-2010, 20:36:14 »

เพื่อนๆ ที่มีปัญหาไม่สามารถเข้าเล่นเกมได้เนื่องจากลืมรหัสผ่าน หรือ รหัสผ่านพิเศษ เพื่อนๆ สามารถขอรหัสผ่านใหม่ที่ลิ้งก์นี้
http://login.gameindy.com/user.php/edit/forgot.password
เมื่อเพื่อนๆ กรอก ID และ email ข้อมูลที่ถูกต้อง ระบบจะส่ง mail พร้อมรหัสผ่านใหม่ที่เข้าสู่ระบบไปให้
ให้เพื่อนๆ นำรหัสผ่านใหม่ดังกล่าวเข้าสู่ระบบ

และสำหรับเพื่อนๆ ที่ไม่ได้รับ   mail  ในการขอรหัสผ่านใหม่กับเมล์ของ hotmail

login hotmail ให้เรียบร้อย แล้วดูตรงมุมขวาบน คลิกตามที่ลูกศรชี้ได้เลยครับ

แล้วกรอก no-reply@gameindy.comลงในช่องกรอบแดงๆ แล้วกดปุ่มด้านขวา

เพิ่มเติมให้สำหรับเพื่อนๆ ที่ใช้ภาษาอังกฤษนะครับ ตามภาพลูกศรภายในภาพไปเลยง่ายๆ ไม่ต้องอธิบายให้ยืดยาว อิอิ

ที่นี้เพื่อนๆ ก็จะได้รับอีเมลล์จาก Gameindy ทั้งข่าวสารต่างๆที่อัพเดท กิจกรรมพิเศษแจกของรางวัลฟรี
หรือลืมรหัสผ่าน ฯลฯ ก็ไม่พลาดแล้วล่ะครับงานนี้
 Smiley

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
Cookiea
Full Member

Re: จำรหัสผ่านไม่ได้ ขอรหัสผ่านใหม่ ทำอย่างไร ? ไม่ได้รับเมลล์ใน In Box ทำอย่างไร ?
« ตอบ #1 เมื่อ: 27-10-2010, 20:45:19 »

อ่า ไขข้อกระจ่างแล้ว  Smiley

นึกว่าจะมาบอกให้ทำใจ !!~  Evil

ขอบคุณมากค๊าบบ  woon

<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

Re: จำรหัสผ่านไม่ได้ ขอรหัสผ่านใหม่ ทำอย่างไร ? ไม่ได้รับเมลล์ใน In Box ทำอย่างไร ?
« ตอบ #2 เมื่อ: 27-10-2010, 21:36:50 »

คน 2  laugh

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #3 เมื่อ: 27-10-2010, 21:40:57 »

เย้ดีมากเลยคร้าบบ

ปักมุดเรื่อยๆอย่าเอาออกน้า อิอิ  Evil

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #4 เมื่อ: 27-10-2010, 23:38:14 »

แล้ว yahoo gmail  ละครับ    Sad

Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #5 เมื่อ: 28-10-2010, 01:19:32 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 27-10-2010, 23:38:14
แล้ว yahoo gmail  ละครับ    Sad

ทั้งสองเมลล์ นี้ก็มีปัญหาไม่ได้รับเหรอครับ = =" เท่าที่ได้รับแจ้งมามีแต่ hotmail นะครับ
ถ้าไม่ได้รับเมลล์ ถ้ายังไงคราวหน้าเด๋วจะหาวิธีมาแก้ให้นะครับ

แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #6 เมื่อ: 28-10-2010, 17:24:42 »

ถ้าเกี่ยวกับการขอรหัสใหม่  ที่จะส่งเข้าเมล์ที่ลงทะเบียน

ทั้งสองค่ายนี้รู้สึกว่าจะได้รับ

ส่วน hotmail  ยังไม่เคยลอง

ในเรื่องจดหมายเหตุอสุรา

gmail ไม่มีปัญหา

แต่ yahoo กับ hotmail ยังไม่เคยเห็นเลยครับ - -")

Ti'amo FG_..♥
Hero Member

เหลือเพียงความอ้างว้าง

« ตอบ #7 เมื่อ: 28-10-2010, 17:27:57 »

เราเขียนเมลผิดไปตัวนึงอะดิ เซ็งToT

hotmaol.com T-T"

รีบพิมเพราะพี่มันแย่งเล่น

เนติกร ชมอินทร์
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 28-10-2010, 21:07:50 »

เย้ ขอบคุณคับ
ในที่สุดไอดีผมก็เข้าได้แล้ว
(แต่เอ๊ะ!!ผมได้รหัสคืนด้วยวิธีนี้ก่อนจีเอ็มจะบอกมาไม่ถึงสัปดาห์เลยนี่นา -*-)
 Evil Evil
naygue
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 28-10-2010, 23:48:35 »

กะลังดูหนัง มาเจอกระทู้นี้ชะงักเลย= =(ต้องอ่านๆ)

แต๊งหลายๆ ขอบคุณครับ  รัก

อภิมหานันทนาการรูปและคำประพันธ์โดย —DэmønîcPrî€sŧ™—
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #10 เมื่อ: 01-11-2010, 18:45:55 »

ขอเปลี่ยนอีเมลล์ได้มั้ยครับเนี่ย ไม่เปลี่ยนหรอกรหัสผ่าน ขอเปลี่ยนเมล์ได้ม้า  Cry Cry Cry

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
○บะหมี่ต้มยำดาวดึงส์○
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 01-11-2010, 19:17:10 »

เมลล์ถูกบล๊อกอ่ะเข้าไม่ได้4ไอดีเลยจะเปลี่ยนเมลล์กะไม่ได้ระหรัสผ่านเปลี่ยนไปแล้วTOT
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 01-11-2010, 19:24:44 »

อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 01-11-2010, 18:45:55
ขอเปลี่ยนอีเมลล์ได้มั้ยครับเนี่ย ไม่เปลี่ยนหรอกรหัสผ่าน ขอเปลี่ยนเมล์ได้ม้า  Cry Cry Cry
อ้างจาก: ○บะหมี่ต้มยำดาวดึงส์○ ที่ 01-11-2010, 19:17:10
เมลล์ถูกบล๊อกอ่ะเข้าไม่ได้4ไอดีเลยจะเปลี่ยนเมลล์กะไม่ได้ระหรัสผ่านเปลี่ยนไปแล้วTOT

แจ้งเปลี่ยนอีเมลล์ กระทู้นี้เลยจ้า

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=44405.new#new

○-! WaeNiiZ !-○
Sr. Member

กูไม่ใช่ "เซเว่น" ที่จะได้ให้มุงเดินเล่นไปวันๆ

« ตอบ #13 เมื่อ: 01-11-2010, 19:40:40 »

อ่อ.. ขอถามจีเอ็มหน่อยค่ะ คือว่าเคยสมัครไอดีไป ตั้งแต่สมัยเป็นโปรเจควัน ตอนนั้นไม่มีรหัสผ่านพิเศษเลยไม่ได้ตั้งไว้
พอมาตอนนี้จะเปลี่ยนรหัสผ่านใหม่ ถามหารหัสผ่านพิเศษเลยไม่มีใส่ จะขอเพิ่มรหัสผ่านพิเศษได้ไหมค่ะ

รักน๊ะอึ๊บๆ ยิ่งอึ๊บยิ่งรัก ถ้าไม่ให้อึ๊บน๊ะที่รัก จะไม่รักนะอึ๊บๆ
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 02-11-2010, 12:44:53 »

อ้างจาก: ○-! WaeNiiZ !-○ ที่ 01-11-2010, 19:40:40
อ่อ.. ขอถามจีเอ็มหน่อยค่ะ คือว่าเคยสมัครไอดีไป ตั้งแต่สมัยเป็นโปรเจควัน ตอนนั้นไม่มีรหัสผ่านพิเศษเลยไม่ได้ตั้งไว้
พอมาตอนนี้จะเปลี่ยนรหัสผ่านใหม่ ถามหารหัสผ่านพิเศษเลยไม่มีใส่ จะขอเพิ่มรหัสผ่านพิเศษได้ไหมค่ะ

ขอได้ใหม่โดยการ ขอรหัสผ่านใหม่ตามรายละเอียดด้านบนเลยครับ

เพื่อนๆ ที่มีปัญหาไม่สามารถเข้าเล่นเกมได้เนื่องจากลืมรหัสผ่าน หรือ รหัสผ่านพิเศษ เพื่อนๆ สามารถขอรหัสผ่านใหม่ที่ลิ้งก์นี้
http://login.gameindy.com/user.php/edit/forgot.password
เมื่อเพื่อนๆ กรอก ID และ email ข้อมูลที่ถูกต้อง ระบบจะส่ง mail พร้อมรหัสผ่านใหม่ที่เข้าสู่ระบบไปให้
ให้เพื่อนๆ นำรหัสผ่านใหม่ดังกล่าวเข้าสู่ระบบ

จากนั้นนำรหัสผ่านใหม่ที่ได้ ไปแก้ไขที่หน้าข้อมูลส่วนตัวนะครับ ^^

ป้าย:
หน้า: [1] 2