GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 16
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศระงับการใช้งานไอดีผู้เล่นที่เกี่ยวกับใชับัคปั้มไอเทมทั้งหมด!!  (อ่าน 6748 ครั้ง)
LaDy><*
Jr. Member
**

Re: ประกาศระงับการใช้งานไอดีผู้เล่นที่เกี่ยวกับใชับัคปั้มไอเทมทั้งหมด!!
« ตอบ #90 เมื่อ: 27-12-2010, 23:57:20 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 27-12-2010, 23:31:10
อ้างจาก: -JuLeiT- ที่ 27-12-2010, 22:57:11
บั๊คนี้รู้สึกว่า จะมีการเอาครุมมาขายประมาณ 2 อาทิตย์
พวกที่มีหน้าที่ทดสอบหรือคอยสังเกตเค้าไปทำอะไรกันอยู่ ไม่ลงมาสังเกตมั่ง ไม่ได้ขายแบบลับ ๆ
ขายแบบประกาศโจ่งแจ้งกลางตลาด น่าจะมีการสงสัยหรือแจ้งอะไรไห้ผู้เล่นรู้ตัวมั่ง
ขอถามหน่อยนะค่ะ เทสเตอมีไวทำไรหรอค่ะ ได้ลองมาเล่นแบบผู้เล่นอย่างพวกชั้ลบ้างไม๊
ได้มารับรู้ความเดือนร้อนของพวกชั้ลไม๊ หรือแค่มาออน วันละ 1 - 2 ชม. แล้วก้นั่งเทียนว่ากันไป

พูดลอย ๆ ใครจะร้อน ก็ร้อนไปค่ะ ชั้ลเป็นผู้เล่นที่เสียหาย จะบ่นบ้าง อะไรบ้าง คงไม่มีคนกัดมั้ง

ขอโทษด้วยละกัน ถ้าบางคำที่ผมใช้ มันไปสร้างความสะเทือนใจให้คุณอ่ะนะ
แต่ผมไม่ได้มีเจตนาจะซ้ำเติม ไม่ทราบว่าคุณตีความแปลเจตนาของผมออกไปยังไง
ผมแค่จะบอกและย้ำว่า มันเคยเกิดเรื่องที่ต้องมีการระงับไอดีเพื่อตรวจสอบแบบนี้มาแล้วในอดีต
และทุกครั้งที่ตรวจสอบเสร็จสิ้น คนที่ไม่มีความผิดเค้าก็มีชดเชยให้ ให้ใจเย็นๆ อดใจรอกันซักนิด
เค้าระงับเอาไว้ตรวจสอบแค่นั้นเองคับ ไม่ได้ระงับถาวร คงเข้าใจแล้วนะคับ

ส่วนอีกเรื่องขอชี้แจงแยกเป็นกรณีพิเศษละกันนะคับ
เทสเตอร์ก็ผู้เล่นธรรมดานี่แหละคับ เซิฟหลักก็เล่นเหมือนที่คุณเล่นกันนั่นแหละ
ไม่ได้มีอภิสิทธิ์อะไรเหนือไปกว่าคุณเลย ไม่มีการเบิกของใดๆทั้งสิ้นในเซิฟหลัก
และอีกอย่างที่อยากจะบอก คุณจะมองและคิดว่าเป็นข้ออ้างก็ได้
แต่ผมและเทสเตอร์หลายๆท่าน มีภาระต้องทำ ต้องรับผิดชอบ
ต้องทำงาน บางคนก็ต้องเรียน ไม่ได้มีเวลามากมายมาตรวจตรา
ว่าเซิฟหลักมีบัคอะไรตรงไหนอย่างไร และบางท่านก็ไม่มีตัวในเซิฟหลักด้วยซ้ำ
ช่วยเหลือทดสอบแค่ในเซิฟเวอร์ทดสอบ ว่ามันเป็นอย่างไร ก่อนนำขึ้นเซิฟหลัก
แต่ถ้าเผื่อบังเอิญว่าช่วงที่เล่นอยู่เกิดไปเจอบัคเข้า ก็แจ้งให้ทีมงานทราบก็แค่นั้นแหละคับ
แต่ที่ไม่เจอไม่ทราบก็เพราะไม่ได้เล่น  คนที่เล่นแล้วเจอก็ช่วยแจ้งให้ทีมงานรู้ละกันคับ
ใครที่เล่นแล้วเจอบัค ก็อยากให้ช่วยกันแจ้งคับ ทีมงานจะได้แก้ไข
เพราะถ้ามีคนที่เจอ ที่รู้ แต่ไม่แจ้ง แถมยังใช้บัคสร้างประโยชน์ให้ตัวเองและพวกพ้อง
คิดว่าจะเกิดความเสียหายขึ้นแค่ไหนล่ะคับ

ยกตัวอย่าง กรณีบัคปั๊มตังเควสหมวกเทพในอดีตเลยละกัน ผู้เล่นเก่าๆเค้าคงรู้ดี ว่ามีความเสียหายมากมายแค่ไหน

ย้ำอีกครั้งว่าไม่ได้มีเจตนาซ้ำเติมจริงๆ แค่มาชี้แจงบอกกล่าวจากประสบการณ์ที่เจอในอดีต
แค่อยากให้ใจเย็นๆ อดทนรอคอยกันหน่อย เดี๋ยวเค้าก็มีชดเชยให้เหมือนที่ผ่านๆมา
และอย่างที่บอกไปแล้วนั่นแหละคับ ว่าถ้าทีมงานเค้าไม่ระงับไว้ตรวจสอบ
จะมีความเสียหายเกิดขึ้นมากมายแค่ไหน ลองคิดดูเอาเองนะคับ

พอดีว่าชั้ลก็พุดไปตามที่ชั้ลเสียหาย ชั้ลคือผู้เล่นคนนึงที่เสียเปรียบ
และได้รับความเสียหายเต้ม ชั้ลก้ไม่รู้หรอกนะค่ะว่า เทสเตอมีหน้าที่อะไร
ถ้าชั้ลรู้ชั้ลคงไม่ถาม ชั้ลเล่นมาก็ไม่นาน ปัญหาที่เก่า ๆ ชั้ลก้ไม่ได้รับรู้
เนื่องจากชั้ลก้เล่นไปวัน ๆ สนุกไปวัน ๆ คุณไม่ใช่คนที่โดน คุณก้คงไม่เข้าใจ
ผู้เล่นบางคน วัน ๆ เค้าออนมาหาสมุนไพร เวล เค้าไม่ได้รับรู้อะไรที่มากมาย
แต่พอเค้ามาเจอระงับไอดี จะบ่นบ้าง โมโหบ้าง ด่าทีมงานบ้าง
ชั้ลว่ามันก็คงไม่มากเกินไป ความเสียจะมากน้อยแค่ไหนชั้ลว่ามันก็คงไม่เท่าผู้เล่น
ที่เจอระงับไอดีทุกคนที่เค้าเติมตังซื้อเส้น ของเช่า และอื่น ๆ อีกมากมาย
การชดเชยก็อาจจะมี แต่มันเทียบกับความรู้สึกที่ผู้เล่นอย่างพวกชั้ลเสียไปไม๊
หลายคนที่ไม่รู้อะไรเลย เจอระงับ บ่นอยากเลิกเล่น ทีมงานละคนอื่น ๆ รับรู้ไม๊ค่ะ
ในเมื่อเหตุการแบบนี้ก้มีมาตลอด ทำไมไม่แก้ไขไห้ไม่เกิดละค่ะ
ทีมงานควรพิจารณาตัวเองในสิ่งที่เกิดขึ้นตลอดบ้างนะค่ะ

ปล . ชั้ลจะบ่น จะอะไร มานก้คือความเสียหายที่ชั้ลได้รับ อ้างอิงชั้ลมา ชั้ลก้อ้างต่อไป

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

Re: ประกาศระงับการใช้งานไอดีผู้เล่นที่เกี่ยวกับใชับัคปั้มไอเทมทั้งหมด!!
« ตอบ #91 เมื่อ: 28-12-2010, 00:05:05 »

อ้างจาก: นู๋หงส์ ที่ 27-12-2010, 23:04:42
อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 27-12-2010, 22:04:05
ดีแล้วคับที่มีการระงับไอดีเอาไว้ตรวจสอบ
ไม่งั้นของบัคหลุดไปเพ่นพ่านแย่เลย
เดี๋ยวก็ได้มีคนมาโวยวายว่าทีมงานไม่เอาใจใส่
ปล่อยปละละเลยให้คนใช้บัคเอาเปรียบคนอื่น
เผลอๆ เดี๋ยวจะพาลไปเรื่องเด็กเส้นกันเข้าไปอีก เหอะๆ

กรณีแบบนี้เคยเกิดขึ้นมาหลายครั้งแล้วนะ
ผู้เล่นหลายๆคนก็เคยเจอมาแล้ว ยังไม่เข้าใจกันอีกรึไงคับ

ว่าเค้าระงับไอดีไว้เพื่อตรวจสอบ กำหนดระยะเวลาเดือนนึงนี่เผื่อเวลาไว้สุดๆแ้ล้วนะ
คาดว่าไอดีที่ต้องตรวจสอบคงจะมีเยอะ เลยเผื่อเวลาเอาไว้นานหน่อย
แต่สำหรับไอดีที่ตรวจสอบเสร็จก่อน ถ้าไม่พบความผิดปกติอะไรเค้าก็ปลดให้ก่อนอยู่แล้ว
ส่วนไอดีที่มีความผิดปกติ เค้าก็ระงับต่อเพื่อตรวจสอบที่มาของไอเทม

และทุกครั้งที่มีการระงับไอดีเพื่อตรวจสอบนี่ สำหรับไอดีที่ไม่มีความผิด
หลังปลดการระงับไอดี เค้าก็มีการชดเชยให้ทุกครั้ง

ก็เข้าใจนะว่าอาจจะหงุดหงิดที่ไม่ได้เล่น ไม่พอใจที่ต้องเสียเวลา
แต่ที่ผ่านมา ไอดีที่กดของเช่าไว้ เค้าก็ชดเชยเพิ่มเวลาให้ทุกครั้ง
ช่วงกิจกรรมเค้าก็ยืดเวลากิจกรรมออกไปให้  ใจเย็นๆ อดใจรอกันหน่อยสิคับ
ทีมงานเค้าคงไม่ปล่อยให้ผู้เล่นเสียเวลาไปเปล่าๆอยู่แล้วล่ะ
ลูกค้าผู้มีอุปการคุณทั้งนั้น ไม่มีชดเชยให้ก็แย่แล้วล่ะ จริงมั้ยคับ
 laugh

คุณไม่โดนระงับไอดีก้อพูดได้ดิ...
เราผู้ใช้บริการเสียประโยชน์..ความผิดพลาดเกิดจากทีมงาน
แล้วทำไมผู้ใช้บริการอย่างเราต้องมาเดือดร้อนด้วย.........
มีสมองก้อคิดเอานะคะ...ว่าทำแบบนี้กะผู้ใช้บริการมันสมควรรึป่าว
แล้วที่มันเกิดขึ้นแบบนี้หลายครั้งทีมงานก้อช่วยพิจารณาตัวเองด้วย
..............................จบ........................
 Cool Cool Cool

พี่ผมโดนคับ ชัดมั้ย เติมเงินมาซื้อกุญแจเปิดกล่อง แต่โดนระงับ ดีใจเป็นบ้า laugh
เดือดร้อนก็ถูกคับ ไม่มีใครชอบหรอก โดนแบบนี้
แต่ผมก็แค่บอกไปตามที่เคยเห็นมา เจตนาแค่อยากให้ใจเย็นๆกัน
ถ้าคำที่ใช้ทำให้คุณไม่พอใจ ก็ขออภัยไว้ด้วยละกัน ไม่มีเจตนาซ้ำเติมจริงๆ

บัค ก็คงพูดได้ว่าเกิดจากทีมงาน แต่เค้าตั้งใจให้มันเิกิดมั้ยล่ะคับ
พูดไป เดี๋ยวก็คงมีคนมาแขวะว่าปกป้องทีมงานอีก
แต่ผมมีความคิดของผมอย่างนี้อ่ะแหละ ใครจะเสียดสียังไงผมไม่สนแระ
ขอพูดหน่อยละกัน มีเหตุมีผลก็งัดมาคุยมาบอกกล่าวกันดีกว่าเนอะ

ที่อยากบอกคือ มีหลายคนบอกว่าบัคนี้เกิดขึ้นนานแล้ว ผมไม่รู้นะว่ามีใครแจ้งบ้างกี่คน
แจ้งไปทีมงานรับทราบตอนไหน มาแก้ไขตอนไหน ก็ไม่รู้หรอก
แต่ขอถามนิดเดียว ว่ามัวแต่โทษว่าบัคเกิดจากทีมงาน
แล้วถ้าทีมงานไม่ระงับไอดีที่เกี่ยวข้องไว้ตรวจสอบ ของบัคมันจะหลุดไปอีกกี่ชิ้นคับ
มันจะมีความเสียหายอีกเท่าไหร่คับ ระหว่างที่รอให้หมดกิจกรรมก่อนแล้วค่อยตรวจสอบย้อนหลังเนี่ย
ข้อมูลมันจะมากแค่ไหน ต้องตรวจสอบย้อนไปนานแค่ไหน ต้องใช้เวลานานเท่าไหร่
ถึงตอนนั้นผมถามเหอะ ว่าจะไม่ออกมาโวยกันเหรอ ว่าทีมงานทำงานช้า ทีมงานไม่ใส่ใจ ทีมงานละเลยหน้าที่

ผมไม่เห็นว่าจะมีคนออกมาด่า มาประณามพวกใช้บัคเลยนะเนี่ย
ว่าไอพวกเลว สร้างความเดือดร้อน ใช้บัคทำไม เอาเปรียบคนอื่น ไอขี้โกง
มีใครด่าพวกเวรตะไลนี่แบบจังๆ ชัดเจน เห็นแจ้งบ้างมั้ยคับ ผมยังไม่เห็นเลยซักคน

ผมเองก็เดือดร้อน พี่ผมก็โดนระงับอยู่ ไม่ใช่ไม่รู้ร้อนรู้หนาวซักหน่อย
แต่โดนระงับไปแล้วให้ทำไง ไม่ตรวจสอบมันก็มีผลเสียหนักกว่าตรวจสอบตอนนี้ซะอีก

ก็แล้วแต่จะคิดละกันคับ ผมย้ำอีกครั้งละกัน ว่าไม่ได้มีเจตนาซ้ำเติมใคร แค่อยากให้อดทนรอ ให้ใจเย็นๆกัน
เพราะผมก็เห็นว่าที่ผ่านๆมา เวลาเกิดบัคใหญ่โตจนมีการประกาศระงับไอดีไว้ตรวจสอบเค้าก็ชดเชยให้ทุกที
รอบนี้ถ้าไม่มีชดเชย ถึงตอนนั้น ผมเองก็คงออกมาเรียกร้องเหมือนกับทุกคนนั่นแหละ
เพียงแต่ตอนนี้คิดว่าทีมงานเค้าทำถูกแล้วที่รีบระงับไว้ตรวจสอบ ก็แค่นั้น  คงเข้าใจกันนะคับ

❤ Anny◕‿◕❤
Hero Member

อย่ามากวนทีน !!!!!

« ตอบ #92 เมื่อ: 28-12-2010, 00:05:28 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 27-12-2010, 23:48:39
อ้างจาก: ✿‧:﹎♀。Anny .♀。.:*・❀ ที่ 27-12-2010, 23:09:00
อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 27-12-2010, 22:04:05
ดีแล้วคับที่มีการระงับไอดีเอาไว้ตรวจสอบ
ไม่งั้นของบัคหลุดไปเพ่นพ่านแย่เลย
เดี๋ยวก็ได้มีคนมาโวยวายว่าทีมงานไม่เอาใจใส่
ปล่อยปละละเลยให้คนใช้บัคเอาเปรียบคนอื่น
เผลอๆ เดี๋ยวจะพาลไปเรื่องเด็กเส้นกันเข้าไปอีก เหอะๆ

กรณีแบบนี้เคยเกิดขึ้นมาหลายครั้งแล้วนะ
ผู้เล่นหลายๆคนก็เคยเจอมาแล้ว ยังไม่เข้าใจกันอีกรึไงคับ

ว่าเค้าระงับไอดีไว้เพื่อตรวจสอบ กำหนดระยะเวลาเดือนนึงนี่เผื่อเวลาไว้สุดๆแ้ล้วนะ
คาดว่าไอดีที่ต้องตรวจสอบคงจะมีเยอะ เลยเผื่อเวลาเอาไว้นานหน่อย
แต่สำหรับไอดีที่ตรวจสอบเสร็จก่อน ถ้าไม่พบความผิดปกติอะไรเค้าก็ปลดให้ก่อนอยู่แล้ว
ส่วนไอดีที่มีความผิดปกติ เค้าก็ระงับต่อเพื่อตรวจสอบที่มาของไอเทม

และทุกครั้งที่มีการระงับไอดีเพื่อตรวจสอบนี่ สำหรับไอดีที่ไม่มีความผิด
หลังปลดการระงับไอดี เค้าก็มีการชดเชยให้ทุกครั้ง

ก็เข้าใจนะว่าอาจจะหงุดหงิดที่ไม่ได้เล่น ไม่พอใจที่ต้องเสียเวลา
แต่ที่ผ่านมา ไอดีที่กดของเช่าไว้ เค้าก็ชดเชยเพิ่มเวลาให้ทุกครั้ง
ช่วงกิจกรรมเค้าก็ยืดเวลากิจกรรมออกไปให้  ใจเย็นๆ อดใจรอกันหน่อยสิคับ
ทีมงานเค้าคงไม่ปล่อยให้ผู้เล่นเสียเวลาไปเปล่าๆอยู่แล้วล่ะ
ลูกค้าผู้มีอุปการคุณทั้งนั้น ไม่มีชดเชยให้ก็แย่แล้วล่ะ จริงมั้ยคับ
 laugh

ลองมาโดนดูแบบพวกเราบ้างแล้วคุณจะ O.K ชึ้ง

อ่อ แล้วบัคที่เกิดขึ้นมันเปนความผิดของผู่เล่นหรอ รึยังไง

แล้วเราจะรอดุว่ากิจกรรมจะยืดเวลาไหม ถ้าไม่มีทำไง เออๆ

แล้วผู้เล่นจะมาบ่น บ้างไม่ได้หรอ??

ปล. เข้าใจความรู้สึกของคนที่โดนระงับบ้างสิ จะมีอ้างอิงต่อก้ตามใจ จะได้มีดราม่่า

เข้าใจอะไรผิดรึป่าวคับ ทำไมอ้างอิงแล้วต้องมีดราม่างั้นเหรอ Huh?
ขอชี้แจงหน่อยละกันนะ จะได้เข้าใจว่าผมไม่ได้มีเจตนาซ้ำเติม เพราะอ่านๆดูเหมือนคุณเข้าใจว่าผมซ้ำเติมคุณอยู่งั้นสินะ

1. ผมเข้าใจความรู้สึกของคนที่โดนระงับไอดีอย่างถึงขั้วเชียวล่ะ เพราะผมก็เคยโดนระงับเพื่อตรวจสอบมาแล้ว
พี่ผมก็โดนมาหลายหนแล้ว เหตุเพราะก่อนหน้านี้ตอนยังไม่ปิดรับแจ้งแฮค ดันหาเงินมาช็อปของเยอะไปหน่อย
เลยไปสอยโดนเอาของโจร เลยโดนระงับและยึดของ แต่ก็มีชดเชยทดแทนให้ เนื่องจากไม่ผิด

2. บัค เป็นความผิดพลาดของระบบ อาจจะพูดได้ว่า เกิดจากทีมงาน แต่มันไม่ใช่ความตั้งใจของทีมงาน เข้าใจนะ
ผู้เ่ล่นที่เล่นแล้วเจอ ถ้ารู้ว่ามันเป็นบัค ควรรีบแจ้งให้ทีมงานแก้ไข ไม่ใช่เอาไปใช้สร้างประโยชน์ให้ตัวเอง ถูกมั้ยคับ
จะซัดภาระว่าเป็นความผิดของทีมงานทั้งหมดคงไม่ใช่ แต่จะให้ภาระตกกับผู้เล่นทั้งหมดก็คงไม่ถูกอีก
ถึงได้มีการระงับไอดีเพื่อตรวจสอบนี่ไงล่ะคับ จะได้สร้างความเป็นธรรมให้กับทุกคน
ตามกฏหมายก็แค่ผู้ต้องสงสัย ยังไม่ใช่ผู้ต้องหาซักหน่อย ถ้าไม่ผิดเค้าก็ไม่ทำอะไรหรอก
หรือถ้าบังเอิญไปมีของที่เกิดจากบัคอยู่ในครอบครองแต่ตรวจสอบแล้วว่าไม่ผิด ก็แค่ยึดไว้เป็นของกลาง ก็แค่นั้นเองคับ

3. ผมก็บอกไปตามที่เคยเห็นในอดีตที่ผ่านๆมานั่นแหละคับ ว่าถ้าเกิดกรณีแบบนี้ขึ้น เค้าก็มีชดเชยให้ทุกที
อ้างอีกทีเรื่องบัคปั๊มตังเควสหมวกเทพไงคับ เสียหายตั้งเท่าไหร่ โดนโรลยกเซิฟ เค้าก็มีชดเชยให้
รอบนี้เข้าช่วงกิจกรรมด้วยซ้ำ ที่โดนระงับไอดีไปก็มีคนเติมเงินซื้อกุญแจมาเปิดกล่องตั้งเยอะ
ไม่มีชดเชยให้ ผมว่ายากอ่ะคับ  แต่ถ้าไม่มีก็โวยอีกที พี่ผมก็เติมเงินซื้อกุญแจเหมือนกัน ผมร่วมโวยด้วยอยู่แล้ว

4. ผมไม่ได้ห้ามใครมา่บ่นนี่คับ  ผมบอกไว้ตรงไหนล่ะคับ ว่าห้ามบ่น  ตามสบายเลยคับ อยากบ่นอยากโวยอะไรไม่ว่ากัน
ผมก็แค่มาบอกให้ใจเย็นๆกัน คุณจะไม่เย็นก็สิทธิ์ของคุณ ผมห้ามได้เหรอคับ แค่บอกกล่าวกันตามที่เคยเห็นก็แค่นั้นเอง

จบการชี้แจง  ย้ำอีกครั้ง ผมอาจจะใช้คำที่คุณอ่านแล้วสะเทือนใจก็ขอโทษด้วยละกัน แต่ไม่มีเจตนาซ้ำเติม เข้าใจนะคับ

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 27-12-2010, 23:48:39
อ้างจาก: ✿‧:﹎♀。Anny .♀。.:*・❀ ที่ 27-12-2010, 23:09:00

laugh

ลองมาโดนดูแบบพวกเราบ้างแล้วคุณจะ O.K ชึ้ง

อ่อ แล้วบัคที่เกิดขึ้นมันเปนความผิดของผู่เล่นหรอ รึยังไง

แล้วเราจะรอดุว่ากิจกรรมจะยืดเวลาไหม ถ้าไม่มีทำไง เออๆ

แล้วผู้เล่นจะมาบ่น บ้างไม่ได้หรอ??

ปล. เข้าใจความรู้สึกของคนที่โดนระงับบ้างสิ จะมีอ้างอิงต่อก้ตามใจ จะได้มีดราม่่า

เข้าใจอะไรผิดรึป่าวคับ ทำไมอ้างอิงแล้วต้องมีดราม่างั้นเหรอ Huh?
ขอชี้แจงหน่อยละกันนะ จะได้เข้าใจว่าผมไม่ได้มีเจตนาซ้ำเติม เพราะอ่านๆดูเหมือนคุณเข้าใจว่าผมซ้ำเติมคุณอยู่งั้นสินะ

1. ผมเข้าใจความรู้สึกของคนที่โดนระงับไอดีอย่างถึงขั้วเชียวล่ะ เพราะผมก็เคยโดนระงับเพื่อตรวจสอบมาแล้ว
พี่ผมก็โดนมาหลายหนแล้ว เหตุเพราะก่อนหน้านี้ตอนยังไม่ปิดรับแจ้งแฮค ดันหาเงินมาช็อปของเยอะไปหน่อย
เลยไปสอยโดนเอาของโจร เลยโดนระงับและยึดของ แต่ก็มีชดเชยทดแทนให้ เนื่องจากไม่ผิด

2. บัค เป็นความผิดพลาดของระบบ อาจจะพูดได้ว่า เกิดจากทีมงาน แต่มันไม่ใช่ความตั้งใจของทีมงาน เข้าใจนะ
ผู้เ่ล่นที่เล่นแล้วเจอ ถ้ารู้ว่ามันเป็นบัค ควรรีบแจ้งให้ทีมงานแก้ไข ไม่ใช่เอาไปใช้สร้างประโยชน์ให้ตัวเอง ถูกมั้ยคับ
จะซัดภาระว่าเป็นความผิดของทีมงานทั้งหมดคงไม่ใช่ แต่จะให้ภาระตกกับผู้เล่นทั้งหมดก็คงไม่ถูกอีก
ถึงได้มีการระงับไอดีเพื่อตรวจสอบนี่ไงล่ะคับ จะได้สร้างความเป็นธรรมให้กับทุกคน
ตามกฏหมายก็แค่ผู้ต้องสงสัย ยังไม่ใช่ผู้ต้องหาซักหน่อย ถ้าไม่ผิดเค้าก็ไม่ทำอะไรหรอก
หรือถ้าบังเอิญไปมีของที่เกิดจากบัคอยู่ในครอบครองแต่ตรวจสอบแล้วว่าไม่ผิด ก็แค่ยึดไว้เป็นของกลาง ก็แค่นั้นเองคับ

3. ผมก็บอกไปตามที่เคยเห็นในอดีตที่ผ่านๆมานั่นแหละคับ ว่าถ้าเกิดกรณีแบบนี้ขึ้น เค้าก็มีชดเชยให้ทุกที
อ้างอีกทีเรื่องบัคปั๊มตังเควสหมวกเทพไงคับ เสียหายตั้งเท่าไหร่ โดนโรลยกเซิฟ เค้าก็มีชดเชยให้
รอบนี้เข้าช่วงกิจกรรมด้วยซ้ำ ที่โดนระงับไอดีไปก็มีคนเติมเงินซื้อกุญแจมาเปิดกล่องตั้งเยอะ
ไม่มีชดเชยให้ ผมว่ายากอ่ะคับ  แต่ถ้าไม่มีก็โวยอีกที พี่ผมก็เติมเงินซื้อกุญแจเหมือนกัน ผมร่วมโวยด้วยอยู่แล้ว

4. ผมไม่ได้ห้ามใครมา่บ่นนี่คับ  ผมบอกไว้ตรงไหนล่ะคับ ว่าห้ามบ่น  ตามสบายเลยคับ อยากบ่นอยากโวยอะไรไม่ว่ากัน
ผมก็แค่มาบอกให้ใจเย็นๆกัน คุณจะไม่เย็นก็สิทธิ์ของคุณ ผมห้ามได้เหรอคับ แค่บอกกล่าวกันตามที่เคยเห็นก็แค่นั้นเอง

จบการชี้แจง  ย้ำอีกครั้ง ผมอาจจะใช้คำที่คุณอ่านแล้วสะเทือนใจก็ขอโทษด้วยละกัน แต่ไม่มีเจตนาซ้ำเติม เข้าใจนะคับ

อ่อ ขนาดเข้าใจอะนะ เหอะๆ แล้วคุณจะบอกหรือไงว่าจะมีการจัดกิจปีใหม่อีกรอบอะ แล้วคุณจะบอกว่าจะมีการยืดเวลาช่วงเพิ่มดอบ เพิ่มเปอนะ หรือชดเชยอะไรก็ว่ากันไป

แบบนี้คนไมโดนก็ดีสินะโชคสองชั้น

ถึงคุณจะไม่ได้พูดแบบตรงๆก้เหอะ แต่ความหมายของประโยคมันก็บอกเปนนัยๆอยู่นะ

แล้วคนที่ถูกระงับกันไม่เสียหายกันใช่ไหม อ่อ อ่อ  อ้าวผู้เล่นทั้งหลายพวกเราไม่ได้เสียหายกันใช่ไหมคะ ??

เจอแบบนี้ O.K ชึ้ง

นู๋หงส์
Jr. Member
**

....เอามันออกไป....

« ตอบ #93 เมื่อ: 28-12-2010, 00:05:55 »

laugh

แล้วไม่ทราบว่าคุณเปนอารายกะทีมงานเหรอคะถึงออกมาชี้แจง
ทีมงานยังไม่ได้ชี้แจงรายละเอียดอะไรมากเลยแค่บอกเจอบัค
กำลังตรวจสอบแต่ระงับไอดีเปนร้อยทำไมไม่ปิดเซิฟไปเลยล่ะ
ปิดเพื่อแก้ปัญหาบัคต่างๆ แพทมาทุกอาทิตย์มีแต่แก้บัค.....
พัฒนาเกมก้อพัฒนาแต่ของเช่าของโซลของดูดเงินเข้ากระเป๋าทั้งนั้น
เรื่องการงานหาสมุนไพรก้อยังไม่ได้ทำให้เหมือนการงานอื่นๆ
คนที่หาสมุนไพรทุกวันนี้ก้อใช้ประโยชน์จากความล่าช้าของทีมงาน
ในการพัฒนาเกมมิใช่หรือคะ...แล้วสกิลพรางของแอสอีกเมื่อไหร่จะแก้
...เซิฟเน่าตลอดตอนวอนี่ก้ออีกจะแก้ได้ยังคะ
ช่วยกรุณาตั้งจัยทำงานกันหน่อยอย่าเหนแก่เงินมากจนเกินไป
ปีใหม่ได้โบนัสกันเยอะแล้วจากผู้ใช่บริการอย่างพวกเรา
คุณก้อควรทำงานให้เสร็จก่อนไปเที่ยวนะคะ...ไม่ใช่ไปเที่ยวโดนทิ้ง
งานที่ยังค้างอยู่ไว้ให้เ้ผู้เล่นเดือดร้อน...จบนะ.....

Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #94 เมื่อ: 28-12-2010, 00:09:14 »

อ้างจาก: ~๐ Ryan ๐~ ที่ 27-12-2010, 23:44:47
ถามคำเดียวว่า มันใช่เวลาแก้บัคไหม มีกิจเปิดกล่องปีใหม่ใครๆก็อยากเปิด แต่ทีมงานมาแบนไอดี ทั้งๆทีมงานเองก็จะหนีไปฉลองปีใหม่แล้ว
นี่วันที่27แล้ว ทีมงานเพิ่งตรวจเจอหรืออย่างไรช่วยบอกที เห็นมีคนเอาของมาขายแปลกๆราคาแปลกๆหลายวันแล้ว
ทีมงานพร้อมจะแก้ปัญหาไหม แก้ไวได้แค่ไหน เสียดายช่วงเวลาแห่งความสุขกำลังจะหมดความสุขเพราะไอดีของหลายๆคนโดนแบน
ของขวัญนี้ช่างยิ่งใหญ่นัก แต่ไม่อยากจะได้เลย

พี่อิฐก็โดนแบนนะวิท เติมเงินมาซื้อกุญแจด้วย
อิฐเองก็ทำงานไม่ได้เล่น ฝากเงินมันไปให้ช่วยเปิดกล่องให้เหมือนกัน เติมไอดีมันนั่นแหละ
ตอนแรกก็เซ็งนะ แต่ลองคิดดูอีกที ว่า้ถ้าไ่ม่รีบแก้ มันจะเสียหายมากแค่ไหน
เท่าที่รู้ๆ มีปั๊มคลุมผลึก แล้วถ้าเกิดมันมีปั๊มแรร์ต่างๆอ่ะ
ไม่รีบตรวจสอบตอนนี้ปล่อยไปเดี๋ยวก็มีโวยกันใหญ่โตกว่านี้แน่

Hero Member
*

« ตอบ #95 เมื่อ: 28-12-2010, 00:12:23 »

อ้างจาก: -JuLeiT- ที่ 27-12-2010, 23:57:20
พอดีว่าชั้ลก็พุดไปตามที่ชั้ลเสียหาย ชั้ลคือผู้เล่นคนนึงที่เสียเปรียบ
และได้รับความเสียหายเต้ม ชั้ลก้ไม่รู้หรอกนะค่ะว่า เทสเตอมีหน้าที่อะไร
ถ้าชั้ลรู้ชั้ลคงไม่ถาม ชั้ลเล่นมาก็ไม่นาน ปัญหาที่เก่า ๆ ชั้ลก้ไม่ได้รับรู้
เนื่องจากชั้ลก้เล่นไปวัน ๆ สนุกไปวัน ๆ คุณไม่ใช่คนที่โดน คุณก้คงไม่เข้าใจ
ผู้เล่นบางคน วัน ๆ เค้าออนมาหาสมุนไพร เวล เค้าไม่ได้รับรู้อะไรที่มากมาย
แต่พอเค้ามาเจอระงับไอดี จะบ่นบ้าง โมโหบ้าง ด่าทีมงานบ้าง
ชั้ลว่ามันก็คงไม่มากเกินไป ความเสียจะมากน้อยแค่ไหนชั้ลว่ามันก็คงไม่เท่าผู้เล่น
ที่เจอระงับไอดีทุกคนที่เค้าเติมตังซื้อเส้น ของเช่า และอื่น ๆ อีกมากมาย
การชดเชยก็อาจจะมี แต่มันเทียบกับความรู้สึกที่ผู้เล่นอย่างพวกชั้ลเสียไปไม๊
หลายคนที่ไม่รู้อะไรเลย เจอระงับ บ่นอยากเลิกเล่น ทีมงานละคนอื่น ๆ รับรู้ไม๊ค่ะ
ในเมื่อเหตุการแบบนี้ก้มีมาตลอด ทำไมไม่แก้ไขไห้ไม่เกิดละค่ะ
ทีมงานควรพิจารณาตัวเองในสิ่งที่เกิดขึ้นตลอดบ้างนะค่ะ

ปล . ชั้ลจะบ่น จะอะไร มานก้คือความเสียหายที่ชั้ลได้รับ อ้างอิงชั้ลมา ชั้ลก้อ้างต่อไป

คับผม ไม่ว่ากันอยู่แล้ว ผมเองก็ไม่ได้บอกห้ามอะไรซักหน่อย
ผมก็แค่บอกกล่าวไปตามที่เคยเห็นเคยเจอ
และย้ำไว้แล้วว่าถ้าไม่พอใจก็ขอโทษด้วย ไม่ได้มีเจตนาซ้ำเติม

และจะบอกอะไรดีๆให้นะคับ  พี่ผมก็โดน ผมเพิ่งฝากตังมันเติมซื้อกุญแจไปเปิดกล่อง เพราะผมไม่ว่างต้องทำงาน
สะใจดีเนอะ Evil laugh

Hero Member
*

« ตอบ #96 เมื่อ: 28-12-2010, 00:19:15 »

อ้างจาก: ✿‧:﹎♀。Anny .♀。.:*・❀ ที่ 28-12-2010, 00:05:28
อ่อ ขนาดเข้าใจอะนะ เหอะๆ แล้วคุณจะบอกหรือไงว่าจะมีการจัดกิจปีใหม่อีกรอบอะ แล้วคุณจะบอกว่าจะมีการยืดเวลาช่วงเพิ่มดอบ เพิ่มเปอนะ หรือชดเชยอะไรก็ว่ากันไป

แบบนี้คนไมโดนก็ดีสินะโชคสองชั้น

ถึงคุณจะไม่ได้พูดแบบตรงๆก้เหอะ แต่ความหมายของประโยคมันก็บอกเปนนัยๆอยู่นะ

แล้วคนที่ถูกระงับกันไม่เสียหายกันใช่ไหม อ่อ อ่อ  อ้าวผู้เล่นทั้งหลายพวกเราไม่ได้เสียหายกันใช่ไหมคะ ??

เจอแบบนี้ O.K ชึ้ง

ผมก็บอกไม่ได้หรอก ว่าเค้าจะชดเชยยังไง หรือไม่ชดเชยก็ไม่รู้
คุณออกมาเรียกร้องก่อน มันก็ดี ผมก็ไม่ได้ห้ามอะไรซักหน่อย
แค่มาบอกกล่าวกัน ตามประสาที่เคยเห็นเคยเจอมา ผมเองก็เสียหาย
ถึงเวลาไม่มีชดเชย ผมก็โวยอยู่แล้ว แค่อยากออกมาบอกให้ใจเย็นๆกันก็เท่านั้น
ถ้าคำที่ใช้มันทำให้คุณไม่พอใจ ผมก็ขอโทษด้วย ผมอาจจะใช้คำสวยงามไพเราะไม่เป็น
แต่เจตนาผมไม่ได้จะเยาะเย้ยซ้ำเติมเลยซักนิด
ผมเองก็เสียหาย ฝากเงินพี่ให้ไปเติมซื้อกุญแจมาเปิด เพราะผมไม่ว่างจะเล่น แต่ดันโดนระงับไอดีเหมือนกัน
ผมคงนั่งหัวเราะสะใจ ไอดีโดนแบน ฮ่าๆๆๆๆ แบบนี้สินะ  เฮ้อ..... laugh

~๐ Ryan ๐~
Hero Member

วิทเอง....เดี๋ยวรู้จัก

« ตอบ #97 เมื่อ: 28-12-2010, 00:23:20 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 28-12-2010, 00:09:14
อ้างจาก: ~๐ Ryan ๐~ ที่ 27-12-2010, 23:44:47
ถามคำเดียวว่า มันใช่เวลาแก้บัคไหม มีกิจเปิดกล่องปีใหม่ใครๆก็อยากเปิด แต่ทีมงานมาแบนไอดี ทั้งๆทีมงานเองก็จะหนีไปฉลองปีใหม่แล้ว
นี่วันที่27แล้ว ทีมงานเพิ่งตรวจเจอหรืออย่างไรช่วยบอกที เห็นมีคนเอาของมาขายแปลกๆราคาแปลกๆหลายวันแล้ว
ทีมงานพร้อมจะแก้ปัญหาไหม แก้ไวได้แค่ไหน เสียดายช่วงเวลาแห่งความสุขกำลังจะหมดความสุขเพราะไอดีของหลายๆคนโดนแบน
ของขวัญนี้ช่างยิ่งใหญ่นัก แต่ไม่อยากจะได้เลย

พี่อิฐก็โดนแบนนะวิท เติมเงินมาซื้อกุญแจด้วย
อิฐเองก็ทำงานไม่ได้เล่น ฝากเงินมันไปให้ช่วยเปิดกล่องให้เหมือนกัน เติมไอดีมันนั่นแหละ
ตอนแรกก็เซ็งนะ แต่ลองคิดดูอีกที ว่า้ถ้าไ่ม่รีบแก้ มันจะเสียหายมากแค่ไหน
เท่าที่รู้ๆ มีปั๊มคลุมผลึก แล้วถ้าเกิดมันมีปั๊มแรร์ต่างๆอ่ะ
ไม่รีบตรวจสอบตอนนี้ปล่อยไปเดี๋ยวก็มีโวยกันใหญ่โตกว่านี้แน่

มันคนละความรู้สึกมัง  ผมก็ไม่ได้โดนนะ แค่พูดตามความคิดของผู้ใช้บริการเท่านั้น
การตัดสินใจของทีมงานถือเป็นการจบคดี จริงๆในที่นี้ใครมาโวยวายอะไรไปก็เท่านั้นแหละ แต่ที่ทีมงานทำนี่เป็นทางออกที่ดีที่สุดแล้วหรือ Huh?

LaDy><*
Jr. Member
**

« ตอบ #98 เมื่อ: 28-12-2010, 00:24:00 »

อ้างจาก: นู๋น้อย ที่ 27-12-2010, 23:49:23
อ้างจาก: -JuLeiT- ที่ 27-12-2010, 22:57:11
บั๊คนี้รู้สึกว่า จะมีการเอาครุมมาขายประมาณ 2 อาทิตย์
พวกที่มีหน้าที่ทดสอบหรือคอยสังเกตเค้าไปทำอะไรกันอยู่ ไม่ลงมาสังเกตมั่ง ไม่ได้ขายแบบลับ ๆ
ขายแบบประกาศโจ่งแจ้งกลางตลาด น่าจะมีการสงสัยหรือแจ้งอะไรไห้ผู้เล่นรู้ตัวมั่ง
ขอถามหน่อยนะค่ะ เทสเตอมีไวทำไรหรอค่ะ ได้ลองมาเล่นแบบผู้เล่นอย่างพวกชั้ลบ้างไม๊
ได้มารับรู้ความเดือนร้อนของพวกชั้ลไม๊ หรือแค่มาออน วันละ 1 - 2 ชม. แล้วก้นั่งเทียนว่ากันไป

พูดลอย ๆ ใครจะร้อน ก็ร้อนไปค่ะ ชั้ลเป็นผู้เล่นที่เสียหาย จะบ่นบ้าง อะไรบ้าง คงไม่มีคนกัดมั้ง

รู้ว่าผิดปกติทำไมมั้ยแจ้งอ่ะค่ะ 2อาทิด แต่เงียบเฉยๆ บัคไหนที่ได้ประโยชน์เห็นส่วนใหญ่จาเงียบไม่มีใครแจ้งทีมงาน แต่ถ้าบัคไหนเสียประโยชน์ก็จะออกมาโวยวาย 2 อาทิตย์ ปล่อยมาได้ตั้งนาน ทั้งที่ตัวเองสังเกตุเห็น บอกลอยๆนะค่ะ ไม่รู้ว่าจะมีใครร้อนตัวหรือป่าว ทีมงานเค้าก้ระงับไว้ตรวจสอบแล้วก็จะมีการชดเชยให้

เห็นด้วยที่มีการระงับไว้ตรวจสอบเพราะไม่เป็นธรรมสำหรับคนเล่นคนอื่น ของกว่าจะดรอปได้ เอาเปรียบคนอื่น ถ้าใครไม่ผิดทีมเค้าก็ปลดให้อยุ่แล้วไม่ดองไว้ถึง30 วันหรอก และคงมีการชดเชยให้ ถ้าไม่ชดเชยก็มีโวยทีมงาน เห็นใจสำหรับคนที่เก็บตังซื้อเพราะอยากได้ของแล้วเจอปัญหาแบบนี้ค่ะ

พอดีว่าชั้ลก้ไม่ได้ประโยชจากบั๊คอะค่ะ เพราะชั้ลไม่ได้ใช้ปั๊ม แล้วชั้ลก้เสียตังซื้อ คนได้ประโยชน์คือคนปั๊มค่ะ
ชั้ลก้สังเกตว่ามีคนขาย พุดคุยกันแค่ในเพื่อน ปกติถ้าคือบั๊ค 2 - 3 วัน ทีมงานก้แก้ชั้ลจะทราบไม๊ค่ะ
แบบนี้ไม่ลอย ๆ มั้งค่ะ อ้างอิงกันซะขนาดนี้ ชั้ลก้บ่นไปตามที่ชั้ลเสียหาย ไม่ได้อ้างอิงใคร
การอ้างอิงบางทีก็ดูไม่ดีอะค่ะ เพราะเหมือนอ้างกันไปมา ก้ต่อกันไปมา ชั้ลบ่นไรไม่อ้างอิงหรอกค่ะ
เพราะมานคือสิทที่ชั้ลเสียตังเล่น ชั้ลก้ออกความคิดเหน

ปล . ใครจะออกความคิดเห็นก็คือสิทของคนนั้น ต่างคนต่างความคิด ไม่อ้างอิงใครถ้าไม่อ้างอิงมา จบค่ะ

Hero Member
*

« ตอบ #99 เมื่อ: 28-12-2010, 00:28:36 »

อ้างจาก: นู๋หงส์ ที่ 28-12-2010, 00:05:55
แล้วไม่ทราบว่าคุณเปนอารายกะทีมงานเหรอคะถึงออกมาชี้แจง
ทีมงานยังไม่ได้ชี้แจงรายละเอียดอะไรมากเลยแค่บอกเจอบัค
กำลังตรวจสอบแต่ระงับไอดีเปนร้อยทำไมไม่ปิดเซิฟไปเลยล่ะ
ปิดเพื่อแก้ปัญหาบัคต่างๆ แพทมาทุกอาทิตย์มีแต่แก้บัค.....
พัฒนาเกมก้อพัฒนาแต่ของเช่าของโซลของดูดเงินเข้ากระเป๋าทั้งนั้น
เรื่องการงานหาสมุนไพรก้อยังไม่ได้ทำให้เหมือนการงานอื่นๆ
คนที่หาสมุนไพรทุกวันนี้ก้อใช้ประโยชน์จากความล่าช้าของทีมงาน
ในการพัฒนาเกมมิใช่หรือคะ...แล้วสกิลพรางของแอสอีกเมื่อไหร่จะแก้
...เซิฟเน่าตลอดตอนวอนี่ก้ออีกจะแก้ได้ยังคะ
ช่วยกรุณาตั้งจัยทำงานกันหน่อยอย่าเหนแก่เงินมากจนเกินไป
ปีใหม่ได้โบนัสกันเยอะแล้วจากผู้ใช่บริการอย่างพวกเรา
คุณก้อควรทำงานให้เสร็จก่อนไปเที่ยวนะคะ...ไม่ใช่ไปเที่ยวโดนทิ้ง
งานที่ยังค้างอยู่ไว้ให้เ้ผู้เล่นเดือดร้อน...จบนะ.....

ผมคนธรรมดา ไม่มีญาติเป็นทีมงาน รู้จักบ้างบางคน มีนับถือบ้าง แต่ไม่ได้เป็นอะไรกัน laugh

ทีมงานจะแจ้งไม่แจ้งก็ช่างทีมงานเค้า ผมไม่เกี่ยวอยู่แล้ว
ผมเองก็เสียหาย พี่ผมก็โดนระงับไอดี ก็กำลังเซ็งๆกันอยู่
แต่จากที่เคยเห็นเคยเจอมา ว่ากรณีแบบนี้เค้าก็ีมีชดเชยให้
ก็แค่อยากให้ใจเย็นๆ กัน อดทนรอเค้าตรวจสอบให้เสร็จ
เดี๋ยวเค้าก็ชดเชยให้เหมือนทุกครั้งที่ผ่านมา
แล้วถึงตอนนั้นถ้าไม่มีชดเชยให้ ผมในฐานะผู้เสียหาย ก็ออกมาเรียกร้องอยู่ดี
ไม่ได้บอกว่าห้ามบ่น ห้ามโวยวาย แต่ตอนนี้ก็แค่อยากให้ใจเย็นๆ กันก่อน ก็แค่นั้น
ถ้าคำที่ใช้มันไม่ถูกใจก็ขอโทษด้วยละักัน ผมก็เป็นอย่างนี้ อาจจะสรรหาคำดีๆหวานๆมาปลอบคนไม่เป็น
แต่เจตนาอยากให้ใจเย็นๆ ไม่ได้จะซ้ำเติม เยาะเย้ย ทับถมใคร คงเข้าใจนะ

กระทู้นี้ผมขอพูดแค่เรื่องชดเชยระงับไอดีละกัน เรื่องโปรโมชั่น เรื่องแก้บัค ค่อยพูดกระทู้อื่นเนอะ
มันจะได้ไม่สับสน บ่นไว้เยอะเหมือนกัน เดี๋ยวมั่ว จบแล้วคับ เหอะๆ laugh

Hero Member
*

« ตอบ #100 เมื่อ: 28-12-2010, 00:31:38 »

อ้างจาก: ~๐ Ryan ๐~ ที่ 28-12-2010, 00:23:20
อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 28-12-2010, 00:09:14

มันคนละความรู้สึกมัง  ผมก็ไม่ได้โดนนะ แค่พูดตามความคิดของผู้ใช้บริการเท่านั้น
การตัดสินใจของทีมงานถือเป็นการจบคดี จริงๆในที่นี้ใครมาโวยวายอะไรไปก็เท่านั้นแหละ แต่ที่ทีมงานทำนี่เป็นทางออกที่ดีที่สุดแล้วหรือ Huh?

อืม นั่้นสินะ เป็นทางออกที่ดีที่สุดรึป่าวก็ไม่รู้เหมือนกันแฮะ
แต่ก็ยังดีกว่าปล่อยไว้ ไม่ทำอะไรเลยอ่ะเนอะ
ทางออกที่ดีกว่านี้มันคงมีแหละ แต่ส่วนตัวเองก็คิดไม่ออกเหมือนกัน
เค้าใช้วิธีนี้ ก็คงจะเป็นวิธีที่ดีที่สุดเท่าที่จะคิดออกแล้วล่ะ
ดีกว่าปล่อยไปเฉยๆ ผลเสียมันเยอะ  ว่ามะ Huh?

EXODIA
Newbie
*

« ตอบ #101 เมื่อ: 28-12-2010, 01:00:48 »

ผมไม่ได้โดนนะครับ  เเต่พูดตรงๆว่า เเย่มากๆ ยิ่งเป็นช่วงเทศกาลอยู่ด้วย คนเขาก็อยากเปิดกล่องกัน ตั้งหน้าตั้งตารอ  ทุ่มเทความหวังให้กับเทศกาลนี้  มันเสียเวลาเสียความรู้สึก                                 ถึงจะทดเเทนอะไรมา มันก็เอาความรู้สึกกลับมาไม่ได้เเร้วหละครับผม   เห้อ..จงมีชัย
pop_999
Jr. Member
**

« ตอบ #102 เมื่อ: 28-12-2010, 01:12:57 »

ผมไม่มีส่วนเกียวข้องอะไรด้วยนะ แต่เห็นทีมงานแก้ปัญหาแบบนี้ แล้ว มันเฮงซวยอะ มักง่าย  อยากทำอะไรสำนึกไว้หน่อยสิ ความผิดทั้งหมดมันมาจากคุณที่ควบคุมระบบไม่ดีเอง คนไหนทำผิด ก็ต้องดูว่าใครเป็นคนเปิดช่อง แล้วใครทำชั่วก็ลงโทษเป็นคนๆ ไป คนอื่นที่เค้า ซื้อสินค้าโดยสุจริตปราศจากความคิดชั่วร้าย ทำไม ต้องไปพาลเค้าด้วย ของถูกๆ บ้างทีเค้าก็ไม่คิดหรอกมามันมายังไง ผมซื้อ ของมาใช้แล้วขายขาดทุนทีห้าสิบหกสิบเอ็มผมยังเคยเลย (ก็อยากได้เงินมาหมุนนี่นา) ขอร้องนะทีมงาน อย่าทำนิสัย ปัดความรับผิดแบบนี้ เลย คนเล่นเกมส์ เห็นแล้วก็รู้สึกแย่ ไปด้วย มีแต่คนชั่วเท่านั้นแหละคับ ที่ ทำผิด แล้วพยายามปัด ปัญหาไปให้คนอื่น หัดยอมรับบ้างว่า แท้จริงแล้วพวกคุณผิดเองทำให้ระบบมันขัดข้อง อย่าไปพาลคนซื้อที่เค้าไม่รู้เรื่องด้วย  (ข้องใจอะไร นัด คุยตัวๆ ได้ pop เอง เดี๋ยวรู้จัก) ละอายต่อความชั่วและเกรงกลัวต่อบาป ความยุติธรรมต้องมีอยู่จริง ถ้าทุกคนรู้หน้าที่......
Up to you :)
Hero Member

เพียงเธอ^^"

« ตอบ #103 เมื่อ: 28-12-2010, 01:19:33 »

เหอะๆ ดีนะไม่ซื้อ ทุกกระทู้ของแมวปีศาจมีเหตุผลดีนะ
เร่งหน่อยนะทีมงาน สงสารคนที่เขาดดนระงับไอดี

So long as men can breathe or eyes can see,
So long lives this, and this gives life to you.
ดนตรีสร้างคุณค่าชีวิต
Jr. Member
**

อยู่บ้านเรายามหนาว ก็หนาวเเค่เพียงกาย

« ตอบ #104 เมื่อ: 28-12-2010, 02:16:45 »

Angry 

ตนค้นตน ดีชัวที่ตัวทำสูงตํ่าที่ทำตัว
ป้าย:
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 16